Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: HuGeHouse
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

๑۩۞۩๑[♥๑۩۞۩๑ (¯`•♥HuGe House♥•´¯) ๑۩۞۩๑[♥๑۩۞۩๑

[Lấy địa chỉ]
29951#
Đăng lúc 27-9-2020 22:08:03 | Chỉ xem của tác giả
Leebabycutepro gửi lúc 27-9-2020 06:30 PM
Ông sếp này theo em nhận định qua lời kể của ss thì là một người cố làm sếp trong ...

Mới hôm qua thì có một việc đúng tới chuyên ngành của ss luôn. Ss bán đồ online cũng mấy năm rồi, cũng tạm gọi khá hiểu khách hàng, luận văn thạc sĩ của ss cũng về tâm lý người tiêu dùng.

Ổng kêu ss lấy 6 cuộn ruy băng lên chụp mẫu. Ss cố tình lấy 1 cuộn ko đẹp lắm, ko hẳn là xấu, chỉ là nó ko đều tăm tấp như mấy cuộn kia thôi. Ổng hỏi nếu là mày, mày có mua ko, ss rep: mua chứ Rồi ổng nói phải cho khách hàng xem mẫu đẹp nhất. Ss nói ông nên cho khách hàng thấy ko phải lúc nào nó cũng ra đẹp đều như vậy, phải cho khách hàng chấp nhận có đẹp có xấu, vì ss biết ổng chỉ chú trọng số lượng, ko quan tâm chất lượng. Ổng nói nếu vậy khách hàng ko đặt. Ss nói vậy khách đặt rồi sau này ông giao hàng xấu thì sao. Ổng nói chừng đó giải thích khách sẽ hiểu. Ss nói vậy ông cũng chỉ bán được đơn đó, ko có đơn thứ 2. Cái ông cho khách hàng thấy là sự dối trá, ông chụp thì đẹp lắm, chừng giao thì đẹp ít, xấu nhiều. Như kiểu hàng online và hàng nhận về ko giống nhau. Ổng nói ss ko hiểu tâm lý khách hàng

Ổng chỉ là thợ sửa mấy thôi, mấy ông kia ko qua được ổng quản lý thay, ổng là em rể sếp tổng. Mà theo ss cảm nhận là ổng chưa tốt nghiệp đại học đâu, hoặc thấp chí trình độ cũng ko cao vì có mấy chữ tiếng Anh cơ bản như màu sắc ổng cũng ko biết. Nên thôi ko hợp thì chia tay, dù đi cũng tội tụi công nhân lắm, đang thân với tụi nó, chuyện gì bức xúc tụi nó cũng tâm sự hết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29952#
Đăng lúc 27-9-2020 22:42:40 | Chỉ xem của tác giả
Tạm thời bỏ chuyện công việc qua một bên vì xác định nghỉ rồi. Chuyện này thú vị hơn nè.

Số là em bán hàng online, từ tháng 8 năm ngoái em đổi công ty vận chuyển. Bạn này lớn hơn em 2 tuổi, sinh 87 nhưng do từ đầu xưng hô là mình bạn rồi nên sau này dù biết em vẫn không đổi. Nhà bạn này (cũng là kho luôn) tiện đường ba em đi làm về nên ghé lấy hàng luôn. Mãi đến tháng 3 năm nay do cách ly, ba em lại làm nhà nước nên ko chịu ghé lấy hàng, em phải tự đi lấy. Bạn ấy gặp em một lần. Và mọi thứ bắt đầu ko bình thường

Từ đó bạn ấy cứ viện cớ nhắn tin hỏi em tiếng Trung này nọ, dù bạn ấy cũng biết nha. Em thì auto bật mode thảo mai trả lời đàng hoàng. Tháng 8 vừa rồi thuê em làm phiên dịch đi gặp đối tác, bảo em cũng ko cần nói gì, chỉ cần đi theo là được và trả tiền cũng ngon nha. Xe hơi tới tận nhà đón, chở về nhà rồi chở hàng về luôn. Và lần đó đi có má bạn ấy nữa. Má em chọc là nó mướn mày đi cho má nó coi mắt mày đó. Hỏi em có nhớ Vũ Hán ko, có muốn về TQ ko, lúc thì bảo con gái ko nên đi xa, ở đây kiếm việc gì làm là được. Cái này mới đỉnh cao nè. Giá vận chuyển thu em thấp hơn thu khách hàng khác. Vì có một lần bé nhân viên bạn ấy báo em nhầm giá. Rồi bạn ấy bảo năm nay đang dịch nên tình hình khó khăn, sang năm hàng về bình thường lại thì tính em giá gốc, ko lấy lời luôn. Em như kiểu *bạn muốn tán mình hay gì, chứ mình thì éo làm chuyện ko có lời vậy*. Sau đó thì giống gì, tình hình gì cũng báo em, dù em ko hề hối hàng luôn ấy.

Về bạn này thì người nhà đi Mỹ kinh doanh, má bạn này rất giỏi, kinh doanh toàn hàng container lớn bán ra nước ngoài. Bạn này thì nhà mặt tiền đường lớn, căn nhà hiện tại bạn ấy ở là nhà đôi, giá tầm khoảng hơn 20 tỷ, ngoài có nhiều căn hộ cao cấp (má bạn ấy nói), có vài chiếc xe hơi, nhân viên bạn ấy còn đi xe hơi thì đủ biết bạn ấy thế nào rồi. Tóm lại là nhà ko có gì ngoài điều kiện. Tính tình thì cực hiền, suốt ngày cứ cắm mặt làm, là thể loại trai ko bao giờ khiến người yêu phải lo lắng. Chỉ tiếc, em ko thích
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29953#
Đăng lúc 28-9-2020 13:06:27 | Chỉ xem của tác giả
himido gửi lúc 27-9-2020 10:42 PM
Tạm thời bỏ chuyện công việc qua một bên vì xác định nghỉ rồi. Chuyện này thú vị h ...

Haha, là loại trai ngôn tình à? Nhưng có vẻ không đươc chủ động cho lắm nhỉ. Tuýp này điều kiện thì tốt nhưng cũng không phải style của em. Chả hiếu em bị sao nhưng không thích trai lành quá )))
Cũng chưa rõ người ta thế nào. Vì người ta cũng chưa nói gì. Có khi là kiểu mình hợp nhau đến như vậy thế nhưng không phải là yêu. )).

Bình luận

Trước giờ 100% ss nghi đâu có đó. Mình phải chuẩn bị trước để còn có phương án đối phó =)))  Đăng lúc 28-9-2020 06:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29954#
Đăng lúc 28-9-2020 14:46:05 | Chỉ xem của tác giả
himido gửi lúc 25-9-2020 09:34 PM
Cái đó người ta gọi là ngông cuồng ấy  Nhà không có gì ngoài điều kiện,  ...

ủng hộ nghỉ đi
làm ăn thế này làm cái quằn què gì nữa
mệt xác mệt óc lắm
xong ức chế rồi lại ảnh hưởng hết đến độ xinh tươi
đợt trc ss cũng đi làm kiểu vậy, cách nhà ko xa lắm, nhưng đi từ sáng đến tầm 10h tối ms về, về nhà rồi chỉ muốn ngất, chả muốn tắm rửa chi nữa, việc thì lắm, đã thế còn ức chế, hết trên lại dưới
thế là sau một thời gian xin nghỉ luôn, nghỉ xong lượn đi chơi mấy hôm xả stress )

Bình luận

Nên ngày em đi cũng 5-6km chứ ít ỏi gì, về là ngủ luôn, ko làm được gì nữa.  Đăng lúc 28-9-2020 06:32 PM
Em thì thích tự tìm, để ko thích thì nghỉ luôn cho nhanh. Mệt lắm ấy. Em thì ko thích sai công nhân, cần gì tới tận nơi hỏi luôn vì tụi nó cũng bận.  Đăng lúc 28-9-2020 06:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29955#
Đăng lúc 28-9-2020 15:00:09 | Chỉ xem của tác giả
himido gửi lúc 27-9-2020 10:42 PM
Tạm thời bỏ chuyện công việc qua một bên vì xác định nghỉ rồi. Chuyện này thú vị h ...

)
đã không vào gu rồi thì có hơn thế nào nữa cũng là ko thích

Bình luận

=))))  Đăng lúc 30-9-2020 06:47 PM
Sai người và sai luôn cả thời điểm =)))  Đăng lúc 28-9-2020 06:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29956#
Đăng lúc 1-10-2020 08:28:52 | Chỉ xem của tác giả
Chúc cả nhà Trung Thu vui vẻ.
Ahihi
Không đủ ký tự nên em ghi thêm dòng này

Bình luận

Trung thu vui vẻ nhé team anti thập cẩm =)))  Đăng lúc 1-10-2020 08:41 PM
Chúc ku Lee trung thu vui vẻ, mình đã đc ăn bánh trung thu từ mấy hum trước :)))  Đăng lúc 1-10-2020 02:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29957#
Đăng lúc 1-10-2020 20:50:19 | Chỉ xem của tác giả
Trung Thu vui vẻ nhé cả nhà. Người yêu tưởng tượng của em lại nhắn tin cho em chúc mừng em nghỉ việc và sẵn bàn công việc với em về tình hình hàng hóa. Móa chứ tui chỉ muốn yên thân thôi, yêu đương nhăng nhít mệt mỏi ghê. Tui đã nói tui không thích hợp yêu đương mà, tui chỉ thích hợp đi cà khịa và chơi xấu thế gian thôi

Bình luận

Chính phủ TQ tài trợ thôi =))  Đăng lúc 4-10-2020 09:54 PM
công nhận phụ nữ mà được vung tiền mua đồ là tâm trạng sẽ thoải mái hơn hẳn ý. =)))) Em cũng thích mua đồ mà không có nhiều xiền  Đăng lúc 4-10-2020 11:48 AM
Hiện tại có 5 cái túi MK, 5 cái Pedro, 1 cái CK, với khoảng gần 20 cái đầm, 2 bộ vest. 1 tuần có thể mua từ 1-3 cái. Cứ buồn là lên chốt đơn, tốn bomie =))  Đăng lúc 3-10-2020 08:35 PM
Tốt nhất đừng nên thử, em ko ngờ nó để lại hậu quả khủng khiếp thế nào đâu. Mỗi lần buồn là ss đi lên lướt taobao mua đồ.  Đăng lúc 3-10-2020 08:31 PM
em còn chưa có cuộc tình nào vắt vai ý  Đăng lúc 3-10-2020 07:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29958#
Đăng lúc 1-10-2020 22:01:11 | Chỉ xem của tác giả
Em kể drama công ty cũ tiếp nè

Đó giờ nhân duyên của em khá tốt. Ai em cũng chơi, không phân biệt trình độ. Em thấy chơi được thì chơi thôi, mà đứa nào em chơi không được thì nên coi lại bản thân nó, chứ em thì hiền như tên thôi

Số là trong công ty em cách đây khoảng 2 tuần có tuyển vào 1 kế toán bằng tuổi em, trình độ cao đẳng, chỉ biết nói vài câu tiếng Trung, không biết chữ. Sau đó cách đây khoảng 1 tuần lại tuyển vào 1 phiên dịch kiêm trợ lý sinh năm 91, trình độ 12/12. Em thì đó giờ rất chảnh, luôn thích biến mình thành team trung lập để dễ đi hóng chuyện khắp nơi.

Kế toán sau khi thấy em hời hợt nhưng lại thân tụi công nhân thì biết không thể nào dụ em về phe nó được. Viết câu này có vẻ đánh giá nó quá cao. Nên sau khi con trợ lý vào (sau này gọi nó là tổng vụ nha) thì lôi kéo con kia về phe nó hòng cô lập em. Viết tiếp câu này lại đánh giá nó cao lên tí rồi. Chứ em thì đó giờ độc lai độc vãng, cần mở miệng thì em giúp, chứ hiếm lắm mói có chuyện em nhờ nên thích một mình là vậy, ko thích chia bè kéo phái trong công ty

Em thì sau một thời gian cảm thấy quá mệt mỏi nên chọn cách ra đi. Sóng gió lại bắt đầu từ đây.

Nội gián của em hôm nay tiết lộ ổng tính tuyển người mới vào làm quản lý nhưng hai con kia nhất quyết không chịu. Vì hiện tại 2 đứa kia đang thuộc team lợi dụng lẫn nhau (nếu xem Như Ý truyện thì nó sẽ là team A Nhược - Quý phi). Kế toán thì không biết tiếng nên phải nhờ tổng vụ, tổng vụ thì trình độ không bằng nên phải nhờ kế toán nghĩ cách. Còn em là biên kịch nên auto không bao giờ dính đạn nha Tụi nó phản đối tuyển người mới vô, nói người mới dù biết tiếng cũng không thể nào biết hết cách vận hành của công ty (xin lỗi chứ tầm 2 tuần tới 1 tháng là dư rành rồi). Do đó tụi nó đề nghị đưa người dưới lên, vì chắc chắn một điều người dưới thì không biết tiếng, chuyện gì cũng sẽ thông qua tụi nó, tụi nó sẽ có cách đối phó.

Thạc sĩ thì IQ phải cao hơn cao đẳng và THPT. Hơn nữa còn mém có 2 bằng đại học và 2 bằng thạc sĩ, tự xin học bổng TQ thì cũng đâu vừa gì (mọi người cho em chém tí ). Hôm qua con kế toán bảo "Chị tự cài cái gì thì chị xóa hết đi". Đương nhiên là với IQ tồi tàn của em cũng biết được tụi nó muốn lấy máy em xài. Vì máy con tổng vụ không có Microsoft Office bản quyền, máy em ngày trước cũng thế. Con tổng vụ thì ko biết một chữ tiếng Anh nên còn lâu nó mới mò ra. Công ty em thì ko có IT nhé, cả công ty có 3 cái máy tính toàn hàng siêu cũ. Ok, chị tự cài cái gì thì chị xóa hết. Em xóa một lèo: Microsoft Office, Zalo, Wechat, Pinyin, Photoshop CS6. Cái nào trong tháng 9 là em xóa hết, chỉ có một cái là cài đặt máy in thì em không xóa do thằng trong công ty đưa em. Thế là nó chửi em mọi người ạ, bảo em kỳ. Em trích nguyên câu kế toán nói trong ngoặc kép. Nó bảo ý nó là kêu em xóa hết file không liên quan tới công việc. Em hỏi nó không phân biệt được cài đặt vào tạo file là hai khái niệm khác nhau à? Con tổng vụ lại lần nữa chứng minh nó thật sự ngu ngốc: Chị cài đặt cũng sử dụng thời gian của công ty. Em rep ngày trước lúc chị nhận máy cũng không có bản quyền Microsoft Office, là chị tự bỏ tiền túi của chị ra mua key bản quyền (cái này chém thôi, mọi người đừng tin, em lên mạng mò đấy), chị không dùng một đồng nào của công ty, chị cài là vì công ty không có IT cài thay chị, chứ có chị cũng đâu phải tự cài, cho nên khi chị đi thì chị xóa theo ý tụi em rồi. Chị cũng tính để lại nhưng em kêu chị xóa thì chị xóa thôi. Em còn muốn gì nữa. Sự tích không sợ kẻ địch mạnh, chỉ sợ đồng đội ngu xuất phát từ đây. Em biết tụi nó không ngờ bị em ép như vậy. Nhưng em là đứa cấp 2 còn muốn làm luật sư, cấp 3 làm bác sĩ, học kinh tế vẫn học thêm ngoại ngữ, đi làm vẫn đi học thêm. Em chưa bao giờ ngừng việc học. Em còn chưa muốn đấu thì tụi nó đã tự đào hố thì tội gì em không đẩy một cái. Ỷ học biết chút chữ đi ăn hiếp công nhân không biết gì, luật không biết dẫn sai bị em cà khịa mấy lần còn ko sợ, cố tình làm khó em. Đã bảo ai chống đối em là trời tự cho đường chết mà. Nói em đáng sợ. Em rep: Em không phải người đầu tiên nói câu đó, trước em đã có rất nhiều rồi.

Bình luận

Em đơn giản mà: có thù phải trả, trả rồi vẫn thù dai vậy thôi =))  Đăng lúc 5-10-2020 03:22 PM
đề phòng ai chứ đề phòng Him thì có đề cũng không phòng nổi :))))  Đăng lúc 5-10-2020 08:56 AM
Cảm giác như tâm thần phân liệt ấy, em thì bỏ qua nhưng mode Đông Lào thì ko nên nhiều người cứ nói kiểu em đáng sợ, ko lường được để đề phòng =))  Đăng lúc 4-10-2020 09:54 PM
Rồi não em lập trình kiểu bình thường ko sao, chừng cần phản dame thì auto lôi mọi chuyện ra hết nên hay bị nói soi mói, ghim...  Đăng lúc 4-10-2020 09:52 PM
Em kiểu chuyện ko đáng thì ko quan tâm, cà lơ phất phơ tạo cảm giác khờ khạo, dễ dãi. Chừng đụng chuyện bị em bật lại mới tá hỏa.  Đăng lúc 4-10-2020 09:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29959#
Đăng lúc 2-10-2020 08:31:14 | Chỉ xem của tác giả
himido gửi lúc 1-10-2020 10:01 PM
Em kể drama công ty cũ tiếp nè  

Đó giờ nhân duyên của em khá tốt. Ai em cũng  ...

Bà thế này thì hiền cái gì, thế này là đanh đá rồi. )). Nhưng mà các sếp làm cảnh hay sao lại tuyển người dễ thế, để 2 người kia càn quấy? Cái lý do không tuyển thêm người mới vào thật ngu ngốc. Một khi là cty nước ngoài thì có người biết tiếng rất quan trọng nha. Định một tay che trời hay gì mà sợ người biết tiếng khác vào?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29960#
Đăng lúc 2-10-2020 19:49:41 | Chỉ xem của tác giả
Leebabycutepro gửi lúc 2-10-2020 08:31 AM
Bà thế này thì hiền cái gì, thế này là đanh đá rồi. )). Nhưng mà các sếp làm ...

Thì đã bảo ông sếp còn chưa tốt nghiệp đại học, hoặc có thể còn chưa tốt nghiệp cấp 3. Hoàn toàn không biết xài vi tính, toàn bộ tính tay. Tiếng Anh thì ko biết mấy màu đơn giản như pink, blue, green... Con tổng vụ nói kiểu "Tại chị không hiểu người TQ, người TQ họ ko thích học tiếng nước ngoài." Ss rep "Vậy bán trong nước đi, xuất qua Mỹ, Canada chi rồi ngay cả những chữ tiếng Anh cơ bản cũng không biết rồi đổ thừa ko thích" Ổng là thợ sửa máy thôi, do người bên TQ chưa qua kịp nên ổng quản lý thay. Mà kiểu ko có kế hoạch sản xuất nên cứ nước tới chân mới nhảy. Hồi tuần trước còn nói tụi nó Trung Thu không tăng ca, cho 16h về. Ss còn hỏi lại: "Không tăng ca thiệt hả" thì ổng bảo "Mày cứ dịch lại y như lời tao." Vì ss nhìn đơn hàng ss biết rõ làm ko kịp rồi, thấy ổng ko cho tăng ca thấy lạ nên hỏi. Đùng phát hôm qua bắt tụi nó tăng ca tới 19h. Mà chiều hôm đó mới báo. Kiểu tới đâu làm tới đó ấy. Nên thôi cho 2 con đó làm đi. Rớt cont hoài à. Lúc ss vô thì tháng đó ko rớt ấy. Kệ, hơi đâu quan tâm. Tụi công nhân rủ thì đi chơi, ko thì thôi. TQ cũng sắp qua rồi. Xem 2 con đó làm được gì. Con kế toán nói vầy "Chỉ khi nào công ty đuổi em mới đi" là đủ hiểu rồi. Ss đi thì ở lại nó làm trùm, nó nghĩ trình độ nó cao. Bữa ss nói dưới đó công nhân có người học đại học luôn, nhưng do người ta đang chưa rút bằng ra nên đi làm vài tháng kiếm tiền đóng tiền nhà. Nó nghe kiểu chị thạc sĩ vào đây làm em mới thấy lạ nè. Ss nói do chị cần môi trường luyện tiếng, chứ dăm ba đồng lương nhằm nhò gì bán hàng online

Bình luận

=))))  Đăng lúc 3-10-2020 07:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách