Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] The Amazing Spider-Man - Siêu nhện tái xuất (Vietsub HD completed)

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 6-11-2012 16:49:54 | Chỉ xem của tác giả
Na na na đã có rồi ah, cám ơn chủ thớt nhiều lắm lắm nhá , kéo về xem thôi bà coan ơiiiiiiiiiii
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 6-11-2012 18:03:08 | Chỉ xem của tác giả
fusiwarano gửi lúc 6-11-2012 12:03
Đã xem xong, công nhận hay.
Xây dựng tình tiết logic hơn, cảnh sát không còn quá vô ...

Thôi rồi, đụng đến chị em rồi {:432:}
Ai em so ri
_______
Giá mình mặt cũng non như Andrew nhỉ...

Bình luận

=)))))))))) à ờ thì cũng công nhận cái bạn gái í hơi già so vs tuổi, m cũng từng đó tuổi mà chẻ hơn nhìu í =))  Đăng lúc 6-11-2012 07:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 6-11-2012 18:25:10 | Chỉ xem của tác giả
Rep cho bạn lovelygrade0507
T thích hay ghét nhân vật nào có lẽ là cảm nhận cá nhân thôi. Ko phải cứ nhân vật chính là t thích mà cũng ko phải là cứ nhân vật phản diện là ghét. T ghét nhân vật Mary Jane, vì ghét tính cách đó :3
Còn Tobey và Andrew thì tùy cảm nhận thôi. T thích cách "trẻ con bồng bột" trong diễn xuất của Andrew hơn. Btw có lẽ Tobey khi trong cảnh về lý do tại sao có người nhện có lẽ đối vs mình hơi chưa thuyết phục :D ~> cảm nhận cá nhân

Bình luận

cũng k ưa MJ T.T  Đăng lúc 6-11-2012 07:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 6-11-2012 18:34:29 | Chỉ xem của tác giả
Thích quáaaa <3

Mình chờ phim này lâu rồi :"> cảm ơn Subteam nhiều lắm > w <

Thực ra thì mình thấy nội dung cũng không có gì. dễ đoán nhưng mình thích tính cách người nhện mới này hơn {:290:} cảm thấy năng động hơn người nhện của Tobey chăng ? ^^ dù sao thì đấy cũng chỉ là ý kiến chủ quan của mình .
Với lại thích cái cách cười bạnh hết cả hàm ra của thằng Andrew nữa {:295:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 6-11-2012 20:12:11 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay. Tks ST nhà mình nhiều :X
Cơ mà e thấy có 1 đoạn tụi cảnh sát gọi anh ng Nhện là "dân phòng" =))
Hình như từ đấy tiếng anh là "Vigilante" có thể hiểu như những người tự thực thi pháp luật theo ý mình (thường là do bất mãn với hệ thống pháp luật hiện hành), nhưng mà đúng là chả kiếm đc từ nào tiếng Việt dịch đc sát nghĩa của từ này cả :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 6-11-2012 20:50:58 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự là rất thích subteam, toàn ra phim hot.
Nhưng ngặt nỗi những phim trên kites mình down về gần đây thì âm thanh nghe rất nhỏ, nhiều lúc vặn hết cỡ loa lên cũng chỉ nghe đc vừa đủ.
Hy vọng subteam chỉnh âm thanh cho phim đc dễ xem hơn. Tks subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 6-11-2012 21:25:36 | Chỉ xem của tác giả
Ôi cái đoạn nhử hàng cuối phim :x phần sau chắc sẽ hấp dẫn k kém j phần đầu

Series này xây dựng anh hùng của chúng ta vẫn có nhược điểm, mạng nhện là tự chế chứ k phải có sẵn từ trong cơ thể như series trước, cảm thấy có phần con người nhiều hơn.

Mình thích Peter kiểu như này, quyết đoán trong tình cảm, hài hước, lạc quan trong mọi tình huống, nữ chính tuy hơi già nhưng vẫn thích hơn MJ trong series trước nhiều.

Nội dung cảm thấy logic hơn, hài hước và lôi cuốn từ đầu đến cuối

Duy chỉ có 1 thắc mắc là ở phần đầu này Peter chưa tìm ra và trả thù tên cướp giết chú của anh, cũng k hiểu để chừa lại là ý thế nào :)

Cuối cùng là nói lời cảm ơn đối vs ST về chất lượng phim mà ST mang lại :x

Bình luận

Thấy tên cướp đó k có vẻ là đóng vai trò j quan trọng, nên thấy chừa lại mới thắc mắc :)  Đăng lúc 8-11-2012 01:33 PM
Chừa lại chi tiết tên cướp vì còn có phần 2 nữa, sẽ được công chiếu vào năm 2014.  Đăng lúc 8-11-2012 08:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 6-11-2012 21:33:56 | Chỉ xem của tác giả
Hehe có rồi . Hóng phim này quá trời luôn . Co HD down về coi cho đã con mắt.
Ai cũng coi hết rồi chỉ có mình mình chưa xem vì mê HD .
Mạng cùi mà mê HD kéo thật là phê .
Cám ơn subteam nhiều nhiều !{:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 6-11-2012 22:13:47 | Chỉ xem của tác giả
Jenny8x gửi lúc 6-11-2012 21:25
Ôi cái đoạn nhử hàng cuối phim :x phần sau chắc sẽ hấp dẫn k kém j phần đầu

Series  ...

Cái nhân vật kẻ cướp đó chỉ đại diện cho sự bất công trong xã hội rối ren đảo điên thôi, cũng giống như việc Peter bị mất cả cha lẫn mẹ từ nhỏ mà đến tận giờ vẫn không hiểu lý do. Nếu Người nhện mà cứ mãi đeo bám việc trả thù riêng bằng khả năng đặc biệt, thì không còn lý tưởng anh hùng nữa. Nói chung khi mang một thân phận như vậy, chỉ có 2 con đường : hoặc sống cho mình, hoặc sống cho xã hội.
Tất nhiên 1 lúc nào đó, Peter sẽ trả thù. Nhưng kể từ sau khi đánh bại tiến sĩ Connors, thì đấy không còn là mục đích chính của cậu nữa rồi. Vì đấu tranh chống lại kẻ ác, nên Gwen cũng mất đi người thân... Còn kẻ ác sẽ còn nhiều mất mát như thế, nên một người anh hùng đại diện cho lẽ phải, phải nén nỗi đau cá nhân để đem sức giúp cho cộng đồng thôi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 6-11-2012 22:29:05 | Chỉ xem của tác giả
xin gửi lúc 6-11-2012 22:13
Cái nhân vật kẻ cướp đó chỉ đại diện cho sự bất công trong xã hội rối ren đảo ...

Ừ, Jen cũng k có để ý đến tên cướp đó nữa, nhưng đến đoạn gần cuối phim í, có dạo qua cái bảng mà Peter dán cái hình truy nã tên cướp.
Có lẽ chỉ là nhắc lại một mốc trong quá trình trưởng thành của Peter chứ chắc k nhắc j đến việc trả thù nữa, k trả thù thấy lại hay hơn, không nên khoét sâu hơn lỗi lầm mà Peter mắc phải. Ít ra cũng thấy Peter phần này k đến nỗi bồng bột thế.
Với cả phần đầu trong series này k thấy xuất hiện Harry và MJ-kiểu nhân vật Jen k ưa cho lắm :)
PS: hồi cấp 3, điểm văn phân tích nhân vật của Xin chắc cao lắm nhờ =)))))))

Bình luận

Vì có nhiều chi tiết vừa giống vừa khác, nói chung là tiếp nhận bộ phim này như một bộ phim độc lập. Mình cũng ko thích MJ, thích Gwen hơn.  Đăng lúc 8-11-2012 08:00 AM
Series này được coi như "Spider man tiền truyện", nghĩa là diễn ra trước khi gặp Harry và MJ. Cũng có thể coi là một phiên bản khác của Spider man  Đăng lúc 8-11-2012 07:59 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách