Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 27562|Trả lời: 63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[TBS 2010] Tumbling | Yamamoto Yusuke, Seto Koji [Vietsub ep9]

Đóng [Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả

* Thể loại: Thể thao
* Đài phát sóng: TBS
* Thời gian phát sóng: 17.04.2010
* Giờ phát sóng: 20:00 thứ bảy
* Bài hát chủ đề: Manazashi trình bày bởi Honey L Days

Tóm tắt nội dung

Azuma Wataru, một học sinh năm ba ở trường phổ thông Karasumori, là một ác ma gây ra bao nỗi sợ hãi cho tất cả mọi người. Một ngày nọ, giáo viên chủ nhiệm của Azuma bảo rằng cậu phải gia nhập vào một câu lạc bộ để bù vào số điểm còn thiếu của năm học trước. Vì khá nóng tính nên Azuma không thể tham gia lâu trong bất kì câu lạc bộ nào. Vào lúc này, cậu bỗng biết rằng Satonaka Mari, cô gái xinh đẹp mới chuyển đến lớp mình, vừa gia nhập vào cậu lạc bộ thể dục nhịp điệu nữ. Vì thế cậu gia nhập vào câu lạc bộ thể dục nhịp điệu nam, một câu lạc bộ hoạt động chỉ với vài thành viên cùng đội trưởng Takenaka Yuta. Họ bị huấn luyện viên của câu lạc bộ thể dục nhịp điệu nữ nhạo báng, và cạnh đó, họ cũng rất ít khi được sử dụng phòng tập .Tuy nhiên, khi đã có đủ 6 người gia nhập câu lạc bộ, Yuta quyết định tham gia vào cuộc thi nhóm với 6 thành viên qua một thời gian dài tìm kiếm của cậu…

Diễn viên

Yamamoto Yusuke trong vai Azuma Wataru

Seto Koji (D-Boys) trong vai Takenaka Yuta

Miura Shohei trong vaiTsukimori Ryosuke

Daito Shunsuke trong vai Kiyama Ryuichiro

Nishijima Takahiro (AAA) trong vai Hino Tetsuya

Credit: DramaWiki
  1. KSTJ Subbing Team
  2. Project Leader: vivien0790
  3. Translators: PPGau, cool_cold, han_holic, shalimoon, golden_fish
  4. Lyric translator: junsu_kim
  5. Editors: vivien0790, candywatashi, thiennhu, shalimoon
  6. Timers: chj2mina, vivien0790, mrhlu003
  7. Kara FX-er: vivien0790
  8. Typesetter: adam77
  9. Encoder: adam77
  10. Uploader: KSTU
  11. Designer: nheonheo
Sao chép mã
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Sofa
 Tác giả| Đăng lúc 2-9-2011 09:51:36 | Chỉ xem của tác giả

Bình luận

11 tập bạn nhé ^^  Đăng lúc 9-1-2012 12:21 PM
Phim này có tổng thể mấy tập vậy các bạn?  Đăng lúc 8-1-2012 10:51 PM
ya hoo... có ep8 ...thanks ST lắm lắm  Đăng lúc 15-9-2011 08:30 AM
Wa... ~XD~~~~ tập 8 rùi, down ngay, xem ngay thui, thanhk subteam nhìu nhìu :"))))))))))))))  Đăng lúc 14-9-2011 08:15 PM
nàng pthstt2 ơi, part 2 của tập 7 vẫn down bt mà ^^, có lẽ lúc nàng down mạng bị lỗi đó, nàng thử lại xem nhé  Đăng lúc 6-9-2011 12:15 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Ghế gỗ
 Tác giả| Đăng lúc 2-9-2011 09:52:57 | Chỉ xem của tác giả
giữ chỗ edit sau :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tầng
Đăng lúc 4-9-2011 11:34:53 | Chỉ xem của tác giả
THÔNG BÁO  

Tumbling đã đi được một nửa chặng đường, Wataru và đồng bọn đã chiếm được tình cảm của không ít bạn chẻ (hay già) (mình hi vọng thế)  

Do có tình cảm đặc biệt với ep5, và một phần còn vì mình thừa K$D ko biết để làm gì  

nay mình xin phát động cuộc thi viết bài cảm nhận về ep5 nói riêng và bộ phim Tumbling nói chung  

Thời gian:

- Với bài cảm nhận về ep5: từ giờ cho tới khi có ep7

- Với bài cảm nhận về toàn bộ phim: từ giờ cho tới khi phim ra hết (ep11)

Hình thức bài viết:

Số lượng bài viết và độ dài mỗi bài không giới hạn (tối thiểu 200 từ)

Ghi rõ "Cảm nhận Tumbling" ở đầu bài viết, không bold toàn bài, không dùng màu đỏ hoặc các màu sắc chói mắt và khó đọc khác.

Cơ cấu giải thưởng:

- Giải nhất (do giám khảo chọn): 200 K$D

- Giải được bình chọn nhiều nhất: 100K$D

- Ngoài ra, tất cả các bài dự thi sẽ được tặng 30$/ bài.

Bonus: Bạn nào tìm ra vị giám khảo synh đợp sẽ được 50K$D

Với một bộ phim hay và một ep đầy ý nghĩa như thế này, chắc hẳn sẽ để lại cho người xem không ít cảm xúc.

Vậy tại sao các bạn không viết ra ngay bây giờ, để cùng chia sẻ cảm xúc ấy với nhiều người khác nữa?

Rất mong nhận được nhiều bài viết của các bạn. {:3_59:}

Copyright by vivien0790 @  KST

HÃY ĐỂ TÌNH YÊU TUMBLING (HAY TÌNH YÊU SA) LÊN TIẾNG! {:2_37:}

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5#
Đăng lúc 4-9-2011 11:40:01 | Chỉ xem của tác giả
Tuyển tập các bài dự thi :
#1: yukisuki

Cảm nhận Tumbling

*ho* bạn yuki xin mở hàng :''> chỉ là lảm nhảm tự kỉ theo ngôi của Mizusawa, ko bik viết gì chỉ có thế này thôi ==’ mong cả nhà đừng chê (khỏi đọc cũng dc  ) m` thề đây là lần đầu và cũng là lần cúi  

Tôi…

Rất ghét cậu.

Vừa kiêu hãnh bất cần, vừa lặng lẽ suy tư. Quá thờ ơ và đơn độc.
Cậu không kết bạn với bạn bất cứ ai. Đi rồi đến lớp như một chiếc bóng.

Tôi chưa từng gặp ai như vậy. Cũng chưa từng bị thu hút đến như vậy. Tôi cứ dõi theo cậu, ngày qua ngày, tuần qua tuần… Tôi thực sự không biết mình đang làm gì nữa?!

Tôi rất ghét cậu! Kiyama! Sao hình ảnh cậu không chịu rời khỏi tâm trí tôi?

Vì cậu mà tôi trở thành kẻ dối trá. Vì cậu mà tôi trở nên sợ hãi từng phút giây. Cố gắng hẹn hò như những gã “bình thường” khác. Cố không hướng ánh mắt về phía cậu. Tôi đang vùng vẫy một cách tuyệt vọng. Cậu có biết nó khó khăn đến thế nào không?

Dù có cố gắng biết bao nhiêu đi nữa, hình ảnh choáng ngợp khi lần đầu tiên gặp cậu cứ đeo bám lấy tôi. Càng trốn chạy thì nó càng đến gần hơn. Tôi kiệt sức không thể chạy nổi nữa. Tôi đã biết mình là ai và muốn gì. Ngoài thể dục nhịp điệu ra, tôi chỉ có một ước mơ…

đó chính là cậu.

Tôi rất muốn bước vào thế giới của Kiyama, làm cho cậu cười và không còn cô độc. Nhưng ngay cả việc đơn giản nhất, nói câu “Chào buổi sáng”

tôi cũng không làm được…

Tôi không dám bước qua ranh giới ấy, biết rõ chỉ cần mình phạm một sai lầm thì cơ hội nhìn cậu từ đằng xa cũng sẽ không còn. Tôi ôm ấp ước mơ vô vọng và tự nhủ thời gian sẽ xóa nhòa đi tất cả.

Dù sao thì trong mắt cậu, tôi cũng chưa bao giờ tồn tại, đúng không?

Kiyama…

Cuối cùng mọi người đã biết bí mật của cậu. Tôi đã biết chắc Kiyama không phải là kẻ đáng sợ như lời đồn! Cậu quá tốt và gánh hết mọi trách nhiệm về mình. Sao phải tự dày vò bản thân như thế?

Khi nghĩ đến những gì cậu phải chịu đựng suốt thời gian qua tôi cứ trằn trọc và nghẹn ngào. Tôi chưa bao giờ thôi thích cậu, giờ đây tôi càng thích cậu nhiều hơn nữa. Tôi chỉ dám gào lên sự thật này trong lòng khi ở một mình trong bóng đêm.

Cuối cùng cậu đã có bạn bè. Thật tốt quá rồi nhỉ Kiyama. Cậu không còn đơn độc nữa. Tôi rất hạnh phúc.

Nhưng mà… thật chưa từng tưởng tượng sẽ có ngày này. Sao cậu lại trở thành thành viên của câu lạc bộ?! Tôi phải cố giấu sự vui mừng và cả nỗi sợ đến phát điên lên. Giờ đây nghiễm nhiên được ở gần cậu, liệu tôi có thể tiếp tục kiềm chế không?

Xin đừng đến gần tôi, xin đừng cư xử dịu dàng với tôi như vậy, Kiyama.

Giờ thì ai cũng biết sự thật.

Cả đội bị cười cợt lây và khinh rẻ. Bạn bè nhìn tôi bằng con mắt khác. Không, nói đúng hơn là không có ai nhìn vào mắt tôi. Tôi thấy xấu hổ và buồn vô cùng dù mình chẳng làm gì sai.

Vậy mà… không hiểu sao trong lòng lại bỗng thoáng chút hi vọng… có lẽ vì tôi đã có thể đối diện với cậu bằng một Mizusawa thật sự, Kiyama. Có thể nào cậu sẽ chấp nhận tôi?

“Tớ không bao giờ có ý định gây rắc rối cho cậu cả. Xin lỗi nhé.”

Tôi ngập ngừng mở lời.

Nhưng cậu lại quay lưng bước đi. Bối rối và ái ngại.

Cầm tấm hình trên tay, muốn xé mà không nỡ, tôi chỉ có thể thả nó trôi theo dòng nước. Tạm biệt Kiyama, tạm biệt các bạn. Tôi đã gây quá nhiều phiền phức cho mọi người rồi. Tình bạn với mọi người, ước mơ được trình diễn đồng đội, tình cảm thầm lặng tự ôm ấp lâu nay, tôi phải từ bỏ tất cả. Muốn khóc mà không khóc được, đầu óc cứ mờ mịt và dần trống rỗng. Tôi cất từng bước nặng nhọc ra đi.

“Mizusawa!”

…!

Có người gọi tên tôi.

Các bạn gọi tên tôi. Như một phép màu, họ đã chạy đến và đứng đây. Đó là những người bạn thật sự chấp nhận con người thật của Mizusawa. Cậu cũng ở đó, khuôn mặt dịu dàng và chân thật.

“Xin lỗi vì không thể đáp trả tình cảm của cậu... nhưng này, thể dục nhịp điệu… cậu giúp tôi nhé.”

Nước mắt tôi rơi xuống, từng giọt từng giọt. Tôi không biết vì sao mình khóc.

Tôi thật sự, thật sự muốn tiếp tục tập thể dục nhịp điệu. Tôi không thể từ bỏ ước mơ của mình. Từ tận đáy lòng…  rất cảm ơn mọi người.

Kiyama, cảm ơn cậu.
bài đầu tiên + 10 k$D  

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

6#
Đăng lúc 4-9-2011 11:48:32 | Chỉ xem của tác giả
#2:  hana_vip :

Bài cảm nhận về Tumbling tập 5
Em đã khóc trong đúng cái đoạn này, đoạn mà Yuta bắt đầu đọc quyển sổ mà Mizusawa để lại cho cả nhóm, nó thể hiện được sự quan tâm đến đồng đội của Mizusawa, chứng tỏ anh đã quan sát rất kỹ đồng đội của mình để nhận ra nhược điểm cũng như ưu điểm của từng thành viên, đúng như lời Mizusawa nói, nhờ có Wataru tham gia vào đội nên đội mới có được sự thay đổi như ngày hôm nay. Wataru đúng là một nhân tố quyết định để đưa cả đổi bước sang một trang mới, đoàn kết hơn, nhiệt tình hơn, và ngọn lửa chiến thắng cũng bùng cháy to hơn trong lòng mỗi người.

Mỗi trang cảm nhận về các thành viên trong đội của Mizusawa đều thể hiện được tình đồng đội của anh.

Diễn biến tâm trạng của Mizusawa thật tuyệt, khi điều thầm kín không dám nói cùng ai bị bại lộ, mang một tâm trạng xấu hỗ vị mình khác mọi người “tôi đã cố quen với bạn gái nhưng hình ảnh của Kiyama vẫn không thể bị xóa nhòa” để nói lên sự thật này thật sự là một đau khổ.
Chiến thắng được sự phân biệt này là nhờ tính đồng đội cái mà không thể thiếu được của một môn thể thao theo nhóm đã đưa đội đi đến được sự đồng lòng và kết hợp ăn ý.

Hay nhất vẫn là Kiyama, không ai coi trọng bạn bè như anh, để bảo vệ bạn bè mình anh đã chọn cách xa lánh, nhưng khi nhận ra rằng xa lánh không phải là cách để bảo vệ đồng đội thì anh đã quyết định gia nhập để chiến đấu cùng họ. Bỏ qua những lời xì xầm bàn tán, anh đã mở lòng đón nhận như một người bạn chứ không né tránh. Thật là ngưỡng mộ Kiyama như em thì em làm không được.

Em sẽ theo bộ phim tới cùng và sẽ còn nhiều cảm nhận nữa.
Cám ơn Subteam nhiều ạ!

couple rate ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

7#
Đăng lúc 4-9-2011 11:50:49 | Chỉ xem của tác giả
#3: Bài của blacksea:

Cảm nhận Tumbling

Được sự động viên của các bạn tớ ngồi viết cái này. Văn chương lủng củng các bạn đừng chém. :”>
*Có spoil tí chút nhé*
Tớ viết về các nhân vật được không? Vì nhân vật là người làm nên câu chuyện mà

Vì thế bạn Mizusawa, cho tớ mượn lời bạn nhé.

“Wataru, cậu là người hay nóng nảy, bộp chộp và thật sự còn hơi khùng. Nhưng mà, vì cậu tham gia cùng bọn tôi, CLB thể dục nhịp điệu mới có thể thay đổi như bây giờ. Nếu cậu muốn tìm ra tư thế đẹp nhất của mình khi lôn vòng thì tôi sẽ chỉ cho cậu”
Hơi khùng á? Mình thấy là bạn ý bị quá khùng với bị ngu ý, mặc dù bạn là đại ca và chơi nguyên một cái quả đầu đỏ chói (bị đẹp), nhưng mà thấy gái là mờ mắt (gái thấy xinh cũng bình thường).Và đó chẳng phải là cái lý do bạn ý tham gia vào câu lạc bộ đó sao. Một lý do trời ơi đất hỡi, chỉ vì cái tính hiếu thắng mà thôi.
Tớ thấy một trong các nguyên nhân Wataru có thể đi xa đến thế với môn thể thao này một phần là do Wataru bị cuốn hút. Khi nhìn những bước nhảy của Hino, Wataru đã phải phải thốt lên "tuyệt thật". Một người luôn coi mình là đứng nhất đã phải cảm thấy ngưỡng mộ nhưng con người khác, mà có lẽ bạn ý khá coi thường từ xưa. Đó là một thứ cảm khác mới mẻ và lạ lẫm.
Wataru là nhân vật chính của phim, vì thế cũng chẳng có gì lạ khi bạn là người giải quyết các vấn đề xảy ra. Người động viên cả đội giữ tinh thần trong lần thi đấu đầu tiên, người làm Yuta nghĩ lại khi quyết định rời đội, người đầu tiên đề nghị Tsuyoshi làm quản lý là Wataru, người đã đuổi theo xe Mizusawa, người đã khóc cho Hino, rồi chuyện của Nippori, Ryosuke, thầy Kashiwagi Nhiều khi thấy bạn ý chính quá mình cũng hơi ghét Tớ thích đoạn Wataru nói chuyện với bố Hino, lúc đó có cảm tưởng Wataru đang nói cho chính mình nữa. Khóc Tớ cũng thích đoạn Wataru nói với Hino "Giờ đến lượt cậu bay" (Ko nhớ chính xác câu từ lắm. Tự nhiên thấy hai bạn này cũng hợp nhau :p)
Nhưng lúc đầu tớ bực mình với bạn ý lắm. Những lần bạn định bỏ rồi quay lại, rồi lại bỏ. Bạn bỏ thì bỏ luôn đi. Rồi bạn hút thuốc trong phòng thay đồ, đi cả giày lên đệm, và làm gãy dụng cụ, tớ thực sự ghét bạn kinh khủng. Vì bạn đang đùa cợt trên niềm đam mê và nỗ lực của người khác. Nhưng mọi người đều có thể thay đổi, nhỉ? Khi trở lại với đội lúc đầu, bản thân mình nghĩ có lẽ đó vẫn là do cái tính hiếu thắng của bạn ý thôi, khi nhìn thấy Yuta bị trường Washizu cười nhạo. Vì cái lý thuyết "một mình có thể đánh bại" bao nhiêu người của bạn ý không phải là cái lý thuyết của một môn thể thao đồng đội. Nhưng thế nhưng Wataru vẫn rất nghiêm túc tập luyện. Và những nỗ lực đấy đã dần dần thuyết phục được các thành viên trong đội. Và từ một lúc nào đấy, điều đó lớn lên, trở thành niềm đam mê.
Và trên hết tình bạn của Wataru-Ryosuke-Nippori là một tình bạn rất đẹp, có nhuốm tí chất “giang hồ”, kiểu đồng cam cộng khổ, sống chết có nhau ý.

“Ryosuke, cậu chuyên gây trò cười và luôn xem nhẹ mọi thứ, và cậu không thật sự nghiêm túc luyện tập. Nhưng cậu có một tài năng bẩm sinh mà tôi thực sự rất ghen tị. Đừng phí phạm tài năng của mình nhé”
Ryosuke lúc đầu đến với thể dục nhịp điệu chỉ vì tình bạn với Wataru thôi nhỉ. Dù lúc đầu bạn ý đã bị Wataru bỏ rơi, bỏ rơi ngay cả khi Ryosuke cần sự trợ giúp. Lúc đấy thấy rõ nỗi đau của Ryosuke. May mà cuối cùng Wataru cũng chuộc được lỗi. Uh, với tớ đó là sự chuộc lỗi ý. Vì trong tình bạn, sự lắng nghe là rất cần thiết. Và may quá là tài năng của bạn ý đã không bị bỏ lỡ. Hì hì. (Nhưng tớ không có quá nhiều cảm xúc với bạn ngoại trừ việc bạn Miura đẹp trai thôi rồi )

“Nippori, tôi thực sự kinh ngạc với những nỗ lực của cậu. Lễ hội trường đã rất vui nhỉ? Sẽ có một ngày những nỗ lực của cậu được đền đáp xứng đáng. Vậy nên, đừng quên những cảm giác này”
Nippori lúc nào cũng bám lấy Wataru, lúc nào cũng tỏ ra vui vẻ nhưng ẩn sâu bên trong lại là một con người rất tình cảm. Và như Mizusawa đã nói, Nippori đã nỗ lực một cách đáng kinh ngạc, nỗ lực cho đến lúc cuối cùng. Hình ảnh Nippori gục xuống khóc sau cuộc kiểm tra chọn đội hình làm tớ buồn và cảm phục bạn ý lắm. Lúc chỉ còn Kaneko và Nippori, tớ đã cầu cho Nipoori thắng đấy. À lúc đấy vẫn là hai bạn Wataru, Ryosuke an ủi nhé . Từ một kẻ ngoại đạo, bạn ý đã đi được đến đây rồi. Và còn là đội trưởng nữa chứ (sau khi phần lớn các thành viên chủ chốt tốt nghiệp cả )

“Tsuchiya, từ một vận động viên trở thành một quản lý thật sự vất vả, nhỉ? Nhưng nhờ em giấu nhẹm cái khó khăn ấy mà tụi anh có thể luyện tập tốt. Hãy tiếp tục cổ vũ mọi người em nhé”.
Tsuchiya nhỏ bé, vì bệnh nên không thể than gia trình diễn, nhưng tình yêu của bạn vói thể dục nhịp điệu không thua bất kì ai, thậm chí còn hơn tất cả mọi người. Tsuchiya đã bất chấp tính mạng để theo đuổi cho đến khi không theo được nữa. Tsuchiya là người đầu tiên đến với Wataru khi Wataru đang tập luyện một mình, cũng là người đầu tiên mời Kiyama vào đội, cũng là người đầu tiên biết chuyện của Mizusawa luôn. Cậu bé đấy hiền lành, nhỏ bé nhưng lại rất mạnh mẽ. Vị trí của Tsuchiya trong đội là cực kì quan trọng.

"Hino, với trình độ của cậu, CLB này có vẻ thừa thãi nhưng với bọn này, sự hiện diện của cậu rất quan trọng. Cảm ơn cậu rất nhiều vì đã gia nhập câu lạc bộ”.
Cũng đúng, một phần thôi. Nhưng cái lúc câu lạc bộ sắp bị giải tán nhìn cái mặt hốt hoảng của bạn ý, mình thấy trẻ con và đáng yêu. Hóa ra bạn ý cũng có lúc như thế mà. Mình nghĩ ít nhất thì lúc đó CLB là nơi để cho Hino có thể, gọi thế nào nhỉ, cũng gọi là có nơi có chốn chăng. Và khi bạn ý thực sự hiểu được điều mình còn thiếu, thực sự tham gia cùng với các đồng đội của mình thì tớ thấy thực sự may mắn. Từ một đứa cô độc ở đầu phim, Hino đã trở thành một con người rất khác. Đã cười nhiều hơn (bạn cười yêu lắm), đã hòa nhập với đội, đã cùng mọi người đến “đòi lại” Kiyama và Waturu ở tập cuối, đã thực sự trở thành một phần không thể tách rời của tập thể ấy.

“Kaneko…tớ nghĩ rằng cậu nói hơi nhiều hơn mức cần thiết. Nhưng đừng để mọi chuyện trong lòng. Tin tưởng là điều quan trọng nhất trong việc hoạt động nhóm. Cậu là sợi dây liên kết cả nhóm.”
Ấn tượng của tớ với Kaneko nằm ở những tập cuối phim. Khi niềm tin của Kaneko với cậu bạn Kou-chan từ thủa bé không hề bị mất đi. Niềm tin rằng ai cũng có thể  thay đổi. (Tớ thích câu này). Sự tin tưởng đó đã khiến Kou-chan nghĩ lại, phải không. Tình bạn đó cũng đã giúp Kaneko vượt qua được cú lộn cuối cùng.

“Chúng mình không thể bắt đầu mà thiếu cậu được, đội trưởng”
Yuta, bạn khóc nhiều quá. Vì thế tớ không thích bạn. Bạn có gì đấy hơi yếu đuối. Ghét. Nhưng tình yêu của bạn với thể dục nhịp điệu nam là một tình yêu lớn không cần bàn cãi. Và bạn với bạn Wataru còn khá là đẹp đôi Về sau, bạn đã mạnh mẽ hơn, trưởng thành hơn, quyết đoán hơn và xứng đáng là một đội trưởng hơn.

Kiyama, tớ thích bạn. Vì bạn tách mình ra khỏi mọi người nhưng lại không thể không quan tâm đến họ. Bạn vẫn luôn để ý xem Wataru có thể đi được đến đâu, Ryosuke làm gì, Akabane đang âm mưu gì, giữ bí mật hộ Tsuchiya… Bạn làm nhiều việc quá. Hix, hình tượng hoàng tử bề ngoài lạnh lùng mà bên trong ấm áp.

Mizusawa, tớ sẽ chẳng nói nhiều. Bạn là người khiến tớ phải trích dẫn một đống lời của bạn ở trên rồi. Chuyện của bạn, tớ rất muốn nói với bạn rằng “có gì đâu mà phải che giấu, thích bạn Kiyama cool boy là đúng rồi”, nhưng mà bạn đâu có cần lời tớ nói, nhỉ? Bên bạn có nhiều người thế cơ mà. À có một điều, chữ bạn xấu quá vậy

Tớ thích mấy tập cuối nhất. Tớ đã khóc, đã cười với mấy tập này. Khóc khi thấy Kiyama quyết định tìm đến Akabane  để cầu xin đừng phá hoại buổi biểu diễn. “Vì đó là tất cả những gì tôi có thể làm” “Đừng phá hoại giấc mơ của họ”. Khóc khi Kiyama cười và nói “Mọi người, cố lên nhé” trước khi bị đánh. Khóc khi Wataru quyết định đi, Ryosuke đã lấy áo cho Wataru (chia tay lâm li bi đát). Khóc khi Yuta nói nếu không đủ 9 người thì mới là vô nghĩa (Tớ nhớ HSJ của tớ). Và tớ cười vì chưa bao giờ được xem một bài biểu diễn kì như vậy. Kết hợp cả nhảy nhót vào. Mặt đứa nào đứa nấy bầm tím. Nhưng nhìn cảnh các bạn ý nhảy, à không biểu diễn, tớ cảm thấy rất vui. Vui vì các bạn đã trải qua bao sóng gió, khó khăn để diễn cũng nhau. Nói chung nữa là các bạn ý khóc lúc nào tớ khóc lúc đó, cười lúc nào là tớ cười lúc đó. (Cũng một phần vì phần nhạc nền xúc động quá đi)

Và những người khác nữa.
Là mẹ của Wataru, người đã một mình nuôi nấng Wataru. Chắc là người duy nhất Wataru sợ, và bạn Ryosuke cũng sợ một phép Người duy nhất “trị” được Wataru ấy nhỉ. Thế nhưng cũng là người luôn luôn ủng hộ bạn ấy. Luôn ngồi trên khán đài dõi theo bạn ấy, luôn là người vỗ tay đầu tiên cho nỗ lực của các bạn ấy cho dù bài biểu diễn có thế nào. Người ấy đã nói “Cảm ơn con vì đã sinh ra trên đời này”. Không có người ấy thì sẽ không có bạn Wataru mà tớ thích.
Là bà cô huấn luyện viên đội nữ (Shouko sensei) “khẩu xà tâm phật”. Hiểu rõ về thể dục nhịp điệu. Bề ngoài luôn gây khó dễ cho đội nam nhưng thực ra lại rất quan tâm, giúp đỡ họ.
(Hai nữ trên là hai nữ tớ thấy đẹp nhất phim nhé )
Là thầy giáo dạy Sử kiêm huấn luyện viên Kashiwagi sensei, vốn bị đe dọa trở thành HLV nhưng lại rất quan tâm đến học trò. Chính thầy đã cất công tìm hiểu, tự quay những thước phim tư liệu để giúp các bạn dựng thêm cho bài biểu diễn. Chỉ thấy khổ cho thầy ấy suốt ngày phải chạy theo gọi Azuma-kun
Và bác Khoai tây. Bác đóng vai này làm cháu nhớ cái vai của bác trong RESCUE ghê
Và Akabane, bạn ý chứng minh cho tớ một điều trong phim Nhật mà tớ thích là không có nhân vật nào hoàn toàn phản diện. Lúc cuối phim trong mắt Akabane có cái gì đấy gọi là ghen tị và đáng thương. Ừ, và mọi người đều có thể thay đổi mà, nhỉ?!

[img]https://lh6.googleusercontent.co ... umbling%2525201.jpg[/img]

Và tớ thích món Omurice tình bạn ấy. Có bạn nào mới là Wataru mang về thết món này ở cửa hàng. Hì hì.
Rồi, cuối cùng cũng xong.
Tớ chẳng hiểu vì sao tớ có thể viết dài thế này.   

excellent ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

8#
Đăng lúc 4-9-2011 11:52:51 | Chỉ xem của tác giả
#4: sleepingchild
Làm theo phong tục tập quán nơi đây, Ngủ xin được post bài cảm nhận của mình nhưng không phải về bộ phim. Đây là cảm nhận cũng như cái sự tự ảo của Ngủ về cặp đôi ….Hino-Mizusawa – một cặp chả phải couple cũng không hề có friendship xuất hiện, xác suất thành đôi của cặp này nếu chỉ xét trong phim thì gần như là 0%. Chỉ vì Ngủ thích 2 giai này nhất nên mới tự ảo như vậy và đây cũng là bài post ảo của Ngủ ah.

Ngủ thấy Hino và Mizusawa có điểm chung với nhau là sự trầm lặng trong suy nghĩ cũng như cách cư xử. Cả hai giai đều giấu những bí mật sâu trong tim mình, đây quả là hai tâm hồn đồng điệu nhau về phương diện này.

Hino vô cùng tự kỷ, chỉ luôn tập và biểu diễn một mình, hầu như không nói với bất cứ thành viên trong đội một câu nào hay có ý định biểu diễn cùng nhóm. Thế nhưng giai vẫn luôn đặt đội vào một vị trí quan trọng trong tim. Câu nói của giai: “Nếu như để câu lạc bộ bị đình chỉ vì các cậu thì đây là điều tôi không thể chịu nổi.” đã cho Ngủ hiểu được Hino luôn coi mọi người là đồng đội của mình và câu lạc bộ thể dục nhịp điệu nam hay bị mọi người cười nhạo rất quan trọng với Hino.

Còn Mizusawa, nhờ quyển sổ giai để lại mà mọi người càng hiểu hơn về giai. Dù giai không nói ra nhưng đều chăm chú quan sát một cách thầm lặng từng ưu điểm, khuyết điểm cũng như tính cách của các thành viên. Đến khi Yuuta đọc cuốn sổ đó cho mọi người thì tất cả đã hiểu hơn về nhau, về Mizusawa và hiểu hơn chính bản than mình. Để rồi cả đội cùng nhau đi giữ Mizusawa ở lại.

Đây là phần ảo nhất trong bài post của mình, mối quan hệ giữa Hino và Mizusawa. Hai người đều thuộc tuýp trầm lặng nên rất ít khi nói chuyện với nhau. Nhưng cả hai giai đều rất hiểu nhau.

Dù Hino biết được bí mật của Mizusawa nhưng anh không hề tỏ ra chán ghét, xấu hổ vì mình có một đồng đội như vậy hay cười nhạo như các đội thể dục nhịp điệu khác. Giai vẫn bình thản như thường, giai chỉ cần một người tri âm có thể hiểu mình mà thôi cho dù người đó có như thế nào thì vị trí của người đó vẫn rất quan trọng trong lòng giai, không thể vì cái chuyện đó mà dễ dàng lung lay được.

Chính Mizusawa đã thẳng thắn viết lên suy nghĩ của mình dành cho Hino và qua đó cả đội, nhất là bộ tứ Wataru-Ryosuke-Nippori-Kiyama hiểu hơn về thành viên “tự kỷ” này. Dòng chữ “Dù biết đối với cậu, câu lạc bộ là một sự thừa thãi nhưng cảm ơn cậu đã là thành viên của câu lạc bộ này” khiến Ngủ cảm nhận được tình cảm cũng như sự quan tâm sâu sắc của giai dành cho Hino như thế nào. Mizusawa hiểu được tình cảm của Hino dành cho đội của mình, đúng là hai giai đều thuộc dạng nói không nhiều nhưng hành động, suy nghĩ nhiều nên mới hiểu nhau đến vậy. Có thể đây chính là sự gắn kết giữa Hino và Mizusawa. Mizusawa như một sợi dây nối Hino với cả đội. Lúc cả đội chạy đi ngăn cản Mizusawa không rời đi thì Hino ở lại. Giai không phải là con người xông xáo giống như Wataru hay Yuuta, Tsuchiya để kéo cả đội cùng đi, giai vẫn trầm lặng đứng một mình, chờ đợi cả nhóm, chờ đợi Mizusawa một mình. Hino vẫn tin tưởng  họ sẽ đưa được Misuzawa trở về với đội, trở về với giai. Hino cần có một người thấu hiểu mình như Mizusawa bởi họ có cùng một tính cách.

Có lẽ chính vì sự kiện này mà về sau, Hino đã dần dần từ xung đột mà trở nên hòa đồng hơn với các bạn, giai đã mặc chiếc áo đồng phục màu hồng của cả đội và cuối cùng là biểu diễn nhóm, không còn một mình một bóng như trước nữa. Và có lẽ, khi các thành viên họp mặt nhau, ngoài sự ồn ào náo nhiệt của bộ tứ mang lại, chúng ta còn có thể thấy sự tĩnh lặng đến bình yên của hai giai Hino và Mizusawa khi bên nhau. Họ chỉ cần ngồi, lắng nghe và cảm nhận những gì đang diễn ra xung quanh mình mà thôi.

Đến đây Ngủ xin phép kết thúc bài post của mình. Không biết các nàng thế nào chứ đến Ngủ viết bài này còn cảm thấy mình tưởng tượng hơi bị quá đà quá độ, càng viết càng thấy ảo tung chảo. Ngủ đã cố gắng hạn chế hơi hướng SA vào đây nên có gì vô lý mong các nàng bỏ qua cho Ngủ nha.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

9#
Đăng lúc 4-9-2011 17:20:18 | Chỉ xem của tác giả
Tumbling.Ep07.KST.net.vn.mkv

Bài viết chứa quá nhiều dữ liệu cho phép.

Bạn phải đăng nhập để xem được nội dung, nếu bạn chưa có tài khoản? hãy Đăng ký

x

Bình luận

Á á, có ep 7 rồi này. Yêu subteam quá :x Mà bên này không có link torrent nữa à?  Đăng lúc 4-9-2011 10:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

10#
Đăng lúc 5-9-2011 08:53:53 | Chỉ xem của tác giả
trong tập này không biết bạn trẻ xinh xắn tài năng nhưng tự kỷ đã hết tự kỷ chưa

bố lại phải ra tay để chữa bệnh giúp bạn sao?

và mẹ cùng mấy đứa kia giúp bạn tìm ra chân lý cuộc đời rằng tự kỷ và thích chơi một mình chỉ thiệt thân thoai

hê hê

hôm trước có cái ảnh Taipi buộc tóc và đôi mắt một mí giống hệt mẹ của Wataru nha

Bình luận

đợi tí tớ tìm rồi tớ pot hẳn cái vít, đầu tóc, mặt lại mặc yukata nên càng giống mẹ bạn wataru tợn =))))))))))))))  Đăng lúc 6-9-2011 08:05 PM
Bạn trẻ xinh xắn tài năng đã hết tự kỉ rồi :x Cười yêu chết được :x Tiện cho mình xin cái ảnh Taipi với :P  Đăng lúc 6-9-2011 07:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách