Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 2913|Trả lời: 22
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Lá thư từ một người bố gửi đến Suzy vì đã giúp cho con ông có hi vọng được sống

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Suốt ba năm dài đằng đẵng  ấy, từng ngày từng ngày một  con gái tôi phải chống chọi với căn bệnh ung thư quái ác ấy . Cảm giác tuyệt vong đến mức rơi vào hố sâu chẳng thể nào thoát ra được. Có lúc tôi thoáng vui khi bệnh tình con bé tiến triển hơn một chút  nhưng rồi lại suy sụp thêm lần nữa chính vì tính thất thương của căn bệnh càng khiến tái tim tôi quặn đau thêm .

Là người sinh ra con bé lại là tính cách dễ bị tổn thương mẹ con bé thường khóc thầm trong phòng tắm mỗi ngày .Đổi lại vậy mà con bé – thiên thần nhỏ nhắn ấy lại quay sang lo lắng cho cha mẹ nó .  Nó nói  nếu “Con chết  sớm đi thì chúng tôi sẽ bớt đau lòng hơn ‘’.Bác sĩ thông báo tới chúng tôi rằng con tôi chẳng còn nhiều thời gian nữa , chẳng còn cơ hội được sống.
Vài tháng trước ,con tôi đã xem tập 3 của  "Goo Family book’" trong bệnh viện  
"Suzy chị rất đẹp", nó nói . Vì con tôi, tôi tải về tập 1 và 2 cho con bé để xem trong máy tính xách tay của tôi , mỗi thứ Hai và thứ ba , 10 giờ tối, con tôi sẽ chờ đợi một cách hào hứng cho buổi phát sóng.
Sau khi có ý định  từ bỏ hy vọng được sống ,nhưng ngay lúc ấy con bé sẵn sàng chờ đợi buổi phát sóng của bộ phim, trong hoàn cảnh này, nó trở nên thật  ý nghĩa . Đây là lần đầu tiên tôi thấy con tôi rất hăng say theo dõi một bộ phim truyền hình  và cũng là lần  đầu tiên tôi thấy con bé vui đến vậy . So với một vài năm trước, khi con bé xem ‘’Tree with deep roots ‘’ , bộ phim này là thú vị hơn nhiều .
" Yeo Wool" chị là một cô gái tuyệt vời! con  muốn trở thành như cô ấy, như cách cô ấy bảo vệ tình yêu của mình, quên mình trong bộ phim. "Con cũng muốn cố gắng nhiều như thế", đó là những gì cô bé nói. Con tôi vẫn đang chờ đợi chàng hoàng tử của mình như nhân vật Yeo Wool trong bộ phim ,tuy  không phải là một cô gái nữ tính , nhưng một phụ nữ mạnh mẽ . " Tôi muốn được như cô ấy ‘’ con tôi đã nói như vậy.
  Một đứa trẻ , người đã từ bỏ hy vọng ngay từ đầu , sau khi xem bộ phim truyền hình , đã thay đổi suy nghĩ của mình và trở nên mạnh mẽ . Tất nhiên trong tập phim cuối cùng , Yeo Wool chết . Tôi không thích nó , con tôi cũng đã khóc khi Yeo Wool chết , nhưng hạnh phúc một lần nữa là Yeo Wool đã sống lại.
"Nếu em tái sinh , em cũng muốn được sinh ra khỏe mạnh". Sau khi nghe những lời đó , tôi cảm thấy thật yên lòng.
Tóc của con  bé đã rụng hoàn toàn, con bé  đang ăn thực phẩm chống vi khuẩn, nhưng ngay cả khi cô bé như thế, cô vẫn theo dõi bộ phim, và kiên trì 3 tháng chỉ để xem bộ phim ấy. Các bác sĩ cũng rất ngạc nhiên. Những đứa trẻ dường như không có hy vọng bây giờ tìm thấy một cái nhìn mới về cuộc sống này và kiên trì sống .
Tôi muốn cảm ơn Suzy  Dù khi bạn chỉ làm công việc của bạn là diễn xuất, nhưng  chính diễn xuất của bạn đã cứu được một cuộc sống –tạo nghị lực sống cho con gái tôi , thật là tuyệt vời khi cho bạn biết điều này. Tôi thực sự biết ơn , tôi muốn gửi món quà nhưng tôi không biết được địa chỉ nào để gửi tới  nên  tôi chỉ có thể nói với bạn , cảm ơn chân thành tới bạn  bằng  chính tái tim mình.
Con  tôi bắt đầu yêu mến  bạn hơn sau khi xem Healing Camp, con bé ước có người chị giống như bạn vì nó là đứa con duy nhất mà. À  không chỉ mình con gái tôi, những đứa trẻ bị bệnh trong bệnh viện này cũng thích bạn rất nhiều.  Có lẽ với một đứa trẻ một người nổi tiếng là có trái tim nhân hậu , nồng ấm  và chân thành  Có thể còn rất nhiều người nổi tiếng tốt bụng khác, nhưng con gái tôi không thể sai trong việc yêu thích bạn như thần tượng của mình , Suzy àh , cảm ơn bạn rất nhiều, tôi thực sự cảm kích và do đó đã viết thư này cho bạn. Tôi không biết địa chỉ nên tôi đăng nó trên dc của bạn. Diễn xuất của bạn đã cứu được một sinh mạng, có phải  bạn là thiên thần của chúa trời gửi xuống đây chăng?
Source: DcSuzy
Viet-trans by [email protected]

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +7 Thu lại Lý do
v4nt0mmy + 2 Ủng hộ 1 cái!
yumi216 + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 17-9-2013 01:04:31 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là quá ý nghĩa
Suzy đúng là thiên thần và là bà tiên trong truyện cổ tích
Thế giới này nhỏ bé lắm, cuộc sống này ngắn ngủi lắm hãy cho nhau thêm niềm tin sống
" Yeo Wool" chị là một cô gái tuyệt vời! con  muốn trở thành như cô ấy, như cách cô ấy bảo vệ tình yêu của mình, quên mình trong bộ phim. "Con cũng muốn cố gắng nhiều như thế", đó là những gì cô bé nói. Con tôi vẫn đang chờ đợi chàng hoàng tử của mình như nhân vật Yeo Wool trong bộ phim ,tuy  không phải là một cô gái nữ tính , nhưng một phụ nữ mạnh mẽ . " Tôi muốn được như cô ấy ‘’ con tôi đã nói như vậy.
"Nếu em tái sinh , em cũng muốn được sinh ra khỏe mạnh"

Tôi muốn cảm ơn Suzy  Dù khi bạn chỉ làm công việc của bạn là diễn xuất, nhưng  chính diễn xuất của bạn đã cứu được một cuộc sống –tạo nghị lực sống cho con gái tôi , thật là tuyệt vời khi cho bạn biết điều này.
Diễn xuất của bạn đã cứu được một sinh mạng, có phải  bạn là thiên thần của chúa trời gửi xuống đây chăng?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 17-9-2013 02:06:29 | Chỉ xem của tác giả
còn gì tuyệt vời hơn đối với môt diễn viên khi diễn xuất của họ đã làm thay đổi suy nghĩ của một con người đang mất đi nghị lực sống

thấy giải thưởng dù có lớn đến đâu cũng không bằng được một điều tuyệt vời như thế này

mình là fan đọc xong còn thấy cảm đông rơi nước mắt nữa huống chi Suzy

thật sự mong bức thư này sẽ đến được với Suzy

và mong em tiếp tục sống, không chỉ vì em mà còn vì ba mẹ và những người thân của em nữa !

cảm ơn chủ thớt đã trans 1 new vô cùng ý nghĩa như thế này :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 17-9-2013 07:46:13 | Chỉ xem của tác giả
"Suzy ah, bạn có phải là thiên thần của chúa trời gửi xuống đây không" Đọc thư này xong cảm thấy cay cay sống mũi.. Mặc dù, việc làm của bạn ấy chỉ là diễn xuất (nhiều khi còn bj chỉ trích), nhưng bạn ấy luôn cố gắng nổ lực, lời cảm ơn của bác phụ huynh này, đúng là món quà rất ý nghĩa đối với Su, cũng là gánh nặng để Su phải cố gắng nhiều hơn nữa để hoàn thiện mình, để xứng đáng hơn nữa...^^
Chúc Su sẽ luôn là nguồn năng lượng để tiếp thêm động lực cho mọi người...
Cảm ơn bạn dịch tin nhé.
ps. Đọc xong cái này càng thấy iu Su hơn..^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 17-9-2013 08:13:36 | Chỉ xem của tác giả
Lá thư thật là cảm động, đọc xong muốn khóc luôn, pé Su mà đọc được tin này chắc là sẽ khóc quá, đó là sự nỗ lực cố gắng hòa mình vào vai diễn để người xem thêm yêu mến, nhận ra thực tế của mình và có niềm tin hơn vào cuộc sống. Tiếp thêm nghị lực để một người từ bỏ cuộc sống ngay từ đầu để trở nên kiên cường hơn chống chọi lại căn bệnh không phải là dễ dàng.
Cô bé thật là mạnh mẽ và hi vọng nếu phải ra đi em sẽ ra đi bình an và tái sinh là người khỏe mạnh.
Thanks bạn đã dịch tin.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 17-9-2013 08:20:46 | Chỉ xem của tác giả
Bức thư thật cảm động lòng người chắc ss hạnh phúc lắm nhỉ

và cảm thấy xứng đáng với những gì mình đã làm

Một vai diễn có thể vực dậy cuộc sống của 1 con người

Mong em sống thật khỏe mạnh dù ở tình trạng xấu như thế nào

thì đừng bao giờ từ bỏ khát vọng sống em nhé

Thanks bạn trans news
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 17-9-2013 09:17:01 | Chỉ xem của tác giả
Đọc mà xúc động quá!
Suzy chắc chắn sẽ khóc khi cô bé đọc được bức thư này!
Cảm giác sẽ vô cùng tuyệt vời khi biết mình có thể đem lại động lực cho người khác, mang đến niềm vui, những suy nghĩ tích cực cho các bé cận kề giữa ranh giới sống và chết!
Có lé điều này sẽ làm Suzy ngày càng yêu diễn xuất hơn! ^^
Cảm ơn bạn đã dịch news nhé! {:155:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 17-9-2013 11:09:19 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn em lần nữa vì đã trans lại nhé >:D<

Vẫn comt như hôm qua thôi: mong bé gái và gia đình gặp những điều tốt đẹp nhất.

Hi vọng Su ú sớm đọc được lá thư này và có thể đến thăm em cùng các bệnh nhí khác nữa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 17-9-2013 11:27:09 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự rất cảm động sau khi đọc xong bức thư này!
"Diễn xuất của bạn đã cứu được một sinh mạng, có phải bạn là thiên thần của chúa trời gửi xuống đây chăng?" Mặc dù diễn xuất còn nhiều hạn chế nhưng Su chắc hẳn đã là một thiên thần khi tiếp thêm nghị lực cho bé gái chống chọi với căn bệnh ung thư. Bức thư này rất có ý nghĩa đối với Su và nó sẽ càng khiến Su yêu nghề diễn xuất hơn. Mong rằng sau này Su vẫn sẽ luôn là nguồn động lực cho mn.
Cảm ơn chủ thớt nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 17-9-2013 12:29:59 | Chỉ xem của tác giả
Cảm động!!! Dù lá thư k phải viết cho mình hay cho thần tượng của mình nhưng thực sự nó như là một niềm an ủi rất lớn đến Suzy nói riêng cũng như các diễn viên và thần tượng nói chung. Đâu ai ngờ rằng chính công việc của họ đã mang lại niềm vui và động lực cho những ng xung quanh, đặc biệt là em bé trong bức thư này
Hy vọng Su nó sớm đọc đc lá thư này và coi đó như là động lực để làm việc tốt hơn nữa
Thank bạn dịch tin nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách