Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] I love HongKong/Tôi yêu Hồng Kông [Vietsub HD Completed - Fix Link]

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 31-12-2011 17:36:33 | Chỉ xem của tác giả
Đợi lâu lắm rồi em mới thấy phim nỳ lên sóng chị nhỉ???
Hay do em không để ý nữa mà không biết hihi!!!!
Ngày xưa cũng từng làm rồi, giờ muốn xem bản hoàn chỉnh chắc hay hơn!!!  {:297:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 1-1-2012 14:53:36 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi, bà kon ơi em đang bị bấn anh Ngô Minh  {:301:}
Anh con trai mà làm quản lí đô thị ấy
Đẹp zai ứ chịu đc ý ^^ {:263:}
Phải thay quân, áo toàn tập mới đc!!!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 1-1-2012 21:02:42 | Chỉ xem của tác giả
mình cũng love HK lắm. Không hiểu sao trong suốt tuổi thơ của mình HK có cái gì đó gắn bó đến lạ. Có lẽ khu mình sống hồi trước có nhiều người Hoa ở HK, hối ấy hay vào nhà chú chồng của dì cũng người gốc Hoa, thấy nhà trang trí rất giống kiểu mấy ngôi nhà HK vậy nè. Nhỏ mà ấm cúng, món ăn của họ thì ngon và lúc nào cũng có vị ngọt và thuốc bắc.
Điều mình thích trong những bộ phim HK chính là tình cảm gia đình gắn bó. Chỉ có một ngôi nhà bé xíu nhưng cả gia đình bao nhiêu thế hệ đều quây quần bên nhau, ăn cơm, xem ti vi, chia sẻ vui buồn mỗi ngày...Với lại không hiểu sao hồi bé được coi không biết bao nhiêu là phim bộ HK, phim Châu Tinh Trì, vô số kể, mà cho đến bây h nói thật xem phim kiếm hiệp cảm thấy không được hay như hồi ấy nữa. Có lẽ 1 phần khiến mình yêu phim HK là do hồi đấy lúc nào có băng phim HK tập mới, cả nhà đều tụ tập háo hức cùng nhau xem, bình luận rôm rả, h thì ko còn được như thế.
Vì vậy dù chưa bao giờ đặt bước chân đến HK nhưng mình luôn yêu mến đất nước HK và hi vọng tương lai sẽ được du lịch đến nơi này.
Phim hay và hài từ đầu đến cuối. Lâu rồi mới được cười nhiều như vậy! Rất cám ơn ST!!!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
Lộng_Nguyệt + 1 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 4-1-2012 21:41:27 | Chỉ xem của tác giả
Hê nhu ^^
Hân hạnh làm quen với cả nhà
Mình ở Bộ Gia
Hum nay sang đây mún mời cả nhà đi dự hỉ bên nhà mềnh...
Cả nhà sang chung zui với Bộ Gia và Hồ Tiêu Gia nha
Rất hân hạnh được tiếp đón các đồng chí

Mời mọi người lên Xe ngựa đến với đêm yến tiệc.

Để vào BỘ GIA xin vui lòng nhấn "tham gia nhóm". Xin cám ơn!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 8-1-2012 06:02:48 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay là lần thứ 3 mình xem lại phim này rùi. Phim nội dung thì ko có j đặc biệt, nhưng vân rất gần gũi chân thật thể hiện dc nét đặc trưng trong phim châu á về tình nghĩa gia đinh, tinh anh em làng xóm láng giềng, cuộc sống thấy giống Vn lắm nên càng thích. Thêm nữa thể loại này hài nhìu đoạn nhộn đến nỗi coi xong bùn bã đến đâu cũng cười dc, xem lại mấy lần đến đoạn đóng thế vai với Lê Diệu Tường mình vẫn cười lăn lộn, thích j đâu.
Khuyến khích mọi người coi phim này để thấy đời vui vẻ hơn ^^ Con bạn mình coi xong phim này đi quảng cáo khắp nơi trên facebook làm mình tò mò cũng coi thử, đúng là ko hổ danh phim hài tVb , thích thú thích thú !!!

Thx subteam đã đem lại tiếng cười cho mọi người ngày cuối năm!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 23-1-2012 22:40:03 | Chỉ xem của tác giả
Ah, cho mình hỏi là bài hát cuối phim khi các diễn viên cùng hát ấy, tên là gì vậy?

Anh đóng vai Ngô Minh, đẹp trai quá ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
 Tác giả| Đăng lúc 9-6-2012 23:01:48 | Chỉ xem của tác giả
ChangChang gửi lúc 1-1-2012 21:02
mình cũng love HK lắm. Không hiểu sao trong suốt tuổi thơ của mình HK có cái gì đó g ...

Sắp tới làm I Love Hong Kong 2012 0 Hỉ thượng gia hỉ *Vui càng thêm vui* bạn lại ủng hộ nữa nhé ^_^
Mình cũng thích phim dạng này
Đơn giản, nhẹ nhàng, hài hước, mà vẫn tình cảm quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 13-10-2012 23:23:06 | Chỉ xem của tác giả

Cứ mỗi giây trôi qua, thế giới lại chào đón biết bao thiên thần nhỏ đến với cuộc đời.

Ngày 14.10.1981 vùng đất Đài Loan đã có thêm một thiên thần mới, để rồi ba mươi mốt năm sau, thiên thần nhỏ ấy trở thành một chàng diễn viên điển trai với giọng ca truyền cảm đồng thời cũng là một tay đua cự phách, một nhân tài trên nhiều lĩnh vực thể thao.

Nay anh đã có được những thành công nhất định trong sự nghiệp và trong trái tim của người hâm mộ. Cái tên Roy Chiu - Khưu Trạch trở thành một từ khóa cực hot trong các công cụ tìm kiếm, xuất hiện liên tục trên báo đài, tạp chí, truyền hình...

Nhân ngày đặc biệt của anh, nhà Royalland có tổ chức một party nho nhỏ cùng sân chơi mới lạ, hứa hẹn mang đến nhiều niềm vui cùng giải thưởng hấp dẫn.

Hãy tham gia nhiệt tình, vui chơi hết mình cùng Royalland để chúc mừng sinh nhật Khưu Trạch các bạn nhé

Thời gian: 19h30 ngày 14.10.2012 tại Royalland.

Xin trân trọng đón chào!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 3-6-2013 17:55:45 | Chỉ xem của tác giả
Phim của HK thường hay lấy đề tài về gia đình và bộ nào cũng rất ý nghĩa.
Tình cảm giữa những người hàng xóm với nhau liệu bây giờ có được như ngày xưa. Nôi dung của bộ phim giúp chúng ta hiểu thêm được giá trị của tình thân,tình yêu.
Thanks subteam nhiều {:161:}

Bình luận

:)))  Đăng lúc 5-9-2013 09:37 AM
đồng ý với bạn! :D  Đăng lúc 4-9-2013 11:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 4-9-2013 23:44:22 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay cực! >_< thiệt tình rất là thích!!!xem thấy ấm áp tình người lắm luôn ah!
Phim rất là ý nghĩa!Lại lấy bối cảnh là ở chung cư nữa chớ!nhà mình cũng là chung cư nên xem cứ nghĩ về nơi mình lớn lên chắc 10 năm sau mình cũng sẽ như thế này thế nọ!
"Nôi dung của bộ phim giúp chúng ta hiểu thêm được giá trị của tình thân,tình yêu" _Yuki13_ *quá chuẩn*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách