Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kurt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Cổ Đại] Thú Phi | Chu Ngọc (DROP)

[Lấy địa chỉ]
311#
Đăng lúc 27-12-2012 11:21:46 | Chỉ xem của tác giả
Truyện hay quá, cảm ơn các bạn rất nhiều.
Đọc cháp này nhiều cảm xúc ghê: căng thẳng, hồi hộp, cảm động...
Mình rất thích khúc gần cuối , tình yêu cùa hai người thật đáng ngưỡng mộ a.

“Không được nhìn, không được yêu đương với những kẻ khác.”
Chết mất với Tuyệt ca ,trong lúc nguy hiểm dầu sôi lửa bỏng mà cũng  không quên,vẫn bá đạo như thế ;P

Bình luận

Bạn Cút uống Dr Thanh nha ^.^  Đăng lúc 27-12-2012 04:57 PM
làm chap này nhiều cảm xúc ghê, muốn : quăng chuột, ném laptop, đập laptop, dội nước hạ hỏa, cào đầu bứt tai ... =))  Đăng lúc 27-12-2012 04:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

312#
Đăng lúc 27-12-2012 12:29:35 | Chỉ xem của tác giả
đến lúc tưởng sắp phải chết rồi mà còn "dặn dò" chị Khinh thế này

ý là gì đây anh zai
tự tin rằng mình sẽ sống thoát ra ngoài nên cấm chị Khinh hở
thế nếu nhỡ
nếu nhỡ mà anh "lìa trần" thì anh bắt chị Khinh ở vậy tới già luôn hở
hơ hơ
vậy thì thôi nhá.... chị ở lại luôn với anh là đúng rồi, ở lại cho lành
ra ngoài mà thân sống tâm ko được sống
có mắt mà ko được nhìn, có tim mà không được yêu
thôi đi luôn với anh cho rồi
chị Khinh làm em cảm động nhất trong câu này
Bầu trời ngoài hoàng lăng xanh ngắt, cô rất thích, nhưng có điều người ở bên trong kia cô còn thích hơn.

yêu anh hơn yêu cả bầu trời tự do
cảm động chết đi được :$

Bình luận

=))))) cô Nu nghén... ôi cái miệng cái bụng của chị Kim ơi... cười chết mất thôi =))))))))))))  Đăng lúc 27-12-2012 11:46 PM
Cô nghén hay sao mà ói hoài zị =))  Đăng lúc 27-12-2012 10:16 PM
sến quá cô kim ạ =))) Tôi muốn ói rồi =)))  Đăng lúc 27-12-2012 08:13 PM
vậy thôi để em viết cái kết, đôi ta chia ly từ đây nhé... tạm biệt nàng...người ta yêu hơn cả bản thân....hiu hiu =))  Đăng lúc 27-12-2012 03:19 PM
ai biết.. nhỡ đâu một ngày ai đó quởn quởn đọc tới chap này xong rồi bảo truyện SE thì sao =))))))))  Đăng lúc 27-12-2012 02:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

313#
Đăng lúc 27-12-2012 12:51:08 | Chỉ xem của tác giả
Chap này hồi hộp và gay cấn quá :D
  1. Không được nhìn, không được yêu đương với những kẻ khác.
Sao chép mã
Ôi, chết vs Tuyệt ca mất, ca bá đạo đến mức dễ thương chết đi được ý ạ :x:x:x
Cảm ơn MDH nhé :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

314#
Đăng lúc 27-12-2012 13:52:15 | Chỉ xem của tác giả
Chương này rất hay, cám ơn các bạn rất nhiều
Tình yêu của họ là đồng sinh cộng tử, là không phút đắn đo, toàn tâm toàn ý nghĩ cho nhau... Từ lúc Vân Kinh không ngại ngùng đồng giường cộng chẩm với Độc Cô Tuyệt để đảm bảo an nguy cho giấc ngủ, khi độc cô Tuyệt không tí chần chừ đưa cơ hội sống sót cho Vân Khinh- nhưng lại không quên ghen tuông dặn dò... Tình yêu của họ làm người đọc phải nở nụ cười mãn nguyệt (câu chữ của người edit làm người đọc cảm nhận sự đẹp đẽ đó)
...
Chúc mọi người một ngày tốt lành
(mình không thể biết Vân Khinh sẽ làm gì trong chap 70 cả...:o)

Bình luận

tình cảm hai người này càng ngày càng sâu sắc, còn một vài tình tiết nữa cũng rất cảm động, chờ đi mọi người ạ :x  Đăng lúc 27-12-2012 07:30 PM
văn của chị Ngọc edit mệt k thể tả. Vì chị ấy dùng "lặp từ" quá nhiều, khiến người dịch/edit bị bí vốn từ dã man.  Đăng lúc 27-12-2012 04:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

315#
Đăng lúc 27-12-2012 14:44:31 | Chỉ xem của tác giả
Ôi hay quá hay quá
Đọc sướng hơn hẳn cv hị hị :"> (thực ra đọc cv là bạn bỏ rớt chương này vì trình độ k đủ, đọc k hiểu,k dám mon men :">)
Nhưng mà chương sau thì hay dã man... cảm động dã man... truyện của bác Chu Ngọc này càng đọc càng hay.
Chương sau là sang quyển 2 rồi mọi ng nhỉ? Hik. Bộ này 4 quyển mà Q1 đã dài thế này rồi.

Bình luận

mấy tấm hình của mấy quyển đó rất đẹp, hình như nó nằm ở mấy trang trước ấy, bạn tìm thử xem, đẹp lung linh luôn :x  Đăng lúc 27-12-2012 07:31 PM
Hình như khoảng giữa quyển 2 thì phải. Có nghĩa là được tầm hơn 1,5 quyển ^^.  Đăng lúc 27-12-2012 06:34 PM
Oé oé, 7 quyển cơ à? Thế mà mò cv của bạn meo trên wattpad thì thấy chia 4 quyển mà ghi là full...hik.thế chia 7 quyển thì chương 70 là quyển mấy rồi bạn cút?  Đăng lúc 27-12-2012 05:21 PM
hình như xuất bản bên Đài Loan 7 quyển á cụ O_o  Đăng lúc 27-12-2012 03:18 PM
4 quyển? Ở đâu chia quyển vậy bạn? Bản xuất bản bên TQ 7-8 quyển gì đó mà.  Đăng lúc 27-12-2012 03:07 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

316#
Đăng lúc 27-12-2012 14:50:55 | Chỉ xem của tác giả
Đây là 1 trong những chap em thích nhất truyện, nên phải nhảy vào com thôi :)

Tình cảm huynh đệ, vương tôi dành cho nhau quả thật rất đáng quý, đáng trân trọng và xúc động :X  3 anh em họ Mặc có thể hi sinh tính mạng vì Tuyệt ca, cũng như cách Tuyệt ca tín nhiệm, chỉ dạy & từng bảo vệ họ :X

Trong hoạn nạn mới thấy được lòng nhau, và trong cảnh ngàn cân treo sợi tóc mới lòi ra sự bá đạo đỉnh điểm kèm siêu đáng yêu của Tuyệt ca :))

Với bản lĩnh của bản thân, Tuyệt ca tin chắc mình sẽ sống sót ra được để......rước vợ về nhà chứ :)) chứ hem dù chị Khinh có ko nhìn, ko yêu người khác cũng đâu tránh được người ta để ý đến mình :))

"Bầu trời ngoài hoàng lăng xanh ngắt, cô rất thích, nhưng có điều người ở bên trong kia cô còn thích hơn." ==> nhẹ nhàng, ấm áp và trên cả tuyệt vời :X

Cảm ơn MDH, các chị cố lên!

Bình luận

hự cụ với Nu thơ văn nhiều nhở, em quên sạch =))  Đăng lúc 27-12-2012 10:17 PM
Nửa in gối chiếc, nửa soi dặm trường. E nhớ cái cảnh đó mà đau lòng thay cho hai người, yêu nhau mà ko thể bên nhau :(((  Đăng lúc 27-12-2012 07:34 PM
Dặm hồng bụi cuốn chinh an, người đi đã khuất mấy ngàn dâu xanh. Người về chiếc bóng năm canh, kẻ đi muôn dặm một mình xa xôi. Vầng trăng ai xẻ làm đôi  Đăng lúc 27-12-2012 07:33 PM
ờ, truyện Kiều. Đoạn Kiều bb Thúc Sinh :)). Nhưng thấy câu đó cũng hợp lắm lắm í ^^  Đăng lúc 27-12-2012 04:42 PM
đây là mấy chap có thể nói là cảm động nhất của truyện. Thêm mấy chap trên thảo nguyên nữa. Người lên ngựa, kẻ chia bào, rừng phong thu đã nhuốm màu quan san.   Đăng lúc 27-12-2012 04:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

317#
Đăng lúc 27-12-2012 15:38:09 | Chỉ xem của tác giả
Truyện này giống kiểu Đạo tình, diễn biến phát sinh liên tục, lúc nào cũng phải chiến đấu với mọi thế lực khắp nơi.
Hai nhân vật nam nữ chính kề vai sát cánh chiến đấu cùng vượt qua thập tử nhất sinh.
Truyện cổ trang thì cảnh đánh nhau cảm thấy hào hùng hơn, miêu tả sinh động hơn cảnh hiện đại.
Ở trong hầm mộ này thì Vân Khinh sẽ phát huy sở trường của mình như nào? Tuyệt ca sẽ làm cách nào để tìm được lối ra?

Bình luận

đúng đấy Nu =)) Chu Ngọc thích lăng mộ ghê ý =)) Thú Phi dài gấp mấy lần đạo tình ý, hay hơn và tình cảm hơn Đạo Tình  Đăng lúc 27-12-2012 10:18 PM
thật ra e có cảm giác chị ngọc rất thích các lăng mộ =))) đạo tình và thú phi đều có =)))  Đăng lúc 27-12-2012 07:36 PM
Truyện này nhiều tình cảm hơn ĐT ^^, tình cảm giữa 2 nv chính, giữa các nv phụ, giữa nv phụ với chính nó rõ nét hơn ^^  Đăng lúc 27-12-2012 04:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

318#
 Tác giả| Đăng lúc 27-12-2012 16:23:20 | Chỉ xem của tác giả
Coi bộ chap này khiến độc giả phấn khích quá. Từ tối qua giờ mười mấy cái cmt ^^.

Đùa chứ chap này là chap mệt nhất từ 66 đến giờ á. Ngồi tưởng tượng ra các chiêu thế này nọ thôi đã muốn nát óc. Chưa kể còn là chap dài nhất nữa chứ.

Sau 8 ngày bị cách ly, hôm nay hòa nhập lại với xã hội, bị việc đè ná thở. Ai cứu tui với :'( . Và e là nguyên tuần này + tuần tới sẽ không còn tí thời gian nào dành cho việc beta nữa đâu :funk:

Bình luận

cố lên cụ ơi, em cũng đuối, khổ thân cụ phải mần lại hic  Đăng lúc 27-12-2012 10:19 PM
70 đã post đâu, 69 mới post hôm nay, thì 70 phải mốt =))  Đăng lúc 27-12-2012 09:06 PM
okie =))) 1/2 cho tem chap 70 ai được thế =))  Đăng lúc 27-12-2012 09:05 PM
Ôm cụ một cái, chúc cụ khỏi bệnh, cụ bị việc đè ná thở rồi :x e chỉ đành múa lửa, lắc mông cổ vũ cụ thôi =)))  Đăng lúc 27-12-2012 07:37 PM
hự, Cụ chơi sang truyện Kiều luôn rồi :)) em có nhớ nhầm ko nhỉ, nếu có chị đừng cười nhé, em quên gần hết VHVN rồi :(  Đăng lúc 27-12-2012 04:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

319#
Đăng lúc 27-12-2012 16:29:59 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Nghe cái tít chia lìa làm tớ hết hồn. Hi. Chương này hay thật đó. Hoạn nạn mới thấy chân tình. Thuộc hạ toàn tâm toàn ý với Vương gia nhà mình. Cho dù có chết cũng không một tí xíu đắn đo suy nghĩ. Mà ĐCT cũng không vì mạng sống của mình mà hi sinh thuộc hạ. Tớ rất thích như vậy. Hehe. Chết cười với đoạn anh Tuyệt nói với chị Vân "không đc nhìn,không đc yêu ng khác" trời ah. Bá đạo,quá bá đạo. Nhưng ta thích. Hi. Đến nhìn cũng không cho có khi chị Vân đừng ra ngoài nữa ở nha đóng cửa luyện công cho rồi. Hi. Tình yêu của 2 ac nay thật sâu đậm. Chết cùng chết sống cùng sống đây mà. Hi. Chương ni dài đọc sướng cả mắt. Cảm ơn nhóm MDH nha. Các ss cố lên. Hii

Bình luận

đọc thì sướng làm mới khổ huhu  Đăng lúc 27-12-2012 10:21 PM
hai người bị nhốt trong đó, có đói chết ko nhở=))) đường đường là dực vương lại chết vì bị bỏ đói, hơi bị nhụt nhụt nhở =)))  Đăng lúc 27-12-2012 07:38 PM
mình có ? mà ;;). Nhưng đúng là chia lìa thật mà.  Đăng lúc 27-12-2012 04:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

320#
Đăng lúc 27-12-2012 18:56:25 | Chỉ xem của tác giả

Hự, vừa thi xong đợt I em lao vào đây ngay

Đọc mấy cảnh hành động mà óc cứ quay mòng mòng, các sis làm chap này chắc vất vả lắm nhỉ * ôm ôm*

Không biết cái bọn họ Đinh kia định làm gì nhỉ ???? @@

==>Đọc chỗ này mà tim cứ thắt lại, anh Tuyệt vẫn bá đạo đến phút cuối, đọc mà không biết nên buồn hay nên cười nữa

Một tay chụp lên cửa đá, ngăn lại lực bản thân đang bị bắn ra ngoài, khóe miệng Vân Khinh nở ra một nụ cười dịu dàng nhất, xinh đẹp nhất.

Độc Cô Hành đã gần như đưa tay túm lấy Vân Khinh kéo ra ngoài, chợt thấy nụ cười của cô không khỏi nao nao, còn chưa kịp phản ứng, chỉ thấy Vân Khinh lui đầu lại một cái, người biến mất ngay trước mặt.

Rầm! Trong nháy mắt ngay tại lúc Vân Khinh biến mất, Thiên Cân Đính đã hoàn toàn hạ xuống, hoàng lăng đóng cửa.

==> Hự, đọc đến chỗ này chắc là anh chị không chia lìa đâu nhỉ

Sáng nay em đọc bằng đt, nhìn tên chương mà thấy nẫu cả ruột, bấn loạn quá đi ==

Các sis cố lên nhé, chương nào cũng dài loằng ngoằng thế này

Bình luận

@ heybaby : sis ơi thân vàng ngọc của em không thể để các sis hành hạ được =)))))))))  Đăng lúc 28-12-2012 07:29 AM
chương nào cũng dài lắm, hay an ủi tinh thần chúng mình đê =))))))))))) lấy thân báo đáp ý =)))))))))))  Đăng lúc 27-12-2012 10:23 PM
chắc chương sau máu chảy thành sông sis nhỉ @@  Đăng lúc 27-12-2012 09:02 PM
các sis cố lên !!!!  Đăng lúc 27-12-2012 09:00 PM
Chưa đâu bạn, những chương sau có chương còn dã man hơn =)) Mà hai anh chị sống chết bên nhau thế này, làm người đọc cũng thấy ghen tị quá :x  Đăng lúc 27-12-2012 07:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách