Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Pap
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[PRTeam] Dự án KitesQuote- Let the Moment last Forever. Cập nhật một số lưu ý kh

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 14-4-2013 14:55:21 | Chỉ xem của tác giả
Khi tình yêu còn đó....
“Bây giờ tôi đang cảm thấy hạnh phúc đến phát điên…Seo Eun Gi mà tôi chờ đợi cũng quay lại,còn ngủ ở nhà tôi, cùng ăn cơm, cùng đi làm, cùng tan ca. Nếu tôi quay đầu lại, có thể thấy cô ấy cười với tôi. Làm gì có chuyện nào tốt hơn thế ? Tôi vẫn còn muốn hưởng thụ thêm hạnh phúc này, Jae Gil ah. Hãy để tôi hưởng thụ thêm hạnh phúc đến khó tin này đi. Sau đó tôi sẽ đi phẫu thuật.”

Nhân vật: Kang Maru - Nice guy
A : Cảm nhận hạnh phúc của tình yêu luôn đến từ những điều bình thường giản dị nhất.

“Eun Gi đã bắt đầu điều tra hung thủ giết chủ tịch rồi. Tôi từng sợ hãi. Rất sợ hãi. Không phải tôi sợ Eun Gi sẽ oán hận và căm ghét tôi, cũng không phải sợ cô ấy tự dằn vặt mình vì người bố bị bệnh đã qua đời. Nhất định phải trả mối thù giết hại bố mình, tôi sợ cái ánh mắt đầy sát khí đó của Eun Gi. Báo thù, không chỉ khiến đối phương bị tổn thương mà bản thân cũng sẽ bị tổn thương.Tôi hiểu rõ điều đó. Tôi không muốn nhìn thấy Eun Gi lại bị tổn thương lần nữa.”

“Từ bỏ cũng là một cách yêu. Đó là thứ tình yêu còn lớn lao hơn sự chiếm hữu.Vì vậy tôi có thể cảm nhận được hạnh phúc.”

Nhân vật: Park Yun Ha - Nice guy
A: Yêu, chỉ cần thực sự chân thành, thì đó là tình yêu đẹp. Và yêu đơn phương, cũng không hẳn hoàn toàn là đau khổ. Bạn vẫn có thể có cách cảm nhận được hạnh phúc, theo một cách nào đó.

“Trong số những cô gái anh hẹn hò,em là người thấp nhất, tính khí khó chịu nhất, lớn tuổi nhất, không biết làm nũng nhất. Nói thật thì, ngoài tiền ra em còn có gì hả ? Cũng phải, có tiền là một chuyện tốt. Tóm lại là, tuy em có những nhược điểm đó, nhưng em đúng là có chất gây độc. Thế nên sau này, em hãy ôm chặt lấy lưng anh giống như bây giờ.” – Lee Jung Rok
“Anh không cần tiền. Em cầm hết tiền đi đi.Anh thích người có tiền là em,nhưng chưa bao giờ nghĩ chỉ cần tiền của em chứ không cần em.”

Nhân vât: Lee Jung Rok. - Phẩm giá quý ông
A:Tình yêu tuổi 40, đơn giản và trực tiếp, thực tế nhưng chân thành. Không màu mè, không phô trương.

“Những chuyện xảy ra trong quá khứ, tôi không muốn nhớ cũng không muốn biết. Tôi chỉ muốn yên tĩnh sống trong vòng tay một người.”

Nhân vât: Seo Eun Gi - Nice guy
Có 2 kiểu người có thể nói và làm chính xác như câu nói này. Một là người yếu đuối, luôn trốn tránh thực tế, hai là người thực sự bản lĩnh. Tuy quá khứ luôn ảnh hưởng đến hiện tại, nhưng hiện tại là nền tảng lại là của tương lai. Và chỉ có người đủ bản lĩnh “để quá khứ ngủ yên” mới có thể tìm được “tương lai hạnh phúc”

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +9 Thu lại Lý do
jinny_kdrama + 1 yeah yeah NG
^BánhRán^ + 5 hay quá ^^
Pap + 3 Mấy câu màu bạc là comment hở bạn.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 14-4-2013 15:44:01 | Chỉ xem của tác giả
" Có nhiều thứ mình dùng cả đời để theo đuổi nó, cho đến khi có được rồi mới chợt nhận ra một chân lý rằng lúc có được nó cũng là lúc chính thức mất đi nó - Đó cũng là lý do vì sao tớ không dám yêu cậu"

{ Phim 2011: Có Lẽ Anh Không Thể Yêu Em - In Time With You 我可能不會愛你 }

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +6 Thu lại Lý do
^BánhRán^ + 5 Lâm Y Thần <3
Pap + 1 ^^, phim hay:X~

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 14-4-2013 16:36:39 | Chỉ xem của tác giả
Ai cũng có một mối tình không thể quên lãng, cất sâu trong đáy lòng.
Ai cũng có một bóng hình mãi mãi là hình xăm không thể xóa nhòa nơi đáy tim

Nếu Mùa Hạ Ấy Em Không Gặp Anh - Tuyết Tiểu Thiền

“…Có bao nhiêu chuyện tình trong cuộc đời, nhưng hạnh phúc nhất vẫn là được nắm tay nhau đến đầu bạc răng long…”

Bên nhau trọn đời - Cố Mạn

Thử hỏi thế gian bấy lâu chỉ thấy người nay cười, có ai thấy người xưa khóc đâu

Yêu em từ cái nhìn đầu tiên - Cố Mạn

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Pap + 3 Ảnh đẹp quá :X~

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 14-4-2013 17:42:08 | Chỉ xem của tác giả
Tôi nghĩ điều tồi tệ nhất không phải việc đánh mất anh ấy. Mà là việc tôi đánh mất chính bản thân mình.
I think the worst part of it wasn't losing him. It was losing me

Tôi không biết liệu bạn có biết rõ bản thân mình cho đến khi bạn đánh mất nó hay không.
I don't know if you know who you are until you lose who you are

I Knew You Were Trouble [MV's Intro/Ending] - Taylor Swift

Bình luận

nhạc mụ này càng nghe càng thấm :)) rết miệng :v  Đăng lúc 18-4-2013 07:55 PM

Rate

Số người tham gia 4Sức gió +11 Thu lại Lý do
^BánhRán^ + 5 Rết max cho gái lun =))
Pap + 2 :X~
jinny_kdrama + 1 Tay êu dấu :x
Hanami95 + 3 Nhạc mợ Tay lúc nào cũng ý nghĩa..

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 14-4-2013 18:44:53 | Chỉ xem của tác giả
Thích thread này quá :x dạo một vòng lượm được không biết bao nhiêu câu hay :x

Có bao nhiêu người đã đi qua thương nhớ mà quên được nhau?

Nguyễn Phong Việt - Đi qua thương nhớ

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +1 Thu lại Lý do
Pap + 1 Mong chờ sự đóng góp từ bạn :X~.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 15-4-2013 20:59:28 | Chỉ xem của tác giả
Life is a puzzle. Every piece fits together to create who we are, what we do, how we feel. Every experience shapes us into who we eventually become.

Cuộc sống là một bức tranh ghép hình. Mỗi mảnh đều khớp với nhau để tạo nên con người chúng ta, việc chúng ta làm, cách chúng ta cảm nhận. Mỗi trải nghiệm sẽ hình thành nên con người cuối cùng của chúng ta.

Kyle XY

Bình luận

Mình nghĩ chỉ tiếng anh thì hay hơn :D  Đăng lúc 15-4-2013 09:24 PM
Pap
Bạn muốn des cả phần tiếng anh hay chỉ tiếng việt thôi vậy ^^  Đăng lúc 15-4-2013 09:06 PM

Rate

Pap + 1 Cám ơn bạn đã đóng góp cho dự .

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 15-4-2013 21:04:21 | Chỉ xem của tác giả
Cuộc sống là không hoàn hảo những không có nghĩa là nó không tươi đẹp.

{ Phim 2011: Có Lẽ Anh Không Thể Yêu Em - In Time With You 我可能不會愛你 }
[img][/img]

Rate

Pap + 1 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 15-4-2013 21:43:07 | Chỉ xem của tác giả
Sử đạo có biết điều mà ta hối hận nhất là gì không ? Là chưa kịp hôn ai mà đã thành ma rồi.

Arang _ Arang and the magistrate _ MBC 2012

P.S: bạn nào ngó qua cái cmt của mềnh - 1 con người chăm chỉ đóng góp bao nhiu quote cho dự án mà làm ngơ ko rết là mềnh gym vào tym đến suốt đời nhóe =))

Bình luận

Pap
sút =))  Đăng lúc 16-4-2013 08:58 AM
vâng! tuôi giận anh rồi anh công chức ạ, h tôi chỉ thích đi chơi với anh đại gia thôi  Đăng lúc 15-4-2013 09:58 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +7 Thu lại Lý do
jinny_kdrama + 5 cuần xấu tóa đi =))
Pap + 2 Còn có 3 rate thôi cô nương :)), h.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 16-4-2013 08:19:43 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng thấy đây là một dự án hay. Mỗi bộ phim được xem là thành công ngoài việc có kịch bản hay còn phải có diễn viên đóng đạt, lời thoại sâu sắc rồi  cảnh đẹp và nhạc phim cũng phải làm lay động lòng người. Mình thích xem phim Hàn và cũng nhớ được ít nhiều câu thoại hay nhưng mình không biết design ảnh. Có lẽ mình sẽ chỉ vào thread thưởng thức các sản phẩm của các bạn làm thôi. Thông cảm cho mình bởi lực bất tòng tâm mà.

Bình luận

Pap
Bạn chỉ cần quote lời thoại hay cũng được mà :), không cần phải biết des ảnh ^^  Đăng lúc 16-4-2013 08:58 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 16-4-2013 14:12:53 | Chỉ xem của tác giả
i likeeeeeeeeeeeeeeeeeee it  :">
Tui là tui mê cái dự án này lắm í , nhưng mà có mấy câu hay đều hok có hình ành đề chèn thì cóa post đc ko vậy moddddd
mà sợ post lại bị trùng lặp với các mem khác nữa >"<

Bình luận

Pap
Được bạn ^^, có quote bạn edit lại bài post nhé ^^  Đăng lúc 16-4-2013 08:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách