Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Cloud Atlas - Vân Đồ - Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 8-3-2013 13:03:37 | Chỉ xem của tác giả
film này mình xem vài lần mà cũng không hiểu, chỉ mang máng là những số phận những cuộc đời cứ lặp đi lặp lại xoay quanh bản nhạc Vân đồ, tên nhân vật cũng chẳng nhớ nổi nữa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 8-3-2013 13:42:38 | Chỉ xem của tác giả
xem phim này khá là đau não, mình phải lắc não mấy lần mới thẩm thấu được hết nội dung Phim! công nhận là một phim hay và đáng xem lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 8-3-2013 15:06:46 | Chỉ xem của tác giả
Nói thật là lúc xem phim này đang hơi mệt mỏi và buồn ngủ nên thấy cứ loạn hết cả lên, các nhân vật và sự kiện cứ xoay vòng vòng làm mình không hiểu nổi và khi xem hết phim rồi vẫn không hiểu là rốt cuộc phim muốn nói lên điều gì nữa >"<
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 8-3-2013 20:00:03 | Chỉ xem của tác giả
mình thích phim này, thích chú Tom Hank, cám ơn subteam đã chia sẻ những bộ phim hay nhất để mọi người cùng xem, mình cũng muốn giuos, mà k biết, giúp như thế nào, chỉ biết ủng hộ nhiều thôi, hi^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 8-3-2013 22:58:49 | Chỉ xem của tác giả
Mới xem xong phim này một lần nên chưa hiểu kỹ cho lắm, chắc phải xem thêm nhiều lần nữa mới thấm được nội dụng ý nghĩa này. Phim này là gồm những câu chuyện khác nhau nhưng cách sắp xếp các câu chuyện đan xen lẫn nhau làm mới xem hơi bị lẫn lộn. Hy vọng lần tới xem lại sẽ tìm được sự liên kết và hiểu rõ về phim này hơn. Mà công nhận phim này hóa trang khiếp thiệt. Lui tới có mấy người đó mà không nhận ra luôn.
Thks subteam đã làm phim này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 8-3-2013 23:06:10 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình phải xem lại đến lần thứ 2 mới hiểu và thấm được hết.
Căn bản lần 1 xem xong cứ phải ngồi đoán nhân vật này là ai ở mốc thời gian khác. Đau đầu thôi rồi luôn:))
Nhưng xem cảm nhận được tình yêu của các nhân vật rất cảmn động và mãnh liệt. Ngưỡng mộ.
Phim giàu tính nhân văn, và hơi cao siêu 1 tí. hx hx
Ai có bản piano lúc Sonmi áp đầu lên ngực anh sĩ quan Liên minh kháng chiến rồi được anh ấy hôn không share giùm mình với:D

Bình luận

Mình cũng thế, xem đi xem lại, rồi lên mạng kiếm mấy bài bình luận, nhận xét, comment mới hiểu sơ sơ  Đăng lúc 9-3-2013 10:35 AM
Mình cũng thế, xem đi xem lại, rồi lên mạng kiếm mấy bài bình luận, nhận xét, lội commet bao nhiêu diễn đàn mới hiểu sơ sơ đc cái thâm thúy của phim  Đăng lúc 9-3-2013 10:34 AM
Phim dài quá nên mình vẫn chưa xem.  Đăng lúc 9-3-2013 04:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 9-3-2013 08:43:31 | Chỉ xem của tác giả
Mình vẫn chưa hiểu nội dung phim lắm, chắc là một bộ phim phải huy động đến trí não của mối người
Nhưng mà thử xem sao,
Tks subteam nha ! :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 9-3-2013 08:50:50 | Chỉ xem của tác giả
Rất là thích phim này, hay thật đấy, nhất là chuyện tình của hai anh chị Sonmi ý, cả anh nghệ sĩ nhưng kết thúc quá bi kịch và mặc dù Robert có nói tin tưởng rằng sẽ gặp lại nhau ở một thế giới tốt đẹp hơn nhưng trong tân thế giới mình mí thấy anh ấy chưa thấy anh kia, mất tích lun cái hậu của chuyện hai người làm mình hơi hụt hẫng, spam thêm là anh Robert đẹp trai thật đấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 9-3-2013 09:39:52 | Chỉ xem của tác giả
Tối qua mới xem xong và có mấy nhận xét nho nhỏ như này:
Nội dung phim lôi cuốn, hấp dẫn, hay
Phải theo dõi từ đầu và chú ý thì mới hiểu hết vấn đề, nói chung là liên quan lắm:-ss
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 9-3-2013 10:31:19 | Chỉ xem của tác giả
Xem cái câu chuyện nhà soạn nhạc đồng tính, ôi thôi là nó buồn gì đâu.
Tự nhiên cảm thấy như tài năng của con người ta khi người ta còn sống thì chả ai biết gì hết sất, đến khi chết rồi, trải luôn cuộc sống khổ cực rồi, người đời sau mới biết thưởng thức, lúc đó chả để làm gì, dù gì cỏ cũng xanh mộ rồi.
Mình thấy mấy tài năng nghệ thuật toàn là chịu số phận như vậy không, vĩ đại chẳng qua là cái vỏ mà người đời sau phong cho họ, cái hư danh chả mang lại cho họ được gì nữa, khi họ không cảm nhận được không nghe được.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách