Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: airenvn
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[News] Tin tức, bài viết về Lee Seung Gi

[Lấy địa chỉ]
481#
 Tác giả| Đăng lúc 23-8-2012 20:00:21 | Chỉ xem của tác giả
[23.08.2012] Seung Gi trong truyện ngắn That Guy's Montage

Đây là một đoạn trích trang 266~267 của quyển truyện

- Con đẹp trai thật, phải không Mẹ?
- Tất nhiên rồi! Con trai của Bố Mẹ là đẹp nhất.

Mẹ đưa hai ngón tay cái lên và nói thật to để tất cả những người xung quanh đều nghe thấy. Một ông chú say rượu đi ngang qua và liếc nhìn nó. Dù hơi ngượng nhưng Mẹ vẫn đầy hãnh diện bảo rằng nó rất đẹp trai. Bất giác, nó phát hiện bản thân nó cũng đang cười.

- Hi hi, vậy con có đẹp hơn Lee Seung Gi không Mẹ?

Mẹ là một fan hâm mộ lớn của Lee Seung Gi. Chương trình nào mà có Lee Seung Gi tham gia, bất kể là phát lại đi chăng nữa, Mẹ cũng đều xem lại từ đầu chí cuối cả. Và mỗi lần lên mạng internet, chắc chắn là Mẹ sẽ nghe những bài hát của Lee Seung Gi. Mẹ thích anh ta nhiều như vậy đấy.

Mẹ hơi bất ngờ vì câu hỏi của nó và đột nhiên ngước nhìn lên bầu trời. Rồi sau đó Mẹ xoay xoay ngón trỏ hướng lên không trung, một cách bâng quơ.

- Trời hôm nay đẹp thật. Các vì sao trông mới thật lấp lánh, con trai nhỉ?
- Mẹ …
- Dong An à, Mẹ hỏi thật nhé, có phải Lee Seung Gi chỉ đẹp trai thôi hay không, hở con? Seung Gi không phải là người bình thường, con cũng biết mà. Và dù con là con trai của Mẹ thì cũng chẳng thể thay đổi được sự thật, con trai à.”

Source: Dclsg/ tryp96
V-trans: [email protected]

--

Đoạn trích như vầy thì chắc "anh Lee Seung Gi kia" không chỉ được nhắc đến ở hai trang này, chắc là thằng bé trong câu chuyện đã chạnh lòng hỏi kiểu ghen tị không ít lần vì mẹ mình quan tâm nhiều đến "anh Lee Seung Gi kia", thế nên người mẹ mới nói thế nhỉ
Vầng, con trai cuốc rân là kẻ thù chung của những đứa con trai của mẹ   

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

482#
 Tác giả| Đăng lúc 23-8-2012 21:32:05 | Chỉ xem của tác giả
[23.08.2012] Sao nào phù hợp làm đại sứ vì an sinh sức khỏe người tiêu dùng nhất?

Trong buổi lễ công bố, chứng nhận về các sản phẩm - dịch vụ an toàn, chất lượng dựa theo tiêu chí của Tổ chức Chỉ số an sinh người tiêu dùng Hàn Quốc (KSWCI) năm 2012 vào ngày 23.08.2012, Hiệp hội Tiêu chuẩn chất lượng Hàn Quốc (KSA) đã công bố kết quả khảo sát phản ánh của người tiêu dùng (khoảng hơn 10.000 người) về các yếu tố thiết yếu đối với các sản phẩm – dịch vụ trong tiêu dùng, bao gồm: sức khỏe, môi trường, an toàn, đầy đủ, mức độ hài lòng, trách nhiệm xã hội.

Bên cạnh đó, KSA cũng công bố kết quả cuộc khảo sát mở do người tiêu dùng bình chọn với nội dung “Ngôi sao nào được cho là phù hợp làm đại sứ vì an sinh sức khỏe người tiêu dùng nhất?”

Kết quả, với hình tượng trẻ trung, lành mạnh, nữ diễn viên Kim Tae Hee, ca sĩ - diễn viên Lee Seung Gi và ca sĩ Lee Hyo Ri đã được bình chọn là 3 nghệ sĩ có lối sống lành mạnh tiêu biểu, phù hợp với hình ảnh đại sứ vì an sinh sức khỏe người tiêu dùng nhất.

Source: Hankyung.com via Nate
Sum + V-trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

483#
Đăng lúc 24-8-2012 18:32:47 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay 24/8 mình đã gặp bạn Ki tại sân bay Changi Singapore, đến giờ vẫn còn nhiều cảm xúc muốn chia sẻ với các bạn đôi chút :d

Mình là nhân viên của Singapore airlines nên có thể vào trước cổng ra của máy bay để chờ bạn Ki, không cần phải đứng ngoài chờ như những fan khác :x. Lúc mình đến cổng, đã có khoảng 6 bạn fan Hàn đang đứng chờ ở đó rồi, chắc các bạn ấy đến từ chuyến bay trước nhưng chưa làm thủ tục nhập cảnh, ngoài ra còn có mấy chú cảnh sát và hai bác sếp của sân bay đến giám sát tình hình nữa. Mình đã làm nhiều chuyến bay có diễn viên Nhật, có cầu thủ bóng đá, có cả anh diễn viên hài của Hàn nhưng mà không nhớ tên, chưa thấy chuyến nào phải có nhiều cảnh sát và sếp của airport đến hộ tống như chuyến này :D.

Rồi bạn Ki béo đi ra, cả làng ùa vào vây quanh bạn ấy, các bạn fan chụp ảnh lia lịa, anh quản lý đẹp giai và các chú cảnh sát vây chặt bạn Ki, không ai lại gần được. Tuy vậy bạn Ki rất là thân thiện, bạn ấy không đeo kính, khẩu trang, gặp ai chào, cười với bạn ấy là bạn ấy cũng cười lại :D. Lúc đó bạn Ki đi qua mình, gần ơi là gần, chỉ cách một cánh tay thôi à, mình đang ngồi ngước mắt lên nhìn, bạn ấy nhìn lại mình và cười, gật đầu chào một cái nữa. Mình đã dặn lòng là không được hò hét lên như mấy em fangirl, thế mà lúc đấy cũng không cầm lòng được , kêu ầm cả lên :D. Bạn Ki ngoài đời đẹp giai dễ sợ, da trắng, mắt xinh, miệng xinh, dáng người cao cao, thanh thanh, nói chung là đẹp hơn trên tivi ngàn lần :X

Mình đi theo bạn Ki đến tận chỗ làm thủ tục nhập cảnh, bạn Ki được ưu tiên làm thủ tục ở quầy riêng, không phải xếp hàng như những người khác. Mình đang định đi qua lối staff để chặn đầu bạn ấy thì bị mấy ông sếp airport nhìn, có vẻ khả nghi (nhân viên sân bay không được tự ý đi lại trong sân bay nếu không có nhiệm vụ). thế là mình chạy ngay vào nhà vệ sinh, mặc đồng phục vào và quay lại chỗ nhập cảnh, cứ sợ bạn Ki đi mất rồi. May thay lúc chạy ra, bạn Ki vẫn đang đứng chờ lấy hành lý. Được cái ngày sao mà may mắn thế, hành lý mãi không thấy ra, bạn Ki đứng chờ mãi, fan bên ngoài thì gào rú, tức một nỗi mấy chú cảnh sát cứ vây lấy bạn Ki nên không lại gần bạn Ki được, lúc này mình mặc đồng phục nhân viên rồi nên cũng không được phép chụp ảnh, chỉ có thể đứng nhìn bạn Ki mãi thôi :D

Khoảng 15 phút sau, bạn Ki quyết định đi đến họp báo trước còn anh quản lý ở lại lấy hành lý. Bạn Ki ra ngoài fan hò reo ầm ỹ, nhưng chỉ chưa đầy 3 phút sau bạn Ki đã ra đến ô tô và đi mất hút, fan còn đứng ngoài khóc hu hu :D

Mình thì buồn dã man luôn, bạn Ki thân thiện, đáng yêu, luôn mỉm cười và cúi chào lại tất cả những ai chào mình. Chắc không bao giờ quên được lúc hai người bốn mắt nhìn nhau T_T

Ngày 26 bạn Ki quay lại Hàn Quốc rồi, lần mò mãi mới có được thông tin chuyến bay của bạn ý, SQ 602 đi lúc 2h30 chiều, vào trong phòng chờ là không còn cảnh sát hộ tống nữa đâu, Ki à, quả này em quyết đón đầu anh, theo anh lên máy bay :D

--

* Ghi chú *

Seung Gi trong chuyến sang Singapore với Fan Meeting "Tonight with Lee Seung Gi in Singapore", tổ chức chính thức ngày 25.08.2012 (Xem ảnh + video Fan Meeting tại Đây)
<Fan a/c: Seung Gi đến Singapore ngày 24.08.2012>

- Mod: [email protected] -

Bình luận

bạn thật may mắn ^^ cảm ơn nhìu vì đã chia sẽ  Đăng lúc 26-8-2012 10:46 PM
chắc là sẽ đón đc thôi :x bạn 5ting nhé :X cảm ơn bạn 1 lần nữa :)  Đăng lúc 25-8-2012 03:32 PM
nghĩ cách đón đầu bạn ki làm mình đau đầu suốt hwa, mai bạn ki bay lúc 2h30 mà 2h mình phải vào làm rồi, ko biết có đón đc bạn ấy ko T_T  Đăng lúc 25-8-2012 02:48 PM
0a, bạn này hp quá à :> chờ màng đón đầu Gi của bạn quá  Đăng lúc 25-8-2012 01:01 PM
cảm ơn bạn nhìu lắm...mong chờ bài kế tiếp theo anh lên máy bay của bạn :D  Đăng lúc 25-8-2012 12:02 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
airenvn + 5 Cảm ơn bạn
daugaran91 + 5 nhớ edit tiếng việt nhé:x:x.có pic .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

484#
Đăng lúc 25-8-2012 22:14:33 | Chỉ xem của tác giả
[Ent. News - 25.08.2012] Những bài hát làm nên tên tuổi của các ngôi sao - Because You Are My Woman no2.

Cre: dclsg
Reyp by me
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

485#
Đăng lúc 26-8-2012 14:14:16 | Chỉ xem của tác giả
Mình đã đón đầu đc bạn Ki và có đc chữ ký của bạn ấy ^^

Mình đến sớm trước 2 giờ liền, ngồi chờ ở immigration vì thông thường ai cũng phải qua nhập cảnh mới vào đc sân bay. Ngồi một hồi mình thấy ko yên tâm, lại vào trong văn phòng check lại lần nữa thì mới biết bạn Ki sẽ check in từ VIP terminal và có xe đưa đến tận cổng. Mình đến luôn cổng ngồi đợi. Chờ từ lúc cổng chưa mở, đến lúc cổng mở, rồi đến lúc thông báo sắp đóng cửa, mãi mà ko thấy bóng bạn Ki đâu cả. Tim đập chân run, tay ôm giấy bút, thật tình trong đời chưa bao giờ có lúc đau tim run rẩy đến vậy T_T
Còn khoảng 5p nữa là đóng cổng, có một bạn hàn xẻng cầm vé business class đến hỏi cổng này có phải cổng đi seoul ko, mấy bạn mình mặc đồng phục sân bay bảo phải, vào nhanh lên kẻo ko kịp nữa đâu. Bạn đấy bảo bạn ấy đi gọi người nhà rồi quay lại ngay. Mấy phút sau bạn ấy quay lại, đi cùng với hai người nữa, mình không nhận ra là bạn Ki luôn. Hóa ra là bạn Ki ngồi với manager ở chỗ nào đó sẵn rồi, chỉ chờ mọi người lên máy bay hết thì mới vào.
Bạn Ki đi với hai người kia vào, mình thật tình ko nhận ra luôn, mai sao bạn Ki quay lại vẫy tay cười, mình và con bạn chạy thẳng vào trong cổng theo luôn, vì mình với bạn mình đang ko mặc đồng phục, những bạn khác mặc đồng phục ko dám vào, chỉ có hai bạn vào theo. Thấy mình vào anh quản lý xua tay ko cho lại gần, mình bảo "can you sign for me?" anh quản lý vẫn ko cho ký, xua tay gạt mình ra, nhưng thật tình muốn khóc vì bạn Ki dã man. Bạn Ki đưa tay ra, cười và lấy giấy bút của mình, bạn Ki cầm giấy loay hoay ko biết kê vào đâu để ký, xong bảo anh quản lý bê cái túi lên để bạn Ki kê giấy vào đấy kí. Mình bảo "Write my name too", bạn Ki bảo "what's your name?" mình đánh vần bằng tiếng anh "H-i-e-n", bạn Ki viết xong đưa cho mình, cười vô cùng thân thiện. đứa bạn mình lúc đất đang chụp ảnh thì bị quản lý bảo ko đc chụp ảnh, security trong gate cũng quát bảo nếu chụp ảnh sẽ lấy máy ảnh nhưng bạn mình vẫn chụp ^^
Bạn Ki đi vào trong rồi vẫn vẫy tay và cười rất là duyên :X Nhớ mãi lúc đấy mình đứng ngay bên cạnh :X

ảnh nhé:

--

* Ghi chú *

Seung Gi trong chuyến sang Singapore với Fan Meeting "Tonight with Lee Seung Gi in Singapore", tổ chức chính thức ngày 25.08.2012
<Fan a/c: Seung Gi rời Singapore để về Hàn ngày 26.08.2012>

- Mod: [email protected] -

Bình luận

ss hạnh phúc lắm ss ơi !!! <3  Đăng lúc 27-8-2012 12:37 PM
quá thân thiện một hình tượng nghệ sỹ đích thực :))  Đăng lúc 27-8-2012 12:10 PM
Bây giờ em ngồi tưởng tượng cái cảnh cụ kí xong ngước lên nhìn với nụ cười tỏa nắng ấy!! WOa!!  Đăng lúc 27-8-2012 11:51 AM
Ôi!! Cụ thật siêu cute!! Luôn luôn thân thiện như thế!! Khoảnh khắc ấy thật hạnh phúc không thể tả nổi chị nhỉ???  Đăng lúc 27-8-2012 11:47 AM
thích quớ đi =(( oa oa  Đăng lúc 27-8-2012 10:29 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
daugaran91 + 5 aaaaaaaaaaa:x:x
airenvn + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

486#
 Tác giả| Đăng lúc 27-8-2012 12:37:42 | Chỉ xem của tác giả
[Reuters News] Lee Seung Gi tổ chức Fan Meeting tại Singapore ngày 25.08.2012
<Xem ảnh, video tại Đây>

Reup by [email protected] - ashoka1006@Utube

[Fan Meeting Tonight with Lee Seung Gi in Singapore 25.08.2012] Phỏng vấn với Xinmsn

Cre: Xinmsn
Reup by [email protected] - ashoka1006@Utube
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

487#
 Tác giả| Đăng lúc 28-8-2012 10:05:07 | Chỉ xem của tác giả
[ITN News Video 27.08.2012] Fan Meeting tại Singapore 25.08.2012

Cre: ITNNews@Utube

[ITN News (Anh) 27.08.2012] Ngôi sao Hàn Quốc Lee Seung Gi làm ngất ngây người hâm mộ tại Singapore

Ca sĩ, diễn viên, người dẫn chương trình truyền hình Lee Seung Gi đã tổ chức buổi Fan Meeting đầu tiên tại Singapore vào ngày thứ Bảy (25.08.2012) vừa qua. Trước đó, anh đã có buổi trò chuyện phỏng vấn tại một trung tâm mua sắm tại đây (Marina Square) trong sự la hét, hò reo và vẫy chào từ những người hâm hộ, và hầu như tất cả mọi người ai nấy cũng đều dùng điện thoại và iPads của mình để quay lại sự kiện này cả.

Đây là lần đầu tiên ngôi sao đa tài Hàn Quốc Lee Seung Gi tổ chức một sự kiện chính thức cùng các fan của mình ở các nước Châu Á. Tuy nhiên, Lee Seung Gi lại cho biết, anh không hề có kế hoạch chinh phục thị trường quốc tế gì cả.

“Tôi không cho rằng thị trường quốc tế là điều mà mọi người có thể chinh phục chỉ bằng kế hoạch, và hiện giờ thì tôi cũng chẳng có điều kiện. Tôi chỉ muốn có thêm cơ hội giao lưu với các fan châu Á - những người đã luôn ủng hộ và yêu quý tôi, vậy thôi.”

Lee Seung Gi vốn được biết đến là một ngôi sao được ở nhiều người độ tuổi khác nhau yêu quý, bởi chính thái độ cư xử chừng mực của anh.

“Hình tượng hoàn toàn lành mạnh của anh, vâng, tôi nghĩ đó chính là yếu tố cốt lõi, một hình ảnh của một anh chàng hàng xóm (thân thiện)”, “Chính sự chân thành, điển trai và còn thực sự đầy tài năng nữa, anh ấy có thể làm tốt mọi thứ. Đó chính là lý do tại sao chúng tôi lại yêu quý anh như vậy”, ... những người hâm mộ Lee Seung Gi bày tỏ.

Source: itn.co.uk

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

488#
 Tác giả| Đăng lúc 28-8-2012 11:33:55 | Chỉ xem của tác giả
*** TIN VẮN ***

Không biết là Airen chào mừng vụ gì, nhưng bài hát Just You của Seung Gi trong album Tonight năm ngoái (bài này cũng do Seung Gi sáng tác) tự dưng No.1 bảng xếp hạng thời gian thực trên Daum Music sáng nay (9h00KST)}

No.1 - Just You (Lee Seung Gi)
No.2 - Kangnam style (Psy)

Cre: Tryp96@Twitter

Và đây, ko phải hú họa - Realtime lúc 13h00 KST Nếu mà có sự kiện đặc biệt thì ko chừng Airen Hàn sẽ cho nó No.1 trong ngày hôm nay cũng nên
No.1 - Just You (Lee Seung Gi)

Source: Daum
Cre: [email protected]

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

489#
 Tác giả| Đăng lúc 28-8-2012 14:18:36 | Chỉ xem của tác giả
[27.08.2012] [SkyNews (Australia)] Fan Meeting tại Singapore 25.08.2012

Cre: snowf87sg@Utube

Ngôi sao đa năng Hàn Quốc Lee Seung Gi đã tổ chức một buổi Fan Meeting thân tình cùng các fan của mình tại Singapore vào cuối tuần vừa qua (25.08.2012)

Theo thông tin được đưa từ hãng thông tấn Reuters, trước khi diễn ra buổi Fan Meeting chính thức tại nhà hát Kallang, Singapore, Lee Seung Gi đã có buổi gặp gỡ cùng giới truyền thông và các fan cuồng nhiệt tại một trung tâm mua sắm tại đây.

Là một nghệ sĩ toàn năng, gần đây, ca sĩ – diễn viên – MC Lee Seung Gi, cũng đã đại diện cho Hàn Quốc tham gia Lễ rước đuốc Thế Vận Hội London 2012.

Lee Seung Gi có một lượng fan hâm mộ đông đảo tại nhiều nước trên thế giới với tất cả các độ tuổi khác nhau. Và Lee Seung Gi được yêu mến như vậy chính là nhờ hình tượng lành mạnh của mình.

Source: Skynews (Tin này được đưa lại từ hãng thông tấn Reuters)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

490#
 Tác giả| Đăng lúc 29-8-2012 19:34:42 | Chỉ xem của tác giả
[29.08.2012] Lee Seung Gi - Sát thủ nụ cười với các quý bà quý cô

Singapore – Các bạn có thể gọi anh chàng là sát thủ các quý bà quý cô
Tại sao ư?

Bởi vì trong số hàng trăm người hâm mộ cuồng nhiệt đang vươn tay ra chào đón Lee Seung Gi có mặt tại buổi họp báo tại Marina Square (Singapore) vào ngày thứ Sáu (24.08.2012) vừa qua, có không ít “cổ động viên” là các quý bà quý cô - đang vô cùng hồ hởi chụp ảnh cùng với những người hâm mộ trẻ tuổi khác, mà có thể còn chưa bằng một nửa số tuổi của họ.

Và một trong số đó là bà Daisy Morris, 60 tuổi, một nữ giảng viên điều dưỡng, đã tự mình đi từ Sydney, Úc đến Singapore để có thể được gặp Lee Seung Gi, hiện đang tham gia buổi họp báo tại trung tâm.

Bà cho biết mình đã chi khoảng 1.500 tiền vé máy bay và ăn ở cho chuyến đi này. Tuy nhiên, người phụ nữ có con dâu là người Hàn Quốc này lại cho biết, “Để có thể được gặp Lee Seung Gi ngoài đời thì chẳng có số tiền nào để gọi là đắt cả.”

Nói về điểm thu hút của Lee Seung Gi, bà Morris cho biết, “Thằng bé đẹp trai lại đáng yêu và tốt tính nữa. Bà mẹ nào cũng mong muốn có một đứa con trai như vậy cả.”

Và bà cũng không ngại bày tỏ quan điểm rằng việc mình ngưỡng mộ một ngôi sao như vậy cũng chẳng có gì là lạ đời cả.

Một người hâm mộ 44 tuổi khác người Singapore cũng đến đây một mình, bà Sadhna Rapmudi, còn miêu tả nét thu hút của ngôi sao này như thể là con trai của mình vậy.

“Thằng bé rất trong sáng, thân thiện và lễ phép”. Bà cho biết mình đã bị đổ gục hoàn toàn cách đây 3 năm, sau khi xem Lee Seung Gi trong chương trình giải trí thực tế “Happy Sunday – 1 Night 2 Days” của Hàn Quốc.

Cô chỉ vừa nghỉ làm trước đó, và nhận ra rằng mình có thêm nhiều thời gian cho bản thân hơn.

Vậy ngôi sao này nghĩ điểm thu hút nhất của mình là gì?

“Có lẽ là nụ cười của tôi cũng nên.” Lee Seung Gi bẽn lẽn cho biết, sau đó anh chàng đã thể hiện một nụ cười thật rạng rỡ trong sự vui sướng của những người hâm mộ tại đây - vâng, dĩ nhiên là cả người hâm mộ trẻ tuổi lẫn người hâm lớn tuổi cũng đều thế.

Source: The New Paper via asiaone.com
Sum+V-trans: [email protected]
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách