Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: HappyOneday
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Hào Môn Kinh Mộng I - 99 Ngày Làm Cô Dâu | Ân Tầm (Hoàn)

[Lấy địa chỉ]
4311#
Đăng lúc 31-1-2013 12:02:58 | Chỉ xem của tác giả
đọc chương này thì cảm thấy sự đau đớn của LMV bây h mới thực sự bắt đầu:(((
©2024 Kites.vn | All rights reserved1 J8 f* T* {. C/ t) S
theo mình thì nếu là người trong cuộc trải qua như TN thì nếu sau này vượt qua được những nỗi đau đó khi nhìn lại sẽ thấy đau vì người đau là mình,vì vết thương đó mình đã hứng nên mới biết cảm giác thế nào
- w1 E- r# t# _" u3 B4 z/ Z©2024 Kites.vn | All rights reserved
Nhưng... Mình tin là nếu khi bạn đã yêu một người mà ko chứng kiến hay ko ở bên cạnh người đó lúc đau đớn thì khi bạn được nghe kể lại hoặc chứng kiến như LMV thì tin chắc rằng sự đau đớn đó còn hơn gấp mấy lần khi chứng kiến trực tiếp nữa...tâm lí sẽ dằn vặt và trách móc bản thân rất nhiều:(.
1 {7 T9 B7 d+ t# \9 o* f# t©2024 Kites.vn | All rights reserved
Từ lúc đọc truyện AT xong là mấy Bộ khác cứ lướt lướt và khó tính hơn khi đọc truyện cũng vì lý do này.cách tả tâm lí,đưa ra tình huống của AT rất hay.Thấy tình tiết truyện và tâm lí nv rất gần vs cuộc sống và điều mà mình ngộ ra là ko có hạnh phúc nào dễ dàng và tình yêu khi trải qua sóng gió,dằn vặt thì lúc đến được vs nhau chúng ta mới thấy hết giá trị để ko thể nào buông tay mà nâng niu,bảo vệ đến cùng!!!!
©2024 Kites.vn | All rights reserved5 T" d! \. h( T2 `) d  D
Đọc chương này xúc động nên nói nhảm nhiều quá@:@ vừa đọc vừa mong là được đọc nhiều nhiều nhanh nhanh để đến hồi hai Anh chị đi đến bước cuối cùng quá ( sr mấy bạn edit nhưng mình ko có ý hối thúc đâu nhé) :)

Bình luận

đã từng mất đi mới biết cái đó quý giá biết bao... Cảm ơn cô nhé! ^^  Đăng lúc 31-1-2013 01:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4312#
Đăng lúc 31-1-2013 12:15:40 | Chỉ xem của tác giả
Truyện càng lúc càng hay...vừa muốn ngược anh Vũ vừa thấy tội, vì thực ra, LMV cũng không biết TN đã phải trải qua những ngày tháng đầy đau khổ như vậy. Chương này đọc mà chảy nước mắt, thương cho cả TN lẩn LMV.
©2024 Kites.vn | All rights reserved( y5 j$ @- ~# F
Lâu rồi toàn làm silent reader, giờ mới ngoi lên đây..555. Mình rất thích Ân Tầm, cực kỳ thích lun í. Mình từng thử đọc convert nhưng ...chịu thua...nên mới thấy được là cô Hố và cô Giày quả thực rất giỏi, edit được truyện mượt mà như thế..Cám ơn hai cô nhiều lắm lắm lun nhé....Chúc 2 cô có nhiều sức khỏe trong năm mới để có thể tiếp tục edit cho mọi người xem nhé {:418:}
©2024 Kites.vn | All rights reserved7 |8 {# K8 ~2 t: Q/ {
P/s: mọi người ơi, mình biết là mọi người có quyền post những gì mình thích, nhưng một khi vào sinh hoạt 1 nơi chung, nên tuân theo quy định của nơi đó, đừng làm sai nhé.

Bình luận

Cảm ơn cô! Cô cũng giữ gìn sức khỏe nhé! ^^  Đăng lúc 31-1-2013 01:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4313#
Đăng lúc 31-1-2013 13:06:04 | Chỉ xem của tác giả
Mấy chương này mình mới hiểu chương trình ngược anh Vũ đang bước vào giai đoạn khởi đầu. 1 sự thật mà không cách nào anh có thể hình dung ra nổi, 1 quá khứ đau đớn đầy máu và nước mắt của 1 cô gái mà anh yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên. Anh yêu nụ cười cô gái đó, yêu mà không cần sự đền đáp của đối phương, để rồi khi đối phương cười thì anh cảm thấy ấm lòng. Nhưng lại vô tình phát hiện ra đó người con gái mà anh không thể yêu. Anh đã dằn lòng, cố giấu đi nụ cười đó vào cõi lòng, để tiếp tục sống với mong muốn trả thù mà bản thân theo đuổi từ lâu. Cược đời là 1 ẩn số, vận mệnh lại đưa đẩy cho anh và cô gặp nhau, nên duyên nên phận thành vợ thành chồng của nhau. Những tưởng cuộc hôn nhân đó là cơ hội tốt để anh dằn vặt, khiến cô gái con kẻ thù sống không bằng chết, thì anh lại kg dám bước lên phòng ngủ, kg dám về nhà, chỉ vì sợ bản thân mình phụ lòng cô ấy. Không phải anh không yêu mà anh không đủ can đảm để yêu. Vẫy rồi để bảo vệ cô, anh lại cố tình đối xử lạnh lùng với cô, dùng những người đàn bà khác chọc tức. Nhưng trước sau cô chỉ dịu dàng với anh. Chuyện gì đến cũng phải đến, rồi ngày đã định theo hợp đồng cũng đến. Anh và cô ly hôn. Cứ nghĩ ly hôn là hết, cô sẽ tiếp tục 1 cuộc sống mới như chưa từng có sự xuất hiện của anh trong cuộc đời, kiếm 1 người chồng, xây dựng 1 mái ấm hạnh phúc của bản thân. Nhưng làm sao anh biết được cái đêm anh và cô cắt đứt quan hệ ấy, cũng là đêm đứa con còn chưa kịp thành hình của hai người mất đi mãi mãi. Đêm đó cô đau đến chết đi còn anh lại ở đâu? Khi cô phải sống không bằng chết thì anh đang làm gì? Anh cũng tự hỏi mình câu đó. Khi cô lâm vào bế tắc nhất của cuộc đời, cô đạ gặp Mộ Thừa, nhưng còn anh thì sao? Anh đã tự hỏi mình như vậy khi chứng kiến đoạn phim được quay lại. Đây chỉ là 1 phần nổi đau nhỏ dành cho anh, nổi đau này sẽ còn vô hạn khi anh phát hiện ra thêm cái sự thật cô từng đánh mất đứa con.
©2024 Kites.vn | All rights reserved9 K, K' K" Q; r7 k3 k: V( H, ^2 T
Mình thương Tô Nhiễm, nhưng mình cũng thương Lệ Minh Vũ. Nổi đau của 1 người khi khám phá ra cái quá khứ đầy đau đớn, hãi hùng của vợ mình mà không cách nào lường trước được! Nổi đau này do 1 tay anh gây nên, anh biết điều đó. Và bây giờ anh hãy chuẩn bị đi anh ạ! Em thương anh lắm, nhưng em muốn anh bị ngược thật nhiều vào, để anh nhớ "lòng tốt tưởng chừng như vô hại của 4 năm trước" đã đẩy vợ anh, người duy nhất có thể làm anh cảm thấy bản thân đang sống đã phải trải qua như thế nào.

Bình luận

"lòng tốt tưởng chừng như vô hại của 4 năm trước" đồi mà có mấy ai hiểu được chữ ngờ...  Đăng lúc 31-1-2013 01:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4314#
Đăng lúc 31-1-2013 13:11:39 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi lại còn 2 cái bệnh án nữa{:152:} đau khổ lại càng đau khổ
©2024 Kites.vn | All rights reserved; Y( `  H) _$ G* X& E9 t* F
Không biết bao giờ zai Vũ mới biết về đứa trẻ
©2024 Kites.vn | All rights reserved: L3 S8 P* y( \  ?4 P" k
Nhưng thôi đành chấp nhận đau khổ kéo dài vậy
©2024 Kites.vn | All rights reserved4 m0 r/ r( k5 p4 c3 m9 j
Kết thúc đau khổ,HE luôn thì lấy đâu tiểu thuyết ta đọc
©2024 Kites.vn | 5 k  I! O, R3 m+ B2 B# oAll rights reserved
Vì vậy cúi đầu tạ tội với chị Nhiễm vì lòng ích kỉ của em
©2024 Kites.vn | All rights reserved& K: M8 w7 a- o2 m
Cuối cùng thanh ss Giày-HO

Bình luận

sau này ngược chị Nhiễm là phụ ngược anh Vũ là chính...  Đăng lúc 31-1-2013 01:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4315#
Đăng lúc 31-1-2013 13:38:28 | Chỉ xem của tác giả
truyện hay quá cơ mọi người ak.không biết bao giờ mới hoàn tác nữa.truyện của ân tầm thì độ dài vô đối theo cũng mệt cơ mà chót dính vào rồi không dứt ra được nữa.quá muộn rồi.hihi.truyện này kết nam chính quá.không phô trương quá xuất trúng như Thương Nghiêu ngược nữ chính cũng bình thường.cơ mà chắc từ h đến cuối truyện còn ngược dài dài.keke

Bình luận

Cảm ơn bạn! ^^  Đăng lúc 31-1-2013 01:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4316#
Đăng lúc 31-1-2013 13:39:06 | Chỉ xem của tác giả
sao vô chương mới này đọc sao mà đau tim quá.
©2024 Kites.vn | 7 B+ ]+ r' t1 B) C6 TAll rights reserved
càng đọc càng sa vào hố càng sâu. hichic
8 w+ q/ i, I! ]7 H©2024 Kites.vn | All rights reserved
tội nghiệp nhân vật TN thật, yêu sao ma đau khổ quá nhưng mà có như vậy thì 2 người sau nay mới trân trọng tình yêu này. ôi đọc tới chap nay thấy thương 2 nhân vật chính quá đi.

Bình luận

ko ko, cái luật đó chỉ áp dụng khi hố bắt đầu post chap 5.1, muốn đọc 5.2 phải có 20 comt, vì thế tối nay mới áp dụng lận mà ^^  Đăng lúc 31-1-2013 02:09 PM
comt nay cua minh la du 20 comt= 1 chap. hehe  Đăng lúc 31-1-2013 02:08 PM
có đau khổ mới biết quý trọng hơn mà!!!!!!!!!!! ^^  Đăng lúc 31-1-2013 01:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4317#
Đăng lúc 31-1-2013 13:43:14 | Chỉ xem của tác giả
Đọc mấy chương này mình thấy nghẹt thở và rất đau lòng.
©2024 Kites.vn | : k  ~* c9 O7 v$ u! xAll rights reserved
Cũng một phần nào đó nỗi đau TN mình trải qua, nhưng TN hạnh phúc là LMV thấy và cảm nhận được nối đau của người mình yêu.
©2024 Kites.vn | 2 T' D) D( z/ d: A8 JAll rights reserved
Còn bản thân mình là đọc những chuyện của Ân Tầm để tự chữa vết thương lòng và mong cảm thấy ấm lòng hơn từ những tình cảm đẹp đẽ đó.

Bình luận

k biết b phải trải qua đau khổ gì nhưng mong b luôn kiên cường và vui vẻ nha!!!!!  Đăng lúc 31-1-2013 04:41 PM
Cám ơn cô, tui luôn vui vẻ mà. Thuốc chữa bệnh của tui đó  Đăng lúc 31-1-2013 02:29 PM
sao vậy cô? sao lại là chữa vết thương? có gì cũng phải vượt qua và vui vẻ nhé! ^^  Đăng lúc 31-1-2013 01:46 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4318#
Đăng lúc 31-1-2013 13:46:00 | Chỉ xem của tác giả
haiz! chờ lâu quá sốt hết cả ruột....
©2024 Kites.vn | All rights reserved2 J: B$ ]; ~$ ~+ H6 {
truyện của ân tầm có khác, bây giờ kiếm đâu được những người như thế?
©2024 Kites.vn | All rights reserved6 C, S& I( _4 F  ^
tình hình là ko thể yêu ai được vì đọc truyện xong thấy bây giờ chẳng có thằng con trai ào như thế ? ;))
- O, I: K# [  r; g3 l9 D©2024 Kites.vn | All rights reserved

Bình luận

phải hạ tiêu chuẩn xuống nha cô, cứ lấy mấy soái ca ra so sánh có mà forever alone quá =))  Đăng lúc 31-1-2013 01:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4319#
Đăng lúc 31-1-2013 13:49:14 | Chỉ xem của tác giả
sao mình không đọc được ?
* O1 v  |& N9 o©2024 Kites.vn | All rights reserved
làm thế nào bây giờ ?
©2024 Kites.vn | 2 y+ a% R- m* S1 p7 G  CAll rights reserved
bà kon cô bác chỉ em với :) mong chờ quá cơ :)

Bình luận

bạn không đọc được phần nào, Giày mới up lại mục lục đa số các chap đã đầy đủ cơ mà???  Đăng lúc 31-1-2013 01:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

4320#
Đăng lúc 31-1-2013 13:52:08 | Chỉ xem của tác giả
LMV mới biết một phần trong giai đoạn Tô Nhiễm ở trong bệnh viện tâm thần mà đã thấy đau đớn, nhức nhối thế này rồi nếu biết lý do thực sự khiến TN phải vào đấy thì ko biết sẽ còn như thế nào nữa.
©2024 Kites.vn | All rights reserved5 ^8 s# X% K' I9 D
Hi vọng không có bạn nào spam để mình nhanh được đọc truyện. Hóng tiếp nào. :)
©2024 Kites.vn | 5 S% c" Q7 e4 WAll rights reserved

Bình luận

Háo hức chớ, cmt giống như "Ấn Like khi đọc và xem ảnh trên Facebook là văn hóa Face ma"  Đăng lúc 31-1-2013 02:31 PM
để xem mọi người có háo hức đọc truyện ko đã! ^^  Đăng lúc 31-1-2013 02:10 PM
Mình nghĩ dù có luật 20 comt hay ko thì thực sự những bạn spam vẫn ảnh hưởng đến tâm lý của các bạn. Mà như thế thì mình lại phải chịu khó chờ thôi. ^^  Đăng lúc 31-1-2013 02:07 PM
tối nay mới áp dụng luật 20 comt mà cô! ^^  Đăng lúc 31-1-2013 01:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách