Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Nếu thật lòng xin hãy rung chuông hai lần/真心请按两次铃/ Hà Nhuận Đông, Trương Quân Ninh [Vietsub Ep 15 End]

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 14-6-2012 02:17:51 | Chỉ xem của tác giả
Phim này thấy bình thường mà, motiff cũ quá, đến tập 6 này thì chính thức thấy không còn hứng thứ nữa, tiết tấu phim quá đơn giản, không có đột phá, không biết có ai để ý thấy không, xem phim cảm giác nó cứ đều đều, nhẹ nhàng quá đâm ra phát chán, nhiều chi tiết bị cường điệu hóa không đáng có. Rồi những chi tiết trong phim tạo ra rất là tình cờ mà tôi thấy nó chả tình cờ chút nào, cố ý một cách trắng trợn và lộ liễu.

Thêm nữa là khâu lồng tiếng của phim Đài rất có vấn đề, phim này là một ví dụ, phần audio bị lẫn quá nhiều tạp âm, nghe không rõ tiếng diễn viên. Có lẽ Đài Loan nên chuyển từ lồng tiếng trực tiếp như hiện nay về phương pháp cổ điển là lồng tiếng trong phòng thu như Đại lục vẫn hay làm có lẽ sẽ tốt cho tai khán giả hơn.

Cuối cùng là kinh phí làm phim truyền hình Đài Loan đầu tư ít quá, độ vung tiền làm phim thua xa Đại lục, không phủ nhận là cách phân bố kịch bản, tạo cá tính cho nhân vật của các biên kich và đạo diễn Đài Loan khá tốt, phim Đại Lục còn kém xa, tuy nhiên về độ hoành tráng trong vấn đề kinh phí làm phim thì rõ ràng Đài Loan còn phải cố gắng thật nhiều. Tiêu biểu là cảnh dàn dựng cuộc khủng hoảng căn bệnh SARS trong phim này, quá hời hợt, có phần buồn cười...

Bình luận

hoàn toàn đồng í với bạn về khúc đầu ( 2 khúc sau thì vì thấy chưa đủ tầm bàn bạc nên bỏ qua )  Đăng lúc 18-6-2012 12:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 14-6-2012 10:33:35 | Chỉ xem của tác giả
z3us gửi lúc 14-6-2012 02:17
Phim này thấy bình thường mà, motiff cũ quá, đến tập 6 này thì chính thức thấy khôn ...

Xem phim là hình thức giải trí, nếu bộ phim khiến bạn thấy nhàm chán như thế, cũng nên dừng lại rồi.
Đúng như bạn nói, phim đem lại cảm giác đều đều, tình tiết nhẹ nhàng vì phim này là phim hài hước, lãng mạn bạn à.
Bạn muốn xem phim gay cấn thì tìm các bộ phim hình sự phá án hay kinh dị để xem, đừng tốn thời gian xem một bộ phim thần tượng để nhận xét rằng nó không có tình tiết, gay cấn.
Phim Đài bị cường điệu hóa không phải chỉ có phim này, bản thân phim Đài vốn đã vậy rồi. Công nhận rằng phim này không thiếu chỗ bị làm hơi quá, dàn cảnh cũng thiếu hoành tráng, nhưng tớ thấy cũng ổn rồi, dù chưa thực tế lắm.
  Hi vọng bạn tìm thấy những bộ phim thú vị hoàn hảo đúng ý để xem. Cảm ơn bạn.

Bình luận

Mời bạn tham gia Game siêu hot 20h tối nay, 15/6 tại nhà Queen: http://kites.vn/forum.php?mod=redirect&goto=findpost&ptid=261938&pid=2640608  Đăng lúc 15-6-2012 03:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 14-6-2012 10:50:47 | Chỉ xem của tác giả
z3us gửi lúc 14-6-2012 02:17
Phim này thấy bình thường mà, motiff cũ quá, đến tập 6 này thì chính thức thấy khôn ...

Khi đã quyết định xem một bộ phim tình cảm thần tượng thì phải chấp nhận cái đều đều và nhẹ nhàng của dòng phim này. Đây là lối mô típ của f xứ đài, các tình tiết trong f đều hay nói quá hoặc nhiều lúc thấy ''tình cờ'' mà chẳng ''tình cờ'' một chút nào ^^
Bạn à, đó là đặc điểm của dòng phim này vì vậy người xem sẽ không thấy hay khi không có những cái bạn gọi là ''đều đều'' trong đó. Đơn giản bởi vì người đến với phim này chỉ với tâm lý giải trí nhẹ nhàng, được cười sau những lúc học hành mệt mỏi. :)
Như cách nói của bạn b-( thì có lẽ bạn không hợp với dòng f này :)) kites có nhiều f mà, chẳng hạn như các dòng f của mỹ, hành động gay cấn hồi hộp đều có cả.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 15-6-2012 13:56:44 | Chỉ xem của tác giả
Mong phim ra quá, càng xem càng thấy thích Hoàng tử hơn, luôn ấm áp và là một chỗ dựa vững chắc cho người con gái mình yêu, lúc nào cũng bảo vệ che chở, được ở bên một người như vậy thật hạnh phúc và bình yên. Một người chồng tốt, một người cha tốt ..
Thích nhất lúc Gia Khải ôm Tiểu Tương trong buổi họp báo mà nói '' Stupid .. Stupid " tim mình muốn rơi ra ngoài và tan chảy >.<
Cực thích mỗi khi Gia Khải nói chuyện chèn thêm tiếng Anh vào, giọng của Đông ca đã hay lúc phát âm tiếng Anh lại càng tuyệt, nhất là khi anh nói Pleaseeee và Thank you :X:x

Bình luận

Mời bạn tham gia Game siêu hot 20h tối nay, 15/6 tại nhà Queen: http://kites.vn/forum.php?mod=redirect&goto=findpost&ptid=261938&pid=2640608  Đăng lúc 15-6-2012 03:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 16-6-2012 17:58:17 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích phim này, hóng phim ra từng ngày, nội dung nhẹ nhàng, lãng mạn, có thể hơi thiếu thực tế, nhưng đó là nét đặc trưng của dòng phim lãng mạn. Nhân vật của Đông Ca mang lại cho mình một cảm giác thật ấm áp, tin cậy...Mong ST đừng vì một vài cm ko ủng hộ mà nản lòng nhé! Mình luôn ủng hộ mọi người! Mong tập mới!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 18-6-2012 11:24:03 | Chỉ xem của tác giả
sao meg k tai dc tap 7 & 8 vay. dang xem ma bi ngat fai cho doi thay sot ruor qua, meg thik fim nay lam , ma sao k thay lam fim bai kim nu vuong vay. meg thay fim do cug co ve hay.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 19-6-2012 00:58:56 | Chỉ xem của tác giả
Sau tập 8 nè 2 người đã chính thức thừa nhận tình cảnh của mình dành cho đối phương rồi, thật sung sướng, từ giờ trở đi có lẽ sẽ có thêm nhiều cảnh lãng mạn và những nụ hôn hơn, tiếc lại hết phim đúng cái cảnh hồi hộp, biết là Tiểu Tương sẽ không sao nhưng vẫn cứ thấy lo lo >.<
Càng ngày càng thích Hoàng tử, kết cái câu " Trịnh Tiểu Tương, thực ra anh đã nhận ra em từ lâu rồi. Hãy giao tính mạng, giao tương lai của em cho anh <3 " Có điều trong hoàn cảnh như thế, còn chưa đến 30s, mà nói xong cái câu đấy 2 người vẫn chạy thoát kịp thật là siêu quá cơ hehe
Lại tiếp tục ra ngóng vào trông tập 9 rùi :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 20-6-2012 22:17:59 | Chỉ xem của tác giả
oài phim này quá hay ý:)) phim thần tượng nhưng mình thấy cũng rất hay và cảm động...
Cả 2 mẹ con đều đáng yêu >:D< nhưng thik nhất vẫn là HNĐ:)) Tuy phim này ko hiểu sao cả nam vs nữ chính hơi đen:-?? vs lại HNĐ ko được đẹp trai lung linh như Bong bóng mùa hè nữa:-j Nhưng mà diễn xuất vẫn cực tuyệt vời>:D< và anh yên tâm là a vẫn cực kì đẹp zai:))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 22-6-2012 09:44:03 | Chỉ xem của tác giả
Xem tập 9 xong lại ngóng trông tập 10, đúng là lòng tham vô độ mà :)
Không ngờ là phim chỉ 15 tập, vừa mong tập mới vừa sợ hết
Nhìn những cảnh khoe body của Đông ca mà muốn mất máu >.<
Tập này báo hiệu nhiều nguy cơ cho tình yêu của Gia Khải và Tiểu Tương quá, nào là Khải Lợi, nào là Tiểu Tiệp, đáng lo nhất là Đa Đa híc chắc những tập sau nhiều đoạn phải vừa coi vừa khóc rồi
Thích nhất đoạn cuối, rất thực :D
Yêu nhất Đông ca :X

Bình luận

iu Đông ca quá, đúng là cảnh khoe body của Đông ca máu mũi chảy ra quá chừng, hahaaaaa  Đăng lúc 30-6-2012 04:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 24-6-2012 00:30:23 | Chỉ xem của tác giả
mình đang coi đến tập 4 phim này, bắt dầu coi vì thích 2 dv chính, đúng như bạn nào nói là coi phim thần tương ĐL thì phải bỏ qua 1 số chi tiết rất chi là motip cũ, kiểu như gia đình rồi nv thứ 3 chen vào này kia... Nhưng cơ bản mình thấy phim này khá ổn, cách 2 người lúc còn chưa dám thừa nhận tình cảm với nhau rất dễ thương và chân thật và mình thích cách đóng của 2 dv này, làm cho nhân vật thấy thật hơn và thấy đúng là cả 2 đều trải qua đau khổ rồi nên rất dè dặt và cũng ko quá lãng mạn mơ mộng, mình thấy phim này thuộc dạng hay đó chứ ...... nhiều bạn kêu ko hay làm cũng hơi nản khi coi nhưng càng coi càng có cảm nhận riêng và thấy nó rất được :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách