Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: greenrosetq
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Diễn biến mới nhất của vụ scandal Park Shi Hoo, tuyên bố của cảnh sát (News T2)

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 2-4-2013 14:40:03 | Chỉ xem của tác giả
Mệt thật, tin tức là loạn mòng mòng lên
Trời ạ sao không kết thúc đi cho người ta nhờ chứ, PSH đã khổ lắm rồi, cảnh sát điều tra gì mà mãi không xong vậy chứ
Chán vụ này rùi, nhưng vẫn phải nhảy vào đọc tin, chờ ngày PSH được minh oan hoàn toàn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 2-4-2013 14:40:39 | Chỉ xem của tác giả
kubi gửi lúc 2-4-2013 14:27
Những cái mà bạn gọi là bằng chứng chỉ là thứ bằng chứng bạn thu lượm từ báo lá ...

Làm ơn đọc lại từ đầu đến cuối những bằng chứng đã được đưa ra rồi hãy nói tôi bạn nhé. CCTV và kiểm tra thương tổn đáng tin hơn à, thế cái CCTV chứng minh cô A hoàn toàn vui vẻ sau khi rời khỏi nhà Park Shi Hoo thì sao? Nó bị ngó lơ 100% luôn rồi đó bạn. Kiểm tra thương tổn chỉ nói lên cô A bị tổn thương nhẹ vùng kín, vâng và nó nói lên được điều gì nữa xin bạn cho tôi biết? Tôi hiểu những gì tôi viết, tôi ko nói CS một tay che đc trời, nhưng cái thế lực sau đó thì có thể. Tôi chỉ nghi ngờ và thắc mắc cái gọi là điều tra của cảnh sát và cả cái kết luận nước đôi *gần như cưỡng dâm* của họ? Là sao? Tôi vẫn chờ, tôi vẫn chưa dám kết luận, tôi chỉ tin là anh vô tội. Thế nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 2-4-2013 14:43:48 | Chỉ xem của tác giả
- Xin lỗi Mod mình lạc đề nói  thêm vài câu với 1 bạn member trong diễn đàn thôi:

Bạn gì (tôi không biết gọi là gì luôn) nói là tên allison: dạ thưa bạn, tôi sợ bạn quá, bạn làm ơn làm phúc mở to mắt lên nhìn coi cái nick bạn là gì {:139:}{:139:}{:139:} Nếu tôi viết Hoa cái chữ "A" trong tên bạn là sai thì tôi xin lỗi, tôi gọi như thế vì tiếng Việt có dạy tên người ta viết Hoa đầu dòng chứ nick bạn tôi ghi đầy đủ không thiếu 1 ký tự nào đâu. Bạn làm ơn mở to mắt nhìn dùm rồi nói. Sợ bạn quá, bạn nguy hiểm quá {:139:} Đây là lần cuối tôi dây dưa với bạn vì câu chữ. Bạn có vẻ tiếng Việt cũng không rành, sai chính tả đủ chỗ còn hay bắt lỗi. Người giỏi giang vậy, tôi sợ lắm.

....

Các bạn muốn tham khảo thì xem tổng hợp của Dispatch về vụ này, ở Hàn ai cũng bảo Dispatch điều tra còn hiệu quả hơn cảnh sát. Ai đi đâu với ai làm gì, thời gian nào nó có đầy đủ không bỏ sót thứ gì, sao Hàn khối người sợ Dispatch còn hơn cả công ty quản lý. Đừng ai nói Dispatch là báo lá cải nhe, nó là tờ báo săn tin giới giải trí hiệu quả nhất, bán tin cho ngôi sao HQ nhiều nhất và được các công ty quản lý sợ hãi nhất đó.

Từ đầu tới giờ nghiên cứu cái timeline của tụi Dispatch xong là tin ngay và luôn, hình ảnh thông tin ai làm gì làm gì không sót thứ gì {:139:}

Bình luận

Bạn Allison kia bảo người khác có mắt như không trong khi bạn ấy còn không biết đọc cm của người khác cho mình rồi tự biện hộ là k thèm đọc để sĩ diện  Đăng lúc 5-4-2013 11:17 AM
tôi có đọc comt bạn viết cho tôi đâu mà bạn nói tôi bắt lỗi chính ta bạn... hoang tưởng quá à ? hay mắt bạn nhìn nhằm bluan cua toi roi, có mắt cũng như ko vậy   Đăng lúc 2-4-2013 08:58 PM
nói với nó bẩn mồm mình ra bạn ạ :3 ~~~ chúng ta có lòng tin với anh Park là được rồi.  Đăng lúc 2-4-2013 03:19 PM
hết chữ để nói với bạn ấy rồi thì thôi đừng nói nữa! để yên cho bạn ấy mơ  Đăng lúc 2-4-2013 03:11 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 2-4-2013 14:51:33 | Chỉ xem của tác giả
allison gửi lúc 2-4-2013 12:44
Mấy bạn còn gì để nói ko

Chửi ng ta đi, chửi ng ta nhiều vào cho mang tội... Đồ fan  ...

Cho tới khi người trong cuộc chính thức thừa nhận thì mình không kết tội hay phỉ báng bất cứ ai, đơn giản vì mình ko có chứng cứ. PSH có thể là bị gài bẫy, cũng có thể là kẻ lòng lang dạ thú thật. Ý mình muốn nói là trong việc này có quá nhiều bên can thiệp vào, và đều là những người có thế lực, không loại trừ khả năng có tác động tới cảnh sát. Cảnh sát xử vô tội, có thể là do PSH mua chuộc, nhà anh giàu có thế cơ mà. Cảnh sát xử có tội, có thể là do công ty quản lý cũ của PSH mua chuộc, cũng có thể vì cái bẫy bị gài quá khéo, ai mà biết được? Hiện giờ có rất nhiều bằng chứng và lời khai mâu thuẫn nhau, nhưng gì mình và bạn biết chỉ là những gì được tiết lộ ra ngoài thôi, tảng băng chìm ở phía dưới là những gì, liệu có bạn khẳng định được không?  Tất cả những điều này chỉ mang tính chất tham khảo thôi.

Mình chỉ nói đơn giản, những gì bạn nói là do lòng tin của bạn, cũng như những gì fan của PSH nói là do lòng tin của họ với PSH. Mình nghĩ bạn không nên quá nặng lời cho 1 vấn đề mà chưa có kết luận cuối cùng. Mình chả bênh bên nào, riêng anh Park nếu mà có vụ threesome Park, K và A thực thì thôi xác định luôn là PSH vĩnh viễn vào sổ đen của mình, bất kể là threesome tự nguyện hay cưỡng bức.

Dù sao PSH đã phải trả giá cho lối sống của mình. Nếu được xử vô tội, sự nghiệp của anh có lẽ khó có thể phục hồi được. Còn nếu bị xử có tội, xin lỗi đời quá đen! Thêm nữa là trong showbiz, tất cả mọi con mắt nhìn vào, nếu có bằng chứng thuyết phục rằng PSH có tội, PSH tất nhiên không thể khăng khăng ngoan cố tới cùng.

PS thêm là mình ko phải fan của PSH nhé ^^.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 2-4-2013 14:54:51 | Chỉ xem của tác giả
allison gửi lúc 2-4-2013 12:44
Mấy bạn còn gì để nói ko

Chửi ng ta đi, chửi ng ta nhiều vào cho mang tội... Đồ fan  ...

-VẤN ĐỀ THỨ NHẤT(do chính b nói): cái lý do vì c gái mình từng bị làm nhục nên cảm thông và bênh vực A.ok => cho hỏi c gái b sau khi bị như thế có bình tĩnh và tươi cười vui vẻ như chưa có chuyện gì xảy ra k?

- VẤN ĐỀ THỨ HAI(do chính bạn thừa nhận): b mong PSH sẽ bị kết tội và bị đào thải ra khỏi showbiz để thần tượng của b lúc đó sẽ có cơ hội thăng tiến.ok=>  biết là xã hội phức tạp nhưng cho hỏi k biết ở VN cái trường học nào đã dạy b phải đạp và dìm chết người khác xuống thì mình mới có cơ hội để sống?

VẤN ĐỀ THỨ BA: Đây là forum,là thế giới ảo nên mọi người có quyền tự do ngôn luận,thích nói gì thì nói.ok=> Nhưng cái cách ăn nói độc mồm độc miệng của b,k cần biết đúng sai, nói k căn cứ,mù quáng bảo vệ quan điểm của mình chỉ làm cho mọi người đánh giá về nhân cách của b và tò mò k biết trong đầu b chứa cái j thôi.

VẤN ĐỀ THỨ TƯ: Mọi việc vẫn chưa có kết luận cuối cùng, ai đúng ai sai cũng chưa rõ thì nên khách quan nhìn nhận vấn đề. Nếu PSH có tội thì a ấy sẽ bị pháp luật trừng trị,đến lúc đó chắc chắn sẽ k có fan nào mù quáng mà vẫn bảo vệ a ấy theo như nhiều bạn nghĩ là đồng nghĩa với việc cổ vũ cho việc"cưỡng hiếp" vậy,nếu có thì đó mới là những fan cuồng mù quáng suy dồi đạo đức,thành phần đó k bàn. Có chăng sẽ chỉ là những fan vẫn sẽ âm thầm cổ vũ a ấy,mong a ấy cải tạo tốt(nếu bị vô tù),chân thành hối lỗi và sớm quay về với gia đình,tiếp tục đóng phim thì chẳng dám ham, giống như kiểu đánh kẻ chạy đi chứ k ai đánh kẻ chạy lại vậy,đó là những fan thực sự và đáng được tôn trọng. Còn cô A thời gian trôi đi hy vọng sẽ tìm được một người chồng tốt sống hp đến cuối đời giống như lời cầu nguyện của b vậy,chỉ mong cô ấy sẽ k lâm vào cảnh bị người khác đạp lên mà sống thì chắc chắn cô ý sẽ sống thọ đến 80 tuổi.b yên tâm rồi nhé. Còn nếu như kết quả ngược lại thì đến lúc đó chúng ta sẽ bàn tiếp.ok

P/S: Bạn là con gái, nói dại chẳng may nếu b cũng bị cưỡng bức, sau đó vẫn bình thản vui vẻ trò chuyện nhắn tin với mọi người thì thôi chả nói làm gì:-<... Còn nếu như lúc đó b phát điên, tinh thần hoảng loạn thì chắc trong một tích tắc nào đó b sẽ chợt giật mình nhớ đến A và lúc đó mới thấy khó hiểu về hành động của b ý...nhưng phải đợi đến lúc đó mới nhận ra thì đối với b là quá muộn rồi..hiazz

Bình luận

thanks , đợi khi kết quả cuối cùng PSH vào tù rồi chúng ta sẽ bàn tiếp nhé ^^  Đăng lúc 2-4-2013 08:59 PM
ha_tem : đúng rồi đấy, mình cũng nghi ngờ điều này!  Đăng lúc 2-4-2013 03:14 PM
bạn í như đầu có vấn đề hay sao á, nói mãi cũng ko hiểu được đâu. :)  Đăng lúc 2-4-2013 03:01 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 2-4-2013 14:55:39 | Chỉ xem của tác giả
Vụ này như 1 bộ phim dài tập . Đây mới là những tập đầu còn lâu mới kết thúc , có khi phải nhờ đến tòa án quốc tế để phân xử cũng nên :)) . Nói thật từ đầu cho đến bây giờ lòng tin vào CS HQ trong vụ này là zero , cứ mập mờ như có điều gì khuất tất nên những bài báo kiểu này cũng không tin được . Cuối cùng cũng vẫn là CHỜ !

Về anh Park :cho dù tòa có tuyên án thế nào thì sự nghiệp của anh coi như là đi toong.Chỉ muốn nói 1 câu : Xin chia buồn cùng anh !

Về cô A : Chả buồn nói !

Điều muốn nói nhất ở đây là có 1 số bạn (nói 1 số nhưng mà hình như chỉ có 1) qua vụ việc này đã vô tình biến mình thành trò cười cho diễn đàn mà bản thân mình không biết (hay cố tình không biết ^^) . Đừng cho rằng mạng ảo không ai biết mình thì thí cái mạng cùi không cần biết hậu quả . Diễn đàn có văn hóa diễn đàn . Đến điều này mà còn không hiểu thì chả phải rất đáng tiếc công sức tiền của bao năm tháng ăn học hay sao ?

Warning : Người nào không hiểu chuyện đến mức đầu óc có vấn đề mà tôi ám chỉ ở đây nếu hiểu được tiếng Việt làm ơn đừng cafe vào cái comt của tôi , cám ơn !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 2-4-2013 15:12:13 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Co quan he di nhien co ton thuong roi.,
Neu bi cuong hiep ma sau do con ngu duoc ah?
Bi cuong hiep ma chia tay lai cuoi vui ve voj nhau sao?( CCTv co ghi nhan ma!)
nguoi thuong mat thit con thay phi ly.
Huong chi canh sat! Cac canh sat k hoc dieu tra sao?
Hay do cocc nen duoc tuyen dung?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 2-4-2013 15:34:55 | Chỉ xem của tác giả
gì kì vậy?mấy tin trước còn đăng là bạn cô A tố cáo ngược lại cô A gian dối mà?sao h lại đùng 1 cái lại thành ra là Park Shi Hoo sai?điều tra lại đi chứ mình là mình thấy ko ổn nhá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 2-4-2013 15:40:28 | Chỉ xem của tác giả
sao vụ này mãi không xong nhỉ?? nói thật là từ đầu mình thấy phía cảnh sát toàn bênh con A thui, tung cho báo chí toàn tin bất lợi cho a PSH!....{:154:}
bộ phận quan trọng trên cơ thể nguyên đơn bị tổn thương ư?? thì có thừa nhận qh còn j, qh bt cũng có thể dẫn tới 3 cái này mà... ( cũng k hiểu lắm) nhưng mà con A lù lù là gài!
khổ thân a quá, giữ gìn mấy chục năm trời
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 2-4-2013 16:03:47 | Chỉ xem của tác giả
Theo a Park từ lúc đầu vụ án tời h ...
nói thật mình chã bênh ai ))
đôi lúc thấy cô A đúng , Đôi lúc thấy a P đúng
đời mà , người trong cuộc mới biết thôi ..
*allison* <====
mềnh thấy bạn này từ hồi mới bắt đầu vụ án tới h )
toàn chữi a P thôi
mà mình nghĩ bạn này nên típ thu ý kiến ng khác đi
sống mà chĩ biết bãn thân thì ko được rồi
tất nhiên ỡ đây hầu hết chã ai là Fan PSH
họ chĩ đứng trên 1 lập trường mà nói mà thôi
mà mình thấy qua cái tin nhắn .. rồi tâm trạng cũa cô A mình cũng đoán đc phần nào sự việc rồi
cái mà mình cãm nhận được , phia sau cô A là cã 1 biễn bao la vây quanh )
A P ... ừ a nhìu tiền , có quyền , nhưng trong cái thế giới đó a chã là gì đâu
vì vậy chờ tin từ cãnh sát và toàn án
p.s : cãnh sát ỡ đâu cũng vậy , có tiền có tất cã ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách