Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Tsan
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

RuBy Lin - Lâm Tâm Như (林心如) (tin tức + hình ảnh cũ, ko post bài, cập nhật ở đây)

[Lấy địa chỉ]
5221#
Đăng lúc 5-11-2013 13:28:21 | Chỉ xem của tác giả
hehe, vừa thay quần xong, vẫn chỉ được 2 ống là sao ?

Hôm nay, có truyền thông đên tham quan phim trường đây, chắc hẳn sẽ có news hoặc clip.

Mới có mấy clip fan-made đệp lắm nhá.

<Thiên thu tố>

http://www.tudou.com/programs/view/k58oX--RcEg/?resourceId

<Táng tâm> (hình như bài này trong phim Hoa Bì 2- Yêu Bất Hối, do Bạch Băng hát )

http://v.youku.com/v_show/id_XNjMwNjMzMTM2.html

toudou/youku

Bình luận

tại kích thước gif quá lớn đó nàng :P  Đăng lúc 5-11-2013 09:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5222#
Đăng lúc 5-11-2013 13:49:36 | Chỉ xem của tác giả
Có được mấy ảnh phỏng vấn Tú- Hoa tại phim trường rùi đây này, có vẻ cười vui vẻ lớm

wb
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5223#
Đăng lúc 5-11-2013 13:56:44 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay, có cả Đặng Vũ nữa này, chắc phỏng vấn luôn, thêm Mã Thiên Vũ cũng gia nhập đoàn phim nữa, có thể nào đóng Trang Quang hoặc Tống Hoằng đây, nếu mà đóng Trang Quang thì các hủ nữ sẽ thích lắm đây, tha hồ mà ship Vũ với Hoằng

Xem trailer, sao nhiều người chê cảnh trong cung nhỉ ? ta thấy cũng đẹp mà, nhìn có khí chất, bà Ru chỉ mỗi cảnh  ở ruộng lúa là trông hơi tiều tụy, vì chăc hôm đấy bả mệt vì lịch quay dày đặc lại phải tham gia nhiều event nưa, cộng thêm đau bao tử. Còn lại ta thấy, tạo hình nam trang thì đẹp trai, tạo hình thời trẻ nhìn còn đẹp hơn MNTK nữa ấy, còn trong cung thì nhìn khí chất. Ta thích nhất ảnh đám cưới với ảnh này nè:

Hoằng ca, ta chỉ buồn cười cảnh đám cưới, với chỗ trúng phong vì nghĩ đến hôm anh ấy đùa anh Vương Vũ, chứ mấy cảnh Lưu Tú khóc, cảm động chít đi được

wb
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5224#
Đăng lúc 5-11-2013 14:18:11 | Chỉ xem của tác giả
Mình vào đây khi topic đã vượt hơn 400 trang rồi, tuy mình không đọc lại được hết 400 trang trước nhưng cũng đã xem qua khoảng phân nửa đó rồi. Mình rất thích các bài trans của bạn snowlove, hầu hết bài của bạn mình điều đọc. Tuy mình không post bài cảm ơn nhưng lòng mình rất cảm ơn bạn! Vì có bạn mà những người vốn hạn chế về tiếng Bông như mình được biết nhiều thông tin của Ru hơn.

Mình biết Ru từ thời HC3 rồi ấy chứ, cũng có chút ấn tượng nhưng mình không quan tâm nhiều. Mãi cho đến hơn 1 năm trước tình cờ lên youtube mình xem cái clip Phúc Giây Sinh Tử của Ru và QTL lúc đó mình cảm thấy ấn tượng về một gương mặt "đầy máu lạnh" của Ru. Thế là mình tìm kiếm film coi, nhưng chẳng tìm đâu ra bản tiếng Việt để xem, nên đành search trên google tìm bản tiếng Hoa coi đỡ, vừa xem vừa học tiếng Bông luôn thể.

Mình đã xem hầu hết các film của Ru từ film truyền hình đến film điện ảnh, film nào có Ru mà không có tiếng Việt thì mình coi tiếng Bông. Mình tìm lại những thông tin cũ của Ru mà đọc và đọc rất nhiều, nhưng biết chắc là mình không biết nhiều bằng các fans của Ru ở đây rồi. Mình có vào FB xem những thông tin hay hình ảnh của Ru nhưng chỉ xem và xem thôi mình chưa bao giờ comment cả, vì nơi đó không thích hợp cho mình (chắc do cựu rồi nên không thích bon chen như các em teen ấy). Nhưng mình lại thích vào đây xem hình ảnh  cũng như các bài viết của các bạn trong đây. Mình nhớ có đọc một bài trans của snowlove nói về cuốn sách không chờ đợi của Ru viết, nói chung rất hay, rất ý nghĩa, qua bài viết đó mình cũng biết được nhiều điều từ Ru và rút ra những điều cho bản thân mình.

Hôm qua khi nghe snowlove quảng cáo có trailer đầu tiên của TCH mình cũng bon chen vào Weibo xem và xem đi xem lại cũng cả chục lần, có vào đọc cảm nhận của các bạn. Mình cũng mong phim ra sớm nhưng cũng rất mong film hoàn toàn ok về mọi mặt trước khi ra mắt khản giả. Hy vọng film này của Ru mình không phát hiện ra những hạt sạn, đặc biệt là về mặt kĩ thuật và dựng cảnh. Như trong film Tinh Trung Nhạc Phi có vài chỗ mình nghĩ không nên có thì tốt hơn {:173:}{:180:}

Bình luận

chào mừng bạn ghé nhà Ru, hi vọng vô nhà thường xuyên nhé bạn  Đăng lúc 5-11-2013 03:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5225#
Đăng lúc 5-11-2013 15:34:36 | Chỉ xem của tác giả
snowlove gửi lúc 5-11-2013 13:56
Hôm nay, có cả Đặng Vũ nữa này, chắc phỏng vấn luôn, thêm Mã Thiên Vũ cũng gia nhậ ...

Trời ơi nhiều ảnh gì đẹp quá nàng ơi
cái quần nàng mặc đẹp ah nha
nếu 2 ông nàng chỉnh vào giữa cho cho đẹp
Tâ đang phân vân chưa biết mặc gì nữa nè
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5226#
Đăng lúc 5-11-2013 17:38:06 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay có 1 fan TQ post blog góp ý với đoàn phim Tú Lệ Giang Sơn chi Trường Ca Hành, bản thân mình thấy người này góp ý rất đúng. Qua những gì diễn ra vừa qua, chỉ có mối quan hệ giữa các diễn viên trong đoàn phim là điểm sáng của bộ phim này thui.

Về phần hình ảnh chính thức, PS quá tay, lý ra mục đích của PS là biến xấu thành đẹp, biến đẹp thành đẹp hơn, còn người design của Ruby Studio thì làm ngược lại, biến đẹp thành xấu, đặc biệt là mấy bạn nữ, nam thì còn chấp nhận được [chắc anh designer này mê trai]. Từ lúc ra poster đợt 2 đã bị phê phán rồi, sau này vẫn tiếp tục còn PS mạnh tay hơn trước và fans bắt đầu chỉ trích nhiều hơn. Riêng bản thân mình cũng cực kỳ khó chịu khi nhìn hình mấy bạn nữ trong phim, đặc biệt là hình của Rù. Sao không như hồi KTHP có vẻ tốt hơn không?

Công tác PR của đoàn phim cũng cực kỳ tệ, hôm qua công bố trailer, đầu tiên là do weibo nào đó của Sina post [nhưng ít người theo dõi], mà chỉ post link chứ không phải post video, thậm chí chẳng có hình nào kèm theo. Sau đó weibo của Tú Lệ fw cái đó, và thế là tùm lum người post trailer lên weibo của họ, sau đó đến chiều thì weibo của SinaTV mới post trailer lên, Rù mới fw...Túm lại là PR hoàn toàn không có hệ thống. Còn nhớ lần Khuynh Thế Hoàng Phi công bố trailer [tuy công tác PR cũng còn tệ] nhưng weibo của Ruby Studio [hoặc KTHP ko nhớ rõ lắm] post đầu tiên và toàn bộ fans / diễn viên đều fw từ weibo đó. Nếu mình nhớ không nhằm là cũng gần 40.000 lượt fw. Còn tình hình hiện tại của trailer Tú Lệ, 1 cái từ SinaTV gần 6000 lượt fw, 1 cái gì đó của Sina post link đầu tiên cũng chỉ trên 2000 lượt fw. Thua xa hồi KTHP. Và thua rất rất xa lượt fw trailer của những bộ phim nổi tiếng khác.

Lý ra đầu tiên nên cho SinaEnt hoặc SinaTV post trailer trước rồi toàn bộ diễn viên trong đoàn phim fw từ trang đó, sau đó fans của họ fw lại nữa thì đảm bảo lần này cũng không thua lần KTHP. Hy vọng trailer hoàn chỉnh của Tú Lệ sau này khi công bố thì công tác PR sẽ khá hơn.

Trước giờ các phim của Rù đều rất lười PR, chỉ có fans PR giùm là chủ yếu, so với công tác PR của phim Đường Nhân thì thua xa 1 trời 1 vực, hồi KTHP là tác phẩm đầu tay công tác PR cũng ko khá mấy, sau này Tỷ Tỷ phát sóng PR còn tệ hơn. Hy vọng Tú Lệ lần này Rù chịu khó PR hơn. Bỏ bao công sức vào bộ phim mà công tác PR kém thế này thì làm sao quảng bá tốt cho bộ phim được. Hồi KTHP 1 phần nhờ bộ đôi "Thiên Nhai Tứ Mỹ" + dàn diễn viên gạo cội [tức nhiên ko thể ko đề cập đến sự nổi tiếng của Rù] phim mới có được thành công nhất định. Lần này Tú Lệ gạo cội thì hầu như đã không có, chủ yếu là diễn viên mới thui, nếu công tác PR không tốt thì coi chừng ratings phim sẽ không cao, nếu phát 4 đài vệ tinh thì đảm bảo ko thể qua nổi Hù Nam rồi, nếu phát mỗi đài An Huy thui thì phải PR tích cực thì mới mong vượt Hù Nam được...haiz...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5227#
Đăng lúc 5-11-2013 22:22:28 | Chỉ xem của tác giả
Theo như phân tích của bạn UKnowWho thì tình hình gất gất là bi quan. {:436:}
Mặc dù biết là Ruby studio nhân sự ít nhưng làm việc theo kiểu này ko ổn. Nhất là cái trailer tung vội vàng quá khi chưa được chuẩn bị kỹ. Với 1 người theo chủ nghĩa hoàn mỹ như chị Ru thì hơi khó chấp nhận. Mong là chị ý sẽ chú ý hơn sau này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5228#
Đăng lúc 6-11-2013 10:40:34 | Chỉ xem của tác giả
đẹp wa' này, chị thấy trai đẹp nên tranh thủ dựa dẫm đây mà
ôi QTB đẹp trai wa' đi {:270:}

wb

Bình luận

khen trai đẹp ở khắp nơi vậy nàng shi :))))))))  Đăng lúc 7-11-2013 12:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5229#
Đăng lúc 6-11-2013 10:44:45 | Chỉ xem của tác giả
http://player.56.com/v_MTAwMDIzNTg2.swf

có cả clip phỏng vấn lun òi này, ko hiểu cười cái giề nữa ????

wb

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5230#
Đăng lúc 6-11-2013 12:51:43 | Chỉ xem của tác giả
Shishiyh gửi lúc 6-11-2013 15:44
có cả clip phỏng vấn lun òi này, ko hiểu cười cái giề nữa ????

cười là vì Hoằng ca bảo Ru diễn cảnh đánh nhau rất dễ thương {:180:}

Đoạn đầu là nói giới thiệu qua về phim, diễn viên. Sau đó là Ru nói về lúc không có cảnh quay vẫn thường cầm đầu nhóm tổ chức ăn hải sản, đồ nướng,

Sau đó  cái đoạn cười đó là Hoằng ca bảo Ru diễn cảnh đánh đấm rất dễ thương {:180:}

pv còn hỏi lúc rảnh rỗi có hay xem tiết mục giải trí nào không, rồi lái qua tiết mục "ba ba, mình đi chỗ nào" để ám chỉ tình cũ song Lâm nữa chứ. Gớm, bữa giờ viết mấy chục bài báo còn chưa chán hay sao mà giờ lại còn hỏi {:160:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách