Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
1151#
Đăng lúc 30-12-2013 08:29:39 | Chỉ xem của tác giả

cr weibo

Bình luận

sao tháng 10 của t lại là chàng tr AWB thế nì @@ cơ mà nhìn vẫn thấy yêu lờ seo :))  Đăng lúc 30-12-2013 09:26 AM
thích cái tháng 2 vs cái tháng 10,nhìn a ngầu mà sao chibi thấy nó vẫn cute <3  Đăng lúc 30-12-2013 08:53 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1152#
Đăng lúc 30-12-2013 08:50:31 | Chỉ xem của tác giả
Có phải mỗi mình em bị từ chố vào nhóm kín "hội trồng Bông" không ạ . thôi thì tập trung xây nhà ngoài này vậy

Xem vid này cho vui vè nha cả nhà

zai nhảy hơi bị dẻo

cre youtube
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1153#
Đăng lúc 30-12-2013 08:54:16 | Chỉ xem của tác giả
mọi người đọc cái này http://kites.vn/forum.php?mod=vi ... page=578#pid7670324,bài của pinkychen và  http://couch-kimchi.com/2013/12/ ... -finale-discussion/,Bài trên couch-kimchi là cuộc đối thoại giữa fan B và fan R . Hai bạn này viết blog phim Hàn nổi tiếng, dù ship bias đến đâu thì họ cũng sẽ bình tĩnh để k mích lòng hai bên. Bài thực sự cung cấp một cái nhìn mới mẻ hơn, đỡ phiến diện hơn về bộ phim.
Nhưng ,vẫn chỉ nhưng, leila đã k chỉ ra hết tất cả nhg bức xúc fan Bông, vì thực ra nói quá cũng k hay ,khi ng ta đang lên mây như thê. Bức xúc gì mọi ng viết nhiều rồi, đọc bài bạn pinky chen cũng nói ra hết rồi. Bạn Blue từng viết trên blog của bạn ấy , rằng bạn ấy hiểu tại sao Bông lại yêu NJ đến vậy, bạn ấy nghĩ rằng dù có thể tập 21 sẽ giải quyết vấn đề của gđ , nhg bk sẽ để Bông phải "chấp nhận" nó như thực tế cuộc sống, yeah, bạn ấy đã đúng. Mình nghĩ bk nên thêm voiceover của Bông :" Ngày xưa tôi từng đốt nhà để nổi loạn, bố mẹ sém chết vì tôi" thì mình sẽ hiểu tại sao họ k nhấc cái mặt để thăm con mình . Đi thăm k có nghĩa tình cảm gia đình đc hàn gắn, nhg ít nhiều là sự quan tâm, là LẼ ĐƯƠNG NHIÊN,zời ạ.

Cái cách các bạn fan nói Bông k khổ đến thế đâu, đúng cái kiểu:" Thôi, số mày như thế, được như thế là tốt rồi, cứ thế mà ngoan ngoãn hưởng đi, ng ta thương cho".

Bông k giống Kha Cảnh Đằng, pls,KCĐ yêu đc mấy năm, KCĐ có cô đơn k, nên mối tình đau đơn đó, tôi thà quách cậu đi Mỹ biệt tích cho rồi.

Nhưng đọc bài của yanny, mình nhận ra mình tức giận mà lại quá phũ với nó. Sinchon là gia đình duy nhất của cậu, cậu cần ng ta hơn ng ta cần cậu, tước bỏ đi thì quá độc ác, dù ở chung mái nhà thì nhìn đôi uyên ương kia thì k ném cho họ cục gạch đã là may. Cậu sẽ move on thôi, chỉ mình cậu move on thôi, vẫn sẽ cười, còn trong lòng khóc hay k thì tôi k biết==.

Bình luận

mình cũng hết hồn cái đoạn đó, tưởng nt xong thì đi tự tử nên mới khóc dzị chứ, ai dè, lạy thánh lun =))  Đăng lúc 30-12-2013 03:35 PM
tại do chúng ta đánh giá BK quá cao thôi =))))  Đăng lúc 30-12-2013 03:28 PM
ảo quá mà  Đăng lúc 30-12-2013 02:36 PM
cái này thì..., đây là một trong nhg chuyện tc thanh mai trúc mã rởm đời nhất mà mình từng biết!!!!!!  Đăng lúc 30-12-2013 02:22 PM
@isis: mình cứ tg chó chết j cơ, lại nhớ đến ITWY, nam thứ khốn nạn nhg bị tai nạn máy bay, nc chạy đến khóc lóc, nhận lời cầu hôn, sến nhg còn có lý, chứ còn   Đăng lúc 30-12-2013 02:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1154#
Đăng lúc 30-12-2013 09:44:29 | Chỉ xem của tác giả
YYS TẠI BUỔI TIỆC MỪNG CÔNG REPLY 1994

cre soompi

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1155#
Đăng lúc 30-12-2013 10:10:21 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim hàn nhiều rồi, thể loại giai nào cũng đã gặp qua rồi, nhưng Chilbong là người đầu tiên làm mình cuồng đến vậy. Không phải vì cậu ấy 6 múi, không phải vì cậu ấy là ngôi sao bóng chày cao to đẹp giai, mà là vì cách cậu ấy yêu Na. Sao mà nó ngọt ngào và đáng yêu đến thế! Là đơn phương nhưng không giữ rịt trong lòng tự gặm nhấm nỗi buồn, là thổ lộ nhưng không bức ép người ta phải lựa chọn, chỉ đơn giản là nói cho cô ấy biết có một người vẫn luôn hướng trái tim về cô ấy. Tình yêu dịu dàng mà mạnh mẽ, dứt khoát mà vẫn ngọt ngào ấy khiến mình đặt cược vào 1 HE cho cậu, dù biết cơ hội nhỏ nhoi vô cùng!

Ngày chiếu tập cuối cũng là ngày mình đi làm thêm, và đã phải xin về sớm 30 phút để biết kết quả càng sớm càng tốt. Đã lường trước được nhưng không hiểu sao mình vẫn có cảm giác vỡ òa. Đau vô cùng! Thậm chí đến h vẫn chưa có can đảm xem 2 tập cuối. Sau bao nhiêu tập phim, đến cuối cùng cậu vẫn chỉ là nam phụ, nhưng chắc chắn sẽ là nam chính tuyệt vời trong lòng người khác, và trong lòng mình. Reply 1994 là một bộ phim hay, nhưng chắc phải mất rất lâu nữa mình mới dám xem lại. Thế nhưng chắc chắn là sẽ vẫn xem, vì muốn được gặp lại Chilbong, muốn nhìn thấy nụ cười ngây thơ và bẽn lẽn của cậu.
P/S: Định đi xem lại mấy phim có anh đóng nhưng mờ kết thúc còn thảm hơn Mong anh sẽ mau chóng có 1 vai chính cùng 1 cô gái chỉ luôn hướng về phía anh

Bình luận

mình cũng ước ao có 1 ChilBong cho riêng mình :)  Đăng lúc 30-12-2013 10:54 AM
Công nhận, mình cũng lần đầu tiên cuồng vì một nhân vật phim như vậy,lần đầu tiên luôn!Và lại ao ước thực sự sẽ có được một Chil bông cho riêng mình! ^^   Đăng lúc 30-12-2013 10:49 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1156#
Đăng lúc 30-12-2013 10:40:52 | Chỉ xem của tác giả
icanflyat gửi lúc 29-12-2013 11:45 PM
Tôi trằng trọc đêm qua ko ngủ được, dùng đt lội từng trang trong nhà mình, đọc từn ...

Bạn đã nói hết nhg j nhà Bông muốn nói rồi, mình chỉ muốn quote một câu Shakespeare mà các bạn bên soompi đã quote trc giờ G để cảnh bảo biên kịch:

"Don't play with other's feeling"( đoạn sau k nhớ)

và bây giờ thì bô tam BK- cặp đôi thần thánh tam kiếm hợp bích để đâm nát tim Bông ,fan Bông ở ngoài gào thét cũng chả làm được gì
Mình k nghĩ các bạn nên chê trách bk thay đổi kịch bản, , vì phim được quay 10 tập trước tiên, rồi sau đó mới cuốn chiếu tít mắt.Có thể như một bạn nói là chụp 3 tấm ảnh cưới thật.Nhưng cái cách phân bổ nội dung của R vs B trong 10 tập đầu đủ thể hiện ai là con cưng , con ghẻ, chẳng riêng gì khán giả đầu,tỉ ng trung lập chê nó nhạt ra. Hất cô nương NJ sang một bên đi, Bông đã ở thế thua trong cuộc chiến giành trái tim khán giả ngay từ đầu, đc fan cuồng như thế này là may lắm rồi, công của YYS nữa.

Gì chứ thánh YYS đóng thánh Rác em cũng chạy, khỏi phải xoắn, vai R dễ đc thích, nhg k dễ diễn (10 tập đầu), Jung Woo đã cố gắng lắm rồi. Cũng may Bông quá đau đớn, nhg vẫn tuyệt đẹp và mình lạc quan nghĩ đó là chiến lược xây dựng một con người ms cho lịch sử nam thứ phim Hàn, chỉ có điều anh nam chính kia cũng lịch sử luôn,ở  mọi quốc gia.Ước ao là sau tập 20, mn có thể thông cảm cho nó, là mình hp lắm rồi.

Bình luận

tớ thích nhiều phim Nhật nhưng k hiểu sao chưa từng viết review. Kiểu như rất khó viết ý :))  Đăng lúc 30-12-2013 01:42 PM
huhuT_T, thiệt tình k ghét được mà, wp của isis k viết review cho phim Nhật nhỉ?  Đăng lúc 30-12-2013 12:55 PM
@isis: xem đi , xem đi:((, xong rồi hứng nữa xem bản Hàn luôn=))), nghe nói vui lắm, Tatta mình k cảm đc, vì cảm giác chưa trải qua mối tình đầu nên thế, nhg Nao thì   Đăng lúc 30-12-2013 12:54 PM
mình download hết Jin về lâu rồi mà chưa có tgian xem chứ tớ mê ng đẹp này sau Hotaru và Tatta <3  Đăng lúc 30-12-2013 12:46 PM
Mình xem Hotaru , Jin , Nodame toàn crush vs mấy CHÚ, nhg chính các nàng ms đi lòng người >.<  Đăng lúc 30-12-2013 12:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1157#
Đăng lúc 30-12-2013 10:50:58 | Chỉ xem của tác giả
FREE HUG

Bạn này chạy như bay vào zai luôn. Để ý bạn ấy còn mếu nữa

cre Soompi

Bình luận

chú áo đen quăng mũ cũng hơi phũ nhỉ. nhưng biết sao đc còn phải lo cho zai nữa  Đăng lúc 30-12-2013 12:31 PM
bạn áo đỏ đó mếu máo vìquá hạnh phúc, nếu là mình mình cũng mếu máo như thế, mếu máo vì quá hạnh phúc, ai nhà mình mà được thế chắc sung sướng tột độ   Đăng lúc 30-12-2013 12:28 PM
nhanh để còn quay về bv cho Bông mờ :v  Đăng lúc 30-12-2013 12:05 PM
èo,cái chú béo béo cạnh zai đã quẳng cái mũ lên của bạn áo đỏ không thương tiếc ???  Đăng lúc 30-12-2013 11:40 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1158#
Đăng lúc 30-12-2013 10:52:40 | Chỉ xem của tác giả

cre Soompi

Bình luận

GATO quáaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa  Đăng lúc 30-12-2013 11:20 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1159#
Đăng lúc 30-12-2013 10:53:34 | Chỉ xem của tác giả
Vốn định tàu ngầm coi hết phim nhưng mà cái kết thúc làm đầu óc vặn xoắn không chịu được. Vào nhà chính định viết vài câu mà đọc com trong đấy thấy toàn mùi đạn dược nên thôi. Người ta đang vui thây kệ người ta, tôi vào đây viết vài dòng cho cái số bạn Chilbong 3 chìm bảy nổi chín lênh đênh của mình.

Đầu tiên, phải nói đây là nhân vật có vai trò mập mờ nhất trong cái lịch sử mười mấy năm xem phim của mình. Từ cái hồi xem tập 00 thấy ‘người ta’ bảo bạn ấy là ‘nam chính’, rồi đọc news cũng thấy YYS nói sẽ cố gắng hết sức cho vai chính đầu tiên trong sự nghiệp diễn xuất của mình. Ấy thế mà lúc chính thức vô phim, chờ mãi mới thấy bạn ấy xuất hiện ở khúc cuối tập 2, rồi cũng đc lên hình nhiều với 2 lần phải cởi áo khoe body, vài tập làm cameo, còn đâu toàn làm thằng dại gái chạy theo cái bạn nữ chính. Thế rốt cuộc Chilbong là ai? Nam chính như giới thiệu ban đầu? Nam thứ theo cái kết phim? Hay cameo đặc biệt xuất hiện được tính bằng giây? Hay thê thảm hơn là cái cụm từ ‘chất xúc tác’ hay cái quái gì đấy tương tự. Đùa chứ rất muốn chửi thề.

Trong cái sự nghiệp bao năm coi phim có, đọc truyện có, viết fiction cũng có của mình, phải nói cái bạn Rác nào đấy là nam chính cử chuối nhất từng gặp. Cũng một hồi rung rinh cái cảnh ông bảo đi chơi mà na đau lưng đòi mua đồ ăn vặt ổng cũng mua về quăng cái phịch ra giữa sàn (em trai mình cũng toàn ngược tâm kiểu đấy nên tự nhiêm nhớ lại cảm động lắm ấy) thế mà biết R vs N ko phải ae ruột. Ko phải anh ruột mà cầm đồ lót của con gái nhà người ta mặc lên người con khỉ đột (mà nghe nói bạn khỉ này là biểu tượng của ổng), cha này có biến thái ko vậy? biết là ko – có – khái – niệm đến cái thảm chùi châm mà cũng cầm lên lau mặt nhưng ý thức giới tính cũng phải có chứ. Con gái lớn nhà người ta mà làm đủ trò skinship, cái đoạn nằm ăn dưa chảy nước vào chân N đưa chân lên lần mò y chang mấy thằng cha hám gái thích sờ xoạng nhá! hay cha này là yêu râu xanh??? Rồi đến cái vụ yêu phải cần đến ‘chất xúc tác’, chia tay vì ‘xa cách’ cũng đủ biết tình yêu đó to lớn vĩ đại đến cỡ nào rồi, chắc cỡ Thái Bình Dương mà giang hồ hay nhắc đến.

Có đứa bạn hỏi sao thích nhân vật Chilbong đến vậy vì cha đó đẹp hở? Đùa chứ đẹp đâu chả thấy, coi mấy phim trước YYS đóng đến tận phim này còn ác cảm ấy chớ, nhiều lúc xem phim nhìn mắt vẫn cứ đểu đểu ấy ở đấy mà đẹp. Nhưng mà, cũng từng yêu đơn phương, cũng từng khổ sở nhìn người mình yêu như nhân vật CB, cũng từng tự sướng chỉ vì một nụ cười xã giao của người đó thế nên bắt gặp đâu đó hình ảnh chính mình trong nhân vật CB kia, cái đấy chắc người trên thế gian gọi là đồng cảm hay đồng bệnh tương lân cái gì gì đấy. Nhưng mà mình ko có cái dũng khí tỏ tình như CB nên dần dần từ đồng cảm chuyển sang ngưỡng mộ, ngưỡng mộ xong chuyển sang cổ vũ cho tình yêu của ảnh – một cách thật tâm.

Bắt đầu đua đòi người ta tập làm Conan. Tự mình thích thú với từ chứng cứ ám chỉ Bông là chồng. Đến cái đứa em 7 tuổi của mình còn phán: Hải cẩu cũng là cún con, chó bông cũng là cún con, cún con thì phải lấy cún con chứ, lấy khỉ đột thì đẻ ra con gì ạ?
Đùa chứ khỉ đột lấy cún con ra con gì bà con ai giỏi khoản này trả lời dùm cái, ko trả lời được chắc khỏi vác mặt ra nhìn đứa em.
Xong rồi khi nghe tin cái kết cục của phim có cảm giác như tự mình tát vào mặt mình ấy, kiểu như bị BK chửi thẳng vào mặt IQ đã ko cao, EQ cũng thấp ở đấy mà bày đặt.
Thế CB ko phải là chồng ai giải thích hộ cái vụ cứ cười khẩy khi người ta chê chồng + khen chồng người ta thế? Là cười đểu hay cười hộ đây? Cái vụ tự tiện lấy café, vụ chui vào phòng ngủ, vụ xí xớn đặt đồ ăn, vụ lon ton đi pha café bằng cái cốc được đặt trong phòng ngủ vợ chồng nhà người khác ...bla bla... của  năm 2013 là thế quái nào. Sau mười mấy năm CB bông biến tướng từ 1 người tinh tế, nhã nhặn sang một thằng cha mặt dày, bố láo bị hoang tưởng coi vợ người khác là vợ mình mà cư xử thế à?
Mà rốt cuộc cái gọi là quy tắc 10000h với nỗ lực phim ám chỉ là nói cái chi chi, thứ lỗi chứ tinh thần bức xúc nghĩ mãi 2 ngày rồi mà vẫn nghĩ chưa ra, hay não mình cấu tạo ko bình thường nên lập luận ko được. Cái gì mà chưa phải kết thúc nếu nó thật sự chưa kết thúc, cái gì mà chờ đợi. Hóa ra cái phim này cũng một ruột với 49Days.
Nỗ lực – là đồ bỏ đi.
Chân tình – là đồ bỏ đi.
Chờ đợi – là đồ bỏ đi.
Kỳ tích á? Mơ đi các cưng.
‘Đẹp trai không bằng trai mặt’... Sai! Sai bét! Đẹp trai, trai mặt, cố gắng, nỗ lực, chờ đợi cái khỉ mốc gì, sánh nổi thiên tài hoàn hảo suy nghĩ chu toàn tới mức sợ gái bị cướp đi mới chịu tỏ tình hay ko?

Trước đây toàn ngồi canh me để down phim, xem raw các thể loại, giờ phụ đề ra đàng hoàng rồi cũng chả buồn ngó nữa. Có cảm giác như YYS bị ‘ngựa + la” về nhân vật CB ấy. Hay như bạn nào đấy nói chắc ảnh cũng shock khi biết kết thúc cho nên mới tổ chức freehug để an ủi fan.
Thôi nghe You Fool để nuôi sống lại cái niềm tin bị thui chột về cái kết đẹp cho những mối tình đơn phương vại.
Anyway, Mình chọn Chilbong, dù thế nào cũng vẫn là Chilbong.

p.s: Chả liên quan cơ mà tự dưng lại nghĩ đến Lục Lệ Thành của ‘Bí mật thời gian bị vùi lấp’. Giá mà R94 cũng chơi kết thúc nhiều phiên bản như ‘Thời gian đẹp nhất’ nhỉ. Dù bị ngược tả tơi trong truyện nhưng LLT trong phim vẫn có được một HE trọn vẹn, sao Chingbong của cta lại không? T_T

Bình luận

Những thứ bạn nói về Bông 2013 chính xác là cảm giác của tớ luôn. Vì những cảnh2013 mà tớ luôn chắc chắn hắn là chồng. Chả đứa bt nào vỡ tim rồi mà tỉnh đc nt   Đăng lúc 30-12-2013 07:46 PM
hải cẩu lấy cún con đẻ ra quái thai như cái kết =)))))  Đăng lúc 30-12-2013 12:39 PM
nhà cho em hỏi thế số phận quả bóng chày thế nào ạ?  Đăng lúc 30-12-2013 12:14 PM
sexual abuse nó à:|  Đăng lúc 30-12-2013 11:33 AM
ý thức giới tính:),like mạnh ây zồ, nhg các bạn ấy chứng tỏ rằng anh em họ vẫn ÊU nhau, nên hôn hít ôm ấp , đùa trc khi con bé NJ nhận ra tc của mình thì anh  Đăng lúc 30-12-2013 11:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

1160#
Đăng lúc 30-12-2013 10:54:30 | Chỉ xem của tác giả
có ai thấy anh YYS mặc cái bộ đi mừng công trông hệt Rich Rude Neighbor Kim k, chả biết bao h mới có thể tách anh ý ra khỏi Bông nữa, cứ bị nhầm lẫn giữa hai người hoài à, anh mau ra phim mới đi, để em tạm cất Bông vào một góc trái tim và giữ riêng ở đấy cho nó ấm áp. Đời e mới chết có hai người, anh và Lee Jun Ki, mới khóc vì a Ki có mỗi trong King clown, đoạn giai nhà em cắt tay vì giai. Haizz, thế mà hôm trước còn khóc to hơn vì a, thiệt là tội lỗi.Thôi, giai Ki em để tình yêu lớn, a để tình yêu bé nhé, vì dù gì đó cũng là idol súôt thời thiếu nữ mơ mộng
các gái nhà mình quả là 'the best ever", mình hiếm khi tham gia diễn đàn phim, vì thấy khá là nhốn nháo, vậy mà từ ngày reply này, thăng từ cấp new lên amber vì chăm comment thì phải biết. Và thật vui với nhà Bông biếc, dù mình vào hơi muộn, tận những trang 60 trở đi. Cứ tưởng hết phim các gái k vào đây nữa, nhưng những tình cảm ấm áp vẫn dành cho Bông thì thật đáng quý.
cảm ơn món quà của bạn sek lần nữa, tấm ấy mình để cover, màn hình destop rồi, để nhớ rằng k bao giờ được từ bỏ, cố gắng hết mình.
cảm ơn các gái đã bỏ thời gian đi soi hint, đi dịch từ soompi, rồi kiếm hình, các gái vất vả rồi
và cảm ơn nhiều lắm, người nông dân, đã làm mình cười vui vẻ những lúc buồn đau, yêu người nông dân lắm.Mong gặp @yanny ở những động tiếp theo
và nhiều nhiều nữa, khó nói thành lời...

Bình luận

ngừ nông dưn có xem show ko =))  Đăng lúc 30-12-2013 03:27 PM
Thôi ngừi nông dưn ở đây thôi =)) lười xem phim lắm lâu lâu bị troll nhụt tóa phải rủa xả bớt cho đời bớt nhụt =)))))))))))  Đăng lúc 30-12-2013 12:19 PM
nghe đoạn các gái đã vất vả rồi, tự thấy nhột :"> Giang có đại khai nhãn giới cho mềnh ý nghĩa tên ep cuối 94 là gì không =)) Mình đến giờ vẫn hem có hiểu   Đăng lúc 30-12-2013 11:55 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách