Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Dinos88
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Hwayoung rời khỏi nhóm T-Ara ( Update danh sách tin #1, thông báo #284 page 29)

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 1-8-2012 12:11:31 | Chỉ xem của tác giả
4everlovekyuseo gửi lúc 1-8-2012 11:52
10 bằng chứng các thành viên T-Ara 'ăn hiếp' Hwayoung

Với những lí do thiếu thuyết phụ ...

bợn bợn, cho mình ké cái, chứ tình hình là cái T-Drama mình mần mào mà ko thu hút khán giả lắm

cho mình mượn post bạn PR tí lun nhé

Rồi xong, ta thặc tình thất vọng vs Tờ nhà mình quá thể{:426:} {:426:}

Ta đi tự kỉ đây, H ta đang "ghét" mợ Jung lắm, chắc tí nữa phải tung news

Tara EunJung HyoMin hội đồng JiYeon quá, chời ơi

Rồi rồi, thật tình xong rồi

ko những MIN Jung xa lánh Hwa mà còn xa lánh cả "ác quỷ" Ji Yeon nữa

2:38 - 3:00 "bà" Jung quánh làm con bé bị đau mà 2 người Jung Minkia chỉ đứng nhìn.

cre: i AsianDreamAudio2

ko chạy ra đỡ hay hỏi thăm con bé

Rồi rồi, kiếu này là "bắt nạt" con bé Ji thật rồi

Sau đó Min còn ko biết là do "vô ý" hay "cố tình" đánh trúng "mũi" của con bé Ji để "hành hạ" nó đây

Chắc thấy nặng quá, em ta ôm mũi cơ mà nên mới chạy lại "hỏi thăm" cho có thôi.

Đã thấy nặng thế đến "staff" cũng chạy ra "hỏi han" mà mợ Jung còn đứng im đó nhìn

quả thật là quá đáng, mợ thật là quá đáng, mợ nghĩ ko phải mợ làm con bé bị thương nên đc phép tránh xa vậy hả, ko "hỏi thăm" nó mà lại "thờ ơ", "xa lánh" và "hắt hủi" nó thế kia sao, chời ơi, ..........{:426:}

Bữa mình coi cái vid mà mình đã để ý "hành động" khả nghi của mợ Jung rồi, vốn đc coi là "thân thiết" nhất Tờ mà lại hành động thế, trong khi mợ Min còn biết hỏi thăm
Rồi, cũng từ choáng cái vid này mà mình chuyển sang ship JiMin, h coi lại thì thấy cả Min cũng "thờ ơ"

Thôi rồi, mình mù từ trc h mà, có mắt để trưng mà. Giả dối hết, giả dối hết mà, hậu trường có fan đâu mà cần "diễn", thế nên bà nào bà ấy "thờ ơ" "bắt nạt" "đánh đập" "hành hạ" con bé Ji mà
Thì ra "ác quỷ" JiYeon cũng bị "người ta trừng phạt" bắt nạt lại, đúng là "gieo nhân nào gặt quả nấy" mà

Mẹ Hoa, sau khi coi cái vid trên trình ship JiJung của con trở về con số 0
JiMin cũng tan vỡ, vừa đâm qua BôngNô (HwaJi) thì h vướng vụ này cũng ko thành đc, bé Hwa đi rồi còn đâu.
H con chính thức tin tưởng và mãi mãi ship JiIvy (Jiyeon-icevy)...)))))))))))))

Bình luận

From Mod: Bạn thiếu cre vid bạn nhé.  Đăng lúc 2-8-2012 04:26 PM
Sắp có có bão news rồi =))  Đăng lúc 1-8-2012 01:29 PM
=))  Đăng lúc 1-8-2012 01:18 PM
Đây là đoạn Ji bị "ức hiếp" đây bạn! ^^ http://www.youtube.com/watch?v=06Ru5pWqeIk&feature=youtu.be  Đăng lúc 1-8-2012 01:13 PM
mần mào quá cô ơi =))))))))))  Đăng lúc 1-8-2012 12:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 1-8-2012 12:12:36 | Chỉ xem của tác giả
Nói chung là kịch dở mà kết thúc cũng dờ :)) Sao lại có thể loại lãng xẹt này chứ.

Cách giải quyết vớ vẩn, ko cho người đứng ngoài một cái kết thật sự thỏa đáng, rằng liệu những bằng chứng netizen đưa ra có là sự thật ko, tất cả chỉ là ông CEO nói suông, câu trước tát câu sau, vớ vẩn :))

Hôm qua thì thấy khổ thân Hwa thế, nhưng thấy Hwa cũng ko phải là vừa :-j một mình cũng kéo được cả đống dư luận về phía mình rồi. Nhưng sống cái showbiz đầy nguy hiểm khi bản thân mình ko đc ai bảo vệ thế này thì hành động của Hwa thời gian qua mình coi như đó là phản ứng phòng vệ.

Sau hơn 2 ngày kịch tính thì cuối cùng hình ảnh T-ara vẫn là sứt mẻ hết :-j. Các chị gái T-ara trong mắt mình cũng ko phải hiền lành tử tế như mình vẫn tưởng, cứ không thích đóng cửa bảo nhau, lên tw ẩn ý vạch áo cho người xem lưng ầm ầm. Và nhất là sau 1 số thứ mình đọc được của HyoMin, haizz, thì mọi thứ thật kinh điển 8-}

Bình luận

và cái ngày đẹp trời đó là 29/7-kỉ niệm 3 năm thành lập nhóm 5 gái chọn đúng ngày hoàng đạo. DEBEAK  Đăng lúc 1-8-2012 12:47 PM
aizz. Mọi rumor và sự việc đều có ng.nhân, ng.nhân chn này nó ko đơn giản, có chăng là cách các bạn chấp nhận nó và tự huyễn hoặc mình đơn giản thôi :))  Đăng lúc 1-8-2012 12:46 PM
Vào 1 ngày đẹp trời 5 ng` Idol đang có tiếng tăm rủ nhau lên bash thàh viên cùg nhóm trên tweet =) để anti nó fang cho đạo đức giả rồi k có lương tâm =))  Đăng lúc 1-8-2012 12:36 PM
cái chính là bác Kim cứ nghĩ mình "dư sức" mần mào mà thôi=)))))))))))  Đăng lúc 1-8-2012 12:35 PM
LSM khôn lại lắm tiền, lại lắm gà hạng A dao còn phải sợ =)) anh Kim anh cũng ước mong và nghĩ đã được tầm đẳng cấp thế nên anh thử đó =)))  Đăng lúc 1-8-2012 12:34 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 1-8-2012 12:18:11 | Chỉ xem của tác giả
[01.08.12] Cuộc phỏng vấn riêng với Kim Kwangsoo, CEO của CCM
Cuộc phỏng vấn riêng với Kim Kwangsoo, CEO của CCM

Hwayoung và chị gái cô ấy đã đến CCM khoảng 1 tiếng sau khi đăng tải dòng tin nhắn và xin lỗi trong nước mắt. KKS cảm thấy buồn và đau lòng khi mọi chuyện diễn ra như vậy. T-ara sẽ vẫn tiếp tục mà không có Hwayoung. Mọi thành viên của T-ara cùng với Hwayoung đều là nạn nhân. Nhìn họ như vậy thật sự khiến làm tôi đau lòng. KKS nói với Hwayoung và Hyoyoung rằng ông ấy sẽ đợi.

Ông đã gặp các cô ấy trong tình cảnh thế nào?
_Hwayoung đã công ty vào ban đêm, khoảng 1 giờ sau khi cho ấy để lại lời nhắn trền twitter. Cô ấy đến cùng chị gái và đã khóc trong suốt 30 phút, nói rằng cô ấy cảm thấy rất tệ và có lỗi. Cô ấy hối hận vì đã không thể kiềm chế được cảm xúc của bản thân mình.

Còn về Hwayoung?
_Trải qua một vấn đề lớn như vậy khi vẫn còn trẻ, điều đó thật sự rất khó khăn. Thay vì cứ tập trung vào những lời buộc tội hay trách nhiệm, đêm hôm qua hoàn toàn là khoảng thời gian của việc răn dạy. Các thành viên của T-ara hiện tại không sống trong kí túc xá, nên Hwayoung sống với chị gái và cha mẹ cô ấy.

Giữa Hwayoung và công ty đã có một số xung đột, vậy Hyoyoung vẫn ở lại chứ?
_Tôi không muốn nói về chuyện đó bây giờ. Tôi chỉ nói với 2 chị em họ là tôi sẽ đợi. Trong hoàn cảnh hiện tại , Hyoyoung cũng chưa thể bắt đầu các hoạt động ngay được.

Vậy còn các thành viên khác của T-ara?
_ Họ thật sự đang suy sụp tinh thần. Các thành viên của T-ara và Hwayoung đều tổn thương vì sự cố này. T-ara rất buồn sau khi họ bị nói rằng đã tẩy chay Hwayoung. Họ cũng thấy có lỗi vì đã không bảo vệ tốt cô em gái nhỏ tuổi nhất nhóm. Họ đã học được rằng ngay cả một việc nhỏ nhặt cũng có thể tạo ra 1 tác động lan tỏa lớn. T-ara đã buồn suốt thời gian qua.

Tin đồn rằng Hwayoung bị tẩy chay đã được đem ra bàn luận rất nhiều. Lý do thật sự cho việc Hwayoung rời khỏi nhóm là gì?
_ Thật buồn khi những cuộc tranh luận lại xoay quanh vấn đề này. Cho dù là một nhóm, thì những cuộc xung đột và tranh cãi vẫn luôn xảy ra trong bất cứ mối quan hệ xã hội nào. Hwayoung đã rời khỏi nhóm không phải vì những xung đột với các thành viên. Điều thất vọng nhất là sự cố tại Music Bank ngày 27/7 ( Khi đó Hwayoung từ chối biểu diễn khi chỉ còn lại 2 nhóm diễn). Cho dù hoàn cảnh thế nào, một người ca sĩ luôn phải giữ trọn lời hứa biểu diễn trên sân khấu với các fan của mình. Đó là quan điểm từ cách nhìn của nhiều nhân viên làm việc cùng với các nghệ sĩ. Phá vỡ lời hứa đó đồng nghĩa với việc đã không hoàn thành nghĩa vụ cơ bản của một người ca sĩ. Tôi không cho phép một lỗi lầm như thế xảy ra.

Còn về khả năng trở lại của Hwayoung thì sao?
_ Như tôi đã nói với Hwayoung, ngoài " Tôi sẽ đợi" ra thì tôi không thể nói gì khác. Bây giờ thật khó khăn để giải quyết vấn đề này và trở lại. Sự tổn thương và nỗi đau của T-ara và Hwayoung rất lớn và sâu sắc. Tôi không biết tôi có nên nói điều này bây giờ. Cả những cảm xúc của tôi bây giờ cũng rất phức tạp.

Những hoạt động của T-ara sẽ ra sao?
_ Đầu tiên chúng tôi sẽ tiếp tục các hoạt động của T-ara mà không có Hwayoung. Thành viên mới sẽ gia nhập vào tháng mười hai này như dự định. Chúng tôi sẽ ngừng xuất hiện trên các chương trình truyền hình. Concert vào ngày 11 tháng 8 sẽ vẫn diễn ra như đã định. Dù có nhiều tin tức về việc hủy vé, nhưng đó đều là tin sai sự thật.

Bình luận

From Mod: Bạn ơi, bạn bổ sung nguồn và tên người dịch nhé.  Đăng lúc 2-8-2012 04:24 PM
diadem dịch chuẩn nhất mà =.= cái này là ai dịch ra engs đây ?  Đăng lúc 1-8-2012 01:06 PM
chỗ thì nói Hwa đợi, chỗ thì nói ông đó đợi, cuối cùng ai đợi  Đăng lúc 1-8-2012 01:02 PM
mình cũng thấy dịch hơi khác ở page 15  Đăng lúc 1-8-2012 12:39 PM
trang 15 đó bạn =.= diadem dịch hơi khác nhỉ  Đăng lúc 1-8-2012 12:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 1-8-2012 12:21:49 | Chỉ xem của tác giả
ta có thể anti cả nhóm T ara ngọai trừ Ji yoen thui
nhưng chuyện đó xảy ra khi sự việc trở nê tồi tệ
nếu thông tin chưa xác thực đừng đem ji ra làm trò hề
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 1-8-2012 12:24:25 | Chỉ xem của tác giả
4everlovekyuseo gửi lúc 1-8-2012 11:52
10 bằng chứng các thành viên T-Ara 'ăn hiếp' Hwayoung

Với những lí do thiếu thuyết phụ ...

tôi xin nói về cái " chứng cứ" thứ 7
tháng 10/2011, t-ara gặp phải scandal và đã bị cấm sd Twitter. người ngưng sd lâu nhất là Jiyeon. cô ấy ngưng sd trong 5 tháng, tức là từ 10/2011 - 2/2012. Mà cái tweet kia lại là từ tháng 1/2012 :)). Jiyeon đã sd lại twitter lần đầu tiên vào đầu 2/2012,  và tweet của cô ấy là về DH2 chứ k fai HWA

Bình luận

Haizzz khổ thân =))))  Đăng lúc 1-8-2012 12:51 PM
con bé Ji trc h ko xài Tweet, mãi đến tháng 2 năm nay vì Dh2 mà mới xài lại, bảo đảm sau vụ này nó "từ bỏ" vĩnh viễn cái twitter ấy lun=))))))))))))  Đăng lúc 1-8-2012 12:47 PM
đúng vậy chỉ chúng ta hiểu với nhau là được rồi :))))  Đăng lúc 1-8-2012 12:38 PM
uh; biết thế, chỉ tại cái tật NGỨA MỒM vẫn chưa chừa =))  Đăng lúc 1-8-2012 12:35 PM
Đừng nói nữa =))) NGƯỜI TA không có hiểu đâu =)))  Đăng lúc 1-8-2012 12:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 1-8-2012 12:29:00 | Chỉ xem của tác giả

Lần này là "die" hết cả nhà Core nhé

chời ơi, sao đến cả gái "Da" vốn ko thị phi của mình mà h cũng dính vào chuyện này là sao

b h thì CCM thành cả cái cty chuyên "bắt nạt" Hwa hết rồi{:430:}

từ bác "đầu sỏ" bắt viết Tweet xin lỗi, đến 19 staff lên tiếng vote Hwa rời khỏi, 5 thị JiJungMinSoRam (còn mỗi má lớn Ri là an toàn)
h sang gái Da của mình nữa, nghe bảo "cư dân mạng" phanh phui vụ việc HaeRi (Davichi) "bắt nạt" Hwa với hình ảnh "mợ gầy" nhà mình nhổ nc vào bé Hwa, chời ơi, tính ra h chỉ còn má lớn Ri, thị "béo" nhà mềnh, GangKiz là còn chưa bị phanh phui thôi
Lạy hồn "cư dân mạng" tha cho 2 mợ còn lại nhà con đc yên ổn sống "nốt quảng đời còn lại" đừng phanh phui thêm vụ j nữa
Xin chân thành cảm ơn "cư dân mạng" rất nhiều.........

Mấy hnay có 1 số bạn sau khi xem 1 đoạn video ngắn có hình ảnh Haeri " nhổ " nước ( theo như các bạn ấy nói nhé ! ) vào chân Hwa Young mà cũng bị xem như là " bắt nạt " HY.

Chắc h Core girls phải chuẩn bị đón bão tiếp rồi{:439:}

Bình luận

kéo Davichi vào rùi ak? trời ơi kiểu này thì quyết tâm đánh sập nhà CCM rùi còn gì, dã man quá, sức mạnh của anti fan!  Đăng lúc 1-8-2012 01:43 PM
Anti nó cho tih sập nguyên tòa nhà luôn =)) kih điển thật =))))  Đăng lúc 1-8-2012 12:52 PM
í í, sợ tội chất như núi lại ko đc tha thứ ấy chứ, tha rồi phạm lại tội càng nặng hơn  Đăng lúc 1-8-2012 12:49 PM
FB Davichi VietNam, h ta mới bik cả gái Da cũng dính vào nữa, vô cùng hại não, h CCM cả cái cty dính hết từ lão cơ đến Idol rồi,nản  Đăng lúc 1-8-2012 12:40 PM
cô đọc ở đâu v.? gửi link t ik...  Đăng lúc 1-8-2012 12:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 1-8-2012 12:36:09 | Chỉ xem của tác giả
icevy gửi lúc 1-8-2012 12:29
Lần này là "die" hết cả nhà Core nhé

chời ơi, sao đến cả gái "Da" vốn ko thị phi c ...

gái Da của mình die từ hôm wa rồi thị mọt âu =)) thị Béo cũng đang trên đà nguy hiểm

rồi thì Super Nova, GangKiz, Co-ed j cũng đều mang tiếng hết cho mà xem =)) chuyện ko sớm thì muộn thôi

còn nữa, Hello Venus cũng đã bị lôi vào cuộc rồi =)) riết rồi kpop này thành dân chuyên đi bắt nạt hết =((

xao thị lại muốn bỏ má lớn e lại :(( e hết thị

Bình luận

trời ơi link đâu bợn  Đăng lúc 1-8-2012 02:11 PM
mà lớn e ko thoát đc đâu, để về ss lục lại show coi còn có "bằng chứng" j ko, đem lên hết luôn  Đăng lúc 1-8-2012 12:43 PM
cái chính là ta ko ngờ gái "Da" nhà mình cũng bị dính, lên fansite của gái ở bên DET mới biết đấy, khổ thân gái  Đăng lúc 1-8-2012 12:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 1-8-2012 12:42:43 | Chỉ xem của tác giả
Có một chuyện như thế này, mấy hôm nay chuyện này làm mưa làm gió trên mạng, nên không để ý cũng không được, lúc nãy có cái bạn nào trên trên post cái bằng chứng nhét bánh nếp vào miệng đó, mình vô tình tìm được clip đầy đủ của " vụ" này, muốn share cho các bạn. Sự việc như thế nào, chắc mọi người xem xong clip rồi phán xét nhé
Cái clip dài 10p52
nhưng sự vụ " nhét bánh" này bắt đầu từ 10:06
Lúc đó EJ nhận được nhiệm vụ cho thành viên khác ăn bánh, nếu để ý kỹ lúc đó, thì thấy SY có gọi " Ej à....rồi liếc mắt sang chỗ Hwa ( 10:12 đến 10:14)"
sau đó EJ mang cái bánh sang nhét vào miệng của Hw, Hw lúc đó, nhìn mặt cô nàng đúng là ngậm bồ hòn làm ngọt
all các clip mà ở trong cái bài 10 ví dụ kia, mình đã được xem hết,
không dám phán xét gì cả, nhưng có cái " buộc dây giày" đó, hình như giày Hw hôm đó không có dây, vâỵ cô ấy buộc dây giày của ai?

Clip đây, mọi người để ý kỹ thời điểm mình nói nhé

Cre: youtube

Vả lại có một điều như thế này, những ai tự nhận mình là fan T đó, cứ miệng thì nói im lặng, chờ kết quả, trung lập này nọ nọ kia, nhưng mà không hiểu các bạn trung lập kiểu gì trong khi cái news nào cũng thấy có lên tiếng, nói Nô thế nọ, nô thế kia, Bông thiên thần, T6 ác quỷ này nọ....
Nếu đã muốn nói như thế, thì ngay từ đầu đừng có nhận mình trung lập, mình đợi kết quả nữa đi, nói thẳng ngay từ đầu " chúng tôi là fan của t6, chúng tôi muốn sup t6," đi, cho người ngoài nhìn vào còn đỡ thấy chướng mắt

À đây, có bạn nào ở dưới nói là mình nên đưa thêm " bằng chứng" nên mình cũng xin phép cả nhà, có ý kiến thế này,
Trong cái clip dưới đây, thời điểm 2:55,cả nhóm tính chụp ảnh thì phải, cô bé đang đgứn hàng đầu tiên, thì có bạn Jung nhảy vào, chen vào giữa, em ý tính tránh sang cuối rồi,sau đó bạn Ram lại chạy lên, làm em ý đang đứng hàng đầu tiên, phải tự mình tách xuống dưới, đứng 1 mình 1 hàng,đằng sau các bạn ấy,và không chụp ảnh nữa
Sự vụ từ 2:55 đến 2:58 nhé

cre: coremidas @youtube

Bình luận

lại clone à, chán chả bùn nói với thể loại này  Đăng lúc 1-8-2012 09:02 PM
nực cười quá :|  Đăng lúc 1-8-2012 03:42 PM
Xong đến lúc có chuyện lại lôi ra soi để tìm bằng chứng. Sống kiểu gì buồn cười vậy?  Đăng lúc 1-8-2012 03:17 PM
Mình chả biết ai đúng ai sai, chả bênh bên nào chỉ thấy buồn cười là lúc chưa có gì các bạn nhảy vào khen lấy khen để là những cái clip này cute đáng yêu các thứ   Đăng lúc 1-8-2012 03:16 PM
lập clone để soi mói =)) hâm mộ  Đăng lúc 1-8-2012 02:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 1-8-2012 13:00:39 | Chỉ xem của tác giả
T-Drama season 1 sắp kết thúc rồi, tiếc quá
Trong số các vai diễn, tôi thực sự chỉ ấn tượng bởi vai nam chính của ông KKS . Bằng lối diễn xuất thần, ông đã gây dấu ấn mạnh mẽ trong lòng công chúng mê điện ảnh . Mỗi một câu nói của ông làm các em fangirls "thổn thức", mỗi một hành động dù là nhỏ nhoi cũng làm cho các fanboys "bùng nổ". Những nét diễn tinh tế, nắn nót đã góp phần lột tả được một bức tranh T-drama sống động đầy màu sắc sinh động nhưng không kém phần bi tráng .
Hi vọng ông sẽ giành được nhiều giải thưởng vào cuối năm nay. Nếu có vote tôi sẽ vote cho ông, nếu có nhắn tin tôi sẽ nhắn tin chọn ông, nếu có cà chua trứng thối, í nhầm là món ngon vật lạ tôi sẽ dành cho ông .
Hi vọng Đài CCM sẽ tiếp tục đầu tư sản xuất T-drama season 2 với vai nam chính sẽ tiếp tục là diễn viên KKS

Bình luận

soạn tin KKS gửi XXXX, phí bình chọn là free :)))  Đăng lúc 1-8-2012 01:07 PM
cho 10 đỉm văn miêu tả =)))))))  Đăng lúc 1-8-2012 01:05 PM
qua ngay page trc, ta vừa chuẩn bị mần mào season 2 kìa, đảm bảo HOT hơn ss1, cái này dùng gậy phang hẳn hoi...=)))))))  Đăng lúc 1-8-2012 01:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 1-8-2012 13:16:15 | Chỉ xem của tác giả
thấy nội bộ nhà ngta lục đục là cứ tranh nhau vạch lá tìm sâu
đừng để ai đó phải đánh đồng bạn vs cã cộng đồng fan bạn nhé
thời điểm này là rất nhạy cảm, mọi chuyện dường như TẠM LẮNG rồi
nếu còn chút lương tâm thì hãy ngồi im chờ tin chính thức đi
có LÒNG THƯƠNG HẠI thì hãy nói 1 cách khách quan 1 chút
chứ đừng bày đặt tình cãm giữa các FC
xin lỗi chứ CHÃ AI TIN VÀO TÌNH CẢM GIẢ TẠO ấy đâu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách