Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Maniac
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy Women's Day][NTV 2011] Kaseifu no Mita - Matsushima Nanako, Hasegawa Hiro

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 22-8-2013 21:26:10 | Chỉ xem của tác giả
phim có nội dung rất lạ và gây tò mò cho người xem
mãi đến gần cuối mới biết đc quá khứ và nguyên nhân khiến Mita ko bao giờ cười
cực kỳ thích bé Kei, siêu siêu dễ thương.
thích cả Kakeru nữa, dễ thương gần bằng Kei
rất ghét ông bố vì kiểu quá hiền lành, nhu nhược, lúc nào cũng à à ừm ừm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 24-8-2013 11:27:58 | Chỉ xem của tác giả
Bạn nào tốt bụng có thể seed torrent ep 9 hộ mình được không T_T
Phim hay quá mà ko đc xem nữa thì chết mất T_T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 28-8-2013 18:52:46 | Chỉ xem của tác giả
sao phim bị gở khỏi bìa rồi may mà còn đính lên trên dễ tìm
phim hay thật ấy tks st nhìu
chỉ còn 2 tập nữa là hết rồi T___T
đoán đoán là ng dì thích ông ba mà =]]
nhưng mà sao thấy ng ba này nhu nhu sao ấy kiểu như tiếu thốn tình cảm nên ko bít thể hiện tình cảm vậy đó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 30-8-2013 23:52:06 | Chỉ xem của tác giả
Phim này phải nói là hay cực kỳ. Quản gia Mita nói tiếng Nhật nghe êm tai lắm, từ lúc xem phim xong lại muốn học tiếng Nhật nhìu hơn ;) Mình kết câu :"" sore ha anata no kimeru koto desu - Đó là việc mà anh phải tự quyết định thôi" Suy cho cùng, đúng là, khi đứng trước 1 sự lựa chọn, chẳng ai có thể quyết định thay cho mình cả.

Bình luận

Bạn giống mình thế ,cũng thích câu đó , còn ghi status trên face nữa nè . Tư tưởng lớn gặp nhau rồi  Đăng lúc 6-9-2013 02:13 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 1-9-2013 12:19:13 | Chỉ xem của tác giả
Tuyệt vời ông mặt giời, cuối cùng cũng đã có ep 10 rồi
Trong tập này, quản gia Mita cũng sẽ bắt đầu hành trình tìm lại cảm xúc đã mất của mình, hóng quá, hóng quá
Còn một tập nữa là kết thúc rồi, ST cố lên nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 2-9-2013 00:26:28 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim này mang đúng chất phim tâm lí xã hội của Nhật luôn. Khi xem phim và kể cả khi phim đã kết thúc vẫn luôn khiến người xem phải ngồi suy ngẫm, ít nhất đối với mình là như vậy.
Với phim bộ phim này có rất nhiều điều để nói.
Đầu tiên là về kịch bản. Mình thực rất ấn tượng về kịch bản của phim. Trong mỗi tập phim các mâu thuẫn đều được đưa lên đến mức tột độ, đẩy con người ta vào hoàn cảnh như không thể éo le hơn được nữa:
- Người cha xuất hiện đầu phim như một người đàn ông tội nghiệp, bỗng chốc mất vợ rơi vào hoàn cảnh gà trống nuôi con --> lúc sau lại trở thành kẻ bị lên án, là người gián tiếp giết chết vợ mình, người có thể bỏ gia đình, những đứa con hiện tại để theo tình nhân
- Những đứa trẻ mất mẹ đã bơ vơ chỉ còn bố là chỗ nương tựa. Có những lúc những đứa trẻ đó nhìn bố với đôi mắt van xin bố ở lại với chúng và mình cứ ngỡ tronng hoàn cảnh như vậy và tình phụ tử nữa thì ông bố ấy sẽ quay lại. Thế nhưng ông bố ấy vẫn xách vali quay mặt đi. Thậm chí ông ta vẫn tìm cách để quay về với tình nhân thay vì những đứa con của mình
- Từ một người sếp được trọng vọng, có tương lai tươi sáng, ông bố trở thành kẻ trắng tay mất hết tất cả: địa vị, công việc, sự tôn trọng bởi chính những đứa con của mình
Về nửa sau thì tính gay gắt này có giảm nhưng ko bik có phải do mình đã dần quen với cách xây dựng tình huống của phim ko.
Không chỉ xây dựng tình huống mà cách giải quyết mâu thuẫn cũng rất quyết liệt, những tưởng là những cách làm tiêu cực nhưng lại mang đến kết quả tích cực.
Về cách xây dựng nhân vật, Mita-san hoàn toàn là một con người kỳ lạ. Cách giải quyết tình huống của Mita không phải là cách của người bình thường và dường như không con người có lí trí nào sẽ làm như vậy. Có nhiều người nói Mita-san giống như robot - nói sao làm vậy. Nhưng mình có chút nghi ngờ về điều này. Đúng là theo phim chủ nói gì Mita sẽ làm như vậy: đánh người, đốt nhà, giết chủ của mình và ngay cả làm chuyện người lớn với một đứa trẻ vị thành niên. Nếu thực Mita luôn làm mọi việc như chủ nói kể cả phi pháp thì hẳn là cô ấy sẽ bị lợi dụng rất nhiều, chắc hẳn sẽ có người vẫn thuê Mita để làm những chuyện như vậy và Mita sẽ đi vào tù như cơm bữa ấy chứ nhỉ . Thêm vào đó những việc làm của Mita đều mang lại kết quả rất tích cực nữa chứ.
Nhân vật ông bố thì hoàn toàn đáng bị chê trách đúng không nhỉ? Mình cũng không chắc về điều này nữa. Ngay khi con của ông ta đã rơi vào hoàn cảnh tội nghiệp rồi và nhiều lần xin bố quay lại, ông ta vẫn do dự. Nếu cô bồ không bỏ ông bố trước thì dám ông bỏ con rồi quá. Nhưng mình ko thể phủ nhận nỗ lực và dũng khí của người bố để quay lại với gia đình.
Sau cùng thì vẫn không gì có thể hơn được tình cảm gia đình và sự tha thứ. Đây là suy nghĩ của mình nếu như cần phải nói gì đó về 4 đứa trẻ và cũng là thông điệp của bộ phim.
Nói thực thì ban đầu kết thúc phim có chút gì đó hụt hẫng đối với mình. Đâu từ khoảng tập 8, tập 9 mình đã ôm ấp hy vọng Mita sẽ là một thành phần của gia đình đó luôn cơ. Một mẩu trong gia đinh hẳn hoi chứ ko phải là người giúp việc đâu nhé. Nhưng nghĩ lại kết thúc phim như vậy là hợp lý rồi. Đâu thể đòi hỏi người bố yêu cô bồ đến nỗi sẵn sàng bỏ con có thể dễ dàng chuyển qua yêu Mita chứ. Mita đã nhận được tình cảm ấm áp từ những người khác rồi. Và cuối cùng thì các thành viên gia đình phải chính là người chịu trách nhiệm về những việc mình đã làm và giờ phải tự mình sửa chữa sai lầm chứ không thể cứ dựa vào Mita mãi được.
PS: mình xin lỗi vì viết bài hơi dài

Bình luận

Mita đi qua nhà khác cũng là hiện thực, mong sẽ có tập SP trong vài năm tới  Đăng lúc 27-9-2013 06:51 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Maniac + 5 Cảm ơn bạn ^^
sleepy + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 2-9-2013 09:05:32 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng đã ngóng đợi được ngày ra tập cuối để xem kết cục của cô Mita.
Chờ ngày này lâu lắm rồi đó. Tưởng sau khi ra tập 10 thì còn lâu mới có tập cuối cơ thế mà lại có nhanh thế.
Cám ơn subteam lắm lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 2-9-2013 12:02:07 | Chỉ xem của tác giả
chài ơi, hóng mãi, hóng mãi, cuối cùng cũng có tập cuối
một thời gian theo phim, chờ đợi từng tập một, cũng không uổng công mà : )
thật sự cám ơn st đã sub một bộ phim hay vầy ^^
down về xem thâu, yeah
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 2-9-2013 14:49:39 | Chỉ xem của tác giả
Đa số phim Nhật đều có ý nghĩa nhưng phim này thì cực ký hay và cảm động. Bộ phim đã đem đến cho người xem  nhiều bài học có ý nghĩa.
Đặc biệt là nhân vật cô quản gia, cô này cực kỳ xuất sắc, chuyện gì cũng biết làm ngay cả chơi rubig mà đạt kỷ lục luôn, đây là tình huông mình thấy hài nhất trong phim. Tuy nhiên trong phim đa phần là những cảnh xúc động, nhất là cảnh cô quản gia kể về chuyện bi thảm của mình, mọi người xung quanh đều khóc ngay cả mình cũng không tránh khỏi vậy mà cô ấy mặt tỉnh bơ như không. Cho thấy cô ấy đau khổ đến mức mà gần như mất hết cảm xúc rồi.
Tuy nhiên nhờ tình cảm của mọi người trong nhà mà dần cô ấy đã lấy lại được nụ cười của mình. Mặc dù để có thể quên đi đau khổ vẫn là chặng đường dài trước mắt nhưng mình tin cô quản gia Mita cuối cùng sẽ tìm đươc hạnh phúc đích thực. Mình mong nhà sản xuất sẽ làm tiếp phấn sau để mình có thể thấy được cô quản gia có được hạnh phúc trọn vẹn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 3-9-2013 00:43:06 | Chỉ xem của tác giả
Phim này vô cùng hay. Thanks các bạn nha. Mình thấy phim nhật lúc nào nội dung cũng súc tích đầy sức hấp dẫn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách