Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: phuongha109
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[10.07.13][tiin.vn]Phát tán 'Bụi đời Chợ Lớn': Hai hãng phim phải chịu trách nhi

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 12-7-2013 12:57:26 | Chỉ xem của tác giả
minhnhatcons gửi lúc 12-7-2013 12:05
Việc bộ phim này bị dò rỉ trên mạng. Khiến nhà làm phim tổn thất.
Nhưng trước khi b ...

Tổn thất thì phải có nhiều à nhen, nhưng mà thấy hông còn cửa binh nên phá luật mà ai phá luật thì trước sau cũng phải chịu trách nhiệm với luật pháp và nhất là ekip là phim này. Sẽ sớm biết được thôi mà.
Rò rỉ phim làm phim hot hơn thì đúng quá đi, còn chủ ý thì vài ngày sau sẽ biết, mình cũng muốn biết lắm.

Bình luận

Cấm - rò rĩ - phim càng hot nhưng nhà đầu tư lỗ sặt máu. bỏ ra 16 tỷ mà chả thu lại đồng doanh thu nào.1 cuộc đầu tư thất bai =))))  Đăng lúc 12-7-2013 04:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 12-7-2013 13:20:03 | Chỉ xem của tác giả
Cái gì càng cấm người ta càng muốn biết hơn.Ngay từ đầu khỏi cấm lun cho rồi.Làm sao mà giấu được khi kỹ thuật internet ngày càng phát triển như hiện nay.{:184:}{:184:}{:184:}

Cũng mới xem bản nháp rồi.Những màn đánh đấp kỹ thuật rất hay.nhưng về nội dung mình thấy có nhìu vô lý.Nội dung chỉ gói gọn gần 1 tiếng có nhìu khúc mắc không có lời giải đáp.Hầu hết nhân vật đều die cả suy ra chỉ vì 1 người đàn bà = why why why ?

Bộ phim nghe nói hao tốn gần 16 tỷ đồng.Ồ 1 con số thật khổng lồ.Nhưng mình xem chưa thấy đã gì hết.

Trách nhiệm phải thuộc về người tung ra mới hợp lý chứ.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 12-7-2013 13:22:05 | Chỉ xem của tác giả
Làm sao mà thu hồi hết được đây.Cái đó cũng làm được 50% thôi.

Òai ngay từ đầu đừng cấm thì hơn.

Bây giờ hỏi ai người ta cũng trả lời là đã xem hết rồi.hahaha

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 12-7-2013 13:23:15 | Chỉ xem của tác giả
Tối mấy hôm trước mình có nhỏ bạn đưa cho bộ phim này để coi. Coi xong mới biết phim này bị cấm chiếu ấy chứ.
Phim này cấm chiếu là đúng rồi, nội dung phim không tốt.
Đánh nhau ghê thế, mất bao nhiêu sinh mạng mà sao Công an không vào cuộc. Chết hết cả hai băng đảng mới thấy mặt công an, botay!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 12-7-2013 13:51:12 | Chỉ xem của tác giả
citrine9999 gửi lúc 12-7-2013 13:23
Tối mấy hôm trước mình có nhỏ bạn đưa cho bộ phim này để coi. Coi xong mới biết phi ...

Vậy là bạn đã xem rồi hả, sao người ta nói nó hay lắm mà, bạn nói chắc đúng rồi, ở Việt Nam mà làm phim kiểu đó thì kích động bạo lực rồi, không nên phổ biến ra thêm nữa.
Đánh nhau đến chết hết hai băng đảng luôn, nghe giống phim Hongkong quá. Phải tiêu hủy thôi, mình ũng hộ việc thu hồi này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 12-7-2013 14:11:38 | Chỉ xem của tác giả
thanhduy213 gửi lúc 12-7-2013 13:51
Vậy là bạn đã xem rồi hả, sao người ta nói nó hay lắm mà, bạn nói chắc đúng rồ ...

Vậy Thanhduy chưa xem hả.
Trên mạng thì đạo diễn nói đây là bản dựng chưa hoàn chỉnh. Mình không biết bản hoàn chỉnh như thế nào?
Nếu có chăng thì là chất lượng tốt hơn. Còn nội dung thì chắc cũng vậy, mà như thế thì mất hết tính nhân văn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 12-7-2013 14:15:15 | Chỉ xem của tác giả
KEOTRONVO gửi lúc 12-7-2013 13:22

Òai ngay từ đầ ...

Mình thấy có một thực tế là cái gì cấm thì người ta càng coi mạnh.
Vì vậy vụ việc phát tán " Bụi đời chợ lớn" này là một ví dụ điển hình ấy.
Mà nghe nói là tim ra người phát tán rồi, mà công ty không công bố!

Bình luận

Bạn ơi, nên trả lời dưới bài của mình đi.  Đăng lúc 12-7-2013 06:30 PM
Tò mò mún biết người phát tán là công ty chánh phương hay ngược lại.1 ai khác. tò mò thật đấy.  Đăng lúc 12-7-2013 04:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 12-7-2013 14:15:56 | Chỉ xem của tác giả
citrine9999 gửi lúc 12-7-2013 14:11
Vậy Thanhduy chưa xem hả.
Trên mạng thì đạo diễn nói đây là bản dựng chưa hoàn ch ...

Lâu lắm mới thấy Citri đấy,

Hình như lần trước em viết bài về mẹ đúng không?

Tình tình kết quả thế nào em. đoạt được giải gì không mà chả thấy thông báo gì nhỉ

Chị lâu lâu ko vào nên chả nhớ nữa.

Đúng là bụi đời chợ lớn. Cái thôi mà nghe thấy đã muốn đi bụi đời rổi. Cấm chiếu lại còn bị phạt vi để cho nó luồng ra ngoài.

Vất vả, vất cả đi lẫn về

Bình luận

hi, em dc giải nhiều người bình chọn nhất! Cảm ơn mọi người đã ủng hộ e nhé!  Đăng lúc 12-7-2013 06:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

19#
Đăng lúc 12-7-2013 16:50:13 | Chỉ xem của tác giả
KEOTRONVO gửi lúc 12-7-2013 13:22

Òai ngay từ đầ ...

Biết rằng chẳng thu hồi tiêu hủy được bao nhiêu nhưng luật đã ban ra thì phải thực thi thôi.
Còn cấm thì đầu đừng cấm thì hơn, câu này cũng không được, dù bạn nói đúng nhưng cũng phải cho biết đó là sản phẩm không tốt để người tiêu dùng phân biệt thế thôi.
Người ta xem hết rồi nhưng phần lớn ai cũng đánh giá không tốt về mặt bạo lực quá đáng.

Bình luận

chuẩn men!  Đăng lúc 12-7-2013 06:23 PM
Phim này mình thấy không hay cho lắm.Chỉ đánh đấm chứ nội dung không ổn tí nào.  Đăng lúc 12-7-2013 05:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

20#
Đăng lúc 12-7-2013 18:30:41 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim này xem ra bị cấm công chiếu lại khiến nó nổi tiếng hơn ấy.
Thấy giờ trên mấy trang báo mạng toàn là thấy nói đến bụi đời chợ lớn không ah.
Ai coi rồi thì bàn tán về phim...Ai chưa coi, tò mò cũng tìm cho bằng được bộ phim để coi.. Thế là phim hot
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách