Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Dinos88
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Hwayoung rời khỏi nhóm T-Ara ( Update danh sách tin #1, thông báo #284 page 29)

[Lấy địa chỉ]
201#
Đăng lúc 1-8-2012 23:55:51 | Chỉ xem của tác giả
Vừa mới bắt đầu biết đến T-ara qua bài Day by day, vậy mà giờ lại scandal này đây, mình không phải fan ruột mà còn thấy buồn cho T6.
Sự nghiệp, danh dự, tương lai gì sụp đổ hết rồi. Làm sao mà T6 chịu đựng được chứ?
Mấy anti fan đó, làm thế này có hạnh phúc không? Có vui vẻ không? Hại con người ta ra thế này rồi chắc sung sướng lắm...
Đi học, đi làm, bị 1 - 2 người nói xấu sau lưng đã buồn, giờ bị cả mấy trăm ngàn người thế này...

Bình luận

thánks bạn đã hỉu choa gái của mình  Đăng lúc 1-8-2012 11:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

202#
Đăng lúc 2-8-2012 00:19:46 | Chỉ xem của tác giả
mới đầu nghe tin thì biết là hầu hết là đặt điều :))
chứ Ji làm gì mà dã man zị :))
nhớ có lần xem Hello baby :))
ji vs Min bị nhốt ỡ ngoài ko cho zô
xong Ji chạy xuống bếp đỗ ớt zô bánh cũa Jung
jung ăn xong hõi sao chĩ có bánh cũa mềnh là cay zị =))
=)) cái đó có tính là bạo lực hok ta
làm người nỗi tiếng cũng thiệt khỗ công sức bao năm gầy dựng chĩ trong vài ngày bay theo mây khói
mà còn số lượng anti tăng đáng kễ thiệt hại biết bao nhiu =))=))
mấy mợ mình im là đúng chứ h có lên tiếng thì cũng bị gán cho tội này tội kia :))
nãy h đọc cm mấy bạn ỡ bên Anh :))ko hĩu ji hết ngồi trans google :))
đọc thì chẵng thấy ai bên vực t ara cã :((
mún lập 1 wed ũng hộ t ara qá :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

203#
Đăng lúc 2-8-2012 00:22:05 | Chỉ xem của tác giả
Vết thương dù lớn đến đâu, rồi cũng có ngày lành lại. Trái tim dù có băng giá đến đâu, rồi cũng có ngày tan băng...
Đôi khi mặt trái của cuộc đời là phải sống chung với những điều mà ta muốn biết nhưng không thể
Cũng không muốn dính dáng gì đến chuyện này nữa cả, bởi ngày càng đi quá xa so với ban đầu và thực sự là càng ngày càng thiếu muối, nhưng đọc những bài viết của một số bạn fan coi mình là chấn chính, cảm thấy hơi thất vọng một chút...
Tự hỏi rằng , nhiều bạn đã biết ngấm mình  trong gương chưa mà có thể comment được những dòng vô cảm đến thế? Tự hỏi rằng, bạn đã biết đặt mình vào chính hoàn cảnh của mỗi con người họ chưa để nghĩ cho họ chưa?
Các bạn nói rằng mình là fan này fan nọ, nhưng đọc lại bài viết của mình đi, xem bạn đang cố đi đến đâu. Thử hỏi lại rằng, khi viết những dòng đấy, bạn đang đứng ở lập trường của phe nào, và cả bây giờ hay trước kia, khi sự việc bắt đầu và đang kết thúc. Đã bao giờ bạn thực sự công bằng cho cả hai chưa?
Tôi đã từng hỏi rằng, à có lẽ nếu lần này người đó là Hyomin, Jiyeon hay ai đó không phải là Hwayoung, thì có lẽ sự việc này sẽ đi theo một chiều hướng khác đúng không???
Bởi khi bạn được yêu quý, thì dù có sai, trong mắt fan bạn vẫn đúng...
Có 1 điều nhận thấy là ở VN, lượng fan bênh JiMinJung rất nhiều :) Đó là điều tốt tuy nhiên tôi nghĩ các bạn nên dành một chút thời gian để ngẵm kỹ hơn, và nhận những thông tin đa chiều hơn. Đừng vì lòng yêu mến của mình mà đi nói những người khác không ra gì. Đừng vì những gì mà idol của bạn đang phải chịu đựng mà chì chiết người khác. Quá khứ luôn là một bằng chứng sống cho hiện tại. Và ắt hẳn người VN không sai khi nói "Gieo nhân nào gặp quả nấy"
Thành công lớn nhất là tự biết đứng dậy sau mỗi lần vấp ngã. Nghĩ, đó có lẽ là bài học lớn nhất cho tất cả mọi người sau vụ việc này!

Bình luận

ê mấy bánh quy vs xiu xiu vs rena này, tôi không có là fan chân chính của idol nhà bạn đâu nhé. tôi đã nói trước là tôi chỉ yêu âm nhạc của họ rồi cơ mà bạn:(   Đăng lúc 6-8-2012 04:38 PM
bạn là một "fan chân chính" và đây là quan điểm của bạn sao? tôi nghĩ bạn mới là người càn phải ngẫm kỹ đấy "bạn chẻ" ạ  Đăng lúc 3-8-2012 10:45 PM
bạn ngodanghuy19 chắc sinh năm 2013 nhỉ ?? =)))) Mình đoán vậy có đúng k bạn ? :x  Đăng lúc 3-8-2012 01:24 AM
quả nhiên k nên nói vs người k biết. Nguy hiểm.  Đăng lúc 2-8-2012 11:48 AM
ợ hợ, nghĩ nhìu và nhận thông tin đa chìu chi đó, bạn có làm k mà cứ nói ấy nhỉ, k làm dc thì đừng nói! Ai nói quá khứ k bị bóp méo?  Đăng lúc 2-8-2012 11:47 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

204#
Đăng lúc 2-8-2012 00:29:51 | Chỉ xem của tác giả
Khẳng định thành viên H đã bị cô lập, bắt nạt hay không cũng là do sự hiểu lầm và không thẳng thắn trao đổi của cả hai bên. :-j, giờ này mà còn nói là trò đùa thì mới buồn cười, kiểu như thế này ở văn phòng thấy quá rõ. Một số em nhỏ cứ cố cãi là nhóm kia vô tội mới buồn cười.

Ai cũng có lúc sai cả. Mình thấy chạnh lòng vì nghề ca hát vốn đã khổ sở, bấp bênh, đi suốt như thế thì mấy khi có thời gian mà chăm sóc nhau. Vì thế nên đòi hỏi sự thấu hiểu tốt giữa các thành viên. Nếu xảy ra lục đục đến truyền thông cũng biết thì sau này những ca sĩ đó sẽ sống như thế nào ?. Dù sao thì khởi đầu thu nhập của họ cũng từ nghề ca sĩ, nhờ thuận lợi mới được diễn, được làm show..

Một cô bé sinh năm 1993 không thể bày ra lắm chiêu trò. Các thành viên lớn tuổi trong T-ara đáng trách ở chỗ : thay vì đứng sang một bên, dù ưa hay không ưa, vì sự tồn tại của cả nhóm cũng nên tích cực mở rộng vòng tay, từ từ chỉ dạy thành viên mới. Nếu cả hai bên cùng cố gắng từ đầu thì..

Bình luận

Mà chỉ để chứng minh cảm xúc của em là đúng hướng thôi. Nhưng em đâu có quen chị, mắc gì chị cần biết em nghĩ chị thế nào ?. :). Just rip.  Đăng lúc 3-8-2012 01:33 PM
:), hơi hớm gì mà em đi gõ mõ hộ đình tổng khác thế. Xoen xoét như chổi quét chợ không phải để nói là qian điểm chị sai..  Đăng lúc 3-8-2012 01:31 PM
Ừ, mình cũng thích được trẻ như thế lắm. Phiền nỗi mẹ sinh mình trước thời điểm bạn đoán gần một thập kỷ :)), cô em trẻ trâu kia ạ.  Đăng lúc 3-8-2012 01:26 PM
Và mình đoán =)) chắc bạn sinh năm 94 quá =)) có khi 95 =))) nc dễ thương thế này cơ mà =) ớ âu =))  Đăng lúc 3-8-2012 01:22 AM
Mình đã chịu khó đọc lại cm =) sau khi chịu khó đọc nốt cm dưới này của bạn =) mình thấy bạn là 1 người Ngu mà tỏ ra rất là nguy hiểm =))  Đăng lúc 3-8-2012 01:21 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

205#
Đăng lúc 2-8-2012 01:04:56 | Chỉ xem của tác giả
Mình là 1 hottest và là 1 fan của KSH nhưng nghe nhạc T-ara rất nhiều vì melody và lyrics đều rất hay. Xem Heroes mình thực sự ship couple Jiyeon <3 Iu
Hôm qua mới lên mạng và vào đọc cái thread này mình shock kinh khủng
Mình muốn những điều này như 1 vở kịch và chấm dứtt ngay
T6 làm gì mà phải chịu những đã kích nặng nề tới vậy? Bằng chứng cụ thể đều KO CÓ!
Bé Hwa mới đọc thấy thương nó thật, nhưng thấy ko hẳn nó là đứa đáng thương duy nhất! Đôi khi nó lại là đứa chịu ít tổn thương nhất nữa!
Hix, mong là sẽ kết thúc tốt đẹp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

206#
Đăng lúc 2-8-2012 01:57:11 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy buồn khi nhiều bạn chỉ biết chửi cho sướng mồm
Sự thật còn mập mờ, dựa vào mấy cái video chứng cớ và mấy cái post vô chủ trên mạng rồi tự cho mình quyền kết tội người khác, nói người khác là xấu tính này kia
Liệu điều đó có khiến Hwa cảm thấy tốt hơn
Chiến tranh nổ ra dù có vì lý do chính nghĩa hay phi nghĩa thì đều sẽ gây tổn thương cho mọi người. Sao k thay vì bình tĩnh suy xét lại ngồi đoán mò rồi làm người khác đau khổ như thế
Cứ cho là 6 người đã bắt nạt Hwa đi, thì toàn bộ anti cũng đang làm việc bắt nạt lại 6 người đó
Việc bị tra tấn tinh thần ko bao h là dễ chịu cả, họ hiểu nhưng sao họ vẫn làm nhỉ?
Mình nghĩ bây giờ việc cần làm chính là 1 buổi họp báo đàng hoàng, ko thể để mọi thứ lộn bậy lên được, queen vừa mới có tên xong giờ lại sắp rã đám.
Mình k hiểu ông Kim đó có cơ cấu cổ phần gì trong công ty ko, hay chỉ là CEO bình thường, mình nghĩ HĐQT nên tiễn chân ông ấy đi, niềm vui mang đến thì ít mà đau khổ thì nhiều.
Qua vụ này mới thấy lắm người quá cơ hội, chờ đợi người ta sảy chân xong lao vào ăn theo, nghĩ mình sống thế là có đạo lý chăng?

Bình luận

lão Kim là trụ cột của cả Mnet ấy chứ có đơn thuần là CEO của CCM đâu. Ko ưa gì lão nhưng thực tế ngoài lão ra bây giờ chả ai cứu được gái Tờ đâu  Đăng lúc 2-8-2012 02:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

207#
Đăng lúc 2-8-2012 03:05:37 | Chỉ xem của tác giả
Haiz, tình hình là mấy ngày nay mình rất là im ắng, nhưng bây giờ mình BÙNG NỔ rồi. Này này, mấy bạn cứ lo đi ném đá mà không chịu suy nghĩ gì à? Mình nghĩ chẳng có gì là chắc chắn về mấy bài báo kia, các bạn thừa hiểu là họ thường muốn thêm mắm thêm muối vào cho câu chuyện "hấp dẫn" lên mà. Còn nữa, CÁC BẠN CÓ PHẢI NGƯỜI TRONG CUỘC KHÔNG? SAO CÁC BẠN DÁM CHẮC CHẮN ĐẾN NHƯ VẬY? {:430:}

Và tiện mình nói luôn, các idols KHÔNG CÓ SỰ LỰA CHỌN về các thành viên trong nhóm, là CÔNG TY của họ chọn trong HÀNG NGHÌN người rồi ghép lại tạo thành một nhóm. Mình hiểu họ đều là những người tài năng nhưng họ cũng là CON NGƯỜI - cũng ghét, cũng tức, cũng giận....Mình tin rằng ở trong đây ai cũng từng đi học, CÁC BẠN CÓ CHẮC RẰNG MÌNH THÍCH HẾT TẤT CẢ MỌI NGƯỜI TRONG LỚP KHÔNG? CÓ CHẮC RẰNG MÌNH CHƯA TỪNG NÓI XẤU AI KHÔNG? Các bạn nghĩ thích người mình không thích DỄ LẮM SAO? huống chi nhóm lại đông thành viên như vậy...

Điều cuối mình nói thẳng về tất cả các nhóm trong Kpop luôn. ĐÂY LÀ CÔNG VIỆC CỦA HỌ - LÀ KIẾM TIỀN, LÀ NGHỀ NGHIỆP...không phải "GIA ĐÌNH" như các bạn nghĩ. Nhiều lắm chỉ là TÌNH BẠN ĐOÀN KẾT trong nhóm thôi...Chứ muốn tạo lên một GIA ĐÌNH thì khó lắm...Gia đình không những phải đoàn kết, còn phải yêu thương nhau, hiểu nhau, lo lắng cho nhau và còn phải BẢO VỆ nhau nữa.

VẺ BỀ NGOÀI KHÔNG PHẢI NHƯ CÁC BẠN NGHĨ...Mình tin rằng nhiều nhóm cũng có tình trạng này...chỉ là trước máy quay, trước mặt người khác không tỏ ra thôi!!! SUY NGHĨ MỘT CHÚT ĐI!!

CHẤM HẾT.

P/s: nói hết ra thật thoải mái ^^ để trong lòng đúng là KHÔNG DỄ TÍ NÀO hihi {:429:}

Bình luận

Phần sau mình không nói kỹ...ý mình là là nếu ví dụ chuyện có thật sự xảy ra như trên báo...  Đăng lúc 2-8-2012 06:23 AM
bạn viết rất đúng...và...xin hãy đọc lại dòng in hoa đầu tiên mà bạn viết để phán xét những suy nghĩ đằng sau của bạn :|  Đăng lúc 2-8-2012 04:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

208#
Đăng lúc 2-8-2012 07:56:06 | Chỉ xem của tác giả
Hwayoung và Hyoyoung đã có buổi gặp gỡ với công ty mới

Sau khi hợp đồng của Hwayoung với Core Contents Media chấm dứt, bước tiếp theo của cô ấy có thể sẽ gia nhập vào một công ty mới đang nhận được nhiều chú ý.

Hwayoung và chị của cô ấy Hyoyoung (5dolls) được tiết lộ là đã đi gặp những viên chức trong một công ty ở Nonhyoen, Seoul.

Hwayoung đã rời khỏi nhóm của cô ấy sau sự việc "bắt nạt" đã trờ thành một chủ đề nóng, nhưng công ty của cô ấy cho rằng họ sẽ dõi theo cô ấy nếu cô gia nhập vào một công ty mới.

Lee Jaeyok từng là Cựu Giám đốc của Core Contents Media và hiện đang điều hành Maru Planning. Ông vẫn thường liên lạc với Giám đốc điều hành CCM Kim Kwangsoo, và được biết rằng ông chính là người mà HwayoungHyoyoung đã đi gặp.

Tuy nhiên, hôm nay Maru Planning đã nói rằng :"Khả năng ký hợp đồng với cô ấy là rất ít", điều này đã bác bỏ những tin đồn.

Ngoài ra công ty đại diện của T-ara đã thông báo trước đó rằng "Hiện tại, T-ara vẫn sẽ là một nhóm 7 thành viên."

Source: nate
Cre: diadem
Vtrans by [email protected]

Bình luận

ồ Hwa rap hay mà  Đăng lúc 2-8-2012 01:54 PM
thiệt ko hiểu cái câu cuối của bàu báo này! thiệt là báo Hàn bây giờ cũng bát nháo quá.  Đăng lúc 2-8-2012 08:11 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

209#
Đăng lúc 2-8-2012 08:14:16 | Chỉ xem của tác giả
Jaemin ( bạn EunJung trong WGM ) gửi tin nhắn ủng hộ

_ Hôm nay tôi được nghỉ cả ngày, thầm lặng theo dõi những tin tức trên mạng và tôi đọc được những tin của EunJung, thật là buồn. Cô ấy thực sự là một đứa trẻ tử tế.... dongsaeng* ah~ FIGHTING! (cách tiền bối gọi)

_EunJung mà tôi biết là một cô bé ngây thơ và cô đơn hơn bất cứ ai, không giống như tính cách của những người nổi tiếng khác. Sau khi từ Nhật Bản trở về, chi ngủ được một chút mà (cô ấy) đã đi dự buổi lễ tốt nghiệp của những người bạn cùng lứa. Cách chăm sóc mọi người của cô ấy luôn tự nhiên, thậm chí quen nhau đã được mười năm cô ấy vẫn rất thân thiết ( họ là những người bạn 10 năm ). Thường thì tôi không nói nhiều lắm về T-ara, nhưng tôi đã rất sốc khi những việc này xảy ra. Qua một thời gian dài ( biết nhau ), chúng tôi vẫn như là một gia đình, vì vậy mà tôi rất đau lòng. Chắc bây giờ cô ấy (tinh thần) đang rất mệt mỏi, FIGHTING! Cầu nguyện rằng khi thời gian dần trôi qua mọi thứ sẽ trở lại tốt đẹp. Em gái à~ anh yêu em lắm.

Nếu bạn xem WGM, bạn sẽ biết anh ấy rất thân thiết với EunJung.

Source: @actorajm (Ahn Jae Min – EunJung’s andWooJung’s friend) via woojungislove
Kor-Chi Trans : baidu @ WooJung Baidu
Chi-Eng Trans: @catgoh92
Vtrans by [email protected]

Bình luận

ui từ hồi xem wgm mình thích anh jaemin nắm. đấy bạn tốt phải thế chứ. Jung ơi cố lên nha  Đăng lúc 6-8-2012 06:52 PM
thương Jung nhất á :-<  Đăng lúc 2-8-2012 01:55 PM
cảm ơn  Đăng lúc 2-8-2012 12:52 PM
hi vọng bên EJ còn nhiều nhiều người bạn thế này, như vậy thì EJ sẽ đỡ buồn hơn  Đăng lúc 2-8-2012 09:20 AM
mình tin EunJung, luôn luôn tin tưởng vào nhân cách của chị ấy  Đăng lúc 2-8-2012 08:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

210#
Đăng lúc 2-8-2012 08:16:55 | Chỉ xem của tác giả
chẳng biết đâu mà lường
đã là người của công chúng đều phải chịu vậy thôi
một khi nổi tiếng, thành công thì nhiều người hâm mộ, thần tượng
còn khi bị scandal, thì giống như con cá mắc cạn, k bit sống hay chix
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao