Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hopeful_colour
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2005] Su-Ki-Da | すきだ - Là yêu (vietsub completed)

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 20-5-2013 19:14:34 | Chỉ xem của tác giả
phim này mình phải coi đến 3 lần mới thấm hết được, quả là phim Nhật, rất sâu sắc
lần đầu tiên mình coi thấy sao mà chán quá, chả có tình tiết gì, với cái thói quen coi phim thị trường, cứ thích tua nhanh, tới cuối phim rồi mà chả hiểu gì sất tính bỏ phim này rồi mà bài gitar hay quá nên để lại lâu lâu nghe
lần thứ 2 coi phim này là trong một ngày trời mưa dầm dề cả ngày, chán quá chẳng có gì làm moi lại đống phim, thấy ẻm mốc meo lâu rồi, chả hỉu sao nổi hứng lên coi. Lần này quyết tâm ngồi coi không tua nữa (thì đằng nào cũng rãnh ) lúc này mới cảm thấy phim ý nghĩa, nhưng mà cái hồn phim thì mình chưa cảm hết được
lần thứ 3 là lúc thất tình ngồi coi. có lẽ cảm xúc dữ dội mãnh liệt quá nên thấy sao mà hay thế.
Nhịp phim cứ trầm trầm theo tiếng đàn gitar, diễn xuất của các diễn viên rất tự nhiên khiến mình không có cảm giác đây là phim mà là đời thực. cảm giác giống thể loại phim tài liệu, nhưng mà không hiểu sao lại thấy cuốn hút.
phim đáng xem
thanks subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 22-5-2013 15:24:18 | Chỉ xem của tác giả
Hức phim nhật xem lắng đọng, tinh tế quá :(
Xem xong cảm giác man mác buồn cứ theo mình suốt cả mấy ngày. Nhưng công nhận là xã hội Nhật gò bó thật, nhiều luật lệ qui tắc quá :(. Cảm giác người Nhật họ sống cả đời vì chữ "nghĩa vụ"

Bình luận

kqm
cho mình hỏi phim này happy ending không bạn? Mình sợ phim sad ending, mà phim Nhật thì thường là sad k à :(  Đăng lúc 2-1-2015 05:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 23-10-2013 00:53:55 | Chỉ xem của tác giả
phim lãng mạn, mong là kết sẽ không bị buồn
cơ mà nước phim nhìn buồn ghê, chưa j đã trầm uất ưu tư rầu :"(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 23-11-2014 18:28:07 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích những bộ phim tiết tấu chậm rãi, nhẹ nhàng như thế này. Sukida, Otonari, Gió thoảng đồng quê.
Có ai biết thêm bộ phim nào như thế này nữa không giới thiệu mình với
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 1-2-2015 05:59:05 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá xem đi xem lại bao nhiêu lần mà không thấy chán. Cảm ơn Subteam đã hoàn thành bộ phim này một cách vô cùng xuất sắc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 30-3-2015 01:07:42 | Chỉ xem của tác giả
phanductoan gửi lúc 23-11-2014 06:28 PM
Mình rất thích những bộ phim tiết tấu chậm rãi, nhẹ nhàng như thế này. Sukida, Otonari ...

Love letter, first love I gives all to you.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 31-3-2015 18:59:48 | Chỉ xem của tác giả
Hôm qua lướt kites thấy phim này. Ngồi học mà cứ đọc hết cm này đến cm khác. Bấn loạn. Search gg đủ các kiểu. Trong giờ học down phim mà chậm rì. Nóng ruột, may cô cho tan sớm. Chạy về cái vèo, down luôn cái vèo. Cứ nghe đến mấy từ u ám, buồn man mác với đơn phương, đọc thêm cái review làm mình tưởng tượng các kiểu. Xem rồi trật hết. Phải nói là mạch phim rất chậm. Xem đến đoạn Yosuke bảo tại sao lại chạy trốn sau nụ hôn đầu. Mình nghĩ quái lạ, đầu đâu ra, sao ko thấy nhở. Xem hết, tua lại lần nữa, có hôn thật, té ngửa đoạn chắc ngủ gật. Cặp đôi 2Y thật là ngốc nghếch. Xem xong mình đã nghĩ thế đấy. Yosuke có lẽ muốn bắt chuyện với bắt chuyện với Yu nhưng ko mở lời được, đành hỏi "Chị cậu". Yu cũng chẳng chịu ư hử, còn tác thành cho Yosuke với chị mình. Thích cái đoạn đầu phim, lúc thấy Yu tới, Yosuke cất ngay đàn, 2 anh chị ra về. Kẻ đi trước, người theo sau. Chị đi trước ko thuận mắt, anh phải chạy lên đi trước mới được cơ. Thích nhìn chị, nói chuyện vs chị thì  làm lẹ đi, lướt ngang lướt dọc. Sao lúc nào muốn nói chuyện với chị cũng chọn trước wc nhở? Rõ ràng là thích nhau, sao lại để xa cách 17 năm. Dù sao cuối cùng vẫn về bên nhau. VUI!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 30-6-2015 21:43:47 | Chỉ xem của tác giả
phim hay ý nghĩ, sub đẹp, cảm ơn sub team vi đã cho ra những sản phẩm hay như vậy,
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 4-7-2015 23:19:13 | Chỉ xem của tác giả
lâu rồi mới xem lại bộ phim này những cảm xúc thì vẫn y nguyên như lần xem đầu tiên. thanks subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 12-11-2015 00:42:09 | Chỉ xem của tác giả
Chuyên mục đào mộ
Có lẽ viết ra những dòng này mục đích chính cũng chỉ để cảm ơn subteam đã vietsub hoàn chỉnh bộ phim này ^^
Cá nhân mình ít xem phim Nhật và đặc biệt là phim tâm lý tình cảm
Mình dò ra cái thread này là vì mình search phim theo diễn viên Hidetoshi Nijishima - mình khá thích cách diễn của anh nên muốn xem qua 1 vài phim anh đóng - nhưng mà sự thật là sau khi xem xong lần 2 thì mình thích cả 4 diễn viên luôn phải công nhận cả 4 đều diễn rất đạt Bộ phim với gam màu tối kết hợp cùng tiếng đàn ghita và cực ít đoạn thoại mà chủ yếu là diễn xuất của diễn viên, những cái này lúc mình xem lần 1 khiến mình cảm thấy hơi buồn ngủ nhưng xem lại lần 2 thì thấy nó cực kì hay và gây cảm xúc khiến mình nhiều đoạn rơm rớm nước mắt theo Yu Cái đoạn cuối phim lúc xem lần 1 mình cứ nghĩ rằng đó sẽ là Sad Ending thực sự lúc đó tâm trạng rất buồn nhưng không ngờ rằng đó lại là Happy Ending cho cả 2 lúc nghe câu nói "Su-ki-da" của Yu mình lúc đó vui buồn lẫn lộn luôn Chẳng biết diễn tả sao nhưng có lẽ vui nhiều hơn vì nó là HE chứ chẳng may là SE đến lúc xem lại lần 2 chắc khóc sướt mướt rồi cũng nên ^^
Dù sao cũng cảm ơn subteam 1 lần nữa vì đã mang đến một bộ phim hay cho mọi người.
Có 1 chút riêng tư là câu chuyện của mình cũng có 1 nửa "Su-ki-da" nhưng khả năng mình không may mắn được như Yosuke khi gặp lại đc Yu nhưng biết đâu "Hữu duyên tương lý năng tương ngộ "
Su-ki-da!!!
Có lẽ mình sẽ giữ cái file torrent này cho đến khi chuyện của mình thành hiện thực như trong phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách