Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: may_88
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2008] [Động Hớn] Irreversi/ Đường Về/ 回 路/ Lưu Khải Uy, Vương Vũ Tiệp, Tần Hạo,

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 3-5-2013 19:13:28 | Chỉ xem của tác giả
Aaaaaaaa, có sub rồi
Hôm trước ngồi xem chay toàn tập, mà vẫn cứ ngồi đến hơn 1 tiếng, như kiểu biết tiếng Trung như thật {:295:} Nội dung phim cũng đơn giản, dễ hiểu, kết thúc làm mình hơi nuối tiếc 1 chút, nhưng k sao, chỉ cần thấy Lưu Khả Uy là vui r :"> Vừa coi Holding love xong, phim như dành cho con nít ấy, cơ mà có UyMich :">
Dạo này lùng phim lão Lưu dữ quá, coi mụ cả đầu ♥ Cũng vì " Thiên sơn mộ tuyết " của lão mà đâm ra như vậy
Thích quá, thích quá, DL về ngay ♥ Tks ST nhiều nhé !!!!

Bình luận

♥ Đồng ý vs bạn angiangg là a í diễn còn xuất thần hơn cả truyện. Còn về Big Bang thì mình mãi mãi là VIP >:D< Yêu yêu mấy bạn cùng là fan ♥  Đăng lúc 8-5-2013 11:51 PM
mình thấy anh ấy diễn MTK còn hay hơn cả truyện nữa ấy ^^ bạn này fan BB à *giống mình* ^^  Đăng lúc 5-5-2013 11:00 PM
Đợt TSMT có đọc truyện qua rồi mới xem phim, lần đầu tiên thấy 1 người diễn xuất nhân vật từ trong truyện ra làm mình thấy thỏa mãn ♥ A Uy quá tuyệt vời!!   Đăng lúc 5-5-2013 06:24 PM
rất nhiều ng bị trúng tiếng sét ái tình với Uy từ khi coi TSMT, trong đó có mình ha ha ^^  Đăng lúc 3-5-2013 10:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 3-5-2013 21:41:05 | Chỉ xem của tác giả
myungwol gửi lúc 20-4-2013 16:09

Lưu Khải Uy quá tuyệt vời, mình xem rất nhiều phim của anh rồi.
Cảm ơn subteam nhiều nhiều nhé !
Trong phim này hình tượng của anh rất lôi cuốn và quyến rũ heheheeee
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 3-5-2013 21:52:40 | Chỉ xem của tác giả
Kết thúc quả thật là bất ngờ
Adam cuối cùng đã chọn cách tự sát để mong chuộc lại những lỗi lầm của mình gây ra, nhưng thật không ngờ rằng đây lại chính là mục đích trong mưu kế trả thù của Lynda và David.
Quả thực nếu không có âm mưu đó, Adam là một kẻ thật sự đáng sợ; nhưng đến cuối cùng lại chết bởi một âm mưu khác đáng sợ không kém những việc làm trước đó của Adam thì mình thấy đôi chút đáng thương cho nhân vật này.
Một bộ phim tâm lý khá hay!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 3-5-2013 22:13:03 | Chỉ xem của tác giả
xem comment toàn thấy bảo là có cảnh hót xịt mũi, cũng ham hố down về xem thôi :))
phim từ 2009 rồi nhỉ, nam nữ chính nhìn đẹp đôi quá :">
down về để xem cảnh hot thế nào mà ai cũng hào hứng quá :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 3-5-2013 22:20:22 | Chỉ xem của tác giả
Hot hot quá
Phim này có vẻ nóng bỏng dữ ta, nhìn ảnh me ly luôn ý.
Nhân vật chính là tài tử phim trung quốc đẹp trai xem không dưới 10 phim của anh ý. Chắc phim này cũng hay như các phim trước của anh ý đống. Đọc nôih dung thấy rát lầ Ok
Một gạch hóng phim

Bình luận

có phim rồi mà bạn, coi đi hóng giề nữa ^^  Đăng lúc 3-5-2013 10:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 3-5-2013 23:59:43 | Chỉ xem của tác giả
helenluu gửi lúc 3-5-2013 18:49
Kết thúc bất ngờ quá...Ko biết Adam có thật sự yêu vợ không? Hay chỉ là thấy hối hậ ...

Anh ấy yêu vợ đó bạn à, theo mình nghĩ anh ấy giết chết John vì lòng tham tiền bạc, nhưng giết chết Lynda vì mù quáng trong tình iu, có thể nói nhân vật Adam là nhân vật khá nguy hiểm, kiểu như bị bệnh tâm lý biến thái ấy , nhưng mà nhân vật này cũng rất hay hay

Khi biết Lynda có ý định thụ tinh nhân tạo, ko đồng ý nhận con nuôi, và khi bị David gài bẫy vụ DCP nên trong đầu Adam lúc đó chỉ mún hủy diệt Lynda, theo mình ko phải vì ko iu Lynda mà là vì quá iu nên ko chấp nhận được Lynda mang thai con người khác (anh ấy bị bệnh mà )

Lynda cũng iu Adam đó nhưng ko tin được Adam giết chết anh trai cộng thêm lại mún giết chết mình nên mới lập ra kế hoạch đó, phim này xem phải chú ý từng chi tiết mới nắm bắt được phim, xem phim này đúng là hại não thật đấy nhưng mà phim này cũng khá thú vị, bộ phim tâm lý kết thúc khiến nhìu người bất ngờ

Bình luận

hix, ban đầu e cũng nghĩ lynda iu adam nhưng mà cảnh cúôi lúc david và lynda hun nhau thì thật sự rất bất mãn ah ss  Đăng lúc 4-5-2013 09:10 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 4-5-2013 03:52:53 | Chỉ xem của tác giả
Hức, đã xem xong phim, kết phim quả thật quá bất ngờ. {:261:} Cứ tưởng cái chết của Adam sẽ hóa giải tất cả, coi như là chuộc lại mọi tội lỗi, ai ngờ tất cả đều nằm trong kế hoạch của Lynda và David. Trong phim này đúng là yêu, hận lẫn lộn, cuối cùng đến thằng bạn thân cũng phản bội lại mình. Adam chết quả là đáng nhưng bị bạn thân và vợ chơi cho vố như thế thì phải nói là quá đau. {:398:}
Adam giết người, chiếm đoạt tài sản, chiếm đoạt công ty của bạn thân mình, rồi cuối cùng lại cũng bị bạn thân làm hại {:402:} đời đúng là một vòng luẩn quẩn với đầy đủ yếu tố gọi là "nhân - quả" {:399:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 4-5-2013 09:24:07 | Chỉ xem của tác giả
híc híc, đọc cmt sao thấy kết thúc có vẻ bi thảm thế nhi???? phim cũng cũ nữa....????

lại còn cảnh hot xịt máu nữa chứ....

nhưng....vì có LKU vần quyết định xem...hê hê
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 5-5-2013 00:05:40 | Chỉ xem của tác giả
Em đã chính thức xem xong Đường về sau mấy ngày down vật vã, đã có lúc time remaining cứ liên tục là 2 weeks @@. Nhưng phải nói rằng từ sau TSMT, mới có thêm một bộ phim TQ nữa để lại trong em nhiều cảm xúc đến vậy.
Thoạt tiên, ấn tượng của em về phim không mấy tốt. Nói trắng ra là nếu ko có Hớn thì em cũng chẳng đoái hoài. Em không thích những phim mà trang phục, rồi ngoại cạnh không được đẹp :)). Nhưng xem rồi mới thấy Đường Về lôi cuốn bản thân em ngày một nhiều.
Em thích cách diễn xuất của 2 nvc ( Hớn thì miễn bàn rồi, phim nào cũng diễn chan chứa tình cảm không à). Từ ánh mắt cho đến cử chỉ của họ đều rất thật, rất truyền cảm.
Vẫn biết nếu phim chỉ dừng lại ở việc sau khi Adam nhìn thấy Lynda chết rồi đi tự tử là ko có khả năng, nhưng sao cái sự thật rằng Adam, con người thủ đoạn mưu mẹo ấy lại bị chính người vợ và người bạn của mình lừa, em lại thấy thật khó chấp nhận.
Từ đầu phim đến trước khi sự thật được phơi bày, em không hề thích cách hành xử của Adam, từ cái tính cách gia trưởng, thủ đoạn giết bạn, rồi hãm hãi cả chính vợ của mình. Nhưng em không hề mong Adam phải đón nhận cái kết cục đó. Em muốn Adam sẽ bù đắp mọi lỗi lầm cho Lynda khi hai người ở thế giới bên kia, rồi cả kiếp sau nữa :(
Và rồi khi sự thật được phơi bày, em cảm thấy day dứt thay cho Adam. Báo ứng Adam phải nhận lớn quá >.<
Tội lỗi có thể được tha thứ nhờ tình yêu cơ mà. Nếu Adam nhận ra bản thân yêu Lynda nhiều như thế nào, nếu Lynda có thể xóa bỏ thù hận thì hai người đã không phải đón nhận kết cục mà em tin rằng bản thân Lynda cũng chẳng muốn >.< Lynda cũng yêu Adam mà phải không mọi người? Chỉ vì thù hận quá lớn đã làm mờ mắt cô ấy mà thôi?
Lời cuối em muốn nói là nhạc phim hay quá. Hay lắm lắm luôn đấy ạ, nó day dứt như chính nội dung phim vậy. Tên bài hát này là gì vậy mn? Em tìm hoài mà ko thấy@@
Cảm xúc của em về một tối xem Đường về và không làm được gì ngoài việc ngơ ngác, ngẫm nghĩ phim là vậy đó.
Mn cùng chia sẻ cảm nhận của mình về bộ phim này của Hớn nha ^^
Good night mn :xxx
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 5-5-2013 01:09:49 | Chỉ xem của tác giả
franknovak gửi lúc 5-5-2013 00:05
Em đã chính thức xem xong Đường về sau mấy ngày down vật vã, đã có lúc time remainin ...

Phim này hơi cũ nên nhìu người nhìn vào cũng ko mún xem á em ^^ với lại bản raw ko được đẹp, nên nhìn cảnh và màu sắc ko được hấp dẫn cho lắm, nhưng khi xem rồi sẽ bị thu hút bởi phim, phim này phải tập trung xem mới hỉu và thấy cái hay của nó, giống như TSMT vậy đó, phải tập trung xem mới cảm nhận rõ được từng ánh mắt đau khổ.

Adam có thể nói là người gia trưởng, sống có thể nói vì bản thân nhìu hơn, Adam rất yêu Lynda đó, theo ss yêu đến nỗi ko chấp nhận được Lynda đi thụ tinh nhân tạo và thà chấp nhận hủy diệt Lynda cũng ko đồng ý được chuyện mang thai người khác, theo ss đây là triệu chứng của bệnh tâm lý, khi xem tới đoạn David nói về DCP là ss nghi rồi, nhưng mà cứ tưởng rằng David sẽ hại Adam vì trả thù cho John hoặc vì yêu Lynda mún chiếm đoạt thôi, chứ ko nghĩ rằng David lại cấu kết với Lynda trả thù Adam 1 vố quá đau

Lynda rõ ràng có yêu Adam nhiều lắm, nhưng tình yêu đó ko thể lấp được sự thù hận em à, cũng phải thông cảm cho Lynda, giết chết anh trai mình, giết lun cả mình thì làm sao tha thứ được em, trả thù là đúng rồi, nhưng kế hoạch trả thù phải nói là rất độc, ss nghĩ là do David nghĩ ra vì David là bác sĩ mà.

Nếu đặt trường hợp Adam hối hận vì giết John và dùng cuộc đời mình bảo vệ và yêu Lynda thì kết cục nó sẽ thay đổi thế nào, khi Lynda phát hiện ra Adam giết John thì lập kế hoạch đó, nhưng nếu như Adam ko nghe theo David, ko cho Lynda uống DCP, chấp nhận cho Lynda thụ tinh nhân tạo, sống cuộc sống hạnh phúc như chưa từng có gì thì Lynda có tha thứ cho Adam ko và 2 người sẽ có kết cục khác ko? nhưng cũng chỉ là nếu mà thôi, nếu vậy thật thì phim này sẽ mất đi cái hay của nó ^^ cho nên ss nghĩ kết cục như thế là ổn, khiến nhìu người day dứt và suy nghĩ về nó hơn và nhìu người cũng khá đau đầu với phim này, đặc biệt xem buổi tối 1 mình ấy, ko phải phim mà hay kinh dị nhưng phim tâm lý này khá nặng nề, ss xem lúc 2h khuya và khá là sợ ^^

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách