Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 12708|Trả lời: 15
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Moon Chae Won: "Joong Ki oppa quả là thiên tài học thuộc lòng"

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Nữ diễn viên Moon Chae Won (26) đã khen ngợi trí nhớ đáng kinh ngạc của Song Joong Ki - bạn diễn ăn ý của cô trong bộ phim KBS "Nice Guy".

Mới đây Moon Chae Won đã gặp gỡ Joynews24, cô nói "Joong Ki oppa thật sự rất giống thiên tài. Lời thoại khó như thế mà anh ấy chỉ cần vài phút để nhớ khiến tôi rất ngạc nhiên".

Giai đoạn khó khăn nhất trong phim là khi Seo Eun Gi (Moon Chae Won) cố gắng tìm lại trí nhớ của mình. Khi nhớ ra mọi chuyện, ước mơ trả thù Kang Maru (Song Joong Ki) trỗi dậy mãnh liệt trong cô. Để có thể hoàn thành vai diễn, hai người không còn cách nào khác ngoài việc cạnh tranh với nhau xem "Ai là người thuộc kịch bản tốt hơn".

Moon Chae Won thú nhận "Tôi phải ăn hạnh nhân và quả óc chó để ghi nhớ lời thoại nhưng oppa chỉ cần nhìn vài lần là thuộc ngay. Tôi không muốn bị thua cuộc nên đã chăm chỉ học kịch bản còn oppa thì nói "Tốt nhất em nên ngủ đi, trông em mệt mỏi quá". Tuy vất vả nhưng rất thú vị".

Cô cho biết đây là lần lần đầu tiên đóng melodrama cùng một bạn diễn cùng trang lứa Thực tế thì Song Joong Ki lớn hơn Moon Chae Won 1 tuổi.

Cô nói "Sau khi đóng với 'cô gái giả trai' Moon Geun Young trong "Painter of the Wind", đây là lần đầu tôi đóng melo. Tôi không quan tâm mình đóng với ai, miễn là quá trình quay phim diễn ra vui vẻ là được".

"Tuy thời gian ngắn ngủi nhưng tôi đã tìm thấy rất nhiều niềm vui. (Gởi đến Song Joong Ki) Cám ơn anh vì đã phối hợp tốt và quan tâm chăm sóc em trong lúc đóng phim nhé".

Năm 2012, Song Joong Ki là nam diễn viên nổi bật với hai bộ phim ăn khách "Nice Guy" và "Wolf Boy". "Nice Guy" đứng đầu về rating trong các phim cùng giờ chiếu còn "Wolf Boy" đã thu hút hơn 6 triệu khán giả. Sau khi kết thúc "Nice Guy", Moon Chae Won đã xem "Wolf Boy". Cô bày tỏ "Tôi cảm thấy như mình đang đọc truyện cổ tích vậy".

"Trong 'Nice Guy" là một chàng trai còn trong 'Wolf Boy' là một thiếu niên. Thách thức bản thân và can đảm sống của nhân vật thật đáng ngạc nhiên. Nhưng khi xem phim chúng ta sẽ nhận ra lý do anh ấy lựa chọn như thế. Tôi nghĩ đạo diễn đã tạo nên một bộ phim rất tinh tế và để lại trong trí nhớ khán giả những ấn tượng sâu sắc".

Moon Chae Won hào hứng khen "Sau khi xem 'Wolf Boy', tôi nhận ra điện ảnh Hàn Quốc đã có một năm thịnh vượng. Không chỉ 1 mà đến 2 bộ phim đạt hơn 10 triệu khán giả. Tất cả các diễn viên đều tỏa sáng trên màn ảnh".

Cô thổ lộ "Tôi thích phim điện ảnh và cũng muốn đóng nhưng cần phải chọn lựa thật kỹ càng".

Hy vọng Moon Chae Won sẽ càng tỏa sáng hơn trong tương lai.

[email protected]
http://joynews.inews24.com/php/n ... l=709285&rrf=nv

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +11 Thu lại Lý do
Yong.ism + 5 Cảm ơn bạn :)
pharmcop + 5 tks :x
JustWendy + 1 Thanks!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
Đăng lúc 5-12-2012 10:11:36 | Chỉ xem của tác giả
Càng nhìn càng cảm mến vẻ đẹp giản dị nhưng nữ tính và đằm thắm của Moon Chae Won. Đặc biệt thích giọng nói của em gái này nữa rất nhẹ nhàng, từ tốn và ngọt ngào.

Hi vọng sẽ xem được nhiều phim hay nữa của em ^^!

Bình luận

ss ơi, áo thì thộn, quần thì bảnh!  Đăng lúc 5-12-2012 10:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
Đăng lúc 5-12-2012 10:16:05 | Chỉ xem của tác giả
Ki lại được khen, sướng nhá
dù vất vả nhưng cuối cùng bộ phim đã kết thúc thành công :x
hy vọng 2 anh chị sớm tái hợp trong phim mới ;))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 5-12-2012 10:46:15 | Chỉ xem của tác giả
nghe thế máu shipper của mình lại tăng cao nữa rồi
gì thì gì chứ cái vụ mà thi đua nhau học thuộc sao thấy giống bọn học sinh mình hồi trước rủ nhau cùng học rồi thi xem đứa nào học xog trước thế nhỉ?;)))
hai a c k biết tình cảm thì thế nào chứ thể hiện thế rõ ràng là có tình thân mến thân rồi.nhắng!^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 5-12-2012 10:46:20 | Chỉ xem của tác giả
Ơ hôm nọ mình xem cái clip gì mà anh Joong Ki toàn quên lời thoại xong chị MCW còn cười trêu là sao anh hay quên thế mà...Ây,hay là nhanh thuộc nhanh quên nhỉ???
SJK học giỏi chắc cũng thông minh rồi,nhìn khuôn mặt đẹp trai sáng ngời là biết,hí hi :>
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 5-12-2012 10:46:39 | Chỉ xem của tác giả
Ôi tình yêu của tui phải ăn hạnh nhân và óc chó để thuộc kịch bàn àh, ^^ vậy mà nàng cũng khai ra- đáng yêu quá..

Tuy học kịch bản mệt nhưng bù lại Won được Ki quan tâm, chăm sóc tốt bla bla..
Giờ ngồi hóng Ki và Won nắm tay nhau đi hốt giải thôi (thỏa mong ước được giải Best couple của Ki nhà mình & những mong ước khác mà Ki giấu ko nói..... hehe)

Bình luận

Nice guy là bộ phim chất về lời thoai, nôi dung + diễn xuất. thế nên 2 bạn nhà mình thi nhau học thuộc để mang đến 1 SEG và KRM tuyệt vời đến thế  Đăng lúc 5-12-2012 12:06 PM
Ta còn biết Won cũng giấu nhiều chuyện nữa kìa=)) ta bấn điên cuồng rùi nàng ú^^  Đăng lúc 5-12-2012 11:08 AM
Còn biết cả vụ giấu ko nói nữa đấy =)))  Đăng lúc 5-12-2012 10:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 5-12-2012 12:05:14 | Chỉ xem của tác giả
cặp đôi này đáng yêu quá đi mất
hai người học kịch bản cùng nhau cùng chăm sóc nhau chắc hạnh phúc lắm
2 người ở bên nhau nhìn thật là sướng đôi cặp đôi " Tiên đồng - Nọc nữ"  
mong hai người sớn trở thành một đôi
iu cặp đôi MoonKi quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 5-12-2012 12:12:28 | Chỉ xem của tác giả
Có news của Gái để đọc rùi, thích quá!!!!!!!

Gái dành lời khen cho Zai rất chân thành, hí hí

ui trời ơi, gì mà
"Tốt nhất em nên ngủ đi, trông em mệt mỏi quá".

rồi còn:
(Gởi đến Song Joong Ki) Cám ơn anh vì đã phối hợp tốt và quan tâm chăm sóc em trong lúc đóng phim nhé".

Là chăm sóc nhau mí đúng chứ!

Gái xinh tươi quá, muốn Gái đóng Movie, tìm kiếm dự án Movie đi nhak Gái! :x

p.s: tks Shine trans news nhak, rết bù sau :P

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 5-12-2012 12:15:17 | Chỉ xem của tác giả
tem tem

tình yêu của mình đúng là thiên tài thật

sao lại hoàn hảo cỡ ấy nhỉ! ??? tất cả hội tụ trong một con người

ngưỡng mộ quá trời luôn

chả bù cho mình cố nhồi cố nhét mà chả bao giờ học thuộc ra hồn

@@ ôi, cứ nghĩ tới học thuộc thôi là sợ!

điện ảnh và âm nhạc hàn quốc năm nay đúng là rất thịnh vượng, những drama và movie đều được đầu tư tốt và hấp dẫn, âm

nhạc cũng gây ấn tượng lớn.

năm nay là một năm thịnh vượng của văn hóa hàn quốc!(và cả của oppa nữa) :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 5-12-2012 12:25:40 | Chỉ xem của tác giả
Hehe...vừa mới đi ra ngoài xong về nhà ku Sai đã trans xong news rồi, iu ku Sai lắm :x
Chae Won khen anh Ki nức nở thoai nhỉ, làm mình cũng phải ghen tị =)))
dạo này Chae Won chăm phỏng vấn, đọc thấy vui quá, mong ss bật mí
thêm nhiều bí mật nữa để fan còn có thể có cái mà bàn luận cho xôm tụ
iu ss :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách