Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: rabbitlyn
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Ký Ức Độc Quyền | Mộc Phù Sinh (Hoàn) (Truyện sẽ được phát hành và

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 2-5-2012 13:58:30 | Chỉ xem của tác giả
Đối với tôi, đây là một truyện rất hay. Đọc câu chuyện tình yêu của Tiết Đồng và Mộ Thừa Hoà nó rất nhẹ nhàng nhưng cứ ngấm dần, ngấm dần khiến người ta say từ lúc nào. Tôi đã đọc đi đọc lại truyện này 3 lần, mỗi lần lại khiến tôi cảm nhận thêm cái hay của truyện. Tình cảm của cô sinh viên Tiết Đồng đã trưởng thành theo năm tháng. Từ thời gian đầu là sự ngưỡng mộ tài năng, say mê ngoại hình sau dần dần thành sự cảm thông, thấu hiểu nội tâm và sau đó tình cảm đã trở nên mãnh liệt và sâu sắc hơn. Tình cảm của Mộ Thừa Hoà từ thời gian đầu là sự thu hút về cá tính hồn nhiên, hoà đồng, vui vẻ, ngưỡng mộ cách yêu đời, yêu cuộc sống của Tiết Đồng dù cô có hoàn cảnh thiếu thốn về tình cảm. Đây là điều mà Mộ Thừa Hoà thiếu trong cuộc sống. Dù biết cô có tình cảm với mình nhưng với tư cách là thầy giáo, là người lớn tuổi hơn, anh đã không dám tiếp nhận tình cảm đó, cảm thấy tự ti vì mình có khiếm khuyết về tâm hồn và sợ rằng tình cảm của cô không phải là tình yêu mà chỉ là sự ngưỡng mộ. Do vậy ngày từ đầu trong tình cảm, cứ cô tiến thì anh lùi, cô đứng yên thì anh lại dụt dè tiếp cận nhưng vẫn tạo khoảng cách xa xa. Đọc đến đoạn 2 người đi chuyến tàu hỏa về chỗ mẹ của Tiết Đồng khi Nhan Nghiên bị chết, cách mà Tiết Đồng cảm nhận được tình cảm của bản thân mình với Mộ Thừa Hoà là tình yêu thực sự rất hay. Những rung động và cảm nhận về tình cảm qua sự tiếp xúc chạm tay của cô với Mộ Thừa Hoà thật cảm động, nhẹ nhàng và sâu lắng. Sự trưởng thành của cô cũng giúp Mộ Thừa Hòa dũng cảm hơn trong việc tiếp nhận tình cảm với cô. Bên cạnh 2 nhân vật chính, các nhân vật phụ cũng rất hay. Cách sống của bạn bè xung quanh cô cũng trưởng thành theo năm tháng và họ cũng tự giúp đỡ nhau hoàn thiện nhân cách và sống có ý nghĩa hơn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
 Tác giả| Đăng lúc 2-5-2012 16:08:04 | Chỉ xem của tác giả
vyha1619 gửi lúc 2-5-2012 13:58
Đối với tôi, đây là một truyện rất hay. Đọc câu chuyện tình yêu của Tiết Đồng v ...

Công nhận là tớ cũng đọc Ký ức độc quyền đến 3 làn, mỗi lần đọc càng cảm nhận được tình yêu của hai nhân vật dành cho nhau hơn, nó không quá mãnh liệt nhưng dường như nó ngấm vào tận tâm hồn mỗi người, rồi đến một thời điểm khi cả hai cùng nhận ra thì tình yêu ấy đã quá sâu sắc rồi. Nếu ban đầu Mộ Thừa Hoa không dám tiếp nhận Tiết Đồng vì những định kiến về tình thầy trò cũng như tớ cảm nhận lúc đầu chỉ đơn giản là sự đồng cảm vì Tiết Đồng cũng thiếu thốn tình cảm của cha như anh, nhưng từ khi cô dùng đôi tay của mình trong đêm tuyết tìm kính áp tròng giúp anh thì Mộ Thừa Hòa đã không còn coi Tiết Đồng là một cô gái nhỏ nữa, mà anh đã thực sự coi cô như một người con gái và tình yêu cũng nảy sinh từ lúc đó như anh thừa nhận. Tuy nhiên trải qua sự đổ vỡ của bố mẹ nên anh tự ti không chắc về tình cảm Tiết Đồng dành cho mình và anh nghĩ có thể cô ấy chỉ coi anh như một người cha nên anh đã đẩy cô xa, nhưng tình cảm của Tiết Đồng lớn dần nên, cô cũng dã thử chấp nhận tình cảm của người khác nhưng vẫn không thể xóa bỏ hình ảnh Mộ Thừa Hòa trong tâm trí mình. Có lẽ lúc đầu cô chỉ là tình cảm ngưỡng mộ một người thầy giỏi giang nhưng càng gần bên anh càng khám phá ra quá khứ của anh thì cô càng yêu anh hơn. Cách kể truyện của tác giả thật nhẹ nhàng và truyện không có quá nhiều cao trào nhưng từng chương truyện khiến người ta phải suy ngẫm

Bình luận

ss đọc truyện này trên ĐT nên chưa "báo cáo" với em :))  Đăng lúc 10-5-2012 03:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 27-10-2012 17:24:56 | Chỉ xem của tác giả
Sau mấy tuần lễ "vùi đầu" vào mớ tiểu thuyết ngôn tình, hôm nay tớ mới đọc được 1 quyển khiến bản thân có nhiều cảm xúc. Cốt truyện không mới, tình cảm thầy - trò, nhưng tình tiết và diễn biến truyện hết sức dễ thương, nhẹ nhàng nhưng lay động tim tớ.

Tớ đọc TLTYCA trước, nhưng bản thân thích truyện này hơn, thích thầy Mộ hơn giáo sư Dương, thích Tiểu Đồng hơn Lăng Lăng. Tóm lại là, trót yêu truyện này :">

Bình luận

Theo mình thầy Mộ thật hơn,hay hơn.Nam chính của DLVT hoàn mỹ quá nên thấy vô lý,mình thích truyện này ^^  Đăng lúc 20-5-2013 02:10 PM
Feb
Mình thấy Giáo sư Dương hoàn toàn chỉ là danh nghĩa, bạn DLH ko giống 1 giáo sư chút nào, theo nghĩa tích cực lẫn tiêu cực.Mình thích Mộ Thừa Hòa và Tiết Đồng lắm   Đăng lúc 8-2-2013 10:47 PM
Đúng! Mình cũng thấy thế, thầy Mộ thật hơn.  Đăng lúc 9-1-2013 02:34 PM
Thầy Mộ làm người ta đau lòng và muốn thương thầy ấy nhiều hơn. Còn Gs Dương thì giống như 1 tượng đài hoàn mĩ trong nt. Mình thích cả 2 thầy ^^  Đăng lúc 28-10-2012 05:49 AM
tớ thấy thầy Mộ thật hơn, còn giáo sư Dương xa vời quá :)  Đăng lúc 27-10-2012 07:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 6-1-2013 18:13:40 | Chỉ xem của tác giả
       Ngày mốt là thi 4 môn liên tiếp, đầu óc trống trơn, lên mạng tìm kiếm tìm kiếm một truyện ngôn tình nào đó có chiều sâu một chút để đọc, nhưng mà ngôn tình tràn lan bây giờ..., nhiều truyện rất kém chất lượng, giọng văn (hoặc giọng edit) không hợp gu. Bụp một phát, thử kích vào truyện này, đọc một mạch từ trưa tới tối, công nhận là truyện cũng dài thật.

Mình thích giọng văn như thế này, hơi mang một chút trầm trầm, không hẳn là buồn, nhưng sâu lắng, bởi thế gần gũi với đời thực hơn một chút. Mình cũng không thích kiểu tình yêu sét đánh, nhìn một lần là yêu luôn. Sau vài lần gặp gỡ, đó chỉ là cảm tình, không ghét đối phương, cảm thấy đối phương thú vị, hoặc là ngưỡng mộ, sùng bái... Theo mình, đó không gọi là tình yêu. Tình yêu được hình thành, bồi đắp, lớn dần lên và được khảo nghiệm qua thời gian, năm tháng. Chắc vì quan niệm đó mà Ký ức độc quyền thực sự rất hay với mình. Đọc hơn nửa truyện, mặc dù rất thích câu chuyện, nhưng lại hơi bực mình, tự hỏi Mộ Thừa Hòa chết bầm kia, thích thì bày tỏ đi cho rồi, cũng chỉ là tình yêu thầy trò thôi, Tiết Đồng cũng sắp ra trường rồi, có gì ghê gớm lắm đâu, chẳng lẽ vì sợ định kiến mà dễ dàng bỏ qua thế à...Nhưng đọc đến đoạn cuối, thực sự đã hiểu ra nhiều điều, hóa ra là anh ấy sợ, sợ tình cảm của TĐ cũng chỉ là ngưỡng mộ nhất thời như mẹ mình trước đây, sợ cả những bóng ma ám ảnh trong quá khứ về lỗi lầm của mình...
       Thật may, cuối cùng họ cũng nhận rõ được tình cảm của mình * và cả của nhau nữa * :)))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 8-4-2013 22:49:19 | Chỉ xem của tác giả
Truyện sẽ được Amun phát hành trong một ngày đẹp trời tháng 4 này
thấy show trích dẫn ầm ầm mà chưa có lịch phát hành cũng như bìa
mình bị buồn khoản này
đợi ôm thầy Mộ về thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 10-5-2013 18:04:19 | Chỉ xem của tác giả

Bìa demo của Kí ức độc quyền
đẹp                                                                                                                                                                                                
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 15-5-2013 16:59:28 | Chỉ xem của tác giả

Tác giả        : Mộc Phù Sinh
Dịch giả        : Nguyễn Thu Phương
Mã sách        : 8935212317511
Nhà xuất bản        : NXB Thời Đại
Năm xuất bản        : T5/2013
Tủ sách        : Sách văn học Amun
Chủng loại        : Văn học nước ngoài
Kích cỡ        : 14.5x20.5 cm
Loại bìa        : Mềm
Trọng lượng        : 750 gram
Tổng số trang        : 512 trang
Giá bìa        : 126.000 VND

Sách được in trên chất liệu giấy xốp Phần Lan và do công ty TNHH Văn hóa Đinh Tị dự kiến phát hành ngày 28-05-2013 tại HN và ngày 03-06-2013 tại TP.HCM.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 22-5-2013 18:15:28 | Chỉ xem của tác giả
Có lẽ vì hồi đi học không được thầy cô yêu quý bao giờ nên đặc biệt thích đọc truyện về tinh yêu thầy trò.
Truyện không dài lắm nhưng mình thấy rất hay. Cảm ơn nhìu bạn edit truyện.
ps: Mọi người có bít truyện j về tình yêu thầy trò hoặc là truyện j nhẹ nhàng một chút giới thiệu mình nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 4-8-2013 00:48:24 | Chỉ xem của tác giả
Vừa dứt xong bộ này tối wa, có chút tiếc nuối [hết truyện rùi] {:402:}, có chút mê mẩn [tình yêu đẹp thế kia] {:408:} cũng có chúc vui mừng [happy ending] {:398:}
Hổm rài toàn đọc truyện gay cấn, kịch tính, H ồ ạt nên h đọc bộ này lại thấy thích kinh khủng!!! Truyện nhẹ nhàng, dễ thương, dễ đọc nhưng cũng ko kém phần sâu lắng, lãng mạn

Ko bik có phù hợp ko nhưng bản thân mình vẫn muốn dùng chữ "đẹp" để hình dung tình yêu của Mộ Thừa Hòa - Tiết Đồng. Thầy trò thì sao chứ, miễn yêu nhau thật lòng thì vẫn có thể đến với nhau thôi
Lần đầu tiên đọc truyện của t/g Mộc Phù Sinh, thật sự ấn tượng với cách dẫn dắt cũng như là diễn biến tâm lý tình cảm vô cùng logic của t/g. T/g đã thật sự xoáy mạnh vào vấn đề là cái mà cả MTH lẫn TĐ cần là thời gian để chắc chắn tình cảm của bản thân, thật sự diễn biến tình cảm của 2 người rất tuyệt

Vẫn như bao truyện nt khác, nam chính tài hoa, nữ chính bình thường nhưng bản thân mình vẫn nhận thấy rằng TĐ thật sự phù hợp với MTH như thế nào, 2 người sinh ra là để dành cho nhau ra sao! TĐ là người hồn nhiên nhưng rất hiểu chuyện, tuy hơi khờ ["khờ" chứ ko phải "ngu" nhá] nhưng bik rõ những gì nên làm và những gì ko nên làm! Ko như 1 số truyện khác, nam chính perfect nữ chính ngu ngơ cà lơ phất phơ, đọc hết truyện vẫn ko hiểu tại sao nam chính khoái nữ chính mới đau {:432:}
Cho nên mình thích cả MTH lẫn TĐ, nhưng... đương nhiên thầy Mộ vẫn nhỉnh hơn 1 xíu xíu

Mình ko muốn so sánh KUDQ với TLTYCA cũng như thầy Mộ với gs Dương bởi bản thân mình cho rằng 2 nhân vật đều có cái hay riêng, thích cả 2 người

Thanks bạn Gia Gia đã dịch truyện, và thanks bạn rabbitlyn đã post truyện {:414:}. Đã nhờ bạn rinh quyển này sang đây!

Có bạn nào bik truyện vườn trường cute thế này mà cái dạng nam nữ chính ko phải đấu khẩu với nhau thì giới thiệu cho mình với nha!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 5-8-2013 12:43:10 | Chỉ xem của tác giả
Mình mới phát hiện ra NGOẠI TRUYỆN của "Ký ức độc quyền" được t/g Mộc Phù Sinh viết trong truyện "Cũng chỉ là hạt bụi", không biết các bạn có biết không nhưng mình vẫn share link với cả nhà trước, nghe nói đây chỉ là p1 còn 1 phần nữa cơ

http://saharavuong.wordpress.com ... C%A3i-truye%CC%A3n/

Thầy Mộ thiệt là cũng lãng mạn gúm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách