Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: sid
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[News] ‘All About’ theo phong cách FTISLAND

[Lấy địa chỉ]
431#
Đăng lúc 5-12-2013 16:49:44 | Chỉ xem của tác giả
FTISLAND chinh phục tất cả: Nổi tiếng rộng khắp, âm nhạc chất lượng

Ngày 18/11, FTISLAND đã trở lại sân khấu Hàn Quốc với mini-album thứ 5, ‘The Mood’. Từ lúc đó, họ đã dẫn đầu nhiều bảng xếp hạng âm nhạc trong nước như GaonHanteo, nhấn mạnh tầm ảnh hưởng rộng khắp của họ trong thị trường tiêu thụ album. Chúng ta sẽ tìm hiểu xem họ đã giữ sự nổi tiếng bằng cách nào nhé!

Mặc dù các nghệ sĩ mới liên tục ra mắt nhưng ban-nhạc-7-năm-hoạt-động FTISLAND có lượng fan hâm mộ rất trung thành. Giờ đây, họ đang bắt đầu một làn sóng ban nhạc mới với ca khúc chủ đề ‘Madly’ và những ca khúc tự sáng tác: ‘I Can’t Have You’, ‘The Way Into You’ và ‘Siren’.

Các thành viên FTISLAND xác định album mới này là “một album dễ nghe vì bao gồm thể loại âm nhạc FTISLAND đã làm từ bấy lâu nay - thể loại âm nhạc họ được công chúng yêu thích nhất”.

Ca khúc chủ đề ‘Madly’ là bản rock ballad hiện đại, nổi bật với âm thanh acoustic và kiểu phối cho nhạc cụ dây. Là sự kết hợp phần lời bài hát về một chàng trai tuyệt vọng thương nhớ tình cũ với giọng hát nồng nàn, quyến rũ của Lee Hongki, ca khúc được ca ngợi là mang ‘chất rock ballad đỉnh cao thương hiệu FTISLAND’.

Chúng tôi tin rằng mình đã trưởng thành hơn nhờ vô số trải nghiệm trong những năm qua” - FTISLAND cho biết khi nói về lý do họ có thể truyền tải hoàn hảo cảm xúc của ‘Madly’.

Album này mang một ý nghĩa đặc biệt đối với FTISLAND. ‘The Mood’ mang hai thông điệp: 1- Là đỉnh cao âm nhạc FTISLAND có thể làm tốt nhất trước khi họ chuyển sang một thách thức mới; 2- Khép lại âm nhạc họ đã làm trong suốt thời gian qua.

Các thành viên hy vọng ‘The Mood’ có thể “vừa có cảm giác đại chúng, vừa có chất lượng”. Họ chơi thứ âm nhạc họ vẫn chơi, làm thứ âm nhạc họ có thể làm tốt nhất và chiếm được tình cảm của công chúng. Để bổ sung chất lượng âm nhạc, họ đưa vào album những ca khúc tự sáng tác.

Ca khúc mạnh mẽ đầy nam tính “I Can’t Have You” của Choi Jonghun, ca khúc disco vui vẻ ‘Siren’ của Lee Hongki và ca khúc giải thoát tâm trạng ‘The Way Into You’ của  Lee Jaejin đã chứng minh sự trưởng thành trong âm nhạc của FTISLAND.

Tại thời điểm debut, FTISLAND bị gắn mác "ban nhạc idol" vì ngoại hình của họ. Nhưng qua 6 năm, họ đã trưởng thành và ngày càng trưởng thành hơn. Họ đã trở thành một ban nhạc có kỹ thuật và là những nhạc sĩ sáng tác âm nhạc của riêng mình. Nhưng đáng tiếc, người hâm mộ kpop nói chung vẫn chưa nhìn nhận họ là một ban nhạc thật sự.

Lý do, vì họ vẫn chưa hát về những câu chuyện của chính mình, vì bài hát chủ đề không phải do họ sáng tác. Đây cũng là nguyên nhân khiến các fan của FTISLAND bất mãn với quyết định của FNC Entertainment. Các thành viên và công ty đã nhận thức được về những phản hồi này.

Trong một bài phỏng vấn gần đây, CEO Han Sungho của FNC Entertainment đã gợi ý rằng, album tiếp theo của FTISLAND sẽ là album mà các fan FTISLAND mong muốn nhất. “Nếu album này thể hiện chất nhạc FTISLAND đã làm từ trước tới nay thì album kế tiếp sẽ cho thấy sự nỗ lực, sự thay đổi và là âm nhạc các thành viên muốn làm. Âm nhạc tôi thích và âm nhạc các thành viên FTISLAND muốn làm rất khác nhau. Vì vậy, với tư cách là nhà sản xuất, tôi sẽ cho họ lời khuyên nhưng tôi nghĩ mình sẽ không tham gia vào âm nhạc của họ nữa”.

Vào ngày ‘The Mood’ trở lại, FTISLAND cho biết, “hãy thưởng thức album này và chờ đến năm sau”. Lời gợi ý này khiến tôi một  lần nữa tìm nghe ‘Madly’ – thể loại âm nhạc có lẽ chúng ta sẽ không thấy được ở FTISLAND trong thời gian tới.

Credit: The Daily Focus + DJ.Pri @tumblr.com
Dịch: [email protected]

P.s: Đọc biết thế thôi chứ sự thật thế nào còn phải chờ cái đã! Bác Han mà...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

432#
Đăng lúc 6-12-2013 05:35:08 | Chỉ xem của tác giả
[Pri-Log] 131128 FTISLAND trên radio MBC Shindong’s Shimshimtapa

“Chúng tôi là ban nhạc được tôn trọng tại Nhật”

Một ngày sau khi Hongki tái khẳng định, FTISLAND là một ban nhạc trong chương trình radio SBS Power FM Park Sohyun’s ‘Love Game’, FTISLAND tiếp tục xuất hiện bên cạnh DJ Shindong trên radio MBC’s Shimshimtapa. Như thường lệ, chương trình bắt đầu với màn chào hỏi hoành tráng.

***GIỚI THIỆU***

SD:  Bức tượng điêu khắc cuồn cuộn, điển trai đến điên cuồng ( ‘madly’), leader Choi Jonghun! Cậu ấy đang bước vào với một kiểu tạo dáng. Mọi người có lẽ sẽ cho rằng cậu ấy đang ngoáy mũi...Xin cám ơn.

SD: Tiếp theo, hai tuần là quá đủ. Sau hai tuần, bạn sẽ đổ gục vì sự quyến rũ chết người của cậu ấy. Giọng ca gây nghiện đến điên cuồng ( ‘madly’) Lee Hongki! Hôm nay trông cậu ấy rất giống dân đấm bốc.

SD: Tiếp theo, gương mặt cậu ấy dễ thương nhưng đôi mắt thì hút hồn. Tuy trông đáng yêu nhưng giọng nói của cậu ấy nghe buồn bã. Tuy trông đáng yêu nhưng trên sân khấu nhạc kịch, cậu ấy là người đàn ông trong số những người đàn ông. Người hai-mặt điên cuồng ( ‘madly’)  Lee Jaejin! Hãy cho chúng tôi thấy vẻ cuốn hút hai chiều của bạn nào.

SD: Tiếp theo, cậu ấy là ứng cử viên số #1 cho danh hiệu ngôi sao lớn trong tương lai do các nhà sản xuất của chương trình bình chọn. Người đàn ông với tương lai sáng lạn kinh người (‘madly’), Choi Minhwan! Cậu ấy đến đây mà mặc áo cộc tay trong khi trời lạnh đông cứng như thế này.

SD: Cuối cùng, cậu ấy đáng yêu, maknae 16D khi ở cạnh các thành viên, nhưng trên sân khấu nhạc kịch, cậu ấy là một diễn viên đầy cá tính. Cậu em trai được khát khao đến điên cuồng (‘madly’) Song Seunghyun! Xin chào, ôi cậu ấy thật là lịch sự.

«FTISLAND – Like Birds »

SD: Các bạn khán giả đã phải chờ khá lâu rồi. Họ thật là quá đáng khi hơn một năm rồi mới đến thăm chúng ta. Nhưng bây giờ chúng ta đang ở đây với FTISLAND!
FT: Xin chào, chúng tôi là FTISLAND.
SD: Các bạn đã trở lại sau một năm 2 tháng. Từng người một hãy giới thiệu bản thân đi.
Hongki: Xin chào, tôi là ca sĩ Hongki. Yo!
SD: Có chuyện gì với giọng của bạn thế?
Hongki: Sau khi xong một chương trình ca nhạc, tôi ngủ ý mà. Tôi không sao.
SD: Nhưng chúng tôi thì có sao.

Jonghun
: Tôi chơi piano. Tôi là Choi Jonghun.
SD: Rất vui được gặp bạn. Nghe cứ như cậu ấy đang nói cho chúng ta về sở thích của cậu ấy vậy. Kiểu như, ‘Độ này bạn thế nào?’ ‘Mình đang chơi piano’.
Jaejin: Xin chào, tôi là Jaejin. Rất vui được gặp các bạn. Yayy!
SD: Hôm nay có chuyện gì với các bạn vậy?
Minhwan: Xin chào, tôi là Choi Minhwan chơi trống.
Seunghyun: Tôi chơi guitar, tôi là Seunghyun.
SD: Các bạn phải làm thật hài hước vào. Mọi người chờ nhé, Seunghyun sẽ khiến các bạn bất ngờ với sự hài hước của cậu ấy. Cậu ấy sẽ khiến các bạn bật cười bằng một câu chào.
SD: 3…2..1

Seunghyun: Tôi là Seunghyun, đội khỉ đột! #$@#%!

SD: Chúng tôi đang nhận được rất nhiều tin nhắn ở đây.

Tin nhắn: Nghiêm túc, tại sao Minhwan lại mặc áo cộc tay vậy? Hôm nay lạnh kinh hồn lên được.

SD: Nghiêm túc thì tại sao nào? Đấy còn không phải là áo cộc tay, gần như là áo không tay rồi còn gì.
Minhwan: Tôi không thích mặc nhiều lớp. Tôi thích mặc áo cộc tay bên trong và áo khoác ấm bên ngoài, thế là xong.
SD: Thế thì bạn phải mặc thêm gì bên ngoài chứ.
Minhwan: Tôi nghĩ mặc thế thì thường quá.
Seunghyun: Nhưng mình nghĩ mặc thêm vào thì tốt hơn đấy.
SD: Tại sao bạn lại ích kỷ thế? Bạn không nghĩ đến cảm nhận của chúng tôi à?
Minhwan: Ở đây ấm mà.

Tin nhắn: Hôm nay Hongki lại ngồi cạnh Shindong. Nếu Shindong giảm cân, tôi nghĩ trông anh ấy sẽ giống Hongki. Không phải à?

SD: Không, phải nói cách khác. Nếu Hongki tăng cân, trông cậu ấy sẽ giống tôi. Tôi không thể giảm cân được nên nếu Hongki tăng cân thì sẽ nhanh hơn.
Hongki: Nhưng anh Shindong đẹp trai mà.
SD: Cám ơn bạn. Chuyện đó là có thể nếu như bạn đi phẫu thuật ý mà.

Tin nhắn: Lần này hãy quảng bá lâu hơn một chút nhé!

Jonghun: Sẽ như vậy nếu như các bạn giúp chúng tôi.
SD: Giúp bằng cách nào? Chúng ta có nên quyên góp không nhỉ?
Jonghun: Nếu các bạn mua album thì...
SD: Nếu các bạn giúp họ thì họ sẽ trụ vững lâu dài.

Tin nhắn: So với lúc debut, chẳng ai thay đổi mấy trừ Minhwan.

Minhwan: Sao lại là tôi?
Hongki: Minhwan già rồi.
SD: Cậu ấy đã mất vẻ cuốn hút trẻ con rồi.
Minhwan: Tôi nhận ra rằng mình đã từng rất ăn ảnh, nhưng bây giờ thì má tôi hóp rồi.
SD: Bạn bao nhiêu tuổi rồi?
Minhwan: 22.
SH: Bạn già rồi.

SD: Dạo này các bạn còn không lên radio. Các bạn bận lắm à?
Seunghyun: Mọi người đều có hoạt động cá nhân và chúng tôi còn phải tập trung cho concert.
SD: Đúng vậy, tôi nghe nói concert của các bạn rất thành công. Jonghun, tôi nhớ là album trước bạn cho thấy ít cơ bắp nhưng lần này, bạn đã trở lại với hình ảnh một người đàn ông cơ bắp hoàn hảo.
Jonghun: Cái đó để dành tới năm sau chứ bây giờ cơ bắp đang ngủ đông rồi.
SD: Chúng tôi có yêu cầu bạn cho xem cơ bắp đâu. Chỉ cần kể về chúng thôi.
Jonghun: Cơ bắp trên phần bụng của tôi rất săn chắc.
SD: Cho tôi xem nào.

SD:  Tôi nghĩ trông bạn tuyệt lắm đấy. Bạn có tăng cân khi tập thể hình không?
Jonghun: Có, từ lúc tập tôi tăng 8 kg. Hồi xưa tôi cũng gầy như Minhwan, Seunghyun và Jaejin vậy.
SD: Bạn tập một mình à?
Jonghun: Tất cả chúng tôi cùng tập với nhau.
SD: Các bạn vẫn tới phòng tập đó chứ?
FT: Vâng.
SD: Tôi nghe nói các bạn tập luyện rất ác. Cũng phải 3 năm rồi kể từ lần các bạn nhìn thấy tôi ở đó.
Hongki: Tôi bỏ 2 năm.
SD: Tôi đăng ký 15 bài tập mà chỉ tham gia có 2.

SD: Mới đây các bạn có concert kỷ niệm 6 năm debut. Thật sự là một quãng đường dài. Tuy muộn nhưng xin chúc mừng các bạn nhé!
FT: Cám ơn anh.
SD: Các bạn có tổ chức ăn mừng không?
Seunghyun: Chúng tôi chỉ đi ăn uống thôi.
SD: Đó mới là party hoang dại mà.

***THE MOOD***

SD: Mini album mới của FTISLAND ‘The Mood’ đã được phát hành!
FT: The Mood, The Mood~
SD: Không phải là ‘The Move’ phải không?
Jonghun: Cũng chẳng phải ‘The Nude’.
SD: Không phải à? Quá tiếc. Tôi cá là có rất nhiều người muốn có một album như vậy đấy.

SD: Hãy nói cho chúng tôi nghe về album. Các bạn biết phải làm thế nào rồi đúng không?
Hongki: Chúng tôi phải rap đúng không ạ?
SD: Các bạn biết rồi đấy.

Jaejin: Này, mini-album thứ 5 của chúng tôi là `The Mood’. Một bài hát hay, một giọng hát hay, yeah!
Jonghun: ‘The Mood,’ ‘The Nude,’ ‘The mood, mood, mood, mood {:184:}  {:184:}  {:184:}
Minhwan: Tôi rất thích bài hát mới. Album có 3 bài của chúng tôi sáng tác. Mong các bạn dành nhiều sự yêu mến. Xin cám ơn.
Seunghyun: Mood, mood, mood, mood, nude, nude, nude, nude. Tôi không viết bài nào cho album này nhưng 3 thành viên thì có. Jaejin, Jonghun, Hongki viết những bài hát tuyệt vời. Chúng tôi sẽ cho các bạn thấy âm nhạc của các bạn, của chúng tôi. Hãy nghe nhé. Chuyển cho anh Hongki này.
Hongki: Tôi phải làm gì bây giờ?
Seunghyun: Nếu anh không rap thì hát cũng được.
Hongki: Mmm..
Seunghyun: Không hát thì rap!
Hongki: Bài hát mới của chúng tôi, `The Mood.’ %$#%$%
SD: Chúng ta sẽ dừng tại đây. Giới thiệu album thế đã được chưa?
Hongki: Rồi ạ.
SD: Đó là bắt đầu thôi.

Tin nhắn: Jaejin, tôi nghĩ bạn đã chuẩn bị vì bạn rap đầu tiên mà lại rất tốt.
Jaejin: Oh yeah!

Tin nhắn: Rap của Jonghun sến sủa quá đi!
Jonghun: Tôi biết.

Tin nhắn: Minhwan, đừng rap.
SD: Nhưng tôi thích đoạn của Minhwan nhất.
Minhwan: Tôi còn không nhớ nổi mình đã nói gì nữa cơ mà.

SD: Theo đoạn rap của các bạn thì các thành viên sáng tác 3 bài. Điều đó có nghĩa là trừ bài hát chủ đề ra?
Hongki: Vâng.
SD: Sao các bạn không viết bài hát chủ đề?
Hongki: Miễn bình luận. {:184:}

SD: Vừa mới đây, mini album thứ 5 ‘The Mood’ của FTISLAND đã đứng đầu bảng xếp hạng hàng tuần tại Hàn và Nhật. Xin chúc mừng! Album đứng đầu ngay tuần đầu phát hành.
SD: Chúng tôi đang có album trong tay ngay lúc này. CD ở ngay bên ngoài.
Hongki: Trông có thể nguy hiểm nhưng nhìn như album được làm bằng gỗ vậy.
SD: Vì sao?
Hongki: Nó tượng trưng cho mùa thu.
SD: Các bạn nảy ra ý tưởng này à?
Hongki: Đấy là chúng tôi nghe nói thế.
SD: Các bạn không tham gia vào việc thiết kế album à?
Seunghyun: Không, cái đó công ty lo hết.

***Hàn Quốc VS Nhật Bản***

SD: Hongki nói FTISLAND là ban nhạc được tôn trọng tại Nhật. Phản ứng tại Nhật khác với phản ứng tại Hàn như thế nào?
Hongki: Tại Nhật, họ phấn khích với âm nhạc của chúng tôi. Chúng tôi cũng đang thử nghiệm phản ứng tương tự tại Hàn. Tôi nghĩ, đó là do khởi đầu tại Nhật của chúng tôi khác với tại Hàn.
SD: Các bạn bắt đầu biểu diễn trên đường phố tại Nhật..
SD: Vậy nên fan yêu thích các bạn sâu đậm hơn?
Hongki: Vâng, họ thích âm nhạc của chúng tôi.
SD: Thế họ thích nhạc của các bạn hơn các bạn à?
Hongki: Tôi hy vọng họ cũng thích chúng tôi nữa.
Jonghun: Nói cách khác thì thế này. Nếu chúng tôi xuất hiện trên TV tại Hàn, tôi chỉ lên hình có 1 giây, nhưng tại Nhật, tôi có 5 giây.
Seunghyun: OMG! Tận 4 giây khác biệt!
SD: Bạn đang cố tỏ ra hài hước có phải không?

Shindong chuyển sang nói về bài hát chủ đề ‘Madly’. Khi anh hỏi có phải bài này do CEO Han sáng tác không, các thành viên đã giải thích rõ rằng, CEO chỉ viết lời thôi. Sau đó, Shindong làm bảng bình chọn ẩn danh xem ai là người bị bất ngờ bởi phần lời bài hát. Kết quả, chẳng ai giơ tay cả (ai mà ngạc nhiên cơ chứ?) nhưng Shindong đã lừa để họ nghĩ rằng có 2 người đã giơ tay.

SD: Trong MV, tôi nghe nói diễn xuất tức giận của Jonghun rất ấn tượng. Bạn đã làm thế nào vậy?
Jonghun: Tôi chỉ vừa chạy vừa gào thét thôi.
SD: Tại sao?
Jonghun: Bởi vì tôi đang nhớ nhung một người con gái.
SD: Chúng ta sẽ bắt đầu diễn xuất ngay bây giờ..
Hongki: Tình huống: Jonghun sẽ nói chuyện điện thoại với bạn gái cậu ấy..
Jonghun: Mình không làm được đâu.
SD: Đây là những điều cô ấy nói. Cô ấy nói rằng cô ấy không thể tiếp tục nữa, cô ấy không biết yêu. 3…2…1

Jonghun: Anh xin lỗi...Chỉ là anh nhớ em..
SD: Em không thể chịu đựng thêm được nữa...
Jonghun: Chúng ta có nên dừng lại không em?...Được thôi...Anh cũng không thể làm thế này được nữa...

SD: Lần đầu tiên bạn chơi piano trên truyền hình. Bạn có định chuyển sang chơi nhạc cụ này vĩnh viễn không?
Jonghun: Tôi vẫn luôn chơi piano nhưng trên sóng truyền hình thì đây là lần đầu tiên.
SD: Bạn phải tập lâu không?
Jonghun: Tôi không tập gì cả.
SD: Bạn đã chơi piano từ khi còn nhỏ?
Seunghyun: Hội chứng thiên tài.
SD: Ở đây chúng tôi cũng có một cây piano, bạn có thể chơi nếu muốn, mặc dù nó chẳng có tiếng.

SD: Hongki cầm cây mic có hình xương bàn tay.
Hongki: Vâng, bài hát là về chuyện tôi nhớ nhung điên cuồng ai đó, nhưng vì tôi chẳng có ai để nhớ nên hình xương bàn tay sẽ đại diện cho hình ảnh người đó đang nắm tay tôi.
SD: Có phải bạn mua phụ kiện này trước rồi mới nghĩ đến lý do không?
Hongki: Không, tôi thiết kế ra nó.
SD: Đó mới là điểm quan trọng đây.
Hongki: Rất nhiều người đã giúp tôi thực hiện việc này.
SD: Vậy là chỉ có một phiên bản duy nhất?
Hongki: Không, có một số kiểu dáng khác nhau.
SD: Vậy là nó chỉ vừa với tay bạn thôi à?
Hongki: Không, độ lớn còn phụ thuộc vào độ dày của mic.
SD: Vậy là với mỗi một chương trình âm nhạc, bạn cần một cái khác nhau.
Hongki: Không, tôi cố thiết kế để nó vừa với tất cả các loại mic.
SD: Vậy là nó có thể chỉnh được đúng không?
Hongki: Đó là bí mật.
SD: Tại sao?
Hongki: Tại sắp tới tôi sẽ giới thiệu một vài thứ khác nữa.

SD: Seunghyun, chắc hẳn bạn phải thất vọng lắm vì bài này không có phần rap?
Seunghyun: Vâng. À...tôi nói đùa đấy.
SD: Gì cơ?
Minhwan: Đùa nhạt thế! {:184:}
Seunghyun: Tôi không thất vọng đâu. Bài hát rất hay nên tôi nghĩ như vậy là ổn.

«FTISLAND - Madly»

Sau khi phát bài hát, Jonghun nói rằng, cậu ta nghĩ bài này quá dài, nhưng những người khác cho rằng, họ thấy thế là ổn.
Vâng thưa Jonghun, nếu có phàn nàn gì thì là vì bài hát quá ngắn, nhé!

Tin nhắn: Tôi gần toi vì hát karaoke ‘Madly’ đây.

Hongki: Có bản karaoke rồi cơ à?
Jaejin: Có rồi.
SD: Các bạn có đi hát karaoke không?
Jaejin: Tôi mới đi hôm qua.
Jonghun: Thật á? Với ai thế?
Jaejin: Với bạn em.
Seunghyun: À, những người bạn đó.
SD: Bạn về nhà an toàn chứ?
Jaejin: Gì cơ ạ?
SD: Tôi nghe nói sáng sớm bạn mới về nhà.
Jaejin: Không phải.
SD: Tôi nhận được một cú điện thoại và cô ấy nói cô ấy đang ở cùng bạn.
Jaejin: Làm sao mà anh biết?
SD: Buồn cười quá!

Tin nhắn: Shindong, hãy đưa áo khoác cho Minhwan với. Trông cậu ấy rất lạnh.

Minhwan: Tôi không sao.
SD: Thế tại sao bạn lại sổ mũi?
Minhwan: Tôi thích để lạnh ý mà.

***Cheongdamdong 111***

SD: Show này là thực hay là cần phải diễn xuất?
Hongki: Đội ngũ sản xuất phỏng vấn từng nhân viên trong công ty, chương trình dựa trên những câu chuyện thực tế.
SD: Có thách thức gì không?
Hongki: Nói chung là cũng hơi phiền.
Seunghyun: Anh Hongki quá được!
Hongki: Mỗi một tập phim có một câu chuyện khác nhau.
Seunghyun: Vì vậy cần nhiều diễn xuất và quay nhiều cảnh.
Jonghun: Nhưng giờ đang có nhiều phản hồi về show nên tôi muốn lại muốn làm.
SD: Bạn mới tham vọng làm sao...

***Nói về các bài hát***

Jaejin: Bài hát của tôi có tên là ‘The Way Into You’.
SD: Ý nghĩa hay đấy. Bài hát nói về điều gì?
Jaejin: Là bài hát hiện đại, khiến người nghe thư giãn, bạn chỉ cần lắng nghe thoải mái là được.
SD: Bạn viết bài này thế nào?
Jaejin: Phần lời là hư cấu. Tôi viết lời sau khi nghe phần nhạc. Ban đầu tôi nghĩ mình phải viết một bài vui vẻ, thoải mái và lúc tôi sáng tác bài này là ban ngày. Tôi nghĩ mình nên viết một bài tích cực dựa trên ánh sáng mặt trời và mọi thứ của ban ngày. Bài hát là việc đi tìm kiếm chính bạn.
SD: Hát cho chúng tôi nghe một câu đi.
Jaejin: Bài hát bắt đầu như nào ý nhỉ?

Ôi Jaejin, cậu là người viết bài này cơ mà...

Seunghyun: Một bài hát hay để nghe lúc lái xe.
SD: Ồ, cách mô tả rất hay đấy. Chúng tôi sẽ tặng bạn một tràng vỗ tay vì điều này.

Jonghun: Bài hát của tôi tên là ‘I Can’t Have You’.
SD: Không phải đó là bài hát của ngành ngân hàng à?
Jonghun: Không ạ.
SD: Chỉ có tiêu đề giống thôi sao?
Jonghun: Vâng. Lời bài hát 100% dựa trên chuyện có thật. Nói chung là chuyện một người ở rất gần tôi nhưng tôi không thể có được cô ấy.
SD: Vậy, cuối cùng bạn không có được cô ấy?
Jonghun: Không.
SD: Cô ấy có khỏe không?
Jonghun: Tôi không rõ. Mà tôi cũng không muốn biết. lol Hunie viết tận 3 bài tặng em yêu trong tuyệt vọng mà còn hờn dỗi không muốn biết lol
Jaejin: Cô ấy sống tốt.
SD: Cô ấy vẫn xuất hiện trên TV chứ?
Jonghun: Gì chứ?
SD: Chúng ta sẽ dừng tại đây.

Hongki: Tôi không có lý do đặc biệt nào khi đặt tên bài hát là ‘Siren’ cả. Bản hướng dẫn được gọi là ‘Siren’ và tôi thêm tiếng loa tín hiệu vào phần đầu bài hát vì đó là chuyện tôi đã muốn làm từ lâu. Tôi chỉ làm thế vì muốn có một bài hát vui nhộn theo nhịp disco.
Jonghun: Dựa theo những gì cậu ấy nói thì cậu ấy là thiên tài sáng tác đấy.
Hongki: Không, mình chỉ làm thế vì mình chán thôi.
SD: Vậy là bạn đưa bài này vào album vì bạn chán à?

SD: Có phải bạn chỉ muốn sáng tác một bài vui nhộn không?
Hongki: Vâng. Khi nghe mọi người chỉ muốn lắc lư vai theo bài hát.
SD: Bài này có khiến người ta nhảy nhót không?
Hongki: Có chứ, tôi muốn biểu diễn live bài này.
SD: Khi nào chúng tôi có thể xem được?
Hongki: Lúc này chúng tôi chưa có lịch diễn concert.

Trong lúc đó, Minhwan và Seunghyun ngồi rất "vô tư lự". Nhưng vì 3 anh lớn đã phải hát rồi nên 2 đứa còn lại cũng phải làm theo. Vì hai người không sáng tác bài nào trong album lần này nên Shindong yêu cầu họ hát một bài từ nhạc kịch họ đã đóng. Minhwan hát một bài trong nhạc kịch ‘Princess Hours’ còn Seunghyun hát một bài trong ‘Three Musketeers’.

***Hỏi đáp sống còn - Huynh đệ tương tàn***

Đã đến lúc chơi game! Trước khi bắt đầu, các thành viên FTISLAND phải trả lời câu hỏi. Ai trả lời đúng sẽ được an toàn, trong khi đó, những thành viên còn lại phải tiếp tục trả lời tiếp cho tới khi chỉ còn lại 1 người. Người thua sẽ phải chọn một trong 3 hình phạt.

Câu 1: Cặp mô tả nào không chính xác với các thành viên FTISLAND và cần sửa chữa. (theo lời của người quản lý của họ)

(1) Hongki – Cậu ấy thẳng thắn
(2) Jonghun – Cậu ấy tính tình khó chịu
(3) Jaejin – Quá hoàn hảo
(4) Minhwan – Cậu ấy không thể nói năng trôi chảy
(5) Seunghyun – Cực kỳ bẩn

Seunghyun chọn #3 và sai. Jonghun chọn #2 và đúng.  Thực ra, ý anh quản lý là chỉ hôm nay Jonghun mới khó chịu vì cậu ấy không được khỏe.

Bây giờ, đến lượt Hongki VS Jaejin VS Minhwan VS Seunghyun!

Câu 2: Bình luận nào Jonghun nói rằng khiến cậu ta bị tổn thương nhất?

Jaejin: Lần này cậu diễn tốt vì không phải nói thoại.
SD: Sai!
Minhwan: Mỗi khi cậu mở mồm nói gì đó thì cậu phá hỏng tất cả.
SD: Đúng!
Hongki: Đó là câu tôi thường nói với Jonghun.
Jonghun: Cám ơnnnn

Một số bình luận khiến các thành viên cảm thấy tổn thương:

Seunghyun - Cậu hôi như thằng góa vợ"

Seunghyun: Thực ra người tôi bốc mùi sau khi uống rượu. Nhưng ai mà chả thế chứ?
Jonghun: Không ạ, chỉ mỗi em mới thế.

Jaejin – Cậu là đứa vô danh.

Minhwan: Anh Hongki nói câu đó với anh Jaejin.
Hongki: Tôi nói thế để khiến cậu ấy cười thôi. Như kiểu, cậu ấy phải cười nếu không thì người ta sẽ không thích cậu ấy.
SD: Nhưng cậu ấy nói điều đó khiến cậu ấy thấy tổn thương.
Hongki: Tôi xin lỗi. Tôi sẽ không nói thế nữa. Jaejin thật nổi tiếng.
SD: Đổi sang thành, cậu là đứa nổi tiếng.
Hongki: Này, cậu quá là nổi tiếng đi!

Hongki -  Lúc cậu béo trông cậu rất xấu.

Hongki: Câu đó là từ Minhwan.
SD: Tôi xin lỗi. (vì ở trên Shindong đã bảo Hongki béo để nhanh giống anh ấy)
Hongki: Lúc tôi tăng cân nhiều quá, em ấy đã nghiêm túc nói với tôi về việc ăn kiêng.

Minhwan – Không có câu nào.

Minhwan: Tôi chẳng nghĩ ra được câu nào cả.  {:184:}  Đúng là thằng bé chỉ biết ăn và ngủ.

Đến lượt Hongki VS Jaejin VS Seunghyun

Câu 3: Thành viên nào bạn sẽ không bao giờ gửi gắm chị/em gái mình?

Hongki: Erm…
Seunghyun: Hongki!
Seunghyun: Bởi vì anh ấy nhanh chán.
SD: Sai!
Jaejin: Hongki! Bởi vì anh ấy là bad guy.
SD: Không đúng!
Hongki: Tất cả!
Hongki: Bởi vì chúng tôi hiểu nhau quá rõ.
SD: Không đúng. Tôi sẽ nói cho các bạn đó là ai. Là Jonghun.
Hongki: Cậu ấy có quá nhiều con gái vây quanh!
SD: Ah...Không đúng!
Seunghyun: Anh ấy uống quá nhiều!
Jonghun: Thôi đi!
Hongki: Tôi không rõ. Anh có thể gợi ý được không?
SD: Câu trả lời sẽ khiến các bạn phải hét lên ahhhh!!!
Jaejin: Jonghun!
Jaejin: Chỉ vì thế thôi..
SD: Chính xác!

SD: Đây là điều Minhwan viết. Chỉ đơn giản là không, không bao giờ!

Còn các thành viên khác trả lời như sau, Jonghun viết Hongki vì cậu ta như bông hoa, nở rồi lại tàn. Seunghyun chọn Jonghun vì cậu ta đẹp trai và lịch thiệp trong khi bên trong đầu óc lại rất đen tối, Jaejin viết tất cả vì đơn giản là không. Hongki cũng viết tất cả vì họ đã quá hiểu nhau.

Lượt cuối, Hongki VS Seunghyun

Câu 4: Điều nào dưới đây không còn là bí mật mà các thành viên không biết?

(1) Minhwan – Ngực đang mọc lông
(2) Hongki - Thối tai
(3) Hongki – Có mụn nước ở đùi

Hongki: #4!
SD: Bingo!

(4) Jonghun – Ngực quá to
(5) Jonghun – Ráy tai nhiều như gỉ mũi
(6) Jaejin – Có gì đó ở ngực

SD: Làm sao mà chả có chuyện gì về Seunghyun vậy?
Hongki: Cơ thể của em ấy thực sự không có gì để chê nhưng mỗi tội bốc mùi.
Seunghyun: Em không hôi!

Vậy là hình phạt thuộc về Seunghyun!
Seunghyun phải nhảy điệu nhảy của nhóm nhạc nữ. Cậu ta chọn ‘Bar Bar Bar’ của  Crayon Pop.

cr: MBCkpop

SD: Bây giờ là lúc kết thúc. Các bạn thấy hôm nay thế nào?
Hongki: Ở đây rất vui và thoải mái. Và còn về vụ mụn nước, tôi sẽ sớm đi điều trị.
SD: Mong bạn chóng khỏe.
Jonghun: Để xem cái mụn nước đó có lên hàng top tìm kiếm không nhé.
SD: Tôi nghĩ là có đấy vì bây giờ mọi người đang kháo nhau không biết đó là gì đây này.
Hongki: Chẳng ai bị thế đâu.
SD: Tôi chắc là có một vài người đấy.
Hongki: Mỗi lần đi tắm, tôi còn bị hỏi vì sao tôi có nó cơ mà.
Minhwan: Em nghĩ anh bị thế là vì anh hay động vào nó quá.
Seunghyun: Anh cũng sẽ bị lên mụn nước nếu anh đi giày quá chật.
SD: Một lần tôi cũng bị ở chỗ vết thương.
Jonghun: Đấy là nhiễm trùng rồi.
Hongki: Thế tại sao mình lại bị ở đùi?
SD: Bạn có mụn nhọt gì đó ở đùi không? Có thể vì mặc quần jeans bó chẳng hạn?
Hongki: Ôi, có lần tôi đã mặc quần jeans có khóa kéo ở trên đùi. Một lần tôi cũng bị kẹp vào thịt cơ.

Jonghun: Chương trình rất vui và tôi mong là chúng ta có nhiều đoạn trò chuyện nghiêm túc hơn.
SD: Lần sau hãy làm như thế!
Jaejin: Không, hãy nói những chuyện vui vui ấy.
SD: Được thôi.

Jaejin: Đoạn mở đầu đầy lúng túng lúc chúng tôi giới thiệu về album cuối cùng cũng đã trở nên vui vẻ. Lần tới, tôi mong là sẽ đem đến cho các bạn bài rap hay hơn.
Hongki: Lần sau Jaejin sẽ chỉ rap.

Minhwan: Chúng tôi đã comeback hai tuần rồi. Mong mọi người yêu mến ‘Madly’. Và chúng tôi sẽ quảng bá tới tháng 12 nên hãy tiếp tục cổ vũ chúng tôi nhé!

Seunghyun
: Tôi xin lỗi vì đã nhảy. Tôi xin lỗi Crayon Pop. Chương trình rất thú vị, lần sau gọi cho chúng tôi nữa nhé! Madly Hwaiting!

SD: Rất là không liên quan. Tôi cảm giác như chúng ta đang phỏng vấn ai đó ngoài phố vậy.

Để kết thúc chương trình, Seunghyun đề nghị bài hát ‘I Can’t Have You’ của ngành ngân hàng nhưng PD đã bật bài của FTISLAND kkkkkkkkkkkkkkkk

Source: Shimshimtapa On Music Hong +DJ.Pri @tumblr.com
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

433#
Đăng lúc 10-12-2013 15:21:25 | Chỉ xem của tác giả
Cựu thành viên Oh Wonbin ký hợp đồng với công ty mới, tiếp tục sự nghiệp diễn xuất

Cựu thành viên FTISLAND Oh Wonbin đã ký hợp đồng với công ty quản lý mới.

Mới đây Oh Wonbin đã ký hợp đồng với Lydus Contents Company để tiếp tục sự nghiệp diễn xuất.

Theo đại diện của Lydus Contents Company, “Qua việc ký hợp đồng với Lydus Contents Company, Oh Wonbin sẽ có cơ hội thực hiện ước mơ được diễn xuất trong các bộ phim truyền hình và điện ảnh”.

Lydus Contents Company là công ty sản xuất phim truyền hình đã chịu trách nhiệm sản xuất phim Dong Yi Love and War. Công ty quyết định tuyển dụng Oh Wonbin để mở rộng hoạt động kinh doanh, gia nhập vào lĩnh vực quản lý các ngôi sao.

Chàng diễn viên xuất thân từ ca sĩ này đã xuất hiện trong một số bộ phim như `You’ve Fallen For Me' và `You Drive Me Crazy' của MBC.

Oh Wonbin cho biết, "Tôi xin lỗi vì đã để các fan chờ đợi quá lâu. Tôi sẽ trở lại với hình ảnh là một diễn viên có kỹ năng diễn xuất".

Photo credit: Lydus Contents Company
Source: m.wave
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

434#
Đăng lúc 11-12-2013 16:28:43 | Chỉ xem của tác giả
FTISLAND chơi live hoàn toàn trên ‘Yoo Hee Yeol’s Sketchbook’

FTISLAND sẽ chơi live hoàn toàn trong tập ‘Yoo Hee Yeol’s Sketchbook’ sắp phát sóng tới đây.

Trong buổi ghi hình mới đây cho ‘Yoo Hee Yeol’s Sketchbook’, các thành viên FTISLAND đã mở đầu buổi biểu diễn bằng  ‘Lovesick’, bài hát phát hành năm 2007.

Năm 2007, với ‘Lovesick’ ban nhạc đã đứng hạng nhất 8 tuần liên tiếp, nhận được rất nhiều sự chú ý và danh tiếng.

Sau khi biểu diễn ‘Lovesick’, Hongki cũng trình bày phiên bản acoustic của ‘Memory’ do anh sáng tác.

Tập ‘Yoo Hee Yeol’s Sketchbook’ với sự xuất hiện của FTISLAND sẽ được phát sóng ngày 13/12/2013.

Photo credit: FT Island Facebook
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

435#
Đăng lúc 13-12-2013 15:07:05 | Chỉ xem của tác giả
FTISLAND Minhwan đã khóc khi trên sân khấu không có dàn trống

Các thành viên FTISLAND đã chia sẻ kinh nghiệm biểu diễn của họ với tư cách là một ban nhạc tại Hàn Quốc.

FTISLAND xuất hiện với vai trò khách mời trong chương trình Yoo Hee Yeol’s Sketchbook của KBS, sẽ lên sóng ngày 13/12. Họ chia sẻ, "Gần đây, số lượng các ban nhạc idol đã tăng lên nên số lượng cuộc gọi mời chúng tôi biểu diễn tại các sân khấu cho phép chơi live cũng đã tăng lên".

Nhưng việc biểu diễn live trong các chương trình âm nhạc trên truyền hình vẫn còn là một nhiệm vụ khó khăn đối với những ban nhạc như FTISLAND.

Tay trống Minhwan chia sẻ kinh nghiệm của bản thân, anh đã khóc thầm trên đường về nhà khi bước lên sân khấu biểu diễn mà không thấy họ lắp dàn trống.

Các thành viên cũng bày tỏ sự tiếc nuối của họ khi máy quay chỉ tập trung vào mỗi mình giọng ca chính  Lee Hongki. Jonghun còn cho biết, trong khi biểu diễn "Madly" máy quay chỉ quay mỗi cảnh tay anh đang đánh piano.

Để thỏa mãn khát khao được hát trên sân khấu, các thành viên Jaejin, Seunghyun và Minhwan đều đang xuất hiện trong các vở nhạc kịch và hy vọng rằng họ sẽ vẫn tiếp tục có cơ thội tham gia biểu diễn nhạc kịch.

Lee Hongki cũng chia sẻ mục tiêu trong tương lai của nhóm, họ muốn tổ chức concert đại hội nhạc rock. Tuy nhiên, anh cho rằng, thời điểm này chưa thích hợp bởi phần lớn các bài hát của FTISLAND (tại Hàn) đều là ballad và ban nhạc của họ cần có thêm thời gian để trải nghiệm và trưởng thành.

Photo credit: KBS
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

436#
Đăng lúc 15-12-2013 17:18:22 | Chỉ xem của tác giả
FTISLAND nói đùa về cách quảng bá của công ty trên ‘Yoo Hee Yeol’s Sketchbook’

FTISLAND đã chia sẻ những câu chuyện hậu trường xung quanh chiếc micro hình xương bàn tay và cuộc gặp gỡ với tân binh EXO!

Trong tập 'Yoo Hee Yeol's Sketchbook' phát sóng ngày 13/12, MC Yoo Hee Yeol đã hỏi về chiếc mirco đầy ma quái của Hongki, "Lâu rồi tôi mới gặp lại FTISLAND nhưng điều đầu tiên đập vào mắt tôi chính là thứ bạn đang cầm trên tay. Đó là gì vậy?".

Hongki giải thích, "Cái này ạ? Bài hát chủ đề của chúng tôi tên là 'Madly'. Lời bài hát khắc họa câu chuyện người con gái tôi yêu không tồn tại trên trái đất này. Để miêu tả cảm giác người con gái đó đang nắm tay mình, tôi đã thiết kế cái này". Jaejin bình luận, "Không phải là trông nó hơi đáng sợ hay sao?". Hongki tiết lộ lý do tại sao hôm đó micro hình xương bàn tay trông đáng sợ hơn bình thường, "Màu của nó lẽ ra được thiết kế rất đẹp nhưng màu sắc cũng cần phải hợp với trang phục biểu diễn nên tôi thiết kế nhiều phiên bản khác nhau. Vì cái này được làm bằng gỗ nên trông có hơi sợ hơn một chút".

Yoo Hee Yeol hỏi, "Vậy bạn tự làm cái này?". Hongki đáp, "Có rất nhiều chuyên gia nổi tiếng đã giúp tôi". Khi được hỏi, "Bạn làm cái này để người nghe đắm chìm vào âm nhạc của các bạn hơn hoặc truyền tải thông điệp của bài hát hay hơn phải không?",  Hongki nói đùa một cách thành thật, "Vâng, đó cũng là một trong các lý do. Nhưng tôi cho rằng, chiến lược quảng bá của công ty chúng tôi yếu quá nên tôi nghĩ, ít nhất thì mình cũng nên thử gây chú ý với cái này xem sao". Câu trả lời thẳng thừng của anh khiến mọi người bật cười.

Hongki cũng chia sẻ rằng, họ là những cựu binh trẻ tuổi trong làng Kpop. "Tuổi trung bình của chúng tôi là 23. Lúc chúng tôi ra mắt, thành viên trẻ nhất mới 16 tuổi. Nói thật thì bây giờ bất cứ khi nào chúng tôi tham gia các show ca nhạc, hoặc chúng tôi là tiền bối lâu năm nhất, hoặc chỉ có 1, 2 nghệ sĩ hoạt động trước chúng tôi. Còn đâu là các nghệ sĩ mới. Ví dụ EXO chẳng hạn. Lúc nhìn thấy EXO, tôi thấy họ thực sự tỏa sáng. Một lần chúng tôi chạm mặt nhau, chị biên kịch nói với tôi thế này, "Hongki à, đúng là cậu đã ở trong ngành này lâu rồi đấy. Giờ dù cậu có nhuộm tóc vàng thế nào đi chăng nữa thì gương mặt cậu cũng không tỏa sáng được đâu. Mặt cậu già rồi".

Hãy xem màn trình diễn của họ dưới đây!

MEMORY acoustic ver.

MADLY

LOVESICK rock ver.

Videos credit: Mary Hongki, 재재
Photo credit: FTISLAND Official facebook
Source: allkpop
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

437#
Đăng lúc 15-12-2013 21:02:56 | Chỉ xem của tác giả
[Pri-Log] 131203 FTISLAND nói xấu Seunghyun trên radio ‘Old School’

Ngày 03/12, 4 trong 5 thành viên của FTISLAND quay trở lại chương trình Kim Changryul’s Old School với chuyên mục trò chuyện âm nhạc kinh điển ‘Music’s Dignity’.

cr: hongblueskylove

Jaejin
: Xin chào, tôi là tay bass Jaejin. Rất vui được gặp các bạn!
Jonghun: Xin chào, tôi là guitarist Jonghun.

Chờ đã, lần này cậu ta không tự giới thiệu mình là pianist sao? Có chuyện gì thế nhỉ?

Hongki
: Tôi là Hongki.
Minhwan: Xin chào, tôi là tay trống Minhwan.

Seunghyun vắng mặt vì cậu ấy có buổi tập nhạc kịch 'The Three Musketeers’. Điều này có nghĩa: đây là thời điểm thích hợp để nói xấu Seunghyun!

KCR
: Làm sao cậu ấy dám vắng mặt khi đã biết chương trình này kiểu gì rồi cơ chứ... Để ăn mừng, hãy nói bất cứ điều gì chúng ta muốn về cậu ấy đi.
Jonghun: Hongki có nhiều điều muốn nói lắm.
Hongki: Không phải là tôi có nhiều điều muốn nói...nhưng mỗi lần em ấy đi tập kịch về, em ấy luôn nói về chuyện mình được khen thế nào.
Minhwan: Cậu ấy khoe khoang kinh lắm.
Hongki: Nhưng theo những gì tôi  biết thì em ấy chả tiến bộ mấy. Diễn xuất, sự lúng túng và kỹ năng thanh nhạc của em ấy có khá hơn đâu. Vì thế, mỗi lần em ấy nói về việc mình tiến bộ như nào là tôi rùng hết cả mình, nhưng tôi không nói gì cả.
KCR: Vậy là Seunghyun nói cậu ấy tiến bộ rất nhiều và biểu hiện của cậu ấy trở nên tự nhiên hơn nhưng các bạn đều không cho là như vậy?
Minhwan: Lần cuối cùng chúng tôi đi xem nhạc kịch của Seunghyun là năm ngoái. Vì thế tôi nghĩ chắc phải có đôi chút khác biệt chứ.
KCR: Đúng thế, kiểu gì mà cậu ấy chẳng thay đổi đôi chút.. Jonghun, bạn nghĩ gì về Seunghyun?
Jonghun: Tôi chẳng quan tâm đến em ấy lắm! {:184:}
Jaejin: Câu này mới nhất này!
KCR: Đây là điều đáng sợ nhất: Thiếu sự quan tâm! Thế còn bạn, Jaejin?
Jaejin: Điều này thật đáng sợ.
KCR: Jaejin, bạn sẽ không vắng mặt đúng không?
Jaejin: Chắc tôi sẽ tới đây mỗi ngày. Tôi nghĩ mình phải vậy quá. Nhưng tôi nghĩ Seunghyun sẽ làm tốt thôi. Tôi sẽ xem em ấy làm tốt đến đâu và nếu em ấy không làm tốt thì tôi sẽ mắng.
KCR: Ít ra thì còn có Jaejin bảo vệ Seunghyun.
Hongki: Đấy là vì Jaejin cũng đóng nhạc kịch.
Jaejin: Vâng, đúng vậy.
Hongki: Chúng tôi có vô số điều muốn nói về Jaejin lúc cậu ấy không có ở đây. Lần sau tôi sẽ đến một mình.
Jaejin: Tôi sẽ đến cùng anh ấy.
KCR: Hongki, bạn có một số hoạt động cá nhân.
KCR: Bạn hát nhạc phim cho ‘The Inheritors’.
Hongki: Vâng, tôi hát bài ‘I’m Saying’. Tôi cũng chuẩn bị quay một bộ phim truyền hình và một show thực tế.
KCR: Bạn không cảm thấy ngứa ngứa tai à? (vì có ai đó đang nói xấu cậu ta)
Hongki: Không, bởi vì tôi nói hết, có ai nói đâu.
Jonghun: Chúng tôi luôn bị ngớ người vì cậu ấy quen biết nhiều lắm.
KCR: Tôi có thể hiểu điều đó.
Jaejin: Yeah, chúng tôi không thể biết được khi nào thì anh ấy sẽ nói những chuyện ngớ ngẩn.
Jonghun: Khi Hongki ra ngoài ăn với các nhân viên, thi thoảng tôi mới đi cùng họ, thế mà họ đã biết rất nhiều chuyện về tôi.
KRC: Vì cậu ấy kể quá nhiều chuyện của người khác. {:184:}

Chuyện nói xấu Seunghyun chưa dừng lại ở đây. Một lúc sau, Kim Changryul nói với thính giả rằng họ có thể tiếp tục gửi những câu hỏi về Seunghyun và các thành viên hoặc sẽ bỏ qua, hoặc sẽ trả lời hộ cậu ấy. Hongki tình nguyện sẽ trả lời hết!

***The Mood***

KCR: Hãy nói một chút về mini-album mới của các bạn đi. Bài hát chủ đề có tên là ‘Madly’. Đó là bài hát như thế nào?
Hongki: Jin!
Jaejin: Tại Hàn Quốc, chúng tôi được biết đến nhờ những bản tình ca nhưng tại Nhật, chúng tôi làm tốt hơn ở mảng rock. Lần này, chúng tôi vẫn tiếp tục làm những gì chúng tôi đã làm ở Hàn Quốc, trở lại với một bản ballad.
KCR: Album trước của các bạn cũng có yếu tố rock khá mạnh. Nhưng bây giờ các bạn lại trở lại với ballad?
Jaejin: Vâng, và bây giờ cũng là mùa đông nữa.
Hongki: Dạo này trời lạnh quá, tôi cảm thấy rất cô đơn.
Jonghun: Tôi cảm thấy hay vì chúng tôi có thể làm được cả hai mảng, hát những bài rock mạnh mẽ và hát được cả những bài ballad đầy cảm xúc vì chúng tôi là ban nhạc.
KCR: Từng người các bạn cũng đang học nhạc và sáng tác. Vì vậy tôi nghĩ chúng tôi có thể đón chờ những sản phẩm kế tiếp.
Hongki: Mọi người cứ chờ đi ạ.
KCR: Tốt, chúng ta sẽ nghe bài hát trước. Ai sẽ giới thiệu ‘Madly’ đây?
Hongki: Minari~
Minhwan: Em làm cái này dở lắm, thôi để anh Jaejin. Em làm cực dở đấy.
KCR: Thì cứ thử đi. Bạn chỉ phải nói, "Đây là ‘Madly’, trình bày FTISLAND”.
Minhwan: Tôi sẽ thử vậy. Đây là ca khúc mới của FTISLAND. Một bài hát rất hay, thích hợp với mùa này. Chúng tôi sẽ trở lại sau bài hát ‘Madly’.

«FTISLAND – ‘Madly’»

KCR: Bài hát thật sự rất hay.
FT
: Cám ơn anh.
KCR: Rất thích hợp cho mùa này đấy.

***Cheongdamdong 111***

KCR
: Tôi thấy các bạn đang xuất hiện trong một chương trình giải trí thực tế mới bên cạnh CNBLUE, AOA và các nhân viên khác. Và các bạn xuất hiện trong vai trò đối thủ của CNBLUE. Điều này có là áp lực không?
Hongki: Không có áp lực gì nhưng cũng thế này thế khác. Chúng tôi bị chia sai đội.
KCR: Vì sao?
Hongki: CNBLUE có nguyên ban nhạc thực tập sinh còn chúng tôi có 2 diễn viên và 2 thực tập sinh ca sĩ. Vì thế rất khó để dạy cho họ cái gì đó.
KCR: Bạn có thể dạy họ thanh nhạc.
Hongki: Dạy hát thì không sao nhưng còn 2 bạn diễn viên?
KCR: Thì học diễn xuất.
Jaejin: Dạy họ những gì anh đã học ý!
KCR: Hongki, bạn diễn cũng khá mà.
Hongki: Diễn xuất của tôi đi xuống rồi.
KCR: Tại sao? Đối với cuộc sống của bạn thì diễn xuất là...Chờ đã, gì nhỉ? Chương trình không hoàn toàn là thực tế đúng không?
Hongki: Không. Nó gần như thật nhưng lại là dạng drama. Có một số tình huống thực và được sản xuất theo dạng drama.
KCR: Mới đây AOA cũng đến. Họ cũng quay chương trình này, họ đáng yêu thật.
Hongki: Dạo này phái mày râu rất nhiều người thích AOA.
KCR: Đặc biệt là cô bé đóng trong drama đang phát sóng ấy.
Hongki: Seolhyun.
KCR: Đúng rồi, trong phim cô bé rất đáng yêu. Có thành viên nào của AOA mà các bạn thấy cực kỳ tài năng không?
Minhwan: Tôi không rõ về phần tài năng nhưng Seolhyun đúng là xinh đẹp. Vì vậy tôi xem em ấy diễn xuất với nụ cười của người cha.
KCR
: Tôi cũng thế đấy.
Minhwan: Em ấy thật xinh đẹp.
KCR: Thế còn bạn thì sao Jonghun?
Jonghun: Tôi thích tất cả họ.
KCR: Wow, bạn đúng là một người đàn ông.
Jonghun: Tôi nói như vậy là vì chúng tôi cùng công ty thôi.
KCR: Chắc hẳn các bạn đã thân thiết hơn qua show thực tế lần này.
Jonghun: Tôi cũng nghĩ vậy.
Hongki: Tôi thì chưa. Tôi vẫn thấy ngượng lắm.
KCR: Sao vậy?
Hongki: Tôi kết bạn với con trai rất dễ nhưng với con gái thì hơi khó.
KCR: Thế còn bạn thì sao Jaejin?
Jaejin: Cho tới giờ thì chúng tôi cũng hiếm khi nói chuyện với nhau.
KCR: Vì bạn cũng không có cơ hội gặp họ phải không?
Jaejin: Đúng vậy, chúng tôi không có cơ hội. Nhưng bây giờ chúng tôi trò chuyện với nhau như những người bình thường nên tôi nghĩ là chúng tôi đã thân nhau hơn một chút.
KCR: Tôi mong là các bạn sẽ trở thành bạn bè và cùng nhau làm việc. Họ cũng có rất nhiều dự án theo nhóm. Minhwan có thể hát song ca với Seolhyun chẳng hạn.
Minhwan: Tôi muốn lắm nhưng chiều cao có chút chênh lệch...Em ấy rất cao.

***Vẽ móng nghệ thuật của Hongki***

KCR
: Một câu hỏi dành cho Hongki: Bạn vừa dành giải thưởng về vẽ móng nghệ thuật tại Nhật Bản?
Hongki: Vâng, đúng vậy.
KCR: Xin chúc mừng!
Hongki: Tôi là người nước ngoài đầu tiên nhận được giải thưởng này.
KCR: Bạn đang tỏa sáng ở những lĩnh vực khác ngoài âm nhạc. Đây chẳng phải là lần đầu tiên đối với một ca sĩ hay sao?
Hongki: Vâng, đối với lĩnh vực móng tay nghệ thuật thì là đầu tiên.
KCR: Giải thưởng đó như thế nào?
Hongki: Tên gọi của giải thưởng là "Nail Queen" và là lễ trao giải lớn ở bên Nhật, thu hút khoảng 800 phóng viên nhà báo tới tham dự. Là người nước ngoài đầu tiên được đề cử, tôi nhận được giải thưởng trong hạng mục "Vẽ móng nghệ thuật dành cho nam giới".
KCR: Các thành viên có tới dự không?
Minhwan: Chúng tôi không đi được.
Jaejin: Chúng tôi không vẽ móng.
KCR: Các bạn không chấp nhận được thành công của người khác chứ gì kkk Vậy là Hongki thành công với vẽ móng nghệ thuật. Thế còn Minhwan, bạn có tài năng nào khác không?
Minhwan: Tôi không có.
Jaejin: Em ấy ăn giỏi lắm.
Hongki: Và giỏi kiểu rẻ tiền nữa.
KCR: Sao các bạn giỏi xỏ xiên nhau thế nhỉ? Hongki cũng giỏi chê bai nữa.
Minhwan: Năm ngoái tôi đóng nhạc kịch và vẫn còn nhiều thứ để suy nghĩ xem điều gì là thích hợp đối với mình.
KCR: Thế còn bạn Jonghun?
Jonghun: Tôi đi chơi và đi câu cá.
KCR: Ồ, câu cá. Lần trước bạn đã kể điều này rồi.
Jonghun: Tôi thích núi non và không khí trong lành.
KCR: Bạn quả thật là rất yêu thiên nhiên.
Jonghun: Vâng, vì thế dạo này tôi cũng bắt đầu học chơi golf.
KCR: Cái đó hay đấy. Thế còn Jaejin thì sao?

Jaejin: Tôi thực sự mong Minhwan sẽ tham gia một show ăn uống. Mỗi lần nhìn thấy em ấy ăn, tôi cũng cảm thấy đói dù vừa mới ăn xong. {:184:}
Hongki: Anh có nghe nói về một show rất nổi trên internet không, một show của Mỹ ấy?
KCR: Show thi ăn à?
Hongki: Chúng tôi rất muốn tham gia show kiểu đấy. Ví dụ như chúng tôi thi chơi game hoặc Minhwan thi ăn.
KCR: Nghe hay đấy.
Hongki: Chúng tôi thích những điều đó hơn là xuất hiện trên bìa báo.
KCR: Sao các bạn không trình bày điều này với công ty?
Hongki: Chúng tôi làm rồi và bị từ chối.
KCR: Không có cánh cửa nào đóng với FTISLAND cả. Các bạn là nhóm rất cởi mở và thân thiện nên tôi nghĩ, sẽ rất vui khi xem các bạn làm điều đó đấy.

Hãy quay lại với việc nói xấu Seunghyun!

Câu hỏi: Seunghyun có tắm rửa không? Có thông tin mùa đông cậu ta không tắm.

Minhwan
: Cậu ấy có tắm, nhưng nếu tất cả chúng tôi đi ăn uống thì hôm sau cậu ấy không dậy nổi. Vì thế rốt cuộc cậu ấy đi ra ngoài mà không tẳm rửa gì hết vì cậu ấy còn mải ngủ.
Hongki: Em ấy hôi như anh chàng cô đơn ấy.
Minhwan: Seunghyun cũng biết vậy nên cậu ấy đã tắm trước khi đi ngủ. Sau khi ăn uống xong, chúng tôi về nhà và cậu ấy đã đi tắm, đi ngủ rồi hôm sau cứ thể đi ra đường thôi.
KCR: Thế như vậy không được à?
Minhwan: Cậu ấy đã tắm rửa nhưng thực sự không được sạch cho lắm.
KCR: Thế chuyện mùi hôi như anh chàng độc thân là như thế nào?
Hongki: Chắc là gan của em ấy không tốt. Em ấy còn không biết tự giải độc cho mình nữa.

KCR: Tôi đã hỏi các bạn lúc trước đó, các bạn giỏi ở điểm gì. Mọi người nghĩ Seunghyun giỏi ở điều gì?
Minhwan: Seunghyun à? Cậu ấy giỏi trêu chọc người khác và làm những điều ngớ ngẩn.
Hongki: Em ấy không thực sự giỏi cái gì cả. {:184:}
KCR: Ôi trời, chắc tôi sẽ rắc rối to nếu tôi ở trong FTISLAND mất. Nhưng tôi nghĩ các bạn nói vậy là vì các bạn cực kỳ thân nhau.

Câu hỏi: Jonghun, vai của bạn không sao chứ?

Jonghun
: Tôi bị thương ở vai khi quay một show giải trí.
KCR: Như thế nào?
Hongki: Cậu ấy ghi hình chương trình thể thao.
KCR: Dream Team.
Jonghun: Tôi quăng người ra để nhấn nút và bị thương ở vai. Vai tôi vốn cũng đã yếu rồi nên rốt cuộc tôi phải đi trị liệu vật lý.
KCR: Bị thương vào mùa đông thế này cũng rất là lâu lành.
Hongki: Đúng rồi, chúng tôi rất lo lắng.
KCR: Giờ đã đến lúc lắng nghe một bài hát. Vì chúng ta đang nói về vai của Jonghun, hãy nghe bài hát của cậu ấy. Bạn hãy giới thiệu bài hát của mình cho chúng tôi đi.
Jonghun: Bạn không cần điều gì khác, chỉ cần lắng nghe nội dung bài hát thôi.
KCR: Và đây là ‘I Can’t Have You’ của FTISLAND.

«FTISLAND – ‘I Can’t Have You’»

KCR: Tôi đã hỏi 4 thành viên FTISLAND về Seunghyun và có vẻ như Seunghyun cũng đã nghe chương trình này. Đây là những gì cậu ấy đã viết: "Aish... anh Hongki...thật là... Đây là lý do lẽ ra em không nên bỏ lỡ buổi radio. Mùi của anh chàng độc thân?? Anh lúc nào cũng nói thế hết. Còn Choi Minhwan nữa, mình nghe thấy cậu nói gì rồi đấy nhé!"
Jonghun: Chắc em ấy viết tin nhắn.
Hongki: Seunghyun à, em có nói gì cũng không thành vấn đề. Em biết sao không? Vì em không có ở đây. {:184:}
KCR: Vì Seunghyun đang nghe chúng ta, hãy nói gì đó tốt đẹp về cậu ấy đi.
Jonghun: Đúng rồi, cái này phải làm cho hay vào.
Hongki: Có gì tốt đẹp để nói về em ấy đâu?
Jaejin: Khen ngợi chiều cao của em ấy đi. )
Hongki: Cậu ấy cao lắm!
KCR: Thật à? Điều đó chắc chắn là rất tốt rồi.
Hongki: Nhưng cậu ấy vẫn thấp hơn anh. =
KCR: Vậy sao? Yayy, tôi đã đánh bại FTISLAND trong một lĩnh vực nào đó rồi.

Câu hỏi: Vì các bạn đã bỏ rơi chúng tôi suốt 6 mùa Giáng sinh qua, năm nay hãy làm gì đi!

KCR: Trong suốt 6 năm qua các bạn không tổ chức gì với fan à?
Hongki: Chúng tôi có. Có năm chúng tôi tổ chức concert vào Giáng sinh ở Daegoo.
KCR: Giáng sinh năm nay thì sao?
Minhwan: Chúng tôi có concert gia đình ở Nhật vào cuối năm nên chúng tôi phải chuẩn bị.
KCR: Vậy là không có lịch hoạt động tại Hàn?
Hongki: Tôi phải quay drama.
KCR: Không phải là các bạn vừa đi lưu diễn tại Nhật sao?
Hongki: Đúng vậy.
KCR: Các bạn có concert tại Hàn, sau đó là tại Nhật. Nhưng giờ sao lại Nhật nữa?
Hongki: Đó là concert gia đình.
KCR: Vậy là tất cả các nghệ sĩ của FNC? Thú vị đấy! Chắc hẳn có rất nhiều điều các bạn có thể làm.
Hongki: Đúng vậy, nhưng chúng tôi không có thời gian để chuẩn bị gì cả. Tôi lo là sẽ thất bại.
KCR: Bạn không cần phải làm quá nhiều. Hãy để điều đó cho các thành viên.
Hongki: Chúng tôi phải phối lại các bài hát và tập diễn chung nhưng chúng tôi không có thời gian để gặp nhau mà tập.
Minhwan: Em nghĩ nếu có tầm 2 tuần tập là đủ đấy.
KCR: Tôi chắc là sẽ rất tuyệt!

Tin nhắn: Em đã nhận được kết quả thi đại học nhưng ở danh sách chờ. Vì thế 3 tiếng đồng hồ qua em đang buồn rầu lắm đây. Các anh làm gì thì thấy buồn?

Hongki: Ở trong danh sách chờ nghĩa là thế nào?
KCR: Nghĩa là bạn chưa được nhận nhưng có một vị trí trong danh sách chờ.
Minhwan: Rồi thế nào nữa ạ?
KCR: Nếu ai đó đỗ nhưng lại không đăng ký vào trường đó thì người đầu tiên trong danh sách chờ sẽ được nhận suất đấy.
Minhwan: Vậy là cô ấy vẫn có một cơ hội để được nhận vào trường?
KCR: Điều đó còn phụ thuộc vào số thứ tự chờ của cô ấy nữa.

Dĩ nhiên FT có biết cái này là gì đâu vì các cậu chưa bao giờ thực sự đi thi đại học.

KCR: Các bạn làm gì mỗi khi thấy buồn bã chán nản?
Hongki: Tôi ăn uống hoặc đi gặp bạn bè.
Jonghun: Tôi nghĩ mình cũng ăn. Tôi ăn uống, đập phá đồ vật. Tôi đi chơi golf.
Jaejin: Tôi đi ra ngoài, đi lòng vòng, ăn uống và đi mua sắm.
Hongki: Tôi thấy lo lắng mỗi khi Jaejin ra ngoài.
KCR: Tại sao?
Hongki: Vì em ấy không về nhà.
Jaejin: Hongki, anh có muốn em kể chuyện hôm qua anh đã làm gì không?
KCR: Hôm qua cậu ấy không về nhà à?
Hongki: Không, tôi sống với bố mẹ.
Jaejin: Vâng, và anh ấy không về nhà.
ㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ
Minhwan: Tôi gọi cho mẹ hoặc bạn bè. Tôi xả stress bằng cách nói về nó.
KCR: Vậy ra bạn không gọi cho các thành viên à?
Minhwan: Đôi khi tôi cũng gọi.
KCR: Thật sao? Họ có giúp bạn không?
Jaejin: Em ấy chưa bao giờ gọi cho chúng tôi cả.
KCR: Thế còn Seunghyun?
FT: Cậu ấy sẽ làm gì xả stress nhỉ? Cậu ấy thường ở chung với Minhwan. Họ dính như keo.
KCR: Chắc hẳn cậu ấy sẽ alo cho Minhwan.
Minhwan: Chúng tôi gặp nhau rồi đi ăn uống.
KCR: Nghĩ lại, FTISLAND là idol nhưng các bạn nói chuyện rất thoải mái về việc uống rượu. Tại sao các bạn lại thế?
Hongki: Từ lúc debut chúng tôi đã không phải che giấu nhiều bởi vì rất nhiều người đã biết về quá khứ của chúng tôi rồi. Vì thế, nếu chúng tôi che giấu mọi chuyện thì phản ứng còn tiêu cực hơn.
Hongki: Và chúng tôi không gây ra chuyện gì rắc rối cả.
Jonghun: Chúng tôi chưa bao giờ dính vào chuyện gì rắc rối cả.
Jaejin: Chúng tôi kiểm soát bản thân rất tốt.
KCR: Các bạn thường đi cùng nhau đúng không?
Hongki: Chúng tôi gặp nhau hàng ngày.
KCR: Ngoài âm nhạc ra các bạn có nói chuyện về điều gì khác không?
Hongki: Chúng tôi nói chuyện về con gái.

Câu hỏi: Nếu bây giờ các bạn được đi nghỉ, các bạn sẽ đi một mình hay đi cùng nhau?

FT: Chúng tôi sẽ đi cùng nhau.
KCR: Chuyến đi tuyệt nhất mà các bạn đã đi là ở đâu?
FT: Chưa có ạ.
Jonghun: Họ không nhớ điều này nhưng đó là lúc chúng tôi ở Pataya, tôi đã đi tàu một mình. Tôi nghĩ đó là chuyến đi tuyệt nhất đối với tôi.
Hongki: Lúc đó phòng mình có rất nhiều bò sát.
KCR: Nếu các bạn có một hoặc hai tuần rảnh rỗi, các bạn muốn đi đâu?
Minhwan: Chúng tôi đã định đi châu Âu nhưng bây giờ thì không chắc lắm do lịch trình drama của anh Hongki và một vài việc khác.
KCR: Các bạn định đi du lịch bụi?
KCR: Đó sẽ là những trải nghiệm quý báu, giúp các bạn có thể sáng tác.
Hongki: Jonghun sẽ mang theo cây guitar của cậu ấy.
KCR: Các bạn định biểu diễn trên đường phố?
Minhwan: Hoặc chúng tôi sẽ mua một cây đàn ở bên đó cũng được.
KCR: Jaejin, hãy giới thiệu bài hát của bạn đi.
Jaejin: Đó là một bài hát rất êm đềm mượt mà. Xin hãy lắng nghe ca khúc ‘The Way Into You’.

«FTISLAND – ‘The Way Into You’»

KCR
: Bài này giống một bài pop.
Jaejin: Cám ơn anh.
KCR: Để sáng tác một bài hát, các bạn phải tụ tập và cùng nhau nghe nhạc.
Hongki: Chúng tôi đến thăm phòng thu của nhau. Chúng tôi chia sẻ bài hát khi chúng gần hoàn tất. Vì lúc đó có thể nhận xét xem bài đó hay hay dở.
KCR: Vậy là phải nhận xét về nhạc của nhau?
Jaejin: Đương nhiên rồi ạ.
Hongki: Với Jonghun thì cậu ấy gọi tôi qua để thu bản demo hộ cậu ấy.
Jonghun: Đấy là do tôi hát không hay.
Hongki: Ngoài ra, nếu muốn được công ty thông qua thì bài hát cần phải nghe mượt mà nhất có thể.
KCR: Các bạn có đưa bài hát của mình cho nhóm khác chưa?
Minhwan: Chưa phải là lúc này ạ.
KCR: Ai muốn đưa?
Hongki: Tôi muốn đó sẽ là bài của tôi.
Jaejin: Tôi muốn đưa bài của mình cho một ban nhạc. Có lần ở bên Nhật, tôi đã đưa một bài cho cựu thành viên của chúng tôi, anh Wonbin.

Quay trở lại chủ đề du lịch, một fan gợi ý FTISLAND tham gia chương trình ‘Rule Of The Jungle’ thay vì đi châu Âu. Hongki và Jaejin nói Không, xin cám ơn {:184:}  còn Minhwan và Jonghun nói họ muốn tham gia nhưng sẽ xung đột lịch trình vì họ cần phải nghỉ ít nhất là 2 tuần.

Câu hỏi tiếp theo là về việc nếu có thể quay lại quá khứ, FTISLAND muốn quay về thời điểm nào. Tất cả 4 người họ đều nói rằng muốn trở lại những ngày thực tập sinh.

Minhwan: Tôi muốn viết lại lịch sử.
KCR: Nhưng với các thành viên hiện tại?
Minhwan: Vâng.
KCR: Nếu quay lại những ngày thực tập sinh, bạn muốn làm điều gì?
Minhwan: Tôi nghĩ mình sẽ đi chơi nhiều hơn.
KCR: Chẳng phải các bạn đã chơi đủ rồi hay sao?
Minhwan: Không, tôi vừa mới bắt đầu thấy vui vẻ thôi ạ.
Hongki: Tôi muốn trau dồi những kỹ năng cơ bản vì chúng tôi thiên về tập thể mà tôi đã không tự rèn luyện bản thân nhiều lắm.
Jonghun: Tôi muốn học sáng tác nhiều hơn.
Jaejin: Tôi ước mình đã viết được nhiều bài hát hơn.

Câu hỏi: Dạo này nhìn các cậu mệt mỏi quá. Các cậu ngủ được mấy tiếng?

FT: Hôm qua chúng tôi ngủ nhiều lắm.
KCR: Khi phát hành rồi quảng bá album, thường thì các bạn ngủ được bao nhiêu tiếng?
Hongki: Nếu cực kỳ bận thì khoảng 3,4 tiếng.
Minhwan: Đôi khi chỉ có một tiếng.
KCR: Làm thế nào các bạn có thể giữ sức được?
Hongki: Tôi uống Vitamins and Omega.
Jonghun: Tôi ăn sâm.
KCR: Vì các bạn ở độ tuổi cần chăm lo cho sức khỏe rồi.

Câu hỏi: Chúng tôi có thể trông đợi điều gì ở album kế tiếp?

Hongki: Tôi nghĩ, album kế tiếp của chúng tôi sẽ là âm nhạc chúng tôi thực sự muốn làm.
KCR: Các bạn vẫn đang trong giai đoạn thử nghiệm và mắc sai lầm mà.
Hongki: Vâng, đúng vậy. Nhưng năm tới chúng tôi có thể có được cả hai, điều chúng tôi muốn làm và điều công ty muốn.
Minhwan: Vẫn chưa có gì được quyết định hết.
Hongki: Nghe thú vị phải không ạ?

Một fan yêu cầu các thành viên FTISLAND làm aegyo. FT từ chối vì họ đã không còn đáng yêu và mới mẻ gì nữa.

Hongki: Chúng tôi vẫn trẻ nhưng vì chúng tôi đã là một phần của trường đời lâu rồi nên chúng tôi đã già...
Minhwan: Chúng tôi cảm giác như mình là chai coke hết ga vậy.
KCR: Tuổi trung bình của các bạn là bao nhiêu? 23?
Jaejin: Chúng tôi vẫn trẻ lắm.
KCR: Minhwan, lúc bạn bắt đầu chơi nhạc là khi nào?
Minhwan: Lúc tôi học lớp 6.
Hongki: Tôi lúc giữa trung học cơ sở.
Jonghun: Tôi học năm đầu trung học.
Jaejin: Tôi là giữa trung học cơ sở.
KCR: Từ khi nào các bạn muốn trở thành nhạc sĩ?
Minhwan: Tôi nghĩ cùng lúc tôi bắt đầu chơi trống.
KCR: Sớm như vậy sao. Tại sao khi đó các bạn không vui chơi?
Minhwan: Tại sao tôi lại không nhỉ?
Hongki: Hồi đó Minhwan không bao giờ hiểu nổi vì sao tôi và Jonghun lại hay đi chơi.
Minhwan: Lúc đó, tôi đã nghĩ, không có thời gian để chơi, đó là lúc phải làm việc chăm chỉ. Nhưng bây giờ tôi mới nhận ra, lúc đó chính là thời gian để chơi còn bây giờ mới là lúc cần làm việc chăm chỉ.

***KẾT THÚC***

KCR: Ai muốn giới thiệu bài hát cuối cùng?
Hongki: Bài hát cuối cùng là của tôi, bài hát có tên gọi ‘Siren’, giai điệu vui nhộn sẽ khiến bạn muốn nhún nhảy theo.

«FTISLAND – ‘Siren’»

Source: Old School + DJ.Pri @tumblr.com
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

438#
Đăng lúc 16-12-2013 13:54:11 | Chỉ xem của tác giả
Hongki tạm ngừng các hoạt động do chấn thương

Do vụ tai nạn mới đây, FTISLAND Lee Hongki sẽ dừng các hoạt động quảng bá.

Ngày 16/12, FNC Entertainment thông báo, sau khi ăn tối cùng với các nhân viên trong đoàn phim 'Hundred Year Bride', Lee Hongki bị trượt ngã trên đường đóng băng. Cú ngã đã khiến anh bị trật xương vai và rạn xương mặt.

Hongki được chẩn đoán phải điều trị trong 6 tuần. Điều này buộc anh phải dừng quay bộ phim hiện thời, 'Hundred Year Bride'.

Concert gia đình của FNC Entertainment dự kiến tổ chức vào hai ngày 28 và 29/12 cũng sẽ được hoãn lại sang năm 2014.

Photo credit: FNC Entertainment
...
Khổ thân skullhong, trời rét chắc đau lắm... Nhanh bình phục và tận dụng cơ hội này để nghỉ ngơi nữa...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

439#
Đăng lúc 6-1-2014 14:12:40 | Chỉ xem của tác giả

FTISLAND Choi Minhwan nhận vai chính trong nhạc kịch ‘Joseph Amazing’

Tay trống của FTISLAND, Choi Minhwan đã được chọn đóng vai chính ‘Joseph’ trong đợt trình diễn sắp tới của vở nhạc kịch Joseph and the Amazing Technicolor Dreamcoat (Joseph Amazing).

Trong vở nhạc kịch đầu tay 'Gwanghwamun Love Song' công diễn tại Osaka năm 2012, Minhwan đóng vai chính Ji Yong. Đầu năm 2013, anh cũng được chọn đóng vai thái tử Lee Shin trong vở nhạc kịch 'Goong', từng bước thu thập kinh nghiệm với vai trò diễn viên nhạc kịch.

Công ty sản xuất vở nhạc kịch cho biết, "Sau khi cân nhắc nhiều yếu tố, chúng tôi quyết định chọn Minhwan vì cậu ấy có rất nhiều tiềm năng diễn xuất. Chúng tôi tin tưởng cậu ấy sẽ trưởng thành với vai trò ngôi sao nhạc kịch với vai diễn 'Joseph’ trong Joseph Amazing.”

Joseph and the Amazing Technicolor Dreamcoat là dự án hợp tác đầu tiên giữa Andrew Lloyd Webber và Tim Rice. Vở diễn sẽ bắt đầu từ 30/12/2013 đến 09/02/2014 tại sân khấu trung tâm Daehangno.

Photo credit: Newsen
Source: mwave
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

440#
Đăng lúc 6-1-2014 14:14:04 | Chỉ xem của tác giả
FTISLAND Song Seunghyun song ca cùng danh hài Song Eun Yi

FTISLAND
Song Seung Hyun (21 tuổi) và danh hài cùng công ty Song Eun Yi (41 tuổi) sẽ cùng hợp tác trong một sản phẩm âm nhạc. Dự án song ca này sẽ đánh dấu 14 năm kể từ lần cuối cùng Song Eun Yi hoạt động với vai trò ca sĩ. Chị thường hoạt động chủ yếu với vai trò nghệ sĩ hài và MC trong các chương trình thực tế.

Tiêu đề “Age-Height(tên chuyển dịch tạm thời) cho thấy đây sẽ là một bài hát đầy tính giải trí đối với người nghe. Hai ca sĩ có sự cách biệt 20 năm tuổi tác cũng như 26 cm chiều cao.

Trong một tập phim "Cheongdamdong 111”, Song Eun Yi đã cố gắng thuyết phục chủ tịch công ty đồng ý cho chị quay trở lại với vai trò ca sĩ và khiến ngài CEO cười bằng điệu nhảy đáng yêu.

Ngoài ra, bài hát sẽ được phát hành ngày 09/01. Sau đó, ngày 13/01 MV của ca khúc sẽ được phát hành. Dự kiến, sau khi bài hát được phát hành, bộ đôi sẽ biểu diễn trên “M! Countdown”.

Photo credit as tagged
Source: soompi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách