Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: PurpleSeaUrchin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

LET'S CONFESS ANYTHING ^^ - Những tâm sự ẩn khuất và lén lút :D

[Lấy địa chỉ]
211#
Đăng lúc 10-11-2012 00:33:20 | Chỉ xem của tác giả
EvelynNg gửi lúc 9-11-2012 22:44
Bây giờ lại cảm giác được rằng...
Thế nào là muốn khóc mà cũng...

Gửi người em gái phương xa...

Có bao giờ em thấy,
Tâm hồn buồn chấp chới xa xôi,
Tự bao giờ sứt mẻ đơn côi,
Trái tim chưa mở mà vẫn đau kì lạ.

Chợt bao giờ em biết,
Mình tha thiết một điều,
Chưa từng đặt chân hay một lần dạm ngõ,
Tưởng gần kề mà hóa thật xa xăm.

Có bao giờ em cố chấp,
Rằng trái tim sẽ chẳng thể tơ vương,
Rồi khi gió thổi mây buông,
Cây thay sắc lá, kẻ buồn tiếc thương?

Có bao giờ thầm than trách bản thân,
Để yêu thương tuột khỏi tầm tay với?
Có bao giờ em ngỡ ngàng chới với,
Tự khi nào thấy ghét bởi vì yêu?

Nhưng em ơi,
Đời vẫn trôi và gió vẫn ngát xanh,
Mây lờ lững và trăng sao vẫn tỏ,
Đêm qua mau, bình minh treo đầu ngõ,
Sẽ ngỏ lời ôm ấp vỗ về em.

Bầu trời xanh và biển vẫn bình yên,
Sẽ ru em qua tháng ngày buồn tủi,
Hét lớn những u hoài, những chất chứa trong tâm hồn mệt mỏi,
Biển sẽ ôm trọn vào lòng, biển chẳng từ chối em đâu :)

Ngày hôm nay em biết nỗi buồn em,
Ngày mai sau em sẽ biết yêu tất thảy,
Bởi có mất thì mới quý cái được hơn nhất,
Bởi có tàn mới biết vui cho từng ngày còn tồn tại nơi đây.

Nếu hôm nay em cần bờ vai để khóc,
Chắc rằng sẽ có rất nhiều ứng cử viên,
Cho nên những kẻ thực sự bỏ ra đi,
Họ mãi mãi không đáng để em yêu thương như thế.

Bởi em là cô gái tự tin và khí thế,
Tin chắc rằng em đủ mạnh mẽ để bước qua.

Thân,
Chị Cú.

Bình luận

:x  Đăng lúc 10-11-2012 07:45 PM
...................  Đăng lúc 10-11-2012 10:08 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
PurpleSeaUrchin + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

212#
Đăng lúc 21-11-2012 07:00:25 | Chỉ xem của tác giả
GàNgốc gửi lúc 9-11-2012 23:47
Mùa đẹp trời...

Tặng một bản tình ca cho tâm hồn đang sóng sánh trăng soi giếng nước khơi nè

Cre: Julj89's youtube

Chẳng hiểu sao dạo này nghe tình khúc, lại nhớ đến cô Gà Ngốc bé nhỏ đáng yêu

Tặng cô Gà Ngốc chút cảm xúc cuối ngày của chị, để đong đầy cảm xúc ngày mới của cô nhé

"Phải chăng khi biết yêu, giấc mơ là nơi bắt đầu"

Tuyết khẽ khàng rơi bên khung cửa,
Mây lững lờ trôi nhẹ mông lung,
Gió vẫy vùng gào thét không trung,
Trăng vẫn tỏ bầu trời vằng vặc.

Tâm tĩnh lặng trong đêm gào thét,
Lòng lặng yên bên dạ nhớ nhung,
Đông qua rồi, lộc biếc trổ bông,
Hạ bước, thu sang hoa tàn phai sắc...

Có người con gái thở than:
Đôi khi chỉ muốn ngủ một giấc dài,
bỏ thế giới hờ hững lại phía sau,

Thế giới có bao giờ hờ hững người ơi,
Chỉ có tâm hồn người hững hờ và hời hợt,
Để biết yêu thương và biết "thôi hờ hững"
Phải chăng mộng mơ đã điểm để bắt đầu?

Nếu yêu thương bắt đầu từ giấc mộng,
Xin nguyện đời mơ mãi mộng hồng vân
Trong thế gian liệu biết được tình thân?
Mơ mơ, thực thực, kết thúc là tỉnh giấc.

Hai chữ "yêu thương" như ảo vọng xa xôi,
Cuốn theo khao khát đam mê nhiều vọng tưởng,
Nếu tình yêu bắt đầu từ ảo mộng,
Kết thúc rồi như giấc mộng phù vân?

Chân tình hai chữ trên đời,
Đọc lên sao dễ, kiếm tìm gian truân,
Cả đời kiếm một chữ "Chân"
Cả đời gìn giữ người thân bên mình.

Giấc mơ đẹp ai chẳng muốn khắc sâu,
Nhưng mộng mơ cũng chỉ là mơ mộng,
Tỉnh giấc rồi thấy bầu trời cao rộng,
Hiện thực dẫu thế nào vẫn đẹp đẽ hơn mơ...

Thân gửi cô Gà Ngốc,

Chị Cú

Rate

PurpleSeaUrchin + 5 :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

213#
Đăng lúc 15-12-2012 01:08:55 | Chỉ xem của tác giả
Cứ mỗi lần đọc truyện hay xem phim gì buồn là lại ngồi nghĩ vẩn vơ, thơ thẩn, tự nói lần sau đừng xem nữa, nhưng chưa bao giờ làm được cả, cứ chúi vào là quên hết tất cả, thức trắng đêm này sang đêm khác; cố tật muốn bỏ mà không xong haizz...

Đi lang thang sang nhà của tứ gia chợt bắt gặp hình ảnh niên thiếu của anh, rồi lại nghĩ đến niên thiếu của mình, chẳng mấy chốc đều là ký ức cả, nhanh thật đấy, nghe được bài này thấy rất hay chia sẻ cùng cả nhà nè.

Bạn hiền ơi cùng gắn kết yêu thương nơi trái tim này
Nối rộng vòng tay lớn chung lòng nhiệt huyết mê say
Cùng hô thật lớn nhé những kỳ vọng vào mai sau ấy
Tuổi thanh xuân tươi đẹp hãy bên nhau kết tình bạn hữu

Đừng để năm tháng ngày sau ta buồn bã cô đơn
Hãy gieo những hạt mầm may mắn xuống khu vườn ước mơ trong bạn
Để thời gian xoan vần trong vòng tay nhiệt huyết
Mãi mãi chẳng bao giờ ngưng

Hướng về bầu trời cao, cho trái tim nói câu "tôi yêu bạn"
Dõi theo mây ngàn bay, lòng khẽ gửi lời "tôi nhớ bạn"
Cho trời xanh cho mây trắng cùng thấu lời yêu thương
Để lời hứa tình bạn ấy mãi mãi không mờ phai

Muốn trao cho bạn câu yêu thương ngoài biển lớn khơi xa
Tặng bạn những vì tinh tú lấp lánh và sáng trong để gửi lời mong nhớ
Hãy lắng nghe trái tim của biển thì thầm câu hẹn ước
Và hãy để trời xanh kia chứng minh lòng kiên trung
Để trái tim ta được tự do hòa nhịp đập thương yêu

Cre: Pandahouse - kites.vn

Hoài niệm...

Rate

SG-4ever + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

214#
 Tác giả| Đăng lúc 21-1-2013 14:02:14 | Chỉ xem của tác giả
LET'S PLAY LOVE CONFESSIONS

Hỏi thế gian tình là vật gì?
Mà khiến sinh tử tương hứa
Trời Nam đất Bắc song phi nhạn
Cổ thụ mấy mùa hàn sương
Hoan lạc thú, biệt ly sầu
Nỗi khổ chứa đầy tình tương tư

Hỏi thế gian tình ái là chi
Mà đôi lứa thề nguyền sống chết
Nam bắc hai đàng rồi ly biệt
Mưa dầm dãi nắng hai ngả quan san
Thiếp nhớ chàng muôn ngàn đau khổ
Thiếp nhớ chàng khốn khổ xiết bao
Giờ chàng đang ở nơi nao
Nhấp nhô mây núi nao nao cõi lòng

Hỡi những ai đã.. lỡ dại để con tim yếu đuối của mình vướng vào mê hồn trận của chữ tình. 14-2 sắp đến là ngày mà ai cũng biết là ngày gì đấy :D. Nhân cơ hội có một không hai mỗi năm, hãy mau đem hết nỗi lòng đầy yêu thương đủ kiểu của mình ra mà bày tỏ dưới mọi hình thức không phân biệt thể loại vì 2 mục đích cao cả: cất cao lời trái tim muốn nói và... kiếm xèng.

Thể lệ

Cuộc chơi gồm có 2 phần. Chọn một trong hai hay chơi cả hai tốt.

Tỏ tình với thần tượng
  • Thần tượng có thể là nam hay nữ diễn viên, ca sĩ, người nổi tiếng hay bất cứ người trong mộng nào mà mình yêu thích.
  • Thể loại tự do.
  • Khuyến khích kèm hình thần tượng để minh họa.
  • Không giới hạn số lượng bài mặc dù điều này chứng tỏ sự lăng nhăng vô đối.
  • Phần thưởng $200 dành cho Lời tỏ tình hay nhất.

Tỏ tình giữa các thú

• Thể loại tự do
  • Không giới hạn số lượng bài tham gia
  • Khuyến khích lăng nhăng, tỏ tình một lúc với nhiều thú
  • Càng tha thiết, da diết, hài hước, bỏng cháy, sến sụa,... và bạo lực càng tốt
  • Khuyến khích những lời tỏ tình đậm tính sáng tạo và đầy tính DD
  • Khuyến khích kèm hình mình họa nếu tham gia dưới những thể loại không phải là hình ảnh, tranh vẽ...
  • Nếu tham gia dưới thể loại hình ảnh, tranh vẽ... khuyến khích kèm lời chú thích cho dễ hiểu

Thời hạn:

Từ 21/1/2013 đến 10/2/2013

Mỗi bài tham gia sẽ được đánh số báo danh

Phần dự đoán sẽ diễn ra vào ngày 14/2/2013

Phần thưởng $100 dành cho  Lời tỏ tình sến nhất
                                          Lời tỏ tình bỏng cháy nhất
                                          Lời tỏ tình bạo lực nhất (cái này BTC khoái)

Mọi bài dự thi gởi về chuồng Cừu thục nữ: [email protected]

Mong các thú già trẻ, lớn bé, cao thấp, siêng hay lười,  thục nữ hay bạo lực, đang "ở chuồng" hay đang bỏ nhà đi lang thang, thích đạp hay thích bị đạp... hãy cố gắng dành chút thời gian để nói lên những điều mà lòng mình ấp ủ. Đặc biệt, hãy lợi dụng ngày Lễ tình nhân sắp đến để tham gia cuộc vui và cho thiên hạ thấy:

Tình là gì mà dù mang tiếng lăng nhăng cũng không từ bỏ?
Yêu là gì mà thú nhà Ji Won phải giành giật đấu tranh?

Bình luận

@Táo đỏ: tha hồ đi nàng :D  Đăng lúc 22-1-2013 12:08 AM
Tính lập thread riêng mà sợ loãng box :D. Chơi trong đây cũng đc hí hí.  Đăng lúc 22-1-2013 12:07 AM
@Chệ táo: vô tư đi chị =)))))))))  Đăng lúc 21-1-2013 10:07 PM
hàng xóm có được gửi thư tỏ tình qua hàng rào cây rau mùng tơi không? =))))))))))  Đăng lúc 21-1-2013 09:23 PM
lời giới thiệu ấn tượng quá :x  Đăng lúc 21-1-2013 08:02 PM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +20 Thu lại Lý do
Michico + 5 Tài trợ, tài trợ 5$ nha =)))))
redapple + 5 Ủng hộ 1 cái!
EvelynNg + 5 Ủng hộ 1 cái!
Vikky + 5 Anh tài trợ 1000$ nhé ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

215#
Đăng lúc 21-1-2013 14:15:37 | Chỉ xem của tác giả
PurpleSeaUrchin gửi lúc 21-1-2013 14:02

Hỏi thế gian tình là vật gì?

Khui tem nhé

Có trò vui chơi tết rồi

Tình hình là mình tài trợ 1000$ cho cuộc thi này nhé

Em cứ tăng tiền lên, có phần thưởng thì báo anh

Anh sẽ chuyển sau

Chết rồi, Rùa ơi, chửn bị nhận thư tỏ tình cụa iem )))))))))))))

Bình luận

Cảm ơn anh tài trợ. Lần này sẽ chơi lớn há há  Đăng lúc 21-1-2013 02:18 PM
Chưa gì mà BTC muốn... ọc vì câu cuối rồi :P  Đăng lúc 21-1-2013 02:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

216#
Đăng lúc 21-1-2013 21:05:57 | Chỉ xem của tác giả
Vào ủng hộ bạn già cái nào.
Lâu rồi nhà mình không tổ chức cuộc thi nào, cái thời thi cử sắp bị nhấn chìm vì thói lười biếng của thú nhà rồi.
Giờ là lúc các thú lăng nhăng nhà ta có cơ hội tỏ tình, mà cũng ko sợ bị phê phán là phong lưu, lăng nhăng như Cừu nói.
Tin rằng sau cuộc thi nhà ta sẽ khai quật ra thêm nhiều mối tình sến rện, bạo lực, lừa đảo... mang đậm phong cách Sở Thú =)).
Mong là nhờ cơ hội này sẽ được hiểu thêm về các thú mới vào nhà, nhiều khi chỉ thấy thú mới điểm danh rồi lặn mất tăm, nên cũng không rõ là tình cảm của thú với nhau và với nhà thế nào, mn hãy nhiệt tình ủng hộ để cuộc thi của Cừu không bị ế, và quan trọng là Cừu không phải cạch cạch cạch rồi buồn tình tự kỷ bứt lông trong chuồng nhá =))

Bình luận

Chị viết đi cớ sao cứ giục giã các em nhỏ. Đạp thẳng về vườn khoai =))  Đăng lúc 9-2-2013 12:25 AM
thế nhớ tham gia nhé em =))  Đăng lúc 21-1-2013 10:54 PM
thú mới ủng hộ nhiệt tình  Đăng lúc 21-1-2013 09:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

217#
 Tác giả| Đăng lúc 22-1-2013 03:33:59 | Chỉ xem của tác giả

SBD 01

Đã biết không thể gặp lại, sao em vẫn không thể nào quên?

Gửi H - Nỗi ám ảnh trong em!

Em biết anh từ khi nào nhỉ? Em chẳng nhớ rõ, chỉ nhớ là hôm ấy thật tình cờ, em mở cửa gian phòng định mệnh ấy, anh đột ngột xuất hiện, ập vào đôi mắt trong sáng thơ ngây của em là gương mặt mỉm cười của anh, cả gương mặt mồ hôi nhễ nhại… anh đang vất vả với công việc của mình… em… em đã thật sự choáng vì ánh mắt đầu tiên ấy...

Dẫu vậy, em vẫn tỉnh táo nhận ra, đó chẳng phải là tiếng sét ái tình, dù khoảng khắc được thấy anh, em đã đỏ mặt, tim đập loạn và ngượng ngùng, chỉ sợ ai đó nhìn thấy bộ dạng em khi đó…

Nhưng chính khoẳng khắc ấy, em lại biết rất rõ, đó không phải là yêu, chỉ là choáng, đơn thuần chỉ là choáng thôi! Em không tin lại được gặp anh trong hoàn cảnh đó, trái tim ngây thơ của em vỡ tan những mộng mơ đẹp đẽ, vì em luôn nghĩ sẽ được gặp anh trong một hoàn cảnh thật nên thơ, thật diệu kỳ, thế mà… em lại chỉ gặp anh như thế đó.

Từ ngày ấy, em biết anh vẫn hiện diện, chỉ cần em bước đến mở cánh cửa ấy ra, em sẽ lại thấy anh đang miệt mài với công việc của mình, chỉ là em mãi mãi không đủ can đảm để mở cánh cửa ấy lần nữa.

Có lẽ vì em luôn nhút nhát, nhưng hơn hết, em sợ nỗi ám ảnh về anh trong giấc mơ… Em biết em sẽ không thể yên giấc nếu được thấy anh lần nữa, em biết em không nên như thế, lý trí đã ngăn không cho em đến tìm anh…

Thế nhưng sự thật anh đã từng xuất hiện trong đời em, anh đã lùi vào dĩ vãng rồi, nhưng mỗi lần nhớ lại, như khi em viết lá thư này, hình ảnh chân thực về anh lại tái hiện... Đôi môi ấy vẫn mỉm cười, gương mặt vẫn nhễ nhại mồ hôi… Có lẽ với người khác ấn tượng ban đầu là khó phai, nhưng với em, ấn tượng về anh chính là nỗi ám ảnh…

Em ước chi ngày đó ta không gặp nhau, để em không phải chìm trong cảm giác khó nói thành lời thế này… Đã bao năm trôi qua, em thật sự không còn cơ hội trở về nơi ấy, cũng không còn lý do gì để trở về, đã biết không thể gặp lại, sao em vẫn không thể quên? Nỗi ám ảnh ấy sẽ theo em đến bao giờ… H ơi, lẽ nào đến khi một nửa khác, em mới có thể quên anh?

Ký tên

Người em trong sáng thuở nào

Bình luận

vote bài nè  Đăng lúc 29-3-2013 10:34 PM
Đoán : Heo viết ( thấy có hình con Heo ;))  Đăng lúc 22-3-2013 05:27 PM
Đoán bừa, Mèo Múp viết =)))  Đăng lúc 21-3-2013 06:40 PM
chời bài này ai viết vậy nè khó đoán quá chừng =.= thoai vote cho lá thư đầu tiên  Đăng lúc 21-3-2013 05:39 PM
@Vịt: đạp về chuồng, vọng tưởng vừa thôi anh ơi, chắc viết về "anh" Cú ở đất Hà Nội roài ^^  Đăng lúc 9-2-2013 01:40 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Michico + 5 Ủng hộ 1 cái!
Vikky + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

218#
 Tác giả| Đăng lúc 5-2-2013 01:39:33 | Chỉ xem của tác giả

SBD 02

Em cứ mỗi bước lại tiến đến gần chị hơn.
Nhưng hỏi em muốn làm gì, em sẽ chỉ trả lời...

Để có thể ngồi bên cạnh chị!

Chào chị ^^

Thật khó để gửi thư cho chị, kể cả viết, em cũng không biết nên bắt đầu từ đâu. Mọi thứ đều trở nên thần kỳ quá đỗi với em, từ ngày em biết chị ^^.

Lần đầu tiên gặp chị, em nhớ 1 cô gái hay khóc. Không phải vai diễn đó của chị khóc quá nhiều, mà là, em bị những lần khóc đó gây ấn tượng. Rất thương tâm chị à. Làm em vừa ghét anh kia, vừa thương chị. Nhưng thật may cuối cùng chị cũng hạnh phúc ^^.

Lần sau em biết chị, lại chính là bước ngoặc lớn nhất. Làm thay đổi cả em. Nói rằng chị là cứu tinh của em, có làm chị cảm thấy áp lực hay gánh nặng gì không? ^^ Cám ơn chị, vì đã tình cờ làm điều đó. Em cứ xem như là duyên của chúng ta vậy. Người em yêu ạ :”>. Chị mạnh mẽ, chính trực, chị yếu đuối, cần có 1 ai đó ở bên cạnh, chị đá chân, đánh đấm, bắn súng, chị siết chặt vòng tay người mình yêu, mới nhận ra đó chỉ là ảo ảnh, từ người chị đó, sau này, em chỉ còn biết có chị thôi.

Chị ngoài đời cười nhiều lắm. Đến nỗi em cũng phải cười theo rất nhiều vì không chịu được. Chị cũng dễ thương, nhí nhảnh, yêu đời nữa. Em thích xem chị trong các show truyền hình, như em được thấy chị ngoài đời, thân thiện và dễ gần. Nhưng em cũng khâm phục chị lắm. Nghị lực của chị, để đóng được những bộ phim như vậy, em đã rưng rưng, khi biết được những điều đó. Nhìn chị và những điều đó hình như không có sự gắn kết nào. Chị vui vẻ hòa đồng như vậy, yếu đuối mà cũng có chút con nít nữa, vậy mà sao lại kiên cường, chịu đau, chịu cực khổ như vậy được. Rồi ngây thơ như chị, làm sao thoát ra được khỏi cái bóng của vai diễn đau thương, mất mát đó? Em luôn luôn lo lắng như vậy, nhưng mỗi lần nhìn thấy, thì chị lại rạng rỡ, cười nhiều hơn, trông yêu đời hơn. Chị vẫn luôn làm em ngạc nhiên như vậy đó. Cám ơn chị ^^.

Em cứ mỗi bước lại tiến đến gần chị hơn. Nhưng hỏi em muốn làm gì, em sẽ chỉ trả lời. Để có thể ngồi bên cạnh chị. Những lúc chị không vui, những lúc áp lực, hay những khi không có ai để trò chuyện cùng. Em chỉ muốn ở đó, ngồi bên cạnh chị, để lắng nghe chị. Thần kỳ lắm đúng không chị? Nếu như có cánh cửa vượt không gian của Đôrêmon, và cả bánh mì chuyển ngữ đáng mơ ước đó nữa, em sẽ xuất hiện, mỗi khi chị chỉ có một mình, nghĩ ngợi lung tung mà không chịu đi ngủ. Nói rằng, chị, đi ngủ đi, sao giờ chị chưa ngủ nữa =]].

À, từ ngày biết chị, em mới biết đến chữ thần kỳ đó. Chị đúng là phép thuật mà ^^, đọc đến đây thì chị có bật cười thật to không? Cứ cười em đi, em biết chị thích nghe như vậy mà =)). Chị hãy thật hạnh phúc nhé, em sẽ luôn nhìn lên trời và cầu 8 hướng vì điều đó. Chị đừng như Hwang Jin Yi, từ bỏ tất cả vì nghệ thuật nha. Vì em biết chị thích trẻ con lắm, mà kết hôn với nghệ thuật thì không có cách nào sinh con được đâu chị >”<. Chị hãy gặp và kết hôn với người như Joo Won vậy. Để thật hạnh phúc như Ra Im, chị nhé, em không nói chị sinh nhiều quá nữa đâu, chị muốn sinh cả đội bóng em cũng ủng hộ hết mình nữa ^^.

Thật đó, em thật sự ước có cánh cửa vượt không gian, và cả bánh mì chuyển ngữ của Đôrêmon.

Em nhớ chị nhiều lắm :((

Bình luận

rùa đá viết  Đăng lúc 30-3-2013 12:38 PM
Vote  Đăng lúc 30-3-2013 12:38 PM
em vote bài này, đoán là chị Rùa đá viết  Đăng lúc 25-3-2013 12:16 AM
Rùa đá viết nè :D  Đăng lúc 22-3-2013 05:28 PM
Rùa đá rõ rồi <3  Đăng lúc 21-3-2013 06:41 PM

Rate

Vikky + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

219#
 Tác giả| Đăng lúc 9-2-2013 00:20:51 | Chỉ xem của tác giả

SBD 03

Đôi tim hòa hợp ngọt ngào

Người ấy đến với tôi nhẹ nhàng như làn gió, nhưng lại chới với như mây trên trời cao. Tâm hồn tôi và người ấy hòa hợp bởi những điều ngọt ngào, nhẹ nhàng mà giản dị biết bao nhiêu.

Chỉ là những phút giây được tản bộ cùng nhau bên khu vườn nhỏ, những phút giây ngó nghiêng tính trèo qua dây thép gai để đi bắt trộm Rùa, những phút giây người ấy nhường tôi miếng rau, miếng đậu, chỉ để phần mình mấy miếng gân bò, thịt ba chỉ mà thôi...

Những điều giản dị tôi được trải qua cùng người ấy, giữa cái trưa nắng chói chang của thành phố, trao nhau miếng bánh, cùng chung chén trà, cùng ngồi một ghế, tâm tình thủ thỉ cùng nhau.

Người ấy quan tâm đến tôi tựa như một thứ tình cảm giản đơn, tựa như đã quen biết nhau từ kiếp nào, tựa như cả hai đã gắn bó cùng nhau trong quá khứ.

Ngày người ấy rời xa tôi, đôi mắt tôi ướt lệ. Khẽ ôm nhau vào lòng, tự nhủ sẽ có ngày gặp lại. Và trời xui đất khiến thế nào, người ấy và tôi lại sắp gặp nhau, lại sắp bên nhau, thủ thỉ tâm tình những tình cảm tri âm, một thứ tình cảm không sao cắt nghĩa.

Ngày ấy sẽ không còn xa xôi phải không?

Bình luận

Cú viết  Đăng lúc 30-3-2013 12:39 PM
Cò viết phải không =)))  Đăng lúc 21-3-2013 06:41 PM
vote cho sự sến =]]  Đăng lúc 21-3-2013 05:41 PM
Cún xù xì xấu xí =))  Đăng lúc 20-3-2013 09:06 PM
nổi cả da gà da zịt da chuột....  Đăng lúc 11-2-2013 10:28 PM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

220#
 Tác giả| Đăng lúc 11-2-2013 06:07:30 | Chỉ xem của tác giả

SBD 04

Tình yêu như bát bún riêu...

Ngày ấy tâm hồn em còn quá thơ ngây, em đã gặp X khi trái tim chưa hề vướng bụi. X là người đầu tiên nói với em những câu ngọt ngào ấy, những câu làm trái tim em xốn xao.

Vậy mà ngày hôm nay anh lại nói những lời, làm những hành động làm trái tim em đau nhói. Người iu to lớn của cõi lòng em, em đã vẽ nên một bức tranh đẹp đẽ về anh, vẽ nên hình ảnh một chàng hoàng tử bạch mã của đời em, vậy sao anh nỡ phũ phàng, dù đã nói lời tình yêu với em, nhưng khi em quay lưng đi, lại ỡm ờ với kẻ khác.

Em có thể chịu những cú đấm bạo lực của anh, những lời mắng mỏ như xát muối vào lòng của anh, nhưng em không muốn sẽ chia anh với người khác.

Người iu hỡi, hãy nghe lời em nói, con tim thổn thức của em đã gào thét tên anh, trí não em tràn ngập hình bóng anh, tay chân em bủn rủn khi nhớ về anh.

Hãy quay về với em,
Tình yêu bún riêu của em,

Kí tên,
Cua đồng

Bình luận

vote cho bát bún riêu ;))  Đăng lúc 29-3-2013 10:34 PM
Bạo lực vậy chắc chắn là BTC rồi *đập tay Xèng* =)))  Đăng lúc 21-3-2013 06:42 PM
Vote đầu tiên cho tác giả người có tâm hồn ăn ún y như mềnh =))  Đăng lúc 20-3-2013 09:08 PM
Cừu thục nữ chứ ai đây =))  Đăng lúc 20-3-2013 09:07 PM
chẹp chẹp =)) thèm quá  Đăng lúc 12-2-2013 09:51 AM

Rate

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách