Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: hamilk
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Hiện Đại] Nửa Vòng Tròn | Hà Xử Thính Vũ - EBOOK page 29. Truyện đã dc NXB Phụ Nữ mua bản quyền.

[Lấy địa chỉ]
301#
Đăng lúc 11-7-2014 20:43:58 | Chỉ xem của tác giả
Ôi trời ơi, mình cảm thấy kết thúc có vẻ hơi cụt.
©2024 Kites.vn | 1 d9 K5 t6 O$ P/ b! uAll rights reserved
Nói sao nhỉ, lúc đầu mình cứ đinh ninh là con nữa cơ, vì còn đến 2 trang cơ mà. Hóa ra lại chỉ đến tiệm vàng.
©2024 Kites.vn | " s- a4 N7 g( SAll rights reserved
Cái kết thúc truyện cứ như không kết thúc ấy, nếu tác giả viết thêm một vài dòng nữa thì chắc mình sẽ có cảm giác kết thúc hơn. Không hẳn là bắt buộc phải chi tiết về cuộc sống sau này của các nhân vật nhưng đôi dòng ngẫm nghĩ đôi dòng mang chút tâm sự có lẽ sẽ hiệu quả thêm đôi chút.
©2024 Kites.vn | $ i1 {6 T0 b# {3 \* L3 Z( _All rights reserved
Nói thật là mình không ưng nữ chính lắm, và cũng không ưng nam chính lắm luôn.
©2024 Kites.vn | ( f+ [+ @: p) ]8 ?( D' HAll rights reserved
Cảm giác các bạn đổ hơi nhanh. Về phần tâm lý tình cảm thì tương đối ổn, tuy nhiên nữ chính có vẻ quá bao dung. Đôi lúc thấy bạn trai mình bất lực như vậy thì tuy rất thương nhưng chắc chắn phải có chút nuối tiếc chứ, nhưng cuối cùng họ vẫn bỏ qua.
4 y7 Y' H3 |( P9 R; [/ r9 y0 D©2024 Kites.vn | All rights reserved
Hơn nữa có vẻ tác giả đã quá chú tâm vào nhân vật chính mà bỏ quên các nhân vật phụ. Ví dụ như bạn thân của Triêu Lộ, đến giờ mình vẫn chưa rõ thái độ của cô này là gì đối với việc chồng ngoại tình cũng không rõ cô ấy cảm thấy thế nào. Cho dù trước đây cô ấy có mối tình đầu sâu đậm thế nào rồi thì giờ vẫn là người có chồng, dù không nhiều tình cảm nhưng sống với nhau nhiều năm, có đứa con trai mấy tuổi rồi mà nói không có cảm giác gì thì là không đúng chút nào. Thế mà lúc nghe chồng ngoại tình cô ấy lại không tỏ thái độ gì nhiều ngoài buông xuôi, và có chút chán nản (mình nghĩ đó là do sự phản bội của chồng nhưng phải chăng thái độ đó là quá nhẹ nhàng) thường thì sẽ có hai lựa chọn cho những người phụ nữ như thế, một là nói rõ ràng mọi chuyện và ép chồng phải bỏ, hai là mặc kệ nhưng sẽ thầm suy tính con đường của mình sau này. Về phần này mình nghĩ tác giả đã làm chưa tốt, chưa định hướng được rõ ràng cho nhân vật này trong khi cặp đôi Triêu Lộ và Vân Hành lại xác định quá rõ ràng con đường mình sẽ đi.
- D7 J& d! K  a©2024 Kites.vn | All rights reserved
Dù sao, cảm ơn bạn hamilk vì đã bỏ công edit bộ này.

Bình luận

Vậy có nghĩa đây chưa phải toàn bộ tác phẩm? Cảm ơn đã cho mình biết. Mong rằng khi đọc lại, mình sẽ có một cái nhìn khác đầy đủ hơn.  Đăng lúc 14-7-2014 09:58 AM
Thật sự tớ đã từng nghĩ nếu biết kết thúc ntn, tớ sẽ k edit Nửa Vòng Tròn. Bởi tớ muốn bạn đọc được đọc 1 tơ trọn vẹn hơn thế.  Đăng lúc 11-7-2014 09:10 PM
Kết thúc của truyện không cụt, tuyến nhân vật chưa được thể hiện đầy đủ bởi hầu hết các chi tiết đều bị tác giả cắt xén chờ ra sách.  Đăng lúc 11-7-2014 09:09 PM
Cảm ơn bạn đã có những nhận xét hết sức khách quan. Tớ hi vọng khi truyện được XB tại VN, bạn sẽ có cái nhìn thiện cảm hơn với tác phẩm.  Đăng lúc 11-7-2014 09:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

302#
Đăng lúc 22-7-2014 18:57:03 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn chị hamilk rất nhìu. Lúc đầu đọc cái văn án rất chi là lừa "tềnh" tưởng phải ngược lắm cơ nhưng mà truyện rất hay, nhẹ nhàng làm em đọc suốt nguyên một ngày , tình cảm đến với nhau thật tự nhiên. Thật ra em thích "Nửa vòng tròn" hơn "Chuyện cũ của Lịch Xuyên" chắc do em không mấy thích ngược. Chắc phải mua sách để làm kỉ niệm và muốn đọc nhìu hơn các tình tiết trong truyện rùi,, Thanks chị vi đã đem đến cho độc giả một bộ truyện hay và có ý nghĩa.

Bình luận

Chị cũng thích bộ này hơn Lịch Xuyên. Có lẽ chị em mình là 1 trong những số ít vì Lịch Xuyên quá nổi tiếng và đi vào lòng người rồi.  Đăng lúc 24-7-2014 05:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

303#
Đăng lúc 24-7-2014 14:17:54 | Chỉ xem của tác giả
Hóng bản xb thôi a ! Mong sao xb sẽ nhìu chữ hơn và chi tiết hơn . Truyện đọc cảm động lắm .
©2024 Kites.vn | % I: o" F, X$ a2 LAll rights reserved
0 l5 Y+ X' t/ K0 E©2024 Kites.vn | All rights reserved
Từng câu từng chữ làm mềnh phải suy ngẫm ^0^
©2024 Kites.vn | 3 c' I0 h2 p( j/ H, vAll rights reserved
  M9 a: z. g' s6 d0 _* P©2024 Kites.vn | All rights reserved
Triệu Lộ là một cô gái rất can đảm và đáng học hỏi .
©2024 Kites.vn | All rights reserved$ n- @6 ~+ T( N; n. `7 n1 S. [
, c1 o* C! [: ?9 D©2024 Kites.vn | All rights reserved
Cảm ơn chị đả edit 1 bộ truyện hay lắm a ^0^

Bình luận

Chị em mình cùng hóng sách. Đến bây giờ vẫn chưa có thông tin sách sẽ XB vào tháng nào, hic.  Đăng lúc 24-7-2014 05:45 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

304#
Đăng lúc 29-8-2014 21:29:51 | Chỉ xem của tác giả
Giống như những truyện về những người tàn tật. mình luôn cảm thấy thật cảm động, thật khâm phục những người đó nhưng mình còn khâm phục những người gắn bó bên họ hơn. Lại một câu truyện cảm động làm người ta phải suy nghĩ và cảm thấy cuộc sống mới kỳ diệu làm sao,cám ơn các bạn đã edit truyện.

Bình luận

Đồng ý với bạn. Những ng tàn tật đáng khâm phục 1 thì những ng chấp nhận yêu thương họ còn đáng trân trọng hơn. Cảm ơn bạn đã đọc truyện.  Đăng lúc 13-9-2014 06:39 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

305#
Đăng lúc 13-9-2014 00:44:32 | Chỉ xem của tác giả
tks bạn, trông chờ vào những bản edit tiếp theo của bạn , hì, hiện tại bạn có nhảy hố nào nữa k? cho mình đường link, mình sang ủng hộ

Bình luận

Tớ đã và đang làm tổng cộng 6 bộ trên Kites. Hiện có 2 bộ đang làm dở. Đó là TỪ BẮT ĐẦU ĐẾN HIỆN TẠI và THẬT LÒNG YÊU EM. Bạn tìm đọc và ủng hộ nhé...   Đăng lúc 13-9-2014 08:42 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

306#
Đăng lúc 13-9-2014 12:29:31 | Chỉ xem của tác giả
nguyetnha gửi lúc 13-9-2014 12:44 AM
/ h* X! \9 i4 {6 M©2024 Kites.vn | All rights reserved
tks bạn, trông chờ vào những bản edit tiếp theo của bạn  , hì, hiện tại bạn có nhảy ...

hem có link hả bạn? tại tớ mới sử dụng kites nên cũng k bik tìm như thế nào
©2024 Kites.vn | All rights reserved# K! }8 U  h8 Z3 H8 D& ?
tớ tìm đc trang này là do có người share ak

Bình luận

Xin lỗi bạn, hnay mình mới đọc đc tin nhắn. K biết bạn đã tìm đc các truyện mình làm chưa. Nếu chưa thì mình sẽ dẫn link nhé.  Đăng lúc 15-10-2014 11:38 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

307#
Đăng lúc 13-10-2014 19:20:15 | Chỉ xem của tác giả
Đọc văn án của truyện đã thấy thu hút rồi. Tò mò ghê không biết hình dáng tính cách nữ chính thế nào. Lại cả nam chính nữa được ví như "ngọc" cơ đấy, chắc cũng là một soái ka đi.
©2024 Kites.vn | All rights reserved# t, b1 J+ e9 }" |# o
Mình cũng sẽ nhảy hố cùng.
©2024 Kites.vn | All rights reserved. ]* L: N! O# h- l( i' m0 v5 B: \/ l
Ủng hộ bạn Hamilk.

Bình luận

OK  Đăng lúc 16-10-2014 07:07 PM
Cảm ơn Thaonhi. Đọc truyện xong cho mình biết cảm nhận với nhé :)  Đăng lúc 15-10-2014 11:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

308#
Đăng lúc 21-10-2014 14:56:14 | Chỉ xem của tác giả
Phọt phẹt mãi mới đọc hết truyện tại mình bận bù đầu cả tuần luôn.
©2024 Kites.vn | All rights reserved  W+ @% z. }1 W1 g
Câu truyện cảm động lắm. Không ướt át như mấy tiểu thuyết ngôn tình, truyện bám sát thực tế hơn nói về nỗ lực vươn lên trong cuộc sống của những con người kém may mắn. Một người tàn tật, còn một người gia cảnh khiếm khuyết nhưng họ vẫn có gắng làm việc, vươn lên trong cuộc sống và sống hết mình. Họ sống vì hạnh phúc của bản thân cũng và những người thân xung quanh họ.
©2024 Kites.vn | All rights reserved( X8 x4 K- w/ `$ E2 s, s: T" j
Cám ơn bạn đã edit truyện nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

309#
Đăng lúc 28-1-2015 23:10:12 | Chỉ xem của tác giả
nguyetnha gửi lúc 13-9-2014 12:29 PM
9 L4 F" z; K: U3 X& v©2024 Kites.vn | All rights reserved
hem có link hả bạn? tại tớ mới sử dụng kites nên cũng k bik tìm như thế nào
©2024 Kites.vn | All rights reserved; x9 u$ i) v0 a. n1 R; V3 L3 z0 Q
tớ t ...

chưa bạn ơi