Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
1121#
Đăng lúc 29-12-2013 20:07:22 | Chỉ xem của tác giả
nhà mình ơi, bây giờ mình đang khóc dữ lắm, mình ko muốn ai nhìn thấy mình khóc thế này, sợ người ta nói mình buồn cười, sợ người ta cười nhạo rằng chỉ vì phim vì cái nhân vật ko có thiệt mà khóc sao?
quả thật chỉ có chúng ta những gái vô cùng yêu quý bong mới biết được nỗi lòng của nhau, mới biết nỗi đau ấy đau đớn như thế nào
thật sự mình đã mất bình tĩnh khi thấy một đứa chẳng phải bạn mình mà là bạn của bạn mình nó sung sướng đăng lên face rêu hò rác là chồng na, vui quá. Mất bình tĩnh com ngay nhưng hậu quả là nó kêu mình điên rồ, khổ thế đấy. Bởi vậy quyết định từ giã cái nhà chính là quyết định đúng đắn
hôm qua mình mới rưng rưng nước mắt thôi, chứ chưa khóc to nhưng giờ ngẫm lại càng đau, càng buồn và nước mắt nó tuôn rơi
sao mà cái sự thật nó vô lý đến vậy
vâng PD ổng cho quay lại cảnh đám cưới mà thật ra đã quay trước đây lâu rồi, chú rễ thế thân đó không biết là ai đóng, nhìn lại vô cùng giống yoo yun suk, thật ra nhìn vô chiều cao thì không biết có phải anh ko?
nếu mà yoo yun suk là người đóng chú rễ dảm thật thì có ôm hận cũng không nuốt trôi cơn giận. Yoo yun suk chắc ko muốn làm mồi câu rating như thế đâu.
ôi trời mấy bạn thấy cái ảnh chụp đám cưới rồi chứ, ở tập 18 thì cái ảnh nó thế mà đến tập cuối cái ảnh nó bóp méo sự thật

bức ảnh thứ 2 thật hài hước, chú rễ thật thì lùn hơn chú rễ dảm, ở đâu chạy ra cậu chil bong đứng ở hàng cuối cùng, và thấy cao bất thường, trong khi cái tấm ảnh cũ chẳng thấy cái đầu nào nó cao như thế cả
thật là nhảm nhí quá đi, chiếu lại cảnh đám cưới mà thấy nó nhảm nhí quá đi, cố tình để thỏa mãn thị hiếu mà bóp méo tất cả những hint, những câu nói để đời của bong, cái định mệnh...blaaa
rác chẳng xứng đáng khi đứng ở vị trí chú rễ, anh ta ngồi mát ăn bát vàng, còn na jung cô thiệt ra hoàn toàn  chẳng xứng đáng có được tình cảm 8 năm của bong như thế. Cô và rác của cô hợp đôi lắm đó, cũng tưng tửng như nhau thôi, suốt ngày yêu nhau giống như bọn con nít có khác là mấy cái kiss thừa thãi
Cứ tưởng cho cô đi úc là để cô trưởng thành, xác định lại tình cảm của bản thân, sống xa rác để hiểu rõ về tình yêu nhưng trở về cô thật ra vẫn như thế. Biên kịch bà gọi cái cách xa địa lý, thời gian là sóng gió tình yêu sao, tình yêu kiểu gì mà chia tay ko nói tiếng nào? xong trở về rồi lại gieo hi vọng cho thằng bong chứ, cô ác cũng vừa thôi. Thà cô cứ phũ nó ngay đi, đừng cười nói với nó, đi chơi cùng nó, đến bệnh viện với nó hằng ngày làm gì? cô đang ban ân hệ sao, cô làm vậy vì thấy ấy nấy trong tình cảm sao? chưa hết cô còn chạy tới sân vận động, ôm chầm lấy nó chỉ để nói lời cảm ơn vì đã yêu cô sao? Cô đang đùa hả?
cô có thấy được những giọt nước mắt của nó rơi dài ở sân vận động, những giọt nước mắt đã tuôn rơi vì thật sự anh đã kìm nén lâu lắm rồi ko? Bong thật sự là chàng ngốc, ngốc đến khù khờ, vì quá tốt bụng nên anh mới có thể chịu đựng và kìm nén nổi đau giỏi đến vậy. Nếu là t chắc t sẽ ko cao thượng như anh đâu
Xin hãy tha cho nhân vật chil bong, cậu ấy có tội tình gì mà bị phũ phàng đến vậy, cái tội yêu đơn phương, tốt bụng lại khiến cậu bị kết án như thế sao?
Mùa hè năm 1994 tình yêu của cậu cũng rực cháy như mùa hè năm đó, cứ nghe đi nghe lại những voice đó của cậu mà tôi ko thể nín khóc được. Cứ mùa hè năm ấy, tình yêu của cậu rực cháy là bao nhiêu nỗi niềm cứ tuôn ra, tình yêu của cậu ko chỉ cuồng nhiệt mà còn sâu sắc đến dại khờ. Cậu mãi mãi ko thể bước vào trái tim người con gái đó, vâng người con gái mối tình đầu ko thể chạm vào được
chil bong ah, tại sao cậu mãi ôm mối tình đầu ấy trong tim thế. Cuối cùng sau gần 20 năm cậu được gì. Tại sao biên kịch lại để cậu cô đơn hiu quạnh như thế.
thật nực cười khi chọn cách làm hòa giữa rác và bong bằng cách cho rác chữa vai bong, đang đùa hả, thằng rác nó là bác sĩ khoa thần kinh đó biên kịch nim ạ. Rồi 20 năm sau, cậu lại cho cái cặp vợ chồng đó thuê căn hộ của cậu. Đùa vừa vừa thôi, vô lý cũng vừa thôi
Có cái lý nào vô lý bằng việc tại sao cậu lại vô tư cởi áo vô phòng người ta ngủ, lại vứt luôn cái áo ở đó, chưa hết tại sao cậu vô tư ngồi uống ly cà phê người ta pha chớ, nói chuyện gì mà vô tư với vợ người ta như thế.
Tại sao cậu phải đi pha nước cho mẹ người ta trong khi thằng con rễ quý giá nó sờ sờ ra trước mặt mà nó có biết đi pha nước đâu. Thằng rác nó ích kỷ với tình yêu thế mà. Tại sao cậu gọi thằng rác là  "hyun" chứ
cậu đúng là RRNK đích thực chứ chẳng sai. Biên kịch, PD thật biết đùa giỡn mà
nói nhiều thì chỉ thêm tức nhưng thực sự vẫn chưa thể vượt qua cơn khủng hoảng tình thần từ tối qua đến giờ. Cứ nghĩ đến bong là nước mắt tự dưng nó lại tuôn rơi
tôi đã mong ước rằng cậu là hạnh phúc thực sự, hạnh phúc với những gì đã trãi qua, và nụ cười của cậu là năm 2013 là thật. Nhưng chắc chắn cậu chỉ tỏ ra là mình ổn, cậu cười nhiều nhưng trong lòng vẫn ko nguôi ngoai nỗi buồn
phải làm sao đây, cậu cô đơn cứ hoàn cô đơn như vậy, cậu cứ mãi ôm nỗi đau trong tim, cười hiền dịu với tất cả mọi người. Mấy người nhà trọ đó có mất ai hiểu được nỗi lòng cậu, cậu bing cũng chẳng khá khẩm hơn, bong thật sự cậu quá khép kín mình, cậu ko cho phép cậu chia sẻ suy nghĩ, tình cảm của mình sao mà mấy người kia có thể cảm nhận tấm lòng chân thành của cậu.  Tình cảm 8 năm chân thành của Cậu  cuối cùng chẳng thể vượt qua tình yêu thanh mai trúc mã hồng phấn kia, đối thủ cậu chẳng làm gì đã thắng, mọi sự nỗ lực của cậu cuối cùng chỉ là con số 0. Sự nghiệp bóng chày- thứ quý giá nhất của cậu cũng chẳng biết sau này nó sẽ ra sao, cậu thì chấn thương liên miên. Rác chữa vai cho cậu rồi nổi tiếng nữa chứ. Có ai nói cho mình biết có phải bong là nhân vật lót đường cho đôi nam nữ kia ko, cậu chỉ mãi là chất xúc tát ko đúng nghĩa là chất xúc tát
Thôi chẳng muốn nói nhiều nữa vì sẽ khóc nữa, hi vọng chúng ta sẽ sớm vượt qua nỗi đau này và chào đón những dự án mới của anh yun suk nhà mình, hi vọng anh sẽ thăng tiến hơn nữa được đóng thật nhiều vai chính, hi vọng anh sẽ được đóng vai chính cho mấy phim của 3 đài truyền hình lơn MBC, SBS, KBC kia kìa
ko biết đội ngũ staff kia họ có buồn cười với cái sản phẩm photoshop của họ ko, họ có thiệt thấy cái kết hợp lý ko?
Mình nghe nói dân hàn khó tính lắm nhưng thật ra chẳng có gì tốt ngoại trừ thích mấy thằng tưng tửng, xấu hoắc, thích mấy cái điên rồi, cuồng đến nỗi phải khiến bà biên kịch cho cái kết na-rác để thỏa mãn
Oppa yun suk ơi, ko biết anh nghĩ gì khi nhận cái kịch bản tập cuối, anh có buồn vì nhân vật chil bong ko. Tại sao anh lại tổ chức free hug. Chắc chắn anh muốn xoa dịu nỗi lòng của fan của anh đúng ko?
chẳng muốn jung woo với go ara nổi tiếng hơn anh đâu. T ích kỷ lắm nên sẽ ko thích nỗi ai dán tiếp làm nhân vật chil bong đau khổ
chúc mọi người những ngày cuối năm ấm ấp nhé Yêu các gái nhà mình

Bình luận

nên đổi tựa là câu chuyên năm 1994 câu chuyện không có lời hồi đáp  Đăng lúc 30-12-2013 11:40 AM
mấy bạn cho mình hỏi vậy cuối cùng cái tựa đề phim hồi đáp là sao? ai hồi đáp ai vậy? sao thằng tỏ tình và ngu nhất film nó ko đc hồi đáp vậy =)))  Đăng lúc 29-12-2013 11:01 PM
1 nẻo, bắn đại bác cũng chẳng tới :v  Đăng lúc 29-12-2013 10:30 PM
@sapphire: đúng, Rác thì chờ đợi cái nỗi gì, có mà chỉ đắn đo, nâng lên hạ xuống, bảo na nó đợi thì may ra còn chấp nhận, quá nhảm kiểu hint 1 đằng, kêt  Đăng lúc 29-12-2013 10:30 PM
Yoon Jin nói câu đấy là ở đoạn đầu phim :))) đoạn ý là quay sẵn rồi =))) sau này kịch bản bị bẻ cong nên k fix đoạn đó được =0))  Đăng lúc 29-12-2013 10:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1122#
Đăng lúc 29-12-2013 20:15:27 | Chỉ xem của tác giả
Bong của em, em đã quyết định trở thành fan của anh, một fan chân chính ấy. Em đã theo dõi kpop lẫn kdrama các kiểu lâu lắm rồi nhưng chưa bao giờ em là fan của ai. Nhưng bây giờ em sẽ luôn dõi theo ủng hộ anh đấy. Cố lên nhé

Bình luận

chào mừng bn, bắt tay vì bn Bông >:d<  Đăng lúc 29-12-2013 09:13 PM
chào mừng bn, bắt tay vì bn Bông >:d<  Đăng lúc 29-12-2013 09:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1123#
Đăng lúc 29-12-2013 20:31:26 | Chỉ xem của tác giả
ôi cái Vid này hợp với B nhà ta quá thể, nghe suốt từ sáng giờ

http://www.youtube.com/watch?v=8_Uz7GweNVY

nghe mà thấy thê lương lắm luôn

Bình luận

mình đã khóc khi xem mv này.... sao lại giống bông vậy hở trời ơi :(((((((  Đăng lúc 29-12-2013 10:03 PM
xem đc đoạn đầu mà e ko xem tiếp dc nữa.đọc lyrics thấy giống Bong nhà mình quá :((  Đăng lúc 29-12-2013 09:30 PM
nhưng Vid + lời rất chi giống B nhà mềnh :(  Đăng lúc 29-12-2013 08:37 PM
đc rồi nè, thanks Rùa ^^  Đăng lúc 29-12-2013 08:37 PM
ôi ko muốn nghe mấy thể loại thê lương này nữa đâu, nghe xong lại lùng sục vác dao vác rựa để gặp bằng được bà biên kịch thì khổ lắm  Đăng lúc 29-12-2013 08:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1124#
Đăng lúc 29-12-2013 20:55:01 | Chỉ xem của tác giả
Chán quá, cả đêm qua không ngụ được. Bong ơi là Bong, yêu đơn phương không phải là tình đầu đâu nha Bong, hóa ra yêu mà phải hẹn hò bla bla mới tính là tình đầu đó nha. Bởi vậy bạn Hai tai nói 2 cậu đều lấy tình đầu mà Thôi thì vậy đi, Na Jeong sẽ ghi chiến tích cho cậu bằng cách kể cho con cô ấy nghe là ngày xưa cho chú Joon yêu mẹ 7 năm lận, rồi suốt 20 năm vẫn còn cằn nhằn vụ ngày xưa Bong thích mình, thấy hơi bị trơ trẽn. Cái kiểu Bong vui vẻ chụp hình đám cưới, rồi ngồi coi băng cưới của Na Jeong vui vẻ làm mình có chút buồn cười cho cái tình cảm 7 năm của cậu, ko thể nói cậu ko yêu sâu đậm nên như vậy, chỉ trách do tấm lòng cậu dạt dào biển cả quá mà thôi. Ah mọi người có ai xem sub chưa? Có phải Bong cũng có vợ không vậy? ) cứ tưởng FA cả đời rồi chứ

Bình luận

nửa sau phim cuốn chiếu nên cũng hiểu, mấy tập đầu hay bao nhiêu :|, hint soi chủ yếu cũng mấy tập đầu, có lẽ ý tưởng bk thay đổi sau khi phim phát sóng  Đăng lúc 29-12-2013 09:48 PM
BIÊN KỊCH COI CHỪNG TUI!!!!!!!!!  Đăng lúc 29-12-2013 09:35 PM
hài quá, hóa ra là chủ nhà, bảo sao tự tiện vậy, haizz  Đăng lúc 29-12-2013 09:29 PM
Vầngggggggg, chi tiết để chứng minh chuyện Bông đi ngủ, uống cafe, pha cafe, sờ mó giá sách ... vô tư như nhà mình đó x-( muốn nổi điên với BK x-( @#$%^&*(  Đăng lúc 29-12-2013 09:28 PM
@Chuê: ơ thế là Bông cho mấy mống đó thuê nhà thật hả =))  Đăng lúc 29-12-2013 09:26 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1125#
Đăng lúc 29-12-2013 21:00:44 | Chỉ xem của tác giả
Sau cái đêm kinh khủng hôm qua. Em nghĩ “mình ổn”.. chắc thế.. nhưng chỉa cần mở kites ra.. e lại thấy mình chẳng ổn tí nào.. chắc mọi người cũng biết cái cảm giác ấy phải không!.. cẳm giác sợ sợ.. trái tim nhói đau.. không muốn nhìn hay nghe bất cứ 1 tin tức hình ảnh gì về bộ phim ấy.. về cái kết cục ấy.. vì thế mà giờ đến thread phim thậm chí là thread news e cũng không dám vào nữa.. e chẳng ổn chút nào.
Hôm qua.. đúng là e viết chẳng nghĩ gì hết.. quá đau đớn.. e định là sẽ edit lại nhưng chắc viết cái mới thôi.. sợ cả lội page luôn rồi.. e đã suy nghĩ rất nhiều.. trước đây e không thấy người con trai ấy đáng thương.. e nghĩ yêu và hết mình vì tình yêu ấy thì sau này.. khi nhìn lại tuổi trẻ đã qua của mình.. người ấy sẽ mỉm cười… nhưng bây giờ.. nụ cười ấy có thật lòng?.. e cảm thấy mình không ổn.. và e cũng không chắc là anh cảm thấy ổn đâu. Đối với e bây giờ chúng mình thật đáng thương.. em thì khóc vì anh còn anh thì khóc vì người đó…E cũng biết những chuyện như vậy không phải không có thật..nhưng với bao nhiêu là hi vọng, cố gắng của anh và cả niềm tin của chúng em.. e vẫn nghĩ đây thực sự là 1 trò đùa quá đáng.. chúng ta có lẽ đã có thể mỉm cười… hoặc chí ít là chỉ thở dài 1 cái thôi…nếu như ai đó không nhẫn tâm.
Anh ạ trước em cũng từng mong anh đừng có được người đó.. e sợ rồi anh sẽ trờ thành tên khốn quốc dân, người thứ 3, kẻ phá đám, kẻ chen ngang….. nhưng khi thấy anh đau khổ tim e cũng thắt lại e không biết cái cảm giác này còn đi theo em đến khi nào nữa nhưng chắc chắn không dễ để quên chút nào… đối với e a sẽ trở thành 1 phần kí ức không thể quên được.. 1 kí ức mà chỉ cần nhớ lại là buồn man mác.. cơ mà e chắc rồi mình sẽ ổn thôi.
Và e cũng xin mọi ng` đừng cap bất cứ ảnh hay vid nào về cái tập cuối đầy đau khổ ấy… e sợ phải nghe, phải nhìn thấy những giọt nước mắt của người ấy… e sợ tim mình lại đau.. lại 2 hàng nc mắt rung rung như lúc này đây. Cảm ơn mọi người vì đã bên nhau vào giây phút khó khăn này.. e ước tối hôm qua chúng ta có thể đc ngồi vs nhau… khóc thật to rồi an ủi nhau.. chúng mình đều xấu, đều tèm lem thì còn sợ ai nhìn thấy nữa.. cảm ơn các nàng vì nhưng kỉ  niệm đẹp trong quãng thời gian cùng nhau đu phim. e iêu các nàng lắm lắm
Nói chung là cái gì đến cũng phải đến … 1 phần đau khổ thì phần kia cũng nhẹ nhõm.. dẫu sao e cũng gặp đc các nàng, gặp được seok. E cũng nghĩ để có thể vào vai một nhân vật như vậy chắc chán người diên viên phải có 1 sự đồng cảm nhất định…. E lại thấy vui khi nghĩ trong con người của “chàng trai ấy”  có 1 phần của seok seok.. .. ấm áp, dịu dàng nhưng cũng đầy nhiệt huyết và chân thành… e muốn đi theo và ủng hộ anh ấy với những dự án sau này và tin chắc rằng seok seok sẽ thành công trong sự nghiệp… chắc sẽ  thật vui khi lúc ấy vẫn đc gặp mọi ng ở đây.. cùng nhau 8 chuyện về giai.. không phải buồn hay khóc nữa..:”X… giờ e thấy nhẹ nhõm rồi…e iêu mọi ng lắm và e iêu a nữa:”X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1126#
Đăng lúc 29-12-2013 21:11:20 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự là từ lúc Bong sang Nhật rồi mình cũng chẳng buồn xem phim nữa, toàn tua qua hết những đoạn tình cảm của nam nữ chính để xem đến đoạn Bong và các bạn. Đến lúc nam nữ chính yêu nhau, tự nhiên lại chẳng muốn xem nữa, lại thấy cái mô típ phim Hàn ghim sâu vào đầu BK rồi ấy. Rằng là lúc nào cũng có 1 chàng trai tuyệt vời đến kinh ngạc, chân tình hết mức mà cuối cùng vẫn chẳng có được gì. Yêu 1 người 8 năm mới nhận được câu trả lời từ chối, sao có thể như vậy chứ??? Nếu ngay từ đầu bỏ qua luôn thì đã không đau đến thế này. Hôm qua xem raw, nghe từng lời mà Na nói với Bong thực sự không kiềm được nước mắt. Đến lúc nhìn Bong khóc tim mình cũng đau không chịu được, cứ rấm rức khóc lâu thật lâu.
Mình cũng không hiểu bản thân tại sao lại như thế. Lần đầu tiên xem 1 bộ phim mà có nhân vật mà mỗi lần xuất hiện thực sự như thấy người yêu, nụ cười, ánh mắt đều khiến mình không thể nào chịu được. Yeon Suk cười làm tim mình đau đến chết đi được. Nhiều khi cũng nghĩ ngu ngơ lắm cơ, chỉ là 1 bộ phim thôi ko biết sao mình lại nhiều cảm xúc đến thế, đến mức cứ nghĩ lại về cái kết là lại muốn khóc.
Mình biết Na Jung là người tốt, anh Rác là người tốt nhưng thực  sự mình chỉ mong Bong có một kết cục hạnh phúc, tại sao tất cả đều có thể điền vào chỗ trống câu hỏi cuộc đời, còn riêng Bong thì không? Tất cả đều bỏ ngõ, anh cô đơn đến mức em tưởng chừng như cả đời chỉ có thể nhìn anh và khóc. Khóc thay hết những nỗi đau anh giấu trong lòng.
Mẫu nhân vật như Bong không phải là hiếm trong phim Hàn nhưng không hiểu sao lại thích Bong đến thế.
Định mệnh là gì mà cay nghiệt đến thế, mà uy lực đến thế. Xem phim xong đọc bài thở Định mệnh của 1 trang chia sẻ, để pic của Bong, lại thấy đau tưởng chết đi được. Xây dựng nhân vật của anh chỉ là để lót đường cho mối tình thanh mai trúc mã đó thôi sao, thậm chí còn không để Bong có được một cái kết rõ ràng. Ừ thì phim hay đó, cứ cho là tất cả hợp lý hết đi, chứ cũng chẳng còn cái kết nào hơn được vậy, Bong mà đến với Na chắc mình cũng chẳng vui hơn, nhưng Bong xứng đáng được hạnh phúc. Tại sao lúc nào anh cũng phải cười với đôi mắt buồn đến thế. Buồn đến mức em sợ nhìn vào mắt anh, em sợ nhìn vào đó sẽ làm mình khóc mất.
Xem qua giờ vẫn thấy khó chịu trong người

Bình luận

Đúng là ko ai có thể đóng đc nhân vật này qua Suk. Cảm giác như anh cười, anh nhìn thôi thì cũng quá đủ để yêu rồi :'( Lột tả nội tâm hay ko chịu được luôn   Đăng lúc 29-12-2013 10:33 PM
bong là của seok rồi.. e không nghĩ có ai đóng lại mà đem đến cảm giác này cho mình như seok đã làm đâu  Đăng lúc 29-12-2013 09:42 PM
nhìn nét mặt ánh mắt mà buồn ko thôi, lòng thắt lại luôn  Đăng lúc 29-12-2013 09:33 PM
vì Chilbong do YYS đóng nên mình nghĩ mới có thể truyền tải được cái hay của nv này đến như vậy TT__TT  Đăng lúc 29-12-2013 09:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1127#
Đăng lúc 29-12-2013 21:21:50 | Chỉ xem của tác giả
viettrans cái bài hát khúc Bông ở sân bóng chày
xin lỗi vì lại làm đau lòng các chị em nhưng mà mình rầu lắm, mình k biết làm sao để kết thúc hết những cảm xúc tiêu cực trong mình lúc này nữa

--

http://www.youtube.com/watch?v=HgZqcayrBEY

Last look - 1004

Từ giờ chúng mình hãy đừng gặp nhau nữa
Dẫu anh vẫn nhớ đến những lời ta nói
Dẫu khi đã đi đến một nơi rất xa
Bỗng chợt nghe bài hát về em
Ánh nhìn cuối cùng ấy
Vẫn sẽ trở về trong anh
Khi em bước đi
Văng vẳng bên tai anh vẫn là những lời nói cuối cùng
Và rồi em chạy đi thật xa
Anh không và chẳng thể bao giờ nhìn  lại
Nước mắt  này sẽ thôi rơi vì em

Dù đã đi đến một nơi rất xa
Bỗng chợt nghe bài hát về em
Ánh nhìn cuối cùng ấy
Vẫn trở về trong anh
Khi em bước đi
Văng vẳng bên tai anh vẫn là những lời nói cuối cùng
Và rồi em chạy đi thật xa
Anh không và chẳng thể bao giờ nhìn  lại
Nước mắt cũng sẽ không rơi
Em đã không muốn ở bên anh
Như định mệnh vậy đó
Em cũng không muốn quên đi
Nhưng giờ đây, tạm biệt em
Từ giờ chúng mình hãy đừng gặp nhau nữa
Anh sẽ nhớ đến những lời mà ta đã nói ...

Bình luận

nghe mà đau xót hết cả lòng TT  Đăng lúc 29-12-2013 10:21 PM
chấp nhận thì rồi vẫn là việc p làm nhưng tớ k nghĩ có bao h mình vui vẻ chấp nhận đc, mình chẳng là gì cả nhưng mình thương cậu ấy vô cùng  Đăng lúc 29-12-2013 10:14 PM
day dứt quá đi hana ơi, đã quyết chí vui vẻ chấp nhận mà nghe giọng Bông lại đau lòng  Đăng lúc 29-12-2013 10:09 PM
@pearl à uất nghẹn trog tim ,ức lắm cơ :((  Đăng lúc 29-12-2013 10:00 PM
vui cũng k còn cậu Bông nữa rồi, cậu cũng k còn là xúc tác, hóa chất của ngta (chủ cho thuê nhà thì có) nhưng vậy là cũng hết duyên hết nợ rồi  Đăng lúc 29-12-2013 09:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1128#
Đăng lúc 29-12-2013 21:51:16 | Chỉ xem của tác giả

ậu

Haiz, nghĩ đã bớt tức nhưng cái kết vẫn làm mình uất nghẹn, mạng thì rởm đời , load mãi chả xong.
Một số bạn đã chỉ ra bk cho Bông  một cái gia đình bất hạnh, đến cuối vẫn hoàn bất hạnh , để làm gì, để cậu ta thoải mái ở nhà trọ,để có trò cười tụi nó :"daebak" làm trò cho thiên hạ. Nhưng người phũ nhất là ai bạn biết không? Na Jung đấy,:" Quan tòa có hỏi cậu muốn sống với bố mẹ hay không?" Pffffffffft, cậu nên biết từ đầu, Bông ạ, cô ấy chưa bao giờ muốn chạm vào thế giới của cậu. Và tôi chỉ có thể trách cậu vì đã trao hy vọng và tình cảm cho cô ấy.

Tôi không thích NJ, nhg tôi hiểu vì sao cậu thích cô ấy. Tôi có thể tưởng tượng căn nhà của cậu, hẳn đẹp đẽ, rộng lớn lắm( hình như là căn hộ chung cư cao cấp ở Trung tâm Seoul) , và trống vắng lắm.Cậu hay ăn mỳ ramyeon, đối vs cậu, củ cải to bằng cục gạch của mẹ đã là may mắn lớn,cậu sẽ là người trân trọng hơn ai hết nhg bữa ăn thịnh soạn của mẹ Sung.  Nhìn thấy cô ấy, thế giới bóng chày một màu của cậu như bừng sáng lên. Tôi thật khâm phục mình quá đi vì có thể hiểu được cậu trước khi biên kịch tiết lộ nhg sao mà phũ quá đi . Cậu bắt đầu yêu cô ấy khi cô ấy ôm cậu khóc cái hôm sập trung tâm thương mại. Lần đầu tiên, có ai đó lo cho sự an nguy của cậu, có người rơi nước mắt cho cậu, đúng không Joon? Cậu cảm thấy mình có ý nghĩa , rằng mình có thực sự tồn tại trong trái tim ai đó. Nhưng trái tim cô ấy dành cho nhiều người lắm,Joon à. Lớn lạo vs cậu, nhg là hòn đá nhỏ vs cô ấy thôi.

Tôi vẫn biết ơn sự quan tâm của Haitai vs SCP dành cho cậu, đặc biệt là Haitai vì gọi điện liến thoắng cho cậu khi ở Nhật. Nhưng họ cũng k chạm được vào thế giới của cậu ,Joon à. Họ quý cậu, nhg là người bạn nổi tiếng siêu cool để họ có thể đi khoe thôi. Họ k hiểu cậu, và sẽ k biết đc sự cô đơn của cậu.

Bố mẹ Sung ,bk chẳng đào sâu hơn. Tôi trân trọng khoảnh khắc mẹ Sung đưa thẻ điện thoại cho cậu ,nhg cũng chỉ đến thế. Tôi ước gì bố Sung ,người luôn khen ngợi cậu, an ủi cậu khi cậu tai nạn , đang trên bờ vực mất đi bóng chày của cậu, bố sẽ là người hiêu nhất. Nhưng cũng k có ai , đúng k, lỗi của bk thôi, vì đồng đội , Miso, đặc biệt là vợ cậu ,bà ta còn chả cho đi nữa là.

Còn về Bing , họ là anh em, Bing biết nhiều thứ mà những người khác k biết. Những câu hỏi của Bing k thể làm cậu ấm lòng, mà đó chỉ là sự an ủi nhẹ, sự nhắc nhở về tình trạng cô đơn của cậu. Bing cũng có niềm vui, sự quan tâm của riêng mình. Và cậu ta cũng chẳng được đi thăm cậu nốt.

Vậy là, ngoại trừ fan Bông, mọi người đều vui, đều ổn, chỉ mỗi cậu cô đơn. Cái kết phim vẫn trọn vẹn, dù cậu thì không. Những con người ở nhà trọ Shinchon cũng sẽ k hiểu tại sao cậu lại nhắc họ trong mỗi buổi phóng vấn, họ k hiểu họ quan trọng vs cậu nhg nào,  cũng chẳng ai chữa lành cho  cậu, vậy thôi.

Cậu ta sẽ k nghiễm nhiên coi thứ nào đó là điều đương nhiên mình phải có. Như cậu mà biết Haitai cảm thấy phiền vì sự quan tâm của mẹ, chắc cậu buồn lắm. Nên cậu luôn trân trọng, để ý xung quanh , mua quà để làm bố mẹ Sung vui long, mà người khác bảo nịnh bợ. Và cậu trân trọng từng giây phút cậu có được để ở bên cô ấy.

Cô ấy không chọn cậu. Cậu đẩy cái ôm thân thiện của cô ấy ra. Lòng tan nát, cậu mỉm cười. Chờ cô ấy đi ,cậu khóc môt mình. Đó k chỉ là giọt nc mắt của cậu, mà còn là giọt nước mắt của YYS dành cho cậu, người trờ thành một phần của anh ấy trong vài tháng qua.Sau đó, YYS sẽ cười, nhg CB của tôi thì không.

Làm sao tôi tin cậu hạnh phúc, cậu chỉ biết chấp nhận thôi, vì cậu quen một mình, cậu k quen thg hại. Lần đầu thấy cậu khóc, là vì cô ấy, cũng như cái cách cậu sững sờ vì có ai đó khóc vì mình. Joon ạ, tôi muốn biết vợ cậu quen cậu ntn. Cô ấy chắc chắn sẽ k buồn vì ty 7 năm của cậu dành cho NJ chứ? Cô ấy sẽ trận trọng cậu hơn bất cứ ai chứ? Hãy gửi lại cho tôi lời cảm ơn.
Nhưng đó là dối trá, phải k bk?

Bình luận

mình nghĩ ban đầu cảnh đó có ý nghĩa khác, nhưng do ending như sh*t nên cảnh đó làm mềnh tự hỏi lại nhân cách của anh Kim Jae Joon, vãi cả đạo mới chả đức  Đăng lúc 30-12-2013 10:21 AM
mình cũng chịu, có sao đâu, ng ta thần thánh mà, đối xử tốt vs tỉ người, trừ B, k ghét đã là may chăng?  Đăng lúc 30-12-2013 08:55 AM
càng giả nhân giả nghĩa hơn, muốn người ta k thấy trừ khi mình đừng trưng ra =.=  Đăng lúc 30-12-2013 08:51 AM
mình nghĩ dù là bạn thân nhưng chuyện 2 người giao ước với nhau thì không nên trưng ra như thế, khó nhìn mặt nhau bỏ xừ, hành động đánh SCP của Rác trông lại...   Đăng lúc 30-12-2013 08:50 AM
Ngồi thậm thụt phụ hoạ với nhau trong khi mặt Bông buồn thế kia, m ko thích chi tiết này, bạn với chả bè -.-  Đăng lúc 30-12-2013 01:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1129#
Đăng lúc 29-12-2013 22:01:48 | Chỉ xem của tác giả
nửa đầu bộ phim thì rất hay,nửa sau thì lằng nhằng và nhảm xít.thật tiếc cho cái kịch bản ban đầu khá ổn.
R cũng có những mặt tốt nhưng vs e R vẫn là nv nam chính dở ng nhất từ trc đến h.trong 21 tập phim hoàn toàn là ng bị động,ko 1 chút cố gắng,chỉ đều đều như thế và ko 1 thay đổi từ đầu đến cuối phim.trong ty thì R là dạng vô dụng,há miệng chờ sung.
Nv Na thì bị bk biến thành 1 đứa con gái 2 chân 2 thuyền,rất ỡ ờ trong chuyện tình cảm.ng ta tỏ tình đến mấy lần cũng cố lờ đi mà ko cho ng ta 1 câu trả lời rõ ràng để họ từ bỏ.thà phũ luôn 1 lần còn hơn là gieo cho ng ta cái hi vọng suốt bao năm như thế.bà bk làm e cảm thấy như N yêu cả 2 và muốn giữ cả 2 cho mình ấy.
Xem từ đầu đến cuối mà vẫn ko hiểu nổi cả 2 ng này thích j và cần j ở nhau,điều họ thực sự muốn là j,suy nghĩ của họ phát triển thế nào.cảm giác như 2 ng bị lạc lối ko biết đc con đng mình muốn chọn là như thế nào.Cái kiểu cứ mặc kệ cho mọi việc đến đâu thì đến,ko 1 chút nào cố gắng,2 ng này mà đến đc vs nhau cũng thật lạ.
Còn Chil Bong thì khỏi phải nói,bà bk xd 1 nv như thánh sống mà e thề là chắc chắn là sẽ ko có ng nào như a Bongie ạ.7 năm yêu đơn phương,tỏ tình đến 3 lần,tốt bụng quá nên ko dám tấn công mà chỉ nhẹ nhàng quan tâm lúc cần thiết.ng ta yêu nhau thì a tự động rút lui và chỉ dám quay về gặp mặt khi họ đã chia tay.1 câu trả lời cũng ko đòi hỏi,nguyện chờ đợi ng ta bao lâu.để r khi thấy ng ta khó xử,a lại quyết định phải bỏ cuộc,dù chưa 1 lần có đc cái j trong tay.vẫn tử tế chấp nhận cái ôm kiểu an ủi và lời cảm ơn  và câu trả lời đáng nhẽ a phải đc nhận từ 7 năm trước sau khi ng ta đã nối lại tình xưa vs ng cũ.vậy mà năm 2002 vậy vui cười đến đám cưới chúc phúc cho họ và thậm chí sau 10 năm còn cho họ thuê nhà và thoải mái đến ăn tân gia.
xin hỏi là bk nghĩ cái j khi xd 1 nv như thế.ng con trai nào có thể bình thản như thế khi đối diện vs mối tình đầu gần như chiếm hết cả thời 20 tuổi ấy
hẳn là bk ham đọc truyện ngôn tình quá,kịch bản vãi cả thực tế

Bình luận

mình cũng thấy rác là nhân vật nam chính dở nhất, nhảm nhất  Đăng lúc 30-12-2013 11:50 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1130#
Đăng lúc 29-12-2013 22:06:37 | Chỉ xem của tác giả

Cái con người này
Sao kiểu diễn nào của anh cũng làm tui thích mê mệt vậy

Mấy lúc ném bóng phong độ ngời ngời ở sân bóng, hay lúc phụng phịu, nũng nịu rồi cool boy, manly j` j` đấy thì ko nói làm gì, nhưng sao lúc là fanboy cuồng nhiệt, cái mặt câng câng lên chơi ăn thua thế này cũng cute vậy giời

Cr: Tumblr

Bình luận

nhìn cute vợi, chả nhẽ vì cái ảnh này mà mình phải xem tập 21 , hợ hợ  Đăng lúc 30-12-2013 08:51 AM
ngoài đời ảnh cũng nhí nha nhí nhảnh hồn nhiên ghê hồn lắm TT___TT  Đăng lúc 29-12-2013 10:57 PM
người ta mới có 29 tuổi rưỡi mà :( 2 ngày nữa mới qua 30 :v  Đăng lúc 29-12-2013 10:36 PM
chắc k ai bảo cậu này 30t, nhìn muốn bắt về nựng thôi à  Đăng lúc 29-12-2013 10:27 PM
nhìn cái mím môi câng câng yêu muốn chết luôn :x  Đăng lúc 29-12-2013 10:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách