Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cổ Đại] Thú Phi | Chu Ngọc (DROP)

[Lấy địa chỉ]
2281#
Đăng lúc 23-2-2013 18:41:12 | Chỉ xem của tác giả
trời, vậy là bị drop à. Mình theo dõi sau giờ cũng phải ngóc đầu vào đây để nói
Cho mình hỏi bên đó phải tạo tài khoản mới được đọc hả?
Mình vừa vào bên đó hình như chưa up C91

Bình luận

91 chưa có mà bạn =)) bên đó ko cần tạo tài khoản đâu, vào là đọc dc ngay thôi, tụi mình đang post lại từ đầu cho nên hơi tốn chút thời gian :))  Đăng lúc 23-2-2013 09:49 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2282#
Đăng lúc 23-2-2013 18:42:30 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất buồn khi đọc thông báo của các bạn. Mình là thành viên mới của kites, cũng chẳng đóng góp được gì mấy nhưng mình vẫn rất luôn biết ơn những người làm việc không công như các bạn vì chắc chắn các bạn bỏ ra rất nhiều thời gian và công sức để edit những bộ truyện rất hay cho những độc giả như mình được đọc.
Dù rất tiếc rằng Thú Phi sẽ không được post ở kites nữa nhưng mình sẽ tiếp tục ủng hộ các bạn ở WP.
Cho mình hỏi các bạn sẽ hoàn toàn rời khỏi kites hay chỉ ngưng post truyện Thú Phi thôi?

Bình luận

Thế thì chắc vẫn sẽ thấy mặt các bạn vì mình cũng mê truyện của chị GR lắm :)  Đăng lúc 24-2-2013 08:24 PM
tụi mình đang còn nợ box 1 việc nữa nên chưa đi hẳn được ^^.Có thể sau này chỉ làm tàu ngầm đọc ké truyện của ss GR và các bạn ^^. Mình vẫn chờ tr của bạn   Đăng lúc 24-2-2013 08:01 PM
Cảm ơn các bạn ^^  Đăng lúc 23-2-2013 09:52 PM
Bạn cứ yên tâm đi, ở đây cũng có những người không kém phần nhiệt huyết, sẽ ko có ai bỏ rơi bạn một mình đâu :))  Đăng lúc 23-2-2013 09:50 PM
:D ở Kites còn nhiều người dịch/edit truyện hay mà bạn, MDH đi thì sẽ còn rất nhiều editor có kinh nghiệm sẽ giúp đỡ các bạn mà :X  Đăng lúc 23-2-2013 09:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2283#
Đăng lúc 23-2-2013 19:31:45 | Chỉ xem của tác giả
Đã chuẩn bị tâm lý từ khi biết MDH từng drop bộ thứ nữ rồi ( nghe căng thẳng quá *_@) nhưng khi thấy cái thông báo drop chình ình làm mình trùng cả tim. Khi nghe MDH nói vẫn tiếp tục post ở trang khác làm em nhẹ nhỏm hẳn. Hồi xưa cũng hay đọc ở wp nhưng sau này lại bị chặn, hình như giờ hết rồi thì phải. Đã quen với giọng văn của MDH rồi nên muốn theo tới cùng thôi, không muốn lại đổi giọng văn nữa đâu :-(. Cũng vì TP mà em mới biết MDH, tại hồi trước thường đọc truyện ở nơi khác, ít đọc ở kites lắm. Tuy trong TP có nhiều bài spam nhưng sau vụ trục vớt tàu ngầm quy mô lớn (trong đó có em đây ^_^) thì chắc MDH cũng thấy sức hút thú phi kinh thế nào rối. Rất thích đọc comment và các lời cảm nhận của các ss, hôm nghe giọng thật của các thành viên MDH trong Radio vui ghê. Các ss sẽ vẫn tham gia Radio chứ ạ?
Chúc các ss nhiều sức khỏe và luôn thuận lợi trong mọi việc nhé.

Bình luận

đang cố hoàn thành radio số cuối cùng tại Kites đây hic , cảm ơn bạn  Đăng lúc 24-2-2013 01:03 AM
=))) Nhà mới cũng rộn ràng lắm đó bạn :)  Đăng lúc 23-2-2013 09:52 PM
Chúc em may mắn, em cứ qua nhà sẽ thường xuyên gặp tất cả thành viên của MDH mà em :D  Đăng lúc 23-2-2013 08:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2284#
Đăng lúc 23-2-2013 20:26:42 | Chỉ xem của tác giả
Drop là sao hả bạn ? Có phải hiểu là các bạn sẽ không tiếp tục post truyện nữa không ? Vậy các bạn post tiếp truyện Thú Phi ở đâu, mình rất thích cách dịch truyện của các bạn, rất hay, mình ủng hộ các bạn nhưng các bạn đi đâu thì cho mình xin địa chỉ đến đó nha, để mình có thể tiếp tục ủng hộ truyện của các bạn và theo dõi tiếp Thú Phi. Các bạn hướng dẫn cho mình nha, cám ơn nhiều và chúc sức khỏe.

Bình luận

Bạn cứ lên gg search MDH là ra nhà của bọn mình ngay ấy mà :)  Đăng lúc 23-2-2013 09:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2285#
Đăng lúc 23-2-2013 20:51:22 | Chỉ xem của tác giả
vừa vào đọc chap 90 thì nghe tin drop
hết hồn >.< nhưng may là chỉ chuyển trang.
em thấy các chị nên post ở wp thì hay hơn , vì nếu post ở wp sẽ có đông đảo người biết đến MDH như 1 nhóm edit thật sự chứ ko chỉ riêng ở kites. có nhà riêng bao giờ chả vui hơn . chúc wp của các chị sớm có nhiều bạn bè ghé thăm hơn.
sẽ ráng theo các chị cho tới khi end thú phi ^^
úng hộ MDH ^^

Bình luận

:)) ờ thì nhà mới cũng đông vui lắm :))  Đăng lúc 23-2-2013 09:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2286#
Đăng lúc 23-2-2013 21:57:51 | Chỉ xem của tác giả
nói thật là khi em nhìn thấy các chị đề ở tít truyện là DROP thì đầu tiên là em ngạc nhiên, sau đó là buồn

em kém 4 chị nhà mình cũng khá là nhiều tuổi, ít thì cũng phải 8 9 tuổi, nhiều thì có khi kém gần 15 tuổi ấy ^^ tuy gọi là chị-em cho thân thiện nhưng thực chất em coi các chị như bậc trưởng bối của em ấy căn bản thì các chị ai cũng đi làm, tiếp xúc với đời, từng trải nhiều rồi, trong khi đó thì em vẫn cắp sách ngồi trên ghế nhà trường học hỏi. thế nên đôi khi các chị nói gì, khuyên gì, bảo gì là em nghe đấy, đúng sai em không biết nhưng em vẫn nghe theo hehe (em ngoan mà *xấu hổ*) mà em lại không có chị gái, chỉ có anh thôi, nên lại càng quý các chị hơn ^^

tính em vốn hướng nội, lại rất thích tự kỷ 1 mình, không thích đông người, ồn ào, kể cả người nhà hay bạn bè thì tình cảm cũng không được mặn mà cho lắm (nói thế chắc các chị nghĩ em lập dị nhỉ ). hơn nữa là em không biết cách nói chuyện, dễ làm cụt hứng mọi người nên càng im lặng, có khi cả tuần trừ những câu cần thiết nói với ông bà, bố mẹ thì cũng cũng chẳng nói chuyện cả ai. cứ thế từng ngày từng ngày, em cứ luôn khép mình lại cho đến khi đọc QHNH của chị GR dịch và sa vào ngôn tình, biết đến nhiều người trong kites (biết nhưng cũng chẳng nói chuyện nhiều, hầu hết là em nghe các chị nói chuyện rồi cười 1 mình :"> giờ đây em tự thấy mình cũng khá là cởi mở hơn 1 chút, công ở đây là của các chị cả (em nói thật đấy). rất cảm ơn các chị

tác phẩm đầu tiên em đọc của MDH làm là Trọng Tử, mới đầu còn tàu ngầm, sau dần dần com lác đác vài cái, rồi bắt đầu viết lảm nhảm bla bla. từ đó xong em rất tin tưởng vào các truyện mà MDH làm cũng như giới thiệu, chỉ cần là các chị làm thì em sẵn sàng sa hố, không cần biết có ngoi ngóp lên được không.

em nói thế này thì các chị đừng để bụng nhé, dù gì trong mắt các chị em vẫn là trẻ con hìhì, nếu có động chạm gì đến các chị thì em hết sức xin lỗi. những điều em nói đây không biết có được gọi là khách quan không nữa ^^

có lẽ các chị quyết định drop truyện là do mệt mỏi, áp lực công việc nhiều, không có thời gian, khó chịu vì một số người không tuân thủ quy định của box như spam, không viết đủ 3 dòng v...v. nhưng nếu là do sự việc của mod hoaquynh thì hành động này có phải là hơi... nóng vội quá không ạ? tất nhiên, bọn em vẫn có thể đọc ở wordpress MDH, nhưng đọc ở trên kites dần thành quen, cho nên thấy các chị drop truyện, em có cảm giác như kiểu nhà mình đi sơ tán ấy ạ (không biết dùng từ này có đúng không). dù gì cũng quen ở kites rồi, ở nơi khác cứ thấy là lạ và nhớ kites. không biết dùng "ngựa quen đường cũ" ở đây có hợp không nữa

nói gì thì nói, em vẫn rất cảm ơn các chị. cảm ơn các chị đã cho ra những tác phẩm hay như thế ^^

p/s: lảm nhảm đến đây thôi, em vốn không thích thị phi, lại không dám com gì ngoài kia, nên đành vào đây coi như là tâm sự với các chị vậy ^^ à đúng rồi, em thấy nhà mình có chị Kim và chị Cút có vẻ nóng tính hihi, có gì thì các chị từ từ nói chuyện nhé, đừng nóng, nóng là nhanh già lắm đấy :"> thức đêm mần truyện đã hại đến nhan sắc rồi, giờ hạn chế nóng thôi ạ, hại thân mà không giải quyết được vấn đề gì. nếu có thể, các chị hãy dùng trà Dr.Thanh giải nhiệt mỗi khi nóng ạ hìhì

gửi ngàn nụ hôn đến các chị, chúc 3 chị Cút, Ong, Nu tối mát và chị Kim tối ấm {:418:}

Bình luận

@ss Hey: nóng là ko giải quyết được vấn đề chị ạ :d bình tĩnh tự tin ko cay cú - âm thầm chịu đựng trả thù sau :">  Đăng lúc 24-2-2013 03:10 PM
=)) chẹp chị hơi hiếu thắng tý và thỉnh thoảng nóng quá nó zị, cứ động chạm vấn đề chị care, bạn của chị hay gì đó là dễ nóng à, :D ^^ xD em  Đăng lúc 24-2-2013 01:11 AM
Đạp D già, tên ai thì là người đó chứ  Đăng lúc 23-2-2013 11:39 PM
khụ khụ, sao cụ lại nói xấu chị em trong nhà thế này??? e hiền lành lắm cơ =))  Đăng lúc 23-2-2013 11:35 PM
Thâm nho nhọ mông âý chứ thục nữ giè :))  Đăng lúc 23-2-2013 11:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2287#
Đăng lúc 23-2-2013 22:01:25 | Chỉ xem của tác giả
Muốn vào wordpress chào các cô 1 câu mà vất vả quá đăng ký mà chưa được cái tài khoản nào đây, nếu mà không được nữa thì đành đọc bên đó rồi về bên này comt nhỉ.
Cũng vài tuần chưa vào mà thấy cái tin Drop mà hoang mang, cứ tưởng se phải đi mò cái convert khó nhằn kia về mà đọc, cũng may các cô còn tiếp tục làm vì vậy tôi cám ơn lắm lắm. Thôi tiếp tục mò đường vào nhà mới kia đây

Bình luận

mình ko đánh tên trang web vào nó vẫn cho post mà =)) chỉ là chờ được xét duyệt cho com đó nổi lên thôi, vụ đó tụi mình đảm bảo sẽ ok :D  Đăng lúc 23-2-2013 10:30 PM
mình vừa thử xong, bạn chỉ cần điền địa chỉ email, rồi tên nick mà bạn muốn để nó hiện lên, rồi gửi phản hồi là ok. nó yêu cầu trang web thì mặc kệ đi   Đăng lúc 23-2-2013 10:26 PM
cái chỗ ghi trang web ý phải điền gì  Đăng lúc 23-2-2013 10:21 PM
mình cũng làm vậy mà có được đâu  Đăng lúc 23-2-2013 10:19 PM
à bạn chỉ cần dùng địa chỉ mail để com chứ ko cần phải đăng ký tài khoản WP đâu :))  Đăng lúc 23-2-2013 10:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2288#
Đăng lúc 23-2-2013 22:51:26 | Chỉ xem của tác giả
Kurt gửi lúc 22-2-2013 22:31
Chương 90 : Thập diện mai phục (*)

Edit : BW_mylove_SG

ui, buồn quá, thế này thì lại phải gian nan đi tìm truyện đọc jui, lúc m nhìn thấy chữ drop mà giật hết cả mình ý, cũng may mà đọc kỹ lại thấy các b bảo là vẫn làm tiếp, chỉ là ko post lên kites nữa, m thấy rất buồn, nhưng cũng hiểu được chuyện này, dù thế nào, m vẫn luôn ủng hộ các b, các b cố lên nhé, đừng bỏ cuộc, chỉ cần các b tiếp tục là m vui jui, ^.^

Bình luận

ok, m sẽ chờ các b, :)  Đăng lúc 23-2-2013 11:22 PM
ừ đúng rồi đấy, tụi mình định post hết lại rồi mới tung chương mới :))  Đăng lúc 23-2-2013 11:15 PM
m tìm thấy jui, có phải trên đó, các b đag post đến chương 40 đúng ko  Đăng lúc 23-2-2013 11:09 PM
bạn cứ việc lên google mà gõ ba chữ MDH là sẽ tới nhà tụi mình thôi :))  Đăng lúc 23-2-2013 10:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2289#
Đăng lúc 23-2-2013 23:07:52 | Chỉ xem của tác giả
Chào những độc giả thân yêu của Thú Phi và MDH,

Hôm nay, mình lên đây để gửi lời chào cũng như cảm ơn đến tất cả những độc giả thân mến của Thú Phi cũng như MDH tại Kites. Thôi thì thay vì nói lời tạm biệt mình sẽ kể cho các bạn nghe con đường đến với ngôn tình cũng như nghiệp "xếp chữ" của mình nhé, chỉ mong là mọi người không cảm thấy nhàm chán ^^

Khoảng tháng 11/2011, mình chính thức đặt dép xuống khu Literature của Kites vì bị QHNH của chị GR lôi cuốn, đó là lần đầu tiên mình đọc ngôn tình online và cũng là lần đầu tiên biết cảm giác chờ đợi từng chap truyện, bởi vậy cho tới giờ QHNH vẫn là bộ tiểu thuyết có ấn tượng sâu sắc với mình nhất (Nghĩ lại, thấy mình thật may mắn khi lần đầu tiên đó đã đọc truyện do ss GR dịch).

Khi đó, mình còn rất ngu ngơ nên đã bị cụ D dụ dỗ đọc Thú Phi (mới làm được 16 chương, hic), đọc xong khóc ròng vì chẳng có đọc tiếp vì khi đó mình không hề biết đọc CV (mà phải nói thẳng ra là trước đó không hề biết có cái gọi là CV nữa kìa ^^). Mà cụ D nhà mình thì đang edit Thú phi chỉ post nội bộ cho ST đọc nhưng muốn đọc phải trả "xèng" mới làm chứ ứ chịu làm free, cho nên mình vừa phải bỏ "xèng" mua truyện vừa è cổ ra viết bài trả nợ cho cụ để có truyện đọc tiếp thỏa cơn nghiền.

Mọi chuyện cứ như thế cho đến chương 63 cụ D bận làm luận văn tốt nghiệp nên treo truyện gần cả tháng không làm chương mới. Mình chịu không nổi thế là mò đi đọc CV, đọc chỉ có một khúc mà chóng mặt hoa mắt @.@ vì chẳng hiểu gì, lại tắt để đó, chịu không nổi lại mở ra. Rồi mình làm liều edit thử chương 64 mất đúng 3 ngày (vì còn ngu ngơ nên mình vừa đọc trên wattpad vừa gõ lại nên lâu vô cùng) và đó cũng là lần đầu tiên mình đọc CV cũng như edit truyện. Gửi cho cụ D xem thử thì cụ ok (nhưng mình biết cụ đã chỉnh gần cả ngày vì phải chỉnh từng chữ và nếu là cụ bây giờ thì chắc là mình văng từ vòng gửi xe rồi chứ đừng nói là còn làm được tới ngày hôm nay ^^, nói vậy là các bạn biết hồi đó mình làm ẹ tới mức nào rồi). Trước đó, chưa bao giờ mình nghĩ rằng mình sẽ làm editor cũng chưa bao giờ nghĩ sẽ gắn bó với ngôn tình đến mức này.

Từ đó, mình bắt tay edit Thú Phi với cụ D và đến chương 68 thì có sự xuất hiện của em Nu yêu dấu thế là bộ ba MDH đời đầu được tụ họp đông đủ. Những ngày đầu tập tành edit thật ngô nghê biết bao nhiêu, bọn mình không biết xài QT, không có bản raw cũng như không hề có kinh nghiệm gì nhiều, khi đó edit chỉ dựa và bản CV có sẵn và từ điển Hán - Việt online cộng với khả năng "chém" để cho ra đời tác phẩm đầu tay đầy non nớt. Chính vì thế, bản edit cũ của TP vướng đầy lỗi, chỉ dám post nội bộ và cho những người thân quen đọc. Nhưng khi đó, MDH cảm thấy rất vui và hạnh phúc và đó cũng chính là lúc nhiệt huyết sôi  sục hơn bao giờ hết, tốc độ post truyện lúc đó là 1c/ngày, dù bận thế nào cũng cố gắng ra đúng lịch.

Trong quá trình làm TP, cái tên MDH đã ra đời nhờ đám thú yêu dấu của ST nhà mình bởi vì lúc nào nhà gọi cũng đều nhận được câu trả lời "mắc edit truyện" mà "edit  = dịch" nên cuối cùng là thành "Mắc dịch hội". Giờ đây, cái tên này đã trở thành 1 phần gắn bó trong cuộc sống của mình, đã cho mình thấy có những thứ là ảo nhưng không hề ảo còn có những thứ là thật mà ảo biết bao nhiêu, nhờ đó mà mình đã biết thêm những người bạn thân thiết như Lin, Cà, Thỏ, Kim, Củi..... Mình thực sự trân trọng những gì mà TP và MDH đã mang lại cho mình.

Sau TP thì mình và MDH bắt đầu trồi ra ánh sáng với Trọng Tử, Thứ Nữ, Cặp Đôi Trời Định. Suốt quá trình đó, tỷ lệ thuận với kinh nghiệm edit ngày càng tăng theo từng truyện là sự tỷ lệ nghịch với nhiệt huyết của cả nhóm. Đáng lẽ, sau CĐTĐ bọn mình đã gác phím nhưng số trời đã định "MDH và TP" phải gắn liền với nhau cho nên MDH mới cố gắng được đến lúc này, nếu không phải là TP sẽ không kéo dài đến lúc này.

TP là tác phẩm đầu tay mình edit, là lần đầu tiên đưa mình đến với nghiệp xếp chữ, dạy cho mình nhiều kinh nghiệm nhất (vì TP quá khó nên sau khi mần xong mình đọc cái gì cũng thấy dễ hơn rất nhiều ^^) cũng là tác phẩm kết nối và cho ra đời MDH của hôm nay. Chính vì thế, dù là ở đây hay đi đâu MDH cũng sẽ cố gắng hết sức mình để mang lại cho các bạn bộ truyện trọn vẹn nhất, ngoại trừ những trường hợp bất khả kháng không thể tiếp tục nữa.

Trong suốt thời gian qua, mọi người đã ủng hộ và cổ vũ cho MDH rất nhiều, đó chính là động lực để MDH có thể đi được đến lúc này. Có thể, trong lúc làm truyện bọn mình có những nguyên tắc hơi "khó chịu" hay "khó tính" một chút nhưng những độc giả đã quen thuộc với MDH có thể hiểu được và vẫn yêu quý bọn mình như vậy, quả thật là điều đáng quý dành cho bọn mình. Mong rằng, sau này mình và MDH vẫn sẽ được các bạn yêu mến và ủng hộ như vậy dù là ở bất cứ đâu nhé.

Cuối cùng, chúc tất cả mọi người sẽ luôn hạnh phúc, gặp nhiều may mắn, tìm được niềm vui thật sự của mình bên những trang sách mình yêu thích.

Bình luận

ôm ấp dê dẩm chị ONg  Đăng lúc 24-2-2013 01:17 AM
m đã thắc về tên nhóm các b từ lâu jui, ko ngờ đến lúc biết đc thì cũng là lúc các b chia tay kites, :(  Đăng lúc 23-2-2013 11:24 PM
ôm ôm, kỷ niệm thời xa xưa lúc còn ngô nghê xếp chữ lại ùa về. Tạm biệt, tạm biệt.... nơi từng một thời gắn bó :D  Đăng lúc 23-2-2013 11:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2290#
Đăng lúc 23-2-2013 23:15:10 | Chỉ xem của tác giả
đau hêt cả tim luc nghe drop
mình thây hụt kiểu kiểu như
may là cac bạn vẫn dịch. phù. con tạ ơn trời phật, tưởng như chị vân chac em ngât a.
mà cho em hỏi bên đây ra mật độ thê nào ạ?
em đang mơ sẽ ra nhiều hơn
nhưng nêu cac ss bận qua thì em đành châp nhận
chỉ mong vẫn ra đều đều.
em cảm ơn

Bình luận

tiến độ vẫn như cũ bạn ạ =))) ko tăng lên được nữa đâu :))  Đăng lúc 24-2-2013 07:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách