Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Maniac
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy Women's Day][NTV 2011] Kaseifu no Mita - Matsushima Nanako, Hasegawa Hiro

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 3-9-2013 01:18:26 | Chỉ xem của tác giả
Công nhận xem phim Nhật thấy đẳng cấp khác hẳn!!!
dù chỉ là những chuyện rất đời thường nhưng khi lên phim vẫn có rất nhiều chuyện khiến người ta phải suy ngẫm.
Nhẹ nhàng nhung không kém phần quyết liệt và gay cấn.
Bình yên nhưng luôn có những cơn sóng ngầm.
Nhưng tất cả đều được giải quyết rất hay và dứt khoát!!!
Bởi vậy luôn khâm phục tinh thần Nhật. {:443:}

Bình luận

mình cũng thấy giống bạn, hồi trước có mấy khi xem phim nhật đâu nhưng từ hôm xem 1 lít nước mắt là thấy diễn viên của họ đóng đạt quá  Đăng lúc 13-10-2013 01:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 3-9-2013 13:51:50 | Chỉ xem của tác giả
Phim rất hay và ý nghĩa, quản gia Mita diễn quá đạt và cả bé Kii nữa chứ.
Quản gia Mita và gia đình này như 2 mảnh ghép vậy, Mita thì mất đi chồng và con, luôn dằn vặt trách cứ bản thân nên quyết tâm không bao giờ cười nữa. Còn gia đình chủ thì vì ông bố ngoại tình mà người vợ tự vẫn để lại những đứa con đang tuổi lớn, tâm lý nổi loạn, ông bố thì cứ cảm thấy nhu nhược như thế nào ý. Chính quản gia Mita đã giúp cho gia đình này hiểu nhau hơn và tìm lại sự bình yên, hòa hợp, và chính sự đáng yêu, nhiệt tình của những đứa trẻ đã giúp cho Mita dần dần tìm lại cảm xúc cũng như có thể trút bỏ được cảm giác tội lỗi. Xem phim thấy thương Mita lắm, cô ấy vừa tốt bụng, xinh đẹp lại thông minh như thế, nhưng chỉ do mọi người xung quanh cô ấy không tốt, rồi lại đổ lỗi lên cô ấy, làm cô ấy mất đi hạnh phúc của mình. Những cảnh mà Mita tưởng tượng về gia đình cũ của mình thấy buồn quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 4-9-2013 02:38:45 | Chỉ xem của tác giả
Mới đàu xem phim cũng không hy vọng nhiều vào bộ phim. Nhưng càng xem càng thấy phim rất cảm động và giàu tính nhân văn. Xem phim mình phải khóc tới 3 lần vì những khúc nói về tình cảm gia đình.
Đặc biệt là lúc cậu bé Kaito viết thư cho Mẹ, xem xong thấy mình đã mắc phải những điều khiến Mẹ phải đau lòng mà luôn vô tâm không nhận ra.
Nhưng để bây giờ mở miệng ra nói thì lại thấy rất ngại. Có khi làm Mẹ shock cũng nên.
Vậy thì kể từ bây giờ tự dặn lòng là nói phải có chừng mực hơn. Vì lời nói đôi khi là thuớc bổ nhưng cũng có lúc lại là kịch độc đối với những người xung quanh mình.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 4-9-2013 10:58:13 | Chỉ xem của tác giả
phim nhật thường tiết tấu rất chậm rãi
không màu mè, không chú trọng hình thức, những đã xem thì khoogn thể dứt

thật sự là một bộ phim hay, diễn viễn đóng đạt qa,coi có những đoạn không thể ngừng rơi nước mắt

thật sự rất hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 6-9-2013 02:17:04 | Chỉ xem của tác giả
1 thời gian phim bị treo giữa chừng ở tập 6 thì phải , đến giờ đã lấy lại cảm giác phim. Tự nhiên không biết sao lại muốn có 1 cô quản gia thế ở trong nhà mình ấy
P\s: cảnh liên hoàn tát vào giữa tập cuối có vẻ làm mình sốc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 19-9-2013 00:35:08 | Chỉ xem của tác giả
cứ tưởng là Mita có dính liếu gì đến bà mẹ đã mất, ai dèn... thiệt là có nhiều cái người xem nghĩ là vậy, mà kịch bản lại không như vậy, haizzz
lâu rùi mới xem 1 bộ film mà hồi hộp, khó đoán tình tiết, cũng như tính cách nhân vật đến vậy
Mới coi thì chỉ thích mỗi đứa út, còn lại thì mỗi người 1 tính xấu... nhưng côi xong rùi thì thương nhiều hơn là ghét, mỗi người có 1 tính cách riêng, điểm mạnh, điểm yếu, thấy học hỏi được nhiều thứ. Đó cũng là điều mà mình thích coi film nhật
Thank st nhiều lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 25-9-2013 14:32:38 | Chỉ xem của tác giả
Mình coi phim vì ấn tượng cái Poster ở trang đầu, cũng vì nội dung khá lạ (mặc dù phải thừa nhận phim Nhật thường lựa chọn các mảng đề tài mang tính phá cách khá cao :))
Phim hay, triết lí cũng không quá khó hiểu, cảm giác tâm trạng khá lên sau khi xem hai tập đầu.
Subteam cố lên :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 29-9-2013 20:07:13 | Chỉ xem của tác giả
Bên bài của Quản gia bí ẩn phiên bản Hàn có bạn post link nên mình mới biết đường mà mò sang đây :">
Thấy bảo phiên bản nhật chị quản gia đúng chất lạnh lùng luôn nên rất là hi vọng, h mới đang down tập 1 về để xem :">
Trc kia mình rất hay có kiểu xem bản đầu tiên và luôn chỉ thích mỗi bản đó thôi T__T kì lạ ghê, nên h xem 1 lúc 2 bản cho nó đỡ bị ganh ghét nhau trong mình =
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 1-10-2013 10:22:23 | Chỉ xem của tác giả
Tính coi bản Hàn phim này mà nghe quảng cáo bản Nhật rất hay thế là down bản Nhật trước về coi thì mê luôn. Dù mới coi dc ep 1 nhưng phim hay thật đấy, cứ cảm động cảnh mấy chị em nhớ về mẹ, nhất là em bé út đội cái mũ vàng rất đáng yêu (làm mình nhớ đến Maruko). Sẽ down hết phim về xem. Cảm ơn các bạn ST!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 3-10-2013 15:24:43 | Chỉ xem của tác giả
Uồi, mình cũng bị dẫn dụ sang đây nhờ các bạn bên thớt Quản Gian Bí Ẩn ver Hàn {:398:}
Phải nói là cái bảng rating phim này mới nhìn vào là muốn lé mắt luôn {:432:} nhìn cái ep cuối kìa @@
Mình mới xem được ep đầu của bản Nhật thôi nhưng cảm thấy phim diễn biến nhanh và ko rươmf rà như bản Hàn, chắc tại có 11 ep {:438:} thích phong cách của cô Quản Gia quá {:420:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách