Kites

Tiêu đề: Hwayoung rời khỏi nhóm T-Ara ( Update danh sách tin #1, thông báo #284 page 29) [In trang]

Tác giả: Dinos88    Thời gian: 31-7-2012 09:37 PM
Tiêu đề: Hwayoung rời khỏi nhóm T-Ara ( Update danh sách tin #1, thông báo #284 page 29)
Để tránh loãng và rối box, tất cả tin bài liên quan đến sự kiện này trong yêu cầu các bạn update vào thread này, bắt đầu từ bây giờ.
Nếu có tin mới muốn thay đổi title các bạn có thể P.M cho mod để đổi.
Thân.

Danh sách các tin đã đăng (update 3/8)

Đơn kiến nghị yêu cầu T-ara giải tán nhận được hơn 71700 chữ ký
Hwayoung và Eunjung cuối cùng đã lên tiếng
T-ara bị đẩy khỏi thị trường quảng cáo sau tranh cãi
Hwayoung đến văn phòng của CCM + Hwayoung khóc và xin lỗi KKS
'Bộ phim' sẽ kết thúc? : T-ara và Hwayoung củng khóc tối qua  
Dani sẽ không gia nhập T-ara sớm  
Hwayoung đã nói chuyện với người phỏng vấn trước khi đến xin lỗi giám đốc :"Tôi ổn"  
Sở cảnh sát Gangnam :"Đội truy tìm tội phạm công nghệ sẽ xem xét bài báo 'Vũ công giả mạo của T-ara' "  
Kim Kwang Soo :" Tôi đã gặp Hwayoung khoảng 30 phút"  
Concert của T-ara sẽ bị hoãn đến cuối năm
Đạo diễn "Haeundae Lovers" : "Soyeon rất lịch sự và chăm chỉ"
Hwayoung và Hyoyoung đã có buổi gặp gỡ với công ty mới
Jaemin ( bạn EunJung trong WGM ) gửi tin nhắn ủng hộ
T-ara sẽ thực hiện tour diễn xuyên Nhật với 150.000 fans vào năm tới

Tác giả: JungHyunAh    Thời gian: 31-7-2012 11:00 PM
Tiêu đề: Đơn kiến nghị yêu cầu T-ara giải tán nhận được hơn 71700 chữ ký

Với những hành vi đáng thất vọng của các thành viên T-ara xung quanh vụ việc tweet gây tranh cãi và thông báo chấm dứt hợp đồng của Core Contents Media với Hwayoung, cư dân mạng đã dành rất nhiều lời phê phán cho nhóm nhạc nữ này.

Thậm chí đã có một đơn kiến nghị trực tuyến đã được đăng tải yêu cầu giải tán nhóm. Lý do cho đơn kiến nghị là: "Với vai trò là một nhóm nhạc của công chúng, lại trở thành nhóm có hành vi bắt nạt người khác, thật sự là một vấn đề lớn của xã hội. Chúng tôi yêu cầu giải tán nhóm này. Có vẻ như đã đến lúc cho T-ara, một nhóm nhạc thậm chí còn không chào hỏi các đàn anh đàn chị của họ nếu họ không nghĩ rằng những nghệ sĩ này đã đủ nổi tiếng, phải đối mặt với sự phản đối của công chúng".

Bản kiến nghị này nhanh chóng nhận được 71 000 chữ ký đồng tình và con số vẫn đang tiếp tục tăng lên một cách chóng mặt.

Cr: http://www.allkpop.com/2012/07/p ... er-71700-signatures
Trans: [email protected]
Tác giả: BốnĐôiThông    Thời gian: 31-7-2012 11:00 PM
Dù bản thân mình luôn tin t-ara và ko tin vào bất kì chứng cứ nào trước khi sự thật sáng tỏ

nhưng vụ việc lần này nhóm đã mất đi quá nhiều thứ.

dù là một queen's nhưng mình nghĩ tốt hơn nhóm nên giải tán.

ko phải vì mình anti nhưng vì để tốt cho các nàng.

ccm không phải là nơi mà các nàng xứng đáng chọn làm nơi dừng chân cho sự nghiệp

rời khỏi đó rồi tìm một nơi khác tốt hơn và thành một t-ara khác.
Tác giả: duchuyvn1995    Thời gian: 31-7-2012 11:01 PM
Nếu xì căng đồ quá lớn đến mức này,

thôi thì mấy thị cũng chả cần vướng víu gì ở cái ccm dư thừa thải tận cùng xh đó làm gì nữa.

rời khỏi đó và trở thành những ca sĩ tự do thực thụ.
Tác giả: hoatuyet_99    Thời gian: 31-7-2012 11:03 PM
Sao tăng lên nhanh thế hả các anti?
Thành lập ra cái này kái kia để muốn Tờ tan rã thôi sao? Đừng có mà mơ nhé!
Anti thì cứ anti, Queens chân chính thì cứ ủng hộ Tờ dù thế nào đi nữa.
Sẽ ko tan rã đâu nên dừng cái trò đó lại đi, vô ích
Tác giả: suzybaby    Thời gian: 31-7-2012 11:04 PM
choáng luôn! nếu các bác định giải tán T-ara thật thì em cám ơn quá, mấy ngày qua các gái nhận cũng đủ áp lực rồi, giải tán đi ai về nhà ấy sống đời bình thường cho thanh thản khỏi mang tiếng, 3 năm phấn đấu lên đến đỉnh cao là đủ rồi, về nhà thôi mấy em à, fan ở ngoài còn mệt mỏi thế này huống chi còn người trong cuộc. Giải tán đi cho các gái nhà em tự do ko phải thấp thỏm ngủ ko dám ngủ vì chạy show
Tác giả: HeoBích    Thời gian: 31-7-2012 11:08 PM
Rồi.. rồi.. Bây giờ đã đến đỉnh điểm và cao trào rồi
=)))))))))))))))))))))))

Với 1 cương vị là 1 Quèn.. ( Mình chưa bao giờ dám thừa nhận và tự công nhận mình là Queens, vì thế đừng có ai nói với mình rằng biến thiên tên idol rồi đem đi kiện nhá.. Khổ thân mình lắm=)) )
Mặc dù không muốn gái tan rã chút nào.. nhưng tính ra thì chính vào thời điểm này thì gái nên chấm dứt hợp đồng với cái công ty quái quỷ CCM này ih. Đây có lẽ là cái cách giải quyết tốt nhất mà 1 tên Quèn như mình thấy được.

gái mình thì làm sao thắng nổi dư luận được cơ chứ...

Du luận đã lên đến con số khủng như thế chỉ mới có 5 ngày.. Số lượgn anti thì lên đến 300k người =)))

Thì còn nếu kéo gì đến cái nhóm T-ara nữa chứ =)))))))))))))))

Mình mong gái mình cho giải tán lun cùng 1 thể...

Chỉ thấy buồn và tiếc cho 3 năm công sức gầy dựng mà các gái đã đổ vào đó biết bao tâm huyết và nước mắt...

Tiếc cho 1 fan club tên mới thành lập chưa có nóng đít...

Tiếc cho 1 buổi concert đầu tiên 3 năm thành tập mới có ...

Tiếc cho những sự cố gắng, nuốt nổi đau thể xác vào trong để lên sân khấu..

Tiếc cho thời gian và sức khỏe của cái gái đã vùi vào đóa 3 năm..

Tiếc cho cái gọi là tình chị em ruột thịt ..

Tiếc cho cái mà gọi đó là 1 gia đình...

Tiếc cho 1 cái tên T-ara ....

Mới đây còn xem lại những gì má mấy mợ nói về việc T-ara là gì đối với mấymơ nữa chứ =((((((((((

Dù thật tâm trong tim chẳng muốn các gái tan rã nhưng mà vì sự an toàn cho các gái...

Thôi thì tan rã rồi cùng nhau về quê mở siu thị mini, cầy nông ih..

Đừng về thành phố làm cái nghề nghệ sĩ này nữa !!!

Tránh xa cái dư luận tàn khốc này ih

T-ara đối với So yeon chính là cuộc sống
Vơi Q-Ri: T-ara chính là tất cả. Không có T-ara thì tôi chẳng là cái gì hết.
Với Eun Jung: T-ara là tất cả.
Với Bông: T-ara chính là gia đình thứ 2
Với Nô : Tất nhất là gia đình rồi! Là số 1!
Dù ở đâu, lúc nào thì mọi người vẫn là số 1 trong trái tim tớ [ nói với Bông]
Sự hiện diện của T-ara như là gia đình của tớ vậy.
Lúc nào tớ cũng nghĩ đến mọi người.
Số 1.
Với Min ngố: Là tất cả, gia đình.Không chỉ đàn chị, đàn em trong nhóm. Từng người họ thật sự là chị em của tôi.Là gia đình đó ạ.

Liệu tan rã thế này =(( gái của tôi sẽ ra sao =((((((((((((((
Sao mọi người chẳng ai hỉu nỗi lòng của gái tôi

Mà ứ ăn theo dư luận là sao????

Việc làm có ích đây sao????????

Gái ơi =(((((((((((((((
Khôgn có T-ara thì sao có nhà Core bây giờm, làm sao có những tên Quèn sống trong nhà Core như chúng tôi chứ =((((((((((((
Khôgn có T-ara thì chẳng bao giờ có chúng tôi =((((((((((((((

T-ara!!! i love t-ara so much!!!

[utube]1WLZuoCN4z0&feature[/utube]
cre: foreverSNSD@ytb

Jung đã khóc =((((((((((((( và đã cười với 1 nụ cười khá là đau đớn

vào hôm diễn ở  Inkigayo ngày 29/7 =(((((((((((((((

Tác giả: icevy    Thời gian: 31-7-2012 11:09 PM
Tình hình là vầy, bạn chủ thớt hay ai đó có link, cái trang đó ko

mình cũng muốn kí cho gái mình giải tán, cái này thật lòng,
thấy chúng nó cũng khổ quá rồi, h đi đâu cũng chửi rủa, anti, đòi nhóm tan rã
thế thì thà để chúng tan còn hơn bị nhìn người ta "chửi rủa", thậm chí có nguy cơ sau này lên stage còn gặp nguy hiểm hơn nữa.
cà chua, trứng thối, dép gạch, biết đâu còn thương tâm hơn.
và quan trọng nhất là mình muốn chúng đi khỏi cái CCM này cho rồi, khổ như rứa, ở mãi chi mà khổ vậy.
Sáng nay có người gửi và share link kí cho gái ko giải tan trên FB mà mình thiệt tình ko thèm ngó và đến h cũng chưa kí nữa.
Tội lỗi thì có thấy tội thật ấy, but mà mình thật lòng ko muốn kí cái đó cho gái thì biết làm sao.
------------------------------------------------

Àh mà nghe bảo CCM truy ra và gửi hồ sơ cho cảnh sát rồi, thế hóa ra lần này bác Kim ko đùa àh.Truy thiệt sao,mình nghi quá

Mình đang thắc mắc vù này vì định mần mà T-Drama phần 2, mình mần xong một phần rồi, đảm bảo tung ra còn shock hơn ss1
Vụ ss1 chỉ với vài cái tweet, cái hình ảnh té ko đỡ, nhét bánh vào mồm mà đã bị ầm chời thì cái vụ này, dùng gậy đánh bị thương
mà vẫn thờ ơ ko quan tâm, chỉ đứng nhìn còn shock hơn, đảm bảo HOT hơn ss1 10000 độ.
THiệt là mình coi xong mình còn thấy shock ko ngờ mợ Jung thật sự nhẫn tâm đến thế luôn, shock thật sự
Mình coi xong mà trình ship JiJung của mình tụt về con số 0{:426:}

T-Drama season 2

bạn nào có nhã hứng muốn xem ss2 thì chịu khó theo link vào nhé.
Ko bik liệu mình tung ra rồi, anti có cho lên HOT news rồi đc trans từ Việt sang Anh, từ Anh sang Hàn , để mần thêm một cú bên Hàn ko nữa. Lúc ấy liệu CCM có truy đc ID ViệtNam đã tung tin này là mình ko ta.{:438:}

Tác giả: nhoxjuak    Thời gian: 31-7-2012 11:12 PM
sao mà dạo này toàn tin xấu k vậy nè gái Tờ ơi :((

đi đâu cũng thấy gái bị cấm diễn rồi tùm lum chiện xấu đổ đến

r còn nghe vụ Queen rời gái, sao lại nhận mình là Queen, r gái gặp nạn cái là bỏ đi phũ phàng vậy chứ?

hy vọng sóng to gió lớn sẽ sớm lặng và gái Tờ vẫn bình an vô sự :(
Tác giả: shing_love    Thời gian: 31-7-2012 11:16 PM
dạo này đọc tin tức nhưng ko cm :(
vốn là Fan cũa Ji vs Jung !
nhưng tin tức vốn mình ko tin lắm !
nào là tát rồi ko quan tâm
àh chắc cũng phãi có lí do chứ sống vs nhau 2 năm chẵng lẽ 1 chút tình cãm cũng ko có
mình tin t ara ko phãi là như zị
mình đọc cm ỡ nhiều nơi họ toàn chữi T ara
đúng là gió chiều nào theo chiều ấy :))
tuy ko biết mọi thứ có đúng ko ?nhưng mình vẫn tin tưỡng t ara
nếu họ có như zị thì mình vẫn tha thứ đã là Fan rồi thì phãi có sự tin tưỡng
nhìu bạn quay mặt vs t ara mà mình thấy bùn khinh khũng !!!
h chắc mấy gái buồn lắm ây :((
t ara 5ting , hwa 5ting
Tác giả: it's_war    Thời gian: 31-7-2012 11:18 PM
))
bravo {:408:}
cái news hay nhất chong ngày {:414:}
giải đi, tán đi, zìa quê lấy ck dùm kon y 6 mợ {:418:}
à quên, lấy nhao zùm kon y 6 mợ )))))))))))))))))))))))))))
ý kon nà 2 mợ ó, 2 mợ JiJung )))))))))))))
cuộc đời lắm thị phi, cố gắng 3 năm làm gì để có kết cục thế này chỉ chong 1 ngày
đao nhòng {:442:}
cơ mà zị cũng tốt )) ít nhất như zị thì hok bị anti thim nữa
làm 3 năm xong chong 1 ngày, poor 6 mợ {:442:}
zù xao mềnh zẫn nà quèn chưng chính tới cuối đời ))))))))))))))))))))

I will support JiJungMinSoRiRam, ai nớp mấy thị so mết
Tác giả: yool_bluespill    Thời gian: 31-7-2012 11:19 PM
ha ha mói ngoảnh đi ngoảnh lại đã thấy tem page 2 rồi

nhanh thật đó

Tiếp tục bài phỏng vấn ban chiều:

Fan giấu mặt: Hu hu.....em thất vọng về T6 quá..hãy tan rã đi
PV: tại sao thế em?
Fan giấu mặt: bạn thân của chị con bác chồng ông chú họ chơi gần nhà em  nói T6 là không thể chấp nhận vì hành vi bắt nạt ng khác là xấu xa

PV: oh chúng tôi biết đó là hành vi ko thể chấp nhận được, nhưng tới giờ T6 chưa lên tiếng sao bạn khảng định là do T
Fan giấu mặt : Thì rõ thế còn gì.....báo viết đầy.... người mà ai cũng nghĩ là JUng lên mạng xl rồi thì bao người bv Hwa, rồi thì Ji đầu gấu nè. rồi Hwa lên tiếng xl gia đình cce mà... chỉ có thể là tan rã thôi.

PV: oh ...bạn đã đọc những bài báo đó ư?

Fan giấu mặt: đúng vậy và em đã ký vào đơn giải tán T6
PV: oh...bạn thật dũng cảm..bạn đang bảo vệ T6 khỏi bác Kim ư? Hay bạn muốn phá nát T7

Fan giấu mặt: Cái này là bí mật ạ.
PV: bạn không thể tiết lộ ư?
Fan giấu mặt: Khog đâu...Ji Jung đầu gấu lắm..em sợ lắm......
PV: nghe đồn là Jung và Ji và cả So từng nhập viện mà

Fan giấu mặt: họ giả vờ đấy..hát có tý, nhảy có tý, các bạn ấy ngủ ngày 12 tiếng sao nhập viện được. Mà em phải đi kêu gọi mọi người ký đơn đây đừng cản em *đầy PV ngã xuống mương*

PV: ???

kết thúc màn tự thoại.
Tác giả: Rùa    Thời gian: 31-7-2012 11:20 PM

_ Số lượng vote này sẽ là BẢN ÁN TỬ HÌNH cho cái tên T-ARA mà những con người tôi yêu quý đã đỗ cả mồ hôi, nước mắt lẫn máu để tạo ra trong suốt 3 năm ròng sao?

QUÊN ĐI...khi nào gái nói gái mệt mỏi quá rồi ko thể tiếp tục tôi nhất định sẽ ủng hộ vô điều kiện! Nhưng bởi scandal sau 48h hay 72h bằng những cú click nhẹ nhàng như phần nhỏ trong 1 game giải trí thì đừng hòng.

Cứ típ tục click nếu các bạn thích thú khi biết mình là 1 phần đã đang và sẽ viết lên 1 trang nữa cho lịch sử kpop về khả năng biến 1 nhóm nhạc thành công sụp đổ hoàn toàn, sắp tới mục tiêu 100.000 rồi, ko xa đâu. Đã hả hê rồi ha!

T-ara, i'm here, always beside u...

Tác giả: aloan    Thời gian: 31-7-2012 11:25 PM
không cần bit ngta la làng T như thế nào
chỉ quan tâm, jo các mợ đang chịu bao nhiêu áp lực
khổ thân quá
T-ara tồn tại hay k tồn tại thì sau sc này,danh tiếng cũng đã bị ảnh hưởng quá nhiều
thật là công sức bao năm chỉ mất trong vài ngày
không thể giải thick nổi hành động của cái gọi là FAN
còn tráo trở hơn cả kẻ thù
thất vọng quá,ngta hay thì hưởng còn ngta mắc lỗi thì la ó, đấy là chưa rõ là sai hay đúng đấy

với mình, chỉ mong sao chuyện này qua nhanh để các nàng đc thanh thản
nếu đặt mình vào vị trí của các nàng
với những cố gắng trong suốt mấy năm trời....chắc là đau lòng lắm
các nàng thậm chí còn k đc gặp bố mẹ trong nhiều năm.,.....

hóng nhất tin của nàng Jung....chuyện j sẽ đến với WGM và FF của nàng đây?????
Tác giả: gachip    Thời gian: 31-7-2012 11:26 PM
Tôi thật chẳng hiểu các bạn nghĩ gì mà mong idol mình tan rã cả cố gắng đến giờ phút này, bao nhiêu năm train thế rồi đổi lại là sụp đổ hết. Bắt đầu lại từ đầu dễ lắm sao, các bạn tưởng còn có công ty dám nhận 6 bạn kia làm ca sĩ của mình sao, chi bằng cứ ngưng hoạt động một thời gian thì khắc sự việc sẽ lắng xuống cũng giống như vụ 2PM thôi. Trong khi các bạn ngồi đây mà mong tan rã thì cass chúng tôi đang muốn tái hợp cũng ko đc đây. Anyway chúc cho cả 7 bạn mau chóng vượt qua sóng gió này hwaiting
Tác giả: [Y]ang    Thời gian: 31-7-2012 11:27 PM
Cuộc đời sao mà nhìu thế này
Đã là Queen mà còn kêu giải tán đấy ))))))))
Thui thì thuận theo ý dân đi, giải tán đi cho rồi
Nếu còn típ tục chắc còn thêm anti
công sức 3 năm trời bỏ ra để giờ mất đi trong 1 ngày thui
giải tán ròi mí mợ của con làm việc khác đê ))))))), lấy nhau đi )))))
----------------------------------------------
Cơ mà mềnh thì dù sao thế nào cũng đc, miễn là tin Tờ thì sẽ ko bỏ
Huống chi mấy cái tin bữa giờ thiệt sự đọc qua ko bik tin đc ko
Tờ 5ting :">, I love u so much, Tờ

Tác giả: BigbangIsVips    Thời gian: 31-7-2012 11:28 PM
mình có 1 thắc mắc nho nhỏ

trong đây có nhìu bn treo áo và luôn miệng support T6

mà T6 là 6 thành viên hay 8 thành viên vậy ~~~ níu là 6 con ngừi thì 2 thành viên còn lại chưa bao giờ dc công nhận là tv t-ara à ? tronng 2 ngừi còn lại đó có Hwayoung ko ??? mình thý thắc mắc đìu này tý ...
Tác giả: what_will_be    Thời gian: 31-7-2012 11:36 PM
Khi đọc cái tin này cảm giác thật tồi tệ như ngày DB của mình cũng trở thành búa rìu dư luận.
Showbiz Hàn quá khắc nghiệt và dư luận Hàn quốc quá tàn nhẫn!
Khi người ta trên đỉnh cao thì tung hô, khen ngợi , chụp hình tự sướng cũng comment like cuồng nhiệt. Lúc mà  moi được chuyện xấu ( mà chả rõ cái chuyện xấu đó có tồn tại không) thì y như rằng tự cho mình là  Bao Thanh Thiên quyết đòi bằng được công lý, muốn dìm người ta cho đến chết mới thôi.
Khi người ta còn hình ảnh tươi đẹp, trong sáng trong mắt họ thì họ tìm , họ kiếm những hình ảnh những video clip thể hiện sự tuyệt vời , sự đoàn kết ,gắn bó của thần tượng, chẳng tìm đâu ra 1 tí tì vết. Còn khi người ta trở nên xấu xí trong mắt dư luận thì ôi thôi, 1 lô 1 lốc những hình ảnh, những clip tồi tệ chẳng biết moi móc ở cái cống cái rãnh nào xuất hiện tràn lan.
Tin tức thị phi tràn ngập, những comment thiếu thiện chí mọc lên như nấm và những tin tức điên rồ xuất hiện nhiều như nước. Bây giờ lại muốn người ta disband, phủ nhận hoàn toàn mọi công sức , mọi nỗ lực của họ trong quá khứ, xóa bỏ máu , mồ hôi, nước mắt từ lúc là thực tập sinh cho đến lúc bắt đầu có thành công.
1 bản kiến nghị và sức mạnh to lớn của dư luận, thế là xong, toàn bộ trở thành số âm. Không thể là số 0 vì lúc đầu con đường dù có khó khăn cũng vẫn chưa bị thiên hạ ghét bỏ, chỉ cần nỗ lực biến những người chưa có tình cảm thành có tình yêu với mình. Còn bây giờ bắt đầu lại, khó khăn đến vạn phần, phải biến sự thù ghét thành tình yêu, máu và nước mắt phải đổ thêm bao nhiêu đây? Disband, tức là phải từ bỏ tất cả để bắt đầu lại từ đầu, bao nhiêu người có thể làm được, bao nhiêu người co can đảm làm. Chẳng thà được tự quyết định sự tồn tại của bản thân ít ra khi từ bỏ để bắt đầu vẫn còn có thể nỗ lực, còn bị ép buộc như thế này thật quá đau đớn .
Nghệ sĩ Hàn tử tử nhiều như thế cũng là do fan và anti fan, do sự độc ác của dư luân .
  Antifan thì vốn tàn ác, chỉ biết bươi, móc và chế biến những câu chuyện, những hình ảnh xấu xa.Bị antifan đối xử như vậy, nghệ sĩ đau 1 , nhưng khi bị những người từng tự xưng là fan quay lưng, họ đau 10. Yêu thương 1 người không phải là chấp nhận người ta như chính bản thân họ ư? Chẳng ai nói fan phải yêu cả những tính xấu của thần tượng nhưng ít nhất khi thần tượng gặp phải khó khăn, nhất là chưa hề có bằng chứng xác thật như thế này thì fan làm ơn sáng suốt 1 tí. Chẳng ai bảo fan mù quáng bao che cho thần tượng nhưng ít ra cứ đứng ở vị thế trung lập mà nhìn nhận và chờ đợi sự thật chẳng phải tốt hơn sao? Đã làm fan rồi lại quay đi thương tổn chính người mình yêu, muốn làm cho họ không còn đường mà sống như thế này thật sự chẳng thể gọi là fan hay cũng chẳng đáng gọi là người nữa. Cười trên nỗi đau của người khác và góp phần khiến cho cuộc sống của người khác trở thành địa ngục là 1 tội ác.
Tara là người khiến cho Queen tồn tại thế nên là Queen chân chính hãy bảo vệ Tara trong lúc khó khăn  này đi. Dù Tara có disband nhưng chỉ cần họ có niềm tin và sự ủng hộ của Queen thì ít ra họ sẽ có được can đảm để làm lại tất cả.
" Không sao Tara à, dù kết thúc cuối cùng là như thế nào thì chúng tôi vẫn ở bên các bạn", tôi nghĩ Tara chỉ cần điều này lúc này mà thôi! Support u, Tara!

Tác giả: nt0701    Thời gian: 1-8-2012 12:19 AM
Có mà giải tán bằng mắt )) Anti sức mấy mà đòi anti được mãi ))
Toàn thấy troll với anti giả dạng ex-fans là nhiều chứ fan tờ thật sự thì còn rất rất nhiều. Chả chóng thì chầy T6 cũng ra mặt trước công chúng thôi, lại làm bài ca xin lỗi chung chung na ná kiểu em Hwa rồi mọi việc cũng sẽ chìm xuồng, sự thật đằng sau chỉ bác Kim mới biết )
Đành rằng hình ảnh T-ara đã có phần "hoen ố", nhưng mức độ được chú ý đã tăng hơn trước rất nhiều, một thời gian sau lại come back ầm ầm thôi
Còn người còn fan còn tiền của Kim là còn tất, chả việc j phải xoắn ))
Chỉ tội cho mấy gái lại qua 1 phen bị tra tấn tinh thần nữa thôi, tiền bạc và sự nổi tiếng có thể lấy lại được, chứ danh dự thì ... tội quá Nô ơi (

Tác giả: nt0701    Thời gian: 1-8-2012 12:57 AM
Càng ngày mình càng thiên về khả năng lão kim làm trò.
Có thể ko hoàn toàn là sắp đặt từ đầu nhưng cũng đang mượn gió bẻ măng, vừa giải quyết vấn đề nội bộ, vừa tăng cường sự kiểm soát các gái vừa tranh thủ thu hút thêm sự chú ý

Tác giả: hanatashi    Thời gian: 1-8-2012 01:19 AM
Tiêu đề: Hwayoung và Eunjung cuối cùng đã lên tiếng
Mod kéo topic này qua kia giúp mình nhé, treo máy từ chiều vào dịch luôn không để ý cái topic được stick kia {:442:}

Bên kia post một lúc 2 news nên mình gộp chung 1 bài luôn cho tiện nhé

T-ara Eunjung đã phá vỡ sự im lặng kéo dài từ khi cuộc tranh cãi liên quan đến Hwayoung bắt đầu.

Vào ngày 30/7, cô đã lên fan cafe của mình và viết một dòng, "Cảm ơn các bạn rất nhiều... và tôi xin lỗi"

Lời của cô ấy có vẻ là gửi đến các fan, đến những người bị cuộc tranh cãi này gây sốc và thất vọng, cũng như sự biết ơn khi rất nhiều trong số đó vẫn đứng bên cạnh mình.

Cựu thành viên T-ara Hwayoung vừa tweet 1 tin nhắn đến các fan.

Cô ấy đã post lên tài khoản Twitter của mình vào lúc 10h33 KST ngày 31/7, "Gửi đến các fan, các bạn đã yêu tôi cho đến tận giờ, và tôi xin lỗi khi mình chỉ toàn khiến các bạn thất vọng. Xin hãy dừng lại, và cùng theo dõi chúng tôi trưởng thành hơn, hoàn thiện hơn trong tương lai. Tôi xin lỗi vì khiến các bạn lo lắng trong thời gian qua. Tôi cũng muốn xin lỗi gia đình Core Content Media của mình. Tôi sẽ xuất hiện trước các bạn trở lại với một hình ảnh tốt hơn."

(Phần fan comment mình không dịch vì đụng chạm quá)

P/S: Nhớ giữ lời hứa cái phần in đậm đấy, mong được thấy em trên sân khấu lần nữa ^^

Nguồn: allkpop.comallkpop.com
Trans: [email protected]
Tác giả: taylor1312    Thời gian: 1-8-2012 01:21 AM
Mọi chuyện sẽ tốt đẹp thôi mà :-)
Tất cả mọi ng` đã và vẫn đag là Queen hãy kùg sát cánh bên cạnh T-ara dù có bất kỳ chuyện j nhé
Đây chính là luk để cák Queen đík thựk bày tỏ TY vs T-ara đó. Fighting!!!!!
Tác giả: nhun184    Thời gian: 1-8-2012 01:31 AM
Đúng là khổ thật
đọc news xong thấy có vẻ ai cũng có 1 phần lỗi
nhưng chung quy cũng do ông Ceo hâm dở của nhóm
làm nhóm thành ra thế này
tội nghiệp quá :(
mong mọi chuyện tốt đẹp sẽ đến với nhóm & hwyoung ^^
Tác giả: KimJung    Thời gian: 1-8-2012 01:43 AM
ủa...Eun Jung nói mỗi 1 lời xl vậy thui ak? mà là từ hôm qua á?
Vậy là ss Jung thừa nhận ak? nói mỗi câu như vậy sao hỉu đc...huhu,,,
Còn Twitt của Hwa thì đọc rùi...
Tác giả: tama2141    Thời gian: 1-8-2012 01:53 AM
Mong rằng mọi chuyện mau chóng ra đi , hiện giờ chắc hẳn T7 , Hwa và các Queen đã mết mỏi rất nhiều
CCM và các thành viên thì cứ cho những thông tin ưỡm ờ , thật tình hok bik được ai có lỗi nữa
Dù vậy mong T-ara và các fan hãy cố gắng hết mình
Và mong sẽ gặp T7 và Hwa trong tg sớm nhất
Tác giả: bjmbjmxjnh    Thời gian: 1-8-2012 01:57 AM
cái toét của Mợ Jung vẫn chưa sáng tỏ đc điều gì cả
chỉ có cảm ơn và xin lỗi thế thôi sao???
cái tôi muốn biết là sự thật cơ
Dẫu tôi biết rằng ai cũng muốn chuyện này lắng xuống, ko muốn khơi chuyện này thêm nữa
cơ mà tôi muốn biết sự thật để đến lúc đó lấy cái sự thật ra và đập vào mặt lũ anti fan, cái lũ thừa nước đục thả câu, nhân cơ hội tình hình bên Tờ và Queen's hỗn loạn mà nói ra nói vào mấy lời nhảm nhí
làm lung lay tinh thần con em ng ta
Tác giả: doandi    Thời gian: 1-8-2012 01:58 AM
Lại có sự vụ mới. Hichic. Có người đứng trước trụ sở CCM ở Hàn chụp được được hình ảnh HwaYoung bước vào tòa nhà công ty trước khi cô tweet cái tweet hôm nay.

http://pann.nate.com/talk/316415726

Bây giờ bên Hàn "화영 사무실" (Hwayoung office) lại đứng đầu toptrend Nate với cả Naver. Có người thì cho rằng Hwayoung bị đe dọa, có người thì cho rằng tất cả là một vở kịch do công ty dựng nên.

Bao giờ mới kết thúc đây?
Tác giả: vdc    Thời gian: 1-8-2012 02:05 AM
Theo ý kiến của riêng bản thân mình thì cái gì đến thì nó đến thôi, tại sao ai cũng muốn biết sự thật nhỉ? Tớ nghĩ nếu sự thật được phơi bày, sẽ có 2 trường hợp:
1. Nếu Hwayoung là đúng ==> T-ara sẽ tan rã vì lúc đó sẽ có 1 lượng cực lớn anti-fan ==> các bạn tự biết.
2. Nếu Hwayoung là sai ==> Tất cả những hình ảnh của Hwayoung từ lúc rời band đến giờ sẽ bị mọi người tẩy chay và hoàn toàn không có 2 chữ "tội nghiệp" nữa ==> bỏ nghề sớm vì sẽ không có chỗ đứng nữa.

Nói chung, miễn sao yên ổn, vui vẻ cả làng là tốt rồi. Nếu một thế giới mà tất cả sự thật đều được phơi bày khi có một người muốn, thì chắc chắn thế giới đó sẽ không có đấu tranh :)). Mà không có đấu tranh, thì sẽ không có sự tiến bộ. :D

Tác giả: asian3689    Thời gian: 1-8-2012 02:38 AM
rồi xong phim đã hết mọi người có thể đứng dậy ra khỏi rạp được rồi, bộ phim  Angel and Demons do đạo kiễn KIM chỉ đạo đã để lại trong lòng người xem một mớ hỗn độn chả ai hiểu ý nghĩa, mục đích cũng như sự thật mà bộ phim muốn chuyển tải là gì. Chỉ có một điều mà ai cũng hiểu là sau 2 ngày công chiếu bộ phim đã đập nát mọi kỷ lục phòng vé khiến cho các nhà báo tốn không ít giấy mực và thu về được rất rất nhiều gạch cho CCM đủ xài trong vài năm tới.
Tác giả: sela_kiss    Thời gian: 1-8-2012 03:11 AM
T-ara và Hwayoung đều là những con người trẻ tuổi vì vậy họ có mắc sai lầm cũng là điều không tránh khỏi..Tôi mong các bạn đừng khơi dậy chuyện này nữa..mà hãy để nó kết thúc trong im lặng ..các bạn cứ đào bới lên để đi tìm cái đáp án ai đúng ai sai thì chỉ làm tổn thương thêm cho họ mà thôi và cũng là cơ hội cho cái scandal này kéo dài thêm thôi...là con người mà ai chả co lỗi lầm phải chăng vì họ là idol mà chúng ta quá khắt khe với họ hãy có một cái nhìn thoáng hơn để họ có thể tiếp tục vươn xa trong con đường nghệ thuật của họ.
Tác giả: tammielovesyou    Thời gian: 1-8-2012 03:52 AM
Tiêu đề: T-ara bị đẩy khỏi thị trường quảng cáo sau tranh cãi

Ngành công nghiệp quảng cáo bắt đầu bị ảnh hưởng vì những tranh cãi của T-ara, nhiều thương hiệu mà các cô gái làm đại diện đã bắt đầu tháo gỡ hình ảnh của họ xuống khỏi cửa hàng.

Các thương hiệu đã lên tiếng rằng họ đang phải nhận hàng trăm cuộc gọi và các kiến nghị trên các trang chủ web từ các fan - tuyên bố họ sẽ tẩy chay sản phẩm nếu còn dùng T-ara làm người mẫu đại diện.

'Tony Moly', thương hiệu mỹ phẩm mà các cô hiện đang đại diện, cũng đã đi xa đến nỗi tuyên bố công khai là họ sẽ không ký hợp đồng với T-ara nữa. Đại diện thương hiệu cho biết, "Hợp đồng của T-ara sẽ kết thúc vào cuối tháng 8, chúng tôi đã đàm phán với nhau về một hợp đồng mới, nhưng bây giời sự việc tranh cãi xảy ra, chúng tôi sẽ không ký hợp đồng với họ nữa."

Một số fan thậm chí đã đến tận cửa hàng để bảy tỏ sự tẩy chay của họ, đến mức các cửa hàng phải tháo gỡ các poster của T-ara xuống khỏi tường.

Thương hiệu quần áo ngoài trời 'Wild Rose' vẫn còn 8 tháng hợp đồng nữa cùng T-ara. Đại diện thương hiệu cho biết "Hạn hợp đồng của chúng tối vẫn còn, nhưng vì đây là một vấn đề nhạy cảm, chúng tôi sẽ đàm phán cùng công ty của T-ara về việc sẽ nên làm gì tiếp theo."

Các thương hiệu khác mà T-ara làm đại diện hiện cũng đang xảy ra tình trạng tương tự.

Source : Allkpop
Translator: [email protected]

P/s: Haizz, sự việc càng ngày càng lớn...càng ngày càng đi xa. Hic hic :"(
Tác giả: autumn_firefly    Thời gian: 1-8-2012 04:21 AM
đây đâu thể coi là tuyên bố của Eunjung đc? Chỉ là một dòng nhắn gửi của Eunjung trên Eunchannet dành cho các fan của Jung mà thôi, chả liên quan gì đến sự thật gì gì hay cái scandal với em Hwa cả, rõ ràng là muốn xin lỗi vì làm fan lo lắng và cũng đồng thời cảm ơn sự động viên của fan Jung thôi mà.
Thật là may mắn vì trong lúc thật giả hỗn độn thế này, vẫn còn có cái là Eunchannet, nơi mà Eunjung vẫn còn có người ủng hộ và tin tưởng!
Tác giả: luv_today    Thời gian: 1-8-2012 06:27 AM
Rõ ràng cách im lặng là tốt nhất, nói càng nhiều càng dại

Nếu 2 bên cùng nói là ko có bất hòa xảy ra>>> điều này quá khó, vì sự thật là có bất đồng thật, và đâu thể một sớm 1 chiều giải quyết, đổ lỗi cho ai bây h cũng dở, chả nhẽ đổ lỗi cho CEO ngu si hết lần này đến lần khác =)))))))

Tốt nhất là im lặng, ai đi đường nấy, việc ai người đấy làm, thời gian khiến cho antifan quên đi, fan quay lại....

Tác giả: Ruồi    Thời gian: 1-8-2012 06:47 AM
Ộp của mình cuối cùng cũng nói được 1 câu rồi

Đọc cái dòng Ộp viết ấy, nghĩ sao cũng được kìa:

Người ủng hộ sẽ nghĩ đó là câu nói cảm ơn bình thường, cảm ơn vì mọi người vẫn tin và dõi theo Ộp cũng như các mợ

Kẻ anti thì tất nhiên nghĩ đó là "lời thú tội" của Ộp, rằng thì đúng là Ộp đã làm sai rồi

Cơ mà tất nhiên Ộp làm thế là đúng Ộp à, giờ nếu có giải thích thì cũng phải làm cho đàng hoàng, nhưng nếu làm, tất nhiên sẽ có những người bị mất đi nhiều thứ hơn nữa

Những người ở lại thì gần như đã mất tất cả rồi, giờ thôi thì có còn gì mà mất nữa đâu, đúng không Ôp? Nào là bắt nạt, bạo hành, xa lánh, rồi thì quá khứ không tốt đẹp, thái độ không tốt, ... Nhiều quá

Phải chăng cách chọn lựa của các mợ là im lặng và để thời gian trôi qua, và rồi những con người này tiếp tục cày, như cái khởi điểm năm 2009 ấy

Không chịu đựng nổi thì disband, mỗi người một nơi và ai còn đủ dũng khí thì bước tiếp vào con đường showbiz, ai đã quá kinh sợ cái con đường này thì chuyển sang 1 cuộc sống đơn giản như những người bình thường

Đến thời điểm này, vững vàng lên và bảo vệ các mợ còn lại nhé Ộp, nhất là vợ Nô của Ộp ấy, ai cũng biết Nô là đứa dễ làm liều lắm mà Hãy bảo vệ 5 mợ và đứng vững như những gì Ộp vẫn làm ấy

BONUS: ỘP NGƠ {:401:}

Em viết zị có vấn đề gì sao?

Cre: T7vn
Tác giả: gacon-chjck    Thời gian: 1-8-2012 08:01 AM
Thick Jung nhất trong nhóm cũng vì cái này, dù không lớn tuổi nhất nhưng lại là người chín chắn và biết cách cư xử nhất, cô ấy luôn biết cách làm cho người bên cạnh cảm nhận được tình cảm chân thành của mình. Cố lên Jung, T6 cố lên, Hwa young hãy trưởng thành hơn và thành công nhé.
Tác giả: cun_xu    Thời gian: 1-8-2012 08:20 AM
cái này thì mấy bữa nay ai cũng dự đoán được hết rồi. có lẽ Tờ phải chấp nhận và quen với những điều này thôi, lo là lo các bộ film sắp tới của mấy đứa, không ngờ là SoJungMin lại có nhiều dự án vào lúc này. mới đọc cái tweet của con bé Jung vs Hwa, nếu cả 2 đã không muốn đào xới nữa thì thôi, dừng lại cũng được bởi càng làm bung bét ra thì chắc chắn tổn thương sẽ càng nhiều, chỉ cần fans còn ở bên họ là đủ, cứ coi như đây là vấp váp lớn mà chúng nó phải trải qua & tất cả lại bắt đầu trở về từ vạch xuất phát, làm lại từ con số 0 thôi. chỉ tiếc cho những thành tựu mà 3 năm qua, đặc biệt là 11' & đầu 12' vừa rồi đã đạt được, đúng là không dễ gì có thể xây dựng nên vị trí 1 Tờ như giờ ở showbiz Hàn TT

@yoona0407:
hey da bắt đầu bị tẩy chay rồi thật xứng đáng với những gì họ đã làm mình rất thất vọng về t ara tại sao những chuyện rắc rối nhảm nhí này xảy ra chứ

đừng nghĩ bạn hiểu hết về K showbiz mà phán như thánh dzậy, bạn có sống trong đó đâu mà biết chuyện này chỉ xảy ra với mình Tara, biết đâu mấy ngày nữa lại có groups khác hân hạnh lên mặt báo vì chuyện này thì sao. tôi không nói Tara sai hay đúng vì từ đầu đến giờ cũng chỉ có 1 bên phát biểu còn 1 bên im lặng, nhưng nếu đúng Tara xảy ra chuyện này tôi cũng không bao che cho họ vì đó là hành vi không đúng với đạo đức. nhưng, bạn àh, có ai trên đời này mà không mắc phải sai lầm, bao nhiêu ngày qua họ đã gánh chịu búa rìu dư luận nặng nề, cắt hết tất cả hợp đồng quảng cáo, đi show và sắp tới có thể là đóng film, concert, chưa biết tương lai của họ sẽ đi về đâu.... vậy đã "xứng đáng" chưa hả bạn? hay bạn còn muốn họ disband rồi tự tử hết mới gọi là đủ. bạn có biết chính từ phát ngôn của những người như bạn ở Hàn mà bên đó hằng năm có hàng trăm người tự tử đó. chưa sống hết cuộc đời thì không biết có chuyện gì xảy ra đâu, đừng bao giờ phát ngôn những lời như thế, nó độc ác và ích kỷ lắm.
Tác giả: SongHyo    Thời gian: 1-8-2012 08:37 AM
Không biết bao giờ mới kết thúc, không phải fan T-ara nhưng bây giờ thật sự thương cho T6. Ai cũng có lúc có lỗi, chắc chắn rằng trong đời không ai chưa một lần bắt nạt người khác, nhưng chỉ vì là người của công chúng mà những lỗi của người nổi tiếng luôn bị nghiêm trọng hóa lên.

Không biết chuyện thật giả thế nào, có bắt nạt hay không, nhưng hậu quả mà T6 đang gánh chịu là quá lớn. Sau scandal này bao nhiêu hợp đồng bị hủy hết, danh dự bị tổn hại nghiêm trọng, tương lai thì không ai bảo đảm nữa, showbiz Hàn vốn khắc nghiệt, nay lại thêm chuyện, liệu T6 còn trụ vững được hay không đây.

Công sức bao nhiêu năm gây dựng chỉ trong 2 ngày, và chỉ do 1 thông báo và vài cái tweet đổ sông đổ biển hết, chỉ hi vọng các bạn fan của T-ara đủ tỉnh táo để động viên họ, lúc này lời động viên của fan là quan trọng và ý nghĩa nhất.

Tác giả: yool_bluespill    Thời gian: 1-8-2012 08:39 AM
hiện tại các hợp đồng quảng cáo cũng sắp hết hạn họ có làm thế thì cũng không bị ảnh hưởng nhiều

T đang dính vào vụ scand lơn nhất kể từ khi ra mắt nhưng fan  cũng như những người yêu mên T luôn ủng hộ T

Nếu việc T đang bị lên án là có thật thì việc T bị đối xử như vậy cũng không có gì là quá đáng

NHưng nếu không phải thì liệu T có còn niền tin vào chính fan của mình không?

Trước h fan cứ đặt niềm tin vào ido

Nhưng những lúc thế này thì ido của bạn đang cần sự ủng hộ và an ủi của fan cho tới lúc mọi việc sáng tỏ

Còn việc những người từng là fan hay là anti fan suốt ngày nói là thât vọng , rồi là quay ra tẩy chay.....với các bạn ấy mình không có gì để nói...bạn dựa vào đâu mà thât vọng thế? đã có hi vọng chưa mà đòi thât vọng?

Ngồi nhà đọc báo rồi phán như dúng rồi

trong khi các Qu đều cố gắng bình tĩnh để chờ đợi 1 câu trả lời..JUng cũng chỉ tw vậy mà mọi chuyện cứ như là Jung nói:

OOh tôi bát nạt đấy...xin lôi nhé
hả? hóa ra là bạn bắt nạt ư?
*gật gù*
Hwa tw : sẽ trở lại tốt hơn
Bạn bị bắt nạt à
oh..bí mật

kết thúc màn tự thoại

p/s: bao h chính Jung hay Ji hay So Min nói hay ai đó đưa ra clip tát người hay chửi người khác của T6 mà qua clip đó ta nhìn thấy rõ ràng mọi chuyện chứ ko pải suy đoán thì ta tuyệt đối không tin
Tác giả: Hiraku    Thời gian: 1-8-2012 08:40 AM
Đào xới , xỉ xói bới móc báo chí Hàn kinh nhất
Báo chí Hàn mặt đó đáng sợ chả kém gì kiểu PR của nó
Vì vậy Queens hãy bảo về idols đến cùng , họ đã xin lỗi rùi
Hwa young hãy vượt qua chuyện này mạnh mẽ lên nha
Tác giả: star_heart_1998    Thời gian: 1-8-2012 08:51 AM
Sự việc ngày càng rắc rối khổ vs công ty CCM waaaaaaa!
mọi việc bắc đầu khi cả nhóm tweet tảy chay hwa young phải d0an2 kết nhu
GIRL'S GENERATION!!!!!!!!!
Tác giả: XiuLavigne    Thời gian: 1-8-2012 08:52 AM
Xã Hội thật vô tâm
Con người thật tàn nhẫn
Cuộc sống thật khó khắn

.
Nhưng Xíu biết " Everything is gonna be Okay" Vì gái nhà Tờ tuy thi thể thao thì toàn thua đau đơn nhưng ý chí và nghị lực thì k thể dễ đánh bại
Thời gian sẽ chứng minh tất cả   Đừng có vì lũ anti bệh hoạn điên cuồng não fẵng k có chỗ gấp mà hủy hoại tương lại hũy hoại con đường kiếm tiền nha
Đặc biết fải cho mấy đứa gọi là "fan chân chính" cái mắt não gà cho chúng nó fải hối hận vì cái thói "a dua" tập thể cái thói k ngu muội k biết thế nào là đúng sai k biết thế nào là fải trái   để mà cho chúng nó  dương mắt mà chóng mắt xem gái thành công
Chứ k là   
Yề yề
Hơn nữa. Nghi lắm. tất cả chỉ là trò của thằng cha KKS   và tất nhiên gái là gà nhà thì fải gánh cho chủ chuồng là đúng rồi   Có khi Hwa sẽ quay lại với T-ara nữa đấy Có khi
.
Eo ôi dạo gần đây vì news của Tờ mà tích cực đăng bài post bài thế này qả thật khôg fải là chuyện đùa   Tham gia lâu rồi mà h cảm thấy bản thân hoạt độg thật tích cực. Chỉ vì nhìn ghét mấy đứa mượn gió bẻ măng với cả tự hào  rồi vênh cái mặt lên đá đểu kiểu như là "thần tượg tui hông có zậy á" Eo ôi   Cứ ra vẻ lắm cơ Mình là mình sạc cho nhăn trán nhá   nên mặc dù biết k cần thiết vẫn cứ fải đâm chọt cho chúng nó mấy câu cho có đi có lại chứ k thể để lấn lướt như vậy đc
Mình càng ngày càng xấu tính Chán ghê không
Tác giả: sami    Thời gian: 1-8-2012 08:55 AM
haiz..rút cuộc là sao đây..
mong mọi chuyện tốt đẹp sẽ đến với TARA và Hwayoung
Hwa cố lên nha..fighting...hãy trở lại showbiz với phong độ tốt nhất nha

Tác giả: trantuan.namson    Thời gian: 1-8-2012 08:55 AM
Tiêu đề: Hwayoung đến văn phòng của CCM + Hwayoung khóc và xin lỗi KKS
[/url]

Vào khoảng nữa đêm ngày 1/8, bức ảnh "Hwayoung đến văn phòng" là từ khóa được tìm kiếm nhiều nhất trên mạng.

Trước đó vài giờ, cô ấy đã viết lên Twitter là xin lỗi người hâm mộ, Core Contents Media và hứa sẽ trở lại với hình ảnh tốt đẹp hơn.

Hwayoung khóc và xin lỗi KKS

Vào ngày 31/7, cô ấy đã đến gặp CEO Kim Kwangsoo để xin lỗi sau khi cô ấy viết lời xin lỗi mọi người trên trang Twitter.

Core Contents Media CEO Kim Kwangsoo đã nói Hwayoung xin lỗi và nói:"Tôi không hiểu tại sao mọi chuyện lại đi xa như thế này. Tôi xin lỗi. Chủ tịch và các thành viên của công ty... tôi xin lỗi mọi người."

Kwangsoo cho biết Hwayoung tiếp tục nói:" Khi tôi quyết định không xuất hiện trên Music Bank ngày hôm đó, tôi đã gây ra lỗi lầm lớn. Tôi đã không giữ lời hứa với người xem và fan". Và KKS nhấn mạnh lại lần nữa, Hwayoung bị loại vì cô ấy không biểu diễn trên Music Bank.

KKS nói ban đầu không có ý định loại cô ấy nhưng cuối cùng phải làm vậy.

Nguồn:http://www.dkpopnews.net/2012/08/hwayoung-visited-ccm-office.htmlhttp://www.dkpopnews.net/2012/08 ... o-kim-kwangsoo.html
trans: [email protected]

P.S: Mình đã lượt bỏ một số đoạn.
Tác giả: pipi2612    Thời gian: 1-8-2012 09:03 AM
dạo này K-pop tràn ngập tin về T-ara chắc mấy gái chịu áp lực lớn lắm
các anti fans mấy ngày nay cứ lồng lộng lên "thừa nước đục thả câu" =.=
trở về như cũ là không thể nào rối nhưng hy vọng sau tin này mọi người sẽ không làm khó T-ara và Eunjung nữa
Tác giả: yool_bluespill    Thời gian: 1-8-2012 09:07 AM
oh oh lại có tin mới đây

ha ha Hwa à Hwa ơi...không có gì để nói

xin lôi và khóc lóc ư?

có tác dụng không chứ và đó có phải là sự thật không? hay có ng lại nói bị ép

Họp báo đi là rõ hết.

Tự dung h ảnh hưởng tới bao nhiều người.

anti h vẫn cứ là anti mà fan bở đi rồi có hi vọng họ quay lại ko (ta thì không mún họ quay lại..đi thì di luôn đi)
Tác giả: Sfox    Thời gian: 1-8-2012 09:07 AM
hết biết là thế nào luôn
mà thế này là kết thúc hay chưa?
h mình ko biết nên tin ai trong các gái luôn :((
Tác giả: voiconbb    Thời gian: 1-8-2012 09:14 AM
dù hwayoung xin lỗi cũng đâu chứng minh đươc các thành viên còn lại không bắt nạt cô đâu
tin đồn bắt nạt đó xuất hiện lâu vậy mà không thành viên nào lên tiếng chứng mình mình không làm hết
vậy fan mới anti vì nghĩ im lặng là thừa nhận mình có làm
Tác giả: kaka0604    Thời gian: 1-8-2012 09:15 AM
Rõ khổ,  suốt ngày đọc mấy news liên quan thế này làm tim mình cũng to theo

mình ở hàn mình cũng tham gia cái nhóm gì mà muốn bit sự thật về T-ara ấy
làm như thế cho fan đỡ đoán mò là ai đúng ai sai, mình thjck có một cuộc họp báo
mong là chuyện này sớm qua đi, tự nhiên mùa này nhiều sao dính chưởng là sao?????????
hiax, khóc thì có giải quyết được gì đâu

Tác giả: XiuLavigne    Thời gian: 1-8-2012 09:15 AM
Giờ mà khóc lóc cái nông nỗi gì nữa cơ chứ
Khóc á   
Mọi chuyện vượt ngoài tầm kiểm soát rồi hả KKS   Chút nữa bọn cư dân mạng sao cũng sẽ bắt bẻ khui từ ngóc ngách tời kẹt hẻm cái news hoặc cái hình nào đó để đá đểu lại T-ara thôi
Giờ nói thật ông có nói hàng trăm hàng nghìn lần nữa cũng k bằng 1 lần ra mặt chính thức nói chuyện này của T-ara đấy
Họp báo đi. Nói chuyện với Fan với báo chí đi. Nhìn thẳng và nói thẳng với Fan đi. Sai hay đúng gì cũng vậy. Họp báo đi. Fải mặt đối mặt thì bây giờ mới xong chuyện được. Chứ k thể cứ như thế này mãi được
Thật đấy   Tương lai còn dài. còn trẻ mà. mọi việc đều có thể bao dung và tha thứ k cớ chi cứ để thằng cha CEO đó che hết cả công ty đc

Còn mợ Hwa   Mợ cũng lên tiếng nốt đi   Thấy cái "xin lỗi" của mợ chưa
Đấy   
Tôi đoán có sai đâu
Tác giả: Marina    Thời gian: 1-8-2012 09:15 AM
Lại là Kim Kwangsoo cho biết =))

Fan Hàn nói tweet của Hwa được viết vào thời điểm cô ấy có mặt ở cty tối qua, có nghĩa là cái tweet ấy là tự nguyện hay bị ép vẫn là dấu chấm hỏi 8-}

Nói thật tình, tí nữa mà có news KKS chấp nhận để Hwayoung trở về T-ara thì xin lỗi câu chuyện lằng nhằng và nhạt toẹt này sẽ dc bình chọn là kịch bản drama hay nhưng flop nhất trong lịch sử Kpop đấy :-j

Vốn dĩ nếu chia cắt, ng ra đi lẫn ở lại đều bị tai tiếng. Nhưng cái đứa ra đi bao h cũng đơn độc chống lại cả 1 cty to lớn nên phải yếu thế mang tiếng phản bội. Chả có gì lạ cả, thế nên tweet em viết là tự em hay bị ép cũng dc, tôi sẽ ủng hộ việc em gia nhập công ty khác và tìm cho mình một tương lai tươi sáng hơn.

Nhưng "nếu" em tham gia vào vở kịch này giúp lão KKS làm mệt mỏi dư luận trong mấy ngày qua thì tôi chắc chắn một điều em và cái cty ấy lẫn các bạn Tờ sẽ nhận đc gấp đôi số gạch đá mấy hôm nay CCM phải chịu đấy :-j  

Có rất nhiều người chửi fan Hàn, nhưng bao nhiêu người trong số các bạn biết rằng những mặt tối của idol thì fan Hàn - những người đứng đầu các fansite hoặc những fan theo idol từ ngày đầu debut đều biết hết từ lâu. Họ vẫn support và giữ kín để bảo vệ đời sống riêng cho idol, vì vậy idol Hàn rất cưng và các cty rất chiều fan. Họ tôn trọng idol và muốn nhận lại sự tôn trọng, thế nên khi chính công ty và idol ko biết cách ứng xử thì việc họ ra đi và bỏ mặc idol là điều dễ hiểu. Đừng có trách cứ họ khi họ là người sống trong cùng nền văn hoá với idol , họ hiểu rõ con người idol hơn các bạn nhiều, những người chỉ tiếp xúc qua cái màn hình vi tính

Tác giả: yool_bluespill    Thời gian: 1-8-2012 09:15 AM
ha ha đúng là như 1 bộ phim ý

có diên viên chính dễ thương tội nghiệp

Có ác nữ oánh nhau ghê gớm

Có boss đại nhân nhân từ hiền lành

về hay không đối với ai thì t không biết nhưng đôi với t không quan trọng

khóc thì tất nhiên rồi bị tổn thương thế cơ mà...T đang trên bờ vực

Nhưng chắc sau vụ này thì tất cả sẽ đứng dậy kiên cường hơn nhưng tổn thât là không hề nhỏ

Nói chung là ta không mê nổi công ty này lẫn b Kim.
Tác giả: BốnĐôiThông    Thời gian: 1-8-2012 09:18 AM
LẠI CHÉM =)))))))))

đây chỉ là phát biểu của lão Kim, lão muốn nói gì mà chả dc

Làm sao biết thực hư tối đó Hwa đến văn fòng cty để làm gì

Thực chất rõ ràng lão đang cố tình giàn xếp gì đó để chống lại sự phản đối của dư luận

lão đang cố tình giấu diếm sự thật

và lão đang cố tình biến Hwa thành một kẻ xấu trong mắt mọi người, trước ống kính dư luận,

vì chỉ có như vậy lão mới an toàn mà tiếp tục với mớ âm mưu đen tối hỗn độn không rõ ràng.

nhưng lão nhầm to zồi ............

đây chỉ là phản hồi một chiều từ lão nên để xem người ta tin ai, tin vào sự đau đớn của hwa hiện tại,

hay tin  vào những lời (tạm cho là không có thực) của lão bây giờ.

biến t-ara thành một miếng kim loại bóng láng rồi giờ biến thành đống sắt vụn

lão sẽ phải trá giá, rất đắt.
Tác giả: Ròm    Thời gian: 1-8-2012 09:20 AM
Hai bên đã có người lên tiếng xin lỗi về sự việc lần này. Nhưng kết quả là sao : BE BÉT

Mọi người muốn biết được sự thật ư? Khó lắm. Vì giờ có lên tiếng gì thì cũng chỉ là để vượt wa sự việc lần này thôi, chứ làm sao bít được sự tình bên trong. Do KKS cả thôi.

Thế nên đừng có kiểu phán xét, bình luận rằng xứng đáng hay không, thất vọng này nọ.

Nó vô ích và độc ác lắm.

Những ngày wa ai cũng biết chúng nó đã phải hứng chịu những gì.

Xã hội ác độc lắm, vô tâm lắm.

Người ngoài nhìn vào sẽ cảm thấy thương Hwa, và có cái nhìn không tốt về T6

Nhưng Queen's thì sao?  ĐAU XÓT

Những bằng chứng cư dân mạng bới móc ra với người ngoài nhìn vào " Ồ, chúng nó bắt nạt em ấy quá"

Queen's: Thật hài hước, thế này mà là bắt nạt thì có cả trăm chứng cứ chúg nó bắt nạt nhau chứ k chỉ bắt nạt Hwa

Nhưng mà mấy ai hiểu? Đãi cát tìm vàng thì khó chứ bới lông tìm vết thì dễ lắm.

Việc gái bị bắt CF là điều đương nhiên rồi. KHông nhà kinh doanh nào liều lĩnh đặt cược thương hiệu mình vào một nhóm đã có scandal to như thế này. Khi hình ảnh của họ trong mắt quốc dân đã xấu đi rất nhiều như thế này.

Sự thật ư? bây giờ không cần nữa. Chỉ cần nhìn thấy gái vững vàng để vượt qua chuyện này, để các gái được cùng nhau trở lại.

Muốn disband à? Chua lắm, k dễ dàng thế đâu. 3 năm từ khi thành lập. 3 năm nỗ lực hết mình, ngày ngủ 2 tiếng. Thêm mấy năm trainning đâu dễ dàng gạt wa bên như thế chứ

P.S: cực kỳ phản cảm với những cái comt 1, 2 dòng chỉ để kím 1$. Phán 1 câu xanh rờn vô cảm, nhạt thếch. Comt thế câm đi thì hơn

Tác giả: senaemily    Thời gian: 1-8-2012 09:21 AM
phim này mà chíu thành phim dài tập chắc con rết cao ngất ngưởng
ba bữa nay tốn mực nhà báo, tốn công gõ của fan (còm), tốn sức của lũ anti (đi phá hoại)
ko phải là ta mún anti chúng nó
nhưng cái lão già CEO này ta thấy làm màu quá thể
nhìu khi lão bắt chúng nó tweet ko chừng
nhưng mà sau màn này
T7 mà vẫn còn thì làm bên lão một thời gian
sau khi danh tiếng lấy lại bù cho lần này
đá lão đi là vừa
nắm tay nhau sang công ty khác mà làm

Tác giả: pepi_lucky    Thời gian: 1-8-2012 09:23 AM
dù sao đi nữa, mọi người hãy tha thứ những lỗi lầm mà các gái đã gây ra, cũng như sự kém cõi của CEO
đối với những fan iu mên T ara thật sự đều muốn nhóm sẽ trở lại với vị trí xưa
Tác giả: pipi2612    Thời gian: 1-8-2012 09:24 AM
haizzzzzzzz.......................................................
bó tai
mấy gái ah mong mấy gái mong chóng vượt qua vụ này nhé
có quay về tái hợp không đây
ta là fan T7 hay T9 đây
nhức đầu quá
=.=
Tác giả: duchuyvn1995    Thời gian: 1-8-2012 09:24 AM
kết thúc vậy hả >"<

phải làm cho sáng tỏ ra chứ

lão kim chưa sáng mắt ra mà

khi nào cái ccm chưa sụp đổ thì mấy gái vẫn sẽ chưa dc yên thân

dù vụ bắt nạt không biết có thật hay không,

nhưng nếu cái ccm đó cứ mãi tồn tại

sẽ có ngày có thêm vài người nữa bị kick ra =="

bé ahreum và dani không biết thấy Hwa vậy rồi có teo tóp không {:440:}
Tác giả: Panda_SONE    Thời gian: 1-8-2012 09:25 AM
=)))))) vấn đề nta quan tâm là nội bộ tara, chứ có phải chuyện mb đâu, ông ceo này cứ thix vòng vo.
1 số bạn cm nói hwayoung để tara bị như bh mới chịu xl, hw làm sai gì àk? nếu chỉ vì không diễn ở mb thì chuyện sẽ không ntn.
Tác giả: he0condx    Thời gian: 1-8-2012 09:25 AM
Chú ý: bài này đã bị đặt ẩn bởi Admin hoặc Mod
Tác giả: tieunien    Thời gian: 1-8-2012 09:26 AM
Bạn chủ thớt ơi để tránh loãng thread
S-mod đã stick riêng 1 thread để update tin tức trong đó rồi
mình nghĩ bạn nên PM cho S-mod để move thread này vào đó
còn từ các bài viết sau bạn phải update trong đó
còn nội dung và hình ảnh trong bài viết này với mình vẫn tù mù lắm
từ hôm qua đến giờ đã quyết định ngồi im không bình luận để giữ vững lập trường từ đầu đến giờ
sẽ không vì mấy cái Twit mà tài khoản thì biết là của ai của ai rồi nhưng ai đăng bài chả biết mà tin lung tung hết
7 gái trong thời buổi nè mà có thời gian, tâm trạng và có toàn quyền đăng Twit rồi update liên tục tình hình phản ứng của mọi người trên internet sao á
chớ không phải giờ có 6 thị đang ngồi ở 1 nơi nào đó đau khổ, bị la mắng, bơ phờ mệt mỏi, bị kéo tới hết cuộc họp khẩn cấp này tới cuộc họp khẩn cấp kia sao
và 1 con bé đang ngồi tự kỉ 1 chỗ bị hết cuộc điện thoại này đến cuộc điện thoại kia làm phiền, đang bơ phờ, đau khổ không biết tương lai như thế nào, ngồi ôm bố mẹ mà khóc à
xin nhắc mọi người nhớ bất kì nghệ sĩ trực thuộc nào cũng phải có sự đồng ý của công ty chủ quản mới được sử dụng tài khoản xã hội và bất kì thông tin nào đăng trong đó cũng phải có sự đồng ý của công ty, thông thường nhiều khi họ còn không có thời gian để quản lý chính tài khoản của mình mà thường là người quản lý do công ty cử (chả nhẽ bạn chưa bao giờ cho người khác sử dụng tài khoản các trang xã hội của mình à)
bây giờ ngoại trừ trong 1 cuộc họp báo hay 1 vid công khai
6 thị nhà Tờ đứng ra bảo Hwa cố tình không chịu lên sân khấu Music bank, đã bắt nạt hay cô lập Hwa
còn Hwa bảo bị Tờ cô lập, bắt nạt và tự ý bản thân không lên sân khấu Music bank biểu diễn (với lí do nào cũng được)
thì mình mới tin được (dù biết thể nào chả có ai đứng sau nhưng dù sao cũng đáng tin hơn cái mớ hỗn độn trên internet hiện giờ được cho là hết người liên quan này đến người liên quan nọ, rồi đại diện này nữa và cả bác Kim đáng kính nữa)
còn cứ cho tất cả 7 con người mà mình đã giữ vững lập trường từ đầu đến giờ kia đúng thật có tất cả những hành động bị quy chụp là xấu xa như bấy lâu nay mà báo chí, dư luận, chủ tịch Kim đáng kính có phát biểu thì mình nghĩ chỉ cần 1 lời xin lỗi mọi người hãy tha thứ và cho cả 7 con người kia 1 cơ hội. Trên đời này không ai hoàn hảo cả, cuộc sống nhiều khi lại hay có hiểu lầm và những vấn đề phức tạp do đó dẫn đến mâu thuẫn là điều khó tránh khỏi, nhưng khi ai đó đã muốn quay lại và xin lỗi thì đừng chặn nốt con đường phía trước của họ, đó không phải là tính nhân văn, lòng nhân ái mà mọi người cũng đang bảo vệ sao.
p/s: hồi trước định làm cái bài phân tích những điểm mâu thuẫn trong tin tức xung quanh 7 gái cơ mà sau bão tin tức nó làm mình ngao ngán quá lại thôi, cũng có lẽ mình vẫn đang chờ 1 cái tin gì đó gọi là có cơ sở, 1 cái tin giúp cho lập trường của mình vững chắc cũng nên

Tác giả: Marina    Thời gian: 1-8-2012 09:26 AM
Vở bi hài kịch chuẩn bị hạ màn :))

Qúa chán nản với lão CEO này :-j

Chỉ muốn nói một câu " Ông đang quá tự tin vào khả năng của mình rồi, ông già ạ" :))

Định biến thành Tiên và tạo ra một phép màu à =)) Xin lỗi luôn, năng lực của ông lẫn thứ ông muốn nâng lên tầm cao mới không có cửa đâu :-j

Ôi, tôi chỉ hi vọng đây ko phải 1 kịch bản đc ông dựng sẵn thôi vì nếu là thật thì xin chia buồn mà phải nói

"KKS, ông rất ngu" =))))))
Tác giả: Hiraku    Thời gian: 1-8-2012 09:27 AM
Lỗi này là tại ông CEO Kim
Tất cả là tại ông ấy , Nếu ông ấy muốn đuổi Hwa young thì nên lấy cớ nào hợp tình hợp lý
chứ đừng dìm người khác rùi xua đuổi
đến lúc đấy nhóm nhạc bị ảnh  hưởng vạ lây theo
Tác giả: selenayuna    Thời gian: 1-8-2012 09:27 AM
chán ông CEO này lắm
đáng lẻ fan nên anti ông này mới đúng
ra đi hay trở lại T ara cũng được - sẽ ủng hộ quyết định HY
mong mọi việc sẽ qua đi - HY + T6 sẽ mạnh mẽ bước tiếp
có đánh nhau thì mới hiểu nhau nhưng lần đánh này hơi lớn
đây chính là sự việc nhỏ xẻ ra to nhờ sự giúp sức của anti fan +CEO
idol không phải là thánh - chỉ cần biết sai lầm ở đâu và sửa là được
Tác giả: kimie    Thời gian: 1-8-2012 09:32 AM
ồ, vậy là drama dậy sóng 2 ngày qua coi như đã kết thúc, HE.

Nhưng sao tui thấy lãng xẹt vầy =)) sao tui thấy ngớ ngẩn vầy :)) từ quá trình đến giải quyết :-j

Thôi bung bét thì bùng ra hết cả rồi, có điều mình đồ rằng nhiều người bản tính là cái loại ăn dai như mình thì ko thích cách giải quyết mập mờ như thế này bao giờ, cứ phải thích rõ ràng chân lý cơ. Những cái bằng chứng có tính chân thực đánh vào tâm lý người đọc và xem như mình thì vẫn sờ sờ ra đấy, cũng tự nhiên lo con bé Hwa trở về thì sống thế nào =))

Chung quy lại, ông anh CEO hãy từ chức đi =)) làm CEO như anh thì cả đống người cũng làm đc :))
Tác giả: cielluz9x    Thời gian: 1-8-2012 09:33 AM
Tiêu đề: Dani sẽ không gia nhập T-ara sớm

Core Contents Media cho biết họ không có kế hoạch đưa Dani tham gia vào T-ara sớm hơn.

Thông qua cuộc phỏng vấn vào ngày 1, họ nói rằng:" Những tin đồn đang lan truyền trên mạng rằng Dani sẽ ra mắt cùng T-ara sớm hơn dự định, nhưng đó hoàn toàn là bịa đặt"

Thông qua các tin được viết trên trang chủ của T-ara ở Nhật Bản, có nhiều tin đồn cho rằng Dani sẽ gia nhập T-ara sớm hơn để thay thế vị trí cho Hwayoung.

Họ nói thêm :" Ngay hiện tại thì T-ara sẽ quảng bá với cả 7 thành viên và Areum, còn Dani sẽ chính thức gia nhập vào tháng 12."

source: http://news.nate.com/view/20120801n12512
cre: diadem
Vtrans by [email protected]
Tác giả: Wind_90    Thời gian: 1-8-2012 09:33 AM
đùa chứ lão đã bị mình làm mắm rồi mà còn vẫn lên tiếng mập mờ vậy à

chán nản thật nhỉ

vậy là cũng đã rõ 1 phần rồi nha

ko có việc bắt nạt chỉ là lời đồn thổi phồng từ những người to mồm và cũng do bác Kim đáng kính {:431:}

giờ đá ng ta đi lại bảo có khả năng quay về ư

mấy mợ khóc mà bùn quá thôi {:402:}

giá như vẫn là 7 tờ, ở 1 công ty khác tốt hơn

ước gì ....

các gái cố lên khóc để rồi mạnh mẽ hơn nhé, đứng dậy sau sóng gió nào

(((((((((((((((((((((((((
Tác giả: jaejoong4ever    Thời gian: 1-8-2012 09:38 AM
Cuộc sống bây h thật là nhẫn tâm ai khôn thì còn sống sốt ngu thì chết đi
Chuyện bt mà các bạn cũng nên xem t7 là những người bt trong cuọc sống này đi

Tác giả: Wind_90    Thời gian: 1-8-2012 09:38 AM
thôi em Dani nhỏ bé ơi

em bít đường thì quay đầu ih nha

em nhìn gương các chị em rồi ấy {:431:}

vào đây là có ngày bị dìm cho mất xác đó nghe

Tác giả: tieunien    Thời gian: 1-8-2012 09:38 AM
http://kites.vn/thread/hwayoung- ... -7--344782-1-1.html
Bạn chủ thớt báo s-mod move giúp news vào thread trên nhá
trước khi post news các bạn cũng nên chú ý 1 chút
s-mod đã có thông báo rồi mà các bạn vẫn lập thread tràn lan à

p/s: cái đoạn cuối hình như bị nhầm thì phải
còn em Dani chị khuyên em nên suy nghĩ lại thật kĩ trước khi bước chân vào chốn này{:266:}
Tác giả: he0condx    Thời gian: 1-8-2012 09:39 AM
Sau chuyện này chắc chắn CCM sẽ sáng mắt và sẽ có những quyết định sáng suốt hơn

Còn cư dân mạng nữa ...Người ta chỉ có tweet vài cái thôi mà kêu là bắt nạt

Bây giờ thì các người đã sáng mắt ra chưa *cư dân mạng*

Vì các người mà bây giờ cả T-ARA và Hwayoung đều *Cry Cry*

Các người bày trò ra mà không hiểu người trong cuộc có cảm xúc gì àh

Anti-fan thì thừa cơ hội xông lên...Muốn nói gì vào lúc này thì ai chẳng tin ?

Để bây giờ người ta phải hứng thêm đá, hứng thêm anti, bị bỏ hợp đồng quảng cáo, bị hủy bỏ các hoạt động, từ đỉnh cao mà giờ "T-ARA is falling down *day by day*",....Mọi chuyện đều do các người + cái quản lý ngu dốt của ông KKS, loại người ta ra vì những cái lý do vớ vẩn.

Bây giờ thì coi như xong rồi nói ra sự thật lúc này liệu còn được nữa không ? .....
Tác giả: Ruồi    Thời gian: 1-8-2012 09:42 AM
Mào nữa rồi

Cái này là từ miệng cụ Kim thân yêu nói ra mà, rằng Hwa khóc trong nước mắt và xin lỗi

Nhưng sự thật là như thế nào cũng lại vẫn chỉ cái câu: "Người trong cuộc mới biết"

Nói dai, nói dài thành ra nói dại

Sự nó đã rồi, giờ để mà êm đẹp thì ba bề bốn bên cùng nhau xin lỗi thôi

Chỉ có các mợ nhà tôi bây giờ làm kẻ tội đồ và không biết sống chết kiểu gì nữa rồi

Done rồi, Hwa à, ra đi trong êm đẹp em nhé, bao nhiêu người support em kìa

Các mợ, giờ các mợ sẽ ra sao {:409:}
Tác giả: tieunien    Thời gian: 1-8-2012 09:43 AM
http://kites.vn/thread/hwayoung- ... -7--344782-1-1.html
Bạn chủ thớt báo s-mod move giúp news vào thread trên nhá
trước khi post news các bạn cũng nên chú ý 1 chút
s-mod đã có thông báo rồi mà các bạn vẫn lập thread tràn lan à
p/s: còn bảo bộ phim kết thúc thì chưa dám chắc à
tình hình từ đầu đến giờ toàn ngoài dự định của bác Kim thoai
bác Kim tính cho kết thúc lâm li bi đát và tràn đầy tình yêu thương
nhưng dân tình vẫn thấy nó chỉ là 1 kết thúc mở và đòi viết cho có đầu có cuối đoạn kết thì sao
Tác giả: Rachel_Virgo    Thời gian: 1-8-2012 09:48 AM
mình không phải là fan T-ara nhưng theo mình HW không nên quay về T-ara
chắc chắn còn nhiều chuyện mà chúng ta chưa biêt
chỉ sợ khi ss ấy quay về lại bị gì gì nữa thì tội
Tác giả: civichi    Thời gian: 1-8-2012 09:50 AM
Chẳng phải tự nhiên mà mọi chuyện lại trở nên ầm ĩ như vậy

Cũng chẳng phải tự nhiên lại có nhiều thông tin về việc T-ara bắt nạt Hwa young

Không có lửa thì sao có khói

kể cả những lời nói đầy mâu thuẫn của CEO đều có bằng chứng phản lại.

Nếu mọi chuyện chỉ đơn giản như thế, cả ông ta va Tara đều là những người ngay thẳng thì tại sao ngay từ đầu không giải thích rõ ràng đi, mà phải nhờ đến Hwa.

Chuyện này đúng là có vấn đề.

Dù sóng gió qua đi thì chẳng ai còn lòng tin để tiếp tục ủng hộ T-ara.
Tác giả: cielluz9x    Thời gian: 1-8-2012 09:51 AM
Tiêu đề: Hwayoung đã nói chuyện với người phỏng vấn trước khi đến xin lỗi giám đốc :"

"Tôi đã nhắn một lời xin lỗi. Và bây giờ tôi xin lỗi riêng ông chủ của mình."

Vào 10:30 P.M ngày 31/07, một phóng viên Newsen đã gặp Hwayoung và Hyoyoung trên đường bên ngoài trụ sở Core Contents Media.

Người phóng viên đang lái xe trên đường, nhưng đã vội dừng lại khi thấy hai chị em. Sau khi tiếp cận cô, Hwayoung nở một nụ cười tươi và nói :"Chào chú phóng viên"

Tôi hỏi Hwayoung :"Các bạn đi đâu thế?" Cô trả lời :"Tôi đã nhắn một lời xin lỗi. Và bây giờ tôi đang đến để xin lỗi ông chủ. Tôi thật lòng xin lỗi ông ấy. Họ đã đối xử tốt với tôi."

Người phóng viên có vẻ lúng túng, và Hwayoung nói :"Có gì sai sao? Tôi không sao. Thậm chí nếu các bạn không lo lắng về tôi thì tôi vẫn ổn mà." Mặc dù cô ấy mỉm cười khi nói nhưng phóng viên vẫn hơi bối rối.

Cô nói tiếp :"Tôi không giận ông chủ (Kim Kwang Soo). Tôi cảm thấy có lỗi vì ông ấy đối xử rất tốt với tôi, bởi vì tôi mà ông đã chịu nhiều đau khổ và thiệt hại. Đó là lý do vì sao tôi muốn tới xin lỗi ông ấy."

Source: http://www.newsen.com/news_view.php?uid=201208010919463610
Cre: diadem
Image by [email protected]
Tác giả: Ròm    Thời gian: 1-8-2012 09:52 AM
Cái tít này được đấy, ai lai kịt

Cơ mà bộ phim chưa dễ kết thúc đâu, sẽ còn nhìu màn sến súa ở phía sau

Các diễn viên chính cũng chưa lên tiếng gì nhiều.

Chờ khi nào mở cuộc họp báo lun thể nhể

Đạo diễn Kim ơi, định kết thúc sến sẩm là mở vòng tay iu thương đón Hwa trở về chắc coi bộ cũng khó rồi đây.

Chỉ hóng xem cụ Kim dàn xếp vụ nài thế nào chớ ko mơ bít được sự thật đàng sau cái nguyên nhân sâu xa đâu
Tác giả: pelun123    Thời gian: 1-8-2012 09:53 AM
tại s cư dân mạng bênh HY khi chưa pik sự việc đằng sau đó như thế nào............tại s phải đổ tội cho T6.....
T6 đâu có làm gì đâu...chưa chắc những tin các fan đọc là chính xác nên đừng vội quyết định gì cả..............đừng nên đứng về 1 phía của HY mak hãy đứng chính giữa nhìn nhận cả 2 bên....đâu phải 1 mình HY đau khổ ...T6 cũng đau khổ mak.....nhưng mak họ hk nói ra còn HY thì nói ra thôi!!!!!!!!!!!!!!!
Tác giả: paradise_sone    Thời gian: 1-8-2012 09:54 AM
thật sự chán với cái câu chuyện này rồi
lên K-new cái là toàn tin t-ara
lão Kim chết tiệt này Ta sẽ không bao giờ tin Ngươi nữa
Chả tin T-ara lẫn Hwa nữa  Lão Kim quá giả dối, giả tạo
sẽ chỉ nghe nhạc của Tờ thôi.
Màn kịch kết thúc dk rồi đó lão CEO già chết tiệt kia
Rết cao ngất ngưởng rồi khỏi cần pê rờ nữa đi
Thất vọng toàn tập về cái CCM này. cả idol lẫn CEO đều làm ta quá thất vọng
Thôi quay về với gái không lại bị ném đá chết
Tác giả: lucydangyeu    Thời gian: 1-8-2012 09:55 AM
h ai xl ai ko thì sự việc có sáng tỏ hay ko thì T7 cũng bị ảnh hưởng quá nặng rồi
hình ảnh khôi phuc lại thì hơi khó nè .........sự thật thì ko biết nó thế nào, nên trong suy nghĩ của mọi người chưa được giải tỏa
mà chỉ biết ngi ngờ mà thôi nên thiết nghĩ tình cảm của mọi người về t7 sẽ phai nhạt dần đi......
trước mắt hậu quả cho t7 là hình ảnh ko được xuất hiện trên bất kì cái j nữa rồi
Haizzzzzzzzz hậu quả to lớn quá đi
Tác giả: gacon-chjck    Thời gian: 1-8-2012 09:55 AM
Bác CEO ơi, bác họp báo đi mới yên được, gọi tất cả tụi nó đến
dù hok nói ra sự thật đi chăng nữa, thì lúc đó trước mặt mọi người nói xin lỗi cũng được
chứ cứ tweets, rùi lên báo nói phỏng vấn mỗi kẻ 1 nơi thế có ai tin đâu
mấy đứa anti nó lại bảo em Hwa young bị công ty ép phải xin lỗi, phải viết tweets gì gì đấy, nó có chịu tha cho đâu.
Tác giả: cry_cry    Thời gian: 1-8-2012 09:56 AM
Bó tay lão Kim mà sao End sớm thế t tưởng lão còn kéo dài vụ này chứ
Cái T-Drama này đã thành công rực rỡ, ngài Kim PD kiêm BK quá xuất sắc
Mà Hwa trở về thật sao???
T sợ lắm T6 ta tụi nó hay đùa giỡn kiểu bạo lực đánh đấm nhau hàng ngày
Hwa về, T6 ko "hòa hợp" với Hwa được thế nào cũng bị bash nữa
Mà kiểu bắt chúng nó trong nhóm mà khách sáo ko dám đùa giỡn
Thế nào cũng lại bảo giả tạo, ko thân thiết
Mà Hwa thoát khỏi cái công ty trời đánh đó t thấy cũng ko hẳn xấu
Khổ cho mấy gái kia ko bít còn bị bắt phải diễn thêm bộ T-Drama nào nữa ko
Tác giả: pelun123    Thời gian: 1-8-2012 09:56 AM
Đây là một số comment mà mình sưu tầm được khi đi lượn khắp hang cùng ngõ hẻm từ 3 hôm nay. Nếu các bạn có chút thời gian, hãy nghiền ngẫm nó một chút. Mình không nói ai đúng ai sai nhưng người ta bảo "Ghét nhau ghét cả đường đi lối về.", chỉ cần có cơ hội là các antifan sẽ caption đủ mọi video và hình ảnh mà bỗng dưng xem thì có vẻ có lí với lí luận của chúng, nhưng nếu xem hết cả một chương trình từ đầu, hay đơn giản là những ai để ý tới từng bước đi cử chỉ của T-ara sẽ hiểu. Mình tin vào T-ara nhà mình, mãi là như thế. Cố lên các chị

Câu chuyện bắt đầu vào 1 ngày cách đây 34 tháng, mình vô tình đọc được tin giật tít là nhóm nhạc của tiểu Kim Tae Hee đang gây sốt với hit Time To Love. Chắc cũng vì cái tin giật tít như thế mà bạn Tiểu Kim Tae Hee bị ném đá không thương tiếc, T-ara bị chưởi là nhóm nhạc la liếm học đòi. Đau không bạn? xót không bạn? Lúc đó tôi không cảm thấy xót xa hay thương cảm gì vì tôi không phải là fan, tôi chỉ cảm thấy cư dân mạng thật rảnh rỗi và nhiều chuyện.

Rồi tôi vô tình nghe Time To Love, chà bài hát mới hay làm sao và tôi yêu giọng nữ chính. Cũng từ đó tôi bắt đầu tập quan sát và theo dõi từng bước chân của T-ara. Tôi lục lọi thông tin từ trước khi tôi biết đến T-ara của thời Time To Love, tôi nhận ra 1 điều họ tài năng, họ xinh đẹp nhưng bị vùi dập quá nhiều và thật may họ đã ghi được 1 dấu ấn mạnh với Time To Love.

Rồi may mắn mỉm cười tiếp với T-ara khi họ tiếp tục gây tiếng vang với Bo Beep Bo Beep và Like The First Time. Vì lần đầu tiên hâm mộ 1 nhóm nhạc nên tôi đã ngạc nhiên khi thấy họ khóc nức nở trên sân khấu khi giành được cúp. Hạnh phúc với họ lúc đó đơn giản chỉ là việc được fan công nhận.

Nhưng dường như vận xui bắt đầu đeo bám lấy các cô gái, họ bị chỉ trích vì trang phục diễn và dư luận nhắm vào họ như những con đỉa đói đang khát máu. Soyeon nghi bị cúm gà, Eunjung bị tố giả dối khi khiêm tốn nhận mình không đẹp. Làm người nổi tiếng phải chịu Scandal và đó là quy luật muôn đời của showbiz.

T-ara lột xác với IGCBOY, 1 T-ara hoàn toàn mới và công phá các bảng xếp hạng, mồ hôi nước mắt và công sức miệt mài trong suốt 1 năm đã được đền đáp, họ đã chính thức được ghi nhận trong top 10 nhóm nhạc nữ.

Rồi thành viên thứ 7 cũng được thêm vào để hoàn thiện T-ara hơn, đó là 1 Rapper. Cô ấy cao, xinh xắn và năng động, đó là những gì cty quản lý của T-ara nói. Và rồi sau đó T-ara lại comeback với Yayaya không quá thành công....

Câu chuyện có lẽ phải bỏ ngỏ ở đây vì phần sau ai cũng có thể điền vào chỗ trống. Mình tiếp tục kể câu chuyện ở 1 góc nhìn khác và xin mở góc nhìn ấy bằng 1 số câu hỏi hoặc câu chuyện được bỏ ngỏ vì mình không có câu trả lời:

1. T7 có phải là T6+1 không các bạn?

2. Khi thành viên thứ 8 vào nhóm, mình thấy bất kỳ bài phỏng vấn nào bạn ấy cũng nói: sợ làm gánh nặng cho T-ara, cám thấy biết ơn các Unnie, các Unnie là người tốt, các Unnie giúp đỡ em. Có phải mình già rồi nên đãng trí và quên mất là hình như mình chưa bao giờ nghe Hwa nói cám ơn các Unnie và khen ngợi các Unnie. Là người Hàn, lễ nghĩa tiền bối hậu bối để đâu rồi?

3. Bạn nào còn nhớ bài phỏng vấn hỏi cảm nghĩ của Hwa về thành viên thứ 8 không? em ấy đã nói gì về T-ara và phong cách của T-ara, mình nói thẳng luôn là em ấy nói là em ấy thích rap hip hop chứ không hợp với nhạc của T-ara, nhưng vì vào T-ara nên mới phải thay đổi để hòa hợp. Híc, đọc đến đây các bạn nghĩ thế nào? Vào T-ara làm em ấy mất đi sở thích sao? cùng 1 giọng Rap y chang nhau thì tại sao em ấy nổi còn chị em ấy thì chìm nghỉm với 5dolls??? lại là 1 dấu chấm hỏi to đùng

4. CCM bạc đãi Hwa? Nếu bạc đãi thì có cho Hwa rap hết 2 đoạn dài mặc dù T-ara còn 2 Rapper là Eunjung, Hyomin? và Boram Aureum cũng biết rap nhé! vấn đề muốn phân tích là có đúng CCM đang bạc đãi Hwa ko thôi, chứ đừng so sánh ai rap tốt hơn ở đây.

5. Ji Jung Min được đầu tư, mình nghĩ không sai khi đầu tư cho họ vì họ đóng phim tốt, lúc nào cũng tham công tiếc việc, chăm chỉ tham gia show. Và 1 sự thật phũ phàng mà có lẽ chúng ta phải chấp nhận là các show chủ yếu mời Ji Jung Min vì họ nhiều fan, vì họ có tài, có sắc và có đạo đức chứ không phải CCM có show nào là đẩy cho Ji Jung Min hết.

6. Và bây giờ quay lại chấn thương của Hwa 1 chút nhé! Jung gãy chân biết bao lần??? ai đếm giúp mình với? đã có lần nào Jung được 2 staff dìu đi chưa? đã có lần nào Jung được ngồi vắt chân lên ghế hát và rap chưa? hay chịu đau rồi tiêm thuốc để lên sân khấu? Min và So bị khàn tiếng vẫn ngân cổ lên hát, Ji bị gãy mũi vẫn phải đừng lên stage vì chúng nó hiểu chỉ cần 1 đứa bỏ đội hình thì toàn bộ đội hình phải được sắp xếp lại, toàn bộ lời hát sẽ bị chia lại

7. Các bạn đọc Tweet của Min, Ji, So, Ram, Jung có thấy từ nào công kích ai không? hay chỉ có 1 người tự tweet đã nỗ lực hết sức và trời sẽ nhìn thấy nỗi lực đó, hiểu nỗ lực đó?

8. T7 là 1? cái này mình không dám khẳng định vì nếu T7 là 1 thì Hwa sẽ chẳng để thầy dạy rap của mình tweet ai đó là 1 đám quỷ cái không có não chỉ biết lo đến vẻ bề ngoài? tình yêu của Hwa dành cho T6 mới vĩ đại làm sao? vĩ đại đến mức để thầy mình chưởi T6 là đám quỷ cái rồi tweet lại : "I Miss U". Tình yêu của Hwa với T6 vĩ đại đến mức khiến cô ấy tweet : "gia đình và người hâm mộ là những gì quý giá nhất, xin hãy dõi theo tôi". Thôi đúng là T-ara lục đục thật rồi, lục đục vì có người xem các thành viên còn lại là số 0, số 0 vô nghĩa

9. Ai là người chịu thiệt thòi lớn nhất sau mọi chuyện? ai là người bị công kích? ai là người đổ nhiều mồ hôi công sức nhất? ai là người bị mất fan? ai là người nhận được sự đồng cảm?

10. Suốt 3 ngày scandal càn quét, ngoại trừ tin chính thức từ CCM thì có ai lên tiếng không? hình như không ai cả ngoài trừ Hwa và chị gái của Hwa, ko ai tweet hay nói bất cứ điều gì ngoại trừ những lời kể lể khóc lóc đầy thương cảm của 1 phía

Ji Jung Min đã gắn bó với Kim Kwang Su hơn 4 năm rồi, T-ara cũng do ông ấy tạo nên không ai ngu dại đi đạp đổ chén cơm và tài sản do mình tạo dựng. Nên nếu ai có nhã hứng bình luận bài của tôi xin vui lòng đừng lấy mấy cái lí do rỗng tuếch và giả dối rồi đổ lỗi cho KKS và CCM, ông bà ta chẳng phải đã dạy: "không có lửa làm sao có khói"

Thật tiếc cho mồ hôi, công sức và nước mắt của T-ara suốt 3 năm. Tiếc cho những ai nhận mình là fan nhưng lại chà đạp lên chính thần tượng của mình, nếu không hiểu và không tin tưởng thần tượng, các bạn đừng thần tượng họ nữa, bất hạnh cho họ lắm.

Còn với những ai muốn biết sự thật, thì tạm thời nghiền ngẫm mấy cái News và suy luận 1 tí vậy vì trong thời gian tới sự im lặng vẫn sẽ bao trùm lấy những con người tội lỗi."
việc đi hay ở lại là quyết định của HY....chúng ta đừng nên nói gì nữa...chỉ ng trong cuộc mới iểu đk thôi.họ pik họ đang làm gì và họ sẽ tự giải quyết...đừng nên chuyển  thành ANTI T-ARA nữa
Tác giả: senaemily    Thời gian: 1-8-2012 09:57 AM
ngàn trấm lun với cái vụ việc này
ban đầu còn tò mò xem nó là thế lào
mà càng xem thì thấy nó càng kịch
càng xem càng nản với lão CEO
Tôi hỏi Hwayoung :"Các bạn đi đâu thế?" Cô trả lời :"Tôi đã nhắn một lời xin lỗi. Và bây giờ tôi đang đến để xin lỗi ông chủ. Tôi thật lòng xin lỗi ông ấy. Họ đã đối xử tốt với tôi."

Người phóng viên có vẻ lúng túng, và Hwayoung nói :"Có gì sai sao? Tôi không sao. Thậm chí nếu các bạn không lo lắng về tôi thì tôi vẫn ổn mà." Mặc dù cô ấy mỉm cười khi nói nhưng phóng viên vẫn hơi bối rối.

ko bít là tại mình hay sao mà thấy nó cứ giả giả
giải quyết nhanh cho tôi nhờ
fan kpop mệt mỏi lắm rồi
P/S: ý kiến riêng xin đừng ném đá
Tác giả: giomua    Thời gian: 1-8-2012 09:59 AM
HY muốn tiếp tục hoạt động thì mình nghĩ sẽ phải nhún nhường và chịu nhịn thôi, nếu im lặng hay phản bác thì kết quả sẽ như thế nào, thân cô, thế cô, còn công ty nào dám mời HY về để làm việc nữa, Chả nhẽ ông Kim Kwang Soo lại không có thế lực để "đàn áp" hay sao. Mọi chuyện sâu kết lại đều có thể có những câu trả lời cho mỗi người đọc. Mong HY sẽ có nhiều kết quả tốt hơn trong tương lai.  
Tác giả: jinny_kdrama    Thời gian: 1-8-2012 10:01 AM
sao tàn nhận vậy?
bắt nạt nỳ nọ đâu phải chuyện lạ trong các nhóm nhạc
chẳng qua họ k để ngta thấy thôi
mặc dù họ làm sai nhưng chuyện đó đâu ai muốn mà tuyệt đường sinh sống của nhóm
dù sao nghệ sĩ cũng là cái nghề họ kiếm ăn mà
bao đồng đến nỗi đến tận cửa hàng?
để được như hôm nay t-ara phải bỏ ra biết bao công sức
mà chỉ với hành động tẩy chay đó đã khiến công sức ấy sụp đổ
quá đáng quá đáng mà, bất công quá

Tác giả: ha-chan    Thời gian: 1-8-2012 10:03 AM
Phim đã hết

Bắt đầu nhạt toẹt, giữa chừng có cao trào rồi kết thúc 1 cách nhát toẹt

Thiên thần tha thứ cho ác quỷ đã bắt nạt mình

Các bạn ác quỷ kia hối lỗi khóc rồi lại thành thiên thần

Cuối cùng 1 nhà hạnh phúc các thiên thần sống bên nhau đến trọn đời  

Cuối phim cả gia đình cùng bác đại thiên thần CEO nô đùa trong 1 công ty toàn hạnh phúc

Tác giả: minmeo    Thời gian: 1-8-2012 10:05 AM
Chậc chậc, mỗi một e Areum gia nhập thôi mà e Hwayong phải ra đi roài
Không biết e Dani tài năng xênh đẹp cơm bách thì ẻm nào của Tara dinh mác bị bắt nạt mà ra đi nhường chỗ cho những ẻm khác ko nữa. KKS giỏi thật nghe.
Tác giả: suzybaby    Thời gian: 1-8-2012 10:09 AM
thực sự em phát ốm lên vì bác Kim quá, bác viết kịch bản hay quá em đang xem và chờ bác cho cái kết đây, mấy ngày qua bác đúng là cơn ác mộng của tất cả fan của Queen, bác đưa các em nó lên đỉnh rồi bác 1 phát đẩy các em nó xuống đáy ko thương tiếc, em đúng là ngả nón với bác rồi, T-ara ad, HW à sao mà số các bạn lại khổ sở thế ko bit
Tác giả: thunuce    Thời gian: 1-8-2012 10:11 AM
Thật sự là thấy sẽ rất hài hước nếu như đây chỉ là 1 vở kịch!
Nếu sự thực là thế thì ko  biết phải phong tặng danh hiệu gì cho ngài CEO này nữa.
Trong lúc dân tình đoán già đoán non về các tweet thì ngài nói sẽ có thông báo vào ngày 30.
Thiên hạ hồi hộp mong chờ thì ngài bảo sẽ cho bạn Hwa ra khỏi nhóm, chúc em ấy thành công.
Rồi sau đó thì hàng loạt các trò lố khác được bày ra, "vạch trần" sự thực về việc Hwa có thái độ không tốt, đính chính tin đồn này kia, rồi nói nhờ cảnh sát can thiệp, gặp mặt bố mẹ bạn Hwa và giờ thì bỏ ngỏ khả năng tái hợp của T7! Phải nói là phục ngài sát đất!
Tình cảm của fan mà ngài cứ coi như trò đùa ấy nhỉ? Người ta lo lắng cho thần tượng của mình, người ta dốc sức ủng hộ, động viên tinh thần các bạn ấy...mà rồi lại bị quay như chong chóng chỉ vì cái trò đùa của ngài! Thật đến là bó tay!
Tóm lại, nếu việc bắt nạt Hwa, dù là có thật hay ko, thì tốt nhất hãy cứ giải quyết như cũ: bạn Hwa đã được báo ra khỏi công ty thì hãy cứ để bạn ấy ra đi, còn mấy bạn kia thì đợi ồn ào lắng xuống rồi sớm trở lại..thế mới là hay!
Còn nếu như giờ bạn Hwa mà quay về thì khéo mọi thứ sẽ nát bét hơn nữa đấy ạ. Chẳng ai chấp nhận cái trò đùa này đâu, nếu như nó thực sự là trò đùa!
Chuyện đến là ảo!
Tác giả: mezai    Thời gian: 1-8-2012 10:12 AM
chết cười với cái bài báo
không biết nhà báo nào nghiệp dư như vậy luôn
bác nhà báo viết như truyện tiếu lâm
Người phóng viên đang lái xe trên đường, nhưng đã vội dừng lại khi thấy hai chị em. Sau khi tiếp cận cô, Hwayoung nở một nụ cười tươi và nói :"Chào chú phóng viên"

Không thể tin nổi 1 chữa nào. He he!
Tác giả: sushicoi    Thời gian: 1-8-2012 10:12 AM
vẫn là 7 nhưng người vào người ra, tương lai mấy người mới vào cũng không biết sao, tốt nhất dani đừng vào nữa, vào rồi mấy chị trước mặt thì cười sau lưng thì xa lánh, nó còn nhỏ thế sao mà chịu được.{:304:}
Tác giả: phamianick    Thời gian: 1-8-2012 10:13 AM
cái gì cũng có cái giá của nó gieo gió thì gặt bão mình ko tin mọi chuyện xảy ra trên đời này đều bất công cả. Mình từng trải qua rất nhiều việc tưởng như bất công lắm nhưng khi nhìn lại thì đó hoặc là phải trả giá cho 1 điều gì xấu xa mình đã làm hoặc là thử thách cho 1 việc tốt đẹp sẽ đến trong tương lai. Dù sai cũng hi vọng các bạn t-ara sẽ sớm vượt qua tất cả. Thời gian sẽ trả lời cho mọi việc.
Tác giả: cielluz9x    Thời gian: 1-8-2012 10:14 AM
Tiêu đề: Sở cảnh sát Gangnam :"Đội truy tìm tội phạm công nghệ sẽ xem xét bài báo 'V

Sau khi thảo luận với luật sư, vào lúc 17.30 ngày 31/07, công ty CCM của T-ara đã yêu cầu Sở cảnh sát phòng chống tội phạm công nghệ ở Gangnam, Seoul xem xét bài viết bịa đặt của một cư dân mạng tự xưng là vũ công của T-ara.

Đại diện cảnh sát cho biết vụ việc này hiện đang được nhóm truy tìm tội phạm công nghệ phân tích các dữ liệu sau khi nhận được đề nghị từ CCM.

Đó là vụ một netizen tự xưng là vũ công cho T-ara đã đăng một bài viết với những nội dung :" Jiyeon tát Hwayoung ở phòng luyện tập."  "Các thành viên T-ara chơi trò kéo,búa, bao ngay trước mặt Hwayoung vì họ không muốn ngồi kế cô"

Tuy nhiên CCM đã quyết định không truy tố một cư dân mạng tự xưng là một học viên CCM đã bị bắt nạt bởi Ji Yeon vì cậu ấy vẫn còn là thiếu niên, sống tại Anyang, Gyeonggi. Cậu ta đã chủ động liên lạc với CCM khai báo đã viết bài sai sự thật và thành khẩn được tha thứ.

CCM cho biết :"Chúng tôi đã định giao việc cho cảnh sát sáng nay, nhưng sau đó đã thảo luận vụ việc với luật sư thì sẽ có ý kiến rõ ràng hơn. Sau khi thảo luận thì chúng tôi đã chính thức yêu cầu cảnh sát điều tra bài viết sai sự thật và gây nhiều thiệt hại bởi một cư dân mạng."

Vì trụ sở CCM được đặt ở Gangnam, nên việc này được ủy quyền cho Cục cảnh sát Gangnam, chứ không phải là Cục cảnh sát Seocho.

Source: nate
Cre: diadem
Translated by: kkyc222 @ Diadem (via Chinese Translations)
Tác giả: nhun184    Thời gian: 1-8-2012 10:15 AM
Ui giời chẳng hiểu chuyện này thế nào nữa
Chắc tại hwa young biết 1 mình không thể đấu lại với bác Ceo này nên phải chịu nhún mình mà xin lỗi thôi
Đúng là ngành giải trí kpop khắc nghiệt thật
chỉ cần có lỗi nhỏ hay làm Ceo không hài lòng là bị out luôn haizzz
Tác giả: senaemily    Thời gian: 1-8-2012 10:16 AM
tèn ten ten tén ten
cảnh sát vào cuộc rồi
thế mới được bắt hết cái lũ tung tin giả mạo đó dùm cái
làm mất trật tự cư dân mạng
P/S: chủ thớt ơi có mod riêng nhá

Tác giả: thunuce    Thời gian: 1-8-2012 10:16 AM
Mình nghĩ bạn nên đọc rule trước khi post news cái chứ
Smod đã lập hẳn 1 thớt riêng để post news về chuyện của T-ara rồi mà.
Cứ làm thế này thì loãng box lắm, người ngoài nhìn vào thấy rất là lộn xộn.

về cái news này: K có ý kiến, nếu chuyện xảy ra đã là 1 vở kịch :))
Tác giả: sushicoi    Thời gian: 1-8-2012 10:20 AM
Chú ý: bài này đã bị đặt ẩn bởi Admin hoặc Mod
Tác giả: phamianick    Thời gian: 1-8-2012 10:20 AM
toàn lời cha Kim nói bậy ko chẳng có lí lẽ gì cả. Tự hỏi ai chụp cái ảnh đó nhỉ hay gọi điện cho Hwa rồi kêu người chụp lén sau đó bịt miệng Hwa bằng vài lời đe dọa, cảnh báo rồi bắt đầu tung ảnh lên mạng rồi mượn cớ đó bắt đầu tung tin lun. Trời ơi trên phim thiếu gì mấy cảnh này. Sao cha này ko về vườn đi nhể?
Tác giả: sushicoi    Thời gian: 1-8-2012 10:25 AM
bây giờ lại quay khéo lại đổ lỗ cho Hwa, mình nghĩ con bé cũng có phần sai, nếu như nó không bị cho ra rìa bên ngoài phòng chờ nó cũng có tức giận thế không, ai bị đối xử như vậy mà không tức với uất ức kia chứ, mấy thành viên còn lại thì im lặng, chắc để lão CEO giải quyết rồi đổ hết lỗi cho Hwa, m chẳng thấy đáng thương gì cả, hôm qua thì có, hôm nay thì không, thật giả dối!

Tác giả: phamianick    Thời gian: 1-8-2012 10:25 AM
sao những lời từ lão CEO ko có năng lực ấy lúc nào cũng nhắc tới tội lỗi của hwa mặc dù Music Bank đã lên tiếng ngược lại mà. Rõ ràng cha này chỉ muốn công kích Hwa thôi, xong lại giả bộ hiền lành nhân từ hic hic sao lão đóng phim dở thế nhỉ . Còn mấy thành viên kia tại sao phải khóc khi chưa gặp mặt Hwa? Vì hối hận hay vì thương Hwa vậy?

Chào mừng ghé thăm Kites (https://forum.kites.vn/) Powered by Discuz! X3