Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Hss2105
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Series] [Series | T] Con đường thời gian | Hss2105 | Nhiều couple

[Lấy địa chỉ]
Tác giả
Đăng lúc 25-11-2012 16:42:33 | Xem tất
Lâu lâu mới ngoi lên được để  com trả nợ cho au ^^

Mình com chap 6 thôi nghen, tình hình là ship MyungZy sẵn rầu, cơ mà đọc fic au thì càng lậm hơn nữa{:418:} Trong fic 2 người hẹn nhau kiếp sau, ngoài đời hẹn nhau kiếp này luôn đi được hơm ))

Chap này tuy ko buồn nhưng đọc xong mình lại có cảm giác ko được vui *lảm nhảm*, khúc cuối Su nắm tay Lờ rồi bảo kiếp sau hãy yêu nhau, mình thấy tiếc cho cả 2. Nếu lúc trước 1 trong 2 người có dũng khí đối mặt với tình cảm của mình thì bây giờ ko cần phải ước hẹn thế này, cũng chẳng phải lỗi của Ji Yeon hay Woo. Nhưng mà, giả sử, nếu mọi chuyện trở lại điểm xuất phát, mình chắc chắn 1 điều người Su chọn vẫn sẽ là Woo. Đối vs Su, Lờ là mối tình đầu chưa nói, còn Woo là cả tương lai và hi vọng. Cái câu :''Kiếp sau, hãy yêu nhau nhé'' của Su giống như là đang khẳng định tình cảm của bản thân rằng kiếp này Su đã là người của Woo, kiếp này Su và Lờ đã tận duyên rồi. Nếu kiếp sau 2 người may mắn gặp lại nhau, nhất định họ sẽ có hạnh phúc.

Mình ấn tượng vs quyết định của Su, chọn địa ngục để lưu giữ những kỉ niệm vs 2 chàng trai mà Su yêu thương nhất. Kết thúc như lày có thể xem như happy ending cho MyungZy rồi, cơ mà Woo-U-Seob thì thế nào đây? Mà chap sau là đến WooZy, thực sự tò mò ko biết câu chuyện sẽ đi theo hướng nào, cả cái tiêu đề ''Xin lỗi'' cũng rất lạ, hi vọng người xin lỗi là Su (vì có tư tình vs Lờ))

Hóng chap sau của au, cơ mà thắc mắc tí, thế từ giờ còn chap nào của MyungZy nữa ko au ???

Bình luận

con đường vẫn còn dài và để xem sự sáng tạo của mình như thế nào nữa để có story tiếp theo về MyungZy ;))  Đăng lúc 25-11-2012 04:44 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
yool_bluespill + 2 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 3-12-2012 22:55:05 | Xem tất
Đọc cái câu cuối story 7 của au mà muốn tự kỉ, đây là story cuối cùng về WooZy thiệt sao au ?? Vậy ra couple này chỉ có 2 story thôi hử? Whyyyyyyy ???

Story này theo cảm nhận của riêng mình là buồn nhất từ trước tới giờ, hình ảnh của hoa hướng dương được nói tới khá đặc biệt, Su là hoa, Woo là mặt trời và là hi vọng. Kiếp này 2 người có duyên nhưng ko có phận, sau này dù Woo yêu người khác nhưng chắc chắn Woo sẽ ko bao giờ quên được bông hoa hướng dương đẹp nhất trong tim anh. Những kỉ niệm giữa 2 người được tái hiện qua suy tưởng của Woo hẳn là những kỉ niệm hạnh phúc nhất, ước mơ giản dị của Su là sinh con và sống những ngày tháng yên bình với Woo mãi mãi ko bao giờ thực hiên được. Trách ai đây, ko thể đổ lỗi cho số phận được, người đáng đánh đòn nhất là au đấy )) đọc 1 hồi mình ko biết mình ship WooZy hay MyungZy nữa ))))))

Woo đi 1 vòng lớn rồi lại quay về điểm xuất phát là mối tình đầu Ji Eun, thế bạn YoSeob thì au tính sao?? Mình là mình chấm WooU rồi, 2 người từng yêu nhau, từng bị tổn thương, quay lại với nhau âu cũng là 1 niềm an ủi...

Mình thích cách MyungSoo xuất hiện ở cuối story, mỉm cười nhẹ nhàng rồi ôm Su vào lòng, kiếp này tận duyên, nhưng kiếp sau 2 người nhất định sẽ hạnh phúc {:418:} Thực sự rất hiếu kì về story thứ 3 của MyungZy *đợi chờ là hạnh phúc*

P/s 1: Thế au có tính viết story về MyungYeon ko đới ????
P/s 2: nói au đừng giận, thiệt tình mình thấy cái Su nó hem có giống hoa hướng dương, bản mẹt 4D của nó chỉ thích hợp với hoa loa kèn thâu ))))))

Bình luận

haha,Su nó 4D nên k phải HHD cũng phải, nhg HHD luôn tỏa sáng dưới ánh nắng mặt trời, cũng như Su luôn tỏa sáng trong mắt các fan. keke, mà đừng có đánh đòn au :((nha   Đăng lúc 3-12-2012 11:05 PM
Có gì đâu au phải sorry, trong fic Su là hoa hướng dương, còn hoa loa kèn là bản chất thật của Su ngoài đời =)))))))  Đăng lúc 3-12-2012 11:02 PM
Chắc sẽ viết 1 fic đặc biệt về Myungyeon nhé (nhg chắc nó k hoàn toàn liên quan đến những fic còn lại ;))) ma thật ra thì au thích HHDcơ nên au viết về nó :(sr bạn :(   Đăng lúc 3-12-2012 10:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 15-12-2012 13:29:21 | Xem tất
Này thì com cho San

Tội bạn Yo Seob, tội cả Ji Eun luôn, chap trước Woo còn khóc lóc bảo nhớ ra Ji Eun, chứng tỏ tình cảm 2 người cũng sâu nặng lắm chớ bộ, vậy mà giờ nói chỉ yêu mỗi Su là thế lào ? Tình hình như này làm sao Su nó an tâm đầu thai với Lờ đây

Dù sao vẫn mong WooU dù hơi khó, mình có cảm giác rằng Ji Eun không bao giờ có thể yêu Yo Seob được, hơn nữa bây giờ đâu còn gì ngăn cản Woo vs Ji Eun nữa, Su thì có nơi có chốn rồi, khỏi bàn =))

Chap sau là Khuntoria àh, thiệt tình mình không hiểu 2 người có vai trò gì trong cái mớ bòng bong này, hi vọng đến cuối cùng couple này sẽ được happy ending, MyungZy cũng được vậy thì càng tốt, ít ra là ở kiếp sau =))))) *đến giờ vẫn chết cười với số báo danh của 2 đứa nó*

Hóng chap sau ^^

Bình luận

và bởi vì au nó thik khuntoria nên nó cho thêm vào thôi:))))))))))  Đăng lúc 15-12-2012 07:52 PM
Thật ra Khuntoria k dính gì trong cái lùm xùm này hết á, họ chỉ đơn giản là bạn và gia đình của những ng` ở fic này thu ;))  Đăng lúc 15-12-2012 05:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 6-2-2013 23:40:41 | Xem tất
Không biết bạn au còn nhớ mình là ai không ? =))

Mấy tuần nay bận đi du lịch nên bỏ bê vụ hóng fic, giờ bay vào thì thấy ra quá trời part, hình như số mình là số nợ com hay sao ế =)))))))

Tình hình là bây giờ tự kỉ trước khi đi ngẩu, mai rảnh sẽ com trả nợ một lượt sau ( mèn ơi nợ com một núi fic =)))))

Com về HunZy trước nhớ, couple này thuộc dạng ảo, không có mâu mần cơ mà vẫn được nhiều bạn ship rất nhiệt tình (chả biết 2 đứa có chung lớp ko nữa). Mình ko quan tâm Exo lắm, trong nhóm chỉ biết Kai, Sehun và Chanyeol thôi, mình bị cuồng ChanZy hí hí, có rất nhiều shipper cuồng ChanZy vì 2 chẻ đẹp đôi ko tả được, mấy cái mâu mần phải gọi là very cute lun. Đọc Sehun mà cứ tưởng tượng thành Chanyeol cho nó feels =)))). Lạc đề rầu, vào vấn đề chính, chuyện HunZy như kiểu mối tình đầu không thành, tuy ngắn ngủi nhưng đã từng hạnh phúc, cơ mà khi đọc ko làm mình cảm động bằng cái story của MyungZy ở kiếp trước, cơ bản là vì bạn Sehun quá là phũ =))))

Bạn Lờ kiếp sau bị hâm tửng nặng, báo chù mới chịu =))) mấy cái kỉ niệm lúc nhỏ của 2 đứa hài điên đảo, nhất là khúc tuột quần, vãi con bé Su, thấy hết của người ta thì phải chịu trách nhiệm cả đời đấy nhá =)))). Cơ mà tiến triển của 2 bạn hơi bị nhanh, Lờ thì rõ là thích Su ra mặt rồi, nhưng diễn biến tình cảm của Su cứ kiểu...sao sao ấy, nói chung là ngắn quá đọc không đã =)))))). Giả sử Sehun chọn Su chứ không chọn SM thì dù có 10 ông Diêm vương cũng khó mà giúp Lờ tiếp nối tiền duyên với Su, cứ nghĩ như vậy là mình lại thấy lấn cấn...Tuy nhiên vớt vát lại mấy cái kiss cũng thấy hay hay, thêm màn tỏ tình romantic, Thích nhất là lúc Lờ gặp Sehun, thấy hả dạ dùm Su ( bạn nào fan Sehun đọc com đừng oánh mình, đã bảo mình ship ChanZy mà lại =)))))

Woo cuối cùng cũng tìm được người yêu, số anh khổ ghê, ở giá mười mấy năm để làm mai cho kiếp sau của vợ chưa cưới và bạn của mình. Đến cuối cùng vẫn thấy hơi tiếc cho WooZy, giá mà...*than thở*

Baro thành đôi với Ji Young, cute couple, like it hí hí.

Nặn hết chữ rồi đấy nhá San, mai lại vào tiếp mấy fic khác ^^

Bình luận

haha thanks nàng Rô :x  Đăng lúc 7-2-2013 10:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách