Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: KimSooHyunFC
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

(You Came from the Stars) Đoàn phim gửi lời xin lỗi người dân ở khu căn hộ trong phim sau cuộc cãi vã

[Lấy địa chỉ]
111#
Đăng lúc 7-1-2014 10:39:07 | Chỉ xem của tác giả
  Nếu mà thường xuyên quay phim ở đây thì đúng là dân chúng sẽ rất mệt mỏi. Trước đây có một đoàn phim đến công ty của mình quay phim. Chỉ một đoạn phim khoảng 5 phút phát trên truyền hình thôi mà họ quay mất hơn 3 tiếng, kéo theo đó là một đội ngũ nhân viên từ ánh sáng, quay phim, đạo diễn, trợ lí, diễn viên...quá trời người bít hết cả đường đi đến nỗi muốn vào nhà vệ sinh cũng không có đường và còn phải tuyệt đối giữ yên lặng. Chính vì vậy mình rất hiểu nỗi khổ của cư dân sống tại khu căn hộ này. Vừa bị làm phiền lại còn phong tỏa cả thang máy nữa mà. Mong rằng sẽ không có phiền phức gì lớn để quá trình quay phim được thuận lợi.

Bình luận

Đồng ý với bạn. Chỉ những người nào từng phải chịu cảnh này mới hiểu được nỗi bất tiện này.  Đăng lúc 7-1-2014 11:22 AM
giống mình cũng từng chứng kiến cảnh đoàn phim đến quay và "tự dưng" phải nhường nhịn họ 1 cách ko đâu khó chịu hết nói ^^  Đăng lúc 7-1-2014 11:03 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

112#
Đăng lúc 7-1-2014 10:46:43 | Chỉ xem của tác giả
Cũng may là lỗi phát sinh không lớn, nhà sản xuất đã xin lỗi. xem phim này nội dung lạ hấp dẫn. Mấy căn hộ trong phim cứ như kiểu nhà biệt thự dưới đất ý, đủ cả phòng sách lớn, phòng thư giãn...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

113#
Đăng lúc 7-1-2014 10:59:30 | Chỉ xem của tác giả
Cái này đáng trách là người nhân viên kia gây ra to tiếng tranh cãi ko đáng có. Dân sống trong tòa nhà đó toàn dân hạng sang nên suy nghĩ của họ khác, ko phải cứ được quay lên TV là họ tự hào đâu. Đối với họ thì tòa nhà chúng tôi để cho các anh quay là vinh dự cho các anh lắm rồi đó, nói sang chảnh thì là tôi đẹp tôi có quyền

Năm ngoái tòa nhà ở công ty mình cũng có quay phim hét nguyên 1 ngày khiến nhân viên cực kỳ khó chịu và tù túng trong sinh hoạt. Đâu đâu cũng dán tờ giấy ghi tầng 3 đang quay phim làm ơn giữ trật tự. Lối đi ra nhà bếp và wc thì bày đầy đồ đạc của đoàn phim. Cảm giác ức chế lắm luôn vì mình còn có công có việc phải làm mà những nhu cầu cá nhân bị ảnh hưởng nên khó chịu, còn nhàn dỗi hóng hớt thì đã chẳng nên chuyện
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

114#
Đăng lúc 7-1-2014 11:11:37 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn khu căn hộ này cũng tương đối sang trọng mà.
Dân cư ở đây chắc cũng có điều kiện và có thể khó tính hoặc mong muốn không gian nghỉ ngơi yên tĩnh hơn nhiều.
Phim thì còn rất dài, nên hy vọng mọi người cư xử đẹp để không có điều gì không hay xảy ra.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

115#
Đăng lúc 7-1-2014 11:18:08 | Chỉ xem của tác giả
Mong đoàn làm film thuận lợi để em được xem tiếp các tập còn lại, chứ căng thẳng quá phải đổi hết bối cảnh thì tụt cả cảm xúc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

116#
Đăng lúc 7-1-2014 11:20:02 | Chỉ xem của tác giả
Thế mới nói, đàng sau màn phim lắm chuyện tin hin chẳng ai ngờ tới.
Đủ thứ khó chịu nhọc nhằn ra đấy, để tạo nên tác phẩm có thể mãn nhãn người xem.
Nói đi cũng nói lại, mình đoán là người dân sẽ được đền bù gì đó chứ không lẽ đoàn làm phim lại ẩu tả như vậy
Cảm ơn bạn đã dịch
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

117#
Đăng lúc 7-1-2014 11:29:41 | Chỉ xem của tác giả
ôi trời thế đây là khu căn hộ thật á? thế phòng của cụ giáo là phòng thật ngoài đời ah? phòng có cái thư viện sách hoành tráng kinh dị đó là thật ah? hic, dân ở đây chắc cũng toàn ng giàu nên phật ý ngta là ngta phải đăng phàn nàn ngay rồi, ngta thích sống yên tĩnh ko bị làm phiền mà. Cái tập phóng viên bu kín rồi ăn uống ngoài hành lang nữa, mấy tập đó chắc phải gây ồn ào thôi rồi. Nên gửi lời xin lỗi thì cũng đúng thôi. miễn ko ảnh hưởng đến tiến trình làm fim là đc, để mình cũng ăn ngủ ngon chờ tập típ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

118#
Đăng lúc 7-1-2014 11:43:50 | Chỉ xem của tác giả
Khu căn hộ mà đoàn quay phim là khu cao cấp nên tất nhiên không thể tránh khỏi chuyện này!
Các bác thông cảm cho đoàn làm phim một chút!
Hi vọng sẽ không ảnh hưởng gì đến tiến độ làm phim không là chít dân tình mất! Đoàn làm phim Hwaiting!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

119#
Đăng lúc 7-1-2014 11:54:43 | Chỉ xem của tác giả
Nếu là người dân ở đây mà có đoàn phim quay ròng rã mấy tháng trời với toàn sao bự  thì quả nhiên sẽ có rất nhiều bất tiện rồi. Lại còn khu nhà giàu, sang chảnh nữa chứ

Hơi tò mò một chút nhưng mình vốn rất thích phòng đọc sách của cụ , không biết cái phòng đọc sách đó có phải là bối cảnh thật nằm luôn trong cùng không gian của khu căn hộ này không nữa, nếu đúng thì quả là bá đạo quá, ngưỡng mộ không ngừng, cụ đúng là đại đại tư bản =.
Khu này đẹp, nhưng không hiểu có phải do góc quay không mà vẫn cứ thấy hành lang bị hẹp hẹp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

120#
Đăng lúc 7-1-2014 12:12:34 | Chỉ xem của tác giả
quay phim thỉnh thoảnh gặp một vài sự cố là chuyện bình thường

em mà được sống ở gần đó thì sướng quá ^^ chỉ cần được nhìn đoàn làm phim quay từ xa đã thấy hạnh phúc rùi

mong mọi chuyện sẽ giải quyết ổn thỏa để quay phim được suôn sẻ

em ước cũng có được căn hộ như cụ giáo vậy

không biết đến khi nào mới có đây

chờ phim, mong con rết của phim sẽ ngày càng tăng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách