Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
1131#
Đăng lúc 29-12-2013 22:12:16 | Chỉ xem của tác giả
Vừa xem tập 20 xong đau lòng cho Bông quá

Buồn là tất cả mọi người đều nhìn vào và nói rằng cậu quá hoàn hảo , có lẽ đó là lý do khiến cậu ấy càng trở nên cô đơn

Xem xong tập này thực lòng mình cũng ko muốn Na-Bông là 1 cặp đâu, mình muốn có 1 cô gái xinh đẹp và đáng yêu như ánh mặt trời đến chiếu sáng cho trái tim cô độc và chữa lành nhưng tổn thương của Bông cơ . Giá như cuối phim cho xuất hiện vợ Bông và thấy dc cậu ấy h đã có 1 cuộc sống hạnh phúc thì các fan gơn đâu có đau lòng đến vợi

Thực ra Drama Hàn ko thiếu những vai nam phụ chung tình thế này nhưng khó ai làm mình ấn tượng thế. Đôi mắt của cậu ấy buồn làm mình thấy cũng muốn khóc mất . Bộ phim này với mình vốn là 1 drama hoài cổ đáng yêu nhưng những tập cuối làm mình buồn quá Ước ji bộ phim dc viết kịch bản và quay xong trc khi chiếu để logic vs có HE cho Bông thì hay biết mấy

P/S: nhân tiện có bạn nào cho mình hỏi vs, cái tập Bông bày Na xem sách ma thuật ấy, cái hình Bông đố Na là hình ji thế ? Mình ko nhớ có lướt đoạn nào ko mà ko biết là hình ji nữa ?

Bình luận

Xem tập này nhìn lúc Bông ngồi trong phòng bệnh ngóng Na đến tội nghiệp đau nòng nắm ấy :(( Chốt lại là chưa phải kết thúc thì cũng phải kết thúc :(((((  Đăng lúc 29-12-2013 10:35 PM
ôi, mình còn tưởng tượng đến cảnh 2 anh chị cưới nhau rồi phóng to cái ảnh đấy ra treo trang trọng giữa nhà T_______T  Đăng lúc 29-12-2013 10:26 PM
xem làm gì cho nẫu ruột ra :((  Đăng lúc 29-12-2013 10:22 PM
mình cũng đoán là trái tim or chữ I Love u, và còn hi vọng nếu sau này 2 ng thành đôi đây sẽ là 1 kỉ niệm đẹp cơ :((  Đăng lúc 29-12-2013 10:18 PM
hình trái tim bạn à, mình nhìn ra rồi  Đăng lúc 29-12-2013 10:14 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1132#
Đăng lúc 29-12-2013 22:17:21 | Chỉ xem của tác giả
linhcu gửi lúc 29-12-2013 09:51 PM
Haiz, nghĩ đã bớt tức nhưng cái kết vẫn làm mình uất nghẹn, mạng thì rởm đời , loa ...

tim mềnh vì bài này của Linh lại vỡ thêm phát nữa, hoàn toàn đồng ý!!! Chỉ muốn nói là Chilbong là chàng trai không có gì, chính vì không có gì nên cạu ấy sẵn sàng cho đi mọi thứ cậu ấy đó mà KHÔNG CẦN HỒI ĐÁP. Chỉ cần người ta tốt với cậu ấy 1 chút thôi, cậu ấy sẽ đáp lại bằng 10, bằng 100 lần. Điều ấy rất thực tế, chẳng có gì là hoàn hảo quá đáng cả .

K hiểu sao ngay từ lúc đám ở nhà trọ xúm vào hỏi việc bố mẹ Chibong chia tay mình đã thấy gợn trong lòng. Nó thực sự rất khiếm nhã. Hay ngày xưa nó thế thật??? Nhưng mà họ hỏi cho vui nhưng chẳng nhớ, chẳng thật để tâm ấy. Bing cũng quan tâm đến Bông nhưng éo le thay, Bing có vẻ thần tượng R hơn cả Bông. Chuyện này không trách được, chỉ thấy buồn thôi vì giá trị con người sao mà rẻ, sao tình thân lại nhạt nhòa đến thế.

Bình luận

đấy gọi là thần tượng hóa nv chính đó mà.chẳng có cái j đặc biệt mà ai cũng hướng về R  Đăng lúc 30-12-2013 10:22 PM
thật sự rác làm bing thần tượng mà chẳng hiểu sao lại như thế, bing dành hết tình cảm ngưỡng mộ cho rác, na jung thì suốt ngày chỉ biết đến rác. Thật là buon   Đăng lúc 30-12-2013 11:53 AM
pht
Mình cũng đồng tình, đoạn đó vừa vô duyên vừa tỏ ra...nhà quê, có lẽ BK đã ngầm ghét Bông từ trước nên cho chi tiết ấy vào dìm cho bõ.  Đăng lúc 30-12-2013 12:55 AM
pht
Mình cũng đồng tình, đoạn đó vừa vô duyên vừa tỏ ra...nhà quê, có lẽ BK đã ngầm ghét Bông từ trước nên cho chi tiết ấy vào dìm cho bõ.  Đăng lúc 30-12-2013 12:55 AM
Thế nên SCP nói Bông khác bọn họ ở chỗ Bông có não phải =))  Đăng lúc 29-12-2013 11:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1133#
Đăng lúc 29-12-2013 22:21:17 | Chỉ xem của tác giả
Haizzz, Sau khi hóng live của các bạn thì mình quyết tâm không xem 2 tập 20, 21 luôn. Ngẫm thấy cho dù Bong hay anh kia là chồng Na đối với mình thì cũng không vấn đề gì hết, NHƯNG mà... phim nó phải có lý, phải logic và ít nhất là không xảy ra tình trạng đầu voi đuôi không ra đuôi con nào như thế. Cảm thấy cái kết thúc cực kỳ khiên cưỡng, giống như đến hôm cuối cùng thì kịch bản thay đổi và những cái sửa lại hoàn toàn chắp vá. Cái ảnh chụp đám cưới nhìn là biết bản thân ảnh chụp đó vốn là 3 lần chụp. 1 tấm là Stand-in, 1 tấm là Bong, 1 tấm là Rác và bản thân nếu là ảnh của Bong thì sẽ ko có Rác trong đó, ảnh Rác sẽ ko có Bong mà xài photoshop thế vào (vì tư thế mọi người trong ảnh chụp khác nhau). Nên cái đầu Bong tự nhiên loi choi ở đằng sau là điều dễ hiểu. Để chiều cao Rác ko chênh lệch quá so với của stand-in nên đạo diễn bắt SCP đứng chùng chân xuống, nhưng đạo diễn quên ko dặn Bing và quên ko dặn Na, hoặc ít nhất cho tất cả những người trong ảnh đi thêm dép cao gót để phù hợp với chiều cao của chú rể ở ảnh đầu tiên.

Nói tóm lại là có rất nhiều điểm vô lý, nhưng vô lý đến nực cười vẫn là tấm ảnh đó. Còn nghi vấn Bong là người cho cặp kia thuê nhà thì không thể nào nực cười hơn. Tóm lại nghĩ nhiều mệt óc, chỉ tiếc là giải đáp nghi vẫn của 94 thì thua xa so với 97.

Ngoài ra, sau phim 94 (mà mình ko xem hết) này, thì cái mình thấy giá trị nhất là mình thích anh YYS mất rồi. Mừng là anh có thêm nhiều dự án, mừng hơn nữa là cái event free hug của anh đông nghịt người, mừng hơn nữa nữa là anh trở thành một trong những ngôi sao sáng nhất K-biz năm 2013. Ngoài ra, cái tài năng của anh chứng minh tất cả, khi đóng vai kẻ xấu thì là "đồ tồi quốc dân", khi đóng vai kẻ giết người hàng loạt thì khiến người khác rùng mình, nhưng khi anh là Bong thì lại khiến người khác yêu anh. Hê hê! Và thêm 1 điều nữa, cái form của anh nhìn mê dễ sợ, bảo sao 94 toàn bắt anh thoát y ngoài câu rate ra thì còn câu dẫn linh hồn fan girl nữa.

Tóm lại, mình thấy film là film thôi, sự nghiệp YYS đi lên như diều thế này là điều chúng ta mừng hơn hết cả. Yay! đi các bạn.

Bình luận

chuẩn, reply 94 kết thúc ở 2013, nhưng YYS sẽ đồng hành cùng chúng ta nhiều năm sau nữa với hình ảnh Chil Bong mãi trong tim :)  Đăng lúc 29-12-2013 11:12 PM
rồi 1 ngày chúng ta sẽ bớt buồn khi nghĩ tới phim, phim đã dừng lại ở 2013 rồi. Nhg đến 2014,2015...2030... sẽ chỉ còn YYS đồng hành cùng chúng ta thôi :x  Đăng lúc 29-12-2013 10:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1134#
Đăng lúc 29-12-2013 23:08:06 | Chỉ xem của tác giả
Lại đêm, tôi lại nhớ cậu, Bông à

Tôi biết phải làm gì với tôi đây, tôi nhớ cậu nhớ cậu nhớ cậu nhớ cậu nhớ cậu nhớ cậu đến phát điên

Dù đã đi đến một nơi rất xa
Bỗng chợt nghe bài hát về em
Ánh nhìn cuối cùng ấy
Vẫn trở về trong anh

Bông à, cậu cô đơn lắm đúng ko?

Dành 1 khoảng trống trong trái tim cho 1 người con gái, 7năm trời vẫn chỉ nghĩ đến nhớ đến cô gái ấy, có phải như thế cảm giác cô đơn trong cậu càng tăng lên rất nhiều đúng ko?

Chàng trai si tình của tôi à, tôi biết làm gì vs cậu đây? Chỉ là người chứng kiến câu chuyện thôi tôi đã đau ntn, thử hỏi bản thân cậu sẽ đớn đớn đến thế nào?

Em đã không muốn ở bên anh
Như định mệnh vậy đó

Tôi vốn có thói quen ghét tất cả những gì khiến người mình yêu quý khó chịu, khổ sở hay đau đớn
Định mệnh ư, cái định mệnh chết tiệt ấy, tôi ghét nó, căm hận nó, bởi nó đã làm cậu đau, khiến cậu rơi nc mắt, dằn vặt cậu trong đau khổ
Tôi thật là 1 đứa nhạy cảm mà, sao nc mắt cứ rơi ko ngớt thế này

Nhưng giờ đây, tạm biệt em
Từ giờ chúng mình hãy đừng gặp nhau nữa

Nhưng Bông à, với tôi, luôn luôn là cậu, dù thế nào đi nữa cũng vẫn là cậu

Bình luận

nhớ Bong lắm mà ko thể nào thuyết phục mình ngồi xem lại cái phim ấy đc.đành phải mòn mỏi chờ a đến phim sau để ngăm thôi  Đăng lúc 30-12-2013 01:09 AM
*lao ra ôm*  Đăng lúc 29-12-2013 11:52 PM
đứng quay lưng như vậy chỉ muốn lao ra ôm thôi :(  Đăng lúc 29-12-2013 11:32 PM
cái sign của bạn mình đau đớn quá, bạn ơi:((((  Đăng lúc 29-12-2013 11:30 PM
bạn là mod mà sao bạn lại dễ thương thế này, toàn post bài làm ngta khóc thôi :((  Đăng lúc 29-12-2013 11:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1135#
Đăng lúc 29-12-2013 23:11:04 | Chỉ xem của tác giả
Hnay chọn ra ngoài tránh ở nhà lại ôm lap, lại thắt lòng khi thấy cậu ta

đến tận bây giờ vẫn k dũng cảm để xem nốt 2 tập cuối, k thể mạnh mẽ mỉm cười nói câu chào tạm biệt cậu ta, ChilBong đã bên cạnh suốt gần 3 tháng qua.

Sáng ra bị ng ta cười vì từng này tuổi rồi còn để mắt sưng húp vì nhân vật trong fim, cô bạn thân bảo sao lại thích đc cậu ta, ng chỉ biết mỗi 1 ng con gái, yêu đơn phương làm gì, vô vọng thôi, cố gắng phải là từ 2 phía kìa
Ừ, đúng quá, tôi ngốc hệt cậu, chỉ biết cười, biết sao đc, chỉ là thích cậu thôi

Có chăng trách bk đã xây dựng nhưng k trọn vẹn, thiên về 1 ng, k đủ sức kéo nổi ng thứ 2
trách cô ta nhẫn tâm để năm 2013 HaeTae nói ai cũng lấy đc tình đầu trước mặt cậu
Ai cũng hp nhưng chỉ mỗi cậu, ai cũng nhận đc lời hồi đáp mãn nguyện, chỉ riêng mình cậu

Là uất nghẹn vì đối xử vs cậu, đối xử cả vs chúng tôi

Bao lần định viết tạm biệt nhưng lại nghẹn ngào, đành giữ lại trong tâm, cảm xúc dành cho cậu chắc sẽ giữ lại như cậu giữ tình cảm của mình.

https://www.facebook.com/photo.p ... mp;relevant_count=1
giá như đừng thích cậu để có thể nhìn cậu dưới góc độ ntn
HOÀN HẢO

==
Vẫn muốn nói vs cô ta 1 điều rằng cảm ơn đã tạo nên ChilBong, tạo nên Joon của riêng chúng tôi.

và Yoo Yeon Seok, dv nam đầu tiên tôi sẽ dõi theo bước tiến trong tương lai.
Có thể như anh nói ChilBong là nv giống vs con ng anh nhất, với tôi ngay cả sự nỗ lực của anh cũng giống hệt cậu ấy
"Old boy" là tác phẩm của Park Chan Wook, dường như ko mang lại cho anh ấy nhiều ưu thế, cuộc đời vai phụ đã liên tục trong 5 năm, đôi khi cuộc sống lâu dài này xem như rèn luyện kỹ năng diễn xuất, có thể hủy diệt tâm trí. nhưng may mắn là anh ấy có đc nội tâm kiên cường, như anh ấy từng nói: cuộc đời như một phép nhân, trong lúc gặp phải cơ hội, chỉ có bản thân có đủ sức mạnh thì kết cục mới càng mạnh mẽ hơn. Một thanh niên có tính hăng say thì mới đẹp nhất trong cuộc đời.
_PV_

Bình luận

suy nghĩ là 1 fan của Rác, trong mắt bạn ấy Bông hoàn hảo, thực chất chẳng phải vậy, mà giả sử bông có hoàn hảo đi chăng nữa mà còn chẳng có nổi ty cho mình   Đăng lúc 30-12-2013 08:58 AM
mình đã bỏ theo dõi cái page của bạn này từ hôm có tập 21, bạn ấy là fan của Rác, dù bạn ấy có cố tỏ ra mình công bằng nx đến đâu thỳ bạn ấy vẫn  Đăng lúc 30-12-2013 08:57 AM
cho không số phận như nó đấy, thằng nào muốn nào =)) Nói chỉ cố bao biện, nghe mà ngứa  Đăng lúc 30-12-2013 07:32 AM
em CỰC KỲ dị ứng ai nói B là người hoàn hảo nên hãy nhả N ra để N về với R nhé =)) Các bạn đánh giá con người hơi bị đơn giản nhờ.  Đăng lúc 30-12-2013 07:31 AM
thức dậy là mấy chị em trong xóm ngồi tụ lại than thở tiếc thương cho Bông. May xóm mình toàn người thích Bông  Đăng lúc 30-12-2013 12:01 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1136#
Đăng lúc 29-12-2013 23:31:55 | Chỉ xem của tác giả
Trong cuộc đời fan-girl của tôi hiện tại chỉ có 2 người có thể làm tôi rơi nước mắt nhiều như thế này.Người đầu tiên là Yoo Soo Hyuk của Lovers in Paris..."Lần đầu tiên tôi chạm vào khuôn mặt của e,thứ đầu tiên tôi chạm vào lại là nước mắt của e" Soo Hyuk của tôi đã đau đớn phải giả vờ mất trí nhớ để quên đi cô gái mình yêu,đã khóc trong câm lặng nhìn theo cô gái đó và nói "Sarang hae"

Sau gần 10 năm tôi lại rơi nước mắt vì 1 ng con trai khác,Chilbong,cái gì mà sống tốt sẽ được đền đáp,cái j mà ng tốt rồi sẽ khổ tận cam lai?Chàng trai đó của tôi có chỗ nào ko tốt?chàng trai đó của tôi có chỗ nào ko xứng đáng được hưởng hạnh phúc?Có ai từng quan tâm đến chàng trai của tôi chưa hay chỉ là sung sướng hưởng sự quan tâm của cậu ý?Tôi ko muốn nói đến cậu ý nữa,bởi quá đau đớn rồi...tất cả những j muốn nói cũng sẽ ko nói nữa,chàng trai đó của tôi dù j đâu có ai thực sự muốn hiểu cậu ý,thực sự yêu thương cậu ý chứ?

Tôi muốn nói đến YYS,ngày hqua,khi tôi khóc hết nước mắt vì Chilbong,tôi đã đọc đc 1 com "Tôi muốn biết cảm xúc của YYS khi phải tạm biệt Chilbong như thế này" phải rồi,YYS,a đã nói rằng đây là lần đầu a nhận vai chính,a đã mang đến cho chúng tôi 1 Chilbong theo cách hoàn hảo,gần gũi nhất mà a có thể mang lại,tôi chợt nhận ra rằng có lẽ chúng tôi đau đớn 1,a còn đau đớn 10,a sống là Chilbong trong 5 tháng,chứng kiến mọi khoảnh khắc lạnh lẽo,đau buồn như những bông hoa tuyết của ng con trai đó,là nhân chứng sống của những giọt nước mắt lăn dài,lăn dài đó...và cuối cùng,tạm biệt ng con trai đó trong đau đớn như vậy,liệu a sẽ ra sao?a nói Chilbong là nv gần gũi nhất với hình ảnh đời thường của a...những giọt nước mắt đau đớn đó của Chilbong hay của chính a dành cho nv của mình?Cám ơn a,Suk Suk à,cảm ơn...chỉ có thể nói vậy thôi...hãy quên Chilbong đi thôi,a thấy đó,rút cuộc ng tốt chỉ có thể nhận 1 kết cục như vậyYYS của tôi sẽ sống thật hạnh phúc,thật tỏa sáng và rạng rỡ thay cho cả Chilbong phải ko?

Những bông hoa tuyết và ng con trai mặc áo đỏ đósẽ là những hình ảnh đau đớn mà sau này tôi nghĩ khó có thể quên được...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1137#
Đăng lúc 29-12-2013 23:42:06 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng, sau một ngày, tâm trạng của tôi đã khá hơn, những uất ức, đau buồn phai bớt, phần nhờ xem clip free hug của anh Yoo Yun Suk, phần nhờ đọc những bài viết đầy tình cảm của các bạn. Có lẽ, sự sẻ chia đã giúp tôi vượt qua cảm giác đau đớn. Giờ đây, là lúc tôi muốn ngồi lại, viết bài đầu tiên ở nơi này, nơi hội tụ những người cũng yêu Bong như tôi vậy.Tôi sẽ kể cho bạn nghe, về tình yêu Chil Bong của tôi, để nhận được sự thấu hiểu, phần để trả lời cho cái cảm xúc kì lạ của tôi đêm qua.

Đầu tiên, tôi là fan của Reply 1997. Tôi biết phim đã lâu, nhưng không theo dõi, vì lúc ấy tui bận bịu với hàng tá phim khác. Tôi chỉ thực sự xem, cảm nhận và phát cuồng vì nó là trước khi R94 chiếu ít lâu nên ấn tượng vẫn rất đậm nét. Tôi đã ko muốn xem R94, vì nói thật tôi ko thích Ara lắm, chắc phần vì mác nhà SM, còn các diễn viên còn lại cũng chẳng quan tâm, mà thật ra cũng chẳng biết. Nhưng rồi vì chẳng có gì xem, tôi giờ ko thích những phim nhà giàu như ngày trước nên bỏ qua The Heir, chọn xem phim này, nghĩ ít nhiều cũng cùn BK, PhD, với cũng nhớ cái kiểu hồi tưởng, những tiếng be be vô cùng đáng yêu. Xem những tập đầu, ko hiểu sao, tôi ko thấy cảm lắm. Tiếng cười gượng ép hơn, các tình tiết có phần lố hơn, nhân vật trung tâm Na Jung thì ko “chất” như con bé Si Won bá đạo hạt gạo. Không biết có phần cổ hủ ko nhưng tôi ko đồng thuận được chuyện một đứa con gái 20t và một thằng anh 24t có thể có những màn thân mật quá đáng. Dẫu thân thì thân, nhưng rất khó để có những hành động như thế, dù gì ở tuổi ấy cũng đã ý thức giới tính rồi. Nhưng rồi khi biết Rác ko phải anh ruột, tui đã ngờ ra ý đồ của BK, nhưng càng thấy vô lý hơn. Tuy nhiên, theo kinh nghiệm xem phim và sự nhạy cảm của một đứa con gái, tui gần như mặc định 2 người sẽ đến với nhau, chỉ có là con đường họ đến ko như tôi tưởng. Và lúc ấy, Bong xuất hiện, cũng nhạt nhòa, ko có gì khiến tôi lưu tâm ngoài việc…anh này sao nhìn quen quen. Cuối cùng lục profile mới biết mình xem đến 2 phim ảnh đóng: Architecture 101 & Wolfboy. Ối giời ơi, cái anh đểu ấy đây mà Chỉ thế thôi, đến đâu đó ep 6, 7, khi cậu Bong có chút đất diễn. Tôi bắt đầu có chút quan tâm. Cái đoạn đeo icing í, hơi choáng vì phát hiện ra anh này tướng đẹp nhể, sao hồi trước mình ko nhận ra nhỉ Có lẽ, Bong đẹp nhất là trên sân bóng, khi mặc trang phục bóng chày. Và sau đấy, tôi bị đổ cậu ấy sau chi tiết cậu ném thẳng quả bóng vào đầu sunbae-nim, xong rồi giở mũ cúi người chào lễ phép. Cool gì đâu ^^ Tui thích đoạn cậu đi cạnh Na với chân cà nhắc, thích cái cách nũng nịu giả giọng địa phương. Tui bắt đầu cảm nhận được tình cảm của cậu, nó trong sáng, dễ thương đến lạ.Tôi vẫn nhớ như in mùa hè rực lửa năm ấy, cậu thi đấu đầy nhiệt huyết trên sân, với một trái tim nóng bỏng của tình yêu đầu đời. Thế là tôi xem một lèo những tập sau đó để đuổi theo các bạn. Tôi tò mò muốn biết cậu trai trẻ ấy sẽ đi về đâu. Tôi muốn nhìn thấy nụ cười ấm áp của cậu ấy, cái cách biểu cảm khờ khạo, chân thật. Để đến khi cậu nói lời tỏ tình đầu tiên ngày 31/12/1994, tôi thật sự yêu cậu lắm, cảm phục và trân trọng cậu lắm. Mỗi người nhìn hành động ấy sẽ có cái nhìn khác nhau, riêng góc nhìn của tôi thì tôi thấy thích, và thấy chính điều đó khiến cậu khác những nam thứ điển hình khác. Cậu cũng yêu đơn phương, nhưng cậu ko thầm lặng, mà chọn cách tỏ tình để cho mình một cơ hội. Tôi gọi đó là bản lĩnh. Chính cách chủ động nhưng ko ép buộc người ta, cậu có sự tinh tế trong việc vừa thể hiện mình, vừa ko khiến người ta quá khó xử. Tôi thích nụ hôn đó, ko phải cái deep-kiss tung tóe, nó chỉ là một cái chạm môi, nhưng tôi thấy nó đẹp và gây cho tôi một xúc cảm lớn. Cũng từ đây, tôi phải đối mặt với những băn khoăn các tập sau đó. Liệu tôi có nên xem tiếp khi trái tim tôi đang dần nghiêng về cậu ấy khi tôi biết rõ 2 người kia sẽ đến với nhau. Xem. Ko xem nữa. Xem. Ko xem nữa. Đó là lần đầu tiên tôi muốn drop phim. Tôi ko muốn chứng kiến chàng trai đó đau khổ. Tôi ko muốn tự ngược bản thân mình. Nhưng rồi, tôi vẫn xem tiếp, vì tôi muốn biết nhiều hơn về Chil Bong. Quyết định đó thật sự khiến tôi đau khổ, cảm xúc của tôi bị tuột kinh khủng, đau đớn mỗi lúc một dày thêm. Ko muốn cuốn vào trò chơi tìm chồng, nhưng cuối cùng lại bị xoáy vào. Bong yêu, và hình như tôi cũng yêu. Bong cười, hình như tôi cũng cười. Bong khóc, hình như lòng tôi cũng khóc. Cảnh Bong ít nhưng sao nó lại đẹp đến vậy. Tại sao couple người ta yêu nhau mà tôi ko cảm được nhiều bằng mỗi lúc Bong xuất hiện. Đến khi tập 16, 17 Bong xuất hiện như cameo thì tôi tức điên lên thật. Tôi chờ cả tuần lễ để nhìn mặt nó mà nó xuất hiện chớp nhoáng vầy sao. Tôi ngày càng ko rõ BK sẽ đi về hướng nào. Phim bắt đầu dài lê thê, tôi cũng mệt mỏi theo. Tôi nhiều lần gào trên twitter là tôi chỉ cần Bong hạnh phúc thôi, bất kể hạnh phúc đó là Na hay một ai khác. Chưa bao giờ xem phim mà tui lại muốn đấu tranh vì hạnh phúc của người-mà-người-ta- bảo- là-nam-thứ đến vậy. Tôi muốn một cái kết xứng đáng cho cậu. Rồi khi cậu xuất hiện trở lại, nói chuyện với Bing về chuyện Na kết hôn, ko hiểu sao tôi cảm nhận cậu đã nguôi ngoai dần, và có lẽ thời gian cũng đã làm tôi thôi hy vọng, và chấp nhận, kết thúc có thế nào cậu vẫn sẽ ổn. Cậu sẽ cần ít thời gian nữa để quên cô ấy hoàn toàn, và cũng sẽ có một cô người yêu hơn Na gấp bội lần. Nhưng, BK lại khiến tôi lao xao, mù mờ. Tôi tự dặn lòng đừng hy vọng nữa, một màn troll đấy thôi. Na Rác chia tay, ừ thì chia đấy nhưng sẽ trở lại thôi, kiểu thử lửa tình yêu cho nó có chút trắc trở ấy mà. Đến khi, tập 19: Bạn có tin và định mệnh ko. BK có lí giải về cái gọi là định mệnh, về thời điểm, quyết định, sự đúng lúc,…Tôi nhìn ra thế giới bên ngoài, nhận ra thế thật. Ko ít người yêu nhau trối sống trối chết vẫn bỏ nhau và kết hôn với người mới sau khi yêu chẳng được bao lâu. Cái gọi là thời điểm và sự đúng lúc là hoàn toàn đúng. Người ta lấy làm chồng ko hẳn là người ta yêu nhất, mà là người đến với ta đúng lúc nhất. Thêm vào đấy, tình cảm của Na Rác, ko phải bị gián đoạn vì trắc trở, hờn giận,v.v…mà là “nhạt” đi. Tình yêu bị chia cắt hay vì hiểu lầm có thể dễ dàng hàn gắn, nhưng tình yêu đã nhạt thì khó lòng như trước. Mọi người bảo anh Rác thất tình lao đầu vào công việc, nhưng thực sự anh Rác vẫn luôn làm việc với cường độ khủng khiếp ấy mà. Mọi người quy vào việc anh khóc khi nói chuyện với papa Sung, nhưng với cảm nhận của tôi, thì đó là giọt nước mắt tiếc nuối, khó xử khi làm rạn nứt mối quan hệ của 2 gia đình. Na về, anh không chủ động hàn gắn. Na thì dửng dưng, ko có thái độ nào. Rõ ràng, tình yêu ấy đã nhạt dần. Và hoàn toàn có lý khi cô ấy bắt đầu một tình yêu mới. Và, một số câu hỏi tại sao khác khiến tôi nghĩ đến một kết cục cuối cùng, có vẻ hơi ảo tưởng, nhưng hoàn toàn trên nền tảng sẵn có.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1138#
Đăng lúc 29-12-2013 23:43:18 | Chỉ xem của tác giả
Kết cục này với cái kết như hiện tại thì tôi cho xác suất chỉ là 10-90%. Tôi ko dám tin lắm BK sẽ làm điều này, vì nếu làm thế thì thật sự rất ngoạn mục. Đầu tiên, các bạn có nhận thấy chưa bao giờ Na từ chối Bong ko? Chưa bao giờ. Tại sao lại thế? Vì cô ấy muốn Bong ko buồn? Vì cô ấy muốn Bong tự hiểu? Hay vì cô ấy có xao động. Không phải có ý nói Na bắt cá 2 tay nhưng tôi nghĩ có thể cô ấy cũng có tình cảm nào đó dành cho Bong, nhưng, cô ấy bận, bận hướng về người khác, yêu người khác. Và những thứ đó chiếm lấy hết, cô ấy cuồng nhiệt cho cái tình yêu, cái ước mơ từ nhỏ đang dần thành hiện thực, cô ấy ko có thời gian để suy ngẫm hay cho thứ tình cảm đó một cơ hội. Kiểu như thế.Và như bạn nào đó nói, tại sao Bong có thể kiên trì 7 năm liền, phải chăng có tín hiệu gì đó khiến Bong tin vào cơ hội của mình. Hay, có những sự kiện gì khác đã diễn ra đã được BK giấu đi. Nói tới đây, tôi có một câu hỏi tiếp, các bạn có thấy một số cảnh phim kiểu như bị hụt ko? Ví dụ như cảnh Na phát hiện tấm hình trong mũ Bong, tại sao những lúc ấy, chỉ là một đoạn nhạc lao xao rồi dừng lại ngay mà ko có bất kì cảm nhận nào của Na? Tại sao chưa một lần BK để Na nghĩ về mối quan hệ của cô và Bong, cô nghĩ gì, ko ai biết. Vì thế mà tôi đã hy vọng tập cuối sẽ có những phần tiếp nối cho những đoạn mà tôi cho là hụt, là bị cắt bớt, sẽ lần lượt giải thích sự khó hiểu của chúng ta về thái độ của cô ấy. Thêm tình hình hiện tại, hoàn toàn Bong có cơ hội. Na Jung ko còn là cô bé yêu một cách trẻ con nữa, cô ấy đã chính chắn hơn. Đặc biệt, giờ đây, khi Bong ném quả bóng về phía cô ấy, cô ấy ko phải đang quay mặt về hướng khác, mà sẽ nhìn rõ hơn những ai ném cho mình, mình nên chọn bắt trái bóng nào một cách khách quan hơn. Vì thế mà tôi đã nghĩ, biết đâu Na nhận ra tình yêu của mình với anh Rác là vội vàng. Bởi khi ấy, thế giới của Na chỉ có anh, cô chỉ bận yêu anh và ko hề biết rằng tình yêu còn cần phải cân bằng với thế giới mình đang sống, với những mối quan hệ khác. Nên, có thể là một cú lội ngược dòng, lừa khán giả người đó là Rác, nhưng người chồng thật sự là Bong. Nó phù hợp với những triết lý, bài học mà phim đã gây dựng từ đầu. Nó tạo nên một cái kết bất ngờ. Nó sẽ vô cùng thực tế. Và, người kiên trì, cố gắng xứng đáng được hạnh phúc. Tôi khi xem phim luôn muốn tìm ra thông điệp. Nếu 97 khẳng định tình yêu đầu có thể đơm hoa kết trái, thì tôi đã nuôi hy vọng 94 sẽ cho tôi hy vọng rằng tình yêu đơn phương có thể có cái kết viên mãn. Bong giống như đại diện của những người đã, đang ở cái tuổi đẹp nhất, cũng yêu đơn phương như cậu ấy. Qua Bong, tôi muốn nuôi một hy vọng, để chúng ta lạc quan sống hết mình và yêu hết mình. Dù rằng tôi cũng ko dám tin lắm, nhưng ko hiểu sao tôi vẫn kỳ vọng, nếu cái kết ko như thế thì cũng phải cao tay hơn suy nghĩ non trẻ của tôi, có bất ngờ, và hợp lý. Nhưng rồi…

Dẫu biết trước có thể sẽ thất vọng, nhưng tôi ko ngờ cái cảm giác đầu tiên khi tôi biết Kim Jae Joon là Rác lại tồi tệ đến vậy. Tôi gần như chết lặng, thấy có cái gì đó đốt cháy trong lòng, cổ tôi nghẹn lại. Nếu hôm qua ko phải vì có mẹ tôi ở đó, có lẽ tôi đã òa khóc nức nở. Tôi thấy nước mắt cứ chực tuông ra nhưng tôi cố kìm nén lại. Nén nỗi đau, nén những giọt nước mắt. Vậy là cuộc chơi đã chính thức kết thúc. Thuyền chính thức bị BK dìm đến tận đáy. Cái kết này, thật ra muốn dạy bài học gì, khẳng định điều gì? Có cảm giác bao nhiêu tập phim đã thực sự sụp đổ chỉ vì cái kết. Những bài học kia chỉ để đó nói cho vui sao? BK đã tự tay ném chúng ko thương tiếc rồi. Tại sao tôi lại hy vọng R94 sẽ khác, sẽ thực tế hơn, sẽ dám cho một cái kết liều lĩnh hơn, sẽ mạnh dạn làm khác đi những lối mòn của phim Hàn Quốc. Rồi tôi lờ mờ nhận ra, tôi ko nên hy vọng quá nhiều về phim HQ, vì nó bản chất vốn là phim HQ. Đấy, đó là sự thất vọng. Thứ hai, đó là sự đau đớn, đau đớn cho Bong. Chưa bao giờ coi phim có một nhân vật mà vị trí và vai trò của anh ta lại ko rõ ràng và kì lạ đến thế. Nam chính? Nam thứ? Cameo? Và, cái từ tôi ko thích nhất, thậm chí khá dị ứng khi lần đầu nghe nhưng đến thời điểm hiện tại tôi phải chấp nhận: chất xúc tác. Mà chất xúc tác chỉ thúc đẩy những phản ứng hóa học trở nên nhanh hơn thôi, chứ chẳng có lợi gì. Từ đầu tời cuối, ko có khi nào được hạnh phúc. Mới đầu ai cũng bảo cậu ta hoàn hảo, ko thực tế, tôi cười khuẩy. Người ta bảo cậu ta gia đình giàu có, nhưng tôi cũng có thấy mấy đâu. Cũng ăn chực nhà người ta, đi xe bus, vẫn xách giỏ đi tập ngày đêm chứ có phải đại thiếu gia có xe riêng, ngồi ko đi cua gái đâu. Hoàn hảo mà gia đình ly tán, chẳng ai quan tâm, làm gì cũng lủi thủi một mình. So với các thành viên khác, cậu là người ít thân thiết nhất với mọi người trong nhà trọ. Ko có mấy ai tâm sự, có thằng em họ thì nó cũng thân với anh Rác. Có 2 thứ cậu yêu nhất là bóng chày thì bị chấn thương và Na thì ko dòm tới một phát. Vậy mà bắt cậu ấy phải đáng thương cho tới tận phút cuối cùng. Xâu dựng gì mà lại thế? Thứ ba, đó là cảm giác bị lợi dụng. BK lợi dụng cậu ấy để đưa nam nữ chính đến với nhau. Ai đời yêu nhau mà ko để tự quyết định mà cứ cần phải có chất xúc tác. Nếu cậu ko tuyên chiến, liệu Rác có vội nhận lấy lời tỏ tình của Na? Nếu cậu ở Nhật luôn mà ko về, liệu 2 người đó có hàn gắn rồi kết hôn. Nếu ko có nhân vật Chil Bong lúc ẩn lúc hiện, bay qua xẹt lại liệu chúng ta có bị cuốn vào trò chơi tìm chồng hại não. Cậu là là cái mồi câu, để câu khán giả, câu rating. Và, cũng như Chil Bong, tôi cảm thấy mình bị lợi dụng. Tình cảm của tôi dành cho nhân vật lại biến thành một trò chơi để người ta troll. Cảm xúc của con người có thể đem ra làm trò đùa, khiến người ta vật vã tuần này qua tuần khác. Cái cảm giác ấy thật sự vô cùng đau đớn. Cuối cùng, tôi cảm thấy tôi bị BK tát vào bên đây má rồi tát vào bên kia má thật đau, kiểu như…yêu đơn phương thì ráng chịu, nhìn thằng đó đi, yêu đơn phương rồi mày cũng như nó; có những thứ cố gắng mấy cũng ko thể có đc đâu, cố gắng vô ít thôi, bỏ cuộc đi, kì tích hả, có đấy nhưng dễ gì xảy ra với mày…Đó, những bài học mà người ta dạy cho tôi cuối cùng trở thành thứ đâm lấy tôi, đạp nát những niềm tin, hy vọng, quan niệm mà tôi trân trọng. Hóa ra sống ko cần cố gắng, cứ há mồm chờ sung rụng hay sao, người hạnh phúc thì tự dưng hạnh phúc, người bất hạnh dù có cố gắng vẫn ko thể có đc hạnh phúc sao. Tàn nhẫn, tôi thật sự thấy quá tàn nhẫn.  Bỗng dưng, tôi bắt đầu có chút có thành kiến với phim Hàn bởi cái sự tàn nhẫn của nó. Tôi cảm thấy sợ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1139#
Đăng lúc 29-12-2013 23:45:30 | Chỉ xem của tác giả
Tôi trằng trọc đêm qua ko ngủ được, dùng đt lội từng trang trong nhà mình, đọc từng bài, từng cái nhận xét, tôi muốn nhìn nhận khách quan hơn. Cái buồn giữa đêm càng thêm sâu sắc…Hôm nay, tôi xem clip anh Yoo Yun Suk free hug ấy, tự dưng lại bật cười. Này, Chil Bong đang cười này, cool phải biết. Tôi thích cách anh ôm fan ấm áp, tôi giá mình có thể là một trong số đó. Bởi, có rất nhiền lần, nhìn Bong đau khổ tôi đều ước được ôm anh, được vỗ vai, để con người đó ko phải cô đơn, ko phải đau đớn. Tôi chú ý đoạn một bạn ôm xong nói câu gì đó, anh vuốt tóc nói “Aigo”, tôi thương anh gì đâu. Có lẽ sự kiện này anh tổ chức để xoa dịu lòng fan chăng, vì chính anh, người đã thể hiện nhân vật Chil Bong hiểu rất rõ nỗi đau của cậu ấy. Đêm qua buồn muốn chết mà thấy anh đăng trên twitter cái hình tự sướng với viết gì đó mà thấy tim bay tá lả, trời ạ, muốn reply cho anh ghê, mà rồi lại thôi, vì ko biết tiếng Hàn mà tiếng Anh có hạn Và có phải chính sự xoa dịu ấy của anh, tôi đã cảm thấy đỡ hơn nhiều lắm, hôm nay có thể dẹp những ý nghĩ điên rồ và tiêu cực. Tôi sẽ ko bỏ 2 tập cuối, tôi sẽ xem để rồi giữ Bong lại trong trái tim mình. Tôi sẽ tin cái kết để mở kia rằng Bong thật sự hạnh phúc, vì cậu ấy xứng đáng. Tôi sẽ gạt đi những buồn đau suốt hành trình dài cùng cậu, để khi nhớ về cậu, tôi chỉ nhớ những nụ cười, nhớ hình ảnh cậu trên sân, tỏ sáng như mặt trời vậy. Tôi cũng ko để niềm tin tôi bị đánh mất bởi sự chà đạp của BK, bởi tôi đủ lớn để nhận định được đúng sai. Và có lẽ, tôi sẽ dõi theo con đường mà anh đi Suk à, tôi muốn nhìn thấy anh cũng tỏ sáng như Bong vậy. Anh đã kiên trì 10 năm qua, và giờ là lúc anh gặt hái được kết quả. Người nỗ lực hết mình nhất định thu được kết quả xứng đáng.

Cuối cùng, cảm ơn mọi người đã dành thời gian đọc, cảm xúc dồn nén nhiều nên viết dong dài. ^^!

Bình luận

sau phim chả đúc kết ra nổi cái giá trị muốn truyền tải là j.có mỗi "nh~ ng yêu nhau sẽ về vs nhau" của các bạn fan R  Đăng lúc 30-12-2013 10:24 PM
cái kết hoàn toàn ko ăn khớp với những giá trị mà phim truyền tải qua 20 tập, đúng là đầu vui đuôi chuột, nhưng thật sự rất rất buồn cho bong cái kết mở  Đăng lúc 30-12-2013 11:01 AM
♥♥♥  Đăng lúc 30-12-2013 08:03 AM
trở nên vô nghĩa lý và cực kỳ tuyệt vọng (một cách phi lý)  Đăng lúc 30-12-2013 07:47 AM
fan B phát điên lên vì BK k phải việc N-B k thành mà vì mọi ng cảm thấy mình bị lừa, bị tát. Lừa k phải ở việc ai là chồng mà là lừa những giá trị cuộc sống   Đăng lúc 30-12-2013 07:46 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1140#
Đăng lúc 29-12-2013 23:46:01 | Chỉ xem của tác giả
sukkieminoz gửi lúc 29-12-2013 07:54 PM
Tài hèn mọn nhưng có đam mê và tình yêu với Chil bong nên mình des tặng cả nhà
@gian ...

cho mình xin là cover trên fb nhá^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao