Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: SơnBin89
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2008] Thiên Đường Tội Lỗi / Sawan Biang | Anne, Ken - Vietsub Ep 12 End

[Lấy địa chỉ]
461#
Đăng lúc 11-5-2012 23:20:07 | Chỉ xem của tác giả
tình hình là hôm qua ngồi nghiền  lại cả bộ sb,thấy mấy cảnh mê ly quá nên ân hận,không biết viết độ chục bài được không ta.
thế gọi là không chung thủy hay gì gì đó kiểu như lăng nhăng phải không,cơ mà vẫn là anh ken nhà mềnh.
hí hí.yêu đi yêu lại vẫn yêu anh.

Bình luận

oái.hôm trước nhờ bạn ý rồi,nhưng k phải cái hình như trong bài mình nói nên tưởng uyenluong k biết mấy vụ đó.  Đăng lúc 23-5-2012 12:48 AM
mình hông có làm gì hết bạn ơi. ss uyenluong giúp mình đấy. mình chụp màn hình mà nó ko hỉu sao nó đen thui à. ss uyen thương tình giúp :(  Đăng lúc 23-5-2012 12:45 AM
hế hế,thế cũng okie hả.vậy hôm nào rảnh post sau.hehe  Đăng lúc 12-5-2012 12:01 AM
nhìu bài cũng đc bạn ah...ai nhiều bài nhất được 100 xiền đấy  Đăng lúc 11-5-2012 11:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

462#
Đăng lúc 12-5-2012 00:32:26 | Chỉ xem của tác giả
lâu lắm rùi mình mới xem được bộ phim tình cảm của thái lan hay đến vậy. mấy hôm xem phim rủ đứa bạn thân coi. hai đứa khóc ướt chăn lun{:285:}
lúc đầu ghét anh kawee lắm chỉ muốn ném đá thui. càng về sao thì thấy iu thế không bít{:263:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

463#
Đăng lúc 12-5-2012 00:33:46 | Chỉ xem của tác giả
lâu lắm rùi mình mới xem được bộ phim tình cảm của thái lan hay đến vậy. mấy hôm xem phim rủ đứa bạn thân coi. hai đứa khóc ướt chăn lun{:285:}
lúc đầu ghét anh kawee lắm chỉ muốn ném đá thui. càng về sao thì thấy iu thế không bít{:263:}

Bình luận

óe tại hồm trước cmt mạng chậm ấn mãi mấy lần nó không được . chắc vì thế nên bị lặp. thaku bạn nhé  Đăng lúc 19-5-2012 05:16 PM
ối bạn ơi 2 cm giống nhau, bạn edit 1 cái nhé...kẻo Mod bắt đấy...lẹ lẹ nha bạn..:)  Đăng lúc 12-5-2012 09:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

464#
Đăng lúc 12-5-2012 20:03:24 | Chỉ xem của tác giả
Khi badguy....Khóc
Đàn ông trước giờ luôn được người đời mặc nhiên xem là phái mạnh bởi họ thường mạnh mẽ cứng rắn trước mọi việc,ít khi bộc lộ sự yếu đuối của bản thân” Nước mắt đàn ông không rơi từng giọt,nước mắt đàn ông chôn sâu trong lòng”.Badguy Kawee được vẻ lên trong Sawan Biang là một công tử nhà giàu đẹp trai, ngông cuồng , ngạo mạn coi trời bằng vung,Wee cố gắng tô vẻ cho mình một vỏ bọc cứng cỏi,ngạo mạn nhưng đôi khi bất giác anh lại cho người ta cảm thấy mình yếu đuối hơn bất kì ai.Ấn tượng về Sawan Biang rất nhiều nhưng sâu đậm nhất vẫn là những lần Wee rơi nước mắt.Ken đã diễn tả rất sống động một Kawee ngang tàn thích nói lời cay độc zới người khác nhưng ẩn sân trong tâm hồn là một sự vô cảm cô đơn,thèm khát một mái ấm gia đình mà từ lâu anh đã thiếu
   “ Một mình khóc,một mình cười
     Một mình lủi thủi,một mình thôi
     Một mình lặng lẽ,một mình tủi
     Một mình buồn bã,một mình đau”

Một đứa bé đang sống trong một gia đình êm đềm hạnh phúc bỗng dưng người mẹ mất đi,Wee chẵng còn lại gì ngoài tiền và một người cha vô tâm luôn lao vào những cô vợ mới.Ông đối xử tốt,thân thiện với mọi người xung wanh thế mà tại sao không dành một chút quan tâm đền cho đứa con trai duy nhất của mình.Kid nào chịu hiểu nỗi đau của Wee khi mẹ chết chưa tròn 100 ngày thì ông mang về một người vợ mới ,ko chịu hỉu nỗi cô đơn của con khi bệnh ở trường nội trú mà vẫn chỉ có một mình. Lớn lên với tâm hồn trống rỗng rất cần một tình thương, càng muốn được yêu thương Wee càng ngông cuồng, càng nổi lọan mong một ngày người cha thật sự nhìn về phía mình. Cô độc trong chính ngôi nhà của mình, khao khát một tình thương mà chẳng bao giờ có được, mà chua chát nhất là ông bố lại không hề hiểu gì về anh trong khi ông nuôi anh từ nhỏ đến lớn nhưng lại rất hiểu người phụ nữ ông chỉ gặp vài tháng. Ngày chết của mẹ kế, Kawee đã đổi áo sang màu đỏ, để cho bố anh phải chú ý đến anh, phải nói chuyện với anh cho dù đó là những lời chửi mắng,

Sáng sớm bước xuống nhà với gương mặt tự tin kiêu ngạo và chiếc áo đỏ rực cứ như trêu tức bố,ôi thực sự muốn đấm vào gương mặt câng câng ấy ghê nơi.Khi bị bố đánh Wee đã chua chát “Bố cứ tiếp tục đánh đi,bố đã làm việc này từ khi con còn bé mà.Bố càng đánh nhiều thì có lẽ con sẽ trở thành một đứa con ngoan đấy”.Trêu tức bố bằng hành động lời nói nhưng khi Kid way đi thì mắt bắt đầu đỏ rồi nước mắt chảy ra lúc nào ko hay Wee nghẹn ngào rơi nước mắt,anh khóc rấm rức như một đứa trẻ,ko ngờ một người kiêu ngạo như Wee lại có sự bộc lộ cảm xúc như vậy .Chua chát làm sao, bởi từ nhỏ đã ai dạy cho anh biết yêu thương là như thế nào đâu, người cha có dạy  đó chứ nhưng chỉ dạy anh bằng những trận cãi vả, bằng những cái bạt tai và những lời như cứa vào tim.

“Mày là…con của quỷ mà” khi Kid thốt ra lời ấy ông thực sự không suy nghĩ nói thế chẵng khác nào đang sỉ nhục người vợ quá cố của mình,sỉ nhục đứa con duy nhất của mình.Lấy dây chuyền của mẹ Wee tặng cho Lee đã quá đáng lắm rùi bây giờ trước mặt vợ mới còn xúc phạm cả người quá cố nữa Kid thật sự đáng trách mà.Trước sự giả vờ của Lee,Kid ko thèm nghe một lời giải thích từ con trai mà lập tức la mắng đánh đập,từng lời nói như cứa vào trái tim đã tỗn thương sâu sắc của Wee.Vừa tranh cãi kịch liệt với bố xong quay qua đã thấy Wee bật khóc tức tưởi,Wee khóc như một đứa trẻ,khóc không phải vì bị đánh đau mà Wee khóc vì người cha của mình lại có thể đánh mình như lúc này, không tin bất cứ gì con mình nói, chỉ biết nghe theo vợ, không để ý đến cảm xúc của con.Tổn thương,phẫn nộ uất ức làm Wee không thể nào kềm chế được cảm xúc của mình

Wee càng ngỗ ngược để được  Kid quan tâm thì ông càng xa Wee và đi chăm sóc những người khác....Đau là khi mình mất đi người mà mình vô cùng iêu quí để rồi nhận ra họ rất quan trọng nhưng đã không còn cơ hội để nói ra điều ấy. Wee cuối cùng đã chịu trải lòng mình với Kid nhưng đã là quá muộn màng.”Mọi việc con đã làm đều do con tự chọn cho mình…..bởi vì con  muốn bố quan tâm con …Bố con xin lỗi ..con xin lỗi.Con muốn bố biết rằng chưa bao giờ con ghét bố cả.Bố…con iêu bố.”Kid iêu Wee nhưng không thực sự quan tâm đến anh,cho anh thứ tình cảm gia đình mà anh khao khát ,Wee iêu bố nhưng không chịu mở lòng cứ ngang tàng ngỗ ngịch, nghịch đến độ bị người đời chửi rủa để mong một sự quan tâm đến từ bố , ngay cả khi đó là sự ghét bỏ.Một cái giá phải trả quá đắt,nhìn Wee mặt lạnh như tiền vào nhà tang lễ nhưng khi ra xe thì gục đầu vào vô lăng khóc không nên lời,rồi cảnh Wee trước di ảnh của bố chịu nói lên tất cả suy nghĩ thật của mình rồi nghẹn ngào,Táo thật sự xúc động.Nên thẳng thắn đối diện với tình cảm của bản thân – không  nên để đến khi quá muộn sẽ là sự ân hận, day dứt cả đời.”Tình cảm sẽ trở nên vô nghĩa nếu thiếu một lời bày tỏ  chân thành”
Khi con người ta trải qua những mất mát và đau khổ họ hoàn toàn biến đổi thành một người khác,cảnh giác lạnh lùng hơn thờ ơ với những tình cảm đang đến và biết tỗn thương người khác hơn.Wee hết lần này đến lần khác tỗn thương Rin bỡi anh thật ra rất yếu đuối, anh thiếu tình thương, ghen tị với hạnh phúc kẻ khác nên anh chỉ muốn đạp đổ.  Anh cố tỏ vẻ mình mạnh mẽ, bất cần để che lấp đi nổi đau thiếu thốn tình cảm của mình,trái tim anh băng giá cho tới ngày Rin chầm chậm bước vào cuộc đời Wee.Trước khi gặp Rin giọt nước mắt Wee rơi là tổn thương,cay đắng nhưng khi có Rin và con giọt nước mắt ấy trở nên màu hạnh phúc. Ẩn sâu bên trong Wee là một dòng tình cảm mãnh liệt, trong cuộc sống anh chưa từng được nhận thứ tình cảm gia đĩnh ấm áp từ khi mẹ chết, cho đến khi gặp Narin.Wee và Rin iêu nhau nhưng bị cuốn vào vòng xoáy của yêu và hận,yêu đấy nhưng cũng hận đấy con đường tiến đến tình yêu nào phải dễ dàng.Gieo gió thì phải gặp bão,tổn thương,hành hạ Rin bao nhiêu thì tới lúc cô ra đi anh lại trở nên cuống cuồng bấy nhiêu.Còn đâu hình ãnh đại thiếu gia fong độ kiêu ngạo Wee bây giờ phải chạy đôn chạy đáo khắp nơi,lang thang mọi nẻo đề tìm được Rin.Tội làm sao lúc bị ốm nằm trên giường nhìn thấy cảnh vợ chồng bạn vui vầy  bên nhau Wee chạnh lòng nhớ lại những kỉ niệm giữa mình và Rin …Ôi sao toàn là lời nói đắng cay và nước mắt,họ tổn thương nhau bằng những lời nói như dao xoáy vào tim,anh hối hận vì đã hành hạ Rin ,không thẵng thắng nói lên những gì trái tim mách bảo….

Khi tìm được Rin nhìn cái cách anh chạy như bay tới nhà trên môi khẽ mỉm cười anh hạnh phúc,trước khi bước tới zới nàng còn kéo kéo quần áo,vuốt tóc cho gọn gàng ôi sao mà đáng iêu thế không biết còn đâu hình ảnh badguy của ngày xưa nữa.Đứng nghe Rin tâm sự với con,ánh mắt Wee hoe hoe đỏ rồi giọt nước mắt chầm chậm rơi ,ấm áp làm sao khi anh cảm nhận được mình sắp làm bố,sắp có một gia đình bé bỏng của riêng mình”Có thễ con  sẽ giồng bố của nó”.Đã từ lâu rồi anh mất đi cảm giác có một gia đình bây giờ Rin và con trước mặt,Wee hạnh phúc mà rơi nước mắt.Trước giờ chỉ wen ra lệnh,bắt nạt Rin nhưng giờ thỉ sao”…Anh không cấm em  mà anh cầu xin em…đừng bỏ rơi anh.Anh không muốn mất em và con thêm lần nào nữa”.Hạnh phúc gia đình đang ở trước mắt Wee phải nhanh tay nắm bắt,anh không muốn mình lại mất đi những người yêu thương còn lại.Wee biết mình phải thay đổi để được Rin và con chấp nhận”Anh nghỉ chỉ cần đi tìm tôi vài ngày là có thể bù đắp cho những điều tồi tệ mà anh đã làm ah”.Bao nhiêu khổ sở mà anh đã gây ra cho Rin đâu thể chỉ đi tìm và nói suông mà khiến Rin tha thứ, mà phải chứng minh anh thực sự thay đổi, không bao giờ làm tổn thương Rin, có thể làm chỗ dựa cho R và con.

Bị Rin đuổi ra khỏi nhà phãi dầm mưa tầm tã,lúc đó chắc anh đã hiễu cảm giác khi trói Rin ngoài hồ bơi giữa trời mưa lạnh lẽo là như thế nào rồi.Let the rain wash away all the pain of yesterday….cơn mưa lớn thật nhưng sau cơn mưa này badguy cũa chúng ta sẽ hoàn toàn thay đổi.Yêu Rin nhưng chưa hiểu gì về cô thì bây giờ anh bắt đầu tìm hiểu những ý thích,tập nhẫn nại chịu đựng khi Rin luôn khước từ và xua đuổi. Kawee đã dần dần tìm được cách để bước vào trái tim của Narin, cách để thể hiện tình yêu thương thật sự trong lòng mình dành cho cô ấy. Anh đã nhận ra được tình yêu thật sự của đời mình, chính là Narin, không phải vì trách nhiệm với đứa con mà cô đang mang mà anh làm tất cả vì anh yêu cô,muốn cùng cô xây dựng một gia đình hạnh phúc.Vì Rin Wee đã làm những việc mà trước đây có nằm mơ người ta cũng không nghĩ là một badguy như anh có thể làm:lao vào bếp chăm từng món ăn cho Rin.giặt đồ nà,dịu dàng bóp chân khi Rin đau,sáng sớm thức dậy hái hoa…. “Anh có thể làm tất cả vì con... và muốn trở thành một ông bố tốt” iêu Rin lắm nhưng cứ vờ thế thôi mượn cớ đứa con,nhưng Wee nào có biết thế là làm Rin cứ nghĩ Wee vì trách nhiệm vì đứa bé trong bụng chứ không phải vì nàng mà làm tất cả.

Đáng iêu làm sao khi cùng Rin đi khám thai hỏi bác sỹ xem em bé như thế nào, trai hay gái, tình hình sức khỏe,....được vào phòng siêu âm và thấy ảnh em bé… giọt nước mắt Wee rơi.Những lần trước anh ấy khóc vì cảm thấy bị tổn thương nhưng lần này anh ấy khóc vì hạnh phúc, hạnh phúc khi nhìn thấy con, hạnh phúc vì sắp làm cha,bao lâu nay Rin tỏ ra cứng rắn nhưng nhìn thấy Wee thế này nàng cũng rưng rưng cảm động.
Đối với Wee bây giờ tiền bạc nhà cửa không là gì cả cái anh cần là một mái ấm gia đình,một tình cảm áp ấm giữa vợ chồng con cái mà bao lâu nay anh luôn khao khát.Kí tên nhường hết tài sản lại cho Lee,bỏ hết tất cả đễ tìm lại con và Rin chứng tỏ một googuy vì Rin đã xuất hiện. Wee lúc này đã ra dáng môt người bố thật sự, anh ko muốn đi vào vết xe mà Kid đã đi, anh muốn làm lại từ đầu, anh yêu Rin  và yêu con mình, anh muốn lo cho họ, quan tâm tới họ.

“Nếu anh có thể chứng minh cho em những điều đang diễn ra là hiện thực chứ không phải giấc mơ…liệu em có quên đi quá khứ và sống với hiện tại không”Cuộc đời của Wee chưa bao giờ sống vì người khác cho tới khi gặp Rin.cô đã thỗi vào cuộc sống cô độc ấy một làn gió mới làm Wee phải thay đổi biết cho đi iêu thương.biết cảm nhận được nỗi đau của người khác.Anh muốn làm cho Rin là người hạnh phúc nhất thế giới bởi cô chính là người đã làm phần người tốt trong Wee sống dậy không còn là một badguy cô độc nỗi loạn như ngày xưa nữa
“Anh yêu em” ba từ tám chữ vô cùng dễ nói nhưng Wee phải trãi qua bao thử thách ,bao lần khốn đốn để nói với Rin,thỏa mãn  làm sao khi kết phim gia đình ba người hạnh phúc đầm ấm bên nhau.Wee đã nở một nụ cười mãn nguyệnbởi từ đây anh đã có một mái ấm hạnh phúc của riêng mình,anh sẽ mang lại hạnh phúc cho người con gái anh yêu và đứa con bé bỏng . Sawan biang không còn là” Thiên đường chia cắt” mà là “Thiên đường hạnh phúc” của riêng Wee và Rin

P/s:Trước giờ rất dị ứng khi thấy con trai khóc nhưng những lần rơi lệ cũa Wee không làm Táo cảm thấy sến hay ủy mị mà thấy nghẹn ngào theo từng giọt nước mắt của anh.”Khi bao iêu thương chắp cánh bay xa rồi thì người đàn ông cũng khóc giống như ai”,khóc vì tỗn thương hay khóc vì hạnh phúc thì những giây phút ấy cùng bộ flim Sawan biang sẽ sống mãi trong tim của Táo và những bạn iêu flim Thái ở đây đúng không nà
(Hình ảnh trong bài viết được sưu tầm từ Internet và mượn của pé U)

Bình luận

táo up lại bài này vô nhà mình đi...http://kites.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=328461&pid=2458782&page=1&extra=#pid2458782  Đăng lúc 29-5-2012 02:00 PM
thank bạn mia nhìu hen  Đăng lúc 26-5-2012 12:02 AM
Táo đừng lo, khi có mẹc kẹo sẽ lập tức pam shop Táo... chỗ nào có kẹo là chỗ đoá đông khách choa coai... kẹo hên lúm nhoá ^^  Đăng lúc 15-5-2012 04:03 PM
dzị ư,,, oánh nà oánh nà... kẹo oánh mưa nhá... cơ nà có mưa mới có mát Táo ạ...  Đăng lúc 15-5-2012 04:03 PM
cám ơn Mia và mọi người đã ủng hộ bài của mình nhá  Đăng lúc 15-5-2012 09:32 AM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
•Mia• + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

465#
Đăng lúc 12-5-2012 21:41:56 | Chỉ xem của tác giả
uyenluong232 gửi lúc 1-5-2012 22:27
Xin chào các thành viên của kites.vn nói chung và  ...

Bài tham dự cuộc thi "Viết cảm nhận về Sawan Biang"

EMAIL TÌNH YÊU

Bangkok ngày... tháng... năm...

Kawee à, hôm nay là tròn 5 năm ngày cưới của chúng ta rồi anh nhỉ. Thời gian bên anh dường như không bao giờ đủ cả. Em hạnh phúc và em muốn nói “Em yêu anh rất nhiều”.

Tình yêu của chúng ta trải qua nhiều sóng gió, nhưng chính điều đó lại làm em thấy trân trọng anh hơn. Em nhớ những món ăn anh nấu cho em, nhớ những bông hoa anh tự tay chăm sóc trong ngôi nhà bên bờ sông ấy. Nhớ lúc anh giặt quần áo, nhớ lúc anh cắt móng chân cho em, anh còn dậy sớm hái hoa để em đỡ vất vả. Anh rất xấu hổ khi đi theo em trên xe bus phải không, cả lúc bị ngã xuống sông nữa, anh có còn nhớ không? Anh, một cậu ấm lớn lên trong giàu sang phú quý lại vì em mà thay đổi bản thân mình, từng ngày từng ngày học cách cảm thông và chia sẻ, học cách quan tâm, học cách yêu thương người khác. Những hồi ức ấy là tài sản vô giá đối với em.

Nhưng điều em nhớ nhất, anh biết không, lại không phải là lúc em hạnh phúc, mà là lúc em đang chìm trong đau khổ tuyệt vọng, lúc em cảm thấy chỉ muốn nhắm mắt lại rời bỏ thế gian này. Em run sợ vì anh, và cũng dũng cảm vì anh. Khi em tuyệt vọng nhất, anh đã cho em niềm tin để tiếp tục chiến đấu. Anh sẽ chẳng bao giờ biết được, hành động đó có ý nghĩa thế nào với em đâu. Em nói cho anh một bí mật nhé, việc em đã yêu anh từ lúc nào ấy.
Lúc em bị anh trói và đe dọa đến phát khóc trong ngôi biệt thự bên bờ biển, chính là lúc đó. Anh thấy khó tin phải không. Người ta chẳng có câu “niềm vui thì dễ quên còn đau khổ thì không bao giờ” mà. Hi hi. Em đùa thôi. Em tha thứ cho anh rồi, chẳng còn nhớ và giận tẹo nào. Em chỉ giữ lại trong kí ức hành động đẹp nhất của anh. Nhẹ nhàng đắp chăn, khẽ lau những giọt nước mắt cho em, và một nụ hôn ngập ngừng...

Chắc anh nghĩ em đã ngủ say. Em thấy anh ngồi uống rượu. Uông rất nhiều. Em sợ lắm, sợ anh say rồi sẽ lại làm càn. Trước đó lúc anh đưa em đi ăn ở nhà hàng, em đã cố gọi cho Tom, việc đó làm anh giận ghê gớm. Giờ nghĩ lại, là anh ghen phải không? Anh bắt nạt em, làm em khóc nữa chứ. Em khóc anh cũng đâu có vui vẻ gì, tự phạt mình bằng cách uống rượu? Nằm trên giường, em đã suy nghĩ rất nhiều. Nghĩ về việc phải đối diện với mẹ, với chị Lee, với Tom...nghĩ về việc đến bao giờ mới thoát ra khỏi nơi này. Em thấy tương lai thật mờ mịt, thấy anh thật xấu xa. Em mệt mỏi và tuyệt vọng đến cùng cực. Đêm dần khuya, em không sao chợp mắt được. Khi anh bước vào phòng, em cuống cuồng giả vờ ngủ. Trong lòng run rẩy thầm cầu khẩn, van xin anh đừng chạm vào em. Thế nhưng anh lại thật nhẹ nhàng kéo chăn đắp cho em. Anh làm em nhớ đến mẹ, vì chỉ có bà mới có hành động đó, nương tay như sợ em thức giấc. Em từ con rối trở thành người được yêu thương. Ngón tay anh ấm áp giúp em lau đi nước mắt còn vương trên má. Một cảm giác chẳng thể gọi tên!

Trong khoảnh khắc đó em quên mất hiện thực trước mắt, quên những gì em phải đã và đang phải trải qua, chỉ cảm nhận được sức nóng lan tỏa lên từng tế bào ở những nơi đôi mắt anh nhìn đến. Em biết anh đang cúi xuống. Em biết anh sắp làm gì. Đầu óc em không ngừng đấu tranh giữa việc nằm im và ngồi phắt dậy để chạy trốn. Em cảm nhận được cả hơi thở của anh trên môi em. Nhưng anh chỉ đơn giản là dừng lại. Đánh bật mọi lo lắng trong em. Chẳng khác nào nghe được anh thì thầm “Ngủ ngon nhé Narin”, em bỗng thấy nhẹ nhàng đến lạ. Em đã ngủ một giấc rất say. Đêm hôm đó em bắt đầu tin, rằng anh, dù ở một góc rất nhỏ trong tâm hồn, vẫn là người tốt.

Anh vẫn luôn là người tốt mà, phải không anh. Chỉ là chẳng có ai chịu dừng lại để nhìn, để nhận ra. Em cũng từng như vậy. Em xin lỗi. Em đã nghe rất nhiều lời xin lỗi của anh, nhưng đến hôm nay mới có thể thốt ra lời xin lỗi của chính mình. Em sẽ yêu anh thật nhiều hơn nữa để bù đắp anh nhé. Lát nữa về nhà, sẽ có điều bất ngờ dành cho anh đấy. Mọi người đều sẽ có mặt đông đủ. Vợ chồng anh Sam sẽ đưa con bé đến chơi, cả vợ chồng Tom Pat vừa đi tuần trăng mật về nữa. Nhớ về sớm.

Yêu anh.
                                                                                                                                                                  Narin

Bình luận

hay cho việc sáng tạo, bài đầu về Rin thik Rin lắm nhưng cũng chỉ viết Wee thui.  Đăng lúc 14-5-2012 09:43 AM
hờ, rubychan sáng tạo quá đi, Rin cũng có thể đế ý đến Wee lúc đó n yêu thì hơi khó nhỉ, anw, chẳng bít Rin nghĩ gì, biết là Rubychan viết hay quá ^^  Đăng lúc 13-5-2012 03:41 PM
bài đầu tiên viết về những cảm xúc của Rin,tung bông cho bạn nha,good...goodddddddd  Đăng lúc 13-5-2012 02:53 PM
dạo này ai viết cũng hay hết ^^  Đăng lúc 13-5-2012 10:44 AM
hô, nàng cũng xem phim này à,mừng tóa,ủng hộ, ủng hộ, đánh dầu rối đọc ^^  Đăng lúc 13-5-2012 09:14 AM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
shinemy1987 + 5 Ủng hộ 1 cái!
Pasta + 5 Bài hay :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

466#
Đăng lúc 13-5-2012 11:08:18 | Chỉ xem của tác giả
uyenluong232 gửi lúc 1-5-2012 22:27
Xin chào các thành viên của kites.vn nói chung và  ...

Sawang Biang - Phân cảnh động tâm.
        Thế là Sawang Biang cũng sắp được một năm lên sóng kites.vn. Không biết nói bao nhiêu lời cảm ơn đến các bạn ST ở T-zone đã đem SB và nền giải trí Thái Lan đến với mọi người cho đủ. Chỉ biết là trong kites.vn bây giờ mọi người không chỉ dừng chân ở K-zone, C-zone, J-zon hay E-zone nữa mà T-zone cũng là nơi rất hấp dẫn không thể bỏ qua. Nơi các bạn có thể cùng khóc, cùng cười với những P'ek bad guy very bad và những N'ek xuất sắc. Lời quê góp nhặt dông dài, mở đầu vậy đủ rồi, giờ vào việc chính đây.{:445:} {:443:}

Không thể kể hết những phân cảnh xúc động trong Sawang Biang, biết bao nhiêu cảnh làm chúng ta không thể quên được. Có thể là lúc Kawee đến khóc một mình trước linh cữu cha với nỗi ân hận vì những lỗi lầm không thể nào sửa chữa được nữa hay khi Kawee đưa tay chạm vào màn hình X-quang có hình đứa con của mình trên đó. Cũng có thể là khi Rin một mình ngồi khóc uất hận ở vườn hoa vì quá đau khổ và ấm ức. Nhưng với mình đó là phân cảnh khi Pat đến tiệm hoa của Rin, đặt Rin làm một bó hoa cho một con người "vừa ích kỉ, xấu tính, cứng đầu, nổi loạn, không thành thật với tình cảm của mình" và cố gắng mời Rin đi ăn cơm với mình.

Thời điểm đó có thể coi là thời điểm mà Rin đã không còn chút kiên nhẫn chịu đựng nào với Kawee nữa. Khi Kid còn sống, Rin còn sống trong gia đình Kawee, vì giữ cho mọi thứ được cân bằng, cô đành phải chịu đừng Kawee. Lúc nào cô cũng sợ hãi chị mình biết chuyện. Chưa có chi tiết nào cho thấy Rin sợ phải chịu đựng nhục nhã nếu chuyện của cô với Kawee lộ ra mà cái mà Rin sợ là gia đình của chị mình sẽ tan nát vì thế cô đành chấp nhận sự giày vò của Kawee. Nhưng con người Kawee sao càng lúc càng tệ, anh ta không biết yêu thương, ghen tị với tình cảm của người khác, gọi nó là thứ giả tạo chỉ vì ghen tức khi không có được. Đến khi anh ta có tình cảm trong lòng thì cũng không biết làm sao để thể hiện nó ra, thấy người con gái mình thực sự thích thì đi nói xấu người ta, mạt sát đối thủ.
    Cho nên, Rin không thể kiên nhẫn với một con người hết thuốc chữa như Wee nữa, con người anh ta " chẳng bao giờ tiến bộ được, mọi người đều đang cố gắng sống bằng chính cuộc sống của mình còn anh ta vẫn cứ bị mắc chân ở những việc cũ kĩ đâu đâu". Phải nói là Kawee cực kì may mắn khi anh có một cô bạn gái vừa thông minh, khéo léo và hiểu chuyện như Pat. Anh ta dù bên cạnh không có ai, ít nhất vẫn còn có Pat chịu ngồi ăn cơm cùng. Sự ích kỉ, ấu trĩ và trẻ con của anh ta thể hiện đến cao trào khi thấy Rin được Pat mời đến ăn cơm cùng anh ta. Rõ ràng rất nhớ, rất muốn biết Rin như thế nào nhưng vẫn không biết làm sao thể hiện. Đầu tiên là ánh mắt có phần sửng sốt nhưng chắc chắn có tia vui mừng khi thấy Rin đến cùng Pat.

Cùng với đó là biểu hiện chờ đợi khi thấy Rin chần chừ ngồi cùng anh ta, bày đặt bất cần nhưng thực ra nóng ruột gần chết khi muốn biết liệu Rin còn để ý đến mình không. Cái bệnh tự cao của anh ta lại nổi dậy, chê bai một cách độc địa bó hoa Pat đặt Rin làm. Anh ta làm thế để làm gì chứ , anh ta tưởng Rin chưa đủ mệt với con người bệnh hoạn, hết thuốc chữa như anh ta sao. Đoạn này không nói về Ken, quả thật ss Ann cũng diễn rất là tuyệt vời. Bàn tay Rin run run để dưới gầm bàn chịu đựng sự mạt sát, kết tội vô lý của Kawee. Cô không phải sợ cũng không phải thương con người kia, mà cô thật sự cảm thấy không muốn can hệ gì đến anh ta nữa. Anh ta biến đi đâu, có thể biến mất luôn khỏi cuộc đời này cũng được cho cô bớt mệt mỏi. Còn Wee, miệng anh ta thì kết tội Rin ra ngoài ở với Tom, nhắc đi nhắc lại như khẳng định điều đó nhưng trong lòng anh ta biết rõ Rin không làm như vậy, và anh ta cũng vô cùng mong điều đó.

Nhưng anh ta hậm hực, anh ta cảm thấy ấm ức, cái cảm giác của một đứa trẻ khi đứa bạn mình cũng có lúc đi chơi với người khác mà bơ mình. Rin chuyển ra ngoài anh ta không biết đã đành, cô còn làm như anh ta không có quyền biết trong khi cái thằng "nhà quê" kia lại được đưa cô đi chơi. Chắc hẳn thằng nhà quê đó phải biết. Thế là nỗi ấm ức của Wee lên đến đỉnh điểm, cô và anh ta cũng gần như vợ chồng, vậy mà cô lại không cho anh ta cái quyền can thiệp vào đời sống của cô nữa. Thế không phải quá đáng tức giận sao. Anh ta nhếch mép, rủa xả người khác không chịu được khi ngồi ăn cùng bàn với anh ta. Anh ta tưởng Rin sợ một đứa trẻ đáng ghét như anh ta, không dám ăn cùng anh ta sao. Cái làm Rin không chịu được là sự hết thuốc chữa, cố chấp bệnh hoạn của anh ta. Vẻ mặt Rin lúc này thể hiện rõ ràng sự ngán ngẩm đến tận cổ với cái gã điên khùng ngồi đối diện rồi.

Những tưởng như Rin đã hết nước mắt để khóc cho sự nhẫn tâm và ác khẩu của Kawee nhưng Rin vẫn phải khóc. Sao anh ta có thể quá đáng, ác độc làm tổn thương người khác đến cùng cực như vậy. Điều cuối cùng đọng lại trong cảnh này là hình ảnh đáng thương của Rin và sự ân hận muộn màng, sự tức giận không phải vì Rin mà vì anh ta tức giận chính bản thân anh ta tại sao không biết thể hiện một cách khác để không làm Rin đau khổ. Vì anh không biết tại sao, cho nên, anh xứng đáng nhận sự hành hạ sau này. Đáng kiếp anh lắm Kawee ạ.

Chả hiểu sao sau khi phân tích xong thì thấy nó có vẻ không động tâm lắm nhỉ . Hức, thôi thì góp giọng cùng chị em tạo nên dàn hợp xướng hoành  tráng kỉ niệm SB 1 năm lên sóng vậy. Kawee - Rin cuối cùng cũng có được hạnh phúc sau bao nhiêu sóng gió khổ đau. Kawee phải nói là cực kì may mắn khi anh vẫn nhận được sự thứ tha từ những con người nhân hậu như Rin, gia đình Rin, và bạn bè của mình, những con người mà có lúc anh coi thường, sỉ nhục họ đến tận mấy đời tổ tông. Nói thật, những gì anh phải chịu đựng sau này, không hề nhiều so với người khác phải chịu tổn thương vì anh đâu. Anh bị trừng phạt vì anh đáng thế, người khác có làm gì mà họ phải chịu khổ vì anh.

Sao bài của mềnh lại dìm Wee quá đáng thế này . Biết làm sao được, phải bảo vệ chị em nhà mình chứ. Em nói vậy chứ Ken vẫn là xuất sắc nhất, giỏi giang nhất , Ken chịu khó đóng tiếp mấy lakorn cho chúng em xem nhé.
Lời cuối xin phép chúc ban giám khảo luôn mạnh khỏe, mắt luôn tinh để chấm điểm cho công minh (hối lộ công khai).
Chúc BGK càng ngày càng nhận nhiều bài dự thi hơn nữa, hay hơn nữa.{:290:}
Mong T-zone sẽ ngày càng mang đến cho  những đệ tử Lakorn như chúng ta những Lakorn động tâm hơn nữa.

Bình luận

ủa ss, em thấy ss phát thiệp hết rồi mà sao trong nhà SB này chưa thấy vậy ss??  Đăng lúc 27-5-2012 01:10 PM
em hông có biết ném đá ss ơi, em biết dìm hàng thôi à ;))  Đăng lúc 16-5-2012 07:27 PM
hê hê, thấy bài òi nha. ham hố cho có chị có em haha  Đăng lúc 14-5-2012 04:29 PM
ủng hộ cái.Xong cái cuộc thi này SB càng nổi đủ để bật gốc mấy tình yêu bên Hàn, nhiều bài hay thật nộp càng trễ càng có võ  Đăng lúc 14-5-2012 09:47 AM
Choài oai! Cái bài cụa nàng kute quá! Xao mọi ngừi viết được nhìu thía cơ chứ! Mình cạn văn nên viết được có tí xíu thâu! ^^  Đăng lúc 13-5-2012 06:48 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
•Mia• + 5 Ủng hộ 1 cái!
Pasta + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

467#
Đăng lúc 15-5-2012 11:19:05 | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là các bạn nhà mình ai viết cũng hay hết...cũng cảm động hết...
kiểu này chắc mí bạn chấm bị tẩu hoả cho mà coi...
các bạn cuồng Ken đâu...
viết nhìu nhìu cho BGK đâu đầu chơi nào...hehehehe

Bình luận

ss có nghe câu này chưa ss: cố quá coi chừng thành quá cố đó :((((((((((  Đăng lúc 16-5-2012 10:23 PM
Ớ sao ss bảo gia hạn thêm mà :( 26 đi ss :(  Đăng lúc 16-5-2012 09:36 PM
ủa ss ơi, hạn chót ngày mấy quên rồi ss? sao ss Táo bảo 25 mà em nhớ là 27 nhở ;))  Đăng lúc 16-5-2012 07:26 PM
Pin: huhu..chưa..còn ss Kẹo với ss Moon Kẹo: tung đê^^  Đăng lúc 15-5-2012 09:35 PM
thế ra ss vẫn chưa thuộc hàng đại tỷ à... ;)) @sskẹo: ủng hộ ss phút cuối tung bài, em cũng rứa nè ;))  Đăng lúc 15-5-2012 07:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

468#
Đăng lúc 15-5-2012 12:03:01 | Chỉ xem của tác giả
uyenluong232 gửi lúc 15-5-2012 11:19
Tình hình là các bạn nhà mình ai viết cũng hay hết...cũng cảm động hết...
kiểu này  ...

nghe đồn ss cũng là giám khảo mà
mà cũng nghe đồn ss dạo này bận lắm mà, làm quái gì có time
đòi đau đầu thì em cho đau, em viết 1 bài thôi mà nó dài như sớ táo quân cho ss đâu cái điền luôn ;))
trước 0h ngày 27.5 em nộp ;))

Bình luận

Nàng ơi! Bắt tay nào! chúng ta đều được giải kìa! ^^  Đăng lúc 28-5-2012 11:52 PM
chém giờ  Đăng lúc 20-5-2012 09:34 PM
:))  Đăng lúc 16-5-2012 10:26 PM
ôi..có 2 ngày mấy mà..cố lên đi  Đăng lúc 16-5-2012 09:55 PM
hình như 25...kakakak...em coi ngoài page 44 thử..lolzzzzzzzz  Đăng lúc 16-5-2012 09:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

469#
Đăng lúc 16-5-2012 21:49:00 | Chỉ xem của tác giả
tối qua mới coi xong 2 tập cuối của phim này. đúng là happy ending. nếu viết lại những cảm xúc khi xem phim thì chắc cũng ko khác nhìu những cảm nhận của các bạn. phim thật sự rất hay và ý nghĩa ^^

có 2 đoạn trong phim khiến mình rất thích nên cũng mún vào góp vài dòng cùng mấy bạn, hihi.

vài ngày sau khi trở về cùng với Rin, hôm đó Wee chuẩn bị ăn mà ko có ai bên cạnh, lúc đó anh lên phòng R để nói cô xuống ăn cơm, ôm lấy cô, hỏi cô có bị sốt ko, hỏi cô tại sao ko chịu xuống ăn cơm... lúc đó W vẫn chưa nhận ra tình cảm của mình, nhưng đã biết quan tâm đến R... mặc dù vẫn tiếp tục nói những lời độc ác với R nhưng đã cho thấy sự thay đổi trong con người W ùi :>

khi R bỏ nhà đi, W đã đi tìm mà ko hề có chút manh mối nào, chỉ đơn giản là qua những ngõ nhỏ ngoài thành phố và hi vọng tìm thấy 1 căn nhà giống như mô tả của em trai R, "căn nhà còn tệ hơn nhà cũ của cta, xung quanh vắng vẻ, cửa sổ bị hư còn ko đóng lại được..." (mình hok nhớ chính xác cả câu :D). W đi tìm R vì anh biết đó là nơi nguy hiểm cho 1 cô gái sống 1 mình và hay đi làm về muộn... tìm được R, W ôm lấy cô, hỏi han cô... mặc dù ko nói ra nhưng thực sự lúc đó W đã rất nhớ và lo cho R :)). khi đó W vẫn chưa biết cô có thai, và đó chính là cảm xúc chân thành của a, quan tâm đến người con gái đã ở bên anh bấy lâu...

có 1 nhân vật trong phim cũng khiến mình rất ấn tượng, đó là Pat. cô vui tính, tốt bụng, luôn nói thật cảm xúc của mình... và cũng chẳng hề sợ W. cô là người ở bên cạnh W những lúc a thật sự ko có ai ở bên, là người đã nảy ra việc đi kiếm R từ lá thư cô gửi, là người đã khiến Tom nói ra sự thật với W, là người đầu tiên tin rằng W thật sự đáng thương và đã thay đổi... và còn rất nhìu điểm đáng yêu ở nhân vật này ^^

túm lại, không uổng phí chút nào khi coi phim này, thanks subteam rất nhìu!!!!!!!!!!

Bình luận

mấy ngày vừa rồi m bận quá, viết xong mà chẳng có tg vô bình loạn với mấy bạn, hihi. thật vui vì cũng có nhìu bạn có cx giống m ^^  Đăng lúc 18-5-2012 03:19 PM
mỗi lần Wee ôm Rin từ phía sau là tui lại thổn thức^^  Đăng lúc 17-5-2012 12:59 PM
cái ôm lúc W lên bảo R xuống ăn cơm cũng làm mình xao xuyến mất mấy ngày, cái ôm sau bạn nói cũng thế ^^  Đăng lúc 17-5-2012 08:32 AM
vậy mới cù cho lão Ken đc mớ fan chứ...kakaka  Đăng lúc 16-5-2012 10:26 PM
ss Uyen đc cái dụ dỗ người khác ;))  Đăng lúc 16-5-2012 10:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

470#
Đăng lúc 19-5-2012 18:26:11 | Chỉ xem của tác giả
Ôi chỉ có 9 bài thôi àh fan Ken nhiều thế mà
Buồn nhỉ nhưng như thế lại hay cái giải dễ rinh về hơn
Lâu vào coi nhiều bài hay quá nếu rảnh sớm hơn dự định chắc ta làm thêm 1 bài.

Bình luận

em ơi...đổi đồng phục đi em ơi ^^  Đăng lúc 20-5-2012 05:07 PM
kekeee đồng phục :xx  Đăng lúc 19-5-2012 10:53 PM
hehehe...chưa hết ngày mà...kakaka ^^  Đăng lúc 19-5-2012 08:21 PM
hờ, ss cũng đang tranh giành đây ^^  Đăng lúc 19-5-2012 07:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách