Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 43592|Trả lời: 43
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2005] Su-Ki-Da | すきだ - Là yêu (vietsub completed)

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

Tựa gốc: Su-Ki-Da
Tựa đề tiếng việt: Là yêu
Quốc gia: Nhật Bản
Năm sản xuất: 2005

Nội dung:

Cô bé Yu 17 tuổi (Mizayaki Aoi) có tình cảm với cậu bạn trai Yosuke đẹp trai, hay ngồi ờ bờ sông đánh ghi-ta (Eita). Lúc nào, cậu bạn kỳ lạ cũng chỉ chơi có duy nhất một khúc nhạc mà thôi. Tò mò, thôi thúc, Yu luôn tìm đến nơi đó với những mong mỏi, đợi chờ và cả nỗi buồn nữa vì Yu cảm thấy Yosuke đã dồn mọi quan tâm đến một người khác - chị gái Yu (Oyamada Sayuri). Nuốt xuống mọi buồn đau, Yu cố gán ghép hai người cho nhau. Tuy nhiên, một tai nạn không may xảy ra đã khiến chị gái cô chìm vào hôn mê, Kể từ đó Yu và Yosuke không gặp nhau nữa, cho đến 17 năm sau đó…

Diễn viên
Aoi Miyazaki
Eita
Hidetoshi Nishijima
Hiromi Nagasaku
Sayuri Oyamada

Trailer

Rate

Số người tham gia 11Sức gió +60 Thu lại Lý do
cooro_vt + 5 h mới nhớ ra rate cho em.^^
minh-minh + 5 quên chưa rết hehe =))
hailinh_3112 + 5 Ủng hộ 1 cái!
gaconlonton + 5 Lời tựa hay qoá :X. Nhất định sẽ .
tokpokki + 5 Ủng hộ 1 cái!
Linh.Jenny + 5 Ủng hộ 1 cái!
alonebadchick + 5 Ủng hộ 1 cái!
minzthu + 10 :x
himawari88 + 5 Ủng hộ em màu :X
Maniac + 5 phải vừa trans vừa edit hả em *ôm .
Jet + 5 Eita của lòng Jet :))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 17-4-2012 20:51:18 | Chỉ xem của tác giả

J-Zone Subbing Team
Translator: hopeful_colour
Editor: hopeful_colour
Typesetter & QC: Jet
Encoder: petite_pomme112
Poster: NhậtVy
Uploaders: U-zone

Mỗi comment của các bạn là lời động viên, cổ vũ tốt nhất dành cho sub team.Nếu bạn yêu thích bộ phim này, hãy cho chúng tôi biết cảm nhận của bạn về bộ phim.

Vui lòng không đòi hỏi link down.Link reup và link online sẽ có sau vài ngày.

Xem Online:

Download:

Hướng dẫn cách download tại đây!

Thông báo link die tại đây!

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x

Bình luận

em biết chị mà, dân lười chính hiệu, h có phim mới cứ mời chị, coi hay cũng hok cũng rate cho em :))  Đăng lúc 14-8-2012 09:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 17-4-2012 20:51:27 | Chỉ xem của tác giả

Reup by hopeful_colour
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
 Tác giả| Đăng lúc 17-4-2012 20:51:34 | Chỉ xem của tác giả
Cảm nhận:

Xem phim vì chút ham hố cặp đôi Eita và Aoi, lại xem đúng vào một ngày Hà Nội mưa bão dầm dề. Trời đất u ám, phim u ám thành ra con người cũng u ám, trầm cảm theo. Lúc đó, xem xong còn chẳng nhớ nội dung của phim, chỉ nhớ cảm giác lặng lẽ đến u uất. Vậy mà, cuối cùng vẫn có thể xem lại được… Dù cho cảnh phim u tối đến mụ người; dù cho tốc độ phim chậm thật chậm; dù cho bao nhiêu cảnh nút thắt, quan trọng đã mất đi sau những cái rung hình (mà lúc đầu mình tưởng bản down có vấn đề).

Nhưng có lẽ,…

Tớ thích những hình ảnh cận cảnh, thu lại từng biểu hiện cảm xúc bối rối ngập ngừng, tinh tế đến lạ kỳ.

Tớ thích những giai điệu cứ lặp đi lặp lại như những lời ậm ừ,  lửng lơ, ẩn chứa bao điều muốn nói mà không thể cất nổi thành lời.

Tớ thích không gian bao la, và hình ảnh con người chợt như nhỏ bé lại, cô đơn hơn và muốn xích lại gần nhau.

Tớ thích cái cảm giác không lô-gic của từng hành động nhỏ nhặt, kết nối lại tất cả bởi một lời “sukida” – “tớ yêu cậu đấy”.

Bởi vì đó LÀ YÊU.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Jet + 5 Bài viết hữu ích!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 18-4-2012 01:03:04 | Chỉ xem của tác giả
có vẻ hay nhỉ! xếp hàng chờ phim nè!^^
LÀ YÊU, tên ngắn gọn, súc tích và bao hàm tất cả nhưng vẫn hok thiếu phần lãng mạng.
xem trailer lại càng hóng hơn.hix. cứ có ghita là e iu oy, chỉ nghe tiếng ghita cũng đủ dễ chịu!^^
hóng quá cơ!^^ ủng hộ subteam naz!^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 18-4-2012 08:37:27 | Chỉ xem của tác giả
Nội dung phim có vẻ hay đấy, căn bản là thể loại tâm lí tình cảm thế này em khoái lắm
Nhìn dàn diễn viên khá là chất, đặc biệt là anh Eita đẹp trai
Phim tâm lí của Nhật giống như một bộ phim tài liệu, cũng giống như một cuốn Nhật kí khá kén người xem. Với những ai không hợp, nước mắt nước mũi sẽ chảy ra sau 15 phút xem và sau 20 phút thì khò khò mất =))) còn với những người xem được.... những cảm xúc, giá trị tinh thần mà bộ phim truyền tải sẽ theo bước họ đi đến cuối đời
Em đặc biệt kết phim tâm lí tình cảm học trò của Nhật, tuy Nhật " được" mang tiếng là khá "dạn" trong chuyện tình cảm nhưng... khi xem phim vẫn cảm nhận được nét trong sáng của những cô cậu tuổi mới lớn, những suy nghĩ rất đáng yêu nhưng cũng cực trách nhiệm.... nói chung là "Nippon no Ega, Daisuki"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 18-4-2012 19:15:34 | Chỉ xem của tác giả
iu đơn phương, em thích nhất cái thể loại này, mà đặc biệt là của Nhật sản xuất ấy, lại còn có cả tiếng ghita nữa, nghe bùn nhưng ấm lòng
đặt gạch hóng phim
================================================================
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 18-4-2012 19:23:41 | Chỉ xem của tác giả
tựa đề phim nghe có vẻ lạ và rất cuốn hút, thường thì người ta đặt "Vì yêu", nhưng ở đây lại mở ra 1 con đường khác cho người xem cảm nhận.
cốt truyện cũng rất hấp dẫn nữa, tình yêu đơn phương của cái tuổi học trò, đau đớn khi nhận ra người mình iu lại ko iu mình mà lại iu chính là chị của mình, và quyết định cuối cùng là bỏ cuộc và vun đắp tình iu ấy cho 2 người. Thật chẳng mấy ai có thể làm được như vậy đâu
thank subteam nhiều lắm, tiếp tục hóng phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 21-4-2012 09:53:21 | Chỉ xem của tác giả
hớ hớ, có Eita, có Aoi là phải hóng!!!
Lâu rồi ko coi movie Nhật, lại sắp có cái để suy ngẫm rồi đây^^
Trải chiếu chờ phim thôi!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 29-4-2012 08:29:12 | Chỉ xem của tác giả