Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 25059|Trả lời: 280
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

{Fanvid} [Happy 5th wedding Anniversary] Nếu cậu đã từng nghe ♥

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Happy 5th wedding anniversary to our pama ♥

Có phải các bạn đang thấy chúng tôi thật quái dị ko? Tổ chức kỉ niệm ngày cưới cho 2 người đàn ông. Buồn cười lắm phải ko? Đáng tức giận lắm phải ko? Kì quái lắm phải ko?

Ừm, tôi cũng đã từng như ai đó trong số các bạn, đã từng không thích họ, đã từng không thích cái kiểu gán ghép nam-nam này nọ, đã từng muốn giành lấy vị trí bên cạnh đó cho riêng mình :) Phải, là đã từng…

Lần đầu tiên tôi viết intro cho một sản phẩm của Subteam, cũng là để kỉ niệm ngày này, cách đây 2 năm rồi. Và hôm nay, vẫn lại là tôi, là Phank, ngồi đây, thực sự đang rơi nước mắt để viết intro. Tôi cũng ko biết nên định nghĩa thứ tình cảm này là gì. Yêu ư? Hay là tình bạn? Tình đồng đội? Tình anh em? Đều không phải, có lẽ nên gọi là “Tình cảm đặc biệt”, vậy thôi ~

Tôi ko dám nói tôi hiểu 2 người họ, chỉ là bằng cảm nhận, tôi thấy, Yunho và Jaejoong chỉ thực sự là mình khi ở cạnh nhau. Quên mấy thứ định mệnh hay duyên tiền định đi, tôi ko tin vào mấy thứ đó, tôi chỉ tin vào cái nắm chặt tay của 2 người, chỉ tin vào phút ko kiềm nổi bản thân của Yunho mà ôm Jaejoong vào lòng, chỉ tin vào những giọt nước mắt của Yunho đã rơi trên vai Jaejoong, chỉ tin vào ánh mắt dịu dàng mà Jaejoong hướng đến Yunho, tôi chỉ tin những điều như thế thôi!

Cuộc đời không đầy màu hồng, cũng chẳng có câu chuyện nào kết thúc tốt đẹp như truyện cổ tích cả, tôi cũng chẳng hiểu nổi bản thân chờ đợi điều gì ở tương lai của hai người họ nữa :) Chỉ biết mình cứ ngây ngốc tin vào, cứ kiên nhẫn đi theo, cứ mê mải đắm đuối, thậm chí còn ghen hộ, ghen giùm, chẳng biết làm sao để có thể rút chân ra. Chỉ biết là mình đã từ bỏ, đã buông tay từ lâu rồi. Cũng chẳng biết từ bao giờ, nhận ra rằng, chỗ đứng bên cạnh 1 trong 2 người chẳng thể nào thuộc về 1 cô gái nào khác cả :”>

Jaejoong-ah, nếu chơi vơi, nếu mỏi mệt, anh biết luôn có một bờ vai vững chãi chờ đợi để anh dựa vào, phải không?

Yunho-ah, nếu như đã quá sức chịu đựng, nếu như đã muốn chùn bước rồi, anh biết luôn có một đôi tay sẵn sàng nâng anh dậy, tiếp sức cho anh mà, phải không?

Cả hai người, xin đừng làm đau chính mình nữa, xin đừng tự đóng kín cửa gặm nhấm nỗi buồn nữa, tại sao phải làm khổ bản thân và cả người kia, khi mà cả hai đều hiểu và đều biết mình cần Ai đó ở bên?

P.s: Thật sự xin lỗi các bạn về cái intro chẳng ra đâu vào với đâu này của mình :D

Cilp Maker: zazazu_lynk
Translator: Naviwik
Timer: lynk_angel
Typesetter: FankBu
Encoder: khoathanh11
Uploader: Laputa

Khách: Nội dung này bị ẩn, bạn cần trả lời để xem.

Khách: Nội dung này bị ẩn, bạn cần trả lời để xem.

Brought to you by Lovemelody subbing team
Take out with full credit!

Rate

Số người tham gia 12Sức gió +60 Thu lại Lý do
lhnhot + 5 Like it :x
miracle2812 + 5 khong biet noi gi nua :((
zazazu_lynk + 5 Giờ mới đánh giá ;))
xiaoling308 + 5 cảm ơn :x
ngocxit + 5 Bài viết hữu ích
kanu + 5 :-*****************************
gaumapu + 5 5 năm 1 chặng đường! ^^ Mình thíc.
kunie + 5 Mừng 5 năm ngày cưới YunJae♥
Laputa + 5 :-XXXXX Happy 5th Wedding Anniversary&lt
FankBu + 5 Happy 5th Wedding Anniversary :X
phank + 5 Happy 5th wedding anniversary to our pam
josemario + 5 Happy 5th Wedding aniversity to our pama

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 10-6-2012 00:19:19 | Chỉ xem của tác giả
Yunho à

Jaejoong à

Hai người khiến cảm xúc trong em cứ loạn xà ngầu lên có biết không hả

Hết ghen tị đến chết đi được rồi lại xót xa đến thắt lòng =.=
Chưa kịp hết cảm động thì đã nháo nhào lên vì đi ghen hộ ghen giùm

Ai mà biết được đã từng có lúc, khi viết tên Năm người, em còn phải cố sao cho cái tên Kim Jaejoong cách xa xa cái tên Jung Yunho ra một chút

Để có được một em như ngày hôm nay, có thể nhẹ lòng mà nói ra lời chúc mừng đám cưới tới hai người là cả một quá trình, tuy không dài nhưng cũng không hề dễ dàng, cũng phải đấu tranh dữ dội lắm ấy chứ :">

Vì vậy, Yunho à, Jaejoong à, hai người nhất định phải hạnh phúc đấy

Đến lúc đó, Jaejoong sẽ không phải nói với chúng em rằng Tôi đang rất vui vẻ, rất hạnh phúc, Yunho không phải nói với chúng em rằng Tôi không sao, tôi vẫn rất ổn, mà từ ánh mắt, từ nụ cười các anh, chúng em vẫn có thể cảm nhận được điều ấy

HÌnh như hơi bị lảm nhảm rồi thì phải

@Phank: bê lại câu ss đã viết trên FB :"> "Đúng là em viết intro này rất dở đó! Tại sao lại nói ra hết những suy nghĩ của người ta thẳng thắn như thế này, chân thành như thế này? Tại sao ngày kỉ niệm mà lai khiến người ta muốn mít ướt là thế nào "

@My beloved Subteam: Mới nhấn nút repaly có 5 lần , sau mỗi lần, từ hình ảnh, giọng hát cho đến lyric dường như lại thấm thêm từng chút một vào cảm xúc. Bây giờ chưa thể nói là đã lĩnh hội được hết toàn bộ ý nghĩa của fanvid nhưng ít nhất có thể nói rằng mình đã "cảm" được chút gì đó tâm ý của các bạn :">

Nói chung đây là một tác phẩm có chiều sâu đáng để suy ngẫm và cần được replay lại nhiều lần :X

Một lần nữa, phải tranh thủ cơ hội này mà đè ST ra hun từng người một {:444:}

Rất tiếc vì bài viết không có hình minh họa

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 10-6-2012 00:23:27 | Chỉ xem của tác giả
Chúc mừng ngày kỉ niệm 5 năm của 2 người :X

Con bé như em h đã chẳng còn nhiều lời để nói để mà ba hoa, nhưng tình cảm dành cho hai người luôn như thế.

Rất là ngưỡng mộ đấy 2 ng có biết k hả? Mau về với nhau đi nhé, nhanh nào :X

P/S: Intro là những dòng cảm xúc thật, rất đáng yêu đó Phank ạ :X

Bình luận

:P hứ, kệ chân dài chớ đại ra ôi ;))  Đăng lúc 13-6-2012 10:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 10-6-2012 00:27:41 | Chỉ xem của tác giả
Jaejoong-ah, Changminnie bé bỏng của anh thật sự là chịu ko có nổi nữa rồi đó anh ơi

Changminnie bé bỏng ko thể chịu nổi việc phải thường xuyên ăn hàng, ko thể chịu nổi việc bước chân vào nhà tắm là ướt hết cả tất vì có 1 lão nông dân đánh răng là ngồi xổm rồi phun nước phì phì ra sàn nhà tắm Ko thể chịu nổi việc cứ phải nhắc nhở lão già ý là ko được đi giày vào nhà, khi uống nước nhớ phải rót ra cốc. Cũng ko thể chịu nổi cái cảnh lão già ý ngồi xổm, cho hết chân lên ghế ngồi xem TV.

Changminnie bé bỏng là Thiếu gia Xơ un, Hot boy ngời ngời, cũng chẳng phải sạch sẽ ngăn nắp lắm nhưng ít ra cũng ko bê bối như Ai đó nhà anh đâu Jaejoong à

Đúng là chỉ có anh mới có thể chịu nổi cái thói bừa bộn đấy, chỉ có anh mới đủ kiên nhẫn để dọn dẹp cái đống bừa bộn mà lão ý bày bừa ra, chỉ có anh mới có thể dung túng cho đủ mọi tật bê bối thôi

Chỉ cần có anh thôi Jaejoong-ah, chỉ cần là anh thì mọi thứ sẽ đều ổn cả Changminnie sẽ ko phải thường xuyên ăn hàng. Nhà cửa lúc nào cũng sạch sẽ và ngăn nắp. Yunho sẽ rơi nước mắt trên vai anh mà ko cần phải gồng mình chịu đựng và cố gắng. Changminnie khi có tâm sự sẽ chỉ cần gõ cửa phòng và hỏi "Jaejoong-ah, em vào nhé?"

Thật ra em luôn nói, chẳng cần nhìn vào những cái ôm hay ánh mắt giữa 2 người, chỉ cần nhìn vào Changminnie thôi cũng đủ hiểu giữa 2 người đang diễn ra một thứ gì đó thật đặc biệt :"> Changminnie ghét những thứ như cp nam-nam, Changminnie ghét những cái gọi là fanservice, Changminnie ghét bị ai đó động chạm vào người. Nhưng cũng chính cậu bé ấy luôn đứng lui xuống 1 chút để 2 người có thể nhìn nhau. Cũng chính cậu bé ấy và Yoochun đã làm đủ trò để mọi người hướng sự chú ý vào cậu ấy mà quên mất sau lưng cậu ấy và Yoochun, có 2 người đang nắm tay nhau. Chính là Changminnie đó <3

Vì 1 Changminnie ko thể chịu đựng được nữa...

Vì 1 đứa em gái ngoan như em đã rơi nước mắt quá nhiều vì 2 người

Thế nên, sang năm, hãy hứa với em, sẽ là cùng nhau năm tay và kỉ niệm 6 năm nói với các fans rằng "Chúng tôi đã kết hôn!!!"

... Một người đã có thời gần gũi như da thịt trên người, hoá ra cũng bặt vô âm tín giữa biển người mênh mông...

... Ông trời có thể xui khiến hai kẻ có tình trùng phùng nơi chân trời góc bể, thế mà mấy năm dài đằng đẵng chẳng đưa đẩy cho bọn họ hội ngộ lấy một lần, ắt hẳn là trừng phạt bọn họ yêu nhau còn chưa đủ sâu nặng...

“Cũng phải, người ta phải luôn nếm trải cái không hạnh phúc, thì mới hiều thế nào là hạnh phúc... Khi còn son trẻ, chúng mình cũng đã từng lạc bước, nhưng vẫn ổn, ngược xuôi ngang dọc,... thì ra anh vẫn ở đây.”

Bình luận

K thể thật hơn đc nữa. Lại làm ta khóc rồi nè TT^TT. Đề nghị bạn trẻ Phank lần sau k đc viết quá cảm động vậy nữa đâu. T đã có kìm nén rồi vậy mà TT0TT   Đăng lúc 12-7-2012 05:44 PM
ah~~~ bạn ơi, cái câu cuối ở trong Hóa ra anh vẫn ở đây đúng hông? TT TT Cảm động dã man í >"<  Đăng lúc 27-6-2012 01:09 PM
:X:X:X:X:X  Đăng lúc 16-6-2012 07:32 AM
:*:*  Đăng lúc 11-6-2012 11:44 PM
♥  Đăng lúc 11-6-2012 08:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 10-6-2012 00:29:26 | Chỉ xem của tác giả
Đã năm năm trôi qua, thật tốt vì em vẫn ở đây và nhớ về ngày này với rất nhiều kí ức ngọt ngào đến bi thương như thế :")

Ai trong chúng ta cũng đều rất mệt nhưng ngay cả khi không có một kết thúc trọn vẹn, chúng ta cũng chỉ cần trân trọng từng khoảnh khắc thuộc về nhau là đủ rồi phải không anh? Không cần tương lai. Nhắm mắt một lần lãng quên hiện tại. Hạnh phúc thoáng qua cũng chính là hạnh phúc. Yêu thương ngắn ngủi cũng chính là yêu thương.

Ngày hôm nay, xin cho anh và cậu ấy được giấu mình phía sau ánh sáng của hào quang chói đến cay mắt kia, để có thể mỉm cười nhớ rằng đã từng bên nhau ngây ngô nói rằng, "we're got married!". Đùa hay thật, yêu hay không yêu, đã không quan trọng nữa. Em chỉ cần hai người hạnh phúc thôi.

Và anh à, biết không, những người yêu nhau sẽ trở về bên nhau~

ST vất vả rồi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 10-6-2012 00:49:25 | Chỉ xem của tác giả
    Em xin lỗi vì hôm nay mới edit cho anh :">

Vậy là đã 5 năm rồi đấy, anh có biết mỗi lần nhìn thấy thứ gì liên quan đến số em sẽ phản ứng như thế nào không? Đầu tiên là xem trong đó có số 5 không, nếu không sẽ xem số ấy có chia hết cho 5 không, nếu không sẽ cộng tổng lại xem nó có bằng 5 hay (lại) chia hết cho 5 hay không. Cái cuối là cái kiểu tự an ủi sau một hồi nỗ lực đấy :))

5 năm rồi, Đám cưới Gỗ rồi đấy nên liệu liệu mà về với nhau đi nhé. Về đi rồi "con cái" nó theo thời nay mà thay gỗ bằng đồ bạc cho anh phòng khi nhỡ người nào đấy cho mấy loại nguyên liệu và gia vị kì lạ vào trong thức ăn. Năm sau tặng sắt tích trữ mà xây nhà, năm sau nữa hãy "uy hiếp" Du Chơn ni đan trả đôi khăn làm quà..., nhớ đòi hết nợ đấy

Góc vuông của anh đang đợi ở nhà đấy Jaejoong :">, lại về làm góc vuông cho cái người ấy nhé. Và nếu cái người ấy lại hó hé chê cái gì thì lại cho một quyền đi tu bổ nốt hàm dưới đi :D.

Hai cái kẻ già này phiền quá đi à, cho con gái nhà người ta còn lấy chồng nữa chứ >"<

Yêu subteam <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 10-6-2012 00:52:34 | Chỉ xem của tác giả

Vác bài trong Nhà ra đây :">
-----------------------------------------------------------------
Dun Dế thế mà đã cưới đc. 5 năm rồi ấy

Đối vs em số 5 có thể thay đổi nhiều điều, hi vọng trong năm thứ 5 này sẽ có biến chuyển về bất cứ điều gì (kể cả Dún lấy vợ hay Chê bế cục cưng mũ đỏ về ra mắt ông bà

10 năm, có thể chia tay rồi tái hợp, từ tình cảm đến lý trí, nhưng...nếu còn yêu xin hãy về bên nhau.(Em biết là vẫn còn yêu mà, chỉ là cái đèn đỏ mãi k bật xanh để họ về bên nhau thôi)

Mừng kỷ niệm 5 năm ngày cưới YunJae~♥

{:444:} Subteam~♥
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 10-6-2012 01:07:26 | Chỉ xem của tác giả
không bị sang page 2
Không sang page 2
không sang page 2
Page 1 đi
page 1 đi mà
umma ah appa ah không muốn lọt page đầu nữa đâu
=============================================
Edit mãi không xong >.< nên chưa có coi được vid vì nếu coi xong không thể edit được nữa
hai người này thật là cứ mỗi lần muốn viết gì đó cho 2 người lại cứ phải viết đi viết lại là thế nào

lúc nãy toàn viết nhưng lời sến súa tình cảm giờ ứ viết được nữa, mỏi tay rồi, gõ tê tay rồi
Nên giờ chuyển sang tâm trạng *trút bực*

Kim JaeJoong anh là anh đừng có thỉnh thoảng lại làm cho thiên hạ loạn lên nữa có được không, cứ cái gì dính đến anh là kèm theo hàng mớ thị phi. về ngay bên nông rân cho thiên hạ bình yên đi.

Jung YunHo còn anh nữa. anh có cần cứ phải làm cho thiên hạ (tiêu biểu là gái nhà này vài ba hôm lại thét gào *phải lấy người như anh* rồi quay sang * tôi ghen với người tôi bias* rồi rủ nhau tự kỉ hàng loạt. lại thêm vụ cứ thỉnh thoảng lại phải ghen hộ ghen giùm cho người ta.

Chán lắm rồi đó hai con người kia   
về bên nhau đi cho thiên hạ bình yên

Xả xong rồi đó

Giờ sến nè

hơn 1 năm trước khi chưa biết YunJae là gì Lúc đó nếu như là ai đó khác có lẽ mình sẽ tặng cho 1 cái nhìn *đánh giá* theo chiều hướng tiêu cực. Nhưng trái ngược hẳn với nhưng gì mình nghĩ mình sẽ phản ứng khi lần đầu nghe về YunJae thì mình lại thấy nó rất bình thường như chuyện dĩ nhiên nó phải thế.

Vì là họ, vì họ là DBSK mà mình yêu vì họ là Chê ghẻ của chúng ta, là Dún ca của chúng ta nên mình mới vậy
Không! mà vì *tình cảm đặc biệt* của họ khác rất khác. Ừm có thể  vì "không ai đứng cạnh họ đẹp như khi họ đứng bên nhau" mà vì thế nó trở thành thần thánh.

1 năm không khiến những định kiến cố hữu trong mình biết mất dù nó đã khác trước dù nó đã thông thoáng hơn nhưng với mình họ luôn luôn rất đặc biệt, rất thật và mãi mãi như vậy.

Hai người ah chúc mừng nha, hãy thật hạnh phúc
Em nhớ ánh mắt 2 người nhìn nhau lắm vì vậy hãy về bên nhau đi nha

ps: Phank Phank ah cái Intro rất hay
ST của chúng ta * đè ra hun*

mềnh điên rồi , tại Hà Lan thua đây
Anh iu dấu của mềnh cố lên đè bẹp Pháp đi

Bình luận

"không ai đứng cạnh họ đẹp như khi họ đứng bên nhau" --> rất là ưng đó :*:*:*:*:*  Đăng lúc 10-6-2012 08:37 AM
thỏa ước nguyện hơm có lọt page rồi đó ty =))  Đăng lúc 10-6-2012 01:18 AM
page 1 đấy =))))))))))))  Đăng lúc 10-6-2012 01:08 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 10-6-2012 01:07:26 | Chỉ xem của tác giả

haiz, đầu tiên em gái nhỏ phải than thở rằng em bị các anh làm hư người rồi :">

Folder cho 2 anh trong máy được đặt là "Đôi bạn dễ thương nhất quả đất ế" dù thật sự thì em hổng cóa biết có phải nằm ở tình

bạn hông nga:"> cơ mà tên đó êuz chết được :"> cơ mà có thể trá hình nếu ai-khác-em lỡ nhìn vô :">

Tên của từng bức ảnh trong folder, được đặt là perfect2 ế :) thật sự là perfect2 ế, rất rất hợp, bất kể là thiệt hay photoshop,

đứng cạnh nhao đều hợp không chịu được, cứ như bên cạnh người này phải là người kia vợi á :">

Mỗi lần người khác hỏi về một chuyện tình đẹp, một chuyện tình cảm sâu sắc khiến em ngưỡng mộ, mệ xư tại sao em hổng như

người ta nhớ tới Romeo Juliet, hay Edward Bella, hay vô vàn các anh soái ca cùng ng ảnh êuz trong ngôn tình, hay các cặp trong

phim chưởng Kim Dung, mà cứ nghĩ về các anh là như thế nào? :(( Nghe một bài hát, nghĩ tới mí anh. Xem một fanvid, nghĩ tới

mí anh, đọc một câu chuyện, câu nói nào đó nghĩ tới mí anh. Thế này thì mí anh đúng là làm hư em rầu phải hôn? :">

Ai định nghĩa tình cảm của 2 người là loại tình nào cũng được, nhưng làm sao mà hông nhận ra rằng, 2 người trong lòng đối

phương đặc biệt biết bao nhiêu? Hỏi thử ai có thể khiến một Yunho cư xử đúng mực khi thấy Jae điên thì điên cùng Jae thế này?

Ai có thể khiến ảnh dịu dàng khom người xắn gấu quần cho ngta tập nhảy không vấp té?

Ai có thể khiến ảnh quan tâm luôn luôn sẵn sàng một vòng tay thế này?

Ai có thể khiến ảnh che chắn bảo vệ trong vòng người ở sân bay?

Ai có thể khiến ảnh nhớ đến khi vui, ôm lấy khi hạnh phúc, và dựa trên vai mỗi khi muộn phiền mệt mỏi?

Còn rất rất nhiều những điều khác anh ấy đã làm nữa

Tất cả, chỉ có cậu ấy có thể mà thôi :x

Và cũng chỉ có anh ấy mới khiến cậu mỉm cười như kẻ có thừa hạnh phúc như thế này :)

Vậy nên, 2 chàng trai à, you know better than me that how much you love each other :x

p.s thay vì đi ăn một mình và ngồi nhà tự kỷ uống rượu, thì hôm nay gặp nhao đi nhé :x

Thanx subteam

*đè từng người ra thơm*

Bình luận

thích :*:*  Đăng lúc 11-6-2012 11:47 PM
ưng quá Dzei à :-*  Đăng lúc 11-6-2012 08:27 PM
Ngắn gọn, xúc tích, đầy đủ, có dẫn chứng kèm theo, quá toẹt ty ơi :))  Đăng lúc 10-6-2012 12:27 PM
đêu nào, dịu dàng nhỏ nhẹ mòa =)) tâm sự từ tựn đày lòng mòa =))  Đăng lúc 10-6-2012 01:19 AM
lúc nãy ta thấy ta 9# mà 0.0 may quá :)  Đăng lúc 10-6-2012 01:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 10-6-2012 01:13:00 | Chỉ xem của tác giả
Này đồng chí Phank, ai bảo là cái Intro chẳng đâu vào đâu thế hả??? Thích những dòng tâm sự chân thành như thế lắm *đập bàn* Mình thích

Này đôi vợ chồng già chẳng còn nhỏ nhít gì nữa đâu ạ. Chúc mừng kỉ niệm 5 năm Vẫn luôn rất ngưỡng mộ tình cảm ấy, vẫn luôn rất thích những cử chỉ quan tâm dù nhỏ xíu, vẫn luôn rất yêu ánh mắt dịu dàng và cái siết tay chỉ dành riêng một người đặc biệt và vẫn luôn rất mong rằng sẽ mãi là bờ vai bình yên cho nhau...

Thương lắm đó cặp đôi đáng yêu nhứt quả đất kia :"> Về mí nhau đi nha :"> Em chỉ là cứ mãi chìm mình trong quá khứ đó, cứ mãi ôm kỉ niệm ngọt ngào và nhớ biết bao những tháng ngày hạnh phúc.

Này đôi vợ chồng già :"> Em muốn đôi vợ chồng già được hạnh phúc, thực sự hạnh phúc cơ đôi vợ chồng già ạ :"> Thế nên liệu liệu mà sống cho tốt đó nha~ Thời gian chẳng đợi chờ chúng ta gì cả nên chẳng có đùa với nó được đâu nha đôi vợ chồng già

Yêu ST nhắm nhắm

Bình luận

tềnh iu dạo này đi học thêm văn ở đâu thế ;)) chỉ ta đi :))  Đăng lúc 10-6-2012 01:19 AM
:X dạo này văn phong cụa td thiệt bá đạo :))  Đăng lúc 10-6-2012 01:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách