Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Kazehime
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[KBS 2013] 1 Night 2 Days Season 2 (Ep 31 Completed HD, SD | Tuyển trans Hàn)

[Lấy địa chỉ]
151#
Đăng lúc 17-6-2012 14:25:21 | Chỉ xem của tác giả
Sắp có ep mới, post 1 tấm

Dạo một vòng soompi, thấy mấy cái ảnh dìm hàng này

Có vụ "khỏa thân" này nữa

Đây là "6 múi" của JM

Còn body này là của ai không biết

"Kiss scene"

Còn đua thế này nữa cơ đấy

cre: Soompi

Bình luận

đích thị là chú Tae Woong.  Đăng lúc 17-6-2012 10:43 PM
Cứ nghĩ là của bác già :)))  Đăng lúc 17-6-2012 08:54 PM
hay của bác Su Geun =))))))))))))))  Đăng lúc 17-6-2012 08:24 PM
chính hắn ;))  Đăng lúc 17-6-2012 05:45 PM
Tae Woong chứ ai nữa ;))  Đăng lúc 17-6-2012 05:40 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Kazehime + 5 mềnh thếch :XXX

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

152#
Đăng lúc 18-6-2012 00:05:54 | Chỉ xem của tác giả
Post trước là phần trên, phần "bên trong", còn đây là "phần dưới" của chú Tae Woong khi nhảy nhót ngoài đường

cre: Recap by me
Tập chiều này coi raw không mà đã bựa lắm rồi
Dành cho bạn nào muốn coi raw https://www.box.com/s/022d0b39ad07ebb349ed
Mà sao càng ngày mình càng bấn các anh các chú ấy vậy nhỉ?

Bình luận

mang dép lào màu xanh lá chuối mà nhảy sẹc xy ghê gớm :))  Đăng lúc 18-6-2012 03:54 PM
Ối cái đôi dép lào mào xanh =))  Đăng lúc 18-6-2012 02:27 PM
ôi lúc đầu tưởng ai cơ!Cơ mà bác Uhm định đẩy cho bác Seung Woo mà ko đc... đã thế ngài Cha lại còn bảo chả hiểu gì! Đánh mắt lù lù ra thế kia ko hỉu là sao!   Đăng lúc 18-6-2012 12:25 PM
thanks bạn vì cái raw ;))  Đăng lúc 18-6-2012 10:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

153#
Đăng lúc 18-6-2012 10:07:16 | Chỉ xem của tác giả
chẳng biết tâm sự cùng ai, thui vô đây rút bầu tâm sự vậy
thực tình mà nói cái rating nó làm mình điên dễ sợ lun
mặc dù lun nói rằng ko wan tâm tới rating nữa, nhưng cứ mãi để ý
không biết dân tình Hàn nó thế nào ấy nhỉ, bức bối bực bội với rating này wá

Bình luận

chính xác là vậy, đoạn đầu khá là chán, tới khi vào khu nhà nghĩ thì mới bắt đầu vui hơn  Đăng lúc 18-6-2012 08:07 PM
mà đoạn sau thì ai ng` ta đợi đến lúc đó để xem :(  Đăng lúc 18-6-2012 08:03 PM
so vs tuần trc nữa thì tuần trc có tăng lên tầm 2% đó. còn tuần này thì ko bít nữa. tại edit ko tốt đoạn đầu tập hum qua ko hay. đến đoạn sau mới hay.  Đăng lúc 18-6-2012 08:03 PM
theo mình nhớ thì tuần trước là khoảng 14% bây giờ là 13%, nhớ có kì chỉ còn có 8 9 % jì đó  Đăng lúc 18-6-2012 06:33 PM
Rating rớt ghê lắm à? Ta chả theo dõi vụ này, mà thật ra cũng ko quan trọng mấy. Nhỉ? :)  Đăng lúc 18-6-2012 02:29 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
Kazehime + 1 nhiệt tình

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

154#
Đăng lúc 18-6-2012 17:02:52 | Chỉ xem của tác giả
"2 ngày 1 đêm" Joo Won, Lee Su Geun và Kim Jong Min nhảy điệu ing-yeo

Các thành viên Joo Won, Lee Su Geun và Kim Jong Min của "2 ngày 1 đêm" đã nhảy điệu nhảy ing-yeo mang lại những khoảng khắc giải trí cho khán giả.

Ở tập được phát song vào ngày 17 tháng 6, các thành viên đã thực hiện xong chuyến đi  ‘Carefree Trip – Jeollabuk-do’ và trở về nơi cắm trại cùng với nhau.

Kim Jong Min trở về từ chuyến đi ra đảo một mình, Lee Su Geun và Joo Won thì trở về từ chuyến đi thưởng thức các món ăn. Ba người bọn họ đang đợi các thành viên còn lại ở nơi cắm trại và bắt đầu xem một video về điệu nhảy ing-yeo trên điện thoại, điệu nhảy này đang rất thịnh hành những ngày gần đây.

Kim Jong Min là ca sĩ nên đã thử thách nhảy trước. Nhưng anh nhảy trông rất hài hước và sau đó là Lee Su Geun cũng nhảy theo nhưng anh lắc hông theo hình vòng rất hài hước.

Maeknae Joo Won cũng thử thách với điệu nhảy này nhưng anh ấy không thể che giấu sự bối rối vì ngượng. Thay vì nhảy điệu ing-yeo, Joo Won đã nhảy điệu mặt nạ (một điệu nhảy truyền thống tal-chum của Hàn Quốc) mang lại nhiều tiếng cười cho khán giả.

Có thể đó là một điệu nhảy nổi tiếng, nhưng 3 thành viên của "2 ngày 1 đêm" đã biến nó thành một điệu nhảy vui nhôn.

English source: Kpopfever
vtrans: nakyung

Bình luận

mang ra dc đó bạn ^^  Đăng lúc 22-6-2012 09:26 AM
mình ko bít, mod ơi, có đưa ra news đc ko?  Đăng lúc 19-6-2012 03:26 PM
thanks bạn! đúng là mấy bác mà tụ tập với nhau thì buồn cưới chết mất, nhưng mình k đưa ra news được à?  Đăng lúc 19-6-2012 02:24 PM
tập này 1/2 đầu ko hài lắm nhg nửa sau lúc các thành viên tập họp thì buồn cười chảy nc mắt!!! Shi Kyung thông minh thật! Jong Min tập này thì điên khùng hì hì ^^   Đăng lúc 18-6-2012 05:51 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
nonelse + 3 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

155#
Đăng lúc 18-6-2012 17:36:25 | Chỉ xem của tác giả
Các thành viên "2 ngày 1 đêm" trong cuộc chiến nước mắt ở trò Bok Bul Bok định mệnh.

Tại sao các thành viên "2 ngày 1 đêm" lại có một trận chiến nước mắt?

Ở tập được phát sóng ngày 17 tháng 6, đoạn review cho tập kế tiếp đã cho khán giả thấy các thành viên đang khóc với đôi mắt đỏ au.

Trên màn hình là Joo Won, Sung Si Kyung, và Jong Min đã gây ngạc nhiên cho khán giả khi lần lượt từng người khóc, ngay sau đó là hình ảnh Cha Tae Hyun đang quằn quại vì cười trên pyeongsang mang lại tiếng cười lớn cho khán giả (pyeongsang là một cái giường bằng gỗ hoặc là một cái ghế to bằng phẳng thường được để ở sân trước ở các gia đình người Hàn Quốc)

Phụ đề trên màn hình là "một bữa tiệc của trò Bok Bul Bok cảm cảm xúc, cười nhiều và cũng khóc nhiều trên pyeongsang". "2 ngày 1 đêm" kết thúc với đoạn nhạc sống động và nhẹ nhàng như mọi khi gợi ý cho khán giả về một trò Bok Bul Bok tuyệt vời làm tăng thêm sự mong đợi của khán giả.

Một vài khán giả đã comment như: "Bok Bul Bok là tuyệt nhất khi đến với "2 ngày 1 đêm, tôi hoàn toàn mong đợi nó", "Sao tôi có thể chờ đến 1 tuần chứ?", "Họ đang khóc vì họ đã ăn cái gì cay hay chua à?", "Tôi thật sự thích "2 ngày 1 đêm" bởi vì các thành viên không quan tâm đến vẻ bề ngoài của họ" và " Tôi nghĩ tập tuần sau sẽ rất là vui".

"2 ngày 1 đêm" gần đây đã có những trò chơi rất vui nhộn như Bok Bul Bok đồ ăn, trốn và tìm từ mùa phát sóng trước đã góp phần làm tăng lượng khán giả truyền hình theo dõi.

http://kpopfever.com/2012/06/1n2 ... ateful-bok-bul-bok/]Source English[/url]
Vtrans: nakyung

Rate

nonelse + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

156#
Đăng lúc 18-6-2012 23:46:00 | Chỉ xem của tác giả
"2 ngày 1 đêm" giới thiệu một loại mì jjajang mới "soup jjajang"

Cư dân mạng đã cho thấy sự quan tâm của họ với loại "soup jjajang" mới được giới thiệu bởi Joo Won và Su Geun thông qua tập gần đây nhất của "2 ngày 1 đêm"

Lần phát sóng vào ngày 17 tháng 6 của KBS2 "2 ngày 1 đêm" cho thấy đoạn cuối của chuyến đi Jeollabuk-do của các thành viên ở phần đầu của series ‘Blind Trip’.

Lee Su Geun và Joo Won đã được một người phụ nữ họ gặp trên đường gợi ý nên đi ăn thử một món có tên gọi là "soup jjajang". Soup jjajang được làm ra lần đầu tiên vào năm 1970 bởi 1 người Trung Quốc sống ở đảo Jeonju. Nó được chuyển thành một dạng mì khác với loại  jjajang chính gốc. Trong đó nó không sử dụng sốt đậu đen và thật ra nó giống như là jjamppong.

Sau khi nếm thử, Lee Su Geun đã thốt lên "Tôi không thể giải thích nổi đây là gì. Tôi có thể giải thích về hương vị của nó như thế nào đây?" và Joo Won tiếp tục cho thấy sự khâm phục của mình. Họ cũng liên tục làm khơi dậy sự tò mò bằng cách đồng ý "Nó không phải là jjamppong và không phải jjajang, nhưng nó thực sự gây nghiện."

Cư dân mạng đã để lại những phản ứng như: "Tôi không thể nắm bắt được ý của họ", "nơi đó sẽ bán rất chạy đây", và "tôi muốn được thử ăn nó"

Photo credit: KBS

Source: http://enewsworld.mnet.com/enews/contents.asp?idx=8128
vtrans: nakyung

Rate

Kazehime + 3 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

157#
Đăng lúc 21-6-2012 03:05:08 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem xong ep 07 cách đây mấy ngày rồi nhưng mãi tới hôm nay mới ham hố chia sẻ đôi lời =))

Nhìn chung hết, từ ep 01 tới giờ thì mình thấy 2ep 06 va 07 là có vẻ thua kém hơn mấy ep kia đặc biệt là ep 06 (chỉ là tự nhiên cảm thấy vậy thôi ^^)

Chủ đề đuổi bắt mùa xuân đang đi du lịch qua các vùng miền và sẽ giới thiệu các đặc trưng ở các nơi đó, mình nghĩ hành trình này cũng thú vị và hấp dẫn, sẽ được xem thêm những cảnh đẹp nữa ^^ nhưng khi xem tự nhiên mình có cảm giác hơi giống RM mới chết chứ =))

Suy đi nghĩ lại không biết có phải là do Chunho Jong Min gây ra hay không?
Mình nghĩ thì điều này có vẻ  cũng đúng nhỉ ^^ Bởi tính cách Jong Min rất........ khác người =))) vẻ hài hước và khả năng gây cười thì cũng có thừa đó nhưng đôi khi mình thấy JM hơi giống ... con nít =))), nghĩ gì nói đó và hành động trước cả suy nghĩ nữa =)))) (giống vụ trả lời đáp án của bài toán mà Si Kyung đang bù đầu tính toán đấy =)), đoán đại mà trúng mới siêu chứ =))) )

Bởi vì là “em” Jong Min quá ham chơi và thật thà, mấy anh gọi điện thoại cứ nghe tới tấp nên không kịp làm nhiệm vụ, sau khi bị bún trán bầm dập xong vì làm các “hyung nim” phải dầm mưa thì được phóng thích =)), không biết sợ quá hay là muốn trả thù các thành viên khác mà cứ đâm đầu chạy thôi, thế nên cảnh đẹp gì cũng chỉ “cưỡi ngựa xem hoa” và mình thấy đây có thể là nguyên nhân làm mình cảm thấy ep này không bằng những ep trước ^^ Hoặc giả có thể do thời gian mà bác PD cho ít quá cũng nên ^^

Nhưng ep nãy vẫn không thiếu tính giải trí và hài hước, mình vẫn được những tràng cười đến đau hết ruột gan =))), những suy nghĩ và hành động của Jong Min khi  bị bắt gặp làm mình cười nghiêng ngã luôn ấy chứ =))), cái màn cứ ở lì trong xe, che mặt …… rồi làm đủ trò chỉ để không bị chộp được hình thì khỏi phải bàn rồi =))), lại thêm vụ bắt các thành viên giơ 2 tay lên đầu như là tội phạm nữa chớ =))). Nếu ai chưa xem 1N2D, khi vừa mới xem lần đầu thấy cảnh Jong Min, tay không một tấc sắt, không có bất cứ cái gì để…. thể hiện sức mạnh của mình mà sao mấy người kia cứ phải nghe theo răm rắp thế …….sẽ khó mà lòng mà hiểu nổi  =)))

Ep này Jong Min được làm nhân vật chính, đôi lúc mình chỉ biết …  cười với lắc đầu vì mấy trò con nít của anh, nhưng có lúc JM cũng mưu mẹo ghê, cái vụ đi ké xe để qua mặt các thành viên đội của Su Geun ấy ^^

Một chi tiết thú vị nữa là đoạn đáp trả của Su Geun và JM
-        SG: Kim Jong Min ssi, Hãy hứa với bọn anh một điều
-        JM: Điều gi?
-        SG: Nếu bị bắt thì không được khóa cửa xe nữa
Khóa cửa xe là hèn hạ không hay đâu, thậm chí khán giả cũng cho là thế đấy.
-        JM: Các anh không thấy là trong trường hợp này 6 người chống lại một người không phải là hèn hạ hơn sao?

=))))) cũng biết bẻ lại nữa chứ, hay lúc này JM đang thực sự uất lắm vì bị 6 người hè nhau ăn hiếp mình nhỉ? =)))

Cuối cùng thì đội của Tae Woong – Tae Hyun – Ji Won đã bắt được Chunho, nhưng cái vụ này đúng thật là trong rủi có may =))) và số Tae Hyun đúng thật là …. Nhưng cũng nhờ thế mà khán giả được chứng kiến nhiều tình huống mới lạ xảy ra trong 1N2D =))))
Dong dài quá rồi ^^

Cuối cùng, cảm ơn subteam nhiều ^^

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
Kazehime + 5 Cảm ơn bạn
lavender1204 + 5 Bài viết hữu ích^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

158#
 Tác giả| Đăng lúc 22-6-2012 09:43:13 | Chỉ xem của tác giả
Thành thật cáo lỗi với mọi người thời gian qua bỏ bê box và thread này, khiến tiến độ chậm hơn bình thường rất nhiều

Mình sẽ cố gắng đẩy nhanh tiến độ và trả lời hết thắc mắc của mọi người

Những comment thắc mắc về tốc độ hay yêu cầu re up link (com quá ngắn) sẽ bị xóa để tránh loãng thread, nếu có vấn đề phát sinh, các bạn hãy dùng chức năng "bình luận" thay vì đăng bài mới nhé
Ep 05, 06, 07 mình đang check lại, sẽ khắc phục trong thời gian sớm nhất. Ep 07 HD +SD đang cố gắng giữ seed cho mọi người, các bạn có thể download qua host FS nếu không chờ được

Mong mọi người tiếp tục tham gia xây dựng thread lớn mạnh {:408:}

Bình luận

em yêu mod *muah*  Đăng lúc 23-6-2012 02:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

159#
Đăng lúc 23-6-2012 00:05:47 | Chỉ xem của tác giả
Mới lượn vô nhà xem tình hình ep mới có động tĩnh gì chưa thì thấy subteam tung tiêu đề mơi mới..... =)))))
Vậy là sắp có ep mới xem rồi ^^
Subteam cố lên nhé ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

160#
Đăng lúc 23-6-2012 02:50:13 | Chỉ xem của tác giả
lượn vài vòng thấy ST để cái tiêu đề mới nghe hấp dẫn chết đi được
sắp có ep mới rồi hú hú
mong chờ ep này lắm vì nghe đồn nó cũng hay cực
ST fighting nha ♥
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo