Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 5615|Trả lời: 27
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Khưu Trạch bất lực với rating Miss Rose vs Đánh thức tình yêu - Tất cả tùy duyên

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Khưu Trạch bất lực với rating Miss Rose vs Đánh thức tình yêu - Tất cả tùy duyên

Không lâu trước đây danh sách đề cử giải Kim Chung đã được công bố trước sự ngỡ ngàng của nhiều người, Khưu Trạch với vai diễn đình đám trong Office Girls đã không được đề cử "Nam diễn viên xuất sắc nhất".
Còn cặp đôi Trần Bá Lâm và Lâm Y Thần của "Có lẽ anh sẽ không yêu em" cùng được đề cử nam, nữ diễn viên xuất sắc nhất. Vào thời điểm phát sóng, khi hai bộ phim phải cạnh tranh với nhau, rating của Office Girls cao hơn nhưng Khưu Trạch không được đề cử khiến người hâm mộ hết sức bất bình.

Ngày 6.10 tham gia hoạt động quảng cáo cho Shiseido, khi được hỏi về cảm nhận, lúc đầu anh ấy đánh trống lảng nói: "Hiện nay điều tôi quan tâm nhất là hướng đi của Miss Rose để có rating thật cao". Khi bị truy hỏi đến cùng anh ấy không cảm thấy một chút thiệt thòi nào sao? Khưu Trạch đành thú nhận: "Lúc đầu có chút kỳ vọng".

Khưu Trạch hiện nay đang quay Miss Rose, nhưng bộ phim "Đánh thức tình yêu" đóng cùng bạn gái tin đồn Đường Yên cũng mới lên sóng trên truyền hình Đài Loan tối chủ nhật hàng tuần. Tuy cùng là diễn viên chính của 2 bộ phim đang trực tiếp cạnh tranh, nhưng rating lại hoàn toàn khác biệt, Miss Rose vẫn giữ vững ngôi vị đầu bảng, còn tập 1 của Đánh thức tình yêu đứng thứ 4.
Giải thích vì sao rating của Đánh thức tình yêu không được cao, Khưu Trạch tiết lộ  lý do là vì lồng tiếng. Người Đài Loan thường quen nghe giọng thật của diễn viên. Ba thiên kim nhà họ Hạ cũng từng gặp phải vấn đề tương tự khi phát sóng ở Đài Loan.

Có thể nói bây giờ Khưu Trạch đang rơi vào tình trạng không có đường lựa chọn, đài truyền hình nào phát sóng, phim truyền hình nào được chọn phát sóng diễn viên không thể quyết định, điều duy nhất anh ấy có thể làm là diễn thật tốt để thể hiện hoàn hảo nhất tính cách của nhân vật. Còn về rating 2 phim cao thấp thế nào, anh ấy thẳng thắn nói: "Tất cả tùy duyên"

Source: http://tw.twent.chinayes.com/Content/20121006/kfn9xcrywoi74.shtml
Vtrans: [email protected]
Tin tức được thực hiện bởi thành viên của kites.vn. Vui lòng ghi rõ nguồn khi copy sang các web và blog khác. Xin cảm ơn !

Rate

Số người tham gia 7Sức gió +35 Thu lại Lý do
chansun + 5 Ủng hộ 1 cái!
panda_loly + 5 Ủng hộ 1 cái!
Pasta + 5 Em chăm chỉ quá :x
cucai + 5 Ủng hộ 1 cái!
yeukhangvy_89 + 5 Ủng hộ 1 cái!
lananhkh + 5 Ủng hộ 1 cái!
wakaluhic + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 9-10-2012 07:53:10 | Chỉ xem của tác giả
Hố hố hố....

lại ngồi được cái sofa của Niko. {:282:}

Cũng khó cho Roy thật : chả biết tuyên truyền cho phim nào.

Mà cũng hơi buồn cho ĐTTY - phim hay thế mà vì lồng tiếng dẫn đến rat thấp vậy

Mình vẫn cuồng ĐTTY như ngày nào- thỉnh thoảng xem lại vài ep

Ôi kết Trach Yên quá

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 9-10-2012 08:16:54 | Chỉ xem của tác giả
chỉ 1 câu ngắn gọn của Roy cũng bit anh cũng rất buồn khi OG không được đề cử
hóa ra người Đài không thích lồng tiếng đến vậy, mà phim này chắc thanh niên xem hết rùi
nên rết Đánh thức tình yêu không cao cũng là bình thường, chỉ cần rết Miss Rose cao là được rùi
hóng ep 6 wá đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 9-10-2012 08:34:02 | Chỉ xem của tác giả
Công bằng mà nói, ĐTTY là một bộ phim làm lại, không ít thì nhiều người xem cũng đã biết rỏ kịch bản và tường xem để so sánh. Miss Rose là một kịch bản hoàn toàn mới nên lôi cuốn hơn là chắc chắn rồi. Hai nhân vật theo mình cũng có vài nét giống nhau nên cũng khó cho Bạch Mã hoàng tử của chúng ta.
Điều mình ghét nhất là vai trò trong OG lại không được đề cử. Hết sức vô lý!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 9-10-2012 08:40:26 | Chỉ xem của tác giả
Nói thật lòng, trong suy nghĩ của mình khi "In time with you" hay hơn "Office girls" nhiều về kịch bản. Biên kịch "In time with you" rất biết cách thể hiện tâm lý nhân vật cũng như nội dung phim đơn giản mà sâu sắc.
một bộ phim hay do kịch bản là chủ đạo. Cũng như thế, so với "Đánh thức tình yêu" thì "Miss rose" hay hơn nhiều vì đơn giản "Miss rose" có chiều sâu kịch bản hơn.
======================
Rating - từ lâu mình đã ko xem nó chả phải là tiêu chuẩn đánh giá phim rồi ... có những phim rating rất thấp nhưng rất hay ^_^
Roy là một diễn viên có tài lại handsome nữa, nhưng chưa gặp đúng "duyên" thôi X.X
Cuối cùng, chúc mừng bộ đôi Ariel - Wilson :) mình rất thích cặp đôi này, mong là sẽ đoạt giải ^_^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 9-10-2012 08:43:18 | Chỉ xem của tác giả
mua gửi lúc 9-10-2012 08:34
Công bằng mà nói, ĐTTY là một bộ phim làm lại, không ít thì nhiều người xem cũng đ ...

đúng là hết sức vô lý
Tuyệt phẩm hài hước và tình cảm của sao lại ko đc đề cử nàng nhỉ @@
Cũng biết là Trạch bùn, cơ mà anh nói ra thì em cũng hơi bất ngờ.
DTTY đúng là đoạn đầu lồng tiếng ngán quá.
Mà ng Đài lại quen xem tiếng thật rồi, cơ mà thu âm trực tiếp làm phim Đài lúc nào cũng nhiều tạp âm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 9-10-2012 08:54:51 | Chỉ xem của tác giả
Lại nói về cái giải kim chung

càng căm vô cùng...một bộ phim ĐL hay như thế mà ko được đề cur

dù nói thế nào Roy cũng buồn chứ sao hơm được..

con ng ta là ng mà chứ có phải là thánh đâu

ai chẳng mong mình thành công trong công việc

thôi Roy cố lên anh nhé...

tài năng của anh sẽ được chứng minh bằng rating của MR

tất cả các fans luôn ở bên anh !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 9-10-2012 08:57:49 | Chỉ xem của tác giả
superhunter gửi lúc 9-10-2012 08:40
Nói thật lòng, trong suy nghĩ của mình khi "In time with you" hay hơn "Office girls" nhiều v ...

IT so với OG về kịch bản thì mình ko rõ

nhưng
thể hiện tâm lý nhân vật cũng như nội dung phim đơn giản mà sâu sắc.
thì IT hơn thật, vì OG cũng chẳng có mấy chi tiết về nội tâm kiểu này, hơn nữa vẫn mang màu sắc thần tượng với những chi tiết hài phi tưởng.

Còn MR đến h mình vẫn chưa nắm đc chiều sâu kịch bản của nó, chưa bóc được ý của bk muốn hướng tới đâu @@, DTTY thì kịch bản quá quen rồi, chỉ là cách thể hiện mới.

Nếu IT đánh bại OG để giành các giải nghệ thuật, điêu đó cũng đúng vì những ý nghĩa truyền tải của nó lơn hơn,thật hơn, cơ mà OG cũng đề cử còn chảng được cơ mà T_T.
P.S: Tử Kỳ ca của tôi tưng tửng vậy ma BGK lại ko thích, hứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 9-10-2012 09:15:14 | Chỉ xem của tác giả
nhắc cái giải kim chung làm j cho buồn cả người.
e chưa xem cái miss rose nó hay tn chứ đánh thức tình yêu hay mà.!!!{:445:}... dù ms xem đc 4 tập ^^
công nhận là khoản lồng tiếng nó ảnh hưởng nhìu lắm. như e là người bắc mà xem mấy phim lồng tiếng miền nam chỉ cần giọng hơi khó nghe 1 tí là nghe đã mệt r`..... thông cảm lắm lắm.
nhưng mà cái rate ở đài tn ko rõ chứ chắc cũng giống bên hàn... rate cao chắc chắn là hay nhưng rate ko cao chưa chắc đã ko hay.... thế nên chả phải buồn làm j
P.S: Tử Kỳ ca của tôi tưng tửng vậy ma BGK lại ko thích, hứ

tử kỳ tưng tửng nhưng mà vẫn bình thường chán... nhìu khi mình còn tưng hơn thế.... chỉ có mấy cái tuyến nv phụ là tửng thật của thật thôi..... mà thiếu thfi lại mất hay.

Bình luận

mấy dv phụ tửng hơn thật, nhất là bác Giám đốc Sử, đúng là Mr.Bean của Châu Á *tự phong*  Đăng lúc 9-10-2012 09:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 9-10-2012 09:23:05 | Chỉ xem của tác giả
luctrang gửi lúc 9-10-2012 08:57
IT so với OG về kịch bản thì mình ko rõ

nhưng  thì IT hơn thật, vì OG cũng chẳng c ...

Khán giả bây giờ khó tính lắm, những bộ phim thần tượng hài phi thực tế đã ko còn hút như trước ...
Thú thật với bạn, khi nhìn vào thể loại phim bên dưới có 2 chữ "thần tượng" là tớ hết muốn xem nhưng vì có Roy đóng nên cũng cố xem hết bộ OG, Miss rose thì đang theo dõi eng sub trên viki và có lẽ vẫn tiếp tục theo dõi vì phim khá được ...
Còn về phần chiều sâu kịch bản của MR, tớ hoan hô biên kịch ở phần cho nữ chính là một cô gái công sở bình thường nhưng với tính cách kiên cường cùng nỗi đau trong quá khứ và nam chính cũng phải đối mặt với vấn đề gia đình, đấu tranh nội tâm chọn lựa giữa tình yêu của bản thân và trả ơn cho gia đình ... MR còn đề cập đến vấn đề quan liêu trong nội bộ một cty, MR ko phải là một phim xuất sắc nhưng kịch bản khá chín chắn ... đó là lý do tớ vẫn xem cho đến nay :)

Bình luận

mua
Mình muốn nói cung cách diển xuất của KT đáng để được để cử chứ không nói kịch bản phim. Không lẻ Kịch bản phim ko đạt thì dv cũng..không đạt theo?  Đăng lúc 9-10-2012 11:46 AM
mình cũng chán phim thần tượng ròi nhưng lại thích OG =)), bạn thích MR à, ủng hộ phim bọn tớ nhé ^^  Đăng lúc 9-10-2012 09:24 AM
mình cũng chán phim thần tượng ròi nhưng lại thích OG =)), bạn thích MR à, ủng hộ phim bọn tớ nhé ^^  Đăng lúc 9-10-2012 09:24 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách