Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Diễn biến mới nhất của vụ scandal Park Shi Hoo, tuyên bố của cảnh sát (News T2)

[Lấy địa chỉ]
41#
Đăng lúc 2-4-2013 13:04:38 | Chỉ xem của tác giả
Ôi anh Park đáng thương thiệt
XXX gái nhiều mà chưa sao. Lần này không may gặp phải cô A nên bị kiện.
Thôi anh ráng ngồi tù ít năm đi anh ơi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 2-4-2013 13:09:34 | Chỉ xem của tác giả
không biết điều tra thực hư tới đâu nhưng thông tin này và so với các kênh khác đều nói PSH có thể bị buộc tội
cảnh sát dựa vào kết quả máy nói dối và kết quả khám cô A kia.
nói chung tới hôm nay thông tin bất lợi cho PSH rồi. trông mong khi ra tòa nữa thôi chứ còn chứng cứ nào khác đâu
Năm xui tháng hạn rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 2-4-2013 13:10:35 | Chỉ xem của tác giả
heochan gửi lúc 2-4-2013 12:50
Từ đầu đến cuối, mình vẫn luôn tin anh Park. Cho đến h phút này, mình lại càng tin a ...

Đồng ý với bạn
cái kết luận "rape, semi-rape, and injury-resulting-from-rape" thấy rất hề. Bố khỉ, lần nào vợ chồng tui make love với nhau, tui chả đau. Cái chuyện sex xong, làm đủ trò, nữ mà không thương tổn gì thì phải xem lại "đồ" của thằng đàn ông {:136:}

Bình luận

<3 các em nhỏ ở đây toàn gái tơ bạn ạ , làm mình trinh trắng nhưng lại quen đọc đam mỹ với kiểu rape xong máu me đầy người mà lại chả làm sao ~~~~  Đăng lúc 2-4-2013 03:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

44#
Đăng lúc 2-4-2013 13:11:32 | Chỉ xem của tác giả
duongtuyet gửi lúc 2-4-2013 12:19
ta chả tin mấy cái lời nói của anh kia ,cô A hay bạn x y nào đó
chỉ tin cảnh sát thôi ...

-kết quả của viện khoa học pháp y chỉ tìm thấy ADN của PSH trong cơ thể A chứ k tìm thấy ADN của K thì lấy đâu ra cái gọi là "bạn của anh ta 1 lần nữa là 3" hả trời>"<...update tin tức đúng một chút đi bạn
- "bộ phận quan trọng của A bị tổn thương": nói thật cái vấn đề này hơi tế nhị. Nếu cưỡng dâm thì k nói chứ nếu qh bình thường thì nhiều khi cũng gây tổn thương đó,nhất là khi say nữa. Hơn nữa dù say và bị cưỡng dâm thế nào mà trên người A lại k phát hiện ra một vết tích nào của việc kháng cự thì cũng hơi lạ trong khi tố là bị cưỡng dâm tới 2 lần( đừng nói là cả 2 lần đó đều bất tính nhân sự k biết gì nhưng lại biết rõ bị cưỡng 2 lần và thời gian chính xác:)))
-các tin nhắn kakao talk k thể tin thì cái máy nói dối cũng càng k thể tin đâu..tất cả chỉ mang t/c tham khảo thôi:)

Bình luận

trước pháp luật kh có chuyện thần tượng được ưu đãi đâu , cảnh sát làm việc công minh, anh ta có tội còn tội đến đâu thì tùy vào anh ta và luật sư của anh   Đăng lúc 2-4-2013 11:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

45#
Đăng lúc 2-4-2013 13:12:46 | Chỉ xem của tác giả
haizz, mỗi lúc 1 kiểu thông tin, ko biết rồi ai sẽ thắng đây. Chỉ khổ cho anh Park, đang trong thời kỳ thăng tiến tên tuổi mà lại dính vào vụ này.
Cơ mà sao nói cuối tháng 3 là sẽ kết thúc vụ này, mà sao giờ cứ dây dưa hoài thế nhỉ....
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

46#
Đăng lúc 2-4-2013 13:17:44 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Đọc bản kết luận thấy thật bức xúc với những điều cố tình trong đó. Không nhẽ đoạn tin nhắn, rồi cả người bạn đứng ra làm chứng Shi Hoo không đáng để xét PSH không cưỡng A?
Quan hệ tất nhiên sẽ để lại vết đau, mà khi cả 2 đều trưởng thành, là 1 ng đàn ông và 1 phụ nữ, nồng quá thì để lại vết nặng hơn thôi. Cớ sao vì tổn thương mà quy tội cưỡng dâm?
Có thể cô A đó lúc đấy thì tự nguyện, sau lại nói bị bức, có ai làm chứng sự việc đâu. Chẳng lẽ cảnh sát thần thông làm thế nào đó lại biết là cưỡng chứ không phải tự nguyện, cỗ máy thời gian quay về quá khứ?
Bản kết tội đó thật sự có nhiều vấn đề, t rất đỗi thắc mắc :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

47#
Đăng lúc 2-4-2013 13:17:51 | Chỉ xem của tác giả
lúc chưa có thông báo của cảnh sát thì bảo trông chờ vào cảnh sát
lúc có thông báo rồi thì quay sang chửi đểu cảnh sát và tiếp tục bảo vệ thần tượng của mình
tiếp tục tin vào viện kiểm sát
các bạn thật vui tính quá =)))))))))))))

với bản thân mình chẳng phải fan nên cũng chẳng mù quáng mà tin anh Park
cũng chả anti anh này mà nhất quyết bảo anh này phạm tội
mình chỉ tin vào kết quả của cơ quan chức năng thôi
chả biết cô A có phải loại người như các bạn xỉa xói ko, nhưng cũng ko có nghĩa họ đáng bị đối xử như thế
ko thể nào chấp nhận loại đàn ông như 2 ng kia được
tốt nhất là biến mất khỏi làng giải trí đi nhá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

48#
Đăng lúc 2-4-2013 13:20:43 | Chỉ xem của tác giả
Rồi xong,..........
Cơ mà news1 vs news 2 thông tin trái chiều
Tại sao phía cảnh sát cứ cố ý làm lơ mấy cái bằng chứng phía PSH cung cấp nhỉ? thiệt là khó hiểu
Thanks chủ thớt dịch tin ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

49#
Đăng lúc 2-4-2013 13:22:35 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự cảm thấy lời của cảnh sát rất là vô lí ở nhiều chỗ:

- Có 1 điều y học chắc chắn rằng khi quan hệ tình dục thì dù có cưỡng ép hay tự nguyện thì âm đạo vẫn sẽ bị tổn thương do ma sát, chứ chả phải cưỡng dâm nó mới bị tổn thương. Mà ngay từ đầu cả 2 đều công nhận có quan hệ thì vấn đề đấy ko phải bàn cãi gì nhiều và ai cũng biết có tổn thương là điều dĩ nhiên, chả phải đi khám nghiệm cũng biết, và cái khám nghiệm này chỉ để chứng minh có quan hệ hay ko thôi! Nên khám nghiệm này ko cần làm vì nó chẳng chứng minh được điều gì cả! Thế nên sao lại chỉ đưa nó ra là đã có thể buộc tội cưỡng dâm??? Theo luật và lý thì ko đủ bằng chứng để đưa ra kết luận này!

- Cảnh sát điều tra là 1 chuyện còn bên viện kiểm soát chưa định tội thì người kia vẫn chưa bị kết luận là có tội. Nhưng bên cảnh sát là bên điều tra bắt buộc phải giữ bí mật về vụ án nhưng lại cung cấp rất nhiều thông tin bất lợi nhằm thẳng vào 1 phía mà ko bao giờ nhắc về phía còn lại, chưa kể đến việc chỉ chấp nhận bằng chứng của 1 bên, và loại bỏ bằng chứng của 1 bên 1 cách không công bằng như luật sư đã đưa ra! Liệu có phải cứ có quan hệ quen biết là được đối xử đặc biệt ko?

Thực sự nên xem xét lại cơ quan chấp hành pháp luật này! Dù ai có tội đi chăng nữa nhưng mà thật sự vẫn thấy sự hành xử không chuẩn mực ở cơ quan chấp pháp! Chưa có kết luận gì chắc chắn nhưng đã lợi dụng truyền thông tung những tin tức nửa vời, làm lộ bí mật điều tra, gây thiệt hại rất nhiều cho cả nguyên đơn lẫn bị đơn cả về vật chất và tinh thần!

Bình luận

Ôi bạn này nói chuẩn thế, k có cãi vào đâu được :D  Đăng lúc 5-4-2013 10:59 AM
cho thấy ở đây có sự cố tình! thế nên ko tin tưởng lắm về cái sở cảnh sát này  Đăng lúc 2-4-2013 01:46 PM
nếu có chuyện gì làm xấu thuần phong mĩ tục họ sẽ ko làm ầm ĩ thêm mà tránh những ảnh hưởng xấu về đất nước. Còn đâu cái sở cảnh sát này ngược lại!   Đăng lúc 2-4-2013 01:45 PM
nó chỉ làm cho mình cảm thấy nghi ngờ về việc cố tình làm tổn hại danh tiếng và lôi kéo sự chú ý của truyền thông thôi. Công an VN điều tra toàn trong im lặng   Đăng lúc 2-4-2013 01:43 PM
vụ này hót quá nên mình theo dõi thông tin từ đầu tới cuối, cảm thấy đến công an VN vô lí đến đâu cũng chẳng vì triệu tập 1 ngừoi mà tập trung phóng viên thông bá   Đăng lúc 2-4-2013 01:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

50#
Đăng lúc 2-4-2013 13:23:17 | Chỉ xem của tác giả
rainy_day gửi lúc 2-4-2013 13:17
lúc chưa có thông báo của cảnh sát thì bảo trông chờ vào cảnh sát
lúc có thông bá ...

Mình ko phải fan của Park, cũng trông chờ vào kết quả của cảnh sát, nhưng mà cái tin này thì (nếu tin này là tin chính thức) thì phía cảnh sát quá sơ sài. Lý lẽ cũng đâu đủ thuyết phục khiến ng ta tâm phục khẩu phục đâu. Thế nên mọi ng mới có tâm lý trông chờ vào cảnh sát rồi quay ra chửi đểu cảnh sát như bạn bảo đấy. Mình vốn cũng ko định comment, nhưng tại mình thấy cái câu "ko thể nào chấp nhận loại đàn ông như 2 ng kia được" cũng "ko thể nào chấp nhận" được. Park và K là loại j chứ khi mà cũng chưa ngã ngũ. Lý lẽ cảnh sát đưa chưa đủ để thuyết phục (hoặc cái tin nó quá ít thông tin chưa đủ thuyết phục) nên không thể nào bảo là K và P câu kết nhau làm hại A. Vậy thì anh P ở đây có tội j ngoại tội uống rượu và đi quan hệ với 1 ẻm anh thích mà chưa có cưới xin gì? Chẳng phải xã hội giờ rất nhiều ng là như vậy ư?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách