Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: casanovar
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Hồng Môn yến / 鸿门宴 / Phùng Thiệu Phong, Lưu Diệc Phi, Trần Tiểu Xuân ....

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 22-8-2012 22:22:05 | Chỉ xem của tác giả
Ko bít chủ thớt lấy đâu ra cái phần nội dung phim ở trên. Mình xem xong thấy chả giống với phim này tí nào :(

Bình luận

nội dung ấy là có thật trong lịch sử, còn nd phim thỳ làm khác đi đó bn !  Đăng lúc 7-10-2012 07:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 26-8-2012 10:41:04 | Chỉ xem của tác giả
o0jinny0o gửi lúc 3-6-2012 18:14
Ủng hộ bạn Cá này
Lâu rồi không có xem phim cổ nữa
Có trai đẹp gái đẹp mà mình nh ...

phim này được,hay mà lại rất ý nghĩa nữa.
chỉ có điều Lưu Diệc Phi trong phim này nói ít quá,mờ nhạt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 27-8-2012 03:14:29 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ bạn Cá này. Phim hay. down thoi.
Lâu rồi không có xem phim cổ nữa
Có trai đẹp gái đẹp mà mình nhào vô à
khoái Lưu Diệc Phi trong này tạo hình đẹp quá. Thanks
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 27-8-2012 14:00:17 | Chỉ xem của tác giả
xem xong ko hiểu

cứ cảm giác phim nó miên man

chắc do không thích cái thể loại này

Bình luận

phải vừa xem vừa xem lý thuyết lịch sử cơ. xem rồi mới hiểu nó hay như nào.  Đăng lúc 16-2-2013 01:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 28-8-2012 21:24:26 | Chỉ xem của tác giả

người xưa nói có giang sơn sẽ có mỹ nhân nhưng sự thật, có giang sơn chưa hẳn có mỹ nhân, có mỹ nhân ko có nghĩa là có giang sơn.

vì ngôi vị, vì một danh phận, con người ta có thể làm tất cả. vinh hoa, phú quý mới có thể khiến con người ta bộc lộ tất cả.

.

Lưu Bang và hai con đường, một kẻ thuộc hạ ko tên tuổi hay thành ngôi vị trên vạn người. Lưu Bang, có nghĩa có tình, nhưng thời điểm lựa chọn con đường ngôi vị cũng là lúc đánh mất tất cả những gì quý giá nhất, người con gái mình yêu. huynh đệ vào sinh ra tử. tất cả những gì họ hy sinh vì Lưu Bang cuối cùng cũng chỉ là hư vô.Chọn con đường lên làm hoàng đế, là phải nghi kị tất cả, giẫm đạp lên tất cả. Trương Lương đã hỏi Lưu Bang một câu "Đây là kết cục mà người muốn sao?" và Lưu bang trả lời, bước vào hồng môn yến ta đã biết "cái giá phải trả là mất đi khả năng tin tưởng những người xung quanh, giờ đây ta đã ko thể tin tưởng ai nữa rồi"... một cái giá đắt phải trả, nhưng đó là sự lựa chọn của Lưu Bang, đã lựa chọn thì ko thể quay đầu, ko thế hối hận... sự thật thì ngôi vị và giang sơn có đáng để trả giá như vậy! Lập những bài vị ko tên cho những người đã khuất liệu có thể trả hết cho họ món nợ ân tình?

.

Hạng Vũ, kiêu hùng cả đời cũng chỉ vì sai lầm ham muốn ngôi vị, ko nghe lời Phạm Tăng mà hối hận cả đời. mất đi giang sơn, mất người quân sư, mất đi thuộc hạ trung thành và đau đớn nhất là nhìn thấy người con gái mình yêu tự sát trước mặt. Nhưng hạng Vũ vẫn là người hạnh phúc hơn Lưu Bang, được Phạm Tăng tặng hộp gấm khiến cả đời lưu bang phải trả giá trong đau khổ, rơi vào cảnh khốn cùng vẫn có người thuộc hạ trung thành, đến lúc chết được ở bên cạnh người mình yêu. đó là một kết thúc đau khổ nhưng cũng tràn đầy hạnh phúc.

.

Trương Lương, quân sư Lưu Bang, nghĩ mình là khôn ngoan nhưng cuối cùng vẫn là kẻ bại trận trước Phạm Tăng, một ván cờ "lưỡng bại câu thương" hại mình hại người. giành được thiên hạ cho Lưu Bang nhưng chỉ vì 1 hộp gấm của Phạm Tăng mà bị Lưu Bang truy sát. ko oán hận, bởi thời, bởi thế, gặp được một tri kỷ, đấu cờ với người như Phạm Tăng cũng có thể coi là ước nguyện cả đời của 1 kẻ theo học đạo như Trương Lương.

.

Hồng Môn Yến quả thực là một bộ phim đáng xem. Nhân vật Lưu Bang- Hạng Vũ ko chọn nhầm người. ấn tượng nhất với vai diễn Phạm Tăng, đủ phong thái của 1 tài năng xuất chúng có độ thần thánh nhưng cũng ko mất đi độ chân thật của một con người.{:301:}

P/S thêm là cảm ơn mọi người đã làm sub phim này, mình khốn khổ tìm phim tải đủ thể loại mà về không xem được, vào kites mới tải được, thỏa lòng hóng hớt {:298:}

Bình luận

phim qả thật rất hay, các dv ai cũng đóng tròn vai !  Đăng lúc 3-10-2012 03:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 7-10-2012 19:54:09 | Chỉ xem của tác giả
phim này hay qá xá hay ... mà sao box phim lại vắng nhể :((
xem phim mình khóc 3 lần đấy, cũng xem đi xem lại 3,4 lần ...
ko thể thoát khỏi phim cũng như chuyện tình Hạng Vũ Ngu Cơ vậy !
mong là có nhìu bn vào xem !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 14-10-2012 00:24:35 | Chỉ xem của tác giả

Cứ mỗi giây trôi qua, thế giới lại chào đón biết bao thiên thần nhỏ đến với cuộc đời.

Ngày 14.10.1981 vùng đất Đài Loan đã có thêm một thiên thần mới, để rồi ba mươi mốt năm sau, thiên thần nhỏ ấy trở thành một chàng diễn viên điển trai với giọng ca truyền cảm đồng thời cũng là một tay đua cự phách, một nhân tài trên nhiều lĩnh vực thể thao.

Nay anh đã có được những thành công nhất định trong sự nghiệp và trong trái tim của người hâm mộ. Cái tên Roy Chiu - Khưu Trạch trở thành một từ khóa cực hot trong các công cụ tìm kiếm, xuất hiện liên tục trên báo đài, tạp chí, truyền hình...

Nhân ngày đặc biệt của anh, nhà Royalland có tổ chức một party nho nhỏ cùng sân chơi mới lạ, hứa hẹn mang đến nhiều niềm vui cùng giải thưởng hấp dẫn.

Hãy tham gia nhiệt tình, vui chơi hết mình cùng Royalland để chúc mừng sinh nhật Khưu Trạch các bạn nhé

Thời gian: 19h30 ngày 14.10.2012 tại Royalland.

Xin trân trọng đón chào!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 20-3-2013 22:11:22 | Chỉ xem của tác giả
phim hay quá,lâu rồi mới xem 1 bộ phim lịch sử trung quốc hay như vậy,xem xong có nhiều bức xúc quá,lưu bang quả thật mình cảm thấy tiểu nhân quá,vậy mà cuối cùng lại được làm vua,nhưng dù sao ông ta sống cả đời trong bất an,lo lắng,sự trả giá xứng đáng.
Hạng Vũ thì mình thấy quá tuyệt,có phong thái (Phùng Thiệu Phong diễn vai này quá tuyệt,rất có thần thái),dù ra tay có phần tàn độc nhưng rất có bản lĩnh làm vua,hơn ông Lưu Bang nhiều,chỉ tiếc Hạng Vũ lại đi bước quá sai lầm khi không nghe lời của Phạm Tăng.
Phạm Tăng quả là cao tay,1 con người quá thông minh,trung thành.
các diễn viên đóng rất tròn vai,ai cũng đóng đạt cả,
bất ngờ nhất là những phân cảnh cuối cùng,mới ban đầu xem mình không hiểu,lại tưởng những điều phạm tăng nói là thật,sau đó mới biết là mưu kế của ông,thật là thâm sâu,đến cuối cùng ông luôn trung thành với hạng vũ,
lưu bang cuối cùng được làm vua nhưng rốt cuộc cũng không vui vẻ gì,không tin tưởng 1 ai cả,giết hết những người thân tín,cùng vào sinh ra tử với mình,đúng là sức mạnh khủng khiếp của quyền lực quá lớn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 26-3-2013 14:48:57 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim không hay lắm !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Dù sao cũng thanks chủ thớt nha ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 26-3-2013 21:06:27 | Chỉ xem của tác giả
Phim này kỹ xảo hay ghê!
Nhiều diễn viên nổi tiếng nữa .!
Thanks subteam nhiều!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao