Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] War Horse (Vietsub Completed)

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 28-12-2012 20:41:13 | Chỉ xem của tác giả
phim hay quá, mình đã xem lại lần thứ 2 mà cảm xúc vẫn đầy đủ như lần 1.

Nghe có bạn nói truyện còn hay hơn phim nên bữa nào rảnh rảnh tìm đọc xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 28-12-2012 21:26:43 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu tiên xem phim này khóc...
Lần thứ hai xem phim vẫn khóc....
Vẫn giữ phim trong máy vì đây là một trong những bộ phim hay nhất mình từng được xem. :')
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 23-2-2013 21:40:21 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim xong thấy thương mấy chú ngựa dã man. Nhìn thật tội nghiệp. Thế mới thấy chiến tranh phả hoại nhiều thứ đến thế nào.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 13-3-2013 10:11:53 | Chỉ xem của tác giả
Portkey gửi lúc 21-6-2012 18:01
Đây là bộ phim đáng hóng nhất 2011 của mình
Thể loại: chiến tranh + phiêu lưu, lịch  ...

Nàng ơi phim này hay thật
hôm rồi xem TV mà rồi nhà có khách không được xem nốt đoạn cuối
nên mình cứ đi tìm để xem nốt nè
ra thấy kites hóa ra đã từng làm
không hiểu đoạn cuối bộ phim như thế nào nhỉ?

Bình luận

Cứ coi đi, đáng để down về lắm ;)))  Đăng lúc 13-3-2013 01:35 PM
Cứ coi đi, đáng để down về lắm ;)))  Đăng lúc 13-3-2013 01:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 4-4-2013 15:31:10 | Chỉ xem của tác giả
Phim rất hay và ý nghĩa...
một bộ phim nói về cuộc đời của chú ngựa nhưng lại cho người xem thấy được cả một hình ảnh của cuộc chiến đầy mất mát. đau đớn nhưng không thiếu điều kỳ diệu
một bộ phim ý nghĩa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 16-4-2013 16:17:33 | Chỉ xem của tác giả
phim hay quá mình đã khóc khi xem cảnh chú ngựa non chết khóc rất nhiều,một bộ phim thật đáng để xem.
Thật trọn vẹn khi Albert và Joey lại 1 lần nữa được ở bên nhau{:406:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 16-4-2013 19:32:34 | Chỉ xem của tác giả
ui, có Bennedict Cumberbatch ư? Mặc dù thể loại này không thích lắm nhưng có Bennedict thì xem thử coi! Dựa vào nội dung thì chắc phim hay đây!
Cảm ơn sub team lắm lắm! {:306:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 29-4-2013 17:18:29 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn subteam đã dịch phim nha!
phim này coi vô cùng cảm động và ý nghĩa, mình coi không biết bao nhiêu lần rồi, mà vẫn cứ sụt sùi như lần đầu.
coi phim mình không hề nhận ra anh Benedict Cumberbatch cũng có mặt. từ sau Sherlock series ảnh chính thức là thần tượng của mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 24-5-2013 22:47:20 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim này theo quan điểm của mình có thể nói là bộ phim mang tính nhân văn nhất trong tất cả các bộ phim có tính nhân văn. Cuộc sống của Albert đã thay đổi từ khi chú ngựa Joey xuất hiện. Chú ngựa thật sự vô cùng mạnh mẽ, nó đã cứu cả nhà Albert và sau đó là chính Albert. Trải qua chiến tranh thế giới thứ nhất mà cuối cùng chú và Albert vẫn có thể cùng quay về nhà trên cánh đồng đầy màu xanh. Đây là điều kỳ diệu mà bộ phim tạo ra. Joey không chỉ là nguồn động lực của Albert mà chú còn gây được sự yêu quý của tất cả những người tiếp xúc với chú. Trong phim có một cảnh mang tính nhân văn cao nhất đó là khi Joey bị mắc vào những sợi dây thép gai ở giữa chiến trường, một chiến sĩ Anh và một binh lính Đức đã tình nguyện ra đó cởi đám dây thép gai ra giải cứu cho Joey. Giữa trận chiến đấu như vậy, đây là một hành động quá dũng cảm của những người lính không phân biệt giới tuyến. Cái công bằng gây xúc động ở đây đó là khi tung đồng bạc xem con ngựa sẽ đi theo ai, người lính Đức đã chấp nhận kết quả không có 1 chút bất mãn. Thật  sự thì ngoài chiến trường thật chắc không bao giờ có được cảnh này. Bộ phim đầy ấn tượng với rất nhiều cảnh quay và tình tiết gây xúc động cho người xem. Phim không chỉ nói lên tình cảm giữa con người với con người và còn cả giữa con người với loài vật, giữa loài vật với con người. Một bộ phim đáng để ca ngợi.
Cảm ơn subteam vì đã dịch phim, lời dịch rất hay và ý nghĩa, hoàn toàn truyền tải được nội dung của từng tình tiết trong phim. Các bạn cố gắng nhiều nha. I love you {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 27-12-2013 12:16:21 | Chỉ xem của tác giả
huongnguyen066 gửi lúc 21-6-2012 10:34 PM
a, phim này hình như có benedict cumberbatch của sherlock bbc thì phải?
Hồi coi sherlock so ...

same here :"> mình mò vào đây cũng chỉ vì anh Ben :">
chết, kites thay đổi hay là mình mắt lé định ấn bình luận lại thành trả lời thế này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách