Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Yoo Yun Suk - 유연석- Chào mừng bạn đến với vườn Bông thơm ngát - ♥♥♥ Ttous Les Jaurs ♥♥♥ - Bản đồ theard #14

[Lấy địa chỉ]
981#
Đăng lúc 28-12-2013 20:24:25 | Chỉ xem của tác giả
Chào cả nhà Bong,mình biết Bong từ Cửu Gia Thư và khá thik anh ấy,cơ mà vì tình trạng trol của BK khi coi Reply 1997 nên mình chưa dám coi tập nào dù down đầy đủ các tập (trừ 5' có dàn cameo 97 thì mềnh có coi),mình down sẵn vì thik Bong và giữ hy vong Bong là chồng sau đó sẽ ăn mừng và coi trọn bộ lun,ngày nào cũng lọ mọ đọc com vs news 94,mình thật sự đã rất hy vong (ko hiểu sao mình nhìn mặt JW với coi mấy cái hình mấy cái gif của anh ta  mà ko thik nổi tí nào lun,cộng thêm những bạn fans siêu dã man của Rác nữa nên mình ghét anh ta luôn),và giờ thì .BK đã đập vào mặt mình cái kết Rác là chú rể,mình cũng quyết định ăn mừng cùng anh Rác và BK bằng cách quăng cả bộ Reply 1994 vào thùng rác cho đúng với cái tên,với tính cách nhân phẩm và sự đáng yêu của Bong trong phim này mà mình đã xem news đọc từng cái com,xem từng tấm hình,từng cái gif mà BK nỡ lòng cho anh cái kết như vầy thì thôitạm biệt BK từ đây lun.Cái com đầu tiên của mình vì Reply 199494 và cũng là cái com cuối cùng!
P/S: Chìm cùng thuyền Bong !

Bình luận

bà đã phũ nhận tất cả những hint bà đưa ra, bà đã bóp méo sự thật  Đăng lúc 28-12-2013 08:42 PM
tình yêu hường phấn đáng ghét, mọi giá trị đáng quý của con người đều bị phũ nhận, mọi nỗ lực đều bị bác bỏ không thương tiếc  Đăng lúc 28-12-2013 08:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

982#
Đăng lúc 28-12-2013 20:26:23 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Tình hình là trên fb của kites fans Bông đều kêu gào về cái kết nhảm và kéo dài 1 cách bất hợp lí
Tại sao lại để cho Bông cô đơn đến cuối phim cơ chứ
Nếu Rác là ck thì lật bài từ tập 16 17 moẹ nó đi. Ậm ừ làm cái khỉ gì không biết nữa
Ep 19 20 lấy Bông ra để câu rết nghĩ mà thấy bực mình
Biết trc cái kết r khỏi mất công down phim về xem
Nhà mình có tức phim nhưng cũng đừng bỏ nhà mà đi ạ. Thời gian qua nhà mình đã gắn bó vs nhau và vui vẻ cùng nhau như nào chứ

Bình luận

@duong ơi ấy có tin j vụ giai xem him rồi hug fan k? có fan acc j k?  Đăng lúc 28-12-2013 08:47 PM
Năm sau zai lại tấp nập dự án hy vọng nhà mình vẫn đông vui như này :)  Đăng lúc 28-12-2013 08:45 PM
Mình ít vào diễn đàn nhưng sẽ cố theo thớt vì mọi người :]  Đăng lúc 28-12-2013 08:38 PM
sẽ ko bỏ đâu, thỉnh thoảng vẫn vô, nhưng mình nghĩ nhà mình sẽ càng ngày càng vắng thôi  Đăng lúc 28-12-2013 08:36 PM
sẽ ở lại vì YYS :(  Đăng lúc 28-12-2013 08:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

983#
Đăng lúc 28-12-2013 20:28:09 | Chỉ xem của tác giả
vì reply mà từ chiều tới giờ mình đã ngồi xem lại từ tập 1 đến tập 19 và xem engsub tập 20, mọi dẫn chứng đều dẫn đến bông là chồng na. mừng hết lớn. tắm rửa sạch sẽ, ăn tối sớm, ngồi quấn chăn vào nhà bông để ăn mừng kết thúc tối nay. vậy mà ko phải là gáo nước lạnh nữa mà mình rơi vào sông hàn rồi. quá choáng váng vì bà biên kịch, ko biết nên gọi kết thúc phim này là gì nữa, điên điên ko thể chịu nổi nữa
giờ thì mình chỉ đi theo cổ vũ YOO YEON SUK thôi, sẽ xóa reply 1994 khỏi máy, ko bao giờ xem nữa

Bình luận

@ lanh: t cũng bực cái vụ 2013 :(((((  Đăng lúc 28-12-2013 09:13 PM
Chuẩn. Đỡ mất tg. Mình bỏ từ tập 13. Biết kết thúc r h khỏi xem tiếp  Đăng lúc 28-12-2013 08:47 PM
nổi cái trò chơi mà kẻ thắng thắng một cách quá dễ dàng  Đăng lúc 28-12-2013 08:38 PM
mình cũng vừa mới xóa, cho rác là chồng là một sự phỉ báng fan bong chúng ta, phỉ báng tất cả chứng cứ, cho bong trở thành một kẻ mặt dày, thật sự ko thể chịu   Đăng lúc 28-12-2013 08:38 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

984#
Đăng lúc 28-12-2013 20:38:53 | Chỉ xem của tác giả
Xem tập Bông về Hàn thì m đã bắt đầu nản mạch phim vì tình cảm của N-R đã quá sâu đậm, nhưng vì tin tưởng biên kịch nên quyết định theo dõi tiếp, đến tập hôm nay khi đọc spoil của các bạn thì thật sự thất vọng về phim. Bông yêu đơn phương Na đã 7 năm , kiên trì bền bỉ và đôi lúc còn dày mặt, nhưng 20 tập qua đến 1 lời hồi đáp cho B cũng ko có. Nhiều lúc muốn nghỉ coi giữa chừng nhưng mình nhớ chi tiết năm mới ở quê SCP, B đã đi xe 6 tiếng mà ở có 3 tiếng chỉ để gặp Na mà có niềm tin vào kết thúc, vậy mà bk lại cho fan nuôi hy vọng rồi đạp fan xuống hố. Sự kiên trì, chân thành của B đc đền đáp bằng cái gì vậy?? 7 năm đằng đẳng theo đuổi được gì?? cố gắng theo đuổi, mạnh dạn bày tỏ với người mình yêu thì cuối cùng cũng có kết thúc không viên mãn đâu. Chắc thông điệp của biên kịch trong bộ phim là vậy đấy

Bình luận

Vì rất nhiều hint năm 2013 làm mình hy vọng, hóa ra chỉ là trò câu rating rẻ tiền của nhà đâì, thật hối hận khi đã coi đến cận phút cuối !  Đăng lúc 28-12-2013 08:49 PM
Thật là nể khi bạn có thể kiên trì xem đến tận tập 20...........  Đăng lúc 28-12-2013 08:46 PM
thông điệp tình yêu hồng phấn, đáng phỉ nhổ nước bọt zô mặt  Đăng lúc 28-12-2013 08:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

985#
Đăng lúc 28-12-2013 20:42:56 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự bây giờ mình rất rất là bình tĩnh để không phải thốt ra một câu khó nghe nào về biên kịch, về một bộ phim, bởi làm vậy cũng chẳng có tác dụng gì, chỉ làm cho nhà mình xấu thêm trong mắt các Mod mà thôi. Đồng ý là với một bộ phim, trong chuyện tình tay ba thì tất nhiên sẽ có một người phải chịu thất bại, nhưng mình tự hỏi là tại sao phải làm quá lên vậy, nếu như ngay từ đầu, chỉ nên dừng lại ở tập 17 thì ok, chúng ta sẽ ko tức như thế này, cứ nghĩ rằng phim sẽ thực tế hơn, sẽ chứng minh đc những gì bạn nói bạn sẽ cố gắng đạt được điều đó và bạn sẽ hưởng được những thành quả xứng đáng. Nhưng có lẽ chúng ta đã hy vọng quá nhiều, có quá nhiều moment không cần thiết, quá nhiều chi tiết thừa thải chỉ để kết thúc bằng 3 từ "KHÔNG CÓ GÌ"  Nhưng thôi, chúng ta cũng nên vui với a Suk, vì nhờ bộ phim này, sự nghiệp của a đã nở hoa hơn bao giờ hết, a đã diễn trọn vai của mình với tất cả cảm xúc của a, một ChilBong luôn nỗ lực hết sức mình, một ChilBong chung tình, một ChilBong trưởng thành hơn so với những đứa trẻ khác, một ChilBong với ánh mắt luôn đượm buồn nhưng lại rất dứt khoát, bởi vậy những fangirl như chúng ta đã thật sự rất yêu mến nv ChilBong, cùng cười nói khóc với Bông. Nhưng phim cũng chỉ là phim, chúng ta cũng nên trở về với thực tại, trở về với a Suk và mong chờ những dự án tiếp theo của a. Và cũng nên biết ơn 1 phần kịch bản này vì nhờ đó anh nhà mình mới có cơ hội tỏa sáng, không chỉ trong nước mà còn quốc tế, và các bạn cũng nên vui vì dù zai nhà mình ko đc happy ending nhưng mà có vẻ độ nổi tiếng thì hơn hẳn Rác nhỉ, cả trong phim lẫn ngoài đời thực, (bằng chứng là lượng fan quốc tế rất nhiều) nội cái đó mình cũng đã mãn nguyện rồi. bây h mình chỉ giữ lại ep 19 thôi, vì đây là tập của a và sự đáng iu ngốc nghếch của a. Mong mọi người sẽ không bỏ nhà mềnh vì hết phim nhé, vì bây giờ a không còn là Bông nứa mà là a Yoo Yeon Seok đầy quyến rũ với body chết người cộng khuôn mặt baby.

Bình luận

e đang nghĩ sáng mai sẽ có vài bài báo đưa tin hwa nhà bk vàng của reply 1994 bỗng dưng phát sáng sau khi tập cuối được phát sóng -_-  Đăng lúc 28-12-2013 10:33 PM
nhà mình giữ lại 3 tập, tập 6 là trao bóng này, tập 10 là kiss giao thừa này, 19 thì tỏa sáng này, chỉ cần 3 tập ấy thôi là đủ  Đăng lúc 28-12-2013 09:02 PM
chắc có điềm rồi hay sao mà hồi chiều dọn dẹp ổ cứng lỡ tay xóa mất bộ 1994 này, ai dè đúng ý,phải down 3 ep lại =))  Đăng lúc 28-12-2013 08:58 PM
đang lựa xem nên giữ cái nào :)) cả nhà có ý kiến gì hơm :">  Đăng lúc 28-12-2013 08:58 PM
giữ lại tập 6 và tập 10 nữa chingu, bông mấy tập ấy tỏa sáng lung linh mà, mình cũng đã kịp xóa phim  Đăng lúc 28-12-2013 08:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

986#
Đăng lúc 28-12-2013 20:43:11 | Chỉ xem của tác giả
mắt sưng húp con mẹ nó rồi, mai lại còn phải đi làm cả ngày, thế này lại mất xinh, làm sao mà tranh giành Bông với các gái nhà mình đây
hôm nay thế éo nào mà wifi lại 4 vạch, may mà k đu live theo các chingu k là đứt tim mà chết
người nông dân ơi, lên vực tinh thần a chị e cái đê
klq nhưng nhà mình sắp lên tầng rồi, trang 99 rồi nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

987#
Đăng lúc 28-12-2013 20:43:16 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng thì anh nhận được gì
Biên kịch tốn công xây dựng hình tượng cho anh đến như vậy, yêu thật lòng, chân thành, yêu trong lặng lẽ, luôn suy nghĩ và hướng về người con gái đó ~
Nhưng cuối cùng, Biên kịch quá ác với anh
Tình yêu đơn phương 7 năm, 2 lần tỏ tình của anh... chỉ được đáp lại bằng một lời cảm ơn của người con gái đó ~
Một cầu thủ bóng chày đang trên đà nổi tiếng, thì Biên kịch nhẫn tâm để vai anh bị chấn thương, nhẫn tâm cướp đi luôn chỗ dựa cuối cùng mà anh có thể vịn vào
Cái kết cuối cùng cho anh là cuộc sống ở Mỹ, không gia đình, không vợ?
Cuối cùng thì anh còn lại gì?? Bố mẹ, người yêu, gia đình?? Chẳng còn gì cả
BK đối xử quá bất công với người con trai ấy.
Anh là chàng trai tốt, đáng ra phải là người nhận được tình yêu tốt đẹp nhất
Dù phim có kết thúc, nhưng anh mãi là ‪#‎ChilBong‬ - chàng trai Seoul ngọt ngào và chân thành nhất của em
Cũng như đã nói từ trước, em sẽ drop những ep còn lại của phim ~
Vì thực sự em không thể nhìn thấy cảnh anh đau khổ được
Hẹn gặp anh trong dự án phim khác Yoo Yeon Suk
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

988#
Đăng lúc 28-12-2013 20:44:02 | Chỉ xem của tác giả

Sao ko xinh gì vậy nè, t hông có chịu đâu nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

989#
Đăng lúc 28-12-2013 20:45:23 | Chỉ xem của tác giả
Ồ vâng, tình đơn phương thì hiếm khi được thành toàn lắm, nhưng ít gì người ta cũng cho 1 cái thái độ rõ ràng chứ, cứ dung dà dùng dằng làm khổ con người ta

Na với Rác đến với nhau mình đoán từ đầu, thanh mai trúc mã mà lị, chỉ hi vọng lần này biên kịch mạnh tay cho một chút mới lạ, qua bao nhiêu là hint thấy cũng có hi vọng, ai dè chỉ là trái tim fangirl suy diễn

Rốt cuộc nỗ lực cũng tới thế, kiên định cũng tới thế, quyết tâm cũng tới thế mà thôi, đằng nào kết quả cũng chỉ phụ thuộc vào trái tim người ta, thua cái gì chứ thua trái tim thì ăn hành là phải rồi. Chỉ ước sao BK đừng có câu kéo dài như vậy, kết thúc ở 16,17 là đẹp rồi, kéo thêm 18,19 để cuối cùng cho quả boom nổ ngay ep cuối.

Mà cũng phải thôi, gần cuối mới thấy có chút khởi sắc, chẳng có diễn biến tình cảm nào sâu sắc như 2 anh chị kia thì làm sao mà đùng một phát kết hôn được, không có quá trình làm sao có kết quả.

Nói đi nói lại thì cũng nhờ BK xây dựng hình ảnh Bông quá dễ thương, quá đẹp, nên tấm lòng fangirl ko thể dứt được, thôi thì về với đội của chúng em cho bớt đau khổ, ko có Na thì cũng có quá trời người đang đợi Bông

Reply 1994 trở thành một bộ phim nhớ đời đối với mình, bộ phim mà mình chả muốn xem lại xíu nào, nhất định sẽ xóa trong máy, nhưng dù sao nhờ phim này thì YYS mới thực sự trở thành diễn viên ấn tượng với mình, và hình ảnh ChilBong sẽ mãi đẹp như vậy (dẫu có chút bất hạnh)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

990#
Đăng lúc 28-12-2013 20:46:09 | Chỉ xem của tác giả
Muốn chửi bậy quá cả nhà ạ! Biên kịch này sẽ được phong là biên kịch nhảm nhất 2013. Xây dựng một nhân vật đẹp rồi tự tay mình phá huỷ nó. Mình nghĩ biên kịch và đạo diễn tự làm khó mình khi cố troll khán giả đến phút cuối.
Nếu kết thế này thì dừng phim ở tập mười mấy luôn đi vẽ vời làm gì thêm tập. Tâm trạng rất khó chịu, Bông Bông bị lôi ra để cứu vớt con rate đang đi xuống trong 2 tập gần cuối. Mình đã dừng down từ tập 13 và chỉ xem onl, giờ khỏi down và cũng xoá luôn mấy tập trong máy. Vĩnh biệt em Reply 1994! Xin lỗi chứ em quá nhảm và coi thường khán giả!
YYS cố lên!  Chờ drama và movie của anh trong 2014! 2013 vẫn là một năm thành công với anh sau nhiều năm nỗ lực!
Từ h em sẽ chăm chỉ vào đây xây nhà cùng mọi người ạ, em ít tham gia khu actors mà hay lê la bên nhà phim nên mong mn giúp đỡ ạ!

Bình luận

bong nha minh die roi ha ss :( e k coi dc tap cuoi nay :((  Đăng lúc 28-12-2013 09:54 PM
Muốn chửi nhưng k dám chửi sợ bị ban nick :)))  Đăng lúc 28-12-2013 09:25 PM
Cho kết bạn cái :))  Đăng lúc 28-12-2013 09:08 PM
mình thấy những cảnh 2013 quá xem thường khán giả rồi,troll cũng có mức độ thôi.haizz.  Đăng lúc 28-12-2013 09:06 PM
thấy như mình bị đối xử bất công và đầy oan ức đúng ko bạn? T.T  Đăng lúc 28-12-2013 09:04 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách