Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: SơnBin89
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2008] Thiên Đường Tội Lỗi / Sawan Biang | Anne, Ken - Vietsub Ep 12 End

[Lấy địa chỉ]
441#
Đăng lúc 2-5-2012 23:19:08 | Chỉ xem của tác giả
Nhà Couple số 1 Thái lan không thể thiếu mem ta đây,vào ủng hộ đội nhà thôi{:292:}
tuy ý văn còn hạn chế nhưng ta đây sẽ cố gắng nặn chất xám ra để PR cho film này.film ta thích nhất và chưa có bộ nào thay thế được cho dù là phim của tình yêu số 1 của ta.Tuy cơ hội kiếm tiền rất mỏng nhưng ta sẽ chiến đấu giành giựt cho đến cùng...{:443:}
Cuối cùng xin cho hỏi post bài đâu thế trang này luôn à ss Uyên

Bình luận

http://kites.vn/thread/-ch3-2010-365-wun-haeng-rak-365-nga-y-yeu-ken-amp-ann-happy-b-day-ken-vietsub-coming-soon-363217-1-1.html  Đăng lúc 4-12-2012 09:18 PM
nói xấu ta nhá =))) *đạp*....  Đăng lúc 7-5-2012 01:01 AM
ava đó ss..  Đăng lúc 4-5-2012 05:01 PM
tình iu số 1 của pé là ai thía... ham hố hóng cái =)))))))))  Đăng lúc 4-5-2012 03:25 AM
uh...em nhấn reply cái bài thể lệ của ss rồi up tại đây luôn..ss yêu e...:x  Đăng lúc 3-5-2012 10:34 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

442#
Đăng lúc 2-5-2012 23:59:26 | Chỉ xem của tác giả
aloooo, Sawan Biang is awesome, mềnh là mềnh xem phi này là lakorn tứ 2 của Ann va Ken sau Soot saneaha. thích nhất mấy tập đầu khi Ann chuyển đến sống ở nhà Kawee, thích mí đoạn đấu khẩu.

Bình luận

http://kites.vn/thread/-ch3-2010-365-wun-haeng-rak-365-nga-y-yeu-ken-amp-ann-happy-b-day-ken-vietsub-coming-soon-363217-1-1.html  Đăng lúc 4-12-2012 09:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

443#
Đăng lúc 3-5-2012 00:03:14 | Chỉ xem của tác giả
Aloo,helu fan Ken Ann, mình là fan ruột của ss Ann nhưng mà mình cũng chít a Kru cook kém (>.<)
Sawan Biang là lakorn thứ 2 của mình sao Soot saneaha, Thích nhát là mí tập Ann chuyển về nhà Kawee ở, đấu khẩu xem mà sướng ^^

Bình luận

hannie_4ever: iu Ken: ta thích  Đăng lúc 9-5-2012 12:55 AM
ken là No.1, đẹp trai vô cùng, cả chị Ann nữa, phim này thì hay cực. Nhất là lúc anh Ken khóc, thương ghê...  Đăng lúc 7-5-2012 10:16 PM
k post bài ngắn,liên tục,jống nhau t.này nhá,đây k fải utube hay fb đâu,tnày sẽ bị tính là spam.. trc khi cm bỏ ra vài phút xem ng khác cm tnào  Đăng lúc 3-5-2012 01:21 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

444#
Đăng lúc 3-5-2012 09:19:01 | Chỉ xem của tác giả
Ôi sao film này cứ link hỏng mãi thế??? Kiến nghị lên cấp trên rồi mà :(( Bao giờ mới được xét duyệt ý nhỉ??? Thấy page báo link die đầy ắp các film thế thì team đọc chắc k xuể mất :-< Guêt' tinggggg.....

Bình luận

http://kites.vn/thread/-ch3-2010-365-wun-haeng-rak-365-nga-y-yeu-ken-amp-ann-happy-b-day-ken-vietsub-coming-soon-363217-1-1.html  Đăng lúc 4-12-2012 09:19 PM
:O trời ạ, sao thấy ở đây vậy, chết cười :P  Đăng lúc 30-11-2012 11:35 AM
mình sẽ reup cho bạn ^^  Đăng lúc 3-5-2012 10:34 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

445#
Đăng lúc 3-5-2012 10:50:23 | Chỉ xem của tác giả
Ta hận cái cuộc đời{:439:}
đi chơi về đen như chấy lun{:442:}
sau đó lại bị đày ải è cổ ra
ko cả dám hóng cm cí gì cả.
Tí ta cố gắng rảnh đc ta vào lấy quân mặc nhá
các nàng cố lên nào
Chạy lẹ làm tiếp
Thử cái quần xem
mài nói em Linh cái

Bình luận

đâu có edit đc đâu àng...nếu có thì phải xóa...rồi up lại...thôi kệ...ta chịu khó ra soát tí thôi...  Đăng lúc 11-5-2012 12:31 PM
ss Kẹo nói nhỏ thôi...  Đăng lúc 4-5-2012 05:01 PM
haha... quần fake kìa... =)))))))))))  Đăng lúc 4-5-2012 03:27 AM
welcome back nàng  Đăng lúc 3-5-2012 01:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

446#
Đăng lúc 4-5-2012 11:46:34 | Chỉ xem của tác giả
ứ, chưa cóa ai gởi bài chi hết zạ
toàn đặt gạch ko hen
chắc đang nặng óc si nghĩ để ẵm giải nà
hem cóa tạo công ăn chuyện mần cho mik ư
mik lại có dịp tung tăng típ

Bình luận

hehehe...viết đi viết đi...  Đăng lúc 7-5-2012 12:09 AM
ưu tiên bài đầu ko em khai trương luôn cho  Đăng lúc 6-5-2012 11:52 PM
ss yên tâm là em sẽ tặng ss 1 bài dài thiệt dài cho ss mần.Hạn còn dài mà chủ đề thì nhiều chắc đang soạn thảo thui  Đăng lúc 6-5-2012 11:52 PM
chấm là phải sáng mắt chứ Đỏ, sao mà mờ được khửa khửa ^^  Đăng lúc 4-5-2012 05:06 PM
ít bữa chấm điểm mờ mắt đừng la nhé Bư  Đăng lúc 4-5-2012 05:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

447#
Đăng lúc 7-5-2012 00:41:20 | Chỉ xem của tác giả
uyenluong232 gửi lúc 1-5-2012 22:27
Xin chào các thành viên của kites.vn nói chung và  ...

Vốn là người ghét văn chương và không bao giờ chịu đọc sách,cũng đã là 1 khoảng thời gian khá lâu nay chỉ vì tình yêu với phim ảnh mà ta đành chắp bút trở lại.Lần đầu lấn sân sang lĩnh vực bình phẩm phim như thế này cũng chả biết phải mở đầu làm sao?
        “Cuộc đời là 1 giọt rượu hay 1 giọt sữa, người ta chỉ đánh giá đúng loại nước mà người ta đang uống mãi cho đến lúc giếng nước đó cạn khô”, những ai đã từng coi qua Sawan Biang sẽ thấy rằng điều này rất đúng với nhân vật Kawee, khi anh cảm nhận được sự mất mát trong lòng ngay chính lúc người cha mà anh tưởng rằng không quan tâm tới mình mất đi và Rin, người con gái mà bấy lâu nay đồng cảm với anh, chịu đựng sự hành hạ về cả thể xác và tinh thần do Wee mang lại, bị anh coi như 1 công cụ trả thù bỏ đi, không nói một lời và chẳng quan tâm anh nữa, lúc bấy giờ anh mới nhận ra giá trị thật sự của Rin trong tim anh và những điều hạnh phúc mà bấy lâu người con gái ấy đã để lại cho Wee mà anh chưa kịp nhận ra.Nếu được chia ra làm 2 phần thì khoảnh khắc mà Wee nhận biết được những tình cảm thật sự của mình        là hồi kết của 1 phần bộ phim.Những cảm xúc dằn xéo, không phân định được, khi trái tim tan nát vì nhận ra những đều tồi tệ mình đã làm với những người yêu thương mình không bao giờ có thể xóa đi, những giọt nước mắt hối hận. Tất cả những cung bậc cảm xúc đó chỉ có thể nói rằng Ken đã xuất sắc lột tả được hết thông qua vai diễn của anh trong phim, đó là  sự chọn lựa chính xác khi các bác đạo diễn đã giao cho Ken vai này, và giải thưởng nam chính xuất sắc vào năm đó là minh chứng tốt nhất cho những gì anh thể hiện trên màn ảnh.Cả bộ phim thích nhất lúc anh trong cảnh này quá đạt ta ngồi coi và không ít lần khóc cùng nhân vật. Những dày xéo anh đang chịu đựng tuôn ra theo nước mắt và vì sao lại có những giọt nước mắt ăn năn như thế phải xét đến từ đầu bộ phim.
        “Sự bất hạnh bắt đầu khi con người quá tham vọng với việc được sống hạnh phúc hơn”.Bản thân Wee vốn dĩ trong quá khứ và hiện tại Wee là 1 người cô độc đáng thương thiếu thốn tình yêu và sự quan tâm của những người xung quanh dường như hạnh phúc luôn chạy trốn anh, đến khi anh không còn tin trên đời này còn hạnh phúc.Mãi đến lúc gặp Rin, nhìn thấy cô luôn được mọi người xung quanh yêu thương, luôn dễ dàng nở nụ cười với bất kì ai cô gặp, Rin có 1 gia đình hạnh phúc.Wee cũng mơ ước được như cô anh tìm mọi cách để Rin quan tâm, làm cho cô ghét để chú ý tới mình hơn, một cái cách rất trẻ con nhưng Wee cần làm vậy để cảm nhận được 1 chút cái thứ hạnh phúc xa xỉ anh chưa từng nhận được.
        “Con người làm tổn thương nhau bởi vì chính họ cũng bị tổn thương.” Thật vậy, với Wee anh đã bị tổn thương quá nhiều do đó anh cũng ích kỷ và chẳng muốn ai có được hạnh phúc, cũng chính vì ích kỷ mà anh tổn thương hết người này và người khác những người luôn thương cảm với anh. Người bị anh tổn thương nhiều nhất là Rin, cô bị hành hạ không ít lần về thể xác, tinh thần Rin càng tổn thương hơn, Rin không ít lần tìm tới cái chết, để rồi sau đó Rin trở nên mạnh mẽ sau những tổn thương Wee mang lại.Rin tự nhủ với lòng vượt qua đau khổ để hạnh phúc và không phải làm gia đình cô lo lắng. Cá tính mạnh mẽ, nhưng sâu trong đó là những tổn thương mà Rin muốn quên đi nhưng ko sao quên được được thể hiện qua ánh mắt xuất thần của Ann, vai diễn này mang lại cho cô sự yêu mến của khán giả, và năm đó thì Ann cũng là nữ chính xuất sắc.Tên tuổi của couple Ken-Ann cứ thế lên vèo vèo.
        Đi theo từng giai đoạn của từng bộ phim, chúng ta có thể nhận ra rằng “ không ai có thể thay đổi được quá khứ nhưng có thể thay đổi được tương lai”. Sau khi biết rõ bản thân mình muốn làm gì thì Wee thay đổi hoàn thiện bản thân mình với Rin và chấp nhận sự căm ghét trả thù ngược lại của Rin.”Yêu là sống cuộc sống của người mình yêu” và Wee chấp nhận sự tra tấn về tinh thần để hài lòng Rin, anh trải qua những gì anh đã làm với Rin trước kia để thấu hiểu hơn đau khổ của cô yêu thương trân trọng cô hơn và cũng như là đền bù tội lỗi mà mình gây ra.
        Đánh giá thì đây là một bộ phim hay, một dự án được chọn lọc kỹ càng từ ekip, diễn viên, người sáng tác nhạc cho phim…Thật sự trước giờ chưa bộ phim nào mà ta thuộc và coi ghiền sáng đêm ko ngủ được như phim này, coi đi coi lại, mới coi xong là quay lại coi nữa không thèm phim mới.Ta biết đến bộ phim chỉ khi đang tìm kiếm phim thái gì đó để coi vì trót thích phim Thái từ cái Dòng máu phượng hoàng hồi bé.Trước mắt nhìn vào dàn diễn viên là bay vào coi mở đầu thì cũng chẳng thích mấy phút đầu, muốn dập luôn thế mà gắng coi rùi đâm nghiện.Biên kịch quá hay phim có logic hẳn hoi ko như 1 số phim bây giờ. Coi xong là kết cái couple này lượn đây lượn đó tìm thông tin về anh chị.”Cuộc đời là 1 cuộn phim và chính chúng ta cũng trở thành diễn viên bất đắc dĩ của cuộc đời mình”.Gửi cho những người sống ko thật với lòng mình đừng như anh Wee, khi có người yêu thì chộp lun, chứ đóng kịch mãi thế thì ngoài là nó theo người khác rùi chứ ko nhiều người như Rin ta đâu.

THE END
P/S: nội dung bài viết tự thấy ko sát với yêu cầu lắm xin cộng đồng đừng ném đá.Chỉ là đi theo tiếng gọi tình yêu và ủng hộ đội nhà vào góp giọng cho thêm náo nhiệt thui.Nhưng nếu bài này mà được cái giải khuyến khích càng tốt:))))))

Bình luận

võ gì em, ham hố cho nó đủ ^^  Đăng lúc 14-5-2012 09:12 PM
hic, em ơi, edit cho thêm dấu, cách dòng chút cho dễ đọc đi em. Dùng từ hay lắm, cố lên  Đăng lúc 7-5-2012 11:25 AM
bài số 2... nhận roài =)))))))))  Đăng lúc 7-5-2012 02:35 AM
nhận hàng nà  Đăng lúc 7-5-2012 01:03 AM
đã chuyển 10 xiền...check nhé  Đăng lúc 7-5-2012 12:53 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
tt_1426 + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

448#
Đăng lúc 8-5-2012 11:30:20 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này cuồng phim Thái nên mò vào xem phim này, thấy cặp đôi này nhiều người yêu mến, cũng có nhiều bạn lấy nam nữ chính làm avatar nữa nên muốn xem...Mình vốn là fan của Yadech và Pong Bee, hi vọng cặp đôi này cũng nằm trong cặp đôi yêu thích của mềnh

Bình luận

kakaka...Ken mà...còn nhìu bộ nữa hay lắm..luyện đi bạn ơi  Đăng lúc 9-5-2012 06:46 PM
chuyện, có mún xem Ken tiếp thì nói nhá, nhiều lắm ^^  Đăng lúc 9-5-2012 04:18 PM
giờ k gọi là ủng hộ nữa mà bấn loạn luôn roài, phim hay quá trời, mình luyện liên tù tì ah..Thích nam chính quá đi, Phim Thái đúng là hay..Chả bù cho phim Việt, híc   Đăng lúc 9-5-2012 08:00 AM
ủng hộ SB nhé bạn ^^  Đăng lúc 8-5-2012 08:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

449#
Đăng lúc 8-5-2012 12:58:42 | Chỉ xem của tác giả
tình hình văn chương mình không có được lai láng cho lắm
ko có khiếu về văn
ủng hộ tinh thần cho các bạn khác viết thôi..
mình sẽ cố nếu được mình sẽ viết
Phim này cũng là phim tủ của mình nà...
hay quá trời mà

Bình luận

viết đê....  Đăng lúc 9-5-2012 06:46 PM
còn 11 ngày... hụ hụ  Đăng lúc 9-5-2012 03:10 PM
kẹo viết em ủng hộ nà..:)  Đăng lúc 9-5-2012 12:56 AM
hahaha... viết đi viết đi... kẹo ủng hộ cái nà... mình cũng nên viết chứ nhở =))))))))))  Đăng lúc 8-5-2012 10:18 PM
tks nè^^  Đăng lúc 8-5-2012 08:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

450#
Đăng lúc 9-5-2012 15:34:13 | Chỉ xem của tác giả
uyenluong232 gửi lúc 1-5-2012 22:27
Xin chào các thành viên của kites.vn nói chung và  ...

chờ đến post 456 chắc chết mệt quá nàng
ta đặt gạch ở đây trước nhá
mong nàng, ss Kẹo và nàng Bự chiếu cố ta với

Bình luận

hê hê, ss edit lại rồi ném đá nhẹ nhẹ thôi nha :D  Đăng lúc 11-5-2012 07:45 PM
em đc 2 part nè. năn nỉ ss Uyên bảo kếu cho em bài cảm nhận đc hok...ss ý phán "hên xui"...hix. bá đạo. nói rứa sao em dám kếu :((((((  Đăng lúc 10-5-2012 07:17 PM
chờ em die chung với, em thì ep 13 + bài cảm nhận đây :(((((((((  Đăng lúc 10-5-2012 12:56 PM
hehehe..cứ bình tĩnh mà mần nàng ah  Đăng lúc 9-5-2012 11:22 PM
chết từ từ nhá  Đăng lúc 9-5-2012 11:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách