Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cổ Đại] Thú Phi | Chu Ngọc (DROP)

[Lấy địa chỉ]
2021#
Đăng lúc 4-2-2013 12:43:02 | Chỉ xem của tác giả
LÂM LÂM TỘI NGHIỆP

Ta thường tới bữa quên ăn, nửa đêm vỗ gối, ruột đau như cắt, nước mắt đầm đìa. Thương cho thân phận Lâm ca, ngày nào còn "phiêu phiêu" tự tại, phè phỡn ăn chơi, ngao du sơn thủy, cưỡi ngựa đá cá, tấu khúc Cao sơn lưu thủy với Ải Ca.

Một hôm đẹp trời, hứng thú nhất thời, dốc lòng khoe mẽ, thể hiện trí tuệ và tầm nhìn hơn người, khiến cho người nào đó thấy ca đẹp trai rạng ngời =))) Nàng hết lòng bày tỏ, tha thiết chân thành, mong nhận người làm sư phụ. Mủi lòng trước sắc dụ, tạm thời quên mất Ải ca =))) Lâm ca đã ký giấy bán mình.

Từ nay, vừa nhận thêm một đồ đệ, vừa kiêm nhiệm vú em của hai vợ chồng chúng nó =)) Dạy âm công, dạy mưu lược, chăm sóc đồ đệ từ A tới X (chưa phải là chồng ko tính tới Z=))).

Thôi rồi cái thời tung hoành khắp chốn, xem lén xuân thư =))) xúi dại tiểu tả, lừa tềnh nhiều người, không còn được cùng vai sánh vai, tay đối tay chơi chọi chim cùng Ải Ải. bây giờ chỉ có thể làm nô lệ không công mà lại còn không được than vãn một lời. Tội nghiệp cho thân ca =)))

Chậc, vậy là cuộc đời zai záng phong lưu, cà lơ phất phơ của Phi Lâm đã kết thúc, lúc nào cũng có đệ tử kè kè bên cạnh, sao mà đi kiếm vợ được đây. Truyện này lại ít nữ phụ, thôi thì Ải ca chịu thiệt, chịu khó bù vào cho đủ số nhá =)) Ơ mà cái này có tính là xì-poi ko nhở =))

Ờ mềnh thề, mềnh chỉ "mượn" mấy câu đầu của một bác nào đó =)), sau đó là văn của mềnh cơ mà, sao nỡ lòng nào bảo đạo. Cơ mà lúc đầu viết cái này thì ko phải dạng hịch, bởi vì văn chương của mềnh nó bệ rạc lắm, đâu đu nổi với thể loại cổ xưa. Chỉ viết linh tinh thôi cho nên ko để tên=))

@ Chị Lãnh Vân: E thích cái tên chị đặt nhất =))

Bình luận

Bó tay em Nu :))  Đăng lúc 7-2-2013 09:27 PM
Ôi, tớ đã sửa lại tựa đề rồi đấy :)))  Đăng lúc 5-2-2013 08:54 PM
đây là hịch tướng sĩ chứ có phải là bình ngô đại cáo đâu, phải là Hịch Lâm sĩ chứ  Đăng lúc 5-2-2013 08:50 PM
quên mất của ai rồi =))  Đăng lúc 5-2-2013 08:26 AM
nàng ơi, mấy câu đầu của nàng là ở Hịch tướng sĩ của Trần Hưng Đạo nhá, không phải của Ức Trai (Nguyễn Trãi) đâu :))))  Đăng lúc 4-2-2013 10:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2022#
Đăng lúc 4-2-2013 13:03:02 | Chỉ xem của tác giả
truyện hay lắm... cảm ơn các ss đã dịch... em rất thích truyện của chu ngọc mặc dù truyện nào cũng hơi bị dài hihi... xl các ss nhé, tại e ít khi vào nick nên đến giờ mới biết để sửa... chúc các ss và các bạn đọc năm mới vui vẻ ạ... chúc cho thú phi mau hoàn thành!!

Bình luận

ban vui lòng edit bài nhá, 3 dòng có nội dung... hơn nữa dịch truyện là 4 nàng như hoa như ngọc, ko có "anh" nào đâu bạn à  Đăng lúc 4-2-2013 02:28 PM
sửa thành 3 dòng đi bạn  Đăng lúc 4-2-2013 01:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2023#
Đăng lúc 4-2-2013 13:06:35 | Chỉ xem của tác giả
Cứ nghĩ qua tết mới có chương mới, không ngờ hôm nay vào chơi lại có quà bất ngờ! Hình ảnh Vân Khinh đứng trên đỉnh núi thật khiến người ta đau lòng. Đúng là không thể ngờ, âm mưu trong âm mưu, chỉ tội cho Vân Khinh. Phi Lâm cũng rất ấn tượng, bộ dáng cà lơ phất phơ nhưng lại thông minh, phân tích sâu sắc,  khiến người ngưỡng mộ. Haiz, đang đoạn gay cấn thì hết chương, đúng là hồi hộp chết mà.
Ah, cũng sắp tới Tết rồi, chúc mọi người nhất là nhóm MDH có một cái tết vui vẻ,ấm áp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2024#
Đăng lúc 4-2-2013 13:09:57 | Chỉ xem của tác giả
thú phi nghe tên đã thấy hấp dẫn rồi. huống chi càng đọc càng thấy bị cuốn hút.truyện vừa có nội dung cổ đại lại đen xen nhiều tình cảm hỉ, nộ, ái, ố , mưu toan tranh đoạn thì ở thời nào cũng có rồi.Mà phải nói đọc truyện biết thêm được rất nhiều điều thú vị. cuộc chiến tranh giành ở chốn hoàng cung âm hiểm ai tồn tại được thì đúng là rồng trong người.có trí tuệ siêu phàm để người ta bán mạng dù có phải hi sinh cũng ngậm cười...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2025#
Đăng lúc 4-2-2013 13:46:42 | Chỉ xem của tác giả
chijiro gửi lúc 6-1-2013 19:40
Em đến với các sis đơi  

Cụ ơi em chờ mấy ngày hôm nay rồi, em sẽ không để hụt g ...

Sự thật là như thế nào nhỉ? Hồi hộp mong chờ chương tiếp theo quá. Tội nghiệp chị Vân Khinh chắc chị đang đau lòng lắm

Bình luận

Edit đủ 3 dòng đi bạn.  Đăng lúc 4-2-2013 02:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2026#
Đăng lúc 4-2-2013 14:19:44 | Chỉ xem của tác giả
Các bạn khi comment ủng hộ hãy làm đúng luật kites. Comment bằng tiếng Việt có dấu, từ 3 dòng trở lên, không cố tình xuống hàng, không dùng ngôn ngữ teen - chat, lặp lại ký tự, tránh để mod nhắc nhở tụi mình nhé. Cũng đừng để tụi mình nhắc nhở các bạn kẻo lại nặng lời mất hòa khí.

Bình luận

bạn muốn nghe chửi nhỉ?  Đăng lúc 4-2-2013 04:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2027#
Đăng lúc 4-2-2013 14:52:31 | Chỉ xem của tác giả
giờ mới đọc kỹ lại chap 84
đến là bái phục độ uyên thâm của anh Phi Lâm
càng ngượng mộ chị Ong với cô Nu mần cái chap này
hại não vô cùng cực
mà kể ra zai này cũng rảnh thật
đứng giải thích cho chị Khinh nguyên cả một "trường ca"
rồi cuối cùng lại đồng ý làm sư phụ của chị Khinh
ai ngờ đâu....
...........................
một ngày làm thầy, cả kiếp làm vú em

Bình luận

chưa thấy có sư phụ nào khốn khổ vì đồ đệ như zai Lâm =))  Đăng lúc 4-2-2013 10:53 PM
kiếp vú em của zai Lâm, haizzzz. Bà đỡ nữa =))  Đăng lúc 4-2-2013 04:25 PM
=)))) nhưng gán đệ tử cho sư phụ thì ai làm vú em đc =))  Đăng lúc 4-2-2013 03:49 PM
bản edit là cũ chỉ có cô Nu beta lại cực thôi à =)) tôi mún gán đệ tử cho sư phụ quách đi cho rồi, haizzzzzzz :(( tiếc là ko đc toại nguyện  Đăng lúc 4-2-2013 03:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2028#
Đăng lúc 4-2-2013 15:47:06 | Chỉ xem của tác giả
quả thực quá thâm sâu khó lường... cuộc đấu tranh quyền lực này chỉ sai một nước mà kẻ đi mưu hại lại thành kẻ rước họa diệt vong... bọ ngựa bắt ve chim sẻ chực sẵn a. những ng đứng dưới Tuyệt ca đã thuận tay dắt bò mà lập nên thế cục này, vừa để Tuyệt.ca lên ngôi danh chính ngôn thuận, vừa danh chính ngôn thuận lấy cái cớ Huyết tẩy Sở-Tề báo thù sát vương mà mang quân nhất thống thiên hạ ... thật đau lòng khi Độc cô Hành phải chết, nhưng đó là hy sinh tất yếu, để quyền lực tối cao tập trung về một mối- Tuyệt ca, ng trí dũng đã.đến mức quỷ thần nhập hóa. Một con người như thế nào mới thu đc dưới.trướng thất Mặc nhất Sở, tận trung tận nghĩa... vô cùng khâm phục anh a.. Mặc Tiêm thâm sâu khó lường... Trời đứng về phía Tần quốc rồi.

như thế này thì Vân khinh tỷ cũng còn lâu mới đc trở về bên cạnh Tuyệt ca... hic... làm một cánh tay của anh, làm hoàng hậu của anh, cô còn non nớt quá, sẽ là nhược điểm trí mạng của tuyệt ca - một thứ k dc phép tồn tại vs một quân vương mang thiên mệnh nhất thống thiên hạ... thảo nào Mặc tiêm quyết mang kiếm chĩa vào Vân Khinh.. may mà k thành, nếu k cái việc tự í hành sự này sẽ khiến tuyệt ca đau khổ cả.đời, lại còn mất đi 1 phúc tinh cho sự nghiệp nhất bá thiên hạ chứ. xét ra từ đầu đến giờ dù có chết.có hy sinh nhưng vẫn là Khinh tỷ mang đến vận may mà. Sẽ có lúc Khinh tỷ có ích cho Tuyệt ca, chak chắn :X

p.s: anh Phi Lâm có ý j vs Khinh tỷ ko đây... một người như Phi Lâm, kẻ đứng ngoài thiên hạ sẽ rất an toàn. Ng như Khinh tỷ có sức hút quá lớn, sẽ có hàng loạt mãnh nam vì tỷ mà buông tay :X nhưng h Phi Lâm đã nhận nàng làm đồ đệ, đó là một ranh giới ko thể vượt qua... ko bik liệu có ngày nào Phi Lâm sẽ hối hận tự mang đá đập chân này ko đây :))

Bình luận

tạm thời mình đang bị iêu Tề Chi Khiêm nha :X cực kì vọng vào anh í ;;)  Đăng lúc 4-2-2013 04:46 PM
truyện này nhiều cực phẩm lắm.  Đăng lúc 4-2-2013 04:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2029#
Đăng lúc 4-2-2013 16:03:29 | Chỉ xem của tác giả
Chời ơi, muốn lội page xem nhà mà nhìn số trang ngán quá

Cỡ khoảng hơn 20 page chưa đọc thì phải?

Phi Lâm tình yêu xuất hiện

Anh zai cà lơ cà phất xuất hiện, yêu Phi Lâm chết đi được

Bình luận

cụ làm ko em làm cho :v  Đăng lúc 4-2-2013 04:36 PM
đến ngất với cái av :v  Đăng lúc 4-2-2013 04:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2030#
Đăng lúc 4-2-2013 16:04:20 | Chỉ xem của tác giả
chương 84 này dài kinh khủng , nhưng mà ta thích
nhưng sao mình thấy lí hai người rời xa nhau lại ngốc sít vậy nha , thấy nó hời hợt quá, chưa đã mắt đọc{:398:}
giá như nguyên nhân hai người này xa nhau có chút logic, mãnh liệt hơn thì tốt  {:412:}{:412:}
nhưng nói chung ngoại trừ chi tiết này ra thì mình thấy truyện rất hay ,
đọc truyện mà tim treo tận cổ

Bình luận

bạn đọc Phi Lâm giải thích như vậy còn ko hiểu à? ko logic chỗ nào: -s  Đăng lúc 4-2-2013 04:56 PM
2 ng y nhau như vậy thì hà tất phải sớm chiều bên nhau.. rồi sẽ có ngày họ lại bên nhau mà :X  Đăng lúc 4-2-2013 04:49 PM
theo mình, lý do tỷ rời xa ka là do tỷ chưa đủ bản lĩnh bên cạnh ka. hơn nữa tỷ cũng chỉ vì ka mà hành động thôi...  Đăng lúc 4-2-2013 04:48 PM
bạn thử nói không logic và bất hợp lý chỗ nào đi bạn? Thâm sâu như vậy mà bạn kêu k logic, ngốc xít?  Đăng lúc 4-2-2013 04:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách