Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: leciel89
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[CH3 2013] Suparburoot Jutathep Series | Grate ♥ Pream - Pope ♥ Mew - Jame J ♥

[Lấy địa chỉ]
741#
 Tác giả| Đăng lúc 5-4-2013 09:41:53 | Chỉ xem của tác giả
Official MV Phần 2 - thích giọng ca sĩ phần 1 hơn

Bình luận

Phần 2 cứ cổ tích ý, cảnh đẹp, người đẹp mê, ko thể bỏ lỡ T_T  Đăng lúc 5-4-2013 02:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

742#
Đăng lúc 5-4-2013 10:18:41 | Chỉ xem của tác giả
leciel89 gửi lúc 5-4-2013 09:41
Official MV Phần 2 - thích giọng ca sĩ phần 1 hơn

Vậy chắc là 5 phần sẽ có cùng 1 bài hát chủ đề nhưng mỗi phần là 1 ca sĩ hát nhỉ

đúng là thik giọng ca sĩ phần 1 hơn :))

Phần 2 hứa hẹn nhiều cảnh lãng mạn lắm đây

Tầng số xuất hiện bên nhau của hai nhân vật chính hơi bị nhiều nhá chả bù với phần 1

Hai người trong phần 2 cũng là đã quen nhau từ thuở nhỏ nhỉ :)))

Sau này gặp lại anh lại là anh hùng nhiều lần cứu mỹ nhân ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

743#
 Tác giả| Đăng lúc 5-4-2013 12:50:55 | Chỉ xem của tác giả
overtherainbow gửi lúc 5-4-2013 10:18
Vậy chắc là 5 phần sẽ có cùng 1 bài hát chủ đề nhưng mỗi phần là 1 ca sĩ hát nh ...

ừ 2 người quen từ nhỏ, nhưng anh k nhớ chị, chỉ có chị nhớ anh rồi thì chiị sang thụy sỹ thăm vị hôn thê, bắt gặp anh í ngoại tình, đã vậy còn mất hết đồ đạc, may đc chai put giúp đỡ, ...
bữa rồi có đọc tóm tắt cơ mà = tiếng thái, nhờ bác gúc nên hiểu lơ tơ mơ như vậy
nhờ bạn cv dịch dùm tóm tắt phần 2 với :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

744#
Đăng lúc 5-4-2013 13:18:30 | Chỉ xem của tác giả
leciel89 gửi lúc 5-4-2013 12:50
ừ 2 người quen từ nhỏ, nhưng anh k nhớ chị, chỉ có chị nhớ anh rồi thì chiị sang th ...

hôm bửa m cũng định dịch sơ tóm tắt nhưng mà m thấy phần này hình như có nhiều fan bên AF rất quan tâm á nên đang chờ xem bên ấy có bạn nào dịch tóm tắt hoàn chỉnh không

vì thật sự m cũng chỉ biết 1 ít tiếng thái thôi nên dịch cũng k dc mượt lắm

hình như chanel làm sub seri này cũng là fan của phần này thì phải

nên m hy vọng b ấy sẽ post tóm tắt của phần này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

745#
Đăng lúc 5-4-2013 16:12:17 | Chỉ xem của tác giả
Các cặp chuẩn bị buổi biểu diễn ngày mai, khiêu vũ (nói thật xem clips tập luyện cả 5 đôi nhảy xấu như nhau :v=)))
buồn là k có Mint với Pope

IG verasalon

Bình luận

k mew với james hình như tập với vũ sư ấy, còn ngày mai mint với pope phải có chứ :D  Đăng lúc 5-4-2013 08:56 PM
mấy cô gái nhìn xinh quá ^^ k có Mint và Pope vậy là khiêu vũ chéo cặp rồi ^^  Đăng lúc 5-4-2013 07:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

746#
Đăng lúc 5-4-2013 16:15:01 | Chỉ xem của tác giả

IG : verasalon, ployyyyy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

747#
Đăng lúc 5-4-2013 21:01:19 | Chỉ xem của tác giả
Tóm tắt sơ lược phần 2 : Khun Chai Pawornruj

Nội dung:

Câu chuyện tình yêu của Khun Chai Pawornruj bắt đầu trên một chuyến bay khi anh bay đến Thụy Sĩ dự một cuộc hội nghị tại Geneva. Trên chuyến bay này anh đã gặp Vanrasa Arunrut – 1 cô gái che dấu thân phận quý tộc của mình vì cô không muốn tiếp xúc với Khun Chai Ruj vì những hiềm khích mà hai người đã có với nhau từ thuở nhỏ.

Hơn mười năm không gặp lại nhau, Khun Chai Ruj không hề nhận ra Rasa nhưng Rasa lại vẫn nhớ về Khun Chai Ruj . Trên chuyến bay, hai người lại tình cờ được xếp chổ ngồi gần nhau. Rasa rất khó chịu về điều đó vì thế cô không hề muốn trò chuyện với Khun Chai Ruj. Tuy nhiên , khi Rasa bị buồn nôn vì chứng say máy bay của mình, Khun Chai Ruj đã rất ân cần quan tâm và chăm sóc đến cô. Chính điều đó làm cho Rasa vô cùng ngạc nhiên vì sự thay đổi trong tính cách của Khun Chai Ruj. Anh không còn là cậu bé nghịch ngợm thích chọc phá cô như ngày xưa. Bây giờ anh đã thay đổi trở thành một chàng trai ga-lang và điềm tĩnh.Ấn tượng tốt mà Rasa dành cho Khun Chai Ruj cũng từ đấy mà bắt đầu hình thành.

Rasa cùng hai người bạn đi du lịch đến Thụy Sĩ là để gặp mặt vị hôn phu của cô Panu Tassanai. Nhưng khi đến nơi thì lại biết anh ta đã đi công tác tại Lausane. Rasa và 2 người bạn đã cùng nhau đến đó thì lại thấy được cảnh anh ta đang âu yếm thân mật một cô gái tóc vàng. Rasa vô cùng đau khổ và đã quay mặt bỏ đi . Hai người bạn của cô thấy Rasa đau khổ vì bị lừa dối nên đã bàn nhau sẽ cùng với Rasa đi tham quan đây đó để khuây khỏa nỗi buồn.. Tuy nhiên ý định ấy đã gặp chút khó khăn vì do vội vàng rời đi nên Rasa và nhóm bạn đã không mang theo đủ tiền và một số đồ dùng cần thiết. Chính vì thế mà họ đã nhờ đến sự giúp đỡ của Khun Chai Ruj.

Sau thi kết thúc buổi hội nghị tại Geneva. Khun Chai Ruj và nhóm bạn đã dẫn Rasa và hai người bạn của cô đi tham quan tại lâu đài cổ của Waatdaaw – người yêu cũ của anh. Hai người đã chia tay và cô ấy đã kết hôn với một người đàn ông giàu có. Việc gặp lại Waatdaaw  lần này làm cho Khun Chai Ruj hiểu rõ hơn về tình cảm của bản thân mình. Anh đã có thể quên hết những chuyện trong quá khứ về Waatdaaw . Và hơn thế nữa trong trái tim anh đang dần tồn tại một cảm giác vô cùng lạ lẫm đối với Rasa – một cô gái có xuất thân bình thường như bao người khác.

Khi Rasa cưỡi ngựa vào rừng thì bất ngờ có một tại nạn xảy ra. Ngựa của Rasa bị hoảng hốt và trở nên mất kiểm soát. Khun Chai Ruj đã cưỡi ngựa đuổi theo và đã giúp đỡ cho Rasa được trở về an toàn. Tình cảm của Rasa dành cho Khun Chai Ruj lại có thêm một bước chuyển biến mới. Chính điều ấy đã làm cho Khun Im vô cùng ghen tức vì cô ấy đã thầm thích Khun Chai Ruj từ lâu.Vì thế khi đoàn người cùng nhau lên xe lửa để trở về , Khun Im đã lừa Rasa và nhốt cô vào phòng tắm để Rasa không thể xuống xe kịp ở trạm kế tiếp. Khun Chai Ruj đã lên xe và giúp đỡ Rasa và hai người đã cùng bị kẹt lại trên chuyến xe ấy. Khi xuống xe ở trạm kế thì trời đã tối. Hai người cùng nhau đi tìm chổ nghĩ ngơi. Nhưng nhà trọ chỉ con duy nhất 1 phòng . Khun Chai Ruj tình nguyện ở phía phòng ngoài lạnh lẽo mà nhường lại căn phòng  ấm áp cho Rasa. Những hành động ấy của Khun Chai Ruj đã làm cho Rasa vô cùng cảm động.

Ngày tiếp theo hai người đã lên xe lửa để theo kịp nhóm bạn và đã nghe được tin từ Khun Im rằng Mom Jao Panu Tassanai đã thông báo rằng vị hôn thê của anh đã bị mất tích. Điều ấy đã làm cho Rasa lo sợ rằng thân phận của cô sẽ bị phát hiện, nhưng may mắn là không Im đã không nhớ rõ tên của cô gái ấy. Rasa đã có 1 cuộc cải vã với Khun Im và cô đã  lỡ lời nói đến chuyện mẹ của Khun Chai Ruj từng là người hầu phòng. Rasa không ngờ rằng Khun Chai Ruj đã vô tình nghe được điều ấy. Anh đã giận dữ và bỏ ra ngoài.

Khun Chai Ruj đã bỏ đi trượt tuyết trên núi để tránh xa người con gái đã xem thường xuất thân của anh. Rasa đã đuổi theo Khun Chai Ruj để giải thích sự việc vừa xảy ra và cô đã gặp 1 tại nạn nhỏ ở trên núi. Lo lắng về sự an toàn của Rasa nên Khun Chai Ruj đã đi tìm cô và kết quả là cả hai phải nghỉ tạm tại một ngôi nhà giữa rừng. Rasa đã xin lỗi với Khun Chai Ruj và khẳng định với anh rằng cô chưa bao giờ có ý nghĩ xem thường xuất thân của anh . Khun Chai Ruj khi nghe được điều đó  thì đã hết giận,  cả hai đã có thể thấu hiểu nhau hơn và Khun Chai Ruj đã thú nhận tình cảm của mình đối với Rasa.

Khi 2 người cùng nhau xuống núi thì cũng là lúc thân phận thật sự của Rasa được tiết lộ.

Rasa sẽ phải đối mặt với Khun Chai Ruj như thế nào khi anh nghĩ ra rằng cô đã nói dối anh.

Khun Chai Ruj sẽ phải làm gì để bảo vệ tình yêu của mình khi mà giờ đây anh lại cảm thấy bản thân không xứng với địa vị cao quý của cô .

Cr: manager

Bình luận

thanks CV nhìu nhìu  Đăng lúc 5-4-2013 10:49 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
leciel89 + 5 Cảm ơn nag

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

748#
Đăng lúc 5-4-2013 22:32:37 | Chỉ xem của tác giả
Bạn ơi cho mình hỏi một chút ở phần 1 vì mình vừa mới coi xong tập cuối của phần 1 nhưng sao mình xem không hiểu lắm . Vì mình tưởng anh nam chính đeo nhẫn cho nữ chính thì nghĩa là 2 người này sẽ đám cưới chứ nhưng khi coi tiếp theo thì thấy hình như anh thì ở thái lan còn nữ diên chính hình như đi du học thì phải . Sao mà buồn quá vậy vậy là 2 anh chị nam nữ diên chính không có cảnh đám cưới mà chỉ là 2 người quen nhau mà thôi . Ôi tiếc thật đấy vậy là nữ chính vẫn chưa phải là vợ của anh nam chính rồi . Không biết ở những phần sau 2 người có xuất hiện nữa không .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

749#
 Tác giả| Đăng lúc 5-4-2013 22:55:50 | Chỉ xem của tác giả
kimsoeun002 gửi lúc 5-4-2013 22:32
Bạn ơi cho mình hỏi một chút ở phần 1 vì mình vừa mới coi xong tập cuối của phần 1 n ...

2 người k làm đám cười mà nữ chính sang Anh du học, nam chính ở nhà chờ (hơi bị ngược đời :v)
Phần sau 2 người vẫn xuất hiện nhưng mà rất ít nên khả năng đc xem wed scene của 2 người này là rất thấp.

Bình luận

à vậy hả bạn cám ơn bạn nhiều nha .  Đăng lúc 5-4-2013 11:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

750#
Đăng lúc 5-4-2013 22:58:01 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay chiếu p2, chờ ko nổi nên xem raw lun.
Vai của a Pope tội nghiệp ghê- yêu đơn phương
Nữ chính nhìn hem nổi bật, khuôn mặt thấy phổ biến quá . Có bạn Bỉm đầu phim nhìn ú ú vậy mà mặt đẹp ghê á

Coi tới khúc 3 bạn ngồi ăn nhà hàng, nhạc vang lên cứ thấy quen quen, hóa ra là bài Cây Đa Quán Dốc của VN mềnh. Phía sau hình như có tranh phố cổ HN( đoán đại á ). Lần đầu tiên xem phim thái có nhạc VN , vui ghê nha
part này có nhạc vn nè, phút 1:00 trở đi
http://www.youtube.com/watch?v=H7U7YNCJpuk

P/S: Em báo cáo các bác em vừa search lại, em search đại " trèo lên quán dốc" Quan họ Bắc Ninh thì ra nhạc điệu giống trong clip ^^. Em xin hết ạ.

Bình luận

he he k ngờ phim Thái cũng dùng nhạc VN mình làm nhạc nền ^^ vui thật nhé :))  Đăng lúc 6-4-2013 07:31 AM
giờ mới xem đến đoạn này, hóa ra là nó mix 2 bài , bài đầu là lý cây đa, bài 2 là lên chùa =))  Đăng lúc 6-4-2013 12:00 AM
t chỉ xem phần anh này, bác sĩ và phi công, mai nghỉ ko coi raw nữa chờ sub =))=))  Đăng lúc 5-4-2013 11:30 PM
dự là tầm mai sẽ có sub :)  Đăng lúc 5-4-2013 11:25 PM
ờ chắc vậy, mình search youtube ra nhạc giống nên tưởng bài đó ^^  Đăng lúc 5-4-2013 11:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách