Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Dinos88
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Hwayoung rời khỏi nhóm T-Ara ( Update danh sách tin #1, thông báo #284 page 29)

[Lấy địa chỉ]
141#
Đăng lúc 1-8-2012 14:00:55 | Chỉ xem của tác giả

Xong.. Đây là vid cho thấy việc Ram có phá dù cho Bôgn không nhá

=)))

0:20-0:30 nhá

=)))))))))))))))))))

Đúng là anti có thể làm lên tất cả :))

cre: cooro313@ytb

Bình luận

ố ồ ô ^^! kệ thôi  Đăng lúc 3-8-2012 01:59 PM
Em đâu phải Hâm.. Hâm là má e ss ơi =))  Đăng lúc 1-8-2012 10:23 PM
là có sự hiểu lầm thâu à, làm sao cả 7 đứa có thể làm như thế vs nhau chứ:((((((((  Đăng lúc 1-8-2012 10:21 PM
ôi zồi ôi giờ em Hâm cũng xuất chiêu rầu à, bắng chứng giề, ko thấy mợ Ram lùn chạy hùng hục tới chỗ ng ta à, đến giờ chị vẫn nghĩ giữa mấy gái cùng lắm   Đăng lúc 1-8-2012 10:21 PM
=)) bây giờ ta thấy ta cũng nên đi làm công an :))  Đăng lúc 1-8-2012 09:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

142#
Đăng lúc 1-8-2012 14:18:29 | Chỉ xem của tác giả
Đạo diễn "Haeundae Lovers" : "Soyeon rất lịch sự và chăm chỉ"

Ngày 01/08 , "Haeundae Lovers" đã có cuộc họp báo tại khách sạn Imperial Palace và nói về Soyeon.

Đạo diễn Song cho biết :" Soyeon rất lịch sự. Cô ấy là người trẻ nhất trong số các diễn viên tiền bối và đang cố gắng học hỏi nhiều từ họ. Tôi hy vọng mọi người sẽ đón nhận cô ấy tích cực và tôi cũng mong rằng những chuyện xảy ra đối với nhóm của cô sẽ đươc giải quyết sớm hơn."

"Haeundae Lovers" sẽ phát sóng vào ngày 06/08

Source: http://news.nate.com/view/20120801n21343
Cre: diadem
Translated by: Nathaniel @ Diadem
Vtrans by [email protected]

Bình luận

Người lớn đúng là người lớn :x  Đăng lúc 1-8-2012 02:23 PM
yêu bác quá  Đăng lúc 1-8-2012 02:23 PM
ai cũng mong chuyện này sớm được giải quyết để tránh gây hiểu lầm đáng tiếc :(  Đăng lúc 1-8-2012 02:23 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

143#
Đăng lúc 1-8-2012 14:18:47 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy càng ngày mấy bạn T-ara này đang làm gì k bít
mà k có lửa làm sao có khói
con be hwam rap tuyệt như r' mà cho ra rìa thì CCm mở công ty để chiu sinh thuc tap viên dỏm à
Mình k bít sự thật ntn
mà qua đây thì hình ảnh đẹp đẽ của t-ara sẽ k còn
nhạc thì hay mà ng` hát k đẹp thì củng thừa

Bình luận

like câu " ko có lửa thì sao có khói" =)) k có lí do thì sao lại bully ? =))))  Đăng lúc 1-8-2012 02:29 PM
http://www.youtube.com/watch?v=7aQhEP4pnBg&feature=player_embedded giây 20-30 ;)) fá dù của Bông đó  Đăng lúc 1-8-2012 02:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

144#
Đăng lúc 1-8-2012 14:20:12 | Chỉ xem của tác giả
Chú ý ! Chú ý ! Cư dân mạng vừa tiết lộ thêm thông tin còn nhiều nhóm khác cũng đã tồn tại tình trạng ức hiếp bắt nạt bấy lâu nay.
Trong số đó điển hình là nhóm ABCD gồm 9 thành viên (xin được giấu tên vì lí do nhạy cảm). Nét ti zền tiết lộ : tình trạng ức hiếp này diễn ra đã được 5 NĂM NAY, điều kì lạ ở đây không phải là 8 vs 1 mà là 1 CHẤP 8 (ô mô, hổ báo trường mẫu giáo đây sao ) Điều này được thể hiện thông qua những bức tâm thư của 8 cô gái đáng thương viết gửi cho các cấp chính quyền đoàn thể cầu nhưng không ai rãnh mà cứu. Trong những bức thư đó có đoạn : Không thế chấp nhận được ! Ai sanh ra cũng có quyền được ăn, em thích ăn cái gì kệ em nhưng mỗi khi em ăn cái gì là lại nói : unnie, ăn cái đó sẽ chết đó . Đến đoạn khác : Thiệt là uất ức quá ! oánh người ngay trên stage mà không ai thấy sao T__T , thấy em lùn mờ dễ thương nên ganh tị ỉ cao to thụi cho em nguyên cái cùi chỏ trên stage mà không thấy ai nói gì, rõ ràng cố ý thế mà ... Hằng ngày đi diễn về mệt mõi căng thẳng muốn cùng chị em khác tâm tình thủ thỉ mà cũng không cho , bắt phải ngủ đúng 12h , hết sức vô lý mà .
Trong những bức thư còn nhiều hành động ức hiếp nữa của thành viên "đầu gấu" này như : bắt phải ăn khoai lang, phải đọc sách "thánh hiền" thay vì đọc tạp chí, hốt giai đẹp vứt cho người khác giai xấu...
Ngay sau khi thông tin "động trời" vừa được tiết lộ, báo chí đã liên lạc với Công ty MS vì thấy có nhiều điểm tương đồng trong thông tin tiết lộ liên quan đến nhóm DSNS của công ty này. Đại diện công ty cho biết : Thông tin đấy chắc chắn không phải đề cập đến nhóm DSNS vì nhóm hiện đã bổ sung thêm 3 thành viên mới lụm về là Aircon, Goguma, Peas, nâng số thành viên từ 9 lên là 12 người thì làm sao mà đúng được chớ Biết đếm không zậy mấy cha
Mặc dù vậy, dư luận vẫn chưa lắng xuống, các cấp chánh quyền đoàn thể, kể cả cảnh sát cũng đã vào cuộc để tìm ra sự thật. Chúng tôi sẽ tiếp tục cập nhật thông tin mới nhất, xin hãy đừng bỏ lỡ !

Bình luận

hehe...ngoại Seo mà lại....đọc cái này mắc cười quá!!!  Đăng lúc 4-8-2012 10:15 AM
buồn cười quá. yêu Sèo thật  Đăng lúc 4-8-2012 06:33 AM
đọc mà chết cười =)))))  Đăng lúc 2-8-2012 12:26 AM
mềnh bị thích cmt này, đang điện cái đầu nhận ngay được cái bài này^^  Đăng lúc 1-8-2012 10:26 PM
đau ruột vs cái comment này =)) ai hiểu nó liên quan thì sẽ thấy liên quan, ai k thấy liên quan thì sẽ thấy vô duyên =)) like comment này =))  Đăng lúc 1-8-2012 06:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

145#
Đăng lúc 1-8-2012 14:25:14 | Chỉ xem của tác giả
Andee3010 gửi lúc 1-8-2012 13:56
ifhappyeverafterexist.files.wordpress.com/2012/07/tumblr_m7z73vlqan1r5dcrwo1_500.jpg
vay co ban quee ...

Đây bạn, mình là mình chờ bạn nãy h đấy, bạn muốn khiu vụ này ra đúng ko
Mình khui ra cho bạn một bằng chúng xác đáng cho bạn ln, ko chỉ Tara ko có tình người vs Hwa mà còn ko có tình người vs EunJung

Đây nhá, tại sao các nhóm nhạc khác khi bị thương đc các thành viên khác dìu đi còn Tara thì ko là lý do này
Ở Tara có một thứ mà yêu cầu các thành viên khác phải chấp nhận đó là "tự lập", nếu ko phải bát buộc, bạn ko đc phép vắng mặt trên stage để tránh việc các thành viên khác phải đảm nhận thêm phần line của bạn, gây nặng nề cho cả nhóm
Bạn so 2 bức hình này dùm mình, cả hai đều chấn thương chân, chẳng biết của Hwa đc báo cáo nặng nhẹ từ bác sĩ thế nào (mà thật sự đến h mình cũng chưa bik chính xác e ấy phải vác nạng trong bao lâu).
mà em ấy vẫn còn ko phải băng, nhưng chấn thương của EunJUng nhà mình đc biết là "nứt xương" đc bác sĩ bắt nghỉ ngơi "hoàn toàn"  ko bước lên stage trong 6 tuần (nghe bảo bả còn tháo bột trc 6 tuần nữa cơ)
Xách nạng sang Paris nhá, mấy thành viên khác đi kế bên thậm chí ko ai có ý định giúp EunJung vs cây nạng=>thiếu tình người. Một mình tự thân tự lập. Đây là đầu năm nay, concert MB bên Paris, có nhiều nhóm nhạc cùng tham gia. EunJUng là 1 trong bộ 3 của tờ còn lại từ thời T5 nhé bạn, mà còn phải tự đi là bạn đủ hiểu nghen?

Chấn thương ai nặng nhẹ, bạn tự biết. Sau đây là Hwa, chưa cần bó chân, đi đến đâu 2 staff đỡ đến đó, cả 2 đều là nam, đảm bảo vững chắc hơn "đám nữ" vs cây nạng. Vậy đám nữ đỡ sẽ tốt hơn 2 staff nam, bạn nghĩ sao? Lúc này là concert bên Nhật lúc từ sân bay Hàn, concert mới đầy, cuối tháng 7, phiền bạn check news

Đây là lúc e ấy trở về từ Nhật, chẳng cần dùng nạng, cũng chẳng cần staff đỡ. EM ấy đc ngồi xe lăn

Và rồi mình càng ngày càng phát hiện ra một sự thật ở CCM, đối xử quá "bất công" vs Hwa và 6 mợ còn lại.
Cùng một chấn thương, cùng trên stage live, một người đc "ngồi" Live còn người khác phải "đứng" live
Xem vid dùm mình, nó rất rõ trong vid, và h mỉnh cũng hiểu, tại sao 6 mợ còn lại nhà mình bị chửi "mắc bệnh ngôi sao" rồi.

HwaYoung ngồi live rap Day by Day, còn gác chân rất đẹp nữa

Leader Soyeon "đứng" live Lovey Dovey

Nói thật h xem xong đống này mình chỉ thấy "sặc một mùi bất công, phân biệt đối xử ở cái CCM" này thôi.

Và mình cũng hiểu vai trò tại sao 19 staff lại đc phép vote cho Hwa ra khỏi Tara rồi.

Mình post những thứ này ko phải để "biện hộ" hay làm "xấu mặt" con bé trc mặt bạn.
Mình chỉ muốn cho những "fan chân chính" và ủng hộ "chính nghĩa" như bạn hiểu cái bạn đang nói và biết thêm cái phần thiếu sót về gái mình của bạn thôi. Oke?

Cre pic: Newsen + TvReport + MK + Starnews

Cre vid: youtube from TheRoachAsylum Channel
             youtube from SarinaYC Channel

Xem xong mấy thứ trên phiền bạn giải thích rõ ràng tại sao có hành động phân biệt đối xử rõ ràng của CCM ở đây
Và nếu ko giải thích đc thì phiền bạn "ngậm mồm vào" dùm mình cái
Thân.

Bình luận

Hình như Hwa bị chấn thương mắt cá chân thì phải. Jung cũng bị thương mắt cá chân ( có thể nhẹ hơn) nhưng vẫn phải nhảy Lovey Dovey vs shuffle như thường.  Đăng lúc 7-8-2012 09:43 AM
chưa kể Soyeon hát chính, hát rất nhiều 8-}  Đăng lúc 4-8-2012 10:07 AM
Tuy ko fai~ là fan của Tờ nhưng mình rất thix EJ, cảm ơn bạn vì đã cho mình biết những điều mà báo chí chưa nói. T6 fighting!!!  Đăng lúc 4-8-2012 01:21 AM
Chào bạn.Mình xin mạn phép copy bài post của bạn.Mình muốn post sang vài rum để vài bạn cũng có thể hiểu rõ trắng đen.Tks ^^[trường hợp mình gặp hơi giống bạn]   Đăng lúc 2-8-2012 09:22 PM
Em ơi, cre pic ở hình em nhé. Hix hix  Đăng lúc 2-8-2012 04:30 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +6 Thu lại Lý do
NhậtVy + 3 Ủng hộ 1 cái!
tehaino + 3 Great :X

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

146#
Đăng lúc 1-8-2012 14:32:42 | Chỉ xem của tác giả
Drama thật là dài
Fan fic của mình có cơ hội được trở thành sự thật ko đây?
Chuyện này tin đến đâu thì tùy bạn, nhưng tựu chung lại k-showbiz đã được CCM khuyến mại cho drama mùa hè thật hoành tráng. \o/
Sau drama tôi sẽ nói 7 bạn gái rất tinh ranh và sành sỏi, và bác CEO bác chính xác là cáo già.
Comeback tới đây có lẽ sẽ là cái kết cho drama mùa hè. Happy ending hay sad ending đây.
Bác cáo làm mình nóng lòng muốn biết quá trời.

Bình luận

ct nào chả zậy!!! cái lão KIM đó phải DIE nhanh lập tưc !!! out nhanh  Đăng lúc 3-8-2012 02:10 PM
Cái dở của drama dài kì là câu chuyện ngày càng mất thú vị + nhạt toẹt. Cũng mong bác cáo nhanh nhanh cho cái kết chứ mình nản xem phần giữa lắm. =)))  Đăng lúc 1-8-2012 04:08 PM
Gái đang chịu khổ mà lại hóng cho vui =)) đồ vô lương tâm =))  Đăng lúc 1-8-2012 02:44 PM
drama này còn dài, hóng coi cho vui  Đăng lúc 1-8-2012 02:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

147#
Đăng lúc 1-8-2012 14:39:01 | Chỉ xem của tác giả
đầu tiên là cơn gió nhẹ

Rồi bão dần tới

Xong bão cấp 12

Bộ phim truyền hình dài tập bắt đầu phát sóng:

H thì boss thương mến mở rộng vòng tay đón đứa cháu òa khóc nước nở
Mấy đứa ác ma đừng ngoài: ô má ơi mình không nên bắt nạt em ấy

PV vào cuộc: BẮt nạt có phải truyền thống trong nhóm không?
T: vâng, cứ ai hứng lên thì bắt nạt.. như trước Ji dám ăn trộm đồ ăn nên bị Jung và MIn chém gẫy mũi
PV: thế thế ....chúng ta cùng nhóm thì nên thương yêu nhau chứ
T: oh nhưng ai bị thương thì cứ bị thương cần gì phải đỡ.. .Jung chuyên bắt nạt người bị gẫy chân đấy
PV: thế h nhóm sẽ thế nào
T: boss đại nhân nói rồi...lại về nhà yêu thương nhau...bão hết rồi mà..mặc áo mưa mà đi tiếp là ok
á *đang nói hét to* So sao dam làm lơ JI ..nhét bánh vào mồm.
So: chuyện thường mà
PV:  

Kết thúc màn tự thoại

P/s: chẳng hiểu bác K định làm gì..nhưng thế này là hỏng rồi.......boss đại nhân định biến T thành gì nữa không biết

trừ khi đưa mình clip hoặc pic Ji tát hwa hay Ji la mắng chủi bới hwa thì mình sẽ không tin gì trước khi T6 còn lại lên tiếng chính thúc

Bình luận

=))  Đăng lúc 1-8-2012 07:54 PM
tôi đau ruột vs cái mần mào này quá =)) like mạnh =))  Đăng lúc 1-8-2012 06:35 PM
sao toàn mắng e thí  Đăng lúc 1-8-2012 02:59 PM
:))) thua luôn,sắp có news T-ara trở thành nhóm nhạc đứng trong top 10 những chuyện hàng đầu của Kpop tháng 7 rồi kìa  Đăng lúc 1-8-2012 02:59 PM
=))~  Đăng lúc 1-8-2012 02:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

148#
Đăng lúc 1-8-2012 14:53:37 | Chỉ xem của tác giả
chờ đợi nãy giờ. nay mí nhảy vô comt tí cho vui

thặc ra là mún Tờ tan ra lun đi. cho đỡ tội nghiệp mấy mợ của mềnh

hứng từng đó đạn thì sống sao nổi ở cái Công ty đó nữa.

Thôi thì tan rã. Rồi kiếm 1 nơi khác hơn

Chỉ tủi thân 1 chút. Vì không có Tờ sao có cái động Core bự xự ngoài kia

Sau tất cả mọi chuyện thì chỉ mong mấy mợ nhà mềnh sống yên ổn

Mềnh cũng thới vui. Coán mí cái coan anti

Không biết cái rì thì biến quách đi. Thấy ngta sụp

Hùa vô mà dẫm là đạp à. Có ngày bị quất lại.

Bình luận

eo. coan sợ  Đăng lúc 1-8-2012 05:14 PM
khiếp. làm gì mà tanh cái Yeolsoo thế hử  Đăng lúc 1-8-2012 03:52 PM
thế chắc e nhầm ss với ss khác, cũng là gió, có 1 lần vào buôn nhà ếch :))  Đăng lúc 1-8-2012 03:13 PM
@cloud: á ss đã vào nhà ếch bao giờ đâu e ^^~, ss tính lo cho con sấu vs con bon thâu cơ mà bị hoãn nên ss chưa có dịp vào thăm á  Đăng lúc 1-8-2012 03:09 PM
@s Gió: ss gió pk, hồi ss vào nhà ếch pk?  Đăng lúc 1-8-2012 03:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

149#
Đăng lúc 1-8-2012 14:55:16 | Chỉ xem của tác giả
cielluz9x gửi lúc 1-8-2012 14:18
Đạo diễn "Haeundae Lovers" : "Soyeon rất lịch sự và chăm chỉ"

=)))))))))))))))

Nói thật chứ

nếu tugn cái tin này cũng chẳng có tác dụgn gì đâu

" gnoan ngoãn, lịch sự và chăm chỉ"

Rồi mọi người sẽ tin vào lời nói này??

=)))))))))))))))))

Mình nghĩ... giờ với những người kia

thì mợ So nhà mình chỉ đang đóng kịch trước mắt mọi người thôi

Dù bây giờ, những ai bảo vệ gì cho mấy mợ nhà mình

thì cũng bị cho là mấy mợ đóng kịch =)))))))))))))))))))

Bình luận

Chính xác ấy :D  Đăng lúc 1-8-2012 03:06 PM
đây gọi là 1 lời nói dối nói 1 lần ko tin nhưng nói 99 lần thì chắc chắn người ta sẽ tin, anti làm mạnh mẽ quá mà người ko bit đến T-ara thì cứ tin như thật.   Đăng lúc 1-8-2012 03:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

150#
Đăng lúc 1-8-2012 15:03:20 | Chỉ xem của tác giả
Mấy ngày trước cầu trời không phải là drama. Cuối cùng thì lại chính là drama. Drama Of The Year.

Vì cái tội hóng hớt mà mấy hôm nay cũng lặn ngụp trên Nate với Naver, thôi giờ lại quay lại coi Olympic cho nó lành. Olympic tuy có dàn xếp này kia, cố tình thua cuộc nhưng ít ra nó không có nước mắt nước mũi bi ai, chia ly trong đau khổ, đoàn tụ trong hoan hỉ, vị tha (ọe ọe). Coi Olympic lành mạnh chán so với cái drama rẻ tiền (nhưng tốn một đống chất xám vốn đã eo hẹp của bác Kim) này.

Kể ra thì tương lai không đóng lại với T-ara được đâu mà lo. Vì trước đây có một bạn comment đó, tình cảm (cảm tính) là thứ rất dễ nhạt nhòa. Ghét đó nhưng nếu ra bài hát hay, đẹp như thiên thần, lên show đáng yêu hết sức thì sẽ lấy lại được lòng người thôi. T-ara thì không thiếu những thứ đó. Nên cứ yên tâm.

Ở Hàn, làm idol kể ra cũng danh tiếng đó, tiền bạc kha khá đó, cũng hơi long lanh lộng lẫy đó, nhưng vào phải những công ty trời hành đất lở thì cũng chỉ trở thành những con rối trong tay người khác, những diễn viên (có thể) bất đắc dĩ. Drama này không phải là drama đầu tiên của Kpop. Kịch bản cũng chẳng hay, đạo diễn thì toàn thêm mắm dặm muối những thứ ruồi bu. Xứng đáng nhận giải mâm xôi vàng của năm (ko biết năm sau còn cái nào tởm hơn không).

Thôi, chào đại hội.  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách