Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: nhunhinhanh
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Nam] Jung Woo - 정우 - Welcome to Me Too house ~ ♥♥♥ 260115 C'EST SI BON SHOWCASE ♥♥♥

[Lấy địa chỉ]
221#
Đăng lúc 9-12-2013 19:48:23 | Chỉ xem của tác giả
thuytrang263 gửi lúc 9-12-2013 03:04
Xin lỗi cả nhà nếu cả nhà thấy mất vui vì cái dòng màu trắng tớ để trên đây, ch ...

Em đọc bài của ss hồi trưa, mà đoạn đó vội quá, ko kịp còm, h` em vào còm {:173:}
Cảm giác của em lúc đọc mấy dòng chữ trắng của ss, lúc đầu là shock, sau đó là buồn!
Em shock vì có những thành phần xem phim rất tiêu cực, sẵn sàng quăng những nhận xét phiến diện mà ko cần phải suy nghĩ trước sau. Tình yêu vốn là 1 điều thiêng liêng, bởi mấy ai sống ở đời mà tìm dc tình yêu đích thực, mình yêu ng` ta và cũng dc ng` ta yêu lại. Bởi thế, thay vì "chúc cho ng` ta sớm tan vỡ" chỉ để idol của mình được đáp trả, tại sao ko dành những lời chúc đó để chúc idol của mình tìm được một nửa đích thực, yêu và được yêu
Tại sao lại ghét Na Jung, cô bé đáng yêu đến thế, nói thật dù cô ấy chọn CB thì em chỉ thấy tiếc cho anh Rác chứ ko bao h` mảy may ghét cô ấy, cô ấy sống thẳng thắn, biết kiện định với mục tiêu, và hơn nữa là cô bé ấy rất xinh đẹp
Và buồn vì nhân vật Rác có lẽ đã đem đến quá nhiều phiền phức cho Jung Woo. Anh nổi tiếng cũng nhờ nó mà bị ghét cũng nhờ nó. Cũng may số ng` ghét đó chả làm được gì, đời anh vẫn đang phất lên từng ngày nên cũng chẳng thèm bận tâm nữa
Bữa em kìm lòng dữ lắm, chẳng muốn vào nhà nữa, nhưng mà trong nhà vẫn còn nhiều bạn ủng hộ anh Rác rất nhiệt tình (dù chẳng còn là bao), còm cũng rất hay, nên thỉnh thoảng vào đọc ủng hộ các bạn ấy, những nick nào mà em liệt vào Black list là em lướt, lướt phăng ko đoái hoài gì đến luôn, vì em biết, chỉ cần dành 1 phút để đọc thôi sẽ tức đến sôi máu
ss hạ hỏa, dù sao còn anh em đồng chí, với lại dự án 18+ đang chờ đợi chúng ta nữa mà, hứa hẹn lắm đấy {:180:}

Bình luận

uh, ss sẽ cố gắng hoàn thành dự án 18+ cho nhà mình :))  Đăng lúc 9-12-2013 08:24 PM
vì mấy bạn ý k phải ship bông-na mà đúng hơn là fan của bông nên muốn bông đc NỮ CHÍNH yêu chứ có để ý gì đến tc của na jung đâu  Đăng lúc 9-12-2013 08:06 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

222#
Đăng lúc 9-12-2013 20:14:20 | Chỉ xem của tác giả

Hài quá cả nhà ơi
Anh mình là fan của snsd {:156:}
Nguồn: Soompi

Bình luận

có khi vô tình vậy thôi chứ ông ấy ngơ ngơ thế kia chắc gì đã biết snsd là ai =))  Đăng lúc 10-12-2013 10:04 AM
@ahah: vậy là quá tuyệt còn gì, h` chỉ đợi snsd ủng hộ anh nữa thôi =))  Đăng lúc 9-12-2013 10:39 PM
oái mình vừa là fan anh vừa fan s9 :)))  Đăng lúc 9-12-2013 10:25 PM
đặt vào spo với post nào quá 3 ảnh gái ơi!!!!! P/S: em nghi rồi, nghi từ hồi coi Raw, ai ngờ có bạn làm gif luôn :))  Đăng lúc 9-12-2013 08:21 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

223#
 Tác giả| Đăng lúc 9-12-2013 20:16:41 | Chỉ xem của tác giả
taurus gửi lúc 9-12-2013 17:51
Ngay từ tập 2, lúc anh già nhà mình mặc áo blu, pha sữa, kéo rèm, ôm em nó thật chặt ...

Mừng bạn vào nhà anh già! :D
Chồi ôi, bạn đâu có spam, cái này là cảm nhận mà, hay lắm bạn ạ, nhà mình rất rất rất rất hoan nghênh những comment như vậy trong nhà mà. Vì nhà chính có quá nhiều thứ nên nhà anh Rác rút về đây với FB hết rồi ^^

Mong bạn có thể vào nhà thưởng xuyên và cho biết những cảm nhận như thế nữa nha. :D

Bình luận

đừng có lượn đi nữa... đậu lại đây chơi đi! ^^  Đăng lúc 9-12-2013 09:14 PM
mình vẫn thường xuyện lượn ra lượn vào mà :), cả ở đây lẫn bên face, chỉ có điều làm sr, lâu lâu mới ngoi lên 1 cái :)  Đăng lúc 9-12-2013 09:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

224#
Đăng lúc 9-12-2013 22:59:08 | Chỉ xem của tác giả
Mình thấy Oppa yah dễ thương quá chừng mà sao ít người dzô comt quá nhỉ , trong khi bên nhà Bông đông nghẹtthôi kệ người ta , mình cũng không quan tâm vì oppa là number 1!
Thật tình lúc đầu bên thread phim rất vui , ai ai cũng háo hức chờ phim , mọi nhân vật đều được yêu mến , Hai Mái , Hae Tae , Yoon Jin , Bing , Bông , Oppa yah , Ba Mẹ...mà giờ qua đó toàn thấy cãi nhau loạn xạ , tuy không phải là war nhưng đọc mí cái comt bên nhà Bông bực bội lắm...ai ai cũng ra vẻ hiểu biết về tình yêu , ra vẻ có chiều sâu , hết phân tích cái này , đến phân tich cái kia , suốt ngày " ngộ nhận " , " đáng thương" , " nếu oppa là chồng thì phim không còn ý nghĩa"...Ôi thôi nhiều vô số.phải nói đó là các Thánh chứ chẳng vừa , càng như thế mình càng không thick Bông làm chồng Na!

Thick Bông , thick 1 người yêu như Bông nhưng các fan Bông làm mình chả thick nổi Bông , bởi suốt ngày các bạn ý nói Bông ĐÁNG THƯƠNG  này nọ , thật tình mình CHẢ THẤY ĐÁNG THƯƠNG CHỖ NÀO!  Đã chấp nhận yêu  ĐƠN PHƯƠNG thì phải chịu thôi , gì mà đáng thương ở đây , Bông biết Na thick Rác , yêu Rác vậy mà vẫn cố lao vào thì đấy là kết quả Bông phải chịu.phải chi lúc đầu Bông thick Na , rồi biết na thick Rác , cậu nên từ bỏ ngay lúc đó , có phải hay không...maybe là mí bạn fan Bông kêu tuổi trẻ gì đó , yêu hết mình gì đó , uh thì có chơi có chịu , sao giờ kêu ca làm gì ???!!!

Nếu mà Bông từ bỏ ngay lúc đầu thì mọi người vẫn có thể làm bạn bè , nói chuyện không cần ngại ngùng hay Bông với Na có lẽ đã trở thành bạn thân , không chừng Na-Rác không hợp nhau mà chia tay rồi thì Na sẽ chấp nhận Bông dễ hơnĐằng này Bông cố chấp quá , cái gì buông được thì buông , còn trẻ mà , sau này thiếu gì cơ hội , huống chi ban đầu chỉ là thick Na thôi, rồi biết Na thick Rác -trong lúc tình cảm chưa sâu sắc thì từ bỏ đi , có khi giờ Bông sẽ không buồn như thế rồi...đáng tiếc!

Dù cho sau này Rác - Bông bk-nim muốn ai làm chồng mình cũng không care cho lắm , tại mệt rồi , sao cũng được nhưng miễn sao hợp lí 1 chút , khiên cưỡng quá đâm ra mất cái hay và ý nghĩa của series Reply?

Oppa-yah, anh tuy ở dơ , tuy có hơi ngốc , hơi trẻ con , nhưng trong anh là 1 trái tim ấm áp.anh là 1 bác sĩ giàu lòng thương , 1 người con tuyệt vời , 1 người em đáng yêu , 1 sun-bae đáng được kính trọng và 1 người yêu hết sức cute của Nacon người không hoàn hảo nhưng miễn sao họ hoàn hảo trong mắt người họ yêu là được , oppa chính là người như thế trong lòng Na. Có lẽ đoạn đường phía trước sẽ cam go , 2ng sẽ chia tay hoặc xa nhau 1 time dài nhưng tình yêu mà 2 ng đã có rất đẹp và trong sáng i love it!

Bình luận

@halley: bạn đến page 1 để cập nhật thêm 1 số fanpage nhé ^^, ngoài kites bạn có thể gặp tụi mình ở Facebook ^^  Đăng lúc 11-12-2013 12:04 AM
link đây b nhé  Đăng lúc 10-12-2013 10:22 PM
https://www.facebook.com/rep94trashjeong  Đăng lúc 10-12-2013 10:21 PM
FB là gì ah các bạn>?  Đăng lúc 10-12-2013 10:18 PM
đúng ah , Bông rất tốt nhưng fan Bông làm hình tượng Bông ko còn đẹp nữa  Đăng lúc 10-12-2013 10:18 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

225#
Đăng lúc 10-12-2013 02:26:09 | Chỉ xem của tác giả
Mình hay làm tàu ngầm thôi vì cũng không biết nói gì nhiều đâu {:398:}
Sắp tới Oppa sẽ đi thực tập và 2 anh chị nhà mình sẽ phải xa nhau một thời gian rồi, mình nghĩ giờ chỉ còn là những thử thách tình cảm của Rác Na và cuộc sống của mọi người nữa thôi. Nghĩ đi nghĩ lại cũng thấy mệt chuyện "ai là chồng" lắm rồi {:439:}

Bên thread chính cũng khá nhiều vấn đề, xem phim thì nên theo mạch phim mà cảm nhận, tất nhiên dựa vào những cảnh 2013 thì không nhiều chi tiết nghiêng về anh già nhà mình lắm cơ mà cứ tận hưởng moment của đôi trẻ đã, sắp tới có đau khổ thì chúng ta cũng cùng nhau trải qua mà nhỉ {:155:}

cre: soompi

Thích đoạn 2 anh em nhà này nói chuyện với nhau ghê gớm Giống chị em nhà mình

Bình luận

mặt oppa dễ thương quá đê :)  Đăng lúc 10-12-2013 11:39 PM
:)) hèn chi thấy quen quen :)) =))  Đăng lúc 10-12-2013 07:59 PM
@nhunhinhanh: ss là Lan Nguyễn nè =))))  Đăng lúc 10-12-2013 02:59 PM
hế lô tàu ngầm mới ngoi lên... đừng lặn nữa nhé, bật chế độ nổi lên đi... lên đây tám cho zui!  Đăng lúc 10-12-2013 11:24 AM
like b <3 :)  Đăng lúc 10-12-2013 03:43 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

226#
Đăng lúc 10-12-2013 09:52:09 | Chỉ xem của tác giả
Không biết nhà nàng giàu có bao nhiêu, cơ mà mẹ nàng nấu ăn bao giờ không thể kiềm chế về số lượng, và đến hôm nay mới nhận ra, papa Sung thể hiện kĩ năng ăn uống quá bá đạo, có thể nói là thích nghi với điều kiện hoàn cảnh gia đình

Tổng thể, nói một cách khách quan, mặc dù rất nhiều bạn thích ba mẹ NJ, nhưng rất ít bài bình lựng về ba mẹ, nay mình viết một bài cho cả nhà đọc chơi vậy .
Đầu tiên là, phải công nhận rằng lời nói của papa Sung rất có lực sát thương, có thể giết người không dao, không dấu máu và tất nhiên là không có dấu vân tay

Thế nhưng, trông bố vậy thôi chứ thương con lắm nhá, biết Rác học hành mệt mỏi, lao lực quá độ, bố đã bảo với mẹ của Na nấu canh xương bò cho anh. Thế cơ mà mồm thì vẫn cứ nhả nhưng lời vàng ngoc giết chết tâm can anh Rác nhà ta

Mình không nghĩ rằng việc bố Sung không đồng ý chuyện hẹn hò của Rác và NJ, mình nghĩ bố chỉ đơn giản là bị sock bởi không ngờ cái thằng trời đánh, chuyên gia làm phiền vợ bố phải nấu đồ ăn cho, đã ăn bám lại còn ở dơ, lại hẹn hò với đứa con gái bất trị mà theo bố là " Nếu bố còn sống mà có thằng nào hẹn hò với con thì bố sẽ cõng nó đi khắp Hàn Quốc ngắm phong cảnh".
Bằng chứng là thế này nhá, khi mà anh Rác bảo rằng "con thích Na Joeng không phải như một đứa em gái mà như một người phụ nữ" thì bố Sung có vẻ mặt như thế này này:

Đấy, mà với tính cách của bố ấy, bố mà không thích thì miệng của bố sẽ liền lập tức tặng cho anh Rác những lời vàng ngọc kèm theo tay chân hoạt động gân cốt, cơ mà chỉ đơn giản là cười duyên, ánh mắt long lanh, có một chút biểu hiện đứng hình trong vài giây . Có lẽ khi mà phát hiện ra, anh Rác nghiêm túc và thành khẩn thì bố biết rằng :"Ôi chao, mình mất trắng trong tay thằng này rồi, vợ mình nó không bỏ mà con mình nó cũng không tha." Trong lòng bố đau đáu trăm bề, đành đứng dậy tìm đến Sook Sook an ủi tâm linh bị bỏ rơi . Thế nên mới có cảnh này này:

Hehe, túm lại là, bố sung chỉ là tức vì bị anh già hớt tay trên hai người phụ nữ vốn là của bố mà thôi . Riêng bạn Na thì mồm bố bảo muốn tống khứ nàng ra đi nhanh chóng, cơ mà trong bụng thì vẫn cứ thương con gái hí hí. Bố Sung thật đáng yêu!!!! . Tự phởn một tí, cả nhà thông cảm

Bình luận

oke mốc, tối lên face thì ném cho ss cái áo nhá  Đăng lúc 13-12-2013 04:13 PM
@daph : em đưa babe cái áo nhá <3 đổi cho chungggggg  Đăng lúc 13-12-2013 12:29 PM
:)) áo đôi áo cặp đó e, e mặc chung hơm hé hé,thời trang áo ngơ đấy  Đăng lúc 13-12-2013 02:46 AM
đùa, mấy ng` lượn phố hồi nào mà mặc áo chung hết thế >"<  Đăng lúc 12-12-2013 07:19 PM
@Daph : =))) Hôm nào về chị em mình thử babe nhỉ =))) @Như : tiêu chuẩn của em chỉ cần thấy thôi babe ạ =))) @Trang : =))) Mẹ vợ ko tha , con gái ko thương =)))  Đăng lúc 12-12-2013 02:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

227#
Đăng lúc 10-12-2013 16:38:10 | Chỉ xem của tác giả
Hehe, mình toàn lượn với cmt bên thread chính của phim !! Ở đó nhìu người cmt hơn, mặc dù cũng nhiều những cmt thật khó nghe !!! Nhưng mà hoàn cảnh năm cha ba mẹ mà, nếu k thik thì next thôi, mặc dù next cũng có 1 chút j j đó{:309:} !! Nhưng mà tóm lại là mình vẫn thik lên bên đó cmt mấy cái gọi là bằng chứng về việc Oppaya là chồng của Na Jung hay bàn luận về mấy điểm tốt của Oppaya, mấy cảnh mùi mẫn của 2 anh em. Hehe, để fan Bông thấy là đội Rác nhà ta cũng hùng mạnh và khác- với - nhiều - người - trong - số - họ. Ném đá ư? Kể cả fan bông ném đá vào mình 1 cách vô lý thì mình vẫn có thể NÉ mà!! Các đối tượng nhiều gạch đá thì mọi người ai cũng biết rồi, chỉ việc tránh xa ra thôi ^^

Bình luận

Bấn thế thì treo chung ava điiiiiiiiiiiiiiiiiiiii ^^ ẹp mờ :))  Đăng lúc 10-12-2013 09:58 PM
*avarta* lại là cái nụ hôn gây tranh cãi này!... bạn cứ làm mình bị bấn loạn là seo!!!! :((  Đăng lúc 10-12-2013 09:53 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

228#
Đăng lúc 10-12-2013 17:51:36 | Chỉ xem của tác giả
mới thấy bên sp, thấy bạn bên đó nói lụm đoan này trên ara baidu, ko biết đúng sai nhưng mà thấy câu " Trash, returning to Seoul, is ready to propose" là thấy phấn khích rồi hoho {:290:}
17화 <사랑, 두려움> (1997년 겨울~1998년 가을) 17集 爱情,畏惧
삼천포의 입대. 기다리겠다 약속하는 윤진이
제대한 해태. 열심히 의대 생활을 하는 빙그레
장거리 연애에 지침. 쌓여가는 오해. 쓰레기 부상소식에 부산 달려간 쩡이. 부산 오피스텔에서 용암 폭발.

17集爱情,恐惧 1997年冬到1998年秋
三千浦入伍,与润真有了等待的相约。相对照的海太。
喜滋滋难以适应医学院生活与远距离恋爱的课题。
为了垃圾受伤而前往釜山的娜静,
有了像火山爆发一样的釜山行。

18화 <다시 사랑한다 말할까> (1999년 여름) 18集 再说一次我爱你
제대 후 애정이와 재회한 해태. "다시 사랑한다 말할까"는 해태의 테마이자
서로 고무신 거꾸로, 군화 거꾸로 신은 줄 오해했던 포만 커플의 극적 화해 테마
18集 1999年夏天 再说一次我爱你

退伍后的海太与初恋重逢,是否要对他(再说一次我爱你)海太有著这样的想法
就像神捉弄般误解,以为发生兵变的三三,有著戏剧般和解。

19集没有小标。1999年秋冬-2000年

七封回归,见到垃圾称其为哥,两人戏剧般和解。
在新村合宿中,因为IMF的樽节措施,大家过得都相当辛苦。
大家於1999年12月31日海太、喜滋滋、润真齐聚一堂。

20集没有小标 2001年
退伍的三千浦与润真结婚。大家於婚礼相聚。
回到首尔的垃圾准备求婚。
(Trash, returning to Seoul, is ready to propose).

21화<꿈은 이루어진다> 성나정양의 결혼식과 집들이 떡밥 회수
21集梦想成真 愤怒中的娜静婚礼及新居乔迁宴尾声。

Bình luận

ack, 20 zai mới về tới seoul hử  Đăng lúc 11-12-2013 11:13 PM
<3 cưới Jeong và Tân gia... :D  Đăng lúc 10-12-2013 07:58 PM
Tập 21 là hoàn thành giấc mơ. Nói về lễ cưới của Sung Najung và tiệc tân gia :3  Đăng lúc 10-12-2013 07:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

229#
Đăng lúc 10-12-2013 21:31:56 | Chỉ xem của tác giả
http://news.line2day.vn/article. ... amp;categoryCode=PU

Em không biết cả nhà có đọc tin này chưa nhưng em vẫn up...

Tình hình là anh già và chị trẻ nhà ta được bình chọn CẶP ĐÔI ĐẸP NHẤT MÀN ẢNH NHỎ HÀN QUỐC NĂM 2013 nhé {:290:}

Loveline tung tóe thế kia mà không được chọn mới là lạ ý.

Hóng tới ep tiếp theo quámong rằng sẽ không có biến cố gì nghiêm trọng chứ đẹp đôi thế này mà cuối ep bị chia xa là em hận bk suốt đời...cạch luôn phim của Tvn {:311:}

ps: mình chỉ dòm Rac oppa và chị Na thôi nhé...đừng lia xuống kẻo mất tinh thần shipper nhé mọi người ^^ {:291:}

Bình luận

có thấy rồi... đọc rồi... có cả Bong Na! nhưng dù sao 2 bạn vẫn đẹp ^^  Đăng lúc 10-12-2013 09:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

230#
Đăng lúc 10-12-2013 23:27:03 | Chỉ xem của tác giả
HIGHCUT - Model of FILA

Cre: Soompi/ DC JW Gall

Anh ý khoe giò hơi nhỉu, anh em thông củm

Bình luận

lại là cái ánh mắt đó T_T  Đăng lúc 11-12-2013 03:46 PM
Giò dài nên phải khoe ạ! ^^  Đăng lúc 10-12-2013 11:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo