Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Jung Woo - 정우 - Welcome to Me Too house ~ ♥♥♥ 260115 C'EST SI BON SHOWCASE ♥♥♥

[Lấy địa chỉ]
211#
Đăng lúc 7-12-2013 05:17:35 | Chỉ xem của tác giả
Ko biết là có ai giật mình khi thấy mình post bài giờ này ko nhỉ :)
nhưng tình hình là đêm qua mình nghĩ ra cái kết của phim theo kiểu: Bông Na thành đôi, Rác Bing toại nguyện. =((
xog cộng thêm việc bị mất ngủ nên đi xem lại từ đầu phim này.
kết cục mình đã phải dừng ở ep 9.
lý do ko phải mình ko đủ thg coi tiếp mà là mình đã thấy mặt ba mẹ chú rễ rồi. Ở ngay ep9 luôn nhé.
định lên đây post hình ai ngờ có ng post rồi.
hic và điều quan trọng nhất là ba mẹ chú rể hoàn toàn ko phải ba mẹ Rác nhé.

cái thứ 2 mình lia đc là Rác Bing luôn có chemistry ko chỉ ở 2013 thôi đâu.
2013 Bing ngồi trong lòng chân Rác 2 lần.
1994 Bing nằm cạnh Rác và gối đầu lêên tay Rác trongh khi Rác đang vuốt tóc Bing nhé =((
vs lại từ ep1 tới h, Rác luôn luôn ngồi cạnh Bing dù có ngồi hướng nào đi nữa. Mình nghĩ pd ko phải troll đâu mà là họ đã sắp xếp sẵn rồi. Do chúng ta ko nhận ra thôi.

Mặc dù rất đau lòng nhưng mình nghĩ Rác Na yêu nhau 1thg, sau đó Rác sẽ nhận ra cảm giác của a dành cho Bing thật kỳ lạ và hoàn toàn khác với Na. Anh thú tội vs Na, rồi 2 ng chia tay. Đúng lúc Bông từ Nhật trở về. Thế là Bông ở cạnh Na và hàn gắn vết thương cho Na.
Xong Phim !
hic mong là cái kb của mình thuộc dạng tào lao đi =)) chứ mà . . . . . . Chắc phim này sẽ làm nên lịch sử mất .

Bình luận

E thông cảm, sau 1 đêm thức trắng xem lại phim cộng vs ep 14làm tinh thần ss nó ko đc tỉnh táo mấy :(  Đăng lúc 7-12-2013 03:46 PM
lâu lâu ss vào đây chơi mà ss khuấy động lòng dân quá đi ss ah! :(( Bing và Bong anh Rác chọn ai!!!!  Đăng lúc 7-12-2013 02:03 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

212#
 Tác giả| Đăng lúc 7-12-2013 22:17:28 | Chỉ xem của tác giả
:(( Em ko thể ko iu... :((

Lão già nhà mình hành động ghê thật, thích là nhích!

Cre: Worldpress via giang bánh quy

Bình luận

mà tội ss tui, hong dc coi cảnh hot!  Đăng lúc 7-12-2013 10:31 PM
coi clip còn phê hơn ss ah! :((  Đăng lúc 7-12-2013 10:30 PM
cô Như manh động quá, tui đang muốn vào page lắm mà cái mạng cùi nó ko cho vào đây >"<  Đăng lúc 7-12-2013 10:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

213#
Đăng lúc 8-12-2013 13:09:34 | Chỉ xem của tác giả
- Hai người này mà đi đóng sitcom chắc banh họng chứ chẳng chơi.
Coi cái tướng ổng té

Bài hát anh nhà hát cùng với Haitai và CB.
Giọng anh rất dễ nhận ra ^^

http://peelkyo.tumblr.com/post/6 ... io-i-need-it-so-bad

- Dịch một bài về phản ứng của netizen về phân cảnh lúc anh Rác thừa nhận với ba mẹ NJ

'Reply 1994' Jung Woo đã dũng cảm thú tội... "Con thích Ara" ( cái tittle nghe ớn quá,dễ hiểu lầm )

1. [+1,091, -160] Tôi chấp nhận cuộc hôn nhân này. ~~~ ( mình cũng zị ah TTOTT)

2. [+947, -63] Họ thừa biết rằng anh Rác có một nhận cách tuyệt vời mà,hơn nữa anh còn thuộc hàng top của ĐH Yonsei cơ mà, tất nhiên là họ phải yêu Rác rồi~

3. [+711, -20] Tại sao Sung Dong Il không thích vậy~~ㅠㅠ

4. [+636, -22] Tôi có cảm giác không lành vào những tập tiếp theo.

5. [+270, -5] Tôi nghĩ rằng Sung Dong Il buồn nhiều hơn về việc ông sẽ mất đi một đứa con trai như anh Rác hơn là việc Rác-NJ đang hẹn hò với nhau...

Source : TV Report via Netizen Buzz

Bình luận

oppa hát hay quá ah...thick quá!  Đăng lúc 9-12-2013 10:26 PM
anh nhà hát y như lúc hát nhạc kịch cho NJ nghe trên xe ý =)))) chấn động ng ta bỏ chạy hết thì có :3  Đăng lúc 8-12-2013 08:58 PM
đã share lên fanpage ạ! ... anh nhà mình hát hay quá!!!! :(( Kpop sắp bị chấn động đây!!!!  Đăng lúc 8-12-2013 07:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

214#
Đăng lúc 8-12-2013 20:56:44 | Chỉ xem của tác giả
Vừa đọc được cm của một số bạn Nareki shipper trên soompi, thấy rất
đúng ý mình, nên dịch chơi cho mọi người cùng đọc ^^

We're done with 15 episodes and NJ has yet to return CB's affections.  With what we've seen the past couple of episodes Trash and NJ love each other very much.  If this story was about NJ and CB, then why take the long route when it can be told in say six episodes?  Why make it 21 episodes?  The answer is plain and simpleit's because this is the love journey of Trash and NJ.  Their journey starts from their childhood all the way past their college life.  Why is there so much emphasis on both their backgrounds?  It's because come June 22, 2002 Trash and Na-jung will be the ones walking down the aisle, and this is the story of how they get there.  

Chúng ta đã đi hết 15 tập và vẫn chưa thấy bất cứ phản hồi tình yêu nào của NJ dành cho CB, tất cả những gì chúng ta thấy từ đầu phim đến giờ chỉ là anh Rác và NJ yêu nhau rất nhiều thôi. Nếu đây là câu chuyện về NJ-CB, tại sao lại làm cho loveline của Rác-NJ dài như vậy, nó hoàn toàn có thể chấm hết ở 6 tập đầu? Tại sao lại là 21 tập? Câu trả lời rất đơn giản bởi vì đây chính là hành trìnhtình yêu của Rác-NJ. Hành trình bắt đầu từ thời thơ ấu của 2 người cho đến cuộc sống đại học. Và tại sao BK lại nhấn mạnh về quá khứ Rác-NJ như vậy? Đó là bởi vì vào ngày 22/06/2002 Rác và NJ sẽ là người cùng nhau đi bộ vào lối đi dẫn vô lễ đường, và đây chính là câu chuyện về về cái cách mà cuộc hành trình này đã dẫn 2 người họ đứng đó với nhau.

[+511, -213] Chilbong-ah, you should stop here. Continuing on is not sorrowful but messy. They're dating now, the game's over... Don't whine to Najung or tell Jung Woo that you won't give up and just stop here. Going any further is an obsession. If you acted like this in real life, you'd be called crazy.

i agree with this netizen comment so much. i have nothing against Chilbongie. i really did like him throughout the whole drama, it's just that i've been rooting for trash since day 1. but in episode 15, it bothered me how he is still going on about na jeong. i get that he likes her, but she's already dating someone else. idk, i think it's kinda rude to tell her boyfriend that you'll steal her away? na jeong and trash are happy. if he really did like her, then he'd realize that he should be happy and satisfied that she's now happy with someone that she loves. and this is why i love Trash oppa so much! can you imagine how it must've felt for someone to tell you that they're going to keep trying to take your girlfriend away from you? but he handled the situation so well, he was so calm and mature about it. really disappointed that chilbong showed a lack of respect towards NJ and Trash's relationship.

even though i've been confident that Trash oppa is the husband since the start of the drama... episode 14 and 15 just confirmed it for me. when samcheonpo asked what was the significance of the baseball (in the present time), it was NJ and Trash who yelled out for him to shut up. the husband and wife doesn't want to make chilbongie feel uncomfortable and awkward by bringing up the past. plus, the medical books. they're obviously there because of Trash. others might argue that there was also a baseball book, but it's understandable that there's a baseball book. NJ's dad was a baseball coach and Trash actually does like baseball too, you can tell during the times that he played with chilbong (when they were still on good terms). the medical books would make no sense if it was chilbong who was the husband.

AND big round of applause to Trash in this episode! so proud of him for telling the parents that he's officially seeing NJ. this is why i love oppa! he always takes responsibility and you can always count on him. idk the right word for this, but i thought he was so considerate to tell the parents by himself. he didn't want to put NJ in that situation so he told her to wait outside while he was in the room with the parents. gah, you just have to love him!

i know in this episode he was worried about the parents so he kinda refrained himself a lot, but i'm so glad, like he said, they can date freely now. though judging by the preview, it looks like we're in for a rough ride... but what couple sails smoothly through a relationship? i know they're just going to come out of this upcoming obstacle even stronger than before. i've said this before, but i think whatever's up ahead will only make them realize that they love each other much more than they've ever imagined.

i seriously had no idea that a lot of IFANs were on the other ship. i was really surprised when i started posting on the forums about this drama. Trash oppa was kinda a no brainer for me ever since the beginning. like, how could you NOT love him? his random bursts of cuteness are the best, he acts like a kid but he's the sweetest person ever, he always knows how to bring a smile onto your face, he's great with kids/perfect husband material, and so much more. so i was really surprised when i started reading some of the comments on other forums. the good thing is that korea LOVES trash and they're the direct audience

[+511, -213] Chilbong-ah, nên dừng lại ở đây thôi. Nếu tiếp tục ko còn gọi là đau đớn nữa mà là 1 đống lộn xộn đó. Họ đang hẹn hò,cuộc chơi đã kết thúc... Không khóc than với Najung và cũng đừng nói với Jung Woo rằng bạn sẽ không bỏ cuộc,chỉ dừng lại ở đây.Tiếp tục nữa chính là một nỗi ám ảnh. Nếu cậu hành động như thế này ở cuộc sống thật,cậu sẽ được gọi là điên đó.

Đồng ý với bình luận này rất nhiều. Tôi không ghét Chilbongie hay gì cả, tôi còn thực sự thích CB. Chỉ là tôi đã ủng hộ cho Rác từ những ngày đầu tiên. Nhưng trong tập 15, nó làm tôi thấy bực khi mà CB làm như vậy với NJ.Tôi biết là CB thích NJ rất nhiều,nhưng cô ấy đã hẹn hò với người khác.Tôi thấy nó thật sự thô lỗ khi mà anh ta đến và nói với bạn trai cô ấy rằng anh ta sẽ mang cô ấy đi? Rác và NJ đang rất hạnh phúc mà. Nếu CB thật sự thích cô ấy,thì CB nên hạnh phúc và hài lòng vì cô ấy bây giờ đang rất hạnh phúc với người mà cô ấy yêu. Và đây là lý do tại sao tôi yêu Rác oppa rất nhiều! Bạn có thể tưởng tượng nó như thế nào,nếu ai đó đến và nói với bạn rằng họ sẽ tiếp tục cố gắng giành bạn gái của bạn từ tay bạn? nhưng Rác oppa xử lý tình huống rất tốt, anh rất bình tĩnh và trưởng thành khi nghe về điều đó. Tôi thực sự thất vọng vì CB đã thiếu tôn trọng đối với NJ và mối quan hệ của a Rác.

Tôi đã luôn tự tin rằng Rác oppa là chồng kể từ lúc phim bắt đầu...và tập 14 và 15 vừa xác nhận nó lần nữa cho tôi. Khi Samcheonpo hỏi về ý nghĩa của quả bóng chày,NJ và Rác là người hét lên để SCP im lặng. Vợ chồng họ k muốn làm cho Chilbongie cảm thấy khó chịu và khó xử khi nghĩ về quá khứ. Và còn những cuốn sách y học,rõ ràng nó là của a Rác.Một số người nói cũng có một cuốn sách bóng chày,và cũng dễ hiểu nếu có sách bóng chày ở đây. Bố NJ là một huấn luyện viên bóng chày và Rác cũng thực sự thích bóng chày, Rác đã từng chơi bóng với chilbong(khi họ vẫn còn quan hệ tốt). Những cuốn sách y sẽ không có ý nghĩa gì khi nó nằm ở đây mà CB là chồng.

Tôi rất tự hào về Rác khi anh chính thức tự thú với bố mẹ rằng anh thích NJ, rất thích NJ. Thêm một lý do tại sao tôi yêu oppa! Anh luôn luôn có trách nhiệm và cho bạn cảm giác luôn có thể dựa vào anh (mình cũng muốn TOT). Anh ấy chu đáo đến mức ko cho NJ ở trong nhà khi anh nói chuyện đó với bố mẹ,anh k muốn đặt NJ trong tình huống khó xử nên anh đã để NK đợi bên ngoài.Yah,chỉ cần yêu anh thôi k cần làm gì nữa cả, NJ ah!

Tập 15,Rác đã rất lo lắng về việc nói chuyện với bố mẹ nên đã kiềm chế bản thân mình rất nhiều. Tôi rất vui vì cuối cùng,họ có thể hẹn hò tự do từ bây giờ. Nhưng họ có thuận buồm xuôi gió cho mối quan hệ này hay ko? một tấn chướng ngại sắp xuất hiện phía trước mặt họ rồi, thậm chí nó còn dữ dội hơn trước đây TTOTT. Tôi đã nói điều này rồi nhỉ, cho dù có bất kì chuyện gì xảy ra ở phía trước chỉ làm cho 2 người nhận ra rằng họ yêu nhau nhiều hơn họ đã từng tưởng tượng.

Rác oppa đối với tôi cứ như một đứa trẻ to xác vậy, làm thế nào mà tôi có thể không yêu anh đây? Anh hành động như một đứa trẻ nhưng anh lại là người ngọt ngào hơn bất cứ ai,Rác oppa luôn biết cách để mang lại nụ cười trên khuôn mặt của mọi người ở xung quanh anh ấy. Anh rất dễ thương khi là một đứa trẻ,nhưng lại hoàn hảo khi là người chồng,và còn nhiều cái nữa cơ TOT. Tôi đã rất ngạc nhiên khi tôi bắt đầu đọc một số ý kiến ​​trên các diễn đàn khác rằng có rất nhiều ifan ở thuyền còn lại,không sao điều tốt là ở Hàn họ thích Rác và họ chính là những khán giả trực tiếp.

cre:soompi
<trans by me>

Mình nói luôn thế này, đây là nhà anh Rác, mình post bài về anh, khen anh, tâng anh đó là chuyện bình thường, đừng ai vào đây phản bác gì mình ở post này cả, vì mình sẽ k nói chuyện với những người ko cùng chí hướng đâu.

Bình luận

mình thích bạn quá đi mất, sao bạn có thể viết ra tất cả những suy nghĩ của mình về Rác oppa thế này, mà bạn còn viết rất hay nữa chứ. Chúng ta làm bạn nhé   Đăng lúc 6-1-2014 04:02 PM
quá đỉnh, cơ mà fan team khác có vào bình luận vớ vẩn thì ko những bạn bơ mà tớ sẽ tặng người đó gạch luôn ấy :))  Đăng lúc 9-12-2013 01:49 AM
Mình chỉ nói trước để các bạn đó có vào phản bác gì mà có ăn bơ của mình thì đỡ phải bỡ ngỡ ^^ tại mình thấy có ng đã vào đây phản bác rồi,lo tr'c lun^^   Đăng lúc 8-12-2013 10:28 PM
đoạn chữ nhỏ haha bạn khéo lo, thanks đã dịch bài hoành tráng thế này :x  Đăng lúc 8-12-2013 10:19 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

215#
Đăng lúc 8-12-2013 21:15:07 | Chỉ xem của tác giả
pehong gửi lúc 8-12-2013 20:56
Vừa đọc được cm của một số bạn Nareki shipper trên soompi, thấy rất
đúng ý mình, n ...

Oh, vậy ra nội dung cuộc nói chuyện của Bông với anh Rác là thế này

Mình chưa xem tập 15 nên không hề biết gì, lại cứ nghĩ Bông chỉ là vẫn thể hiện tình cảm như bình thường thôi, chứ sao lại có thể tuyên bố với anh Rác là sẽ cướp NJ từ tay anh chứ. Họ đang hạnh phúc bên nhau, Bông nói thế thì không khác nào tạt 1 gáo nước lạnh vào anh

Vậy là những gì mình còm lúc nãy ở thớt phim đã không đúng với suy nghĩ hiện tại của mình rồi

Bình luận

sợ thật, may mà mình chẳng lượn sp bao giờ, ở đây thui nhiều khi còn căng não lên vs các bạn kia rùi ấy chứ  Đăng lúc 8-12-2013 10:44 PM
Bên đó thấy còn căng hơn bên đây nhìu, ai cũng có máu =]] dù sao thì mấy bạn ship kia cũng hay lôi a rác vao nói lắm còn lâu lâu mình nói động bong xíu là ....:))  Đăng lúc 8-12-2013 10:24 PM
vẫn còn đỡ hơn, mấy bạn team kia bên soompi còn RIP team Nareki nhé :))))) bảo đi chết đi mới ghê, manh động kinh.  Đăng lúc 8-12-2013 10:21 PM
còn mấy chị em mình cũng xem phim mà chả ai kêu đó là tình cảm ngộ nhận, chỉ là ai cũng thấy Bông đang hơi dai rồi đấy  Đăng lúc 8-12-2013 09:55 PM
như bạn Luna bên thread chính nói kìa, không biết team kia có thấy tí ti nào cảm giác có lỗi khi cầu mong cho 2 người đang iu nhau say đắm phải chia tay ko  Đăng lúc 8-12-2013 09:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

216#
Đăng lúc 9-12-2013 00:23:15 | Chỉ xem của tác giả
Bài hát trong cảnh car kiss của Rác-NJ ^^
có mấy bạn idol có cover bài này lại,mình
thích bản gốc này hơn :D

Bình luận

cái sự quá ân cần của người Gyeongsang Do  Đăng lúc 9-12-2013 12:57 PM
hút đc đàn bà đó là chuyện dĩ nhiên. Nhưng cái sự menly đó nó còn thu hút đc cả người cùng giới thì phải suy nghĩ xem tại sao? ^^  Đăng lúc 9-12-2013 12:32 PM
Ss cảm thấy anh còn menly hơn cả chữ menly ấy chứ. Đừng hỏi tại sao anh BG lại thích anh, nó có lý do cả đấy em :) Sự menly của một người đàn ông thu  Đăng lúc 9-12-2013 12:31 PM
mà phải nói là anh cũng rất là menly ạ. hơn ai hêt thì anh không muốn phải lén lút dấu diếm với pama nên đi nói thẳng cho pame, và ko để Jeong phải nói, anh nói hết!   Đăng lúc 9-12-2013 12:27 PM
NJ cứ như cái kiểu vô tình thử thách sức chịu đựng của ổng vậy, tội ổng ghê :3 NJ đang làm chuyện vô cùng nguy hiểm mà bản thân k hề biết =)))  Đăng lúc 9-12-2013 12:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

217#
Đăng lúc 9-12-2013 03:04:15 | Chỉ xem của tác giả
Hôm nay em Bong đã là được một việc là đánh động được sự bất an trong chính hạnh phúc vốn đã không có gì làm chắc chắn của cặp Rác Jeong khiến một số nơi nổi lên làn sóng khều tim gan lòng ruột của Bong ra mà cân đo đong đếm độ chính nhân quân tử của Bong Bong được bao nhiêu. Em Bong tuyên bố qua Nhật rồi mà dân quân khắp nơi còn giật mình sợ sệt như thế chứng tỏ lòng dân bất an vì couple tối cao không cung ứng đủ. Good good. Vỗ tay cho em Bong nhà ta. Bản thân đối thủ luôn bất an - lợi thế của em đó Bong à. Giặc ngoài có mạnh cũng khó đánh được khi lòng dân một lòng một dạ. Nhưng sẽ dễ dàng nếu giặc trong đã tự lục đục lung lay. Oh yeah.

Xin lỗi cả nhà nếu cả nhà thấy mất vui vì cái dòng màu trắng tớ để trên đây, chứ tớ là tớ không tưởng tượng được, tại sao chúng ta rất lịch sự, chẳng bao giờ nêu lên quan điểm thái quá hay là chì triết bới móc tim gan phèo phổi ai cả, cơ mà lần lượt từ những bài dịch gần đây so sánh hạ bệ các nhân vật trong phim, rồi gán ghép ép buộc, chê bai tình cảm các tuyến nhân vật khác để nâng tầm giá trì cái tình yêu mà các bạn ấy cho là "tình yêu trong sáng, thuần khiết","Tình cảm của Bông thì rất ấm áp, rất trầm lắng và có chiều sâu"...có thế nói là dùng các mỹ từ khác nhau để hình dung. Liên tiếp những bài đả kích không thương tiếc.
Đầu tiên là bạn Na Jeong phiên bản 2013 - Bạn bớt cái giọng oanh vàng đó cho mọi người nhờ với, đến một đứa hiền lành và yêu cậu như Chil Bong mà nghe miết nó cũng sợ kìa. La hét dữ quá đi. Ba con rồi đó cô nương ơi, mấy đứa con không biết có đứa nào miệng lớn như nàng không nữa. Chậc, mà không hét không phải Na Jeong, thế mới bảo mấy tên con trai yêu nàng rồi kình nhau thế mới biết tiềm lực của nàng mạnh như thế nào.
Tiếp theo là bạn Rác. Lắc đầu. Đúng là ông chẳng bình thường tí nào ông Rác à. Cả năm trời con người ta tỏ tình, kiên quyết yêu ông đến cùng thì ông cứ tởn tơ thờ ơ bông lá hẹ, cuối cùng đè nó ra hun sâu lún đất luôn vậy mà quay vô thay áo blouse xong ra ôm nó rồi nói chuyện với nó tỉnh bơ. Ông có bị lệch dây nào không thế hả? Tỉnh cũng vừa phải thôi chứ. Ông đợi cho đến khi nó căng thẳng và vừa buồn vừa tủi vừa hạnh phúc đến mức khóc ngon lành thế kia ông mới nói được vài câu trấn an tinh thần của nó hả? Ông không có bình thường tí nào. Rác đúng là rác. haizza...tui cũng chẳng thiết tha gì khi Na Jeong nó yêu ông đến thế, kít xừ ôm ấp quá trời trời rồi nên cũng chẳng còn lòng dạ mà mang Na Jeong về với Chil Bong. Nói thiệt là tui không có tin tưởng lắm vô cái chuyện mấy ông đàn ông không quan tâm đến chuyện vợ mình từng đụng chạm thân thể với người đàn ông khác đâu, thiệt.

Chúng ta im lặng, đó là một cách tôn trọng thớt phim, im lặng đến độ có bạn fan Rác vào và viết bài để thanh minh cho anh, sau đó các bạn fan rác cũng lần lượt vào viết bài để bảo vệ nhân vật của mình. Mình quả thật rất mừng, dù là không có năng khiếu viết văn vẻ, nhưng cũng vào ủng hộ cafe các bạn. Mình thích các bạn viết bài nói lên tình yêu của mình đối với nhân vật đó, nhưng cũng thấy thỏa mãn với những bài phản biện lại khi thấy các bạn bên kia chỉ trích anh rác thậm tệ. Tại sao chúng ta phải thông cảm khi mà lúc nào vào thớt cũng nhận hết tất cả những lời nhận xét, những lời chỉ trích nhân vật yêu thích của mình. Ai là người bắt đầu trước?
Mình không đánh đồng tất cả, nhưng một vài cá nhân như thể chỉ muốn anh Rác biến mất ngay tức khắc, hoặc Na có thể chấm dứt tình yêu ngộ nhận đó để đến với cái tình yêu họ cho là "trong sáng và thuần khiết" ấy, xin lỗi, mình không bao giờ nghĩ cái gì mà "tình yêu trong sáng thuần khiết", tình yêu ai cũng có sự cố chấp và ích kỉ của riêng mình. Bạn đừng có nói là "tình yêu" của Bông đẹp đẽ tới nhường nào, nếu tình yêu của Bông đẹp đẽ và cao thượng như bạn nói thì làm ơn đi, hãy hi vọng Bông để cho Na lựa chọn tình yêu cho mình và hãy để cho Rác-Na yêu nhau như họ muốn, vì tình yêu cao thương là dù yêu nhưng vẫn mong muốn người đó hạnh phúc và nếu có thể thì mong rằng sự lựa chọn của cô ấy là đúng. Chẳng ai lại nói vì tình yêu của tôi đẹp, cao thượng mà bạn phải yêu tôi cả, làm sao bạn lại mong muốn cô ấy lựa chọn sai lầm để rồi phải quay về bên bạn?????
Còn việc thách thức giữa hai người đàn ông, đó là chuyện của hai người đàn ông, vì các bạn cứ một mực nói rằng tình yêu của Bông đẹp thế này thế kia, Bông quá tốt thế này thế kia, thế nên mới bị các fan của Rác phản biện lại việc Bông trao bóng cho Rác, chẳng ai tự dưng lại lôi chuyện này vào cả, vì theo mình, đàn ông họ có lòng tự trọng, bản năng theo đuổi và bảo vệ tình yêu là thứ đã có sẵn trong họ, vì thế việc thách thức và nhận thách thức là việc của hai người đàn ông, họ sẽ tự giải quyết với nhau. Thế nhưng, tại sao các bạn lại cứ nói rằng việc Bông thách thức là tốt, là đẹp, rồi thì Bông đã rất bản lĩnh khi ném bóng, thách thức sẽ quay trở lại, lợi hại hơn xưa,...Thế còn Rác, người dám tiếp nhận lời thách thức đó mà không nói lời nào, ko một chút suy nghĩ, cầm lấy quả bóng. Chẳng ai muốn bàn đến cái này vì điều đó là chuyện sẽ và tất yếu xảy ra nếu như hai người đàn ông đều yêu và hướng đến một cô gái. Vậy thì ai bươi móc, ai khơi dậy? Đừng tự cho mình là đúng khi mà không hiểu hết cách xây dựng nhân vật cũng như nội dung của phim, và cũng đừng phán như thể bạn chính là người đang chắp bút viết lên kịch bản của phim này
Mình thật không chấp nhận nổi khi mà đến nội dung phim còn không nắm được vậy mà nói như thể đã tường tận tất cả:
Hai Tai - Khoảnh khắc cậu ấy cười bình yên vào lúc nhìn thấy được sự ấm áp từ vị tiền bối hâm dở mà cậu đã từng phê phán.
Bing Grae - Đấy là lúc nước mắt cậu rơi vì người cha từng không bao giờ cùng chiến tuyến với cậu.

Sam Cheon Po - Cậu đã cười và hài lòng với người con gái cậu yêu.

Rác - Na Jeong đã khiến cậu thay đổi hay lời nói tiên tri của cô em họ khiến cậu tỉnh ra và biết quan tâm hơn đến Na Jeong?

Na Jeong - Ai là người thay đổi cuộc đời của Na Jeong? Tôi cảm giác rằng đó chính là Chil Bong.

Chil Bong - À... ừ... sẽ nói đến cậu sau, nhóc ngốc à
.

có bạn đã phải vui lòng mà nhắc nhở :"Ep14: n~ ng làm thay đổi cuộc đời tôi phần I & ep15 là p II. Na Joeng nói: "SCP thay đổi YJ, YJ thay đổi SCP, tôi thay đổi Oppa, Oppa thay đổi tôi. Đó chính là tình yêu!""
Vậy xin hỏi, nếu yêu thích nhân vật của mình như bạn nói đấy, bạn liệu có hiểu hết phim đang nói gì không? Hay bạn chỉ biết anh ấy đẹp trai, hiền, nói chuyện dễ thương, ánh mắt ươn ướt tội nghiệp, có tình yêu đơn phương đau khổ vì không được hồi đáp lạiÝ kiến là của riêng mỗi người, nhưng làm ơn hãy có ý thức khi viết về một điều gì đó, chứ đừng xuyên tạc để nâng tầm nhân vật mình yêu thích, và để nhân vật khác trở thành người chẳng tốt lành gì. Với bạn có thể điều đó ko đáng quan tâm nhưng người khác cũng cần mọi người phải tôn trọng ý kiến của mình. Đừng tự xù lông lên rồi cho mình cái quyền bức xúc lại với người khác. Đừng để người khác nói mình là người không có văn hóa, ý thức và trách nhiệm là sự khác nhau giữa người lớn và một đứa trẻ con.
Văn minh là thứ cần có khi đến bất cứ một nơi công cộng nào, vì thế đừng có vứt rác bừa bãi...Công nhận mình thích anh Rác và anh Rác có tính bừa bãi thật. Nhưng chẳng phải ổng bị NJ quát cho một trận và bị đuổi ra cửa ngồi sao? Chẳng ai lại thích vào một nơi lộn xộn, và những lời rác tai thì cứ phải nghe mãi. Tôn trọng nhau. Làm ơn!!!
Đã nói thì nói cho trót, mình biết là có fan Bông vào đây để coi nhưng mình viết bài này để cả nhà cũng xem xét, và ai muốn xả thì cứ xả thoải mái. Mình lượn thread chủ yếu để đọc bài của fan Rác, cơ mà tất nhiên không thể không tránh khỏi các bài fan khác đập vào mắt, mình bỏ qua và chẳng bao giờ comment bất cứ phản bác hay chỉ trích gì cả, và mình thấy đa số mà hầu hết luôn ấy fan Rác đều hành động giống mình, những lời khó nghe thì để vào tai làm gì, mà cũng không muốn gây bất hòa. Thế nhưng, tại sao các bài viết ủng hộ lập trường hay phân tích của fan Rác lại gặp được những lời như "ko thấy có lý nhiều lắm, chưa đủ thuyết phục" hay các comment phản biện lập luận, đá xéo. Mình không nói rằng 100% fan Rác không làm như trên, nhưng nhìn xem hết các mặt thread, hầu hết các bài đều có mặt của những bạn nổi danh bên đó comment vào. BÀi phân tích để ủng hộ nhân vật mình thì làm gì phân biệt có lý hay không, đúng và sai? Nếu biết rõ như thế thì đã không cãi nhau ai là chồng Na Joeng, sao lại cứ khiêu khích lập trường của người khác làm gì khi mà lập trường của mình còn không biết đúng hay sai?
Ai mới là người bươi móc ở đây? Mình thật sự rất bực mình, mình cũng có quan điểm xả thì vào nhà xả. Có thể sự tức tối của mình khiền cho fan bên kia oan uổng cái gì đó, nhưng nếu từ đầu không có những câu từ đó, thì làm sao lại gây ra sự hiểu nhầm này (đấy là mình nói torng trường hợp hiểu nhầm thôi).
Xả đến đây thôi,viết dài lại nói daiNhưng mình thật sự không xả không được, nhịn thì cũng được cơ mà phải xả ra không thì nghẹn họng mất. Cả nhà thông cảm với chút bức xúc của mình =.=
Nếu bạn fan Bông vào đọc được bài này, khó nghe thì làm ơn lặng lẽ ra khỏi nhà cho yên chuyện, còn nếu bức xúc lại thì xin lỗi, mình đây nhiều gạch lắm, mình bơ thì bơ nhưng gạch thì vẫn cứ ném.

Bình luận

ko phải là xâu xé mà là cắn xé cào cấu...  Đăng lúc 9-12-2013 11:30 PM
@ halley-kay: m nhịn nhiều nên phải vào đây xả bớt, ><,cơ mà nàng có làm thì nhớ cẩn thận, bên kia tụi nó ghê lắm, khéo lại vào xâu xé, hội đồng ><   Đăng lúc 9-12-2013 11:29 PM
iu bạn chết mất , bạn viết đúng những gì mình nghĩ , tính qua bên thread phim dập 1 bài rồi , noi gương bạn mình sẽ làm 1 bài để bên kia im bớt  Đăng lúc 9-12-2013 10:31 PM
@ daphnie: uh, mấy câu đó :tri thức" lắm đó e,người bình thường đâu phải dễ mà nói dc, IQ thấp cũng phải luyện mới có dc đấy  Đăng lúc 9-12-2013 08:33 PM
@ elainec: mình muốn yên chuyện mà người ta có tha cho đấu, khổ vậy chứ  Đăng lúc 9-12-2013 08:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

218#
Đăng lúc 9-12-2013 11:35:41 | Chỉ xem của tác giả
xl mn vì mình cũng có thỉnh thoảng bình luận trong này nhưng chắc có lẽ đây là thiên đường đối với người mê Rep 94 như mình. Thread chính có cảm giác như nếu bạn nói một điều gì không tốt về idol của họ là họ xúm vô đánh hội đồng mình vậy. Xl vì đã đưa những lời nói không hay vào đây nhưng quả thật sự bức xúc của mình có thể nói là lên đến đỉnh điểm và không còn cách nào khác là xả nó ra một chút MÌnh nghĩ các bạn ấy coi phim chắc chỉ vì thấy YYS đẹp trai ( nói hơi quá nhưng trong 10 phần thì cũng 4 đến 5 phần rồi), thêm nữa là mình cũng thích bạn YYS nhé nhưng không vì thế mà có hành động thể hiện sự cuồng quá mức của mình . Giờ chắc không dám comment không phải vì sợ bị ném đá này nọ mà vì không muốn phải đọc những comment thiếu thiện chí. Dù sao thì cũng cứ tận hưởng couple cute nhất quả đất này thôi, nói thiệt chớ nếu JW không có bạn gái ngoài đời rồi thì mình đã định ship 2 bạn, JW hơn Ara 10 tuổi mà đóng rất ngọt, chemistry cũng rất ổn. Quên nữa là SCP và YJ xịn ngoài đời cũng hơn nhau nhiều vậy mà dễ thương quá xá {:418:}
Couple thần thánh của mình

mún đánh nhau có đánh nhau,

mún ngọt ngào có ngọt ngào,

muốn ngố có ngố  

cre: sp
nói thiệt cũng ngán kiểu " ôi Chil bông, poor Chilbong, bla bla bla ."

Bình luận

timmmmmmm ~~~  Đăng lúc 9-12-2013 01:41 PM
phản bác mà có đúng chổ người ta nói đâu,tự suy ra cả đống rồi tự biện hộ luôn, ko đủ hơi sức đi giải thik với các thánh đó @vodka  Đăng lúc 9-12-2013 01:41 PM
P/s: nhà mình đang thay đồng phục, mọi người có hứng thì thay luôn cho đồng bộ  Đăng lúc 9-12-2013 01:35 PM
đúng đó, mới đăng 1 bài phân tích k đụng chạm gì lên mà 1 đống com khác phản bác lại ngay, cảm giác như bị hội đồng vậy ~.~  Đăng lúc 9-12-2013 12:48 PM
Jung Woo - The Hidden Charm! :))  Đăng lúc 9-12-2013 12:12 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

219#
Đăng lúc 9-12-2013 14:25:36 | Chỉ xem của tác giả
Loạt hình khi xưa ta bé của anh nhà

cre: soompi

- Đây là bài hát lúc Rác-NJ ở nhà hàng lúc anh dẫn NJ ra mắt các tiền bối.

- Đây là bài lúc 2 người đứng tình tứ trước cửa nhà hàng.

Cực thích 2 bài này luôn T_T

Bình luận

ss thích cái tấm thời tiểu học ^^ mặt nhìn cưng qué T_T  Đăng lúc 9-12-2013 04:18 PM
đã update Fanpage  Đăng lúc 9-12-2013 03:44 PM
đẹp zai ra dáng phết đấy nhỉ! :) thích tấm thời niên thiếu kia... :D  Đăng lúc 9-12-2013 03:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

220#
Đăng lúc 9-12-2013 17:51:04 | Chỉ xem của tác giả
        Ngay từ tập 2, lúc anh già nhà mình mặc áo blu, pha sữa, kéo rèm, ôm em nó thật chặt, là mình đã đổ anh đứ đừ (nhiều lao công trong nhà chắc cũng thế :”>). Sau đó, không phải mình chưa từng rung rinh vì bạn Bông (nhiều lúc bạn ấy đẹp trai thật mà :”> ), nhưng tim mình vẫn luôn tin tưởng, anh là vai nam chính của Reply 1994, là nam chính trong cuộc đời Na. Đơn giản vì, ngay từ đầu cho tới tận bây giờ - tập 15, tình cảm của Na vẫn luôn hướng về anh, như em gái cũng được, mà như một cô gái đối với một chàng trai cũng thế. Với Na, người cô quan tâm nhất vẫn luôn là anh. Có lẽ vì mình xem phim qua đôi mắt của Na, nên lúc nào cũng hi vọng tình cảm của cô được đáp lại – mà thực ra lúc nào nó chả được đáp lại nhỉ :) , chỉ là không biết lúc đó anh xem cô như em gái hay người con gái anh thích thôi. Lúc Na ngạc nhiên vì nụ hôn đột ngột của anh rồi sau đó nhắm mắt lại, tay nắm chặt áo anh, hay lúc vỡ òa với những giọt nước mắt sau đó vì hạnh phúc và bất ngờ. Sau đó liên tục ôm anh, dựa vào anh, ngay cả khi ở nhà, đòi anh hôn :”> … Nếu đó không phải là tình yêu thì thật tình mình cũng không biết thế nào mới được gọi là yêu nữa…
        Anh Rác, vì anh mà em thấy con trai mặc áo blu đẹp trai nhất :”>, có quá nhiều điều về anh mà em không biết bắt đầu từ đâu. Cần kute có kute, cần chín chắn có chín chắn, lúc nào cũng để ý tới Na, dù là điều nhỏ nhặt nhất_như ngày giỗ anh Hoon, hay lúc ngồi trong nhà hàng sau cái kiss mãnh liệt – anh nhìn tay Na nắm chặt lại ấy. Mọi người phân tích rất nhiều về anh rồi, em ngoài cái sự thích cuồng nhiệt anh ra thì cũng chẳng còn gì mới mẻ hơn để nói. Muốn nói thì phải xem lại hết 15 tập quá :) . À trừ điều này, tuy rằng em cũng chả thích anh hút thuốc đâu, nhưng mà anh luôn đi ra ngoài khi cần hút thuốc, ít nhất thì anh cũng không để ảnh hưởng tới người khác :) .
        Với Bông, sau khi tỏ tình, không hề thấy phản ứng của Na, có bạn bảo Na vô tâm. Mình thì lại thấy khác, rõ ràng Na không muốn mất đi một người bạn, ngay cả khi Na thấy ngại ngùng, cô vẫn luôn cố gắng tỏ ra bình thường với Bông, nhưng không còn vài động tác thân mật như trước thôi (như lúc tuyết rơi mà kéo mũ bạn Bông ấy). Nói thật chứ, bình thường là người ta xa lánh luôn cho nhẹ nợ, bạn nói xem, Bông sẽ hạnh phúc hơn khi Na bơ luôn mà không quan tâm gì đến Bông nữa à? (Na đầy tình cảm và dễ thương mới là người mà Bông thích, không phải sao? ) Còn vì sao không để Na từ chối dứt khoát hay gì, rõ ràng là Bông biết Na thích anh Rác rồi, và Na cũng biết Bông biết điều đó còn gì, đó chính là lời từ chối của Na, lời từ chối trước khi Bông tỏ tình nữa.
Chi tiết xoáy vào tình cảm của 2 người, như là 2 nụ hôn, thì đều là Bông chủ động và Na không hề đáp lại. Na chỉ chủ động ôm Bông lúc tưởng Bông xảy ra chuyện, và vì Na. Lo lắng cho một người bạn có thể đã chết do mình, nhẹ nhõm khi thấy bạn an toàn, ý nghĩa của cái ôm này với mình chính là như vậy.
Thấy các bạn soi chi tiết này chi tiết kia của năm 2013 để kết luận Bông là chồng. Nhưng mình thấy cái hint lớn nhất thì các bạn lại bỏ qua, đó là tình cảm 15 tập chưa từng thay đổi của Na dành cho anh Rác. Với mình, đó chính là chi tiết duy nhất rõ rang đến lúc này. Mình cũng thấy hơi lạ khi có bạn muốn biên kịch “nếu Bông không đến được với Na thì cho Bông ế luôn” :| , nên để Bông có được một tình cảm trọn vẹn thuộc về mình, để Bông hạnh phúc với chứ, F.A thì buồn lắm à.
Còn 4 ngày nữa, chờ đợi là hạnh phúc :( . Tuy thứ sáu luôn là ngày mình phải thi nhưng vẫn mong nó đến sơm sớm 1 tí :)
PS : Mình vừa post bài bên nhà chính, nhưng mà sợ nhiều dân lao công nhà mình ko thèm vào nhà chính nữa nên muốn post bên này để chia sẻ cảm xúc thôi, không phải mình spam đâu :( . Dù sao thì vẫn lâng lâng với mấy cái kit xừ của đôi trẻ. Mình thích cái kiss ăn theo lúc anh già kiss để tỏ tình ấy, cả cái car kiss hót họt nữa, làm giả cả như mình mà cũng phải đỏ mặt, mơ màng và hạnh phúc :"> . Giá mà anh già chưa công khai thì mình cũng muốn ship 2 người ngoài đời lắm T_T.

Bình luận

ko tui học dược, nhưng mà vẫn phải học cái môn giải phẫu ấy, tui sợ lắm, mà dần dần thấy thích ghê =))  Đăng lúc 11-12-2013 11:37 AM
ố, cũng dân Y à :), hộp sọ xương ko thì ko nói, còn lật lật đám cơ, moi móc cho ra mấy cái mạch máu, tk ấy chớ :))  Đăng lúc 11-12-2013 11:25 AM
@taurus: bá đạo hạt gạo, tui cũng sợ, sau rồi quen, cầm hộp sọ còn mân mê dữ dội lắm =))  Đăng lúc 11-12-2013 11:17 AM
nhưng mà xem lão nhà mặc blouse đẹp quá xong đâm ra nâng cấp cho mấy thằng bạn luôn :))  Đăng lúc 11-12-2013 11:03 AM
các thể loại chuyện trò thì ko biên giới, từ trong bụng xuống dưới... :D  Đăng lúc 11-12-2013 11:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách