Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: ღ♥Tabi♥ღ
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] ♥ Yoo Seung Ho ♥ - 유승호-

[Lấy địa chỉ]
1281#
Đăng lúc 13-12-2012 22:56:37 | Chỉ xem của tác giả
Trời ạ...
Tới thời điểm cho tim có đi ngao du rồi sao????

Tại sao có cảnh Jung Woo cho Harry nắm tay để đỡ dậy thế này, còn uống rượu với nhau nữa!!!!

còn cả cái cảnh gái Zoe bước ra khỏi nhà, Anh Jung Woo buồn buồn nhìn theo rồi quay lại nhìn Harry. Thằng nhỏ đang type lap nhìn lên mỉm cười!!!

Ặc... sặc nước chết!!! Tử điệu vì quá mê hai trai :-ss

Chun à ... Ho à... Harry à >....<

Bình luận

Ủng hộ nhiệt tình vào nào ~~~~~~~~~~ tim bay đầy trời  Đăng lúc 14-12-2012 10:23 AM
tui ủng hộ 2 ổng nha hí hí :)))))  Đăng lúc 14-12-2012 08:23 AM
nặng quá =)))))))))))))))))  Đăng lúc 13-12-2012 11:08 PM
Tim bay đi mất tiêu rồi... tỉnh ko dc nữa rồi >...<  Đăng lúc 13-12-2012 10:59 PM
gì vậy má =))))))))))))))))))))) *tạt nước cho tỉnh*  Đăng lúc 13-12-2012 10:57 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1282#
Đăng lúc 13-12-2012 23:00:17 | Chỉ xem của tác giả
cuối cũng cũng có thời gian lết vào nhà e Ho ^^

Bình loạn

Trong "Warrior Baek Dong Soo", E Gu đóng vai lúc nhỏ của Baek Dong Soo. Nhìn xem ai là bạn của Baek Dong Soo kìa - Yeo Woon (e Ho chớ còn ai vào đây nữa ^^). Kết cục của Yeo Woon thế nào thì tớ xin miễn bàn luận

Soi dàn cast nhỏ của "Warrior Baek Dong Soo" thì thấy :
E đóng Yeo Woon lúc nhỏ là Park Geon Tae. E này đóng chung với e Kim Yoo Jung trong "May Queen". Về cơ bản là đến lúc lớn thì vai của e Tae cũng chả đến được với vai của e Jung

Mà e Jung thì chắc là ai lượn lờ ở Kzone cũng đã nghe qua. E ấy rất nổi sau "The Moon Embracing The Sun". Ơ mà khoan khoan, phim ấy ko phải e Gu với e Jung là 1 cặp sao

Lại từ từ thêm tí nữa, ai đóng vai của e Gu lúc lớn trong "Trời Trăng" ấy nhỉ (hỏi cho nó có)? Anh "Ngố" Kim Soo Hyun thì phải. Ơ mà lại từ từ, Kim Soo Hyun ko phải đóng chung với e Nam Ji Hyun trong "Will it snow for Christmas" sao (e đứng cạnh e Gu trong pic đầu tiên ấy)? (các nàng tự nhìn pic để đoán biết 2 nv này cuối cùng thế nào)

Mà chẳng phải trong "Warrior Baek Dong Soo", Yeo Woon (e Ho đóng lúc lớn) có tình cảm nhưng mà ko được đáp lại với Yoo Ji Sun (e Nam Ji Hyun đóng lúc nhỏ sao)

Từ các phân tích trên dẫn tới kết luận, dù nhín trái phải, trên dưới thì:
- E Gu với e Ho rất có duyên với nhau (cả trực tiếp lẫn gián tiếp).
- nếu có liên quan đến e Yeo Jin Gu thì vai của e Yoo Seung Ho nhẹ là trắng tay, nặng thì die.
P/S 1: e Ho trong "Missing you" lần này chắc cũng ko thoát khỏi cái duyên này
P/S 2: ko biết có trùng với bài post của ai ko
Cre: google

Bình luận

@Jiru: hiện tại mới thấy có 2 pic thôi bạn à ^^ Khi nào hàng về nhiều tớ sẽ bảo  Đăng lúc 13-12-2012 11:48 PM
ở đau vậy? cho J xem mí  Đăng lúc 13-12-2012 11:31 PM
@Chũnchậpchờn: tớ đã thấy mấy cái pic nho nhỏ mới ghép hình của Harry với vai của bạn Ji Chang Wook trong "Five Finger" rồi đấy Công nhận là ghép đẹp Chẹp   Đăng lúc 13-12-2012 11:26 PM
khặckhặckhặc~ xD~ =)))))))))))))))))  Đăng lúc 13-12-2012 11:22 PM
^^ thế a, tưởng có TV, để tớ search rùi vừa mò vừa xem vậy :) thanks bạn nhá ^^  Đăng lúc 13-12-2012 11:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1283#
Đăng lúc 13-12-2012 23:10:31 | Chỉ xem của tác giả
đi chơi về muộn :(( lỡ mất phim, mà cũng chả muốn xem nữa.
từ tập này Bk cho Z làm tổn thương H quá nhiều. ta muốn chui vào bóp chít bà Z.
H khóc, ta cũng khóc theo. ghét mít lắm, ghét bk lắm, ghét Z nữa, chỉ yêu mình H thôi

Bình luận

hehe  Đăng lúc 14-12-2012 08:58 PM
Chào buổi khuya. Đi luyện tiếp 11 đã. hố hố hố.  Đăng lúc 13-12-2012 11:17 PM
Ho biết Ho giận chik.  Đăng lúc 13-12-2012 11:16 PM
Đi chơi với ai mà vứt cả nhà thế này. Vứt cả nhà ko nói rồi, sao nỡ bỏ Ho đi chơi zị hả ? :"> ....  Đăng lúc 13-12-2012 11:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1284#
Đăng lúc 13-12-2012 23:46:32 | Chỉ xem của tác giả
Chệp, ngày nào cũng tâm trạng lên lên xuống xuống thế nài có mà die trc ngày tận thế mất ;))

Hum qua xem raw bức xúc ep 11 nhiu, thì giờ xem sub phỡn lên dc bấy nhiu =))

Chậc, bợn Harry nhà mình, miệng lưỡi kinh khủng, ta nói, bợn í nói câu nào đáng đồng tiền bác gạo câu nấy ;))

Cố chấp, cứng rắn và thủ đoạn, đó là Harry ta iu =)) từng lời nói sao mà nó hay và men lì thế hem bik :xxx

Thik nhất cái đoạn chàng bẩu

*Uh, thâu e đi đi. Nhớ cái khỉ gìê, từ từ là quên thâu, anh sẽ tẩy não e dần dần. Đi đi, đi tới coi kẻ mà ai cũng bik là ai đấy kia còn sống nhăn răng hay đã chết hok kịp ngáp. Hôm nay mình đi Ferrari nên mặc cái gì cho oách vào nhá* ;))

Vì từng lời, từng lời nói đều quá hay như cứa dao vào trym ta nên ta hem dám nhắc lại, haizzz Harry à, a toẹt quá đê :xxx

Cái đoạn trong xe dằn mặt với e Zoe mà thik gì đâu *bưng mẹt* phải chi lúc nào cũng dc như thế *lắc đầu*, đến nổi nóng mà còn hok dc, Harry ưi, đến bó tay với a mất =.=

Cơ mà ưng nhất vẫn là đoạn đốp chát với a cảnh sát ;)) âu mèng ưi, ai nghe xog cũng sẽ bẩu, Harry của ta ích kỉ, hem mún Zoe về nhà nên gieo trong e nó nẫu tuyện dzọng haizzz.

Cơ mà nhìn đê, bợn cảnh sát cũng có gì hơn đâu, dù cho có ghét, ko mún quay về cũng kệ bà e nó, cái anh í cần là chụp đầu và hỏi *nhớ a hok* haizz *lắc đầu ngao ngán* =)))

Bợn đại gia nhà mình quất cái câu như xát múi vào mông người ta *Ông bạn hay ghê, thik thì bỏ, muốn thì lôi dzìa. Em í là thú bông chắc. Nếu là ta chết cũng ko buông* ;)) đới, bằng chứng là 14 năm dù có bị chửi thủ đoạn, kệ bà nó, giữ e nó dc 14 năm là thành công ầu ;))

Cái đoạn trong thang máy =)) chu cha nó giận mà cute gì đâu :" Em đừng nói gì hết, tất cả chỉ là ngụy biện. Anh ứ thik cãi nhau vì cái kẻ mà ai cũng bik là ai đấy nữa. Ứ thik"
Ta thì ta nghe e nó nói câu *không thik* mà ta lăn ra cười, sao mà nó đáng iu thế ko bik, ta điên cmnr =)))

Bàn đến đây thâu, e nó xuống nước là ta lại ghét, nên thâu hem nói nữa ;))
Cái tướng đi xe đạp men lì quá thể :xxx từ h ra đường mà gặp ai đi xe đạp chắc ta iu lun quớ =))

Chẹp, hem bik mai mốt bik má Harry hại mềnh, thì Zoe nghĩ gì nhể haizzz

Thâu lang man, và khìn nhiu đó đủ ầu, nhờ ơn bé Ho mà chệ già thế nài đơi =))

PS: xem ep 12, ta ghét Harry chút xíu ầu nhá =.= làm ơn đừng khóc nữa nhá, ta đau lòng và ứ thik nhìn e khóc đâu, bực lắm, chả giống Harry tẹo nào >"<

Quên hem nói thì thíu xót quá ;)) ngủ đẹp, bịnh cũng xinh, khóc cũng tuyệt, chậc giờ chỉ thiếu điều nhìn lại cảnh e đi bô giống như The way home mà cũng đẹp nữa thì thâu chệ già phán một câu *Em đúng là ác quỷ Ho à* =))) ôi con tym bé bỏng của ta hôm nay lên cơn vì dùng thuốc quá liều cả nhà thông cảm =))))

Phải công nhận, a luật sự đập chai quá =)) nhìn 2 thèn ngồi trong xe mà ta ước ao chúng nó iu nhao ghê =)))

Bình luận

nó đang ốm mừ...tha cho nó lần này, sợ đánh nó ko đau mà mềnh đau thì còn thảm hơn  Đăng lúc 14-12-2012 09:46 AM
@heemin: ta cũng chưa hẳn là hủ, cơ mà ta cũng thik đam :"> =)) ta đang trong quá trình tìm hiểu fic các thứ =)) cơ mà túm lại, ta cực thik đam, nô kì thị ;))   Đăng lúc 14-12-2012 09:45 AM
đọc nguyên bài, nhòm xún câu cuối, mợ ơi nàng là hủ a` :]]]]]  Đăng lúc 14-12-2012 08:30 AM
ui cái còm cụa nàng :}}} ta cười mún trẹo hàm  Đăng lúc 14-12-2012 08:29 AM
dòm xuống dưới đê  Đăng lúc 14-12-2012 12:17 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1285#
Đăng lúc 14-12-2012 00:16:09 | Chỉ xem của tác giả
Quá đáng vừa thâu nha người

Nói sạch sành sanh những gì người ta mún nói rầu còn bình với lựn chi nữa

Cái cảnh đầu tiên của ẻm trong ep 11...ối dồi cái dáng đứng bến tre nhìn điêu nhờ...mà sao mặt em nó gầy xọp đi rầu...đóng phim mùa này khổ quá, ai nấy đều ốm dần đều, chân tay thì đỏ lựng như gà chọi haizzzz

Hơi bị xót cái đoạn SY bơ ẻm rồi cái đoạn em nó nhìn SY lúc đến hiện trường với chỗ bệnh viện sao mờ cay đắng quá, nụ cười chua chát của nó có lực sát thương quá thể

cái đoạn 888 với JW thì khỏi nói rầu...em nó bá đạo và tàn nhẫn khi xoáy vào vết thương của bạn JW. Dưng mờ ẻm nói có sách mách có chứng, 14 năm nay ẻm chưa từng bỏ rơi SY, còn đặt SY lên trên cả bản thân *mạ, tìm đâu ra người như lày mà SY còn bơ nữa...thiệt tềnh*

ta là hơi bị trúng ý cái câu "ko thích" đấy nhá...vừa nói xong thang máy nó kêu cái đing, as cool as cucumber bảo SY nghỉ ngơi đi rồi cà thọt đi ra thiệt là phê con tê tê mờ...phải chi lúc nào em nó cũng đắp đá lên mặt thì chị già có phải vật vã như hôm nay

rồi cái đoạn chat chít với bạn hiền thì cái bản chất ác ngầm của ẻm đã bộc lộ ra rồi nhé *ánh mắt đoạn này hay mà xem hơi sợ*

vừa mới tung hô nó cảnh trc thì cảnh sau nó te te đi xin lỗi *muốn xông vào trừng mắt hỏi nó lỗi phải gì, em mần gì sai mà xin với chả lỗi* *gì chứ thấy bên baidu khen quả áo hoa hoa màu xanh của ẻm, có mềnh ta là nhức mắt với quả sơ mi đó hử*

thiệt tình chứ sau này SY mà từ em nó vì mẹ nó an bài vụ bắt cóc thì oan cho ẻm quá...lúc đó ẻm có bik mô tê gì đâu cơ chứ...đúng là trớ trêu khi ng lớn gây chuyện mà ẻm thì lãnh đủ, nào truy sát, nào tàn tật, nào bị bỏ rơi...bây giờ thì lịch sử "bị bỏ rơi" sắp tái hiện..."Harry à, có đắc tội gì với BK thì đi nhận lỗi lẹ đi, đưa cái bản mẹt lừa tình cộng thêm ánh mắt "thiên ngôn vạn ngữ" của em đi lấy lòng BK mau và ngay, có thế mới dễ thở hơn 1 chút. gì chứ BK quyết tâm đì em tới chít rồi nên đừng tham lam cầu mong HE, chỉ mong em đc đoàn tụ với má mi là phúc đức lắm oài" *đau lòng*

PS: đang tua lại quả khóc của ẻm...tym mềnh quả là dẻo dai ^^

Bình luận

vợi thâu tha cho nó đi :( nhìn nó ốm mà ta xót. chẹp đùa xem phim mà cứ như thẹt =.= ta đin quá ầu nàng ưi :((  Đăng lúc 14-12-2012 09:51 AM
cơ mà khi mà nghĩ đến lý do vì sao nó khóc, và cái cách nó khóc ta lại bực >"< ta ko thik H thế nài đâu, nàng lôi nó về tẹt mông cho ta đê :((  Đăng lúc 14-12-2012 09:42 AM
đành đợi BK chắp bút thui haizz, h luyện cho tim nó chai đặng coi phim, chứ thề với nàng ta coi cảnh khóc nó ta thương ghê gúm, thik nữa =)) nên xem mấy lần..  Đăng lúc 14-12-2012 09:41 AM
hum qua ta out lun chả bik nàng rep dài thế nài ^^ thẹt, xem mà vừa phỡn, vừa bực vừa thương, mún tán cho H mấy cái cho tỉnh ra >"< cái vụ gik người và má của H   Đăng lúc 14-12-2012 09:40 AM
J đag luyện SuWun học, chán HarryZ học rồi =)))))  Đăng lúc 14-12-2012 12:22 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1286#
Đăng lúc 14-12-2012 00:26:28 | Chỉ xem của tác giả
BK thì cũng phải có lý 1 tý chứ nghĩ gì cho H giết thằng cha súc sinh đó.
H là người thông minh, đẳng cấp, có đầu óc và quân tử chỉ làm những việc lớn lao. H đâu phải người thiếu suy nghĩ làm càn mà đi giết thằng cha đó, vì 1 thằng cha ko đáng làm con người mà ảnh hưởng đến đại sự là trả thù ông bố già ác ma kia thì thật hết sức vô lý

Mình chán xem Zoe lắm rồi, chiếu hình lúc nào là khóc lúc đó. Ko hiểu 14 năm qua H tôi luyện bà chị kiểu gì mà bà ý dư lày... nản quá. Cái gì cũng phải có lý 1 tý, con người 1 khi đã gượng dậy rồi, đối mặt với quá khứ ừ thì đau nhưng có cần thiết phải ĐAU MÃI như này ko?
Chẳng nhẽ ko còn cách diễn đạt TÌNH YÊU + NỖI NHỚ nào hay hơn cách khóc à? Làm ơn, ban đầu thì thấy xúc động đấy, giờ thấy thiếu muối với phản cảm lắm rồi

Bình luận

vậy mà mình lại học được rất nhiều từ bộ phim này , từ 3 con người đó. Đúng là tầm nhìn mỗi người thật khác nhau  Đăng lúc 14-12-2012 05:02 PM
cái bản mặt sục sôi của nó với lão già, phởn ~~ :">  Đăng lúc 14-12-2012 12:41 AM
nam nữ 9 nhạt k thể nhạt hơn, bộ 3 thì lờn vờn chứ chưa đến đâu :))), mong cái cảnh trả thù nhìu nhìu xem cho thú vị :p  Đăng lúc 14-12-2012 12:39 AM
BK mà cho thêm đất cảnh đấu đá giữa H và lão HTJ thì hay bồ nhỉ ;))  Đăng lúc 14-12-2012 12:36 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1287#
Đăng lúc 14-12-2012 02:45:09 | Chỉ xem của tác giả
Trời ạ.. Tập 11 coi sao mà bực bội quá.
Zoe ơi là Zoe. Chọn ai thì đến đi. Giữa 2 người sao mà cứ nhập nhằng hoài vậy ? Rốt cuộc ss muốn như thế nào ?
Harry ơi là Harry, sao anh lại khổ như thế. Nhìn ánh mắt anh nhìn JW quay đi , mắt anh đỏ ngàu.Anh không nói một lời thoại gì nhưng ánh mắt anh dần chuyển sang màu đỏ. Lúc này có lẽ anh đang cố kìm nén mọi sự ghen tuông của mình đây mà. Yêu, giận , hờn, ghen. Yêu nhiều giận nhiều ghen cuồng nhiệt.
Lần đầu tiên thấy Harry giận dữ như thế.
Harry :Zoe, Hãy cho tôi chút thời gian , tôi cũng đang cố kìm nén lắm đây.  
Còn chả hiểu sao lúc bà lao công đi báo thù trên xe ô tô . Cảnh sát đứng chĩa súng vô rồi . Chĩa làm kiểu thôi à ?
Nếu gặp tội phạm muốn giết người chẳng phải là phải nã súng vào hung thủ nếu thấy họ manh động sao .
Luật sư đập chai đó chứ. Đến với HR hợp đó chứ bộ.
Dù cho zoe có như vậy, harry vẫn ân cần chu đáo bảo vệ cô. Nhẹ nhàng đặt tay lên tóc rồi vai cô.
Từng lời nói ôi sao mà thích thế.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1288#
Đăng lúc 14-12-2012 08:08:34 | Chỉ xem của tác giả
Mới xem cảnh khóc trong ep 12 xong... mèn ơi rớt cuộc cũng rớt dc 1 giọt nc mắt rầu... 1 giọt thâu vì cảnh đó k bi đát như ta nghĩ >"< tại vì ẻm Zoe vẫn còn quan tâm Harry quá nên cũng k đau k ghét dc... chỉ là nghe Harry nói "Anh đau..." mà tim mình quéo lại , nc mắt cũng chảy theo :((

Uầy bà Zoe cứ thành thật với Harry như vầy làm mình muốn ghét bả thêm tý nữa cũng k ghét dc T__T bả nói xạo tý đi, hay bẩu là em muốn quay lại làm SY rồi, anh quên em đi thì hok chừng ta khóc nhiều hơn. Rớt cuộc cũng chỉ nặn dc 1 giọt nc mắt thâu >"<

Bạn H lợi dụng ốm đau mà dê xòm nhá *đạp* ôm con người ta chặt thế *đá* mà cái preview cut đúng đoạn ghia, làm dân tình đoán già đoán non tưởng Zoe bỏ Harry đi chớ ... ai dè thằng bé lợi dụng ốm đau mà tỷ tê khóc lóc, cho bao nhiêu tâm sự nó trồi ra... mà lỡ trồi thì trồi cho hết đi chớ... trồi chả bao nhiêu, lại chủ yếu là quan tâm Z là nhiều *đạp lần 2* Cái j khôn thì khôn mà trong chuyện tình cảm ngu gứm vậy Harry *tát cho tỉnh*

[마이데일리 = 고향미 객원기자]유승호가 윤은혜의 품에서 오열했다.

13일 밤 방송된 MBC 수목드라마 ‘보고싶다’(극본 문희정 연출 이재동)에서 해리(강형준/유승호)는 조이(이수연/윤은혜)에게 자신을 떠나지 말라고 오열했다.

한정우(박유천)을 만난 후 밤늦게 집으로 돌아온 조이는 고열에 몸져 누워있는 해리를 발견했다.

조이는 해리에게 왜 전화하지 않았냐고 다그쳤지만 해리는 “너 포장마차에서 술 마시는 줄 알았지. 소주”라며 “조이 나 너무 아파. 아픈 거 잊고 푹 자고 싶어. 네 손 마술 해줘”라고 청했다.

조이는 애처롭게 자신을 바라보는 해리에게 “그거 내꺼 아니야. 돌려주고 왔어. 미안해 해리”라고 고백했고 해리는 조이의 손을 잡고 소리 내 울기 시작했다.

이어 “조이. 나 너 안 오는 줄 알았어. 너무 무서웠어”라며 조이의 품에 안겼고 그녀가 아이스팩을 가지러 자리를 뜨려하자 더 꼭 끌어안은 후 “아무데도 못가. 아무데도 못가”라며 오열했다.

이날 방송에서는 해리는 한태준에게 링거줄로 만든 자전거를 택배로 보냈다. 이에 한태준은 똑같은 호스공예품을 만들었던 강현주(차화연)을 떠올리며 택배를 보낸 장본임이 강형준임을 알아챘다.

한태준은 14년간 정신병원에 가둬놨던 강현주를 찾아갔다. 실종 또는 죽은 줄 알았던 강현주의 생사가 확인 되는 순간. 그녀가 한태준을 향한 해리의 복수에 방해물이 될 것인지 관심이 모아지고 있다.
Cre: Nate

Quăng đấy từ từ tính... lười dịch, còn bao nhiêu chuyện phải làm dzọt đây, khi nào dịch thì chưa biết lun

Edit: Nghe nói bà lao công k phải hung thủ?? Mà người giết bà lao công mang giày cao gót vì bả nghe tiếng đó hử? mèn ơi cái chân cà thọt đó mừ mang giày cao gót dc sao, hay bà ý nghe tiếng gậy gõ trên nền nhà mà nghe thành giày cao gót?? Bà ý có bị lãng tai ko, nghe sao mà 2 tiếng đó nhầm với nhau dc zậy?? Tiếng gậy của Harry nghe nặng hơn vì phải chịu đựng sức nặng của 1 phần cơ thể, giày cao gót thì tiếng nghe sẽ nhẹ nhàng hơn chớ, hay bả chưa bao giờ thấy ai hay chính bả mang giày cao gót mà nghe nhầm 2 tiếng này >"< Chẹp, tưởng giải quyết lẹ cho xong chuyện thằng biến thái rồi tính chuyện trả thù chớ, ai dè còn dây dưa mãi. Nếu BK cho H làm kẻ giết gã biến thái thì cũng thật là ... ==" Mà đến giờ vẫn chưa biết Zoe đến nhà gã biến thái để làm j?ẻm chưa nói j mà đúng hơm?

Zọt tiếp đê~~

Bình luận

Z có 2 nhân cách, giết ngừ đi cho nó máu, cho chia cắt tình đầu lun =))))))))  Đăng lúc 14-12-2012 09:59 AM
cũng có thể Z dính chàm, nhớ cái đoạn trailer 2 anh chị trốn chạy mờ :p  Đăng lúc 14-12-2012 09:35 AM
mà khúc sau có đoạn bà lao công nhớ đoạn đi với Z đấy, chắc là Z rồi  Đăng lúc 14-12-2012 09:33 AM
vừa mới lượn đi vài nơi,ep 11 bảo cô lao công là hung thủ thì im re re,ep 12 có thêm tiếng cộc cộc là bắt đầu chỉa mũi vào H, ôi mệt với fan cuồng  Đăng lúc 14-12-2012 09:31 AM
cơ mà nếu ai nghe cũng ra tiếng gậy mà có mỗi bà lao công nghe thành tiếng giày cao gót thì là do tai bà ý bị lãng @@  Đăng lúc 14-12-2012 09:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1289#
Đăng lúc 14-12-2012 08:40:36 | Chỉ xem của tác giả
Sáng sớm làm một bài diễn văn tiêu cực hoành tá tràng nhỉ ;))

Tổng kết mình coi cái phim này mỗi tập coi đến trên dưới 7 lần và tập nào cũng phải tức sôi ruột với các nhân vật trong đó.

Nhưng mà đây là nhà Ho nhỏ... thế nên đề cập đến em ấy thôi hén.

Ngay từ đầu nhân vật Kang Hyung Joon đã cho mình cảm giác thảm thương của một đứa trẻ không biết gì bị cuốn vào cuộc chiến quyền lực và tiền bạc. Thử nghĩ cảnh mình đang ở trong phòng, đột nhiên hai con chó mà mình quen biết xông vào cắn chính mình. Đó là một cơn shock cho đứa trẻ mới 12 tuổi. Đã thế còn bị truy đuổi, trên đường đi thì bị bà y tác bắt được và nhốt thằng nhỏ vào một căn phòng suốt ngày khóa cửa. Ủa, bộ thằng bé ko nghĩ là mình đang bị truy đuổi và bắt cóc tống tiền ư? Sao mà nghĩ càng thấy hài, đứa trẻ nào trong tình cảnh đó mà không sợ. Thế mà cậu vẫn gan lì đập cửa tự thân vận động. Mọi thứ là bây giờ cậu chỉ có thể tin tưởng ở bản thân. Phải đi tìm mẹ, dù có chuyện gì đi chăng nữa thì cậu phải đi tìm người thân thương nhất của mình. Và cậu làm cháy nhà mặc dù bản thân đang bị nhốt bên trong. Liều mạng đến thế là cùng! Ngay từ nhỏ cậu đã thể hiện bản tính ngoan cường của mình đối mặt với xã hội. Dù trong tình trạng tệ hại nhất, chân bị thương và đang bị nhiễm trùng, sốt cao, không biết đường nào để đi, nhưng cậu vẫn quyết định đánh cuộc. Nếu có chết cậu vẫn sẽ đi tìm mẹ. Đó chính là tính cách ngang bướng của cậu, vừa đáng thương vừa đáng sợ.

Dù cậu là một đứa trẻ 12 tuổi nhưng bản thân cậu phải tự trưởng thành từng ngày. Khi suy nghĩ kĩ cậu đã phải uống   thuốc và ghi nhớ mọi việc. Ghi nhớ kẻ thù của mình là ai, ghi nhớ người con gái đã cứu mình, ghi nhớ cái ngày mẹ chết, ghi nhớ việc trả thù cho người con gái kia, ghi nhớ tất cả lỗi lầm mà mẹ cậu đã gây ra cho cô gái ấy. Và cậu đã trở nên độc ác khi quyết định hại người. Tờ giấy trắng hôm nào bây giờ đã vấy bẩn máu tanh vì hạnh phúc của bản thân. Hạnh phúc của cậu luôn phải giành giật mới có được. Vậy tại sao chúng cứ vụt khỏi tầm tay cậu? Bởi vì đó chỉ là ảo tưởng của chính bản thân cậu. Bởi vì chỉ có cậu nghĩ rằng cậu sẽ được sống dưới ánh mặt trời khi ở bên Zoe. Như thế là đủ đối với cậu. Nhưng cái hạnh phúc nhỏ nhoi ấy cũng đang bị người khác cướp mất. Người con gái kia đang dao động. Cô ta muốn trở về với gia đình thực sự của cô. Đó là điều tất nhiên. Tình cảm con người đâu ai cưỡng cầu được. Cho dù cậu đã cho cô tất cả mọi thứ, ngay cả tính mạng cậu cũng không màn quan tâm. Cuộc đời cậu bây giờ chỉ còn một chỗ dựa tinh thần duy nhất. Đó là cái phao quan trọng cho việc tồn tại một chút hồn người còn lại của cậu. Bản tính tranh giành chỉ là một phần nhỏ, nếu cậu không tranh giành sau này chính cậu sẽ đánh mất bản thân, cậu sẽ không còn điểm dừng để quay về. Lúc ấy, chính tay những người cậu yêu thương đã tạo nên một ác quỷ.

Hành động tức giận mà ém nghẹn trong lòng đã cho thấy được cậu sợ hãi bị mất mát. Một đứa trẻ thiếu thốn tình thương, chỉ có thể đứng trên đôi chân của mình với một chiếc gậy. Một đứa trẻ không bao giờ có thể tung tăng chạy nhảy như người khác, không bao giờ được hoạt động quá mạnh. Nhưng cậu vẫn đứng vững vàng, và còn là chỗ dựa tinh thần 14 năm cho người khác.

Mình cho dù chán ghét biên kịch đến thế nào đi chăng nữa thì cũng phải cảm ơn cô vì đã tạo ra một nhân vật gai góc và kiên cường đến thế. Hoàn cảnh xô đẩy con người? Không! Là con người tự chọn con đường cho họ. Quyết định của họ có ngu ngốc ngớ ngẩn nhưng họ cũng không thể quay đầu lại nữa rồi. Chấp niệm của Harry là mẹ và Zoe. Chấp niệm của Han Jung Woo là quá khứ của anh và Lee Soo Yeon. Ai cũng không sai, nhưng chẳng ai đúng cả.

Ps: Nói dài dai dở, mọi người đọc ngán có thể bỏ qua =))
Ps 1: Cứ thế này em ấy mà trở nên độc ác và cuối cùng mất tất cả cũng chỉ do sự lựa chọn của em ấy. Do em ấy đã chọn trúng người sau này sẽ tiếp tục bỏ rơi em ấy mà thôi.
PS 2: Đừng buồn Harry à, mẹ em còn sống. Mẹ em chưa chết. Đến cuối cùng nếu được thì em cứ nắm lấy tay mẹ mình mà lao xuống vực thẳm đi. Dù sao bà ấy cũng là người duy nhất yêu quý em thật tâm mà thôi.

Bình luận

mùi mẩn, kiss sence, badsence gì có tuốt lun đi, để cho H đấu với HTJ, đến cuối nhờ HJW cầm còng còng vào tay =))))  Đăng lúc 14-12-2012 11:14 AM
Vì người ta là Nam 9 nữ 9... ko thân mật thì lấy đâu ra phim tiếp cho nàng coi... phải mùi mẫn phải ướt đẫm mặt mới dc chớ =))  Đăng lúc 14-12-2012 11:03 AM
nghe tin sắp tới sẽ có nhiều cảnh thân mật giữa Z và JW nữa kìa ;)).chán ~, k phải k mún ship Z-H, mà vì biết thế nào Z cũng bỏ H về với JW nên ship chi cho đau lòng ==   Đăng lúc 14-12-2012 10:41 AM
Giống như đặt một nắm cát vào tay bạn, bạn càng bóp chặt cát càng vơi đi. Nhưng không ai nghĩ rằng thực tế ngay từ đầu cát ko thuộc về mình.  Đăng lúc 14-12-2012 10:40 AM
Ừ thì cũng đúng ^^" Tình cảm ko cưỡng cầu dc... càng ép buộc càng nhanh chóng rời khỏi tay  Đăng lúc 14-12-2012 10:38 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1290#
Đăng lúc 14-12-2012 09:26:59 | Chỉ xem của tác giả
[INFO] 121214 MBC will air only one episode of Missing You next week, on Thursday
(via: maettugi)

Lát edit thêm cái j đấy cho dài dài sau =="

Edit:

Nói về trinh thám hình sự, cs trong phim này làm ăn quả thật thiếu chuyên nghiệp. Nạn nhân là người có tiền án tiền sự về cưỡng dâm và giết người. Vừa mới ra tù 1 ngày đã bị giết thì điều cơ bản nhất là tìm lại danh sách những kẻ bị nạn nhân hại, người nhà ect để điều tra. K được nữa thì qua điện thoại cũng lọc được sơ sơ 1 số người mà vừa ra tù gã đó đã gọi. Kể cả Harry và Zoe cũng xếp vào dạng tình nghi hoặc cần hỏi cung vì đã gặp tên đó đúng vào ngày ra tù, lại còn tai nạn nữa. Nghiệp vụ cơ bản là cảnh sát phải tìm đến những người có liên quan và điều tra về cái chết của gã đó như : Vào lúc mấy giờ ngày đó lúc nạn nhân bị hại thì người có liên quan/tình nghi đang ở đâu, làm gì và có chứng cớ ngoại phạm hay không? Cảnh sát phim này bỏ qua tất cả bước trên, điều tra lơ tơ mơ như gà mờ. Zoe đã xuất hiện ở khu vực nhà nạn nhân lúc gã chết, Zoe dù cho có bão lãnh vẫn xếp vào diện tình nghi, thậm chí còn chưa hỏi dc lý do vì sao Zoe xh ở đó giờ đã cho về nước luôn. Cũng k ai hỏi lại điều đó hết... Tuyến tình cảm cổ điển k nói, chả nhẽ đến hình sự cũng phải điều tra gà mờ theo cổ xưa hay sao... Đang xem lại lúc ông quỷ đó chết... mệt thiệt
----
Nói 1 chút về vụ gà mờ của cs. Thẳng ra thì Harry đáng bị nghi ngờ thật. Từ CCTV đã thấy Zoe sợ hãi khi gặp gã đó chứng tỏ cô có quen biết gã nhưng cô đã chối là k biết. Chỉ vậy thôi là tin rằng cô k quen biết thật sao? Kể cả việc Harry có làm chứng rằng Z k quen biết gã đó cũng k dc tính. Vì Harry là người yêu và là chồng sắp cưới của Zoe à, về pháp lý Harry không thể làm người làm chứng cho Zoe dc.
Suy nghĩ theo quan điểm của cảnh sát - những người đang điều tra có thể suy luận ra 1 khả năng. Vì nạn nhân có tiền sử cưỡng dâm nên có khả năng Zoe cũng là nạn nhân của gã trong quá khứ nhưng cô không thừa nhận. Lẽ dĩ nhiên chả ai điên khùng đi thừa nhận với người mình đã từng bị cưỡng hiếp cả. Harry có thể biết điều đó nhưng anh bao che cho cô. Cả Harry và Zoe đều có khả năng giết người nhưng chả cảnh sát nào nghĩ đến điều này cả. Ông cảnh sát giỏi nhất sở cs Gangnam thì mãi lo đi điều tra xem Zoe có phải là mối tình đầu 14 năm về trước hay không, ngày ngày đi đu theo gái chả thấy điều tra gì cho ra hồn. Cả cái sở cảnh sát chả biết nghĩ gì cứ quẩn đi quẩn lại k thấy gì gọi là hiệu quả. Bằng chứng cụ thể k thấy, cứ đi hỏi trả lời rồi ok xong. Nếu k nhờ Zoe bảo người đấy là phụ nữ có tuổi thì chả biết đến khi nào mới điều tra xong cái vụ này nữa =="

[Ratings] I Miss You Ep.12 ★ AGB Nielson ★ Nation 11.6% - Seoul 13.8% ★ TNmS ★ Nation 14.0% - Seoul 17.9%

Hình như có tăng thì phải, nhưng tăng k nhiều, khoảng 0.3%

edit tập 2: vừa xem lại, lúc gã biến thái die thì Harry đi gặp trưởng phòng Nam >"< Lúc Z từ chổ gã kia trở về thì H đang ở 1 mình ngoài bờ sông với cái laptop, có cảnh sát đến hỏi nữa 8->

Bình luận

có khi H cố tình ngồi lại đó để cho ông cảnh sát đó làm chứng thì sao...cái đầu của H ko phải để trưng cho đẹp đâu ^^  Đăng lúc 14-12-2012 11:00 AM
nàng edit lia lịa, sáng thì thấy nàng post có 1 tý, giờ lại thêm tý nữa, ta mong cho chiếu mao mao cho hết  Đăng lúc 14-12-2012 10:30 AM
Cái info để chần dần kìa, tuần sau chỉ chiếu 1 tập vào thứ 5 thôi  Đăng lúc 14-12-2012 10:12 AM
hình như có tin bảo là ko chiếu liền tập đâu  Đăng lúc 14-12-2012 09:54 AM
coi chừng tuần sau chiếu 2 tập 1 lược đó nàng  Đăng lúc 14-12-2012 09:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách