Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 37591|Trả lời: 42
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Happy New Year 2012]The Allure of Tears/ Giọt nước mắt/ Châu Đông Vũ, Đậu Kiêu,

[Lấy địa chỉ]
Nhảy đến trang chỉ định
Tác giả
Đăng lúc 21-1-2012 20:48:17 | Chỉ xem của tác giả Trả lời thưởng |Xem thứ tự |Chế độ đọc

Tên tiếng Trung: 倾城之泪/ Qing cheng zhi lei
Tên tiếng Anh: The Allure of Tears
Tên tiếng Việt: Giọt nước mắt
Đạo diễn: Hoàng Chân Chân
Diễn viên chính: Châu Đông Vũ, Đậu Kiêu, Nhậm Hiền Tề, Lý Trị Đình, Lương Vịnh Kỳ, Trần Kiều Ân
Nước sản xuất: Trung Quốc
Ngày công chiếu: 22/12/2011

Nội dung:
Tác phẩm "The Tears" được tạo nên bởi ba giọt nước mắt với 3 câu chuyện tình, là giấc mơ khao khát tình yêu khi phải đối mặt giữa sự sống và cái chết. Ba cặp tình nhân có những cách nhìn khác biệt về tình yêu.  Tuy cách thể hiện tình cảm vui, buồn, li, hợp không giống nhau nhưng niềm tin vững chắc vào tình yêu thì không bao giờ thay đổi...

Nguồn: baidu
Vtrans: [email protected]

KháchBài viết này chỉ những thành viên có số Độ cao trên 1234567890  mới xem được, Độ cao hiện tại của bạn là 0

Trailer:

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +15 Thu lại Lý do
phuongminh.122 + 5 Ủng hộ 1 cái!
sui_92 + 5 Cảm ơn bạn
thelonelyman + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

43#
Đăng lúc 4-9-2014 23:41:42 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn Subteam của Kitesvn đã làm sub phim này. Mình có thể xin link raw của phim được ko, mình kiếm ko ra, vì 1 số trang ko cho phát do vấn đề bản quyền gì đó
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

42#
Đăng lúc 26-9-2013 22:01:18 | Chỉ xem của tác giả
Film của chị Ân, lại fải xem rồi :)).
Cảm ơn ST đã sub film nhé.
Vì mình chưa xem film nên chưa biết phải nói gì, để xem xong sẽ vào edit :D
edit-
Vừa xem xong film, tốn rất chi là nhiều nước mắt :((. Giọt nước mắt thứ nhất là tốn nước mắt nhất, xem mà nước mắt cứ rơi lã chã mà không kìm nổi và cũng không cần phải cố để nước mắt trào :((. Giọt nước mắt thứ 2 kết thúc khá có hậu nên là cũng thấy vui hơn chút. Giọt nước mắt thứ 3 thì đoạn đầu cũng thấy bình thường, nhưng từ đoạn anh Thiên cầu hôn chị Tiểu Thái ấy, thấy cảm động và đến đoạn chị bị đâm mà từ đó nước mắt tuôn không ngừng nghỉ :((. Nói chung là film xem rất buồn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

41#
Đăng lúc 1-5-2013 01:18:20 | Chỉ xem của tác giả
Phim nhẹ nhàng, man mác và cho mình nhiều bài học về cuộc đời
Phim thật ý nghĩa nữa...mỗi giọt nước mắt là điều thấm hơn
Nhưng mình tiếc giọt nước mắt thứ 3 nhất :(((((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 11-4-2013 15:40:21 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá
Cơ mà nhìn Châu Đông Vũ hơi ốm nhỉ, mặc dù vậy lại hợp vời hình tượng nhân vật trong phim hơn
Mình thích giọt nước mắt đầu tiên nhất ~ Không hiểu tại sao nữa
Cảm ơn subteam nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 18-10-2012 21:50:38 | Chỉ xem của tác giả
thích mv của ân vs kiên
ghét bác đạo diễn. đang hp nt mà tự nhiên lại bắt Joe die 1 cách k chấp nhận đc.
có ai có album của phim này k cho em xin link cái
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 13-10-2012 23:37:43 | Chỉ xem của tác giả

Cứ mỗi giây trôi qua, thế giới lại chào đón biết bao thiên thần nhỏ đến với cuộc đời.

Ngày 14.10.1981 vùng đất Đài Loan đã có thêm một thiên thần mới, để rồi ba mươi mốt năm sau, thiên thần nhỏ ấy trở thành một chàng diễn viên điển trai với giọng ca truyền cảm đồng thời cũng là một tay đua cự phách, một nhân tài trên nhiều lĩnh vực thể thao.

Nay anh đã có được những thành công nhất định trong sự nghiệp và trong trái tim của người hâm mộ. Cái tên Roy Chiu - Khưu Trạch trở thành một từ khóa cực hot trong các công cụ tìm kiếm, xuất hiện liên tục trên báo đài, tạp chí, truyền hình...

Nhân ngày đặc biệt của anh, nhà Royalland có tổ chức một party nho nhỏ cùng sân chơi mới lạ, hứa hẹn mang đến nhiều niềm vui cùng giải thưởng hấp dẫn.

Hãy tham gia nhiệt tình, vui chơi hết mình cùng Royalland để chúc mừng sinh nhật Khưu Trạch các bạn nhé

Thời gian: 19h30 ngày 14.10.2012 tại Royalland.

Xin trân trọng đón chào!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 10-7-2012 16:54:39 | Chỉ xem của tác giả
phim xúc động quá
mặc dù mình xem đã đoán được phần nào kết thúc của giọt nước mắt đầu tiên nhưng xem xong vẫn thấy xúc động quá hu hu
những mối tình thật lãng mạn, thật đẹp nhưng cái kết hơi buồn, dẫu cũng là số phận
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 4-7-2012 16:41:27 | Chỉ xem của tác giả
0935830811 gửi lúc 12-2-2012 18:28
http://www.youtube.com/watch?v=7j3v1L04mnE
Cho mình hỏi. Bài nhạc trong trailer này là bài g ...

Đó là bài Ái thương của Đổng Trinh bạn ạ,bạn có thể tìm trên youtube về vietsub của nó,rất ý nghĩa đấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 18-5-2012 02:12:45 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích Đậu Kiêu từ "Sơn tra thụ chi luyến" rồi, thích đôi bạn ấy ghê.
Phim này cặp đầu tiên tuy có Châu Đông Vũ nhưng mình cũng không thấy thích lắm, chắc tại thích Tĩnh Thu của bé Vũ rồi.
Mình thích nhất vẫn là cặp Đậu Kiêu-Kiều Ân. Thích nụ cười của Đậu Kiêu ghê. Tuy là tuổi đời ở ngoài Kiều Ân hơn Đậu Kiêu 9 tuổi, cơ mà nhìn Kiều Ân trẻ ghê, đóng cặp với Đậu Kiêu nhìn chả chênh lệch, rất xứng đôi. Thích nhất là cảnh Đậu Kiêu đi làm về, Kiều Ân đến móc tiền trong túi, bắt nộp tiền, nhìn đáng yêu thế!!!
Cảm ơn ST đã làm sub phim này!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách