Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cổ Đại] Thú Phi | Chu Ngọc (DROP)

[Lấy địa chỉ]
2061#
Đăng lúc 5-2-2013 23:16:55 | Chỉ xem của tác giả
Trong TP, mình thích tất cả mọi nam (kể cả nam chính lẫn nam phụ) tất nhiên chỉ ghét 1 người đó là Tề Chi Khiêm (ko hẳn là ghét cay ghét đắng mà chỉ ko thích cái cách anh ấy lợi dụng người khác mà thôi, có điều nói về mưu cao trí dày thì mình khâm phục anh này, thâm hiểm vô cùng tận luôn).

Nhưng mình chỉ thương và chỉ xót cho 1 nam phụ duy nhất, bởi vì cách người đó yêu và bảo vệ người mình yêu, luôn chân thành và hết lòng.

Với người đó chỉ có thể dùng đoạn này để nói mà thôi:

Gặp đúng người, đúng thời điểm là Hạnh phúc
Gặp đúng người, sai thời điểm là Bi thương
Gặp sai người, đúng thời điểm là Bất lực
Gặp sai người, sai thời điểm là Thê lương

Và một câu khiến mình day dứt, không nguôi về anh ấy:

"Lúc nào họ cũng lướt qua nhau, ngang trái kiếp này là họ không ngừng đi lướt qua nhau."

Haizzzzz, cứ làm đến đoạn có anh ấy là mình lại lên cơn sầu thảm, đúng là cái gì không trọn vẹn luôn làm người ta nhớ lâu hơn và day dứt hơn.

Bình luận

nếu không như ko có Tuyệt thì ta yêu Thiên luôn >'<  Đăng lúc 7-2-2013 07:11 AM
Bạn nảy chắc cũng là fan của anh Thiên :)  Đăng lúc 6-2-2013 02:08 PM
phải sở hình thiên ko mấy nàng @@  Đăng lúc 6-2-2013 01:54 PM
thiếu chữ thì phải chị ơi :))) @ cụ: ăn chơi mà cũng mệt nhở =))  Đăng lúc 6-2-2013 08:24 AM
hình như phải như thế này mới đúng: Lúc nào họ cũng lướt qua nhau, ngang trái kiếp này là họ không ngừng đi lướt qua nhau.  Đăng lúc 6-2-2013 08:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2062#
Đăng lúc 6-2-2013 02:02:16 | Chỉ xem của tác giả
Thật tuyệt khi theo dõi truyện Thú Phi. Cám ơn MDH đã dịch bộ này . Mình nghe qua lời giới thiệu của nhỏ bạn nên mới biết mà lao đầu vào đây. Chỉ có 2 ngày đã ngốn hết 82 chương, đến chương 83 thì bí vì bị ẩn. Mình không biết viết những lời hay ý đẹp. Chỉ biết 1 lần nữa cám ơn các bạn. Ôm hôn thắm thiết " chụt chụt chụt"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2063#
Đăng lúc 6-2-2013 02:15:38 | Chỉ xem của tác giả
hôm nay là đêm cuối ở SG mai là mình về rừng bắt sóng với mấy chú chim rùi chớ k có wifi mà bắt nữa :))) thế nên tính vào chào tạm biệt cả nhà.
Mình vửa gặp chuyện rất rất buồn ...nhưng chuyện đã qua phải vui vẻ lên fighting!!!!!!
Năm hết tết đến chúc cả nhà TP năm mới nhiều niềm vui, tài lộc nở rộ như hoa mùa xuân nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2064#
Đăng lúc 6-2-2013 02:30:37 | Chỉ xem của tác giả
Giờ đã khuya lắm mà mình vẫn thức để chờ được đọc chương tiếp theo của Thú Phi. Truyện của Chu Ngọc đúng là truyện nào cũng hấp dẫn hết.Mình đã đoc Đạo Tình và đã điên đảo với cả anh nam chính và chị nữ chính, giờ thì mình đang chờ truyện Thú Phi và Gia Có Điêu Phu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2065#
Đăng lúc 6-2-2013 02:51:38 | Chỉ xem của tác giả
Hóa ra là như vậy. Thuộc hạ của anh Tuyệt đúng là rất cao tay.
Nhưng anh Tuyệt chắc cũng phải đoán được ra rồi chứ? Lúc đó thì chưa nghĩ ra nhưng sau nguy hiểm là phải sáng tỏ rồi. Chỉ tiếc cho DCH. Mình thấy anh cũng là một minh quân, biết mình không giỏi bằng ĐCT nhưng vẫn tin tưởng trọng dụng. Nếu không phải minh quân chắc chắn đã tìm cách hãm hại anh để diệt trừ hậu họa rùi.
Nhưng thực ra ĐCT đâu có cần ngôi vua? Nếu không anh đã nhận ngay từ đầu rùi chớ đâu chờ đến bây giờ.
Phải nói rằng anh Tuyệt có tài nhưng không tham vọng quá. Dưới một người trên trăm người với anh đã là đủ.

Anh Phi Lâm này rất thú vị, tưng tửng mà cũng hơi kỳ quái. Khinh Vân vốn đã không ngốc đi theo anh này chắc sau này sẽ còn lợi hại hơn nữa. Chỉ có cái sắp tới 2 người sẽ xa nhau dài dài rùi
Không biết bao giờ mới gặp lại đây.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2066#
Đăng lúc 6-2-2013 04:55:50 | Chỉ xem của tác giả
Chào các bạn, mình là Dương Thạch Nam. Mình vừa nghiền xong Đạo Tình bản PDF cách đây không lâu, tét hết cả mắt. Nghe nói Chu Ngọc còn có Thú Phi nên mình lại google search vài gặp lại nhóm edit MHD (truyện mình đã đọc là Trọng Tử cũng là sản phẩm của các bạn ấy). Cảm ơn các Editor (ss Lanhvan và MHD) rất nhiều vì đã dịch những bộ truyện thú vị như vậy. Mong các editor và tất cả mọi người có một cái tết thật vui vẻ!!!!!!!!!!

Bình luận

Bọn mình là MDH mà :((  Đăng lúc 6-2-2013 08:38 AM
:))))  Đăng lúc 6-2-2013 08:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2067#
Đăng lúc 6-2-2013 08:20:36 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Ôi! 1 tuần rồi mớí đọc thú phi.mình rất thích đọc các tác phẩm của chu ngọc.mình đọc được 3 truyện là đạo tình,gia hữu điêu phu,gia hữu điêu thê. Mình nghe nhìêu bạn bảo thú phi là truyện hay nhất cuả chu ngọc nhưng mãi giờ mới dám đọc vì truyện dài ma đọc convert thì nhiều chỗ khó hiểu lắm.cảm ơn các bạn vi đã edit truyện nha.hi vong các bạn sẽ kiên trì làm cho đến hết truyện.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2068#
Đăng lúc 6-2-2013 08:47:41 | Chỉ xem của tác giả
Hay thiệt đó...trước đây mình đã mất ăn mất ngủ mấy ngày mới đọc hết bộ Đạo tình của Chu Ngọc, nay lại tiếp tục nhảy vào hố Thú Phi nữa hehe...đang thi cuối kì mà vẫn ngóng chờ từng tập...thanks ban biên tập nhìu nha... chờ sự kiện tiếp theo của Vân tỷ và Tuyệt ca.{:159:} {:159:} {:159:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2069#
Đăng lúc 6-2-2013 11:07:02 | Chỉ xem của tác giả
ừh ừh lúc đầu gian nan lúc sau hạnh phúc , truyện này HE mà mình coi bản cv gần hết lâu rồi , còn mấy chương cuối nhưng ngưng không coi nữa để dành chờ dịch rồi coi từ từ Chu Ngọc thương con mình lắm , hầu như không có SE bao giờ , coi được 3 bộ rồi thấy bộ nào kết cục cũng vui vẻ , thỏa mãn người đọc hết {:155:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2070#
Đăng lúc 6-2-2013 11:45:49 | Chỉ xem của tác giả
ui chuyện hay quá đi......................................
tình cảm thực sự đẹp quá ...............................
các bạn cố gắng poss chuyện nhá!
hay quá đi mất...............
like.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách